[KT] Hỏi về bảo mật khi đưa kiếm thế lên online
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    110

Hỏi về bảo mật khi đưa kiếm thế lên online

Mình không biết viết bài hỏi đáp vấn đề này ở đây có sai quy định ko, có gì xin mod nhẹ tay dùm!

Mình thấy trong box chưa ai nói về việc bảo mật server kiếm thế nên viết bài mong những tiền bối đi trước cho xin ý kiến, nếu dc xin hướng dẫn cụ thể càng tốt ạ.
    Khách viếng thăm hãy cùng ThienSauMenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    110

Ðề: Hỏi về bảo mật khi đưa kiếm thế lên online

Trích dẫn Gửi bởi ThienSauMenh [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình không biết viết bài hỏi đáp vấn đề này ở đây có sai quy định ko, có gì xin mod nhẹ tay dùm!

Mình thấy trong box chưa ai nói về việc bảo mật server kiếm thế nên viết bài mong những tiền bối đi trước cho xin ý kiến, nếu dc xin hướng dẫn cụ thể càng tốt ạ.
    Có bác nào chia sẻ không ???
    Khách viếng thăm hãy cùng ThienSauMenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

bảo mật là do bạn, tôi nghĩ trong gamezone chỉ chia sẽ những thứ để bạn chơi offline nếu bạn đã và đang có khả năng thì hãy tự bảo vệ mình trước khi người khác chỉ cách để bạn bảo vệ vi người khác chỉ thì trong sv bạn đã có 1 em bé tén ten!!!!
    Lần sửa cuối bởi BMK, ngày 18-01-13 lúc 03:41 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng BMK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

SV Kiếm thế tệ hại chổ đầu tiên mình nghĩ là bắt buộc User + pass mySQL là root/1234 . nhiều bác rebuild được thì không nói còn lại vẫn thập thõm lo âu. trước hết xem kỹ cái website reg acc coi có bị SQL Injection không đã. và MySQL không cho phép connection từ bên ngoài nhé, local thôi (nếu web nằm khác sv game thì chỉ allow 1 IP từ webserver...

Lên google hỏi tiếp bạn ơi. dạng này nhiều lắm.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyenhophuc87 vì bài viết này !

ThienSauMenh (19-01-13)

Thành Viên
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    SV Kiếm thế tệ hại chổ đầu tiên mình nghĩ là bắt buộc User + pass mySQL là root/1234 . nhiều bác rebuild được thì không nói còn lại vẫn thập thõm lo âu. trước hết xem kỹ cái website reg acc coi có bị SQL Injection không đã. và MySQL không cho phép connection từ bên ngoài nhé, local thôi (nếu web nằm khác sv game thì chỉ allow 1 IP từ webserver...

Lên google hỏi tiếp bạn ơi. dạng này nhiều lắm.
    Cám ơn bạn, mình nghe nói có những kiểu bug, hack trong game, không biết bạn có thể nói về hướng giải quyết ko

Chân thành cám ơn những chia sẻ của bạn!

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Ai Có Kiếm Thế offline hay online = hamachi hoặc đã online ......
    Bởi cutiy159 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 29-09-12, 09:55 AM
  2. Sango Heroes Online (Tam Quốc Chí Online)
    Bởi ngocthang26 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 84
    Bài viết cuối: 19-03-12, 04:20 PM
  3. Cần Hợp Tác Làm SV TLBB Private Online Và Mu Online!
    Bởi gameviet1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-08-11, 05:03 PM
  4. [Share]cờ tướng online,cờ thú online,cờ vây online
    Bởi vietnghiavnn trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 19-07-11, 08:18 PM