[JX] Kết nối máy chủ thất bại
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    20

Kết nối máy chủ thất bại

[Only registered and activated users can see links. ]
    trên là hình của nó .. em đăng nhập bị báo kết nỗi máy chủ thất bại không hiểu tại sao .. và khi chạy gamesever báo không load được worldfile giờ làm sao để fix đc hả mọi người ?
    Khách viếng thăm hãy cùng savatage91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Kết nối máy chủ thất bại

Khai báo lại trong \Server\map\WorldSet.ini

Số nào có 2 chữ số thì thêm số 0 đằng trước thành 3 con số ví dụ Count=20 thì thành Count=020, còn World00=01 thì thành World00=001

Chỉ sửa số sau dấu =
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

savatage91 (08-11-12)

Thành Viên
    Thanks
    20

Code:
    [Init]
    Count=001

[World]
    World000=053
    worldset.ini của minh chỉ có như vậy thôi đã sửa mà cũng không xi nhê
    Khách viếng thăm hãy cùng savatage91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi savatage91 [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    trên là hình của nó .. em đăng nhập bị báo kết nỗi máy chủ thất bại không hiểu tại sao .. và khi chạy gamesever báo không load được worldfile giờ làm sao để fix đc hả mọi người ?
    Có thể máy Client là font hoặc no font ngược so với server hoặc patch! Kiểm tra lại thử
    Khách viếng thăm hãy cùng mothaiba123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mothaiba123 vì bài viết này !

savatage91 (08-11-12)

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi mothaiba123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có thể máy Client là font hoặc no font ngược so với server hoặc patch! Kiểm tra lại thử
    Em vẫn chưa hiểu ý bác lắm .. em còn gà mờ nhờ bác chỉ rõ giùm
    @thêm một vài thông tin : em cài cái này trên win7 và máy em đã nhìn đc chữa tàu rồi chứ không phải hiện ký tự, nên em down bản font về để cài .
    Lần sửa cuối bởi savatage91, ngày 08-11-12 lúc 01:02 PM.

Thành Viên
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi savatage91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em vẫn chưa hiểu ý bác lắm .. em còn gà mờ nhờ bác chỉ rõ giùm
    @thêm một vài thông tin : em cài cái này trên win7 và máy em đã nhìn đc chữa tàu rồi chứ không phải hiện ký tự, nên em down bản font về để cài .
    Win 7 thì nhìn đc chữ Tàu chưa hẳn là đã chuyển về dạng "font của JX" đâu bạn ^^
    Mình có thử dùng máy ảo XP font, Client là Win 7 máy thật nhìn đc chữ Tàu. Thì bị lỗi trên đó.
    Trường hợp này thì mình khắc phục bằng cách XP chuyển lại no font (tất nhiên đổi cấu trúc server), thì chơi đc. Hoặc Win 7 chuyển thành hiển thị font thì chơi đc.

Bạn thử chuyển win 7 về hiển thị font có trong bài của davidtuan25 đó. Thử coi đc không? Không đc thì do lỗi khác nữa rồi. Lúc chuyển xong hình như một số menu, button của Windows nó bị đổi font á.
    Khách viếng thăm hãy cùng mothaiba123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mothaiba123 vì bài viết này !

savatage91 (08-11-12)