Cách chuyển FONT ASCII ->UNICODE cho main
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 8 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 71
    Thành Viên
    Thanks
    0

Icon10 Cách chuyển FONT ASCII ->UNICODE cho main

đây là cách chuyển font chữ của main hỗ trợ đọc tiếng việt hỗ trợ file text.bmd viết tiếng việt sử dụng unikey hoặc việt key như sau.
    1-các bạn load main vào hex
    2-tìm chuỗi hex sau 8100000001 và change thành A300000001
    3-Save lại và tiến hành dịch lại file text.bmd theo tiếng việt
    4- => main của các bạn đã chuyển font về load tiếng việt
    :biggrin:
    Khách viếng thăm hãy cùng dh_notable xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Ðề: Cách chuyển FONT ASCII ->UNICODE cho main

bác cho em hỏi thế muốn bỏ chế độ kiểm tra ký tự đăc biệt khi tạo nhân vật trong main.exe thì làm thế nào
    em muốn nó như Audittion ý
    nhìn nó pro
    Khách viếng thăm hãy cùng dungusd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

Oh hoá ra là đơn giản vậy,không cần biết mọi người code làm sao nhiều hay it, nhưng cách trên của dh_ mà nó vẫn đọc được tiếng Việt có dấu là quá đủ rồi, bởi làm nhiều hay it mục đich nó giống nhau cả.Để đi sang được bờ bên kia con mương nhỏ mà có thể nhảy qua, tại sao lại không nhảy một cái đê sang được ngay mà phải đi đường vòng
    Khách viếng thăm hãy cùng phoxuaxua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Sống về đêm
    Thanks
    5

Thx bro ^^, thì ra khi dịch thì cái tool edit file .bmd nó ko hiển thị tiếng việt....
    Lần sửa cuối bởi huyhaf, ngày 01-11-08 lúc 01:52 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng huyhaf xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon10 Ðề: Cách chuyển FONT ASCII ->UNICODE cho main

Trích dẫn Gửi bởi dungusd [Only registered and activated users can see links. ]
    bác cho em hỏi thế muốn bỏ chế độ kiểm tra ký tự đăc biệt khi tạo nhân vật trong main.exe thì làm thế nào
    em muốn nó như Audittion ý
    nhìn nó pro
    Bạn muốn viết ký tự, viết tên = tiếng việt thì trước hết data của bạn fai hỗ trợ tiếng việt ở đây là các gameid trong accountcharacter, name trong character , các col tên trong guild, guildmember
    sau đó bạn cần tìm cái offset và hiện cái dòng đó trong main và jmp nó. commad gọi cái dòng đó là push 187. load main vào ollydbg sau đó run main và "đóng băng" các offset có push 187 lại rồi khi bạn viết tên có ký tự đặc biệt hoặc tiếng việt ollydbg sẽ stop tại điểm đóng băng. sau khi biết chính xác offset đó bạn cần ...... ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng dh_notable xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi dh_notable [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn muốn viết ký tự, viết tên = tiếng việt thì trước hết data của bạn fai hỗ trợ tiếng việt ở đây là các gameid trong accountcharacter, name trong character , các col tên trong guild, guildmember
    sau đó bạn cần tìm cái offset và hiện cái dòng đó trong main và jmp nó. commad gọi cái dòng đó là push 187. load main vào ollydbg sau đó run main và "đóng băng" các offset có push 187 lại rồi khi bạn viết tên có ký tự đặc biệt hoặc tiếng việt ollydbg sẽ stop tại điểm đóng băng. sau khi biết chính xác offset đó bạn cần ...... ^^
    thank bác!
    bác pro quá để em thử mò mẫm xem sao
    trong data thì em làm được
    trong main thì phải mò đã hihihihihi
    Khách viếng thăm hãy cùng dungusd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX2 Coder dragonwall's Avatar
    Đang ở
    Hòn Vọng Jx 2
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi phoxuaxua
    Oh hoá ra là đơn giản vậy
    Một số người họ không nghĩ vậy ^^.Sắp tới đây cũng sẽ có 1 cái source nữa ..... lúc đó các bạn ra phát triển!
    Trích dẫn Gửi bởi huyaf
    Thx bro ^^, thì ra khi dịch thì cái tool edit file .bmd nó ko hiển thị tiếng việt....
    Chỉ cần bản mã Vietnamese Locale CP 1258 là ra.Vì nó không được Support Unicode nên có 1 số ký tự chúng ta sẽ bị hạn chế ^^.
    Khách viếng thăm hãy cùng dragonwall xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Sống về đêm
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi dragonwall [Only registered and activated users can see links. ]
    Chỉ cần bản mã Vietnamese Locale CP 1258 là ra.Vì nó không được Support Unicode nên có 1 số ký tự chúng ta sẽ bị hạn chế ^^.
    Vậy cài lang vietnamese cho win thì khi dịch nó có hiển thị đầy đủ ko bro, chứ dịch thế này nhiều khi sai cũng ko biết
    Khách viếng thăm hãy cùng huyhaf xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX2 Coder dragonwall's Avatar
    Đang ở
    Hòn Vọng Jx 2
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi huyhaf [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy cài lang vietnamese cho win thì khi dịch nó có hiển thị đầy đủ ko bro, chứ dịch thế này nhiều khi sai cũng ko biết
    Đúng! nếu bạn cẩn thận có thể cài thêm font cho WIN, vì Vietnamese Locale CP 1258 cũng là bộ phím gõ tiếng việt của WIN sau khi cài do đó bạn cài font sẽ tăng thêm chức năng hiển thị tiếng việt & sẽ rõ nét hơn!.
    Have fun!
    Khách viếng thăm hãy cùng dragonwall xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hehehe, có người hướng dẫn thì dễ rồi nhưng tìm ra nó ko dễ chút nào , đến tận Season 4 mới tìm ra mà .
    Khách viếng thăm hãy cùng Alehap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 8 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share anh em tool chuyển hóa thành No Font
    Bởi tranducnam14 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 07-09-16, 09:55 AM
  2. Xin main 1.07 V+ new item khi chuyển server không bị dis! Thanks
    Bởi info2509 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 24-08-11, 03:34 PM
  3. Xin Main trắng 1.07V+ New Item, Unicode Việt (nhờ FMain làm Anti)
    Bởi vnhcmvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-06-11, 10:49 PM
  4. Main Season 4 chuyển đổi Việt hóa 100%
    Bởi dragonwall trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 185
    Bài viết cuối: 05-05-09, 09:21 PM