[MU] Cứu __Dup đồ qua cửa hàng cá nhân ???????????????
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Thành Viên
    Thanks
    88

Cứu __Dup đồ qua cửa hàng cá nhân ???????????????

Tình hình là khi chuẩn bị bảo trì đồ trên của hàng cá nhân bị mua rồi nhưng sau khi bảo trì nó lại có ở cả thằng mua lẫn thằng bán. Các pác nào biết chỉ em cách khắc phục với. Hoặc bảo em cái khóa không cho mở cửa hàng cá nhận tạm cũng được. Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng hukhong102 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator mrrainnt's Avatar
    Thanks
    401

Ðề: Cứu __Dup đồ qua cửa hàng cá nhân ???????????????

"D:\MuServer\Data\commonserver.cfg"

Search : PersonalShopOpen => Đổi 1 thành 0

1: Mở
    0: Tắt
    Khách viếng thăm hãy cùng mrrainnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrrainnt vì bài viết này !

hukhong102 (26-05-12)

Thành Viên
    Thanks
    54

Trích dẫn Gửi bởi mrrainnt [Only registered and activated users can see links. ]

mrraint có cách fix ko chỉ dùm anh em với. ngoài cái tắt cửa hàng đi.
    Khách viếng thăm hãy cùng danhsinh01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

thanksssssssssssssssssssssssssssssssss
    Lần sửa cuối bởi hukhong102, ngày 26-05-12 lúc 12:21 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hukhong102 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi mrrainnt [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks bác . Cứ tắt tạm đã ^^ Em thấy bác cũng có mấy bài về đúp đồ rồi ^^ em làm theo gần hết.
    À có chỗ của thằng xay thẻ bài chao nữa . Em có 1 thằng đứng ở ebelan mà không sao xóa được nó đi dù đã xóa cả mã nv đó đi các thành khác thì ngon lành.
    Chính xác thì không tìm được thằng đó được đặt ở đó tại chỗ nào của monterbanases ( ebelan NPC cả ebelan monter cũng không có ). vì lục tung cái banases cũng không ra nó ( mà nó vẫn đứng lù lù đó)

Character Config
    ;================================================= =========================
    CreateCharacter = 1
    PersonalShopOpen = 1
    UseCharacterAutoRecuperationSystem = 1
    CharacterRecuperationMaxLevel = 100

IsItemDropRingOfTransform = 1
    ItemDropRingOfTransform = 1

Bác có biết cái 100 kia để làm gì không bác ??

Mà bác có biết chỗ thay đổi điểm war guild không ạ . em muốn chỉnh từ 20 lên 100 để trận đấu được lâu hơn ( Hoặc cho 8 người paty 1 đội để vào war trong sân bóng cũng được)
    Thanks bác lần nữa . Học được ở bác rất nhiều

Thành Viên
    Thanks
    66

bạn dùng ver gì mà dupe tè lè vậy,dùng bảng 11.11.82 xem,có bị ko,
    bạn vào montersetbase kiếm con monter nào code 375 thì xóa đi,nó là của chaoscard đó!
    Khách viếng thăm hãy cùng supberman xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi supberman [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn dùng ver gì mà dupe tè lè vậy,dùng bảng 11.11.82 xem,có bị ko,
    bạn vào montersetbase kiếm con monter nào code 375 thì xóa đi,nó là của chaoscard đó!
    Đã dùng cách của bác , thậm chí còn tra theo từng NPC theo cách xóa từng còn đến hết trong thành đó và tra cả trùng tên vẫn không tìm ra con chết tiệt đó nó vẫn đứng 1 mình và vẫn hoạt động dù cho cả cái thành đó không còn con NPC nào ( vẫn biết như thế là sai nguyên lý hoạt động nhưng đúng thật không xóa nổi nó mà nó vẫn hoạt động).
    Dùng đến cách thứ 2 là xóa file hoạt động của con đó thì nó bắt check đủ loại lỗi theo dây chuyền khi bị đứt 1 mắt xích file . Giờ vẫn để tạm đó hix. SCF của em là v230 << không biết em nhìn đúng chưa sao lạ lạ .Hoặc bác bảo em xem cái v SCF ở đâu với ^^. MU em 1 đại ca cài cho giờ ăn với sửa cũng đủ hết ngày ^^
    Lần sửa cuối bởi hukhong102, ngày 27-05-12 lúc 12:31 AM.

Fan MuOnline thanh_ca's Avatar
    Đang ở
    SG CiTy
    Thanks
    114

vào SCFData/SCF_SpawnMonsters.txt

240 40 220 29 1
    414 40 219 26 1

375 51 20 214 1
    xóa dòng màu đỏ kia đi.
    Nói chung là vui thôi

Thành Viên
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi thanh_ca [Only registered and activated users can see links. ]
    vào SCFData/SCF_SpawnMonsters.txt

xóa dòng màu đỏ kia đi.
    Bác ơi , cái file đó tác dụng là j thế ạ , đọc bài của chủ topic nói o rõ e không hiểu lắm ! thậm chí đọc câu văn của chủ topic cũng lủng củng:

có phải ý chủ topic là : bán bằng cửa hàng cá nhân , có ng mua , sau khi tắt sever bảo trì , bật lại thì item có trên cả ng mua và bán ! ok !
    Khách viếng thăm hãy cùng thuynga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Fan MuOnline thanh_ca's Avatar
    Đang ở
    SG CiTy
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi thuynga [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác ơi , cái file đó tác dụng là j thế ạ , đọc bài của chủ topic nói o rõ e không hiểu lắm ! thậm chí đọc câu văn của chủ topic cũng lủng củng:

có phải ý chủ topic là : bán bằng cửa hàng cá nhân , có ng mua , sau khi tắt sever bảo trì , bật lại thì item có trên cả ng mua và bán ! ok !
    đang trả lời cái con NPC ở ELberland ấy mà.Vẫn đề của chủ topic nêu ở topic 1 thì có người trả lời rồi.Đúp đồ quá của hàng cá nhân
    Nói chung là vui thôi

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối