PDA

View Full Version : Server Kiếm Tiên + Hướng dẫn

Trang : [1] 2 3

phien-nhatrang
16-07-12, 01:40 AM
Server win + patch + data + java: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server centOS:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client(dùng VNG nếu có sẵn): Click (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Còn ko thì down client chuẩn này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thientruongdx
16-07-12, 01:44 AM
Này thì Kiếm Tiên :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4521.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 460.bmp

phien-nhatrang
16-07-12, 01:59 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4521.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 460.bmp

đem hình zing chi vào đây, acc cùi cũng khoe :-ss

dhbachkhoa
16-07-12, 02:04 AM
Thanks nhé, đúng là phải để các mod ra tay

--- Chế độ gộp bài viết ---

bẠN Thientruongdx định lừa tình. Bản kiếm tiên off này may ra tiếng Anh ko thì cũng tiếng Đức chứ làm sao Tv ddc:o)

thientruongdx
16-07-12, 02:09 AM
đem hình zing chi vào đây, acc cùi cũng khoe :-ss

bẠN Thientruongdx định lừa tình. Bản kiếm tiên off này may ra tiếng Anh ko thì cũng tiếng Đức chứ làm sao Tv ddc:o)

Lừa tình làm gì :)). Đợi tý up cái hình khác lên
Chạy windows ảo làm gì cho nặng, cài SQL trên máy thật mà dùng

Oack123
16-07-12, 06:39 AM

Biết đâu lão này chạy client việt.......=) pro đôi khi nó phải khác người :-"

thientruongdx
16-07-12, 06:48 AM
Đang tìm cách set tiền, KNB, lv mà nó éo nhận

Cô Hồn
16-07-12, 07:06 AM
toàn pro úp gì toàn 2-3h AM >"<

bboynam99
16-07-12, 07:56 AM
Cái nick cô hồn cũng rứa thôi....

=))

thientruongdx
16-07-12, 08:24 AM
Này thì lừa tình chém gió

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 349.bmp

herovn1994
16-07-12, 09:46 AM

ookurooo
16-07-12, 10:22 AM

cái tên nhân vật bác đặt sock quá . ko đỡ nỗi

dhbachkhoa
16-07-12, 12:25 PM
Biết đâu lão này chạy client việt.......=) pro đôi khi nó phải khác người :-"
H kiếm tiên VN vẫn bản 1 ah? Mình tưởng nâng cấp lên banr2 rùi chứ? SV này nhìn demo thì vẫn là bản 1

thientruongdx
16-07-12, 12:29 PM
Vẫn là Ver 1 bản cũ rích. Nói chung cái này ko ham hố cho lắm. Cài đc rồi lại del

herovn1994
16-07-12, 12:58 PM

herovn1994
16-07-12, 04:54 PM
Sao tui start.sh lại ko dc.nó hiện lên rồi tắt

Maximum
16-07-12, 05:06 PM
Pó tay hk có cái link Centos :(( ai có cho mình xin cái .......

duongquyet101
16-07-12, 05:44 PM
cứ từ từ, chắc bác Phiên đang hoàn thiện nốt cái TUT cho AE, mình đang đợi đây, bác Phiên share luôn cái centOS cài đặt sẵn của bác luôn nhá, chứ cái bản trước bác share ko làm ăn gì đc, !!! Thank danh dự bác phát nữa

halmyphpo
16-07-12, 05:53 PM
Bạn hướng dẫn thế này thì mấy bạn new biết thế nào mà cài nổi. Mình cũng k hiểu là máy phải cài cả ubuntu và win hay là chỉ cần win thôi cũng được.

Tuan565
16-07-12, 06:01 PM
Bạn hướng dẫn thế này thì mấy bạn new biết thế nào mà cài nổi. Mình cũng k hiểu là máy phải cài cả ubuntu và win hay là chỉ cần win thôi cũng được.

đọc thì chẳng chịu đọc kĩ thì chẳng bao giờ hiểu dc đâu . đã ghi từ đầu là chạy cung lúc cả 2 môi trường mà cứ thắc mắc

halmyphpo
16-07-12, 06:04 PM
Cho hỏi luôn là dùng cent 5 hay cent 6?.

Maximum
16-07-12, 06:50 PM
Cho hỏi luôn là dùng cent 5 hay cent 6?.

Maximum
16-07-12, 07:47 PM
ai đã cài thành công rồi cho mình xin YH với, hix ... thx trước

sockgametk
16-07-12, 07:55 PM
Đang chờ tuan565 làm bài hướng dẫn cụ thể xíu :)) mình không rõ mấy cái hướng dẫn lắm

dhbachkhoa
16-07-12, 08:52 PM
Hướng dẫn khá ổn, chắc mình làm đc. Ko ngờ mạng cùi nhà mình mà tốc độ load trung bình cũng đc 500kb/s, mất tầm 20' xong client :d

Maximum
16-07-12, 08:58 PM
Hướng dẫn khá ổn, chắc mình làm đc. Ko ngờ mạng cùi nhà mình mà tốc độ load trung bình cũng đc 500kb/s, mất tầm 20' xong client :d

dhbachkhoa
16-07-12, 10:33 PM
Đêm nay thức chút, đú xem^^. H bận bịu với mấy bài lab flash "vớ vẩn".

thientruongdx
16-07-12, 10:41 PM

Client Việt Nam khác Version Server này. Muốn dùng nguyên Client Việt Nam 100% phải edit chút :))
Dùng client việt đang bị lỗi Thương Thành, phảddocos tool unpack file .Dat trong client mới ngon

phien-nhatrang
16-07-12, 11:24 PM
mấy bạn vào đây down centos nhé

Link này gồm: cái 2,8g là window ảo trong đó có server luôn rồi chỉ việc chay
cái 600mb là centos cứ /home/start.sh nhưng mình nó ở đầu
cái cuối là client 1, mấy g gì đây, mình bận quá ko có thời gian online vào forum đc

duongquyet101
17-07-12, 12:05 AM
mấy bạn vào đây down centos nhé

Link này gồm: cái 2,8g là window ảo trong đó có server luôn rồi chỉ việc chay
cái 600mb là centos cứ /home/start.sh nhưng mình nó ở đầu
cái cuối là client 1, mấy g gì đây, mình bận quá ko có thời gian online vào forum đc

link ngỏm rồi bác Phiên ơi, Nginx rồi

dhbachkhoa
17-07-12, 12:14 AM
ngỏm đâu mà ngỏm, có 1 số lúc server bận nó ko hiện, đợi vài phút refesh lại là ổn mà

halmyphpo
17-07-12, 02:34 AM
Ai tải được rồi thì up sang host khác cho mọi người down dễ chút nhé. Của bác Phiên chậm quá.

Tuan565
18-07-12, 03:35 PM

herovn1994
18-07-12, 03:46 PM
Root/reverse hay là root game ấy.tụi nó cũng bị wá trời.xem lại cònig sai chỗ nào rồi

Tuan565
18-07-12, 04:02 PM
Root/reverse hay là root game ấy.tụi nó cũng bị wá trời.xem lại cònig sai chỗ nào rồi
đã vào dc game .............. nghịch thử add pet vs cái GM Tool đã .....

halmyphpo
19-07-12, 12:47 AM
Ai làm ơn hướng dẫn bằng hình ảnh hoặc video đc k. khó cài quá đi mất.

duongquyet101
19-07-12, 11:11 AM
mấy lần cài thử vẫn ko đc, ko biết sao ý, cái augent nó ko connect với dbc của java được, bác Phiên làm cho em với AE newbie cái video nhá, Thank bác trước

herovn1994
19-07-12, 04:10 PM

halmyphpo
19-07-12, 08:07 PM
Mình cũng dính cái conect db failer. Bạn cố gắng viết tut có hình ảnh thui cũng được. Video thì càng tốt bạn nhé. :D

duongquyet101
19-07-12, 09:19 PM

ờ, thế cho mình hỏi là Ip của Linux và windows ảo là như thế nào, để mình còn edit lại...
còn tạo account thì bạn tham khảo ở đây nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

herovn1994
19-07-12, 09:55 PM
Mình vào dc game.nhưng tạo char ko dc thôi.do config sai chỗ nào rồi.
ak` ban có team ko.pm yh billofsikula mình làm cho

herovn1994
19-07-12, 10:01 PM
Ông tuấn pm tui xíu.sao tạo char quài mà ko dc.bực thật đấy.cứ bị dính chỗ đó

benhur0610
20-07-12, 06:18 PM
Góp chút! mình đã up link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên fshare cho các bạn down cho dễ nhé.:)>-

có bác nào làm được hướng dẫn cho mình với.

herovn1994
21-07-12, 08:47 AM
Cuối cùng cũng cài được.Mừng quá >.<.Để lát làm video hướng dẫn

wywaiwa
21-07-12, 10:34 AM

thank cụ trước nha. hihi. đang chờ clip

Maximum
21-07-12, 10:36 AM

Cảm ơn bạn rất nhiều đang mong cái clip của bạn từng giây từ phút :))

longryu
21-07-12, 11:07 AM
góp chút! Mình đã up link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên fshare cho các bạn down cho dễ nhé.:)>-

có bác nào làm được hướng dẫn cho mình với.

ai có ac down nhanh cho em mượn với...down lâu quá=((

anh2haui
21-07-12, 12:26 PM
chơi vui quá bà con ơi.Có nên xin làm cái box kiếm tiên không nhỉ
Cả xóm cười vỡ cả bụng b-(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

herovn1994
21-07-12, 12:37 PM
Theo tui ngi~ la` xai` client vng thi` ok nhưng sợ cái item post lên thế giới ko phù hợp với server.Giờ đang làm clip ko biết phần mềm nào rõ nữa.vì nói chung file nó lằng nhằng khó chịu.Khuyên các bạn chỉ chạy 1 máy ảo Linux thôi.còn windows khỏi chạy.
Để up lên Mf sever + vmbox

anh2haui
21-07-12, 08:13 PM
Không biết làm sao mà tài khoản nào cũng dùng pass 123 được vậy.Có bác nào biết cách fix lõi này không vậy

longryu
21-07-12, 08:36 PM
Không biết làm sao mà tài khoản nào cũng dùng pass 123 được vậy.Có bác nào biết cách fix lõi này không vậy

AI RẢNH UP VIDEO CÀI VỚI..MÌNH CÓ CÁI AC FSHARE SAI VIP 3 NGÀY../:) MƠI DOWN XONG MA HEM BIẾT CÀI:-o

halmyphpo
21-07-12, 08:42 PM
Mình có nick 4share vip dùng hết tháng 7 nè. có lấy tạm mà upp k mình share cho. mình cũng đang cần video hướng dẫn lắm đây.

longryu
21-07-12, 08:47 PM
mình có nick 4share vip dùng hết tháng 7 nè. Có lấy tạm mà upp k mình share cho. Mình cũng đang cần video hướng dẫn lắm đây.

hồi trưa giờ mình xin hem ai cho..mình mua hết 15000[..] vô trang này kéo xuống phái dưới có tút hướng dẫn video của trung quốc hướng dẫn nè bạn :big_smile: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thienvinh12312
21-07-12, 09:05 PM
cho mình hỏi cái msql2008 là sql 2k8 đó phải không mọi người

hồi trưa giờ mình xin hem ai cho..mình mua hết 15000[..]
bạn pm inbox cho minh mượn down cái sql2k8 đc không(3gb lận)

longryu
21-07-12, 09:09 PM
cho mình hỏi cái msql2008 là sql 2k8 đó phải không mọi người

bạn pm inbox cho minh mượn down cái sql2k8 đc không(3gb lận)
bạn vô trong này xem có cái msql2008 nè :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

herovn1994
21-07-12, 09:55 PM

Xóa cái pass mặc định đi là dc.

Mọi ngưởi ráng đợi mình.mình up video hướng dẫn cho.chứ config lằng nhằng lắm

longryu
21-07-12, 10:09 PM

bạn có lấy nick fshare vip úp cho lẹ không hả hero ? mình đưa cho =))

anh2haui
21-07-12, 10:31 PM

cho hỏi cái bảng đó tên gì vậy herovn

thientruongdx
21-07-12, 10:46 PM
User nó nằm trong table nào nhỉ. SV này ko cần dùng MSSQL cũng đc, dùng MySQL

herovn1994
22-07-12, 12:59 AM
Ko hĩu được.xài win7 lúc zo sv được.Lúc tắt xong khởi động lai thì ko.có ai biết bị lỗi gì ko.anhhaihaui ông xài xp có bị vậy ko?

anh2haui
22-07-12, 07:43 AM
XP chạy client thôi.vẫn chạy sv=w7 mà.up cái hình coi.lần mãi chẳng thây cái chỗ pass mặc định đâu

herovn1994
22-07-12, 07:54 AM
Sao kì vậy nhỉ.tui cũng xài win7.server thì chạy 1 cái linux cái kia thì chạy trực tiếp trên win7.ko hĩu sao vào chơi được rồi rồi tắt sever rết máy vào lại thì ko đươc nữa.ko biết bị gì.đang nghiên cứu

anh2haui
22-07-12, 07:56 AM
Nhìn ở Line.exe và cmd xem nó thông báo gì,hay là bị hastop working ???

herovn1994
22-07-12, 08:08 AM
Lúc dầu thì line.exe chạy bt.newgatesession roi` buff load gì đó.restart lại thì reqsysvar1 nó cứ chạy quài.cái newgate sesion ko hiện.cái đó để vào realm

anh2haui
22-07-12, 08:14 AM
Cái này thi nhìn bên cmd hình như là ko connect được database,có đổi IP trong lilux thì vào home/boi/dbsv/config chỉnh IP cho chuẩn là ok,

longryu
22-07-12, 10:12 AM
chưa up video xong nửa hả anh hero :-s

herovn1994
22-07-12, 05:43 PM
Xin lỗi bạn nhé.hôm wa mình team cài thành công cho 1 bạn rồi.vả lại máy đang bị dính trojan.Cài win 7 nó bị lỗi ổ đĩa system reserve format là tiu.cái này bị dính virus.chán

Maximum
22-07-12, 11:09 PM
Hehe vừa tự sướng xong con pet up cho mọi người xem :D

cogiakk68
22-07-12, 11:24 PM
Hehe vừa tự sướng xong con pet up cho mọi người xem :D

vãi thế , growtn con này cao vậy bác :)) , có athena + flame kirin post lên luôn xem nó thế nào ;))

longryu
22-07-12, 11:56 PM
vãi thế , growtn con này cao vậy bác :)) , có athena + flame kirin post lên luôn xem nó thế nào ;))
ai pro làm ơn làm cái video hướng dẫn cái..cảm ơn các bạn:-

thienvinh12312
23-07-12, 10:56 AM
bạn Maximum có thể hướng dẫn sơ cách cài hay pm yahoo vinhnt_bk_11tclc hướng dẫn sơ mình cài với được không.Mình ghiền game này lắm:(.

sockgametk
23-07-12, 12:26 PM
Maximum or tuan565 or hero làm cái hướng dẫn đi. Phienvu sao del hết bài luôn rồi chả biết làm sao đây :99

Tuan565
23-07-12, 03:23 PM
bác Phien update hướng dẫn rồi đó . máy ở nhà giờ yếu quá phải xài laptop cài game ko thik .
Mà link Centos sai rồi kìa.....................

duongquyet101
23-07-12, 03:42 PM
link CentOS của bác phiên, sao chỉ có 1 part 4 hai mấy mb là sao vậy bác, úp lại link đi kìa . . .
chắc là bác ý đang úp load dần, có thêm 1 part nữa rồi . . .

kelly
23-07-12, 05:20 PM
Client_Setup_Perfect World (Khuyên Dùng) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

CentOS : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hoặc : ( CentOS-6.3-i386-bin-DVD1.iso (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) - CentOS-6.3-i386-bin-DVD2.iso (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) )

Maximum
23-07-12, 06:27 PM
Server này lưu ý ai RAM 1G nên bỏ ý định cài sv đi RAM 2G còn nóng nóng, RAM 4G là chuẩn nhất, chạy ngon lành.

Bonus : Flame Kirin theo yêu cầu =))

Maximum
23-07-12, 06:58 PM
Các bạn nên dùng client này cho hiển thị Item chuẩn nhất dùng client VNG thì lỗi rất nhiều item vì ver quá cũ.

kelly
23-07-12, 07:18 PM
Tình hình gamezone lại có thêm 1 game full nữa rồi :)

duthli
23-07-12, 07:55 PM
có gm tools ko nhỉ ai có share ná

halmyphpo
23-07-12, 08:00 PM
Ai chỉnh lại limit exp được k. tui chỉnh lên cả trăm lần mà vẫn cứ bị vào tù tức quá.

Maximum
23-07-12, 08:01 PM
có gm tools ko nhỉ ai có share ná

GM tool cũng chả làm gì đâu bác ơi, edit đc cả mà, shop,gem,tỉ lệ cường hóa,exp drop đều edit đc hết, còn edit char trong cái basetab của MySQL của CentOS ấy,nhớ là khoan hãy start.sh edit rồi mới start.sh :D cái gì cũng edit đc trừ cái level, edit lên 130 vào vẫn ih cũ chỉnh exp lên 80k train 1 phát =))

Maximum
23-07-12, 08:45 PM
Ai chỉnh lại limit exp được k. tui chỉnh lên cả trăm lần mà vẫn cứ bị vào tù tức quá.

LMELimit :) Tự hiểu nhá :D

30 charrrrrrrrrrrrrrr

phamtien23890
23-07-12, 08:50 PM
các bác cài được rồi. tìm hiểu game đc rồi thì mở sv pri free cho ae chơi với đi. :)
K bít cài nên chờ các bác thôi. :(

zin1007
23-07-12, 09:02 PM
ngày xưa kết nhất game này :d đợt mới ra tranh nhau đi pb,.... nhưng chơi 1 tg do vng bỏ bê game nên chán :x giờ có cái này nhớ lại ngày xưa........ :)) ( ngày ấy nay còn đâu.....~o)

Maximum
23-07-12, 09:21 PM
ngày xưa kết nhất game này :d đợt mới ra tranh nhau đi pb,.... nhưng chơi 1 tg do vng bỏ bê game nên chán :x giờ có cái này nhớ lại ngày xưa........ :)) ( ngày ấy nay còn đâu.....~o)

cogiakk68
23-07-12, 09:34 PM
bác max cho mình xin cái yahoo cái có gì tiện hỏi han :D

duongquyet101
23-07-12, 09:38 PM
bác Phiên cho em hỏi cái, server em chạy được rồi, nhưng khi ping từ máy thật sang centOs ko ping được, hơn nữa khi chạy client ý,chọn được máy chủ mà ko chọn được kênh, bác giải đáp hộ em nhá, Thank danh dự bác trước . . .

Maximum
23-07-12, 09:44 PM
Pó tay cái video hướng dẫn chi tiết như thế mà ko cài đc :( chịu lun từ từ mò nó cũng ra \:D/

duongquyet101
23-07-12, 10:04 PM
Pó tay cái video hướng dẫn chi tiết như thế mà ko cài đc :( chịu lun từ từ mò nó cũng ra \:D/

tôi cũng chẳng hiểu sao, làm theo ý chang TUT ko đc mới khó chứ, bảo lỗi ở đâu may ra còn biết, đằng này chẳng biết đâu mà lần:-<:-<:-<:-<

Tuan565
23-07-12, 10:09 PM

cogiakk68
23-07-12, 10:12 PM

kô xin cái yahoo hỏi mấy cái khác cơ :))
mà config ram máy ảo bn thì đủ nhỉ + HD nữa

duongquyet101
23-07-12, 10:13 PM

thì đây, mắc là ở cái chỗ ko ping được ý, đéo hiếu luôn, card ảo ko đc, thật cũng thế, vửa thử cài lại VMWare xem có được không....

Tuan565
23-07-12, 10:16 PM
đổi kiểu kết nối sang Bridged xem nào . ko phải do Vmware đâu mà cài lại...............

duongquyet101
23-07-12, 10:26 PM
đổi kiểu kết nối sang Bridged xem nào . ko phải do Vmware đâu mà cài lại...............

bridged cũng thế luôn, bác team thử hộ em cái . . .

phien-nhatrang
23-07-12, 10:28 PM
ko ping được ah, pm yahoo: cabal_mu_offline xem nó là cái gì :D

HeavenGames
23-07-12, 10:51 PM
ko ping được ah, pm yahoo: cabal_mu_offline xem nó là cái gì :D

ông xem bên bọn TQ nó có share tài nguyên hay server side của cái này không <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn cái data cũ khi kết thì bị lỗi querry ...
Tìm được hậu tạ lại toàn bộ source có thể build

benhur0610
23-07-12, 11:14 PM
hic các bạn giúp mình với!!! Mình làm theo hướng dẫn của bạn phien ping được centos rùi nhưng khi tạo nhân vật thì ko thể nào Complete được

kelly
23-07-12, 11:49 PM
cách tốt nhất tự cài bạn ạ còn hàng bác phiền càn sẵn rồi nó tiện hơn:)

thienvinh12312
23-07-12, 11:59 PM
cho em hỏi khi em ping 192.168.1.77 thì nó ra ttl=128 chứ không ra ttl=64 và chạy sever trên win down đều không được.Ai giúp em với.

kelly
24-07-12, 12:06 AM
ping đúng rồi ping window 128 là bình thường con linux ping 64

thienvinh12312
24-07-12, 12:18 AM
em ping 192.168.1.88 thì ko ping đc.Không bít vì sao
Em chuyển qua kết nối host only thì ping đc rồi.Khong hiểu sao khi để Brige lại không đc.

thienvinh12312
24-07-12, 12:33 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)Khi khởi động sever thì bị lỗi này,không bít bị gì.

cogiakk68
24-07-12, 12:35 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)Khi khởi động sever thì bị lỗi này,không bít bị gì.

bạn cũng giống mình đấy cũng bị lỗi thế

sockgametk
24-07-12, 01:22 AM
Đến bây giờ 1h20 sáng đã cài xong sau vài lần vật vã với sql. Phải cài lại win mới cài sql được. Thanks phienvu, maximum có thể chỉ mình cách tạo acc và chỉnh được không nhìn pet thèm wa:>

cogiakk68
24-07-12, 01:28 AM
bác trên dùng win xp hay win 7 thế :| , nhân tiện ram bác bao nhiêu vậy

anh2haui
24-07-12, 06:28 AM
bạn cũng giống mình đấy cũng bị lỗi thế

Xem cài java và path đường dẫn trong system đúng chưa:S

sockgametk
24-07-12, 07:21 AM
Mình dùng win 7. Card mạng để là host-only mới được bridge ping k được

duongquyet101
24-07-12, 07:42 AM
Mình dùng win 7. Card mạng để là host-only mới được bridge ping k được

hôm qua bác Phiên có team hộ mình, trường hợp của mình hơi khó, nhưng mình nghĩ là do cái trenmicro (diệt viruts) ý, nó tác oai tác quái . . .

herovn1994
24-07-12, 07:55 AM
tắt hết firewall.virus đi là dc.bạn cài dc chưa vậy

sockgametk
24-07-12, 07:55 AM
Có cách nào để update client mà vẫn chạy được không?Client này cũ wa, mình update xong vào game báo lỗi

duongquyet101
24-07-12, 07:59 AM
tắt hết firewall.virus đi là dc.bạn cài dc chưa vậy

chạy đựoc rồi, ping ngon luôn, 64 nhá, 100% là do cái trenmicro luôn, chạy được rồi bác Phiên ơi

herovn1994
24-07-12, 08:20 AM
update chừng nào thấy update bản 200mb thì ngưng lại.vì bản dó có summoner.bản trước là chơi ngon.titan live down

thienvinh12312
24-07-12, 09:35 AM
đã chơi đc game,đang mò 1 số thứ..........

sockgametk
24-07-12, 10:31 AM
UP cái client nào vậy hero br hay germany, cái up đúng 200mb y à:-?

herovn1994
24-07-12, 10:38 AM
Tui thì tui up của PW.nói chung các bạn mò từ từ cũng dc mà.nếu thấy item ko hiện thì update lên 1 phiên bản.rồi update típ.nói chúng full titan live dơn là ok.Item 115 + Athena cũng có nữa đó.từ từ mò đi.tui cũng mới phát hiện ra.đang làm cái shop
các bạn nào ko làm dc thì pm yahoo billofsikula mình team wa chỉnh 1 số thứ bên sv.vì sv này port của US nó khác chút.Hãy chắc rằng là các bạn cài SQL 2k8 và restore rồi nhé.mình ko làm hết đâu.làm hết rồi chẳng còn gì thú vị nữa
Cái này viết băng ngôn ngữ LUA.Nên mình nghĩ các pro Jx sẽ giúp ^^ nếu như phát hiện ra lỗi

duthli
24-07-12, 10:45 AM
ủa sao vào game đăng nhập vào rồi ko chọn đc hướng server nhỉ lạ quá

duongquyet101
24-07-12, 11:08 AM
có ai biết cách add vàng không, chứ chơi ko có vàng cũng chán chán

ntjna
24-07-12, 11:22 AM
ai giúp mình đổi IP cho CentOS với :( Máy mình dùng AP nên ko ping được các IP dải 192.168.1.x

herovn1994
24-07-12, 11:28 AM
Đòi hỏi gì nữa bạn.vào game dc là mừng rồi.bạn đã tìm hiểu hết đâu mà dòi vàng.0 zen cho tiện.Dulthli vào game ko có realm là do.Port ở localsaverserver sai.Port là 29251 và bỏ dấu # trước DB sever ip di. và thay ip đó = ip linux

duthli
24-07-12, 11:33 AM
ai cài đc rồi để lại yh mình có việc ná

hongtu1
24-07-12, 11:36 AM
Sv này ko cần db mssql, khỏi phải chạy authd trên linux, config db trong /etc/talbe.xml cũng ko có tác dụng => các bạn khỏi load mssql2k8 , cài rùi restore làm chi cho mất time,phức tạp.......

benhur0610
24-07-12, 02:24 PM
hic các bạn giúp mình với!!! Mình làm theo hướng dẫn của bạn phien ping được centos rùi nhưng khi tạo nhân vật thì ko thể nào Complete được

Hic các bạn giúp mình với nghiền quá mà ko biết làm thế nào!!!

sockgametk
24-07-12, 02:31 PM
Bị kẹt trong tù>> del char|-)phienvu chỉnh shop thiếu mất sphinx gift rồi sao có athena đây:(( maximum hướng dẫn xíu đi

thienvinh12312
24-07-12, 03:20 PM
bạn socgame có thể cho mình xin yahoo mình trao đổi chút kinh nghiệm về game,vì mình bỏ game này hơn 1 năm rồi nên không nhớ cách kiếm đồ.Bạn có thể pm yahoo mình,mình chỉ cách thêm đồ vào market.Yahoo mình là vinhnt_bk_11tclc.

herovn1994
24-07-12, 03:32 PM
Billofsikula.Hỏi đi bạn.Đang cần bạn nào share client mà có athena mà ko có summoner.ko biết bọn nc ngoài xài client gì nữa.thử 2 client thì ko có.update lên thì có summoner.

zin1007
24-07-12, 03:45 PM
sao tạo nhân vật rồi mà ko ấn comple dc nhỉ :-?[COLOR="Silver"]

herovn1994
24-07-12, 03:46 PM
Trước khi đặt câu hỏi các bạn nên xem diên đàn nước ngoài nhé.
Ko kẹt acc thì vào Gameserver/slk/LMElimit
Chinh như sau
Moneylimit 4000000000
ExpLimit 9.22337E+14
GodValueLimit 4000000000

Mình sẽ post lên file config full.để cho các bạn tránh làm sai.vì có vài bước + port thay đổi

sockgametk
24-07-12, 03:49 PM
server có 1 kênh 7 đi phụ bản không được, phienvu xem lại giùm cái :D

herovn1994
24-07-12, 04:00 PM
server có 1 kênh 7 đi phụ bản không được, phienvu xem lại giùm cái :D

Vào localsaverserver lineid = sever.sua so 7 thành 1 số nào đó đi là được

Maximum
24-07-12, 04:13 PM
update chừng nào thấy update bản 200mb thì ngưng lại.vì bản dó có summoner.bản trước là chơi ngon.titan live down

Bậy rồi ko cần update ji đâu bản đầu là bản ngon nhất, chuẩn nhất update bản kế Guardian of Fate cũng lỗi thui,item lỗi tùm lum lun.

Maximum
24-07-12, 04:48 PM

cknoleft
24-07-12, 05:42 PM
Máy em P IV 3.0 Ram 2 gb play dc ko

cogiakk68
24-07-12, 05:50 PM
chán vào game chả thấy realm đâu :))

duongquyet101
24-07-12, 08:53 PM
khuyến mại các bác thêm 1 acc vip nữa nè khủng luông nhá
TK: admin
PW:123
vào mà xem đi cho sướng tiền thì khỏi chê

kelly
24-07-12, 10:01 PM
Sv này ko cần db mssql, khỏi phải chạy authd trên linux, config db trong /etc/talbe.xml cũng ko có tác dụng => các bạn khỏi load mssql2k8 , cài rùi restore làm chi cho mất time,phức tạp.......

Cái này bạn xem lại đi nhé DB quản lý dữ liệu nhân vật authd tránh nhiệm kết nối db từ win đến linux và ngược lại

Maximum
24-07-12, 10:10 PM

Cái này bạn xem lại đi nhé DB quản lý dữ liệu nhân vật authd tránh nhiệm kết nối db từ win đến linux và ngược lại

DB của Mssql ko có quản lí dữ liệu nhân vật đâu bạn à nó để làm cảnh thôi, quản lí dữ liệu nhân vật nó nằm trong MySQL.

duongquyet101
25-07-12, 09:01 AM
DB của Mssql ko có quản lí dữ liệu nhân vật đâu bạn à nó để làm cảnh thôi, quản lí dữ liệu nhân vật nó nằm trong MySQL.

vậy thì ta kết nối tới MySQL như thế nào đây, dùng navicat được không . ..

zin1007
25-07-12, 09:33 AM
có ai bị lỗi này ko. đăng nhập nick vào game thì nó hiện ra cái bảng " recelving character information. please wait... " nó load mãi mà chữa xong. bấm cancel để tạo nhân vật thi điền đầy đủ thông tin rồi mà ko vào dc game :-ss

benhur0610
25-07-12, 10:45 AM
có ai bị lỗi này ko. đăng nhập nick vào game thì nó hiện ra cái bảng " recelving character information. please wait... " nó load mãi mà chữa xong. bấm cancel để tạo nhân vật thi điền đầy đủ thông tin rồi mà ko vào dc game :-ss

Mình cũng bị vậy nhưng đã sửa được lỗi đấy rùi.
Đó là do lỗi tại cổng mạng Local Area Connection or Wireless Network Connection có cùng lớp IP với sever đấy. nếu bạn sử dụng AP thì bạn chỉnh lại lớp IP của AP khác với lớp IP của Sever (192.168.1.xxx) là được. ex: 192.168.0.xxx or 192.168.2.xxx
Còn nếu cắm trực tiếp vào modem mà modem có lớp IP cũng là 192.168.1.xxx thì mình chưa biết làm. Hình như cũng chỉ cần đổi lớp IP cho modem là được.
Chúc bạn thành công!!!

duongquyet101
25-07-12, 10:46 AM

à, chắc nó đang lấy thông tin nhân vật ý mà, chỉ cần tắt server và chạy lại là được, ko biết có phải không . ..
chú ý: khi các bạn chạy server thì phải để ý tới cái GameSaveServer nó có đúng như thế này ko nhá <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
để ý là 2 cái dòng cuối cùng của GameSaveServer nhá....
còn nếu ko thì các bạn phải xem lại . . .

duthli
25-07-12, 11:41 AM
ai chỉ mình cái ko có hướng server để chọn vào game với

thienvinh12312
25-07-12, 11:50 AM
cho mình hỏi có ai bít cách chỉnh lại speed trong game như bình thường không.Y như hack speed ý.

duongquyet101
25-07-12, 12:02 PM
ai chỉ mình cái ko có hướng server để chọn vào game với

xem lại windows có kết nối đc với CentOS không,....

duthli
25-07-12, 12:12 PM
xem lại windows có kết nối đc với CentOS không,....

vẫn bình thường check ping ok đăng nhập ok vào chọn hướng server ko thấy

duongquyet101
25-07-12, 12:18 PM
vẫn bình thường check ping ok đăng nhập ok vào chọn hướng server ko thấy

ko có reaml để chọn hả, khhi chạy server thì phải xem nó chay hết chưa, xem lại bài của mình ở trang trước đi

duthli
25-07-12, 12:20 PM
chạy hết rồi nó mới khoai có ym ko

duongquyet101
25-07-12, 12:21 PM
chạy hết rồi nó mới khoai có ym ko

ndbl1992
25-07-12, 03:35 PM
Các bác cho em hỏi , lúc restore database thì bị lỗi này , fix lỗi thế nào ?

duthli
25-07-12, 04:24 PM
ai cài đc rồi help cái ping check 192.168.1.88 nhé

thientruongdx
25-07-12, 04:35 PM
Sax load về cứ thế chạy thôi có phải làm gì đâu. Ông nào muốn chắc thì chạy cả 2 máy ảo Linux+Win XP

kanhtien
25-07-12, 08:05 PM
Ai cho link dơnload sql2k8 với nghe đâu bảo 3gb lận.hic

Maximum
25-07-12, 08:09 PM
Ai cho link dơnload sql2k8 với nghe đâu bảo 3gb lận.hic

kanhtien
25-07-12, 08:12 PM
Pro đã xuất hiện nhé,chỉ cài với.Thank

Maximum
25-07-12, 08:16 PM
Pro đã xuất hiện nhé,chỉ cài với.Thank

kanhtien
25-07-12, 08:19 PM
Thank,giờ bắt đầu thử cài có j khúc mắc nhờ bạn nhé.Avartar nhìn gấu thế bạn ^^,,,,,,,,,,,,,,,,,,

dhbachkhoa
25-07-12, 09:21 PM
lâu ko vào, sv kiếm tiên đã có video tut. Hic, thử cài nhưng ko đc, máy cái visual2010 nên ko cài đc sql. Hic!!!

phamtien23890
25-07-12, 09:56 PM

Bạn cho m xin cái link với. TÌm mãi ko thấy, toàn bản mấy GB mà m ko cài được thôi

Maximum
25-07-12, 10:37 PM

30 charrrrrrrrrrr

kanhtien
25-07-12, 10:37 PM
Cái CentOs cài sao vậy mọi người trong video ko có.

sockgametk
25-07-12, 10:52 PM
Mình cài được rồi nhưng sao mấy ngày gần đây lại game lại hay báo lỗi time out. Mỗi lần như vậy phải chạy sever lại 2-3 lần mới vào lại được. HELP

kanhtien
26-07-12, 12:01 AM
Cái id và pass sql2k8 là
id:sa
pass:123456
ko dc ai giú với.

herovn1994
26-07-12, 12:11 AM
Bậy rồi.NewgateSession mới là thứ để quan tâm.ko hiện ra newgate chứng tỏ ko có realm.ko tạo char dc do config db server sai.xem lại ip localsaver sv.db sv ip = ip linux và port là 29251

duongquyet101
26-07-12, 12:48 AM
Tin hót dành cho ai chưa biết nè...
mới tìm ra, CSDL của kiếm tiến trên CentOS
Cần navicat để connect
Hostname/IP Address : 192.168.1.88
Port:3306
Username: root
Password: root
connect được thì tự tìm hiểu nhá . . .
bác nào biết rồi, thì đừng đáp gạch
Thank! cho vài cái nhá . . .
:-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-"

kelly
26-07-12, 02:41 AM
hot gì bạn , ai làm nhiều trên linux nhất cài đặt server mysql thi connect như vậy mà

herovn1994
26-07-12, 06:54 AM

duongquyet101
26-07-12, 08:25 AM
hot gì bạn , ai làm nhiều trên linux nhất cài đặt server mysql thi connect như vậy mà

ko nhìn kĩ là dành cho ai không biết à, chém hoài . . .

kelly
26-07-12, 08:35 AM
uk thì chỉ nói vậy chém gì đâu

kanhtien
26-07-12, 09:09 AM
Cái này ko cài được trên Vps ak.
Tiện thể cho hỏi sao lỗi j mà nó ko improt PassportBOIOLDd được vậy.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

herovn1994
26-07-12, 09:32 AM
Bạn khỏi restore hoặc nếu restore bạn chọn option đánh dấu vào cái dòng đầu.sẽ thành công

zin1007
26-07-12, 09:37 AM
cái này edit nv ở đâu vậy.................... :D

herovn1994
26-07-12, 09:40 AM
Cái này ko edit dc.chỉ edit được id.do bọn shijie game nó xóa chức năng GM + database của char nên chỉ edit được có thế.ko biết nc ngoài nó add realm sao nữa đang mò

kelly
26-07-12, 09:55 AM
Cái này ko edit dc.chỉ edit được id.do bọn shijie game nó xóa chức năng GM + database của char nên chỉ edit được có thế.ko biết nc ngoài nó add realm sao nữa đang mò

xoa database char thi sao nó load thông tin nhân vật cho bạn được chưc năng GM nêu server trên linux thì set kahcs hoàn toan kiểm tra trong centOS , dào này bạn nên chưa nghiên cứu được

code:
DROP TABLE IF EXISTS `forbid`;
/*!40101 SET character_set_client = utf8 */;
CREATE TABLE `forbid` (
`userid` int(11) NOT NULL DEFAULT '0',
`type` int(11) NOT NULL DEFAULT '0',
`ctime` datetime NOT NULL,
`forbid_time` int(11) NOT NULL DEFAULT '0',
`reason` blob NOT NULL,
`gmroleid` int(11) DEFAULT '0',
PRIMARY KEY (`userid`,`type`)
) ENGINE=MyISAM DEFAULT CHARSET=utf8;

Code dư liệu char đây :
DROP TABLE IF EXISTS `basetab_sg`;
/*!40101 SET character_set_client = utf8 */;
CREATE TABLE `basetab_sg` (
`RoleID` int(10) unsigned NOT NULL,
`AccountID` int(10) unsigned NOT NULL,
`SlotID` tinyint(4) NOT NULL,
`Name` char(15) NOT NULL,
`Profession` tinyint(4) NOT NULL,
`Sex` tinyint(4) NOT NULL,
`HairModel` int(11) NOT NULL,
`HairColor` int(11) NOT NULL,
`HeadPic` int(11) NOT NULL,
`Face` int(11) NOT NULL,
`Money` int(10) unsigned NOT NULL,
`ReserveMoney` int(10) unsigned NOT NULL,
`StorageMoney` int(10) unsigned NOT NULL,
`Exp` bigint(20) NOT NULL,
`Level` int(11) NOT NULL,
`Give` int(10) unsigned NOT NULL,
`Point` int(10) unsigned NOT NULL,
`LastGetGiveTime` datetime NOT NULL,
`Strength` smallint(6) NOT NULL,
`Constitution` smallint(6) NOT NULL,
`Agility` smallint(6) NOT NULL,
`Intelligence` smallint(6) NOT NULL,
`Energy` smallint(6) NOT NULL,
`LeftAttrPoint` int(11) NOT NULL,
`Spawn` int(11) NOT NULL,
`ExplorerLevel` tinyint(4) NOT NULL,
`ExplorerExp` int(10) unsigned NOT NULL,
`Rank` int(10) unsigned NOT NULL,
`HP` int(10) unsigned NOT NULL,
`MP` int(10) unsigned NOT NULL,
`XP` int(10) unsigned NOT NULL,
`SciencePoint` int(11) NOT NULL,
`ScienceLevel` tinyint(4) NOT NULL,
`SciencePoolLevel` tinyint(4) NOT NULL,
`ScienceGrowthLevel` tinyint(4) NOT NULL,
`TireLevel` tinyint(4) NOT NULL,
`TireValue` int(11) NOT NULL,
`ExpIncPerDay` bigint(20) NOT NULL,
`MoneyIncPerDay` int(10) unsigned NOT NULL,
`PerfectRelive` int(10) unsigned NOT NULL,
`DiaVIPDate` datetime NOT NULL,
`BattleMoney` int(11) NOT NULL,
`BattleGold` int(11) NOT NULL,
`BattleWin` int(10) unsigned NOT NULL,
`BattleLost` int(10) unsigned NOT NULL,
`NobleHighLvl` smallint(6) NOT NULL,
`NobleDeduction` int(10) unsigned NOT NULL,
`LastNobleExp` int(10) unsigned NOT NULL,
`PersonHonorPerDay` tinyint(4) NOT NULL,
`SpreadID` int(10) unsigned NOT NULL,
`SpreadGold` int(10) unsigned NOT NULL DEFAULT '0',
`SpreadBonus` int(10) unsigned NOT NULL DEFAULT '0',
`GodLevel` tinyint(4) NOT NULL,
`GodPunish` tinyint(4) NOT NULL,
`GodValue` int(10) unsigned NOT NULL,
`VeteranLevel` tinyint(4) NOT NULL,
`VeteranExp` int(10) unsigned NOT NULL,
`DivineGrace` int(10) unsigned NOT NULL,
`DivineGained` int(10) unsigned NOT NULL,
`GuildTask` smallint(6) NOT NULL,
`TotalOffer` int(10) unsigned NOT NULL,
`Spirit` char(30) NOT NULL,
`Personality` char(33) NOT NULL,
`Job` char(11) NOT NULL,
`City` char(11) NOT NULL,
`Favorite` char(17) NOT NULL,
`Attention` int(10) unsigned NOT NULL,
`Flower` int(10) unsigned NOT NULL,
`QQ` bigint(20) NOT NULL,
`Province` tinyint(4) NOT NULL,
`Old` tinyint(4) NOT NULL,
`RealSex` tinyint(4) NOT NULL,
`BattleScore` int(10) unsigned NOT NULL,
`BattleExp` int(10) unsigned NOT NULL,
`MarryLevel` smallint(6) NOT NULL,
`MarryExp` int(10) unsigned NOT NULL,
`LoveLevel` smallint(6) NOT NULL,
`LoveExp` int(10) unsigned NOT NULL,
`Happiness` int(10) unsigned NOT NULL,
`MarryTime` datetime NOT NULL,
`MarryQuestID` int(10) unsigned NOT NULL,
`ProfessionRank` int(10) unsigned NOT NULL,
`PetStorageMax` smallint(6) NOT NULL,
`PetExtraMax` smallint(6) NOT NULL,
`GuildOffer` int(10) unsigned NOT NULL,
`WeekLiveness` int(10) unsigned NOT NULL,
`SkillRank` int(10) unsigned NOT NULL,
`TreasureRank` int(10) unsigned NOT NULL,
`ExploreValue` int(10) unsigned NOT NULL,
`Appraisal` int(10) unsigned NOT NULL,
`RegisterTime` datetime NOT NULL,
`LeaveGuildTime` datetime NOT NULL,
`LastLoginTime` datetime NOT NULL,
`LastLogoutTime` datetime NOT NULL,
`LastIP` int(10) unsigned NOT NULL,
`MapID` int(11) NOT NULL,
`PosX` float NOT NULL,
`PosY` float NOT NULL,
`Liveness` int(10) unsigned NOT NULL,
`Literary` int(10) unsigned NOT NULL,
`Teacher` int(10) unsigned NOT NULL,
`Body` int(10) unsigned NOT NULL,
`Hardwork` int(10) unsigned NOT NULL,
`Military` int(10) unsigned NOT NULL,
`PKWins` int(11) NOT NULL,
`PKTotals` int(11) NOT NULL,
`KMValues` int(11) NOT NULL,
`Birthday` int(10) unsigned NOT NULL,
`Animal` tinyint(4) NOT NULL,
`Blood` tinyint(4) NOT NULL,
`IsDel` tinyint(4) NOT NULL,
`DelTime` datetime NOT NULL,
`CreditInfo` blob,
`TitleInfo` blob,
`SkillInfo` blob,
`BufferInfo` blob,
`RelationInfo` blob,
`TrumpInfo` blob,
`RiderInfo` blob,
`ShortCutInfo` blob,
`EquipInfo` blob,
`TaskInfo` blob,
`FirstOperInfo` blob,
`ProduceSkillInfo` blob,
`ScienceUpdateInfo` blob,
`ColdDownInfo` blob,
`APInfo` blob,
`PreNameInfo` blob,
`EmoteInfo` blob,
`LimitInfo` blob,
`AwardInfo` blob,
`TreasureInfo` blob,
`AskAnswerInfo` blob,
`ResetFlag` tinyint(4) NOT NULL,
`Reserve1` int(11) NOT NULL,
`Reserve2` int(11) NOT NULL,
PRIMARY KEY (`RoleID`),
KEY `AccountID` (`AccountID`),
KEY `Name` (`Name`),
KEY `SpreadID` (`SpreadID`)
) ENGINE=InnoDB DEFAULT CHARSET=latin1;

herovn1994
26-07-12, 10:01 AM
Nó chỉ lưu thông tin nv dưới dạng id thôi.vào mysql trong database shengui base là tên id và 1 số thông tin khác.ko có thông tin char

kelly
26-07-12, 10:05 AM
vậy mình chịu rồi :) có gì bạn tự nghiên cưu nhé thông tin nhân vật mà lưu o dạng id thf mình không biết nó luwucais kiều gì, trừ số để lưu thông tin xác định thì id

database cua kiếm tiên đã hoàn thiện

herovn1994
26-07-12, 10:20 AM

kelly
26-07-12, 10:23 AM
no báo lỗi kết nối thế nào ! 1 la sai pass thiết lập ,2 do sai localhost

herovn1994
26-07-12, 10:30 AM
bó tay lun.host 192.168.1.2 is not allowed to connect...

kelly
26-07-12, 10:32 AM
thì kiểm tra ip cua linux co ping từ window vào được không, nêu không thì set lạ ip , kiểm tra nếu ping từ win sang linux trên máy ảo được thi navicat se kết nối được nếu thiết lập chính xác

halmyphpo
26-07-12, 10:33 AM
Ai bị lỗi timeout thì 1 là tắt Gate đi rồi bật lại. 2 là chạy file này nhé.

@echo off

Start /D Auagent run.bat

ping 1.1.1.1 -n 1 -w 1000

start DBServerSimulator.exe

start /D DetectCheatServer ./DetectCheatServer/DetectCheatServerR

start /D ServerGuarder ./ServerGuarder/ServerGuarder.exe

start /D ManagerServer ManagerServer/ManagerServerR

start /D LocalSaveServer LocalSaveServer/LocalSaveServerR

start /D ShareMemProc ./ShareMemProc/ShareMemProcR

start /D GameServer ./GameServer/Line.exe

start /D GateServer ./GateServer/Gate

ping 1.1.1.1 -n 1 -w 5000

herovn1994
26-07-12, 10:35 AM
thì kiểm tra ip cua linux co ping từ window vào được không, nêu không thì set lạ ip , kiểm tra nếu ping từ win sang linux trên máy ảo được thi navicat se kết nối được nếu thiết lập chính xác

Ping khá là tốt.cái này nó báo là 192.168.1.2 host not allowed to connect bó tay

kelly
26-07-12, 10:37 AM
Thứ tự chạy Module thế này nhé bạn :

1. Auagent\run.bat

2. DetectCheatServer\DetectCheatServerR.exe

3. GateServer\Gate.exe

4. ManagerServer\ManagerServerR.exe

5. LocalSaveServer\LocalSaveServerR.exe

6. ShareMemProc\ShareMemProcR.exe

7. GameServer\Line.exe

duongquyet101
26-07-12, 10:37 AM

xem lại bài viết của mình ở trang 17 nhá...

halmyphpo
26-07-12, 10:42 AM
Thứ tự chạy Module thế này nhé bạn :

1. Auagent\run.bat

2. DetectCheatServer\DetectCheatServerR.exe

3. GateServer\Gate.exe

4. ManagerServer\ManagerServerR.exe

5. LocalSaveServer\LocalSaveServerR.exe

6. ShareMemProc\ShareMemProcR.exe

7. GameServer\Line.exe

Tôi đã làm rồi nên mới nói. Ông thử chưa mà cứ nhảy zô.

herovn1994
26-07-12, 10:48 AM
xem lại bài viết của mình ở trang 17 nhá...
Minh xài centos sv ben elite ko phải của bác phiên oracle nó khác vmware bạn ơi ko connect dc
Ai xài sv của phiên đều pm mình nói là tại sao speed nhanh quá.cũng ko hĩu tại sao nữa

kelly
26-07-12, 10:48 AM

herovn1994
26-07-12, 11:11 AM
Thôi ko có gì đâu.mà nè có ai mò ra dc cách add thêm realm chưa nhỉ.theo tui nghĩ thì muốn add thêm realm thì phải mở thêm cái gameserver nữa.mà port ko biết ra sao

duongquyet101
26-07-12, 12:47 PM
Thôi ko có gì đâu.mà nè có ai mò ra dc cách add thêm realm chưa nhỉ.theo tui nghĩ thì muốn add thêm realm thì phải mở thêm cái gameserver nữa.mà port ko biết ra sao

thế thì có khả năng phải chỉnh lại trong cả linux nữa .. .

Lừa Đảo Đây
26-07-12, 04:18 PM
Cho mình hỏi pass của user root của Centos trong link này là gì vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!

sockgametk
26-07-12, 04:31 PM
Lỗi time out mình đã thử chạy lại file .bat đó nhưng vẫn bị lỗi lại, còn tắt gate là tắt gatesaveserver rồi bật lại hả bạn, hay là tắt hết

kelly
26-07-12, 04:36 PM
Cho mình hỏi pass của user root của Centos trong link này là gì vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!

nếu bạn chưa biết thì bạn nên đổi pass root bằng lệnh sau : sudo passwd root

nhoxbjn209
26-07-12, 04:39 PM
Các bác cho em hỏi , lúc restore database thì bị lỗi này , fix lỗi thế nào ?

bác nào hướng dẫn mình với mình cũng sai ở lỗi này không bik cách khắc phục :|

kanhtien
26-07-12, 08:28 PM
Sao mình cài được rồi đến lúc đăng nhập xong ko thấy realm vậy ai giúp với.

herovn1994
26-07-12, 10:45 PM
Ko thấy realm là do config Gateserver sai hoặc là localsaverserver
Ko cần sql 2k8 đâu bạn.Cài bt là dc rồi

kanhtien
26-07-12, 10:52 PM
Bạn giúp mình được không.làm từ chiều không được.
Với lại mình ping đến 192.168.1.88 không được.

nhoxbjn209
26-07-12, 10:54 PM
mình không thể connect linux với win đc nó cứ báo time out hoài không bjk bị lỗi kết nối ở đâu mong mấy bác giúp mình với minh thik chơi game này lắm

Bạn giúp mình được không.làm từ chiều không được.
Với lại mình ping đến 192.168.1.88 không được.

bạn bị lỗi y chan mình luôn :(

kanhtien
26-07-12, 10:59 PM
Làm y như video mà bị thế.ai vô giúp với.Thank

herovn1994
26-07-12, 11:32 PM
Bạn xem lại connect của mình có phải là bridge chưa.vào vmware bấm ifconfig xem ip là bao nhiêu.rồi ping.có lúc nó tự đổi ip đó.

nhoxbjn209
26-07-12, 11:36 PM
bạn nói rõ hơn đc không với lại bạn cho mình xin yh lun để dễ noi chuyện :(

nhoxbjn209
27-07-12, 12:08 AM
còn bác nào thức không hướng dẫn giùm em với:((

kanhtien
27-07-12, 12:11 AM
Sao mà vo wmware đánh lệnh ipconfig được bạn

nhoxbjn209
27-07-12, 12:49 AM
bác nào đã cài xong kiem tiên thành công thì cho em xin yh hướng dẫn em cài với thik trò này lắm mà tìm hiểu 2 ngày nay vẫn botay.com mong mấy bác giúp em với:((

herovn1994
27-07-12, 06:56 AM
Bạn lên mấy diễn đàn nước ngoài xem thêm.chứ mình nghĩ là như vậy đã tốt lắm rồi.bác phiên làm hướng dẫn rồi mà.

Tuan565
27-07-12, 09:22 AM
Ko cần cài MSSQL 2012 nhé . cứ bỏ qua bước này . nếu server chạy bị time out thì chạy lại . còn nếu muốn chơi chậm hơn vs quái bt thì down server của bọn Ragezone rồi chép các file ini trong các thư mục server vào thư mục tương ứng ở server ragezone . server của phien dc cái là shop 0 zen hết

kanhtien
27-07-12, 09:58 AM
Bạn ơi bạn pm yh:motthoinhuthe90 giúp mình với mình ping voi vô game ko có realm.

Bạn có gì giúp mình với
Mình cài ma ko được,ping Ip centOs ko được toàn time out
thủ vô game thì ko có realm.Hic
Yh:motthoinhuthe90

nhoxbjn209
27-07-12, 01:49 PM
hình như mình kết nối không đc chắc do vấn đề kết nối vmnet 0 không để ở chế độ briged đc mình đã tìm mọi cách lên google vẫn không để chế độ briged đc bạn nào biết chỉ mình với:((

dhbachkhoa
27-07-12, 03:02 PM
Bạn DuongQuyet có thể share folder server lên đc ko? Mình cũng ko thấy realm. Làm theo hd của herovnn thì ko load db đc. Chả biết config sai cái nào trừ việc ko cài sql

Tuan565
27-07-12, 03:13 PM
ai biết sửa cái vụ quest chỉ cố định ở 1 vài Realms nào đó chưa . thử sửa ở mấy đoạn GetServerLineID nhưng chưa dc

sửa xong cái Mộ Long đế . ở file Ectype-DE-Npc-1910.s trong script/ectype của gameserver

kanhtien
27-07-12, 03:29 PM
Có j giúp mình cài với,sao cài mà ko thấy realm.

thienvinh12312
27-07-12, 05:34 PM
cho mình hỏi có ai bít lệnh reload scrip không .Chứ mỗi lần chỉnh gì là phải khởi động lại sever khá là lâu.:((

kanhtien
27-07-12, 05:36 PM
thienvinh giúp mình với,mình cài mà không thấy realm,với ping không được nữa.

duongquyet101
27-07-12, 05:53 PM
Bạn DuongQuyet có thể share folder server lên đc ko? Mình cũng ko thấy realm. Làm theo hd của herovnn thì ko load db đc. Chả biết config sai cái nào trừ việc ko cài sql

ok, tối nay sẽ có, sv của mình đc đã đc chỉnh sửa 1 chút ýt, ...
exp đc chỉnh lại,... ko lên cấp quá nhanh
lên 20 mở túi tân thủ có 5 con pét khủng
và vài thứ lặt vặt . . .

quá trình cài đặt và chạy, thì như bài của phiên nhá, . . .

Link đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn đây là lưu ý, khi chạy server:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
khi chạy, nếu không thấy dòng "New GateSession . . ." hãy tắt server và máy ảo, và làm lại từ chạy lại từ đầu . . .(chỉ thỉnh thoảng xảy ra thôi)
tiện thể chỉ luôn cho các bạn cài được cách kiếm rất nhiều Coins(vàng), các bạn mua khoảng 200 cái "thủy tình cường hóa (cao)" rồi phi shop, thế là có ngay mấy chục triệu Coins ngay . . .
Thank cho vài cái nhá ! ! !

kanhtien
27-07-12, 07:08 PM
Mình làm y đúc mà ko chạy được như hình của bạn,bực ghê.

duongquyet101
27-07-12, 08:08 PM
Mình làm y đúc mà ko chạy được như hình của bạn,bực ghê.

bạy cứ chạy sv 2 đên 3 lần, xem thế nào, mình cũng thấy nhiều bạn kêu, nhưng mình cũng ko rõ lắm về mấy cái này, mình team cho mấy bạn khác, không biết máy các bạn làm sao hay do mình gà, mà máy mình chạy đc mà mấy bạn khác kêu lỗi tùm lum lên . . .

kanhtien
27-07-12, 08:15 PM
Temw giúp minh được ko

duongquyet101
27-07-12, 08:27 PM
Temw giúp minh được ko

mình cũng team cho mấy bạn khác rồi, chẳng hiểu sao máy các bạn ko chạy đc, còn máy mình thì ôk kê, mà mình gà lắm, có biết gì mấy đâu

thienvinh12312
27-07-12, 08:46 PM
pm không thấy trả lời.Mình không chắc là có thể cài đc không,nhưng mình sẽ thử,khi nào online pm lại mình,nếu mình có online thì giúp cho.Yahoo thì mình đã pm bạn trc rồi đó

wywaiwa
27-07-12, 08:49 PM
mainh2 cài được rồi chơi ok nhưng cline của vinagame sao á. không hiện mấy cái item kể cả item skill trong shop cũng vậy, đánh quái không được. omg. đang kéo cline khác về test thử nè.

zin1007
27-07-12, 08:54 PM
mainh2 cài được rồi chơi ok nhưng cline của vinagame sao á. không hiện mấy cái item kể cả item skill trong shop cũng vậy, đánh quái không được. omg. đang kéo cline khác về test thử nè.

tui xài hàng vng nè. chỉ có 1 số item ms nên vng chưa hiển thị dc thôi, còn đâu chơi ngon lành cành đào :D

duongquyet101
27-07-12, 09:11 PM

đánh quái ko chết, hay là nhân vật vừa lập, vào đánh quái bị mấy on bọ cạp nó oanh chết

tui xài hàng vng nè. chỉ có 1 số item ms nên vng chưa hiển thị dc thôi, còn đâu chơi ngon lành cành đào :D

vào sever tìm đến ShopCommodity.slk + với Item.slk nữa tìm và check các item bị lỗi và xóa nó ở bên ShopCommodity đi là ok

Tuan565
27-07-12, 10:14 PM
Lấy server của Ragezone thì Exp + quái chuẩn hơn nhiều .copy 2 file shop từ bên server cũ + các file config thôi . vẫn đang chơi ngon lành . mà ai biết cái Phụ bản lv 50 60 gì đấy mà đi kiếm ĐỒ linh hồn gì tên tiếng anh hay việt là gì nhỉ. chơi lâu quá quên luôn rồi .
Ai muốn chỉnh Realms khác để đi Mộ Long đế dc thì chỉnh dòng LineID sang 1 hoặc 2 là đi dc . còn muốn chỉnh đi 1 mình thì ở file mình đã nêu . chỗ < 2 rồi có cái thông báo 2 player ở gần thì chình lại thành < 0 là đi ok . còn muốn đi nhiều lần chỗ >= 3 chỉnh lại thành >= 10 nếu muốn đi 10 lần 1 ngày hoặc nhiều hơn tùy thik .

zin1007
28-07-12, 11:07 AM
:x :x

benhur0610
28-07-12, 11:32 AM
Lấy server của Ragezone thì Exp + quái chuẩn hơn nhiều .copy 2 file shop từ bên server cũ + các file config thôi . vẫn đang chơi ngon lành . mà ai biết cái Phụ bản lv 50 60 gì đấy mà đi kiếm ĐỒ linh hồn gì tên tiếng anh hay việt là gì nhỉ. chơi lâu quá quên luôn rồi .
Ai muốn chỉnh Realms khác để đi Mộ Long đế dc thì chỉnh dòng LineID sang 1 hoặc 2 là đi dc . còn muốn chỉnh đi 1 mình thì ở file mình đã nêu . chỗ < 2 rồi có cái thông báo 2 player ở gần thì chình lại thành < 0 là đi ok . còn muốn đi nhiều lần chỗ >= 3 chỉnh lại thành >= 10 nếu muốn đi 10 lần 1 ngày hoặc nhiều hơn tùy thik .

bạn tuân5 ơi cho mình hỏi vơi mình đang bị lỗi là Q phụ bản mộ long đế ko cho Sinh mệnh chi nguyên và mảnh linh hồn để đổi đồ. Làm Q For Soul Shard thì khi trả Q ko được nó báo túi đồ bị đầy nên ko nhân được mảnh linh hồn mặc dù trong túi đồ còn nhiều chỗ trống và đánh wai cũng ko rơi ra.
Có bạn nào bị lỗi như vậy mà sửa được thì bảo mình với.

duongquyet101
28-07-12, 12:32 PM
:x :x

đẹp thế . . .................................................. ...:x:x:x:x:x

duongquyet101
28-07-12, 12:47 PM
tin hot tin hot đây:
vừa tìm ra chỗ tăng trưởng thành cho pét, cực cao luôn, tí show hàng cho mà xem....>-)>-)>-)>-)>-)>-)

Maximum
28-07-12, 03:39 PM
tin hot tin hot đây:
vừa tìm ra chỗ tăng trưởng thành cho pét, cực cao luôn, tí show hàng cho mà xem....>-)>-)>-)>-)>-)>-)

=)) hài vkl cái này biết lâu dữ lắm rùi cậu, trong Pet.slk chỉnh nhiêu tùy >:)

kanhtien
28-07-12, 04:39 PM
Ai biết chỉnh dùng client VNG với.mình dùng ko thấy item shop với đánh quái ko được.

duongquyet101
28-07-12, 05:59 PM
=)) hài vkl cái này biết lâu dữ lắm rùi cậu, trong Pet.slk chỉnh nhiêu tùy >:)

ha ha, tớ đâu có chỉnh ở đấy đâu, cái đấy tớ đê im, mà chỉnh ở cái Pet.slk nhiều thế cơ mà, đây tớ thích con nào có con đấy, trưởng thành cứ 10k đổ lên, bạn chỉnh đc bao nhiêu con

nhoxbjn209
28-07-12, 06:39 PM
bác nào kết nối đc kết nối giúp em với em làm hoài mà vẫn không kết nối đc yh của em là gaconnhoxbjn xjn mấy bác giúp đỡ với :(

herovn1994
28-07-12, 08:03 PM
Vứt 3 quả grow khoảng 10k 1 quả.cỡ nào mà ko max grow

Maximum
28-07-12, 08:10 PM
ha ha, tớ đâu có chỉnh ở đấy đâu, cái đấy tớ đê im, mà chỉnh ở cái Pet.slk nhiều thế cơ mà, đây tớ thích con nào có con đấy, trưởng thành cứ 10k đổ lên, bạn chỉnh đc bao nhiêu con

Ko chỉnh ở đó thì chỉnh trong script item ăn cục growth tăng bao nhiêu tùy ý, còn trường thành cứ chỉnh 1 con 5000 > 10000 chẳng hạn rồi cứ kéo hết xuống con nào như con nấy là xong, excel mà rất tiện lợi :))

kanhtien
28-07-12, 08:38 PM
Bạn maximum chỉnh được dùng client VNG ko giúp với.Thank

nhoxbjn209
28-07-12, 08:59 PM
bác nào giúp em với em botay.com rùi cứ báo request time out suốt không kết nối đc với vmware với win 7 bác nào biết chỉ em với sẵn cho em yh để dễ hướng dẫn em với mấy ngày rùi mà vẫn kết nối không đc :((

Maximum
28-07-12, 10:18 PM
Client VNG ko xài đc đâu lỗi item tùm lum hà, lục lại mấy trang trước tải cái BOIBR ấy client đó chuẩn nhất.

nhoxbjn209
28-07-12, 10:33 PM
bác maximum có onl k bác hướng dẫn em kết nối với em kết nối hoài mà không đc bác cho em yh đc k :(

sockgametk
29-07-12, 01:13 AM
Ai chỉnh được cho pet chỉ hơn mình 10 cấp thì hướng dẫn vs nhak

duongquyet101
29-07-12, 07:16 AM
Ko chỉnh ở đó thì chỉnh trong script item ăn cục growth tăng bao nhiêu tùy ý, còn trường thành cứ chỉnh 1 con 5000 > 10000 chẳng hạn rồi cứ kéo hết xuống con nào như con nấy là xong, excel mà rất tiện lợi :))

đúng rồi, nhưng ko phải ở scrip, mà ở cái file PetGrowthModify.slk này nè, kha kha :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

ntjna
29-07-12, 08:22 AM
ai chỉ mình chỉnh rate Exp ở đâu với :(

zin1007
29-07-12, 08:26 AM
ko co auto nhỉ................

kanhtien
29-07-12, 09:03 AM
Cách xóa dữ liệu nhân vật AE giúp với...........

wywaiwa
29-07-12, 10:09 AM

sao kì vậy kìa. của tui all item lun, kể cả item skill.

đánh quái ko chết, hay là nhân vật vừa lập, vào đánh quái bị mấy on bọ cạp nó oanh chết

vào sever tìm đến ShopCommodity.slk + với Item.slk nữa tìm và check các item bị lỗi và xóa nó ở bên ShopCommodity đi là ok

ko phải bạn. nhấp vào nó không được, nói chung giống như làm cảnh vậy đó

kanhtien
29-07-12, 10:11 AM
Làm sao để có pet hoàng đạo vậy mọi người.

sockgametk
29-07-12, 11:06 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> auto đây chỉnh hết các ô, cái nào không có thì để none không được để trống rồi export vao trong thư mục config trong bot rồi là được

hackercong
29-07-12, 02:47 PM
Cho mình hỏi cấu hình mình liệu có cài được không,trước chơi thử online thì bình thương,chỗ quá đông người hơi giật,máy mình chỉ có card on share lên 256mb,Ram2g,Core dual 2.5GHZ ;(

thienvinh12312
29-07-12, 02:58 PM
2gb thì có thể cài được nhưng sẽ giật đó bạn,vì khi mình chạy cả client + sever thì máy mình chiếm hết 2.7gb ram.Mình xài win 7 32 bit

kelly
29-07-12, 04:05 PM
phiên bản này chưa đầy đủ khi cài đặt cũng như khởi động có 1 số lỗi phát sinh, theo mình bản này chỉ là bản thử nghiệm, đợi 1 thời gian nưa chắc có server đầy đủ, rắng đợi :(

hackercong
29-07-12, 04:31 PM
Ở đây có release Toàn bộ server tool,gm tool này các bạn.

Maximum
29-07-12, 05:25 PM
đúng rồi, nhưng ko phải ở scrip, mà ở cái file PetGrowthModify.slk này nè, kha kha :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Chả cần biết nó ở đâu vì đã mò ra cách chỉnh pet vip lâu lắm rồi, trưởng thành 39992 còn chỉnh đc,mấy cái đó chả có gì là hot cả >:)

phiên bản này chưa đầy đủ khi cài đặt cũng như khởi động có 1 số lỗi phát sinh, theo mình bản này chỉ là bản thử nghiệm, đợi 1 thời gian nưa chắc có server đầy đủ, rắng đợi :(

Sai lầm, bản này full thiếu cái Gm tools thôi mình test cả rồi, all event ok, đồ đầy đủ, ép đồ khảm ngọc boots pet tất cả đều ok ^^! bản này nhiều item bên VNG còn thiếu luôn mà.

ai chỉ mình chỉnh rate Exp ở đâu với :(

Bạn tìm file ManagerServer.cfg > dòng :

LootTimes=100 > Drop rate
ExpTimes=100 > Exp

Maximum
29-07-12, 05:34 PM
Làm sao để có pet hoàng đạo vậy mọi người.

Bạn vào ShopCommodity.slk cột Price sửa tất cả thành số 0, xong vào game như bình thường nhớ là tắt sv ngoài windows rồi mới sửa nhé, qua quảng trường atlantis tìm con Npc Gaya, trong đó có pet hoàng đạo bán = Diamond coin mua trong Marketplace :)

Cho mình hỏi cấu hình mình liệu có cài được không,trước chơi thử online thì bình thương,chỗ quá đông người hơi giật,máy mình chỉ có card on share lên 256mb,Ram2g,Core dual 2.5GHZ ;(

Cấu hình này hoàn toàn có thể chạy sv ngon lành yêu cầu windows xp nhé, chỉnh cho Vmware 256MB thôi,hoặc bạn dùng Oracle VM VirtualBox.

sockgametk
29-07-12, 08:32 PM
maximum biết chỉnh sao để imbue mấy cái starword không, mình imbue toàn báo lỗi the starword and the gear don't match mặc dù không hề sai

Maximum
29-07-12, 08:54 PM
maximum biết chỉnh sao để imbue mấy cái starword không, mình imbue toàn báo lỗi the starword and the gear don't match mặc dù không hề sai

Cái này mình cũng bị cũng đang tìm cách chỉnh lại, đây ko phải lỗi mà là server nó config khác VNG imbue làm sao mới đúng ấy, trong mấy file starword trong thư mục Slk ấy moi ra coi thử xem.