[MU] Cách giải phóng ram SQL cho VPS
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Đang ở Phòng Tập GYM PhamNinh's Avatar
    Thanks
    254

Cách giải phóng ram SQL cho VPS

tình hình là mình dùng sql 2k8 r2 - 64 bit. đã test thử cả sql 2k5 trên win 2k8 64 bit

khi chạy game đc tầm 2 ngày là ram chung của VPS lên hơn 8G ALL

kiểm tra Process thì thấy Sqlservice chiếm 5G ram. phải reset lại vps ram mới hết

chả hiểu sao mà sql tăng kinh vậy

có bác nào có cách giải phóng lượng RAM SQL này mà không cần reset VPS không, xin hướng dẫn mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng PhamNinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hangson3100's Avatar
    Thanks
    122

Ðề: Cách giải phóng ram SQL cho VPS

Bạn phải dò lại xem Job nào chạy không kết thúc,hoặc query liên tục.Còn một vấn đề nữa là bản thân SQL bị lỗi,bình thường mình chạy trên máy local cũng bị phải cài lại SQL mới hết
    Khách viếng thăm hãy cùng hangson3100 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hangson3100 vì bài viết này !

PhamNinh (23-07-14)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Mình cũng bị khi tải bản Full của SQL 2008 r2, RAM của SQL nó ngốn rất nhanh nhưng sẽ dừng ở mốc cố định, rồi từ mốc đó sẽ tăng rất ít và chậm, của mình tăng đến 2.098mb RAM là nó tăng từ từ lại, còn dưới mốc ram này cứ 3 giay tăng 1 mb ram
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến heroviet2301 vì bài viết này !

PhamNinh (23-07-14)

Thanks
    254

Trích dẫn Gửi bởi hangson3100 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn phải dò lại xem Job nào chạy không kết thúc,hoặc query liên tục.Còn một vấn đề nữa là bản thân SQL bị lỗi,bình thường mình chạy trên máy local cũng bị phải cài lại SQL mới hết
    em chỉ dùng 2 job là job ủy thác online + logout thôi bác ạ. ngoài ra k có chạy job gì cả

Trích dẫn Gửi bởi heroviet2301 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng bị khi tải bản Full của SQL 2008 r2, RAM của SQL nó ngốn rất nhanh nhưng sẽ dừng ở mốc cố định, rồi từ mốc đó sẽ tăng rất ít và chậm, của mình tăng đến 2.098mb RAM là nó tăng từ từ lại, còn dưới mốc ram này cứ 3 giay tăng 1 mb ram

của mình Ram tới 5G còn k có dấu hiệu chậm lại. công nhận cứ xấp xỉ 3s = 1mb . cứ tăng mãi , 36 tiếng = 5G ram. VPS chuyển mấy chỗ rồi, cả vậy

mà hero chạy bản sql nào cho mình xin đc k. bạn có dùng đc md5 chứ.

Khơi dậy đam mê The Guardian's Avatar
    Thanks
    72

Thử giới hạn Memory cho SQL theo cách hướng dẫn này xem [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng The Guardian xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến The Guardian vì bài viết này !

PhamNinh (23-07-14)

Thanks
    254

Trích dẫn Gửi bởi The Guardian [Only registered and activated users can see links. ]
    Thử giới hạn Memory cho SQL theo cách hướng dẫn này xem [Only registered and activated users can see links. ]
    trước em có thử 1 vài cách sét RAM cho sql rồi, nhưng k được, đợi lúc nào em thử cách này xem