New !.. Mở Rộng Map. Ai Biết Nhàu Vô.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Thành Viên
    Thanks
    0

New !.. Mở Rộng Map. Ai Biết Nhàu Vô.

Hello tất cả các bạn ! Mình có 1 câu hỏi đó là tạo thêm MAP

Ví dụ : lorencia muon them 1 chuc map vao thi sao ?

ok nói rõ hơn là VD nha ! Lorencia 113 157 la đường cùng nghĩa là cái biển bay giờ muốn tao 1 cái chuồng dai rong khaong 60

x1=113 y1=157 x2=173 y2=227

vay thôi cám ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng danielt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: New !.. Mở Rộng Map. Ai Biết Nhàu Vô.

Tui vẫn ko hiểu được ý của bạn => Có lẽ đây là câu hỏi hay nhất trong tuần ( ^_^ )
    Khách viếng thăm hãy cùng Chuot Thanh Tinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

ý bạn đó là muốn tạo thêm một chuồng như chuồng trên stadium đó mà,đúng không bạn?mình cũng đang đi tìm lời giải đáp như bạn mà mãi chưa thấy ai cho đượ một đáp án cả,mình cũng như bạn là cũng muốn tạo ra một cái chuồng như trên Arena( tức là Stadium) để có thể tạo ra một sự kiện gì đó hoặc làm chỗ thả quái cho các đẳng cấp cao vào đó luyện ,nếu bạn tìm được thì nhắn cho mình với nhé nick yahoo mình là : gmthanhgm .Chào bạn chúc bạn sớm tìm được câu đáp án cho mình,chào và hẹn gặp lại^_^
    Khách viếng thăm hãy cùng gmthanhgm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

ah ý mình là ví dụ o lorencia ở chổ thùng đồ có căn nhà, bây giờ mình muốn đi vào căn nhà đó, nghĩa là phải tao theo 1 chuc map " căn nhà không còn mà có 1 cái sân trống "
    như vậy người mà không có cái map mở rộng sẽ thấy căn nhà, và ngược lại người thì người có map mở rộng sẽ thấy, sau đó mình sẽ để 1 đứa ban ngoc va box +1 den box +5, rồi mình tạo EVENT ai thắng chỉ có 1 mình mình vào đó đề lấy BOX cho hay ngọc tặng người thắng cuộc ! kg hiểu nữa add yahoo nói chgo dể ,,, [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên mybob's Avatar
    Thanks
    0

hì cái dụ này mới nè, cái này mình chưa nghe bao giờ. Có cao thủ nào biết bày cho anh em với.
    Khách viếng thăm hãy cùng mybob xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Mấy câu hỏi " hay nhất trong tuần " như thế này bạn nên tìm mấy pro như Dh . 0oClbgamesvno0 hay cuonglee nhờ giúp !

Còn nếu giỏi ngoại ngữ thì move qua rag nhờ bạn nó làm dùm cho !
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

câu hỏi hay mà không ai trả lời được tiết quá !..
    Hy Vọng Sẽ Có Câu Trả Lời Sớm Nhất.

Thành Viên
    Đang ở
    Invisible
    Thanks
    3

Ke ke! Nếu mở rộng MAP được thì chuyển sang WEBZEN mà làm MU lun ha??? Đùa dzui dzay. thui chơ theo tui hỉu thì ý pác kia là biến cái nhà thành khoảng đất trống rùi thiết lập vùng đó cho ai vào( và hok cho ai vào?) hay là "MAP nhỏ trong MAP lớn".
    Cái vấn đề mở rộng MAP đó thì theo tui là phải can thiệp vào Client, mấy files như terrain.* ở trong dât\World* hoặc data\Object gì gì đó. Trên đây chỉ là em hiểu nghĩa của pác kia như thế, thấy mấy pác hok hiểu nên giải thik lại, nếu hok phải thì... ơ .. ơ ... mấy pác giải thik lại rùi cùng nhau phân tích+mổ xẻ... để ...mở rộng MAP.
    Khách viếng thăm hãy cùng giangqt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

uh bạn nói đúng mình muốn căn nhà thành bãi đất trống rồi bán item box 1 đến box 5, bless, soul, chaos, life, nói chung là những thứ không thể cho người dân đụng đến chỉ có Admin hay MOD mới vô đó lấy đươc !.. cám ơn bạn đã giải thich, chỉ cần căn nhà thành bãi đất trống là ok

Thành Viên chihoavn's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi danielt [Only registered and activated users can see links. ]
    ah ý mình là ví dụ o lorencia ở chổ thùng đồ có căn nhà, bây giờ mình muốn đi vào căn nhà đó, nghĩa là phải tao theo 1 chuc map " căn nhà không còn mà có 1 cái sân trống "
    như vậy người mà không có cái map mở rộng sẽ thấy căn nhà, và ngược lại người thì người có map mở rộng sẽ thấy, sau đó mình sẽ để 1 đứa ban ngoc va box +1 den box +5, rồi mình tạo EVENT ai thắng chỉ có 1 mình mình vào đó đề lấy BOX cho hay ngọc tặng người thắng cuộc ! kg hiểu nữa add yahoo nói chgo dể ,,, [Only registered and activated users can see links. ]
    Rất hay, cái này đã có rồi bạn ạ, mình đã gặp rồi, nhưng o lorencia thi ko có mà ở devias thì có rồi.
    nếu bạn có phiên bản muserver 97r của MUICARUS thì bạn sẽ thấy ngay. nếu bạn chưa có thì mình có thể share cho ban. ( hình như phiên bản này ko suât hiên trên regazone đâu )
    Khách viếng thăm hãy cùng chihoavn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối