[MU] Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 45
    CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Ðề: Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB

Trích dẫn Gửi bởi SoCoLa78.2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chi ra Vâng 6x3=1tr8
    Thu về : 6 Cụm ( mỗi cụm 1 tháng 5 tr ) = 30 tr
    Bạn tính lại và thử nghĩ trong đầu 1 cái này : bạn làm Game bạn bỏ công sức, vậy họ làm họ bỏ cái gì ?
    Mấy ông dạng này chỉ nghĩ cho bản thân thôi bác ^^. Thực ra cái công sức quản lý của ông ấy chả bằng 1 file trí tuệ của người ta ^^. Nhưng nta có hàng trăm file. Còn chuyện không độc quyền đơn giản những người kia cũng chỉ là crack của "khổ chủ" và mang đi phát triển thôi. Chứ thực ra chỉ có forestweb là phát triển ngay từ đầu. Còn lại toàn hàng phát triển lên từ NBB ^^. Bác ấy cô đọng khách hàng là điều cần thiết.
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến khoamamktvn vì bài viết này !

SoCoLa78.2014 (20-08-14)

Thành Viên
    Thanks
    20

Ðề: Thảo luận về ( Lưu ý : Mỗi LIC NWebMU chỉ sử dụng cho 1 Web Server ) của NBB

Game mu ko dễ ăn như các bạn nghĩ nữa đâu.
    Chi phí Sv kèm firewall cao + antihack + hosting + quảng cáo và giờ cả web nữa chắc mỗi tháng đc bao nhiêu?
    mà giờ Mu tính ra đc 100 mạng Online là cao.

Như ông Vinh ông làm ra giờ ông thu phí thêm là ông quá nhàn.
    Còn admin game họ cũng đau đầu ko kém ông Vinh đâu

Nói tóm lại, chốt nhé.

Ông Vinh đang hết tiền ra Khuyến mãi này nọ, ko mấy ai thèm gia hạn lâu thế đâu nên thành ra bí tiền.
    Và nghĩ thêm cái trò này để kiếm $

Chả thế ông share cái kích dis và cái treo stt ( mà những cái này trước muốn dùng ý, phải mất tiền $)

Nói ko thể phủ nhận trí tuệ ông Vinh đâu, ông ấy pro.

Nhưng hút vừa thôi, game thủ nói mình là kotex rồi nhưng nghĩ ông còn hơn cả kotex
    Khách viếng thăm hãy cùng kubi.l0v3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kubi.l0v3 vì bài viết này !

The Gamer (22-08-14)

Thành Viên GameZone
    Thanks
    170

Trích dẫn Gửi bởi kubi.l0v3 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chi phí Sv kèm firewall cao + antihack + hosting + quảng cáo và giờ cả web nữa chắc mỗi tháng đc bao nhiêu?

Nói tóm lại, chốt nhé.

Ông Vinh đang hết tiền ra Khuyến mãi này nọ, ko mấy ai thèm gia hạn lâu thế đâu nên thành ra bí tiền.

Chả thế ông share cái kích dis và cái treo stt ( mà những cái này trước muốn dùng ý, phải mất tiền $)

Nhưng hút vừa thôi, game thủ nói mình là kotex rồi nhưng nghĩ ông còn hơn cả kotex
    Ủng hộ theo ý kiến của bạn từ a-z
    Nhiều người có cho là mình đúng nhưng thức chất làm Ad mới biết cách hoạt đọng và sử lý .
    từ khi nweb xuất hiện trở lại thì càng thấy nweb tệ hại như thế nào tung ra rất nhiều khuyến mãi này nọ nhưng bây h đa số còn it người vẫn sài nweb bởi vì là nguồn tự ổng code nên đảm bảo nhưng bây h thấy sweb còn phát triển mạnh hơn . tuy còn mới nhưng tính năng vẫn vượt trợi và đáng để sử dụng
    chứ k nhu nweb treo đầu dê bán thit chó ...
    tung các sự kiện khuyến mãi giảm giá quảng cáo chỉ là cái vỏ bọc để kiếm tiền của nweb nhưng thật ra chẳng có dc miễn phí như pri
    Khách viếng thăm hãy cùng 8gamevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 8gamevn vì bài viết này !

The Gamer (22-08-14)

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Trích dẫn Gửi bởi kubi.l0v3 [Only registered and activated users can see links. ]

Nói tóm lại, chốt nhé.

Bác tinh tướng quá bác à =]] "Game mu ko dễ ăn như các bạn nghĩ nữa đâu.
    Chi phí Sv kèm firewall cao + antihack + hosting + quảng cáo và giờ cả web nữa chắc mỗi tháng đc bao nhiêu?" => Mình nói cho bác biết. Game nào cũng thế chẳng game nào dễ ăn cả, game nào cũng phải đầu tư tiền bạc, thời gian và trí óc nhiều bác nhé ^^. Những game khác thường phải bỏ tiền mua đứt hoặc tự code hoặc thuê thêm người code web bác à =]] Và chả có game nào web công phu như Mu cả =]]. Nói vuông ra cho mấy người như bác hiểu. SÀI ĐƯỢC THÌ SÀI, KHÔNG THÌ PHẮN! "Góp ý" hoài mà não k chịu làm việc thì nói thẳng cho dễ hiểu =]]. Chuyện nta làm ăn thế nào là quyền người ta, lên đây trách móc nói này nói nọ. Trong khi bản thân không thể làm được những việc như thế. Kiểu như sau này ra đời, đi mua gói mì tôm chê ỏng chê ẹo. Vậy về nhà mà TỰ SẢN XUẤT mà dùng đi bác ^^. Cứ nghĩ cái gì cũng free quen cái tật, xin lỗi bác chứ cái Mu của bác nó dỏm quá nên k thu được nhiêu nên bác cứ phải mở lung tung rồi đóng mở đóng mở. Còn MU người ta chỉ mở 1 cái, và khi phát triển nta mới mở thêm. Và từ phát triển của người ta là nó rành rọt chứ không phải phát triển cái kiểu mở tùa lua để thu tiền gamer. Chính cách bác làm ăn cũng chả có cái vẹo gì gọi là "có đức" cả nên đừng nói người khác. =]] Trong khi những server lớn nta bỏ hẳn 5-10-20 thậm chí 30tr để mua hẳn source về mà chạy chứ k sài hàng lic rồi chê ỏng chê ẹo như bác đâu mà đem đi TINH TƯỚNG =]]
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to khoamamktvn For This Useful Post:

BladeKnight109 (21-08-14), CanCaiTen (21-08-14)

Thành Viên GameZone
    Thanks
    170

Trích dẫn Gửi bởi khoamamktvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác tinh tướng quá bác à =]] "Game mu ko dễ ăn như các bạn nghĩ nữa đâu.
    Chi phí Sv kèm firewall cao + antihack + hosting + quảng cáo và giờ cả web nữa chắc mỗi tháng đc bao nhiêu?" => Mình nói cho bác biết. Game nào cũng thế chẳng game nào dễ ăn cả, game nào cũng phải đầu tư tiền bạc, thời gian và trí óc nhiều bác nhé ^^. Những game khác thường phải bỏ tiền mua đứt hoặc tự code hoặc thuê thêm người code web bác à =]] Và chả có game nào web công phu như Mu cả =]]. Nói vuông ra cho mấy người như bác hiểu. SÀI ĐƯỢC THÌ SÀI, KHÔNG THÌ PHẮN! "Góp ý" hoài mà não k chịu làm việc thì nói thẳng cho dễ hiểu =]]. Chuyện nta làm ăn thế nào là quyền người ta, lên đây trách móc nói này nói nọ. Trong khi bản thân không thể làm được những việc như thế. Kiểu như sau này ra đời, đi mua gói mì tôm chê ỏng chê ẹo. Vậy về nhà mà TỰ SẢN XUẤT mà dùng đi bác ^^. Cứ nghĩ cái gì cũng free quen cái tật, xin lỗi bác chứ cái Mu của bác nó dỏm quá nên k thu được nhiêu nên bác cứ phải mở lung tung rồi đóng mở đóng mở. Còn MU người ta chỉ mở 1 cái, và khi phát triển nta mới mở thêm. Và từ phát triển của người ta là nó rành rọt chứ không phải phát triển cái kiểu mở tùa lua để thu tiền gamer. Chính cách bác làm ăn cũng chả có cái vẹo gì gọi là "có đức" cả nên đừng nói người khác. =]] Trong khi những server lớn nta bỏ hẳn 5-10-20 thậm chí 30tr để mua hẳn source về mà chạy chứ k sài hàng lic rồi chê ỏng chê ẹo như bác đâu mà đem đi TINH TƯỚNG =]]
    đâu phải ai cũng giống nhau mà bác này phán ghê quá
    làm kinh doanh ai cũng biết suy tính chứ đâu phải tập đoàn team lớn mà bác kêu bỏ 10 20tr mua source về bác nói đơn giản quá
    người có tiền khác với người kiếm tiền theo chi phí của bản thân họ không phải bỏ công sức ao nhé
    từ đầu đến cuối thấy bác toàn phản đối đây chỉ là thảo luận thôi đừng đem những cái k có và k đang nói lên đây đây chỉ là private chứ k phải tập đoàn hay công ty tư nhân nào nhé
    nói đúng như bác là SÀI ĐƯỢC THÌ SÀI, KHÔNG THÌ PHẮN! các bạn suy nghi sao về câu nói này của bạn có lẽ nào ......................................Đắng Lòng.
    Khách viếng thăm hãy cùng 8gamevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. The Following 4 Users Say Thank You to 8gamevn For This Useful Post:

freepro921 (21-08-14), lequangvu (21-08-14), sjthoj123 (21-08-14), The Gamer (22-08-14)

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Trích dẫn Gửi bởi 8gamevn [Only registered and activated users can see links. ]
    làm kinh doanh ai cũng biết suy tính chứ đâu phải tập đoàn team lớn mà bác kêu bỏ 10 20tr mua source về bác nói đơn giản quá
    người có tiền khác với người kiếm tiền theo chi phí của bản thân họ không phải bỏ công sức ao nhé
    từ đầu đến cuối thấy bác toàn phản đối đây chỉ là thảo luận thôi đừng đem những cái k có và k đang nói lên đây đây chỉ là private chứ k phải tập đoàn hay công ty tư nhân nào nhé
    nói đúng như bác là SÀI ĐƯỢC THÌ SÀI, KHÔNG THÌ PHẮN! các bạn suy nghi sao về câu nói này của bạn có lẽ nào ......................................Đắng Lòng.
    Like cho chú em, không ý kiến nhiều làm gì mọi người tự hiểu.

NBB share cái tool free nhưng đâu có tự vận hành, tool phải kết nối facebook app, nói ra cái này đến đây thôi

Các bạn cũng chỉ tranh luận và tham khảo xem có được hay không, đừng lôi nhau ra trỉ trích làm gì cho mệt, ai cũng có cách riêng để làm việc và mỗi người một tính, người này thích thế này thì người kia thích thế kia, đừng có tự so sánh nhau cho người khác cười
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

The Gamer (22-08-14)

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Ko biết cậu có làm MU ko?
    Nhưng nếu có làm thì cậu sẽ hiểu?
    Còn như tớ hay 1 số ae khác thì ko yêu thương lắm
    ko phải bởi lẽ kêu ca hay chi li từng đồng nhưng mà thử nghĩ xem bản quyền gì bản quyền họ dùng cho 1 máy chủ, 1 IP, 1 tài khoản đăng ký thì hãy để họ tự do và để cho có cửa làm ăn chút.

Đến ICM hay UGK, VietGuard họ còn ko giới hạn thì cái web cũng đừng nên giới hạn thế.

Nhớ là NBB ko phải độc quyền như xưa.
    chắc chú này không biết khoanamktvn là ai rồi :3.
    Không xài được thì tìm đối tác khác, đâu nhất thiết phải lao vào xài nbb, không thì chịu đầu tư 1 tí, thuê hẳn người code web riêng. thế là khỏi sợ giới hạn gì cả.
    Tất nhiên không ai ngu mà để sản phẩm trí tuệ của mình bị người khác đánh cắp. Việc giới hạn là lẽ đương nhiên, do dâu mà người ta phải làm do vậy. Do các bạn đó cả thôi.

@khoanamktvn: nói làm gì ông ơi.
    Lần sửa cuối bởi BladeKnight109, ngày 21-08-14 lúc 11:16 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng BladeKnight109 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. The Following 2 Users Say Thank You to BladeKnight109 For This Useful Post:

CanCaiTen (21-08-14), khoamamktvn (21-08-14)

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Trích dẫn Gửi bởi 8gamevn [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế bác nc buồn cười nhỉ. Bản thân bác bảo làm kinh doanh ai cũng biết suy tính. Thế bác suy tính cho bản thân bác còn "đối tác cung cấp dịch vụ cho bác" thì bác bỏ dưới đít mà ngồi lên đầu người ta à =]] Vả lại bác phán như thần thánh. Mình sẽ lạy nể phục bác nào cầm vài chục triệu mà lên mây được đấy. Những TEAM LỚN họ đi từ NHỮNG CON NGƯỜI LẤY TRÍ TUỆ ĐỔI LẤY TIỀN, họ không LẤY TIỀN ĐẺ TIỀN như bác nghĩ nhé ^^. Nói tới đây bác tự hiểu là tầm hiểu biết của bác nó ntn rồi nhé

các bạn suy nghi sao về câu nói này của bạn có lẽ nào ......................................Đắng Lòng. => Mình chả liên quan gì tới NBB, mình cũng đang bàn luận những lập trường của mình khác hẳn với chủ pic và mình nêu rõ rằng: "Một sản phẩm khi đã đưa ra kinh doanh thì nó không thể phục vụ tất cả mọi người, ai hài lòng thì dùng không hài lòng thì cứ việc kiếm sản phẩm khác mà dùng! Các bác kêu ca cũng chỉ vì đụng đến túi tiền của các bác! Còn các bác thì chỉ muốn sử dụng trí tuệ của người khác càng rẻ mạt càng tốt". Vậy nếu tôi đặt cho các bác vấn đề này: "Gamer một khi họ cảm thấy server nào không phù hợp, họ chuyển server khác âm thầm, hay lên một diễn đàn game nào đó BÀN LUẬN về Server của bạn?".

Bởi vì các bạn chỉ lấy hàng về config và chạy nên cứ nghĩ như vậy là cực là khổ. Nó chỉ là 1 gốc nhỏ so với người DÙNG TRÍ TUỆ thôi!

Mình chỉ nói tới đây bạn nào hiểu thì hiểu! Đừng mang trí tuệ của người khác ra đánh giá trong khi bản thân chỉ là người "Dùng tiền để mua lại"!

16. The Following 2 Users Say Thank You to khoamamktvn For This Useful Post:

8gamevn (21-08-14), CanCaiTen (21-08-14)

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

... Tóm lại topic này để mục đích là gì ??? Cãi nhau à ?
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Êi kiện káo thì qua forum nweb mu mà bày tỏ ý kiến với chống đối.. mod nên close dc rồi tránh cãi nhau mất lòng mấy ác min tâm huyết
    Khách viếng thăm hãy cùng henesee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Hỏi về nwebmu
    Bởi lathuvang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-07-13, 02:22 PM
  2. [MU] Các bro cho em hỏi về lỗi web NwebMU
    Bởi Ba.Duy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-03-13, 08:34 PM
  3. [MU] giúp fix bảng xếp hạng guild NWebMU v4 server ss3.5 và 4.6
    Bởi camxuc trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu