Kinh Nghiệm khắc phục crash tại SS4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    0

Kinh Nghiệm khắc phục crash tại SS4

sau một tuần test với gần 20 người Online thì mình rút ra các kinh nghiệm sau giúp giảm crash 100%

1/ ram tốt nhất là 8GB và chip thì tối thiểu Core2 2.0 ( nếu yếu hơn thì nên 12h rester server một lần ) điều kiện này la online 5 server nha các bạn. Lúc đầu mình dùng 4Gb ram thì crash sau 4h online nhưng chỉ dis từng server 1 khoản 4h sau lai dí tiếp ser 2 sau khi lên 8GB ram thì ko thấy crash sau 3 ngày Online

2/ Điều này cũng rất quan trong với người mở trên 2server VD ser1 sport 55901 ser2 sport 55903 nhưng như vậy tỉ lệ crash củng tăng lên tốt nhất là 55901 và 55907 hoặc 55909 là tốt nhất

3/ điều này quan trọng nhất server nào minh ko biết chứ cai 6.0.01 cùa mình thì đóng CC với không bán ce BC cũng giảm crash rat nhiều

nhiêu đó chia sẽ cùng các bạn có gì sai xot thì bỏ qua ^_^
    Khách viếng thăm hãy cùng muonline3k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

Ðề: Kinh Nghiệm khắc phục crash tại SS4

Thực ra Server chạy rất tốt, chỉ bị Crash khi nộp Quest trong Blood mà thường bị ở Blood 3 và 4. Điều đáng nói ở đây là lúc bị lúc không, có khi đi cả chục lần nộp quest không sao, nhưng có lúc lại bi liền mấy cái, cứ nộp quest là crash, chaos 100% không bị crash. Nếu muốn server không bị crash khắc phục trước mắt là không cho nop Quest. Remover hết mấy con NPC nhận quest đi, nhưng như vậy Blood sẽ mất vui.

Cái lỗi nộp Quest Blood lúc bị crash lúc không thật khó hiểu, mà chỉ tập chung vào nhân vật Soul Master chứ các nhân vật khác hầu như không bị, lỗi không ra lỗi nữa không biết đường nào mà lần,đợi có cao thủ nào debuger lại toàn bộ file WzAG.dll chắc sẽ OK
    Khách viếng thăm hãy cùng phoxuaxua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Mystery Ghost Mr.Noob's Avatar
    Đang ở
    Love Info Heart
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi muonline3k [Only registered and activated users can see links. ]
    sau một tuần test với gần 20 người Online thì mình rút ra các kinh nghiệm sau giúp giảm crash 100%

1/ ram tốt nhất là 8GB và chip thì tối thiểu Core2 2.0 ( nếu yếu hơn thì nên 12h rester server một lần ) điều kiện này la online 5 server nha các bạn. Lúc đầu mình dùng 4Gb ram thì crash sau 4h online nhưng chỉ dis từng server 1 khoản 4h sau lai dí tiếp ser 2 sau khi lên 8GB ram thì ko thấy crash sau 3 ngày Online

2/ Điều này cũng rất quan trong với người mở trên 2server VD ser1 sport 55901 ser2 sport 55903 nhưng như vậy tỉ lệ crash củng tăng lên tốt nhất là 55901 và 55907 hoặc 55909 là tốt nhất

3/ điều này quan trọng nhất server nào minh ko biết chứ cai 6.0.01 cùa mình thì đóng CC với không bán ce BC cũng giảm crash rat nhiều

nhiêu đó chia sẽ cùng các bạn có gì sai xot thì bỏ qua ^_^
    Thanks bác.Các ý kiến bac sẽ giúp ít cho mình.Phoxaxua nói share cho cái SS3E2 birain1402 sao chưa thấy Share em test thử xem hoàn thiện ko hjhj
    Dịch Vụ Thiết Kế WebSite 60s : [Only registered and activated users can see links. ]

Game Flash Ma Quái Rùng Rợn : [Only registered and activated users can see links. ] (nếu ko vào được vui lòng gõ địa chỉ lên thanh address)

Thành Viên
    Thanks
    8

Hic, ram của tớ 16G EEC mà vẫn crash như thường.

Bỏ CC, bC vẫn crash như thường luôn.

Chip thì 2 con Quad 2.50 rồi. Thua.
    Khách viếng thăm hãy cùng LoveBol xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

ban chinh port cho nó cách xa nhau chưa?
    Khách viếng thăm hãy cùng muonline3k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Tôi để có 1 Port thôi. Xài 1 Data mà
    Khách viếng thăm hãy cùng LoveBol xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Làm sao mà win nhận đủ 8GB ram vậy?
    Có phải cài win 64bit không?
    Không biết là bản nào thế? LoveBol?
    Khách viếng thăm hãy cùng huydiet999 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

ạc winserver 2003 gắn 20gb ram còn được nói chi 8gb ^_^
    Khách viếng thăm hãy cùng sunny_12mu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

haha cách này nghe hay đấy nhưng mà vẫn vậy mà thôi tui cắm đến hết khe cắm lun rùi mà vẫn thế ^_^
    Khách viếng thăm hãy cùng norun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

main bác có hổ trợ 8gb không
    main 945 thì mã 2gb thôi
    p5 trở lến thì mới hổ trợ 4gb>>16gb
    Khách viếng thăm hãy cùng sunny_12mu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Help-Mất điểm kinh nghiệm Scf 10.07.65
    Bởi hoangchuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 19-12-12, 05:27 AM
  2. Ai có kinh nghiệm về SV Hút hít vào chỉ mình với !!!
    Bởi HuuTrung trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-06-11, 03:40 PM
  3. Rs càng cao kinh nghiệm nhận được càng ít chỉnh tỉ lệ đó ở đâu
    Bởi sieuga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-06-11, 10:24 PM
  4. Ai có kinh nghiệm giúp mình với
    Bởi ngocnguyen trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-09-08, 12:44 PM
  5. 1 Số kinh nghiệm khi cài bản 1.00.16 VTM