[JX] add NPC thẳng hàng ở BLH ??
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Thành Viên
    Thanks
    278

add NPC thẳng hàng ở BLH ??

Các bạn làm cách nào mà add NPC thẳng hàng ( chính xác vị trí muốn add) được vậy? Chỉ mình với, mình add bằng tools bị cái phần tọa độ lệch nó quăng NPC đến chổ mình ko muốn!!
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: add NPC thẳng hàng ở BLH ??

Add bằng hàm và trong hàm add có thông số toạ độ lệch x, y, dựa vào đó mà chỉnh từ từ !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

trungkhuyen (12-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Add bằng hàm và trong hàm add có thông số toạ độ lệch x, y, dựa vào đó mà chỉnh từ từ !
    Vậy hàm đó mình chép vào đâu bạn? Vì add = tools ko à, nên ko biết những hàm add = tools đó.. nó nằm chổ nào nữa , sẵn cho mình hỏi muốn delete con NPC " add = hàm " thì xóa thế nào? cảm ơn bạn!
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

bạn add = hàm xong muốn xóa thì xóa cái hàm bạn add đó đi là xóa con nfc thôi

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến [B.M.W]Sports vì bài viết này !

trungkhuyen (12-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi [B.M.W]Sports [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy hàm add NPC vào map chép vào file nào ?

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi SystemError [Only registered and activated users can see links. ]
    npcmapindex= SubWorldID2Idx(ID Map)
    npc1=AddNpc(Id NPC,level,npcmapindex,toa do x*8*32, toa do y*16*32)
    SetNpcScript(npc1, "Duong dan script")
    Hỉu chết liền!
    rốt cuộc thằng npc1 đó add vào file nào vậy bạn ? ( nằm ở thư mục nào)

Thành Viên thienthanden2's Avatar
    Đang ở
    Thiên đường đã lỡ...
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Hỉu chết liền!
    rốt cuộc thằng npc1 đó add vào file nào vậy bạn ? ( nằm ở thư mục nào)
    Add vào 1 file .lua bất kỳ và chạy cho bằng được file lua đó. Chạy cách nào thì bạn tự tìm hiểu. Dễ nhất là add vào câu nói (Say) của mấy thằng npc có sẵn đó cho dễ tìm.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienthanden2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thienthanden2 vì bài viết này !

trungkhuyen (14-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi SystemError [Only registered and activated users can see links. ]
    npcmapindex= SubWorldID2Idx(ID Map)
    npc1=AddNpc(Id NPC,level,npcmapindex,toa do x*8*32, toa do y*16*32)
    SetNpcScript(npc1, "Duong dan script")
    Mình đã hiểu rồi! Vậy dùng có nên dùng AddNPCEx() ko bạn? AddNPC() và AddNpcEx() có gì # nhau? và cái nào dễ gỡ bỏ NPC ra khỏi Map??? Vì mình từng gặp ở đâu bảo là phải dùng lệnh gì đó mới gỡ NPC viết bằng lệnh AddNpcEx !

Trong file GetNpc.lua mình thấy có code : --thuyenphu=AddNpc(240,180,npcmapindex,1546*32,2925* 32)
    Cái
    "--" là sao vậy các bạn? có phải có tác dụng là cho đoạn code đó ko hoạt động ?

Và cái độ lệch dc hỉu như vầy phải ko? :
    VD: 198,200 thì độ lệch của x là: 198,1 => 198,11 =>...198,2 => 198,3....198,9999999...=> 199,0

Lần sửa cuối bởi trungkhuyen, ngày 14-02-13 lúc 01:07 AM.

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Mình thì khuyên bạn dùng AddNpcEX nó sẽ thuận tiện add hơn, chỉ cần 1 dòng là add đủ, còn hàm AddNpc fải thêm khoảng 3 dòng !

Đối với hàm AddNpcEX cái độ lệch để âm cũng dc, vì nó thuộc kiểu Integer, cái toạ độ x, y hay độ lệch x, y zống như đồ thị Oxy, có con 0 ở giữa trục và số âm bên trái, số dương bên fải !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    353

Trích dẫn Gửi bởi [B.M.W]Sports [Only registered and activated users can see links. ]
    cấp này a làm gì ? lâu quá k ol anh ?
    Khách viếng thăm hãy cùng Linh_JX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối