cần hướng dẫn cho làm MU ofline cho mạng lan
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    19

cần hướng dẫn cho làm MU ofline cho mạng lan

hiện giờ máy em đag chạy ngon cái mu này [Only registered and activated users can see links. ]
    giờ em muốn đưa nó lên chơi trong LAN, cho em hỏi cách config ở server và các client ở máy khác, và cách tạo trang web để đăng kí, reset...
    và chỉnh lại cái exp, tỉ lệ ra đồ ...

cám ơn
    Lần sửa cuối bởi Atemu Yugi, ngày 04-07-10 lúc 02:13 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Atemu Yugi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: cần hướng dẫn cho làm MU ofline cho mạng lan

Chỉnh exp và tỉ lệ rơi đồ trong commonserver đó cậu.Còn muốn chơi Lan thì cậu change IP theo IP mạng Lan hoặc change IP mạng Lan theo server.Cilent máy con lấy ip của máy chủ.Chúc thành công.(mình chỉ biết thế )
    Khách viếng thăm hãy cùng hdn.phuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

anh có thể chỉ cụ thể phần LAN đc ko
    với lại em ko hỉu mấy cái số trong file commonserver
    Khách viếng thăm hãy cùng Atemu Yugi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Atemu Yugi [Only registered and activated users can see links. ]
    anh có thể chỉ cụ thể phần LAN đc ko
    với lại em ko hỉu mấy cái số trong file commonserver
    Về mạng Lan thế này nhé(mình đang làm thế này nên chia sẽ lại cho bạn thôi, Pro nào giúp được thì chỉ rõ cho bạn ấy)
    VD server cậu có IP:159.159.159.159 thì cậu change IP mạng Lan của cậu theo IP đó
    hoặc: IP mạng Lan cậu 159.159.159.159 thì cậu change IP server theo IP đó(cái này có thể thiếu sót đó, cái trên lành hơn.)
    Còn cilent thì cậu cứ chép nguyên cái Cilent cậu đang chơi cho máy con là có thể chơi mạng Lan được rồi.
    Commonserver có dòng Addexp.....=(tỉ lệ kinh nghiệm) số càng lớn càng nhanh lên Level
    Chúc cậu thành công.
    Khách viếng thăm hãy cùng hdn.phuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

rồi em làm được rồi, cám ơn anh nhìu lắm

Thành Viên
    Thanks
    19

cho em hỏi thêm cách chỉnh đồ trong shop bán, tỉ lệ ra ngọc, đồ hiếm

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Atemu Yugi [Only registered and activated users can see links. ]
    cho em hỏi thêm cách chỉnh đồ trong shop bán, tỉ lệ ra ngọc, đồ hiếm
    Cái này là kinh nghiệm của mình thôi nhé
    Tỉ lện ngọc và rơi đồ hiếm thông thường mỗi server có file chỉnh riêng.Cậu nói rõ server của cậu đang dùng nhé, để các bác trên này giúp
    Còn chỉnh đồ trong shop thì ss5 chưa có tool, cậu tự add bằng tay.
    cậu xem file Item(kor).txt nhé sẽ thấy các code item trong đấy.
    VD
    ..............(gì gì đó)
    15
    14 * * *(nhiều lắm)
    15 * * *
    ......
    phân tích:
    15: số code item
    14: item
    Cậu mở 1 shop lên cho vào:
    15 14 0 0 0 0 63 //name
    15 & 14 thì đã nói ở trên
    0: Dur độ bền
    0:Level(1 là có)
    0:luck(1 là có)
    0:option(1=4,2=8....=28)
    63: là full exl(đối với áo, mũ, giày, tay, quần,vũ khí,khiêng)
    Chúc cậu thành công.

Thành Viên
    Thanks
    7

mình đã từng tạo add item vào shop mình dùng phần mềm mu shop 1.6 nhưng khi chạy nó bao lỗi nhung mình vô config lại thì chạy dc dễ lắm chỉ cần so sánh voi các bản shop không lỗi là dc khỏi cần nhớ mã số khi add bằng tay
    Khách viếng thăm hãy cùng xadieu01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi xadieu01 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã từng tạo add item vào shop mình dùng phần mềm mu shop 1.6 nhưng khi chạy nó bao lỗi nhung mình vô config lại thì chạy dc dễ lắm chỉ cần so sánh voi các bản shop không lỗi là dc khỏi cần nhớ mã số khi add bằng tay
    Tool mu shop đó dùng cho SCF là khìn ngay

@chủ topic: Còn cách add npc + mob hay item vào shop vvv có guide r` thì chịu khó google.com và đọc các dòng chú thích của nó trong file (nếu có là xong) nhưng phải động não chút
    Còn về độ hiểu các dòng trong commonserver.cfg 1 là nhớ, 2 là phải có chút tiếng anh nữa để đọc các chú thích hoặc các op trong đấy để hiểu nôm na rồi suy luận. Cái gì cũng nên sáng tạo và vẫn dụng đầu óc chút chứ cứ máy móc thì đi hỏi suốt đời thôi
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hdn.phuong [Only registered and activated users can see links. ]
    Về mạng Lan thế này nhé(mình đang làm thế này nên chia sẽ lại cho bạn thôi, Pro nào giúp được thì chỉ rõ cho bạn ấy)
    VD server cậu có IP:159.159.159.159 thì cậu change IP mạng Lan của cậu theo IP đó
    hoặc: IP mạng Lan cậu 159.159.159.159 thì cậu change IP server theo IP đó(cái này có thể thiếu sót đó, cái trên lành hơn.)
    Còn cilent thì cậu cứ chép nguyên cái Cilent cậu đang chơi cho máy con là có thể chơi mạng Lan được rồi.
    Commonserver có dòng Addexp.....=(tỉ lệ kinh nghiệm) số càng lớn càng nhanh lên Level
    Chúc cậu thành công.
    bạn cho mình hỏi.. vào đâu để có mấy cái đó..chỉnh nhu nào..Bạn hướng dẫn mình = hình ảnh 1 tý đc không.( Gà IT )..hix
    Khách viếng thăm hãy cùng phukm5 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối