[MU] Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45
    Thành Viên
    Thanks
    20

Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB

Chào anh em
    Chắc hẳn các anh em đã biết thông tin mới từ NBB quy định về giới hạn web trên Server MU

Ví dụ mình mở hiện tại MUCute.net trên IP đó
    Giờ muốn mở thêm mUPhuongTrinh.Com ở máy chủ đó thì vẫn phải mua thêm líc à.

Các anh em thấy điều này sao?

Để tính ra chi phí 300k nó ko đáng gì đâư nhưng NBB đưa ra việc này thiết nghĩ là ko hợp lý bởi lẽ:

Chúng ta mua lic Gs thì theo HWID, mua anti cũng HWID ấy vậy họ đâu có cấm việc mình mở bao nhiêu MU trên 1 SV

Còn web NBB mình mua theo IP, mua theo tài khoản đăng ký, mình ko thay đổi gì hết thì tại sao NBB lại làm theo kiểu chỉ dùng cho 1

===> vấn đề này mình coi là ko hợp lý, ai cũng như ai cả thôi, động đến túi tiền mà ko lý do hợp lý thì ko nghe đc.

Bác Vinh làm ra sản phẩm ,ae chân trọng tin tưởng dùng, thì bác cũng phải để cho ae cửa sống mà làm ăn.

Chứ cứ ra mấy trò kiểu này là ko thể yêu thương được.
    Cộng với kiểu support theo ngẫu hứng ( thích thì pm lại ko thích thì thôi) thì lại càng ko thể quá thương yêu nữa

Mình dùng 2 năm rồi nhưng kiểu này thì .....

Mình nói ở đây ko phải tiếc 300k, nhưng để ae thảo luôn xem như thế nào.

Đưa ra ý kiến góp ý cho bác ý.
    mong ae ko gạch đá
    Khách viếng thăm hãy cùng kubi.l0v3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to kubi.l0v3 For This Useful Post:

dichvugame (20-08-14), The Gamer (22-08-14)

Thành Viên
    Thanks
    9

Icon14 Ðề: Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB

pm lão đó kêu máu em nè, hút nữa đi đại ca, em thì chán lắm rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng chimdohon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Ðề: Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB

Bác không sài thì cứ lặn lẽ kiếm người khác. Giống như khi ra làm kinh doanh, cảm thấy không hợp tác được thì tự rút, đi "trách móc" phuơng hướng làm ăn của người chỉ tổ làm người khác có suy nghĩ xấu về mình thôi ^^. Đôi lời là vậy.

Bên cạnh đó, bác cứ thử vắt óc sáng tạo, tư duy của bác để làm 1 sản phẩm nào đó kinh doanh. BÁC SẼ HIỂU! Không ai hút máu ai cả, chỉ là định hướng kinh doanh của người ta có chút thay đổi theo thời thế vậy thôi ^^.

P/s: Chắc 2 bài viết đang trên diễn đàn này cùng.......
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Ðề: Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB

Trích dẫn Gửi bởi khoamamktvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác không sài thì cứ lặn lẽ kiếm người khác. Giống như khi ra làm kinh doanh, cảm thấy không hợp tác được thì tự rút, đi "trách móc" phuơng hướng làm ăn của người chỉ tổ làm người khác có suy nghĩ xấu về mình thôi ^^. Đôi lời là vậy.

Bên cạnh đó, bác cứ thử vắt óc sáng tạo, tư duy của bác để làm 1 sản phẩm nào đó kinh doanh. BÁC SẼ HIỂU! Không ai hút máu ai cả, chỉ là định hướng kinh doanh của người ta có chút thay đổi theo thời thế vậy thôi ^^.

P/s: Chắc 2 bài viết đang trên diễn đàn này cùng.......

Ko biết cậu có làm MU ko?
    Nhưng nếu có làm thì cậu sẽ hiểu?
    Còn như tớ hay 1 số ae khác thì ko yêu thương lắm
    ko phải bởi lẽ kêu ca hay chi li từng đồng nhưng mà thử nghĩ xem bản quyền gì bản quyền họ dùng cho 1 máy chủ, 1 IP, 1 tài khoản đăng ký thì hãy để họ tự do và để cho có cửa làm ăn chút.

Đến ICM hay UGK, VietGuard họ còn ko giới hạn thì cái web cũng đừng nên giới hạn thế.

Nhớ là NBB ko phải độc quyền như xưa.
    Khách viếng thăm hãy cùng kubi.l0v3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Trích dẫn Gửi bởi kubi.l0v3 [Only registered and activated users can see links. ]
    ko phải bởi lẽ kêu ca hay chi li từng đồng nhưng mà thử nghĩ xem bản quyền gì bản quyền họ dùng cho 1 máy chủ, 1 IP, 1 tài khoản đăng ký thì hãy để họ tự do và để cho có cửa làm ăn chút.

Đến ICM hay UGK, VietGuard họ còn ko giới hạn thì cái web cũng đừng nên giới hạn thế.

Mua Full Lic đi Cậu Muốn Sài Máy Nào Muốn Mấy IP Muốn Sell Muốn Share Tùy Cậu. Tiền Nào Của Đó........

love you!

Moderator YouTobe's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    520

mấy giờ rồi còn đi thuê LIC, thà bỏ ra 2tr mua đứt 1 bộ swebmu full chức năng ấy, xài vĩnh viễn không giới hạn bất cứ thứ gì. thích tự đặt local hay api gì thì tuỳ ý mình. mình mua một bộ xài cho nhiều mu đang chạy ầm ầm có sao đâu. tính thuê LIC với mua đứt cái nào rẻ hơn ?
    P/s: vì đây là thảo luận nên mình nêu quan điểm Sweb cùng một gốc NBB phát triển ra nên chả khác nhau là mấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng YouTobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Trích dẫn Gửi bởi YouTobe [Only registered and activated users can see links. ]
    mấy giờ rồi còn đi thuê LIC, thà bỏ ra 2tr mua đứt 1 bộ swebmu full chức năng ấy, xài vĩnh viễn không giới hạn bất cứ thứ gì. thích tự đặt local hay api gì thì tuỳ ý mình. mình mua một bộ xài cho nhiều mu đang chạy ầm ầm có sao đâu. tính thuê LIC với mua đứt cái nào rẻ hơn ?
    P/s: vì đây là thảo luận nên mình nêu quan điểm Sweb cùng một gốc NBB phát triển ra nên chả khác nhau là mấy.
    cho cái yahoo đi anh ấy...................................

love you!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Mình cứ trung thành với ForestWeb cái đã
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Trích dẫn Gửi bởi kubi.l0v3 [Only registered and activated users can see links. ]

CÓ làm Mu hay KHÔNG làm nó chả phải vấn đề ở đây bạn nhé ^^. Cái mình muốn nói là tiền nào của nấy, mỗi người 1 định hướng, đừng mang mũ người này chụp vào đầu người khác. Bạn có quyền sài hàng khác nếu bạn thấy không hợp lý cơ mà. Chính miệng bạn phát biểu "Nhớ là NBB ko phải độc quyền như xưa." Thì sao phải này nọ. Vậy mình cũng phát biểu: "Nhớ là bạn là người tiêu dùng chứ không phải là nhà sản xuất". OK? Ra tiệm mua 1 hộp thuốc lá về hút thấy k hợp miệng, lại bảo thuốc "dởm" mà bán những 50k/hộp, không bằng thuốc zet. Và lên bàn luận về "chất lượng - Giá cả" à ?

Còn nữa, bạn hãy thử bỏ sức ra mà tạo sản phẩm rồi tự mà dùng hoặc đem kinh doanh, có những bác 1 tháng chỉ mua 1 lic nhưng lại share ra nhiều người dùng và thu phí rẻ hơn thì bạn nghĩ sao?

Nói chung cuối cùng cũng chỉ liên quan tới túi tiền của bạn ^^. Nên hợp thì dùng không thì thôi, không việc gì phải kêu ca. Những bạn bên dưới đây, họ hợp hàng nào sài hàng đó ^^.
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to khoamamktvn For This Useful Post:

freepro921 (20-08-14), YouTobe (20-08-14)

Thành Viên vn55594555's Avatar
    Đang ở
    Virtual World
    Thanks
    80

hack web xai ko can key di do ton tien . ko biet xai v4 cho lanh` ko ton tien mua nay mua no
    Khách viếng thăm hãy cùng vn55594555 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Hỏi về nwebmu
    Bởi lathuvang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-07-13, 02:22 PM
  2. [MU] Các bro cho em hỏi về lỗi web NwebMU
    Bởi Ba.Duy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-03-13, 08:34 PM
  3. [MU] giúp fix bảng xếp hạng guild NWebMU v4 server ss3.5 và 4.6
    Bởi camxuc trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu