DLL Antihack + Checksum Data.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 55
    V.I.P
    Thanks
    19

DLL Antihack + Checksum Data.

Chào các bạn,thật buồn vì hôm qua nay có những lời lẻ hơi nóng quá mức trên CLB.Hôm nay mình Share cho các bạn 1 Guide tạo 1 Antihack +CheckSum data,nó có thể giúp ích cho các bạn trong việc chống hack speed bằng Player.bmd và thay đổi file item.bmd để sử dụng vào mục đích xấu.
    Vì hơi lười nên Guide có thể thiếu xót,chổ nào ko hiểu các bạn hãy hỏi tại đây.
    Đây ko phải là Code thương mại của Team NetBanBe,của NetBanBe cũng gồm tất cả tính năng này nhưng viết bằng DelPhi và ASM.Đây là Code C++ Của SmallRabbit và F1x bên CZF.Mình chỉ Guide cho các bạn xài thôi.
    Thôi bắt tay vào nhé
    Vì đây là Code C++ nên các bạn buộc phải có Visual C++,nên xài bản 6.0 vì khi compile ra nó ko đòi .netfram.
    Các bạn Load Code trong file đính kèm rồi làm theo các bước sau:
    Đầu tiên Mở Visual C++ ra:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm theo hình ảnh nhé:
    Chọn Win32 Dynamic Link Library và vết tên Project Name vào.Nhớ chọn đường dẩn cho Project.

Sau khi chọn Empty DLL Project rồi nhấn Finish,nhìn xuống dưới có ClassView và FileView nhấp vào FileView sẻ đc hình sau
    Ở phần SourceFile các bạn add 3 file .CPP còn phần HeaderFile chọn 3 file .h.
    Làm xong sẻ đc như sau:
    Tiếp đến sẻ Compile nó ra DLL.
    Compile thành công thì ở dưới sẻ ghi là 0 warning 0 error
    Rồi xong vào thư mục Debug của Project đó mà lấy dll.
    Sau đó tiến hành việc Hook nhé,nhớ để ý đến hàm function Call của dll nhé.Trong File Antihack.cpp có đoạn này:

Code:
    extern  "C"  __declspec(dllexport) void Load() {
    Load chính là Function Call của DLL,vậy khí hook vào main chúng ta sẻ dùng hàm Load để Call DLL nhé.
    Còn Hook ra sao thì hãy xem lại bài Hook DLL của mình đã viết.
    Trong file Antihack.cpp mình chỉ liệt kê 1 số trình hack thông dụng sưu tầm đc trên RZ.Các bạn muốn add thêm vào thì rất dể,hãy làm như sau:
    Đầu tiên các bạn phải có Soft Hack đó.VD như tôi muốn chống WildProXy nhé.Tôi làm như sau:
    Load WildProXy vào Olly:
    Tìm đại 1 Offset nào đó của WildProxy
    2 cái Offset tô đậm ở dưới là những giá trị cần add vào Code để chống WildProXy.
    VD:
    Code:
    {0x4016DE, {0xE8, 0xD9, 0xFD, 0x06, 0x00, 0xFF, 0x4D, 0xE8, 0x8D, 0x45, 0xF4, 0xBA, 0x02, 0x00, 0x00, 0x00, 0xE8, 0xAD, 0x6A, 0x0A, 0x00, 0x8B, 0x0D, 0xF8, 0x6E, 0x4C, 0x00, 0x8B, 0x01, 0x8B, 0x0D, 0x44}}
    Đó là Code cần add vào Antihack.cpp.Nhưng nhớ là khi Add phải đếm xem add bao nhiêu soft hack mà qua file Antihack.h sửa lại dòng này.
    Code:
    #ifndef PDC_ANTIHACK_H
    #define PDC_ANTIHACK_H
    #define MAX_DUMP_OFFSETS 20
    #define MAX_DUMP_SIZE 32
    #define MAX_PROCESS_DUMP 20
    Thấy số 20 ko? Nếu add 100 soft hack thì sửa thành 100 nhé
    Rồi đến phần CheckSum CRC
    Load file 32bitgen về để lấy giá tri5 CRC của file cần check.
    MyCRC32.Initialize();

Code:
    unsigned long ulCRC1 = MyCRC32.FileCRC("Data/Player/Playertest.bmd");

if(ulCRC1 != 0x8ff3e5a3)
    Sửa cái 8ff3e5a3 lại cho phù hợp với giá trị lấy đc trên 32bitgen.

Download: Source checksum +antihack : [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi tomatoes, ngày 02-11-08 lúc 11:55 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tomatoes xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 5 Users Say Thank You to tomatoes For This Useful Post:

anhanhnd (07-07-11), HAHT169 (06-06-15), kingno1 (21-02-13), quyen194 (30-08-12), Van_Bom (21-04-11)

Vi phạm quy định cuonglee's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: DLL Antihack + Checksum Data.

thanks cậu em cái tut này .................
    Khách viếng thăm hãy cùng cuonglee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

wow , đúng cái đang cần ... trước đăng ký bên coderzfactory.org mà chờ hoài ko thấy mail kích hoạt (trong khi chủ top đòi 10 bài mới cho xem) .
    Thak liền chớ để lâu
    Khách viếng thăm hãy cùng Alehap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

^^... Cứ mỗi lần battle là lại có "hàng ngon" cho member..... Thế này chiến mãi ko chán nhỉ anh em
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    G-Family
    Thanks
    0

Sau mỗi lần battle gangz xong. Để khẳng định đẳng cấp họ đều đem hàng ngon ra. Thế mới sướng chứ
    Khách viếng thăm hãy cùng cena_hiphop_12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

Mới vào 4rum thấy mọi chuyện bình yên trở lại, và thấy Tut này rất bổ ích, thanks tomatoes. Nhưng có vấn đề này mình muốn nói, nếu cái dll này không add serilas hoặc version vào thì có hook vào main cũng thế thôi, tụi nó có thể tạo 1 file dll như thế này để thay thế và xoá hết các ct hacks đã được add trong đó,và vẫn hack bình thường.hàm load dll thì nó mở main= hexedit là biết hàm gì rồi.Cậu có thể tìm ra mấy cái offset serials,Ver. hoac IP cho mấy ver. main add vô dll thì mới thực sự hoàn thiện, và chống thay đổi dll, soi serials khi pack nó lại =Themida vì thực ra ít người unpack được nó
    Khách viếng thăm hãy cùng phoxuaxua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến phoxuaxua vì bài viết này !

quyen194 (30-08-12)

Mystery Ghost Mr.Noob's Avatar
    Đang ở
    Love Info Heart
    Thanks
    16

Làm giống như anh cuonglee đó.File TrusTeam của anh NovaSpeed vẫn hack đc hic hic.Anh cuonglee add thêm 1 vài soft nữa đc hem.
    Dịch Vụ Thiết Kế WebSite 60s : [Only registered and activated users can see links. ]

Game Flash Ma Quái Rùng Rợn : [Only registered and activated users can see links. ] (nếu ko vào được vui lòng gõ địa chỉ lên thanh address)

V.I.P
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi phoxuaxua [Only registered and activated users can see links. ]
    Mới vào 4rum thấy mọi chuyện bình yên trở lại, và thấy Tut này rất bổ ích, thanks tomatoes. Nhưng có vấn đề này mình muốn nói, nếu cái dll này không add serilas hoặc version vào thì có hook vào main cũng thế thôi, tụi nó có thể tạo 1 file dll như thế này để thay thế và xoá hết các ct hacks đã được add trong đó,và vẫn hack bình thường.hàm load dll thì nó mở main= hexedit là biết hàm gì rồi.Cậu có thể tìm ra mấy cái offset serials,Ver. hoac IP cho mấy ver. main add vô dll thì mới thực sự hoàn thiện, và chống thay đổi dll, soi serials khi pack nó lại =Themida vì thực ra ít người unpack được nó
    Bác Tùng đc voi đòi 2 bà trưng nhỉ
    Phần add Serial Version tại sao tôi ko làm vô luôn vì tôi muốn các Admin MU phải phân biệt đẳng cấp với nhau.Ko phải cái gì cũng Public hết đc.
    Còn nửa dù có add Serial Version cũng sẻ ko thể dấu đc với dân Pro Packet Chỉ cần biết IP có thể suy ra đc Serial Version.Xem ra cách mà bác nói load Serial Version vô là ko khả thi.
    Tôi có 1 ý tưởng nhé là hãy lấy cái main Check DLL nhé.
    Lần sửa cuối bởi tomatoes, ngày 04-11-08 lúc 12:42 AM.

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

Oh bởi mình thấy bài viết chỉ mang tính học hỏi và tham khảo, chứ không có tính áp dụng vào thực tê mấy nên hỏi vậy thôi.Còn release hay không là quyền team cậu
    Khách viếng thăm hãy cùng phoxuaxua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi phoxuaxua [Only registered and activated users can see links. ]
    Oh bởi mình thấy bài viết chỉ mang tính học hỏi và tham khảo, chứ không có tính áp dụng vào thực tê mấy nên hỏi vậy thôi.Còn release hay không là quyền team cậu
    Có thể có 1 ai đó sẻ làm đc công nghệ add hàm API vào main hoặc add checksum vào main mà họ sẻ vì Public mà Share free.Tôi ko Public mấy cái đó và cũng ko thương mại nữa vì thằng Em nó có PC rồi
    Pro ở 4Rum này nhiều lắm nhưng tớ thấy từ lúc sóng gió qua đi thì chẳng ai còn hứng thú giúp Newbie nhỉ
    P/S: cái này ko tham khảo đâu Tôi nghĩ sau này tất cả các MU sẻ antihack chủ yếu nhờ vào nó đấy
    Lần sửa cuối bởi tomatoes, ngày 03-11-08 lúc 11:46 PM.

13. The Following 2 Users Say Thank You to tomatoes For This Useful Post:

anhanhnd (14-09-11), quyen194 (30-08-12)

Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. share antihack ( ko biết antihack gì :)) )
    Bởi nguvadot trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-07-11, 05:37 PM
  2. [Release] Main Checksum.dat + add GG!
    Bởi tomatoes trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 31
    Bài viết cuối: 04-03-10, 04:12 PM
  3. viết dll checksum for main (không liên quan đến server)
    Bởi dh_notable trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-11-08, 12:48 PM
  4. Giúp về việc add thêm data !
    Bởi Zenkira trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 25-03-08, 09:53 PM