[ Hỏi ] Cách Config Server MU chơi Off & Online
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Thành Viên
    Thanks
    12

[ Hỏi ] Cách Config Server MU chơi Off & Online

Kính thưa các anh em trong CLBGame :

Sau hơn nữa tháng tìm tòi nghiên cứu và mày mò mãi mà không được nên hôm nay em xin mạn phép Post bài này lên để xin được anh em hướng dẫn.

Em đã cài thành công MU ss4 trên máy tinh & máy ảo để chơi MU. Nhưng sau đó em mún phát triển nó ra để cài trên LAN cho mọi người cùng chơi. Nhưng config mãi mà vẫn lỗi, hi vọng mọi người chia sẽ.

IP của rounter em là 192.168.1.1 | Ip của máy em nó hay thay đổi liên tục, nên em đã set cho nó đứng im là ip 192.168.1.16 .

Và , giờ em mún cài chơi trên LAN được thì phải sửa những gì, và Config trên Internet thì sao.
    Vị dụ em xài bản Server : Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) [Only registered and activated users can see links. ]

Trong đó anh phoxuaxua có nói :

-Để nguyên tất cả IP, chỉ thay duy nhất trong file ConnectServer\Data\serverlist.dat (nếu offline thay bằng IP LAN máy bạn. Online thay IP WAN của bạn)
    IP LAN là 192.168.1.16 mà em đã Set cho nó Static đúng không ạ, thế còn IP WAN là sao ạ, em có thể dùng No-ip để thay thế không ?

+Main 1.07K added itemnew+glow, các bạn download full Patch dưới đây giải nén chép đè vào bắt kể client ss4,5 nào rồi chép đè Main kèm trong server là chạy được
    -IP main:192.168.0.146 serial và ver. trùng với MuServer
    Main trong Server là sao ạ, còn cả cái Serial thì em cũng biết rồi, nhưng tại sao phải làm nó Connet tớ Ip Main : 192.168.0.146 ạ, nếu mình muốn sửa nó thành 192.168.1.16 thì phải edit những gì . Trong trường hợp đưa lên Internet thì edit cái IP này thành Ip nào ạ ?

Còn bản cho Cilent, tại sao có nhiều bản khác nhau, như : Thấy cái main bản 1.07 , vv, những bản này mang thông số gì, và nếu em cài Server Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) thì phải download Cilent nào ạ .

Thật là nhiều câu hỏi rắc rối và phức tạp, dài dòng, nhưng em hi vọng các anh em không ngại chia sẽ bởi vì Topic này sẽ làm sáng tỏ những khúc mắc mà một người học làm MU chưa biết và em tin chắc sẽ còn có nhiều người vẫn đang tìm kiếm những câu trả lời như em.

Cuối cùng xin cảm ơn các anh em đã giành thời gian đọc.

Thân !
    Khách viếng thăm hãy cùng DvCkMu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Ðề: [ Hỏi ] Cách Config Server MU chơi Off & Online

Chơi OL mới cần No-IP
    Chơi Lan mấy cái đó cứ chém IP LAN đc rồi, còn main cũng chém IP LAN. Còn cái 192.168.0.146 là người ta làm mẫu, tùy theo thực tế mà thay đổi
    SV ACG đó rất tốt, nếu dùng thì dùng main 1.07K trở xuống. Chữ K theo bảng chữ cái tiếng anh ABC, A là 1.07.01 B là 1.07.02 cứ thế mà tính thôi
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    21

pm yahoo congtu_khanhdkny
    Nhận cài đặt cung cấp server MU các loại
    Khách viếng thăm hãy cùng khanhdkny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Pm thì chỉ mình em biết.
    Hi vọng các anh sẽ Post lên đây để sau naỳ mọi người còn biết !

Cảm ơn các anh !

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi DvCkMu [Only registered and activated users can see links. ]
    Pm thì chỉ mình em biết.
    Hi vọng các anh sẽ Post lên đây để sau naỳ mọi người còn biết !

Cảm ơn các anh !
    post lên thì mất cửa làm ăn à!ai cũng biết thì việt nam có cả triệu server MU lậu!

Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi khanhdkny [Only registered and activated users can see links. ]
    post lên thì mất cửa làm ăn à!ai cũng biết thì việt nam có cả triệu server MU lậu!
    Làm ăn con con thế làm ăn làm gì. Thất đức lắm rồi người ta chửi cho

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi xom1b [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm ăn con con thế làm ăn làm gì. Thất đức lắm rồi người ta chửi cho
    Ko phải! một lần mình làm giúp 1 thằng online! xong xuôi nó bảo : "bố chào con nhé,con đã ko còn gì để bố lợi dụng,thế rồi nó off yahoo mất tăm luôn". Từ đó tôi đã thề ko bao h dư thời gian mà ngồi config online hộ mấy thằng gà!

Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi khanhdkny [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko phải! một lần mình làm giúp 1 thằng online! xong xuôi nó bảo : "bố chào con nhé,con đã ko còn gì để bố lợi dụng,thế rồi nó off yahoo mất tăm luôn". Từ đó tôi đã thề ko bao h dư thời gian mà ngồi config online hộ mấy thằng gà!
    Chém bỏ mẹ nó đi, Xem tên MU là gì DDOS vài phát cơ bản là hệu, cài OL thì tính tiền chứ đừng có bán mấy cái server free. Trc' hình như có ai đó bán r` cũng rùm beng r` thì phải

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi DvCkMu [Only registered and activated users can see links. ]
    Kính thưa các anh em trong CLBGame :

Sau hơn nữa tháng tìm tòi nghiên cứu và mày mò mãi mà không được nên hôm nay em xin mạn phép Post bài này lên để xin được anh em hướng dẫn.

Em đã cài thành công MU ss4 trên máy tinh & máy ảo để chơi MU. Nhưng sau đó em mún phát triển nó ra để cài trên LAN cho mọi người cùng chơi. Nhưng config mãi mà vẫn lỗi, hi vọng mọi người chia sẽ.

IP của rounter em là 192.168.1.1 | Ip của máy em nó hay thay đổi liên tục, nên em đã set cho nó đứng im là ip 192.168.1.16 .

Và , giờ em mún cài chơi trên LAN được thì phải sửa những gì, và Config trên Internet thì sao.
    Vị dụ em xài bản Server : Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) [Only registered and activated users can see links. ]

Trong đó anh phoxuaxua có nói :

IP LAN là 192.168.1.16 mà em đã Set cho nó Static đúng không ạ, thế còn IP WAN là sao ạ, em có thể dùng No-ip để thay thế không ?

Main trong Server là sao ạ, còn cả cái Serial thì em cũng biết rồi, nhưng tại sao phải làm nó Connet tớ Ip Main : 192.168.0.146 ạ, nếu mình muốn sửa nó thành 192.168.1.16 thì phải edit những gì . Trong trường hợp đưa lên Internet thì edit cái IP này thành Ip nào ạ ?

Còn bản cho Cilent, tại sao có nhiều bản khác nhau, như : Thấy cái main bản 1.07 , vv, những bản này mang thông số gì, và nếu em cài Server Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) thì phải download Cilent nào ạ .

Thật là nhiều câu hỏi rắc rối và phức tạp, dài dòng, nhưng em hi vọng các anh em không ngại chia sẽ bởi vì Topic này sẽ làm sáng tỏ những khúc mắc mà một người học làm MU chưa biết và em tin chắc sẽ còn có nhiều người vẫn đang tìm kiếm những câu trả lời như em.

Cuối cùng xin cảm ơn các anh em đã giành thời gian đọc.

Thân !
    Mình trả lời những ý của bạn như sau, có gì ko phải bạn bỏ qua cho
    1/ "Và , giờ em mún cài chơi trên LAN được thì phải sửa những gì, và Config trên Internet thì sao."

__ Nếu bạn muốn chơi trên LAN thì cứ việc config IP trong file Serverlist trong ConnectServer. Còn bạn hỏi config trên Internet thì mình ko hiểu ý bạn muốn nói là gì, chắc có lẽ là chơi Online. Trong trường hợp này, bạn muốn chơi online thì config IP trong file Serverlist trong ConnectServer là IP-Wan, No-IP của bạn đó ví dụ : abc.myvnc.com

2/ " IP LAN là 192.168.1.16 mà em đã Set cho nó Static đúng không ạ, thế còn IP WAN là sao ạ, em có thể dùng No-ip để thay thế không ?"

__ Có thể dùng No-IP để thay

3/ "Main trong Server là sao ạ, còn cả cái Serial thì em cũng biết rồi, nhưng tại sao phải làm nó Connet tớ Ip Main : 192.168.0.146 ạ, nếu mình muốn sửa nó thành 192.168.1.16 thì phải edit những gì . Trong trường hợp đưa lên Internet thì edit cái IP này thành Ip nào ạ ?"

__ IP 192.168.0.146 là IP mặc định của Pxx, bạn có thể tùy chỉnh sao cho phù hợp với server của mình. IP của bạn 192.168.1.16 thì phải dùng UltraEdit sửa lại IP Nếu bạn chưa biết hex thì bạn có thể tìm kiếm trên CLB, đã có bài hướng dẫn . Còn bạn muốn đưa lên Internet thì hex thành IP-Wan. Thế thôi !

4/ "Còn bản cho Cilent, tại sao có nhiều bản khác nhau, như : Thấy cái main bản 1.07 , vv, những bản này mang thông số gì, và nếu em cài Server Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) thì phải download Cilent nào ạ ."

__ Cái này mình cũng ko rành lắm nhưng theo mình biết thì dựa trên ver main thì có thể suy ra Serial và ngược lại, bạn có thể tham khảo thêm trong Box MU, có hướng dẫn cách tính . Riêng đối với Server của PXX thì bạn chỉ việc lên [Only registered and activated users can see links. ] down bản full về, copy file main có sẵn trong server chép đè vào trong Client, sau đó hex về IP của bạn Xong rồi ^^!

Có gì ko hiểu bạn cứ hỏi mình ^^!
    Thanks cho mình nha
    Khách viếng thăm hãy cùng cayvietthan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Cảm ơn anh đã trả lời cậu hỏi của em .

Em download bản Musever của PXX về và tiến hành cái vào máy.

Lúc chạy Server thì nó có báo 2 lỗi : " Login Fail " gì đó, nhưng em thấy nó vẫn chạy ( trừ hai lỗi kia )

Vì ip em set IP LAN mặc định cho máy là 192.168.1.16 nên em đã tạo thêm một cái Loop Back 192.168.0.146.

Em download Patch về đè lên MU Ss5 của KingLax, sau đó em dùng Main Cracker edit lại Main vs thông số như sau :

Serial : [QUOTE]w w w . muphoxua . com/QUOTE]
    Webiste không cho em Postlink

Version : 1.07.1

Nhưng em thấy file config trong cilent vẫn là 1.06.40 nên em đã edit thành 1.07.1 ( sau đó edit lại như cũ nhưng vẫn lỗi )

Cuối cùng em vào Game thì thông báo : Kết Nối đến máy chủ bị ngắt, em thắc mắc ko biết lỗi gì, mong anh chỉ giáo !.

À quên, em đã edit 0 "Server-Public" "192.168.1.16" 55901 "SHOW" rồi, anh coi còn lỗi gì không, nếu anh cho em Yahoo thì tốt quá ! Yahoo em : Mr.DvCk

CẦN ANH EM NÀO CONFIG HỘ EM CÁI MU PLAY TRONG LAN, CÓ HẬU TẠ CÁC BÁC !

Thanks anh

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn config Server TLBB Online
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 70
    Bài viết cuối: 30-04-15, 04:20 PM
  2. Cần hướng dẫn config server lên online
    Bởi kenjinzen trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 29-01-11, 06:42 AM
  3. Config Online
    Bởi KnStanley trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu