Không thể chạy sever Online khi đã mở port và Config đúng !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên
    Thanks
    1

Icon9 Không thể chạy sever Online khi đã mở port và Config đúng !

Chào các Developer
    -Hiện tại mình đang mở 1 sever ... [ Giải trí và thư giãn thôi ] ->
    -Và mình lại mắc 1 cái lỗi nhưng nghiên cứu 7 ngày nhưng vẫn k thể làm xong
    -Mình đã nhờ 1 người có tiếng trong nền JXPrivate đó là " Ohishu " của chúng ta để mỡ port modern cho mình với giá 40k =]]
    -Mình đã đọc hết 3 Ebook của Cubin , giangleloi , jxvietnam về phần config sever + client và Online sever
    -Mình đã config rất chuẩn về Database , Jxconfig , severcfg , bishop với IP WAN
    Nhưng sau khi chạy Gamesever.exe [ đã hiện 5 dòng successfully ] ... Nhưng sau khi mình login vào sever thì mình login thành công ... nhưng mình đã nhờ 1 người bạn khác máy [ đọc cho IP + Port để test sever có vào đc k ] thì hắn bảo " Kết nối thất bại "
    Lỗi này mình đã nghiên cứu gần 1 tuần nhưng vẫn k có kết quả nào đáng khả nghi
    --Nếu nhưng lão làng Develop của chúng ta có thể fix cho em cái problem đó thì xin cảm ơn nhìu
    Các bác developer có thể pm yahoo : [Only registered and activated users can see links. ] để chỉ giáo cho em !!!-- Và cũng có thể reply trong này
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatnguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

Ðề: Không thể chạy sever Online khi đã mở port và Config đúng !

nói như bạn thì ko có lý nào lại ko đăng nhập đc
    thứ 1 ohishu mở port giùm với phí 40k chắc port mở không sai
    thứ 2 bạn chạy sever ok bạn vào đc game
    thứ 3 bạn sent pacth cho người khác đúng port , IP thì không lý nào lại không vào đc game
    p/s : bạn có anti Firewall không cho ip khác truy cập chưa
    vào cấu hình Firewall của Win chuyển qua off chưa

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích [B.M.W]Sport : p/s : bạn có anti Firewall không cho ip khác truy cập chưa
    vào cấu hình Firewall của Win chuyển qua off chưa
    Cái này thì mình bó tay vì k biết cách check Anti Firewall và cầu hình Firewall chuyển sang off
    --Nếu bạn [B.M.W]Sport có lòng tốt thì bạn add Y!M : [Only registered and activated users can see links. ] or phone 01202497748 để giải đáp thắc mắc này cho mình cái
    --- bạn có thể giải quyết ngay trên 4rum < có hình thì giúp ích hơn nhìu > hoặc TeamViewer [6 or việt hóa]
    Và cũng cảm ơn bạn rất nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatnguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Sao k ai help hết vậy , ai giúp pm yahoo mìnk với [ y!m ở trên ]

Thành Viên
    Thanks
    3

Mình cũng bị tương tự như bạn đây
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanmanh002 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

bạn vào Control Panel --> kích vào Windows Firewall tích vào ô Off save lại xong đã cấu hình lại firewall có trong ebook mình nói trong yahoo mấy lần rồi , đọc kỉ ebook
    p/s khuyên bạn 1 câu chân thành bạn chưa online sv đc đâu đừng nóng vội
    bạn chưa biết gì về jx pri này sao online dc đâu bị chửi đó , trong khi chức năng GM bạn củng ko biết làm sao có đc , thì làm sao bạn online , chưa hiểu nhiều về script thì làm sao online đc , game này nhiều bug lổi lắm , từ từ mày mò , bạn cứ làm đi khắc biết , chúc bạn thành công

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

Thành Viên
    Thanks
    1

khuyên bạn 1 câu chân thành bạn chưa online sv đc đâu đừng nóng vội
    bạn chưa biết gì về jx pri này sao online dc đâu bị chửi đó , trong khi chức năng GM bạn củng ko biết làm sao có đc , thì làm sao bạn online , chưa hiểu nhiều về script thì làm sao online đc , game này nhiều bug lổi lắm , từ từ mày mò , bạn cứ làm đi khắc biết , chúc bạn thành công
    ---> về Scrip thì mình cũng nắm rõ 80% , về chức năng GM thì vào startup_remix.lua để chĩnh sữa chức năng GM và tạo tên GM , còn về res đồ thì mình gần như hỉu rõ và có thể tự res ,
    -- p/s : còn về bug lổi , mình thấy dòg dkvt.servegame.com -> ắcc hẳg bạn đã chơi đkvt của tina ... nếu bạn chơi chắc bạn của bík Ed nhĩ ! ... Hack , Cheat mình đủ tiêu chuẩn và có tool riêng do mình tự tay viêt code
    Lần sửa cuối bởi nhatnguyen, ngày 24-03-11 lúc 11:19 AM.

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi nhatnguyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Trích BMW Sport : khuyên bạn 1 câu chân thành bạn chưa online sv đc đâu đừng nóng vội
    bạn chưa biết gì về jx pri này sao online dc đâu bị chửi đó , trong khi chức năng GM bạn củng ko biết làm sao có đc , thì làm sao bạn online , chưa hiểu nhiều về script thì làm sao online đc , game này nhiều bug lổi lắm , từ từ mày mò , bạn cứ làm đi khắc biết , chúc bạn thành công ---> về Scrip thì mình cũng nắm rõ 80% , về chức năng GM thì vào startup_remix.lua để chĩnh sữa chức năng GM và tạo tên GM , còn về res đồ thì mình gần như hỉu rõ và có thể tự res ,
    -- p/s : còn về bug lổi , mình thấy dòg dkvt.servegame.com -> ắcc hẳg bạn đã chơi đkvt của tina ... nếu bạn chơi chắc bạn của bík Ed nhĩ ! ... Hack , Cheat mình đủ tiêu chuẩn và có tool riêng do mình tự tay viêt code
    Mai mốt bạn không cần phải ghi chữ "Trích" như vậy. Có chức năng "Trả lời với Trích Dẫn" đó. Bấm vào đó là được.
    Bạn viết liên tù tì k biết cái nào của bạn luôn. Mà cũng k hiểu ý bạn luôn

[Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    1

Mai mốt bạn không cần phải ghi chữ "Trích" như vậy. Có chức năng "Trả lời với Trích Dẫn" đó. Bấm vào đó là được.
    Bạn viết liên tù tì k biết cái nào của bạn luôn. Mà cũng k hiểu ý bạn luôn
    Cái này thì mình biết , nhưng tại mình post bài trên 4rum là mình sài cái laptop T30 đời nào r` , bị lỗi gì nên kíck vào cái đóg có 2 chữ QUOTE mà k đc
    p/s các pro help em

Thành Viên
    Thanks
    1

Sao k ai thèm q/t hết v. nhĩ , cái lỗi này cũng là lỗi của bao nhiu người , nói 1 câu và cách làm để họ có thể chơi chứ

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi Về Config Sever Lên Online
    Bởi okmen2711 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 17-01-11, 02:23 PM
  2. Config IP Sever Zero ofline thành Online ! Helpp
    Bởi familymen trong diễn đàn Zero Online
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-11-10, 03:31 PM
  3. config mu online
    Bởi thinhbdsy trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ