[MU] cần giúp đỡ về đưa web lên hosting
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    178

cần giúp đỡ về đưa web lên hosting

mình xài xampp bảo mật ổ D và bây giờ nếu mún đưa web lên hosting r cho nó kết nối w xampp ở máy chủ thì làm ntn,google tìm mãi ko thấy video đâu cả.Còn bên nbb thì thấy chữ uploading ko có link ..
    Khách viếng thăm hãy cùng anhvu6 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kenthd's Avatar
    Đang ở
    Hà Lội
    Thanks
    151

Ðề: cần giúp đỡ về đưa web lên hosting

Trích dẫn Gửi bởi anhvu6 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình xài xampp bảo mật ổ D và bây giờ nếu mún đưa web lên hosting r cho nó kết nối w xampp ở máy chủ thì làm ntn,google tìm mãi ko thấy video đâu cả.Còn bên nbb thì thấy chữ uploading ko có link ..
    tiêu đề 1 đăng nội dung 1nẻo... chả hiểu ý muốn đưa web lên host hay là sync web vs web sv.... xong lại xamp... k hiểu.
    Khách viếng thăm hãy cùng kenthd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi kenthd [Only registered and activated users can see links. ]
    tiêu đề 1 đăng nội dung 1nẻo... chả hiểu ý muốn đưa web lên host hay là sync web vs web sv.... xong lại xamp... k hiểu.
    ý của bạn ấy là !! web nbb có 1 phần để trên hosting và 1 phần để trên xampp trong máy bạn ấy :v nhưng tìm Clip hướng dẫn upload lên hosting thì lại ko có
    Khách viếng thăm hãy cùng amdsocketvt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến amdsocketvt vì bài viết này !

anhvu6 (06-02-15)

Thành Viên vn55594555's Avatar
    Đang ở
    Virtual World
    Thanks
    80

Bạn cấu hình ờ webserver rồi update đè nguyên thư mục config (WebServer\config) lên mục config ở hosting là đc mở curl.....
    Khách viếng thăm hãy cùng vn55594555 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vn55594555 vì bài viết này !

anhvu6 (06-02-15)

Thành Viên
    Thanks
    178

ý của mình như bạn trên nói đó.Nếu bỏ nó ở máy chủ thì dễ rồi nhưng lúc up cái nbweb lên hosting thì cấu hình nó ntn,các đường dẫn trong admin.php này nọ cần thay đổi về gì
    Khách viếng thăm hãy cùng anhvu6 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    41

Trích dẫn Gửi bởi anhvu6 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thật ra mình củng mới gặp trục trặc này lúc mới đưa lên host, nhưng củng may mắn mà vọc ra. Nay share chút kn hy vọng là có thể giúp được bạn, nhưng do tự mò ra nên không chắc đã đúng hoàn toàn, chỉ là hiện thời dùng thấy tạm được, mong mấy pro thấy sai vui lòng chỉ giúp để mình học hỏi thêm.
    gõ địa chỉ sau vao trinh duyet (tai may chu dat server) dang nhap vao web server: (Duoi day mình sử dụng NWeb NBB nhe)
    Gia sử bạn đặt hosting: Muonline.vn, server: Muonline.net

htt://localhost/server/admin.php

cau hinh dong bo hosting:

- IP hoac NoIP Server:
    localhost

- Hosting1:
    [Only registered and activated users can see links. ]

-Cau hinh web:
    http://Muonline.net/server

-Ten mien chinh Website:
    Ten mien chinh Website:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Dia chi website:
    http://Muonline.vn

- Sau đó copy tòan bộ file trong TM config của Server dùng filezilla up len thay cho các file trong TM config cua hosting.
    Khách viếng thăm hãy cùng DaTaBlue xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Xin hướng dẫn cài đặt vps thành hosting chạy web
    Bởi WindowsSv trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 05-05-14, 12:01 PM
  2. [MU] Các bác đang dùng hosting ở đâu?
    Bởi Newbie2012 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 28-03-14, 02:59 AM
  3. [MU] xin giúp cài wed lên hosting
    Bởi dung702 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 17-07-13, 07:18 PM
  4. [MU] Hỏi đáp vấn để đưa mu lên hosting
    Bởi nockxikeZZ trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 06-03-13, 01:26 PM
  5. [Báo lỗi] Không thể đưa NBB web lên hosting