[JX] Giúp em với. e là newbie
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành Viên
    Thanks
    0

Giúp em với. e là newbie

theo như tít thì em mới tập tành DEV JX. mấy server dạng thường thì em cài được rùi mà sao em thấy cái Lunix mấy anh hướng dẫn e ko hiểu cho lắm. em giống như vậy mà ko dc, điển hình e coi clip hướng dẫn cài đặt của anh YOKEN thì em có để ý là khi đang nhập vào centOS thì của anh ấy là binhchivn gì đó. còn đăng nhập centOS của e là JXonline. cùng tải 1 cái centOS của anh up lên mà. với lại khi đăng nhập bang ID root với pass 123456 thì nó báo login in conrecct/
    ai giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng ConGaJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Icon6 Ðề: Giúp em với. e là newbie

Trích dẫn Gửi bởi ConGaJX [Only registered and activated users can see links. ]
    theo như tít thì em mới tập tành DEV JX. mấy server dạng thường thì em cài được rùi mà sao em thấy cái Lunix mấy anh hướng dẫn e ko hiểu cho lắm. em giống như vậy mà ko dc, điển hình e coi clip hướng dẫn cài đặt của anh YOKEN thì em có để ý là khi đang nhập vào centOS thì của anh ấy là binhchivn gì đó. còn đăng nhập centOS của e là JXonline. cùng tải 1 cái centOS của anh up lên mà. với lại khi đăng nhập bang ID root với pass 123456 thì nó báo login in conrecct/
    ai giúp em với
    1. khi đang nhập vào centOS thì của anh ấy là binhchivn gì đó. còn đăng nhập centOS của e là JXonline:
    Do bạn lúc đầu cài sever JX đã sử dụng VM nên khi cài linux sẽ có biểu tượng JXonline ... cái này cũng ko quan trọng lắm và bạn vẫn cài bình thường.
    2. khi đăng nhập bang ID root với pass 123456 thì nó báo login in conrecct :
    ở ID bạn đánh root bình thường nó sẽ hiện tên còn pass nó sẽ không hiện tên trên màn hình vì thế bạn cứ đánh bình thường nhé ..xong ENTER . .
    Nếu vẫn không cài đc ... tốt nhất bạn nên gost hoặc cài lại win và xem hướng dẫn cài yokken là đc mà ...chúc bạn thành công
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Help Help newbie xin cần người rành zề JX Off
    Bởi benop001 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-07-12, 09:29 AM
  2. [Hướng dẫn dành cho newbie]
    Bởi manhjk trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 26-07-11, 09:06 AM
  3. Ai có lòng giúp đỡ newbie !!!
    Bởi nhoxchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu