[TLBB] Các bạn hãy cùng việt hóa TLBB
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28
    Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Các bạn hãy cùng việt hóa TLBB

Mình thấy ng làm thì ít mà ng dùng thì nhiều. Mình có đề nghị như thế này ta hãy cùng nhau việt hoá những nơi mà hh và các b khác viết hoá chưa hoàn chỉnh or còn bị lỗi, nhầm mục đích tráh bị lỗi khôg mong muốn. Nói thật thì mình cũg k biết viết hoá ra sao nhưg sẽ biết nếu chịu tìm hiểu. Mình cần vài bạn tình nguyện dẫn đầu là hh là ng sẽ hướg dẫn ta việt hoá ntn và chia nhiệm vụ. Tôi là người tình nguyện đầu tiên!
    Tôi mog pic này lập ra sẽ đc các b nhiệt tình ủng hộ, chứ k fải lập ra rồi n0 dìm luôn. Tôi đã vận rồi mog các b hãy động!
    Thank for read.
    Khách viếng thăm hãy cùng mastervnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 4 Users Say Thank You to mastervnn For This Useful Post:

ankol479 (13-07-13), khanhluv11 (13-07-13), kinzero (20-07-13), Sói Đẹp Trai (13-07-13)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: HH và các b khác hãy cùng viết hóa tlbb!

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy ng làm thì ít mà ng dùng thì nhiều. Mình có đề nghị như thế này ta hãy cùng nhau việt hoá những nơi mà hh và các b khác viết hoá chưa hoàn chỉnh or còn bị lỗi, nhầm mục đích tráh bị lỗi khôg mong muốn. Nói thật thì mình cũg k biết viết hoá ra sao nhưg sẽ biết nếu chịu tìm hiểu. Mình cần vài bạn tình nguyện dẫn đầu là hh là ng sẽ hướg dẫn ta việt hoá ntn và chia nhiệm vụ. Tôi là người tình nguyện đầu tiên!
    Tôi mog pic này lập ra sẽ đc các b nhiệt tình ủng hộ, chứ k fải lập ra rồi n0 dìm luôn. Tôi đã vận rồi mog các b hãy động!
    Thank for read.
    Để lại yahoo cho những ai đang có nhu cầu giúp. Sẵn sàng tiếp nhận 100%
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

mastervnn (14-07-13)

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

vấn đề bây giờ là người muốn Việt hóa lại ko biết unpack rồi pack nên ngại làm do sợ lỗi . tiện nhất thì unpack file rồi vất lên cho họ việt hóa rồi tổng hợp lại là đẹp
    QQ : 2464931921

6. The Following 2 Users Say Thank You to Tuan565 For This Useful Post:

mastervnn (14-07-13), Sói Đẹp Trai (13-07-13)

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi Tuan565 [Only registered and activated users can see links. ]
    vấn đề bây giờ là người muốn Việt hóa lại ko biết unpack rồi pack nên ngại làm do sợ lỗi . tiện nhất thì unpack file rồi vất lên cho họ việt hóa rồi tổng hợp lại là đẹp
    Nice job :d .......................
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    96

Ðề: Các bạn hãy cùng việt hóa TLBB

Mình VH cũng nhiều server rồi. Nếu cần thì send file cho mình nhé giúp được mình sẽ giúp . Yahoo có thể inbox nha
    Khách viếng thăm hãy cùng ronglam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ronglam vì bài viết này !

mastervnn (14-07-13)

Thành Viên 13giay's Avatar
    Thanks
    12

Xin cho hỏi Việt Hóa cái món Trích ngọc ở đâu thế mọi người....loay hoay tìm mãi mà ko ra...
    Thêm nữa cái thông báo Vô Địch Thiên Miêu ở Huyền Vũ Đảo nữa ợ...
    thanks.....
    Khách viếng thăm hãy cùng 13giay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Ok! Z la thấy zui lòg rồi mặt dù pic đc xem rất khá nhiều nhưng ng nhiết tình thì ít quá, tầm 3-4 ng zì là đc rồi.
    Mong b HH đứg ra tổ chức và chia nhiệm vụ để cùg làm nhằm chia sẻ áp lực và tạo ra hiệu quả trog côg việc rút ngắn thời gian. Nếu ai còn nhã hứg hãy comment và để lại gì đó để liên lạc tại pic hoặc trong thông tin nhé.
    HH lên kế hoạch đi rồi ae chúg ta sẽ Quét Sạch tiếg TÀU.

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi ronglam [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình VH cũng nhiều server rồi. Nếu cần thì send file cho mình nhé giúp được mình sẽ giúp . Yahoo có thể inbox nha
    Rồng thì ok rồi cần gì phải bàn cãi. OK ngay đã inbox

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi 13giay [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin cho hỏi Việt Hóa cái món Trích ngọc ở đâu thế mọi người....loay hoay tìm mãi mà ko ra...
    Thêm nữa cái thông báo Vô Địch Thiên Miêu ở Huyền Vũ Đảo nữa ợ...
    thanks.....
    Trong event hết nhưng chưa mò ra

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi mastervnn [Only registered and activated users can see links. ]
    Ok! Z la thấy zui lòg rồi mặt dù pic đc xem rất khá nhiều nhưng ng nhiết tình thì ít quá, tầm 3-4 ng zì là đc rồi.
    Mong b HH đứg ra tổ chức và chia nhiệm vụ để cùg làm nhằm chia sẻ áp lực và tạo ra hiệu quả trog côg việc rút ngắn thời gian. Nếu ai còn nhã hứg hãy comment và để lại gì đó để liên lạc tại pic hoặc trong thông tin nhé.
    HH lên kế hoạch đi rồi ae chúg ta sẽ Quét Sạch tiếg TÀU.
    Tiếng taù thì 50% đã sạch chỉ còn 50% còn lại . OK mình đi học nên rất ít khi làm đc nên nói "tổ chức" nghe nó hơi oai . Mình chỉ đc cái đứng ngoài chém zó là giỏi thôi he

Thành Viên
    Đang ở
    Ở Đây
    Thanks
    139

Do mình việt hoá chưa rành làm thì biết là đc nên k dám đứg ra lãh đạo đc. Mong rong or tuan hay một b nảo đó có kinh nghiệm việt hoá đứg ra lãh đạo ^^ . Lãh đạo cũg k gì nặg nề chỉ chia nhjệm vụ cho ae và phụ trách ghép lại khi hoàn thàh thôi.

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mastervnn vì bài viết này !

rikudo (14-07-13)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Cái này yêu cầu người dịch online kha khá, dịch không cần sát nghĩa, một là dịch theo kiểu hán việt, 2 là tiếng việt, miễn sao đọc nghe suôn tai là ok.
    Và cần biết việt hóa chỗ nào, lỡ edit sai Name Npc thì coi như script ko hoạt động.
    Không có gì là không thể

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  2. [TLBB] Hướng dẫn sưa lỗi tlbb Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG
    Bởi manhulong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-06-12, 04:09 PM
  3. Xin hướng dẫn đưa tlbb lên online và cách tạo acc với web tlbb
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-11, 10:22 PM
  4. Ai có tlbb bản full TLBB 1.0 việt hoá share dùm em ^^