[KT] [Help] Về Nghĩa của việc bug dame.?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Thành Viên
    Thanks
    49

Icon5 [Help] Về Nghĩa của việc bug dame.?

Em đã chơi nhiều SV kiếm thế priverte củng đã nghe nói nhiều về việc bug dame trên các diễn đàn..Nay em là người bị nạn trong việc bug, bức xúc vì ngang đồ mà nó 1 dame giết chết em nhiều lần, em nghĩ chắc chắn là nó bug dame.
    Nay em lập topic này là muốn xin đc các anh chỉ giúp về nghĩa của bug dame là làm sao nó làm dc như thế ? và sau khi bug thì nó dc tăng cái gì mà dame khủng khiếp vậy.?
    Kính xin các anh pro giãi nghĩa cho em hiểu về việ này, Nếu trên này bấc tiện có thể PM vào yahoo em đễ em dc tường tận hơn về việc bug này.! Cho em gữi lời cảm ơn tới các pro trước nhe.!

Yahoo và Meil: [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi dvtinh1, ngày 26-03-13 lúc 08:22 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng dvtinh1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    254

Ðề: [Help] Về Nghĩa của việc bug dame.???

Trích dẫn Gửi bởi dvtinh1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em đã chơi nhiều SV kiếm thế priverte củng đã nghe nói nhiều về việc bug dame trên các diễn đàn..Nay em là người bị nạn trong việc bug, bức xúc vì ngang đồ mà nó 1 dame giết chết em nhiều lần, em nghĩ chắc chắn là nó bug dame.
    Nay em lập topic này là muốn xin đc các anh chỉ giúp về nghĩa của bug dame là làm sao nó làm dc như thế ? và sau khi bug thì nó dc tăng cái gì mà dame khủng khiếp vậy.?
    Kính xin các anh pro giãi nghĩa cho em hiểu về việ này, Nếu trên này bấc tiện có thể PM vào yahoo em đễ em dc tường tận hơn về việc bug này.! Cho em gữi lời cảm ơn tới các pro trước nhe.!

kiểm tiềm năng lên 65k thì hỏi ai đánh lại

mang trang bi thường vào pet +64kill ai đánh lại
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh2SiTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Anh2SiTinh vì bài viết này !

dvtinh1 (26-03-13)

Thành Viên
    Thanks
    64

nếu là lỗi 65k point thì bạn có thể post hỗ trợ tân thủ của bạn lên đc k. còn đồ thường cho pet thì fải tự fix rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng mrquanghp9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrquanghp9x vì bài viết này !

dvtinh1 (26-03-13)

Thành Viên
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi Anh2SiTinh [Only registered and activated users can see links. ]
    kiểm tiềm năng lên 65k thì hỏi ai đánh lại

mang trang bi thường vào pet +64kill ai đánh lại
    Trang bị thường là loại trang bị nào hả anh, trang bị bán ở shop tạp phẩm ấy hả.?

Thành Viên
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi mrquanghp9x [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu là lỗi 65k point thì bạn có thể post hỗ trợ tân thủ của bạn lên đc k. còn đồ thường cho pet thì fải tự fix rồi
    "đồ thường cho pet thì fải tự fix" là sao anh.? game thủ fix hay adm fix, và fix = cách nào ở đâu anh.?

Thành Viên
    Thanks
    47

"đồ thường cho pet thì fải tự fix" là sao anh.? game thủ fix hay adm fix, và fix = cách nào ở đâu anh.?
    1. admin cho nhận nhiều lần exp vd: nhận lên 100 xong luyện lên 101 rồi way trở lại nhận 100 thế bùm 65k point tiềm năng + kỹ năng
    2. skill bị lỗi chưa fix(điễn hình là vd khí vs tvt)
    3. đồ pet bị lỗi
    những lỗi này phải kêu thằng admin fix lại chứ gamer ko fix dc đâu bạn à
    Khách viếng thăm hãy cùng nh0kk3n2310 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nh0kk3n2310 vì bài viết này !

dvtinh1 (28-03-13)

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Icon14 Ðề: [Help] Về Nghĩa của việc bug dame.???

Trước tiên xin nêu vấn đề bug dame trước. Theo như một vài AE nêu như trên là do nhận từ tân thủ, hổ trợ exp này nọ mà không check level trước sẽ phát sinh bug dame ? nhưng thực tế không phải chỉ có vậy, bug này fix thì quá dễ và admin có thể xử lý được, vì số điểm tiềm năng không bị mất đi, admin xét acc và có bằng chứng, lấy lại rất dễ.

Bug dame thật sự là từ bộ trang bị pet bị lỗi, dẫn tới việc mang vũ khí của người lên cho PET được, lực tay tăng cao, tuy nhiên đến giai đoạn này lực tay chỉ tăng không đáng kể với các bộ trang bị khủng hiện nay. Hệ quả phía sau nó mới là đáng ngại, bug kế tiếp được phát hiện sau bug mang trang bị pet sai luật chính là BUG DAME.

Vậy bug dame có hại như thế nào ? tại sao nó nguy hiểm ? Chính là việc "LAI VÔ ẢNH, KHỨ VÔ HÌNH" của nó. tức là đến không thấy, mà đi cũng không ai biết. nghĩa là sao ? một nhân vật sau khi tiến hành bug dame xong, lực tay có thể lên hàng triệu (ngoài ra còn có thể bug MÁU, KHÁNG....) với lưc tay cỡ này thì 1 nhân vật hoàn toàn có thể giết 2-3 pt vô song là chuyện mình từng gặp ngay trước mắt.

Vậy việc đến và đi không thấy tông tích là sao ? lực tay lúc này là lực tay ẢO (cũng như việc ép TÀI PHÚ ẢO). khi chạy bộ sang các MAP khác hoặc đi xe phu sẽ không bị gì, nhưng khi sử dụng Càn Khôn Phù để phù thành hoặc thoát game, thì lực tay trở về như ban đầu. chính vì việc này, một admin nếu có nghi ngờ, login vào acc để xét cũng không thấy gì lạ, tiềm năng + kỹ năng đúng gốc. Bug này hoàn toàn có thể lặp lại nhiều lần.

Mang vũ khí của người lên cho pet rồi tiến hành bug >>> tăng lực tay
    Mang Nón của người lên cho pet rồi tiến hành bug >>> tăng máu
    .................

Bên trên là một vài kinh nghiệm về bug lực tay và bug máu.

** NOTE hầu hết các SV 2.6 đều bị lỗi này, trước khi mở online, nên fix trước !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenhophuc87 For This Useful Post:

dvtinh1 (28-03-13), satthupro95 (27-03-13)

Thành Viên
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi nh0kk3n2310 [Only registered and activated users can see links. ]
    1. admin cho nhận nhiều lần exp vd: nhận lên 100 xong luyện lên 101 rồi way trở lại nhận 100 thế bùm 65k point tiềm năng + kỹ năng
    2. skill bị lỗi chưa fix(điễn hình là vd khí vs tvt)
    3. đồ pet bị lỗi
    những lỗi này phải kêu thằng admin fix lại chứ gamer ko fix dc đâu bạn à
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    Trước tiên xin nêu vấn đề bug dame trước. Theo như một vài AE nêu như trên là do nhận từ tân thủ, hổ trợ exp này nọ mà không check level trước sẽ phát sinh bug dame ? nhưng thực tế không phải chỉ có vậy, bug này fix thì quá dễ và admin có thể xử lý được, vì số điểm tiềm năng không bị mất đi, admin xét acc và có bằng chứng, lấy lại rất dễ.

Bug dame thật sự là từ bộ trang bị pet bị lỗi, dẫn tới việc mang vũ khí của người lên cho PET được, lực tay tăng cao, tuy nhiên đến giai đoạn này lực tay chỉ tăng không đáng kể với các bộ trang bị khủng hiện nay. Hệ quả phía sau nó mới là đáng ngại, bug kế tiếp được phát hiện sau bug mang trang bị pet sai luật chính là BUG DAME.

Vậy bug dame có hại như thế nào ? tại sao nó nguy hiểm ? Chính là việc "LAI VÔ ẢNH, KHỨ VÔ HÌNH" của nó. tức là đến không thấy, mà đi cũng không ai biết. nghĩa là sao ? một nhân vật sau khi tiến hành bug dame xong, lực tay có thể lên hàng triệu (ngoài ra còn có thể bug MÁU, KHÁNG....) với lưc tay cỡ này thì 1 nhân vật hoàn toàn có thể giết 2-3 pt vô song là chuyện mình từng gặp ngay trước mắt.

Vậy việc đến và đi không thấy tông tích là sao ? lực tay lúc này là lực tay ẢO (cũng như việc ép TÀI PHÚ ẢO). khi chạy bộ sang các MAP khác hoặc đi xe phu sẽ không bị gì, nhưng khi sử dụng Càn Khôn Phù để phù thành hoặc thoát game, thì lực tay trở về như ban đầu. chính vì việc này, một admin nếu có nghi ngờ, login vào acc để xét cũng không thấy gì lạ, tiềm năng + kỹ năng đúng gốc. Bug này hoàn toàn có thể lặp lại nhiều lần.

Mang vũ khí của người lên cho pet rồi tiến hành bug >>> tăng lực tay
    Mang Nón của người lên cho pet rồi tiến hành bug >>> tăng máu
    .................

Bên trên là một vài kinh nghiệm về bug lực tay và bug máu.

** NOTE hầu hết các SV 2.6 đều bị lỗi này, trước khi mở online, nên fix trước !!!
    2 Sư huynh nói nghe rấc giày dặn kinh nguyệt ý nhầm kinh nghiệm, Em nghe củng có phần hiểu củng có phần ko hiểu.! Nhưng dù sao củng xin cảm ơn các anh nhiều về tin thần chia sẻ này.!
    P/s: 1/.Nếu đeo đồ cho pet thì đeo dc loại nào.? và nếu như không đeo dc thì là do SV không lổi và không thể bug dame bằng cách đeo đồ người cho pet dc sao.?
    2/.Còn về túi tân thủ một khi nhận cấp 100 rùi đánh npc cho lên 101 rùi thì đâu có cách nào để về lại cấp 100 dc đâu anh, hay có mà em chưa biết.? xin dc chỉ giáo.!

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Bình thường 1 số sv họ để cho nhận hỗ trợ lên cấp nhiều lần :
    Ví dụ trong túi tân thủ có Dòng Nhận Cấp 100 -> bạn nhận lên 100 -> làm gì đó lên cấp 101 -> xong mở túi tân thủ nhận cấp 100 tiếp nhận khoảng 2-3 lần là bạn có 65k point tiềm năng + tất cả các acc lập sau khi đó máu sẽ bị âm và các acc cũ lỗi máu (lỗi này các sv đều fix lâui r` cho nhận có 1 lần thui )
    Đeo trang bị vào pet thì bạn đeo đồ không khóa lên pet
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến satthupro95 vì bài viết này !

dvtinh1 (02-04-13)

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

2 Sư huynh nói nghe rấc giày dặn kinh nguyệt ý nhầm kinh nghiệm, Em nghe củng có phần hiểu củng có phần ko hiểu.! Nhưng dù sao củng xin cảm ơn các anh nhiều về tin thần chia sẻ này.!
    P/s: 1/.Nếu đeo đồ cho pet thì đeo dc loại nào.? và nếu như không đeo dc thì là do SV không lổi và không thể bug dame bằng cách đeo đồ người cho pet dc sao.?
    2/.Còn về túi tân thủ một khi nhận cấp 100 rùi đánh npc cho lên 101 rùi thì đâu có cách nào để về lại cấp 100 dc đâu anh, hay có mà em chưa biết.? xin dc chỉ giáo.!
    không dám nhận là giày dặn kinh nguyệt, nhưng đó là cái đã từng gặp và fix ! cả 5 món item pet để có khả năng bị thay đổi bằng item của nhân vật !!! một số SV không mang được thì đương nhiên có 2 trường hợp.

1./ UI được fix ở client > fix ở client phải buộc game.exe chạy chung UI đó, đổi UI khác thì lại BUG tiếp
    2./ Fix ở Server >>> cái này member khỏi trốn !
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

16. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenhophuc87 For This Useful Post:

dvtinh1 (02-04-13), Jackieldm (30-03-13)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xem Và Suy Nghĩ !!
    Bởi Lâm Ngọc Huy trong diễn đàn Chuyện Lạ Đó Đây
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-07-13, 06:46 PM
  2. [JX] Các thông báo lỗi thường gặp và ý nghĩa.
    Bởi SIR.ThaiBinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-10-12, 07:05 PM
  3. Bọn rẻ rách VTC lại nghĩ ra 1 trò ăn tiền mới!
    Bởi khanhdkny trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-06-11, 07:19 PM
  4. chỉnh skill buff dame phản dame của summoner ( server thangvtv3
    Bởi tuthanvangmat trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-05-11, 12:11 PM
  5. những cái này nghĩa là gì
    Bởi hellomoto2508 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-11-10, 07:53 AM