Có thể nào dùng trên 80 map không? (2 server chẳng hạn)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    22

Icon10 Có thể nào dùng trên 80 map không? (2 server chẳng hạn)

Hi
    Mình đọc 1 topic có thấy giới hạn gameserver load chỉ là 80 map tối đa. Vậy cho mình hỏi đó giờ có bạn nào thử mở trên 80 map bằng cách chạy 2-3 server không? (mỗi server 80 map), nếu có thì cho mình xin link topic để học hỏi.

Vì mình nghĩ Vinagame cũng vậy, mỗi lần duy chuyển từ thành này qua thành khác (mất địa điểm thổ địa phù) thì bị disconnect vào 1 IP mới, vì vậy mình nghĩ Vinagame chạy mỗi server 80 map riêng. Khi mình qua 1 điểm khác thì nhảy qua server khác. Do đó khả năng JX offline làm được cũng lớn.

Còn vấn đề database thì chỉ cần chạy 1 server database riêng biệt. Các server chạy bishop/gameserver kết nối vào. Vậy là cuối cùng có trên 80 maps.

Nếu có cao thủ nào làm rồi hoặc ai biết thì cho mình xin topic để học hỏi.

Cám ơn nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng ndxtg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    52

Ðề: Có thể nào dùng trên 80 map không? (2 server chẳng hạn)

ý tưởng mới nhưng không biết nó có hợp lý với cái logic hay không nhỉ?
    Khách viếng thăm hãy cùng tungok xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi ndxtg [Only registered and activated users can see links. ]
    Hi
    Mình đọc 1 topic có thấy giới hạn gameserver load chỉ là 80 map tối đa. Vậy cho mình hỏi đó giờ có bạn nào thử mở trên 80 map bằng cách chạy 2-3 server không? (mỗi server 80 map), nếu có thì cho mình xin link topic để học hỏi.

Vì mình nghĩ Vinagame cũng vậy, mỗi lần duy chuyển từ thành này qua thành khác (mất địa điểm thổ địa phù) thì bị disconnect vào 1 IP mới, vì vậy mình nghĩ Vinagame chạy mỗi server 80 map riêng. Khi mình qua 1 điểm khác thì nhảy qua server khác. Do đó khả năng JX offline làm được cũng lớn.

Còn vấn đề database thì chỉ cần chạy 1 server database riêng biệt. Các server chạy bishop/gameserver kết nối vào. Vậy là cuối cùng có trên 80 maps.

Nếu có cao thủ nào làm rồi hoặc ai biết thì cho mình xin topic để học hỏi.

Cám ơn nhiều
    Bất khả thi ! Bạn thử vọc xem rùi biết

[Only registered and activated users can see links. ]

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ko thể nào chạy 2 chương trình GameServer.exe trở lên trong cùng 1 máy trên windows dc đâu !

Tui nghe cũng kha khá ng` nói là Server VNG chạy trên nền linux chứ ko chạy trên windows như offline, vả lại trong các bộ SOURCE CODE JX còn thiếu thì cũng thấy nó ghi các dòng lệnh liên quan linux nữa !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

vậy chắc là chưa có ai thử rồi để rảnh rồi xúc, đang kiếm 1 máy riêng để rảnh làm mấy vụ này

à, mà không phải chạy 2 server cùng 1 máy, mà là chạy riêng 2, 3 máy, còn không thì chạy 1 máy với nhiều máy ảo trong 1 máy cũng được, miễn sao riêng IP chung database chắc là được

Thành Viên evilbaby1's Avatar
    Thanks
    10

chạy thì được nhưng làm sao bạn có thể làm cho nó chuyển qua gameserver khác mới là vấn đề , mapworld không có chỉnh IP thì làm sao làm được,
    Khách viếng thăm hãy cùng evilbaby1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi evilbaby1 [Only registered and activated users can see links. ]
    chạy thì được nhưng làm sao bạn có thể làm cho nó chuyển qua gameserver khác mới là vấn đề , mapworld không có chỉnh IP thì làm sao làm được,
    quả là vấn đề thật, nếu hên xui thì bản jx offline giống với bản của VNG, nghĩa là nếu xài wireshark hay cheat engine để xem mỗi khi mình di chuyển qua các map thì VNG nó gởi về cái giống gì để client tự đổi IP.
    từ đó suy ra được server làm cái gì để chuyển được IP, sau đó mình hên xui làm trên jxserver thì chắc đuợc... cái này chắc debug mấy cái hex khùng luôn quá

Thành Viên
    Thanks
    29

JX TQ chứ đâu phải MU HQ đâu mà nhảy server
    Khách viếng thăm hãy cùng PhongLinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

server bạn định làm mở trên 80 map cơ àh ?? khủng thế
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!