[TLBB] Xin các bạn giúp đỡ về cách thêm quái vào map tlbb !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    53

Icon11 Xin các bạn giúp đỡ về cách thêm quái vào map tlbb !

Mình đã tham khảo rất nhiều topic về cách add npc, quái như hầu hết đều rất khó hiểu và cũng không có ảnh để xem... như tiêu đề mong các bạn hướng dẫn mình cách add quái vào map. mình muốn add quái Nhậm Binh Sinh vào map hoàng long động thì phải làm thế nào??
    Khách viếng thăm hãy cùng boycodonzx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Xin các bạn giúp đỡ về cách thêm quái vào map tlbb :(

Trích dẫn Gửi bởi boycodonzx [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã tham khảo rất nhiều topic về cách add npc, quái như hầu hết đều rất khó hiểu và cũng không có ảnh để xem... như tiêu đề mong các bạn hướng dẫn mình cách add quái vào map. mình muốn add quái Nhậm Binh Sinh vào map hoàng long động thì phải làm thế nào??
    Nó là con boss chứ đâu có phải quái. Để ý cái cột type của cái monster/NPC định add. Cái đó chính là ID của Monster tương ứng
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    53

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Nó là con boss chứ đâu có phải quái. Để ý cái cột type của cái monster/NPC định add. Cái đó chính là ID của Monster tương ứng
    mình cần bạn hướng dẫn chi tiết hơn như vậy, nếu bạn nói vài câu vậy có khác gì mò kim đáy biển??
    Khách viếng thăm hãy cùng boycodonzx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi boycodonzx [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cần bạn hướng dẫn chi tiết hơn như vậy, nếu bạn nói vài câu vậy có khác gì mò kim đáy biển??
    Ở cái diễn đàn này bây giờ kô có ai chỉ chi tiết cho bạn đâu, đừng có mong chờ. )
    Boss cũng chẳng khác gì quái, thay id, script của quái ở map đó = id script boss là xong.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungduy1134 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cần add thêm quái hoặc boss bạn có thể chỉ rõ những file náo cần chỉnh sữa và những file nào cần thiết để thêm quái hoăc boss đc không.
    Khách viếng thăm hãy cùng llcool xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi llcool [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cần add thêm quái hoặc boss bạn có thể chỉ rõ những file náo cần chỉnh sữa và những file nào cần thiết để thêm quái hoăc boss đc không.
    Quái/BOSS/NPC gọi chung là Monster, muốn thêm một Monster bất kỳ thì thêm ở MonsterAttrTable.txt. Tuy nhiên có một cột gây sự khác biết giữa quái/Boss với NPC (không nhớ cột đó nhưng dịch dòng số 2 ra là thấy) đó là NPC thì ko đánh đc còn quái/BOSS thì nó đánh được, có thể chọn quái chữ vàng hoặc chữ đỏ tùy vào giá trị ô đó. Ngoài ra để phân biệt quái và boss người ta còn quy định rõ bằng cái cột mức máu gì đó, BOSS sẽ có 3 vạch máu trong khi quái chỉ có một.
    Để hiểu rõ cái này trước tiên dịch cái dòng số 2 ra. Rồi lấy các đại diện Monster ra kiểm tra
    NPC: Đoàn Dự
    Quái: Cao sơn bạch viên
    BOSS: Lý Thu Thủy
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

chenglong (03-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    53

Quái/BOSS/NPC gọi chung là Monster, muốn thêm một Monster bất kỳ thì thêm ở MonsterAttrTable.txt. Tuy nhiên có một cột gây sự khác biết giữa quái/Boss với NPC (không nhớ cột đó nhưng dịch dòng số 2 ra là thấy) đó là NPC thì ko đánh đc còn quái/BOSS thì nó đánh được, có thể chọn quái chữ vàng hoặc chữ đỏ tùy vào giá trị ô đó. Ngoài ra để phân biệt quái và boss người ta còn quy định rõ bằng cái cột mức máu gì đó, BOSS sẽ có 3 vạch máu trong khi quái chỉ có một.
    Để hiểu rõ cái này trước tiên dịch cái dòng số 2 ra. Rồi lấy các đại diện Monster ra kiểm tra
    NPC: Đoàn Dự
    Quái: Cao sơn bạch viên
    BOSS: Lý Thu Thủy
    nhưng còn map thì sao bạn? mình tìm thấy ID của nó rồi nhưng còn map hoàng long động thôi cho mình xin cái tên của map đó vói

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

nhưng còn map thì sao bạn? mình tìm thấy ID của nó rồi nhưng còn map hoàng long động thôi cho mình xin cái tên của map đó vói
    Chỉ nhớ cái hoàng long phủ là huanglong thôi còn cái map kia nếu đúng theo bính âm của nó là huanglongdong nhưng nhớ ko nhầm hình như ko có cái map nào tên thế này @@

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

boycodonzx (22-06-14)

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  2. [TLBB] Hướng dẫn sưa lỗi tlbb Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG
    Bởi manhulong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-06-12, 04:09 PM
  3. Xin hướng dẫn đưa tlbb lên online và cách tạo acc với web tlbb
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-11, 10:22 PM
  4. Ai có tlbb bản full TLBB 1.0 việt hoá share dùm em ^^