PDA

View Full Version : Server Kiếm Tiên + Hướng dẫn

Trang : 1 [2] 3

duongquyet101
29-07-12, 09:05 PM
Chả cần biết nó ở đâu vì đã mò ra cách chỉnh pet vip lâu lắm rồi, trưởng thành 39992 còn chỉnh đc,mấy cái đó chả có gì là hot cả >:)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sai lầm, bản này full thiếu cái Gm tools thôi mình test cả rồi, all event ok, đồ đầy đủ, ép đồ khảm ngọc boots pet tất cả đều ok ^^! bản này nhiều item bên VNG còn thiếu luôn mà.

Bạn tìm file ManagerServer.cfg > dòng :

toàn ẻm hàng nhau, ..............................

Maximum
29-07-12, 09:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sockgametk
29-07-12, 10:51 PM
maximum cho hỏi chỉnh tỉ lệ trùng sinh ra perfect ở đâu vậy mò hết cái slk mà thấy nó ghi param là sao?

halmyphpo
29-07-12, 11:17 PM
maximum cho hỏi chỉnh tỉ lệ trùng sinh ra perfect ở đâu vậy mò hết cái slk mà thấy nó ghi param là sao?
Cậu tìm đến cột BG trong file Pet.slk nhé.

kanhtien
30-07-12, 12:31 AM
Trong shop có 2 item nó ko hiện ở mục:pack
Mặc dù đã dùng client chuẩn.Ai giúp xóa nó với.Thank

Sesshomaru
30-07-12, 03:51 AM
Đồ họa cái này xấu quá...................

zin1007
30-07-12, 07:28 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> auto đây chỉnh hết các ô, cái nào không có thì để none không được để trống rồi export vao trong thư mục config trong bot rồi là được

cái này xài sao vậy nhỉ. sao bât lên k dc :-/

sockgametk
30-07-12, 08:25 AM
ai chỉnh được làm sao học được skill 100, 115 mà không cần demigod lv5 với meso demigod lv1 thì hướng dẫn với nha, add vào shop mà học không được:-s

kanhtien
30-07-12, 12:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho hỏi ôg dùng gì để mua cái thẻ ước nguyện trong Npc Gaya vậy?
Diamod chỉ mua được mấy con thú cưỡi,giúp tôi với tìm mãi ko biết lấy pet hoàng đạo ở đâu?

duongquyet101
30-07-12, 01:10 PM
Trong shop có 2 item nó ko hiện ở mục:pack
Mặc dù đã dùng client chuẩn.Ai giúp xóa nó với.Thank

bạn xài sv mình share đúng không, bạn vào ShopCommodity.slk bạn tìm ấn Ctrl + F tìm 2 số này 3091 và 3089 đây là 2 con Pet Aeacus và Lamatis mình thêm vào ko đc, bạn thay nó bằng 2 cái Aeacus Gift và Lamatit Gift là đc, tìm 2 cái này trong item.slk và edit nó bằng nottepad++ nhá . . .

yoyovn
30-07-12, 03:54 PM
Sao mở bằng Excel nó toàn báo lỗi "cannot read record.." còn mở bằng NOTEPAD++ thì sửa xong thì ko chạy được
Ai có file chỉnh không giới hạn quả Growth share với =.=!
Thank's

Maximum
30-07-12, 05:17 PM
Cho hỏi ôg dùng gì để mua cái thẻ ước nguyện trong Npc Gaya vậy?
Diamod chỉ mua được mấy con thú cưỡi,giúp tôi với tìm mãi ko biết lấy pet hoàng đạo ở đâu?

Ai mà mua mấy cái thẻ mua mấy cái trứng pet đó, tên pet hoàng đạo đó ko thấy hả chài, Leo = Sư tử, Scropio = Bò cạp, Taurus = Kim Ngưu .... có cả skill zodiac ấy.

thienvinh12312
30-07-12, 05:31 PM
bạn nào muốn mua đồ = zen thôi thì vào file item.slk,xóa cột F,G đi thì sẽ mua đc các item trong game yêu cầu vật phẩm = tiền.Tuy xóa rồi,vào game nó vẫn còn thấy yêu cầu,nhưng kick vào mua thì vẫn đc nhé,tại vì mình chưa biết đồng bộ client thôi.

DollyViolet
30-07-12, 06:19 PM
Cái server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ip và used/pass CentOS là gì vậy mấy bác :-s

phien-nhatrang
30-07-12, 06:39 PM
Cái server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ip và used/pass CentOS là gì vậy mấy bác :-s

root 123456 .

yoyovn
30-07-12, 06:39 PM

Cái này hình như là root/123 hay là root/123456 còn IP thì bạn vào card eth0 của nó mà coi :-?

Maximum
30-07-12, 06:54 PM

phien-nhatrang
30-07-12, 07:02 PM

Tên đó chém gió đó chứ lão khoái game này lắm.

zin1007
30-07-12, 08:01 PM
game này hay ở cốt truyện. ai chơi game này mà ko làm cốt truyện thì mất đi ý nghĩa của game :D

Tuan565
30-07-12, 08:07 PM

ntjna
30-07-12, 10:06 PM
có ai biết cách chỉnh sao cho chạy được 2 gameserver được ko?

nhoxbjn209
30-07-12, 10:59 PM
bác maximum ơi cho em yh đc không em bị lỗi kết nối mạng repuest time out không bjk cách khác phục bác giúp em với :(

DollyViolet
30-07-12, 11:31 PM
Các bác support cho em với :-s

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

duongquyet101
31-07-12, 07:55 AM
Các bác support cho em với :-s

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

sv chưa có chạy xong, bạn xem lại bài mình viết ở các trang trước nhá . . .

nhoxbjn209
31-07-12, 12:30 PM
không có bác nào giúp đc em về vụ kết nối repuest time out giữa card mạng ảo với card mang thật không thấy đc nhau àk :(

herovn1994
31-07-12, 01:31 PM
Mình đang tìm người DEV cùng Server kiếm tiên này.Đang dev max lv 200 và all event 1realm.Thông tin sv tại đây

dhbachkhoa
31-07-12, 03:47 PM
mình bị lỗi chỗ file server. Nó báo reqsysvar2 liên tục mà ko xuất hiện lỗi tiếp j cả. Có realm... Ko tạo nhân vật đc. Ai help mình với:-s

DollyViolet
31-07-12, 06:59 PM
sv chưa có chạy xong, bạn xem lại bài mình viết ở các trang trước nhá . . .

Đợi cả buổi cũng thấy nó như vậy chẳng khá hơn :( . mình đọc kỹ lắm rồi nhưng vẫn dính chưởng ntn :-s

thienvinh12312
31-07-12, 07:04 PM
Đợi cả buổi cũng thấy nó như vậy chẳng khá hơn :( . mình đọc kỹ lắm rồi nhưng vẫn dính chưởng ntn :-s
bạn để lại yahoo,mình teamview xem thử cho.nếu đc thì mình giúp cho

Tuan565
31-07-12, 07:06 PM

bạn dùng server + centos nào vậy . nếu của Trung quốc thì dùng cả bản Win ảo bên đó nhé . config khác đó . mà tốt nhất down lại cái centos+ server của Phien mới update rồi lấy server bên ragezone . sau đó chép các file .ini từ các thư mục game server của phien sang là ok . chứ để nguyên gốc chơi chán lắm

sockgametk
31-07-12, 11:36 PM
ai biết chỉnh max level ở đâu không vậy, vào manager.ini chỉnh thì lên 150 là đánh quái không lên exp nữa

herovn1994
31-07-12, 11:49 PM
Có ai biết chỉnh mở rộng rương với hành trang về 0 zen ko.:(.cái stash nhỏ xíu à

Tuan565
01-08-12, 01:07 AM
Có ai biết chỉnh mở rộng rương với hành trang về 0 zen ko.:(.cái stash nhỏ xíu à
Mở rộng cái này ak . Hành trang thì mua cái Bag Extension trong shop 0 zen rồi còn gì

duongquyet101
01-08-12, 09:33 AM
Mở rộng cái này ak . Hành trang thì mua cái Bag Extension trong shop 0 zen rồi còn gì

với phương châm không giấu dốt, cái gì không biết hỏi luôn, cái stash đấy lằm ở file nào thế, chỉ cho với . . .

herovn1994
01-08-12, 09:37 AM
goldvar.slk.ông tuấn chỉ tui đấy.muốn biết phải hỏi muốn giỏi phải học :)

benhur0610
01-08-12, 09:37 AM

với phương châm không giấu dốt, cái gì không biết hỏi luôn, cái stash đấy lằm ở file nào thế, chỉ cho với . . .

Bạn có thể vào Server\GameServer\Slk\GoldVar.slk chỉnh Price for upgrading Stash về 0 là có thể up được rương chứa đồ mà ko cần ZEN. Chú ý edit bằng notepad nhé.

Tuan565
01-08-12, 10:06 AM

sockgametk
01-08-12, 11:18 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Xem giúp tớ bị lỗi gì vậy

phien-nhatrang
01-08-12, 06:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Xem giúp tớ bị lỗi gì vậy

cái lỗi này fix lại hơi bị căng đó, cách đơn giản nhất là xóa đi xả nén lại cent

dhbachkhoa
01-08-12, 09:30 PM
Máy mình khởi động tất cả đều ổn, ping tốt nhưng gamesaveserver hiện thế này, vào game ko tạo đc nhân vật. Có ai hướng dẫn mình cái. Mình tìm các forum nước ngoài nhưng chả fix đc j cả. Hix!

herovn1994
01-08-12, 11:10 PM
Bạn thử start theo cách sau

Start /D Auagent run.bat

ping 1.1.1.1 -n 1 -w 1000

start DBServerSimulator.exe

start /D DetectCheatServer ./DetectCheatServer/DetectCheatServerR

start /D ServerGuarder ./ServerGuarder/ServerGuarder.exe

start /D ManagerServer ManagerServer/ManagerServerR

start /D LocalSaveServer LocalSaveServer/LocalSaveServerR

start /D ShareMemProc ./ShareMemProc/ShareMemProcR

start /D GameServer ./GameServer/Line.exe

start /D GateServer ./GateServer/Gate

ping 1.1.1.1 -n 1 -w 5000
chúc thành công

dhbachkhoa
02-08-12, 12:26 AM
Bạn thử start theo cách sau

Start /D Auagent run.bat

start DBServerSimulator.exe

start /D DetectCheatServer ./DetectCheatServer/DetectCheatServerR

start /D ServerGuarder ./ServerGuarder/ServerGuarder.exe

start /D ManagerServer ManagerServer/ManagerServerR

start /D LocalSaveServer LocalSaveServer/LocalSaveServerR

start /D ShareMemProc ./ShareMemProc/ShareMemProcR

start /D GameServer ./GameServer/Line.exe

start /D GateServer ./GateServer/Gate

ping 1.1.1.1 -n 1 -w 5000
chúc thành công
Thanks bạn nhé, nhưng mình thử khởi động cách đó cũng ko đc. Mình cũng chả hiểu sao sai nữa. Hix, sv thực sự ko cần mssql chứ? Cái này thì thật sự mình ko cài

anh2haui
02-08-12, 06:28 AM
Máy mình khởi động tất cả đều ổn, ping tốt nhưng gamesaveserver hiện thế này, vào game ko tạo đc nhân vật. Có ai hướng dẫn mình cái. Mình tìm các forum nước ngoài nhưng chả fix đc j cả. Hix!
Cái này là chưa connect được tới database thì phải.Nhìn xem ở cái cmd có thông báo connect datase failse! không.Bạn dùng wincp vào config IP lại cho chuẩn là OKi.Thường là các file.cfg hay sao ấy :D

ntjna
02-08-12, 07:32 AM
ai có cao kiến gì về việc mở được nhiều hơn 1 realm ko? Bên elitepvper có thằng làm được nhưng ko chịu hướng dẫn hay ít nhất là gợi ý
"It's not hard as you think" - Đó là câu mà nó trả lời mọi người

katashi033
02-08-12, 12:11 PM
có bác nào teamviewer cài hộ mình 1 cái đc ko

Tuan565
02-08-12, 12:13 PM
có bác nào teamviewer cài hộ mình 1 cái đc ko

cho hỏi bạn đã thử cài chưa hay down về vất đấy rồi lên hỏi luôn .......... lãng phí 5k đăng kí acc gamezone quá ................

katashi033
02-08-12, 12:20 PM
cho hỏi bạn đã thử cài chưa hay down về vất đấy rồi lên hỏi luôn .......... lãng phí 5k đăng kí acc gamezone quá ................

mình tải về rùi xem hướng dẫn mà ko hiểu gì à
máy mình dùng bản SQL Server 2008 Express hơi khác so vơi bản trong clip hướng dẫn lên ko bít bắt đầu thế nào à

Tuan565
02-08-12, 12:25 PM
mình tải về rùi xem hướng dẫn mà ko hiểu gì à
máy mình dùng bản SQL Server 2008 Express hơi khác so vơi bản trong clip hướng dẫn lên ko bít bắt đầu thế nào à

nếu chơi off thì bỏ qua bước attach hay restore gì đó . bắt đầu từ cài Java rồi add classpatch các thứ là ok. server vẫn chạy dc .

heybaby2707
02-08-12, 12:31 PM
[Server Test] Battle of the Immortals - Free x100 - Datacenter

Server online vơi mục đích test bug chức năng ingame nên ko support quá nhiều. Thêm chút niềm vui cho anh em ngày hè oi ả là chính, thích làm siêu nhân là chủ yếu b-)

Các bug các bạn gửi private mess forum hoặc email dưới sign nha!

Link down client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Cài xong nhớ chạy hết update)
Link Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Copy đè vào /Client/bin)

Cách đăng nhập: Điền 1 acc bất kỳ và pass là 123 - lần sau cứ vào như vậy

katashi033
02-08-12, 12:32 PM
bạn có thể cho mình yahoo để cài hộ mình đc ko

thienvinh12312
02-08-12, 12:48 PM
ai có cao kiến gì về việc mở được nhiều hơn 1 realm ko? Bên elitepvper có thằng làm được nhưng ko chịu hướng dẫn hay ít nhất là gợi ý
"It's not hard as you think" - Đó là câu mà nó trả lời mọi người
Mở cũng đơn giản,mình đã thử và thành công.Mình chỉ mở thử 2 kênh do máy mình ram 3gb nên mở nhiều hơn không đc.
Đây là cách mở.Bạn copy cái gameserver ra thêm 1 bản nữa,và đặt tên nó thành gameserver2,cái cũ thì đỗi tên thành gameserver1.
Còn phần config thì chỉ cần chỉnh lại kênh trong server.ini của 2 server và chú ý thêm cái này.
(đối với gameserver1)
[SharedMem]
SharedMemCount=1
SharedMemName1=Global\ShareMem1
SharedMemSize1=100
(đối với gameserver2)
[SharedMem]
SharedMemCount=1
SharedMemName1=Global\ShareMem2
SharedMemSize1=100
Nếu bạn muốn mở thêm nhiều kênh thì làm cách tương tự,thêm 1 cái kênh nữa thì tạo thêm 1 cái gameserver3 và config trong server.ini
[SharedMem]
SharedMemCount=1
SharedMemName1=Global\ShareMem3
SharedMemSize1=100
Và nhớ chỉnh lại cái start.bat nha
Đây là hình mình đã test thử mở 2 kênh.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

DollyViolet
02-08-12, 01:14 PM
Mình muốn add thêm zen và coin thì phải làm như thế nào hả các bác :-s
Client VNG ko xài được :( . Bác nào xài client VNG đã edit rồi thì up lên cho em xài chung với =P~

Tuan565
02-08-12, 01:16 PM
Mình muốn add thêm zen và coin thì phải làm như thế nào hả các bác :-s
Client VNG ko xài được :( . Bác nào xài client VNG đã edit rồi thì up lên cho em xài chung với =P~

Lấy cái shop 0 zen mà xài . coin thì cũng kiếm ID của mấy cái coin mà vất vào Cash shop là mua dc hết . 64387 gì đó thì phải........

DollyViolet
02-08-12, 01:25 PM
Làm ơn hướng dẫn chi tiết chút được ko bạn. Mình ko biết làm :\:-s

dhbachkhoa
02-08-12, 01:39 PM
Cái này là chưa connect được tới database thì phải.Nhìn xem ở cái cmd có thông báo connect datase failse! không.Bạn dùng wincp vào config IP lại cho chuẩn là OKi.Thường là các file.cfg hay sao ấy :D
mình connect tới database rùi, nó hiện successful ở cmd gì gì ấy. file dbsvrd.cfg mình cũng edit tới, edit lui rùi cũng ko đc( thay đổi ip, port khác lúc đầu là connect db fail ngay). Cũng có thể do máy mình làm sao đó, mình đang kéo sv của ragezone và ilite test lại xem.
Thank bạn hỗ trợ nhé

duongquyet101
04-08-12, 08:57 AM
Mở cũng đơn giản,mình đã thử và thành công.Mình chỉ mở thử 2 kênh do máy mình ram 3gb nên mở nhiều hơn không đc.
Đây là cách mở.Bạn copy cái gameserver ra thêm 1 bản nữa,và đặt tên nó thành gameserver2,cái cũ thì đỗi tên thành gameserver1.
Còn phần config thì chỉ cần chỉnh lại kênh trong server.ini của 2 server và chú ý thêm cái này.
(đối với gameserver1)
[SharedMem]
SharedMemCount=1
SharedMemName1=Global\ShareMem1
SharedMemSize1=100
(đối với gameserver2)
[SharedMem]
SharedMemCount=1
SharedMemName1=Global\ShareMem2
SharedMemSize1=100
Nếu bạn muốn mở thêm nhiều kênh thì làm cách tương tự,thêm 1 cái kênh nữa thì tạo thêm 1 cái gameserver3 và config trong server.ini
[SharedMem]
SharedMemCount=1
SharedMemName1=Global\ShareMem3
SharedMemSize1=100
Và nhớ chỉnh lại cái start.bat nha
Đây là hình mình đã test thử mở 2 kênh.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

cám ơn nhá, chạy đc rồi . . .không biết công nhận là khó, khi biết rồi dễ nhỉ . . .|-)|-)|-)

Tuan565
04-08-12, 09:06 AM
cám ơn nhá, chạy đc rồi . . .không biết công nhận là khó, khi biết rồi dễ nhỉ . . .|-)|-)|-)

còn vài chỗ nữa phải thêm thì phải . thêm ở LocalSaveServer + ShareMemProc nếu muốn add hơn 5realm vì gốc nó chỉ để đến Sharemem 5

thienvinh12312
04-08-12, 11:45 AM
cho mình hỏi có cách nào đồng bộ server với client không vậy mọi người.Ai bít thì chỉ với hoặc nói nó nằm trong mục nào để mình mò thử cũng đc.:x

katashi033
04-08-12, 12:58 PM
mình làm theo hướng dẫn ko chạy SQL
đến bước kiểm tra ping 192.168.1.88 thì nó ko kết nối đc
bây giờ sửa thế nào mấy bác hay là phải chạy SQL

duongquyet101
04-08-12, 02:02 PM
có ai biết mấy flie của túi tân thủ không, chỉ cho tôi với, Thank trước!!!

thienvinh12312
04-08-12, 04:52 PM
có ai biết mấy flie của túi tân thủ không, chỉ cho tôi với, Thank trước!!!
Mình hướng dẫn bạn cách tìm scrip của 1 npc hay 1 item bất kì nếu có nhé.Trc tiên là item,bạn cần biết tên tiếng anh của item cần chỉnh.Rồi vào item.slk tra ID,có id rồi thì vào gameserver/slk/script/scriptitem.slk,mơ lên,tra cái ID vừa tìm lúc nãy,cái file script nằm theo đường dẫn trong file đó.
Tương tự với NPC dựa vào tên rồi tra ID trong file npc.slk(gamesever/slk) ,rồi vào file npcscript (gamesever/slk/script).H mình không nhớ tên của cái item đó nên ko giúp bạn đc.Bạn thử mò theo cách hướng dẫn của mình nhé.

duongquyet101
04-08-12, 08:11 PM
Mình hướng dẫn bạn cách tìm scrip của 1 npc hay 1 item bất kì nếu có nhé.Trc tiên là item,bạn cần biết tên tiếng anh của item cần chỉnh.Rồi vào item.slk tra ID,có id rồi thì vào gameserver/slk/script/scriptitem.slk,mơ lên,tra cái ID vừa tìm lúc nãy,cái file script nằm theo đường dẫn trong file đó.
Tương tự với NPC dựa vào tên rồi tra ID trong file npc.slk(gamesever/slk) ,rồi vào file npcscript (gamesever/slk/script).H mình không nhớ tên của cái item đó nên ko giúp bạn đc.Bạn thử mò theo cách hướng dẫn của mình nhé.

cái đấy thì mình biết rồi, nhưng tìm không thấy mới phải đi hỏi chứ . . .

anh2haui
04-08-12, 10:46 PM
cái đấy thì mình biết rồi, nhưng tìm không thấy mới phải đi hỏi chứ . . .
Thím vào item.slk tìm tên túi tân thủ lấy ID của nó.tiếp vào slk/scrip/item seach cái ID của túi tân thủ nó có đường dẫn tới file scrip đó.Rồi vào gameserver/scrip/ lần file ở đường dẫn kia.chỉnh gì thì tùy thím

ndbl1992
04-08-12, 11:04 PM
nếu chơi off thì bỏ qua bước attach hay restore gì đó . bắt đầu từ cài Java rồi add classpatch các thứ là ok. server vẫn chạy dc .

Nếu bỏ qua bước restore data thì server có bị ảnh hưởng gì không bạn ? Mình muốn chơi offline nghịch cho vui :)

Tuan565
04-08-12, 11:08 PM
Nếu bỏ qua bước restore data thì server có bị ảnh hưởng gì không bạn ? Mình muốn chơi offline nghịch cho vui :)

ko ảnh hưởng . ........................

dhbachkhoa
05-08-12, 03:33 AM
Có ai vướng lỗi như mình ko? Lúc vào chọn nhân vật thì đc nhưng sau không vào đc nhân vật, thoát ra thì nó báo tài khoản đang onl, tiện thể cho mình hỏi add item vào cash shop thế nào? ngoài Id item cần quan trọng gì nữa ko?

dhbachkhoa
05-08-12, 04:26 AM
Những acc lko bị tài khoản online thì lại hiện ra:" awaiting server acknowledgement. please stand by...." lúc bấm vào đăng nhập. Tạo mới acc, vào, tạo nhân vật bt. Out ra reset sv vào lại acc thì lại ko vào đc acc. Có ai biết lỗi này ko?

Tuan565
05-08-12, 11:08 AM
Server đã chỉnh sửa + cài sẵn trên win ảo + video hướng dẫn cho ai ko làm dc
Đồ nghề để chiến game này
1.Server Centos + Win

Server centOS:

Server win cài sẵn trên máy ảo
Pass giải nén : tuan565

2.Client

hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3.Video hướng dẫn

IP win : 192.168.1.77
IP Centos : 192.168.1.88
Thông tin đăng nhập CentOS
ID : root
Pass : phien123
Lệnh khởi động server Centos : ./qd

quoc1509
05-08-12, 04:34 PM
Cho em hỏi cái này là làm online hay offline zậy

zin1007
05-08-12, 05:08 PM
ai biết cái này cập nhật bảng xếp hạng lúc mấy giờ ko :-/

katashi033
06-08-12, 11:25 AM
sao mình đến bước kiểm tra Ping 192.168.1.88 trên máy thật thì toàn ko kết nối đc vậy nhỉ

thienvinh12312
06-08-12, 12:25 PM
1.Server Centos + Win

2.Client

3.Video hướng dẫn
mấy bạn nào xài cả 2 máy ảo thì cần ram khá là cao đó.ram khoảng 2gb,3gb thì chỉ nên xài 1 máy ảo ,còn lại server kia cài trên win thật cho đỡ lag nhé.Bạn nào config server win chưa đc thì pm yahoo vinhnt_bk_11tclc mình config thử dùm cho.

dhbachkhoa
06-08-12, 10:44 PM
có mấy cái guide hay hay, post cho ae tham khảo. Nguồn zanthyn-Ragezone

serverconf.ini (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<<Enables Combat Assisstant & increases max server level to 160
Free Cloud Storage - MediaFire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Adds a Teleporter NPC to Confinement room so you can use that to teleport out
Free Cloud Storage - MediaFire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Adds SG to NPC's Cole, Captain Black Stick according to level
ShopCommodity.slk (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Ultimate Marketplace
How to add ZEN
Go to Linux MySQL workbench and go to localhost. Then go to shengui>consigntab_sg>Edit Table
(P.S Make sure to use your characters Role ID's and correct dates)
How to do Unlimited XP Skill
Each class corresponds to script
GameServer>slk>GrowthUp>
sKnight.slk Champion
sPriest.slk Heretic
srobber.slk Slayer
sTaoist.slk Magus
sWarrior.slk Berzerker
Edit XP value recovery to 1000

-Im still editing some scripts and I ended up not being able to disable zombies but I will keep looking

Shame
07-08-12, 07:43 AM
bạn nào biết chỉ dùm mình với
- cách chỉnh để đi phụ bản bình thưởng (normal) với chỉ 1 người không..và cho mình biết là các file phụ bản đó ở đâu...
- add 1 món đồ vào shop 0 zen thì cần chỉnh ở đâu :|
- làm sao để up skill ko mất exp và coint nữa
Nhờ mỗi bro đi trước 1 tay giải đáp hướng dẫn cho m với

shooter0o0
07-08-12, 01:57 PM
- cách chỉnh để đi phụ bản bình thưởng (normal) với chỉ 1 người không..và cho mình biết là các file phụ bản đó ở đâu...

cùng câu hỏi với bro này?

cho mình hỏi là sao để chỉnh thấy các bro nói bằng excel trong khi mình mở máy ảo chỉ thấy cho mở bằng notepad thôi ?

zin1007
07-08-12, 05:28 PM
sever này ko full chán nhỉ :-? thôi đành đợi hồi tiếp vậy

dhbachkhoa
07-08-12, 05:56 PM
Mình cũng chả biết nhiều đâu, chỉnh sửa phụ bản thì bạn vào gameserver/script/ectype. Chú ý các file ectype...npc, mở ra có bạn tìm dòng team_count <3 ấy, sửa lại thành 0 là đi 1 mình đc, nhìn dòng chú thích phía dưới là bạn hiểu đc ngay ấy mà. (mở các file =notepad++)
File shop là file shopcommodity.slk, bạn chỉ thay thế đc item mà ko thêm đc(nó giới hạn item) thay id sửa subtype.. là đc mà, bạn thử dùng shop mà mình share bên trên xem, khá đầy đủ.
Coint và Exp thì limit mà, bạn chỉnh yêu cầu về 0 làm j?

mấy file slk bạn phải mở = excel, ko thì khó đấy, cài excel cho máy ảo hoặc cho file đó ra máy chính là mở đc thui

có ai biết làm thế nào mua đồ linh hồn sv này ko nhỉ? mấy thằng gần hang ko thấy nó đổi

thienvinh12312
07-08-12, 05:59 PM
1.để chỉnh đc thì bạn cần cần biết tên phó bản = tiếng anh,rồi vào cái này tra GameServer\Slk\Script\EctypeScript.slk rồi vào npc script tương ứng chĩnh lại số người,kênh.Nếu bạn không mò đc gì xài cái này của mình,mì đã chỉnh gần hết các phó bản hằng ngày đi 1 mình và đi all kênh.Còn các phó bản theo ngày thì mình vẫn chưa chỉnh.Bạn down về copy 2 mục ectype và NPC vào GameServer\Script. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2.Nếu add vào market thì chỉnh giá trong file GameServer\Slk\ShopCommodity.slk cột F là quy định giá trong market.Còn nếu chỉnh giá trong npc thì bạn vào GameServer\Slk\item.slk,Cột H quy định giá tiền của item đó,bạn để ý 1 số item(cần mua) cột F có các số,đó là id của các item(cần có) để mua item và cột G quy định số lượng item cần có để mua.Nói thế chắc bạn khó hiểu,nên mình ví dụ thế này.Bạn muốn mua 1 item A,nhưng trong game,để mua item đó thì phải có 10 diamon coin.Thì bạn vào trong file đó,tìm đến item đó theo id,là sẽ thấy cột F có ghi ID của item diamon coin,còn cột G sẽ ghi =10.
.Còn việc up skill ko mất exp và coint,thì vào GameServer1\Slk\Skill\sSkillLevel.slk cột F là exp yêu cầu,cột G là coin.Cái này nó quy định từng skill.
Mình còn gà nên mong mấy pro đừng có ném gạch.:P

có ai biết làm thế nào mua đồ linh hồn sv này ko nhỉ? mấy thằng gần hang ko thấy nó đổi

Bạn có thể mua item 115 tại npc ép đồ,vì phien-nhatrang đã thêm shop vào npc đó nên tới đó mua cũng đc

duongquyet101
07-08-12, 06:13 PM
có ai muốn ol qua hamachi không, chém nhau cho sướng, mình cũng kết nối qua hamachi đc rồi . . .

rinh123456
09-08-12, 06:25 PM
có ai muốn ol qua hamachi không, chém nhau cho sướng, mình cũng kết nối qua hamachi đc rồi . . .

dhbachkhoa
09-08-12, 10:59 PM
có ai biết chỉnh khoa kỹ( điểm khoa kỹ, giới hạn ăn điểm trong ngày...) ở file nào ko? Mình tìm khắp ko đc, chả thấy file nào có craft, create hay technology cả

masterjinz
10-08-12, 11:46 AM
hjx hk bjk sao em config dung het r ma no Ping cai Centos ko dc... -.- , bac nao giup em vs :-s
p/s : yahoo e la : njce_loujs221997

xuantuan93
10-08-12, 04:01 PM
Cho mình hỏi làm sao kím được đồ linh hồn 45 vậy. Mình qua lăng long đế mà không cho đổi. Mong anh em giúp đỡ

dhbachkhoa
10-08-12, 04:14 PM
item đồ linh hồn 45 là từ 31001 đến 31037, bạn add vào shop ở shop item, vào game tìm npc có item đó là có. Chú ý chỉnh toàn bộ cột G trong item.slk =0 là mua thoải mái. Chỉ cần bạn đọc mấy post gần đây là bạn có thể chỉnh sửa mọi thứ theo ý muốn ấy mà

xuantuan93
10-08-12, 09:56 PM
Cảm ơn ban dhbachkhoa nhiều lắm nha

xuantuan93
10-08-12, 11:52 PM
Cho mình hỏi làm cách nào để mình chỉnh được tỉ lệ đập pet vậy. Đập xịt hoài. Mong ae giúp đỡ. Ah cách thêm đồ vào shop như thế nào???? Định thêm mấy bộ linh hồn vào chứ làm phụ bản không cho.

duongquyet101
11-08-12, 09:51 AM
Cho mình hỏi làm cách nào để mình chỉnh được tỉ lệ đập pet vậy. Đập xịt hoài. Mong ae giúp đỡ. Ah cách thêm đồ vào shop như thế nào???? Định thêm mấy bộ linh hồn vào chứ làm phụ bản không cho.
bạn vào theo đường dẫn /GameServer/Slk/Pet tìm file PetGrowthStrengthen.slk để chỉnh tỉ lệ cường hóa và PetStrengthen.slk để chỉnh tỉ lệ cường hóa trưởng thành của Pet

ở PetGrowthStrengthen.slk: bạn chỉnh 3 cái cột C, D , E chỉnh thành 10000 nhá, cho ra tỉ lệ 100%
ở PetStrengthen.slk bạn chỉnh ở cột C nhá, chỉnh lấy 100 là tĩ lệ 100%
rồi vào game thưởng thức...
Chúc bạn may mắn . . .

Cho mình hỏi làm sao kím được đồ linh hồn 45 vậy. Mình qua lăng long đế mà không cho đổi. Mong anh em giúp đỡ

bạn down 2 file trên về, rồi vứt vào /GameServer/Slk , rồi vào game hưởng thành quả, cảm ơn bạn nào đã share, mình không nhớ nữa . . .:D

dhbachkhoa
11-08-12, 09:52 AM
bạn copy 2 file này vào folder slk trong gameserver, sau đó, vào game tìm npc Lady Atuka ( cái đứa ở atlantis square, trao đổi zen ấy) là có đủ đồ linh hồn 45-90. Thích bạn có thể mở file ra xem là hiểu ngay.
nâng cấp pet bạn vào file petstrengthen.slk trong slk/pet ấy, chỉnh rate cao lên.
cái gì cũng có trong shop, mạnh quá nên mau chán

herovn1994
11-08-12, 04:50 PM
Mấy bác này sao ko chỉ cho người ta.Cứ quăng file như thế ai mà hĩu chứ.Bạn muốn add item vào 1 npc nào đó.???
Vào gs/slk npc bật lên xem id của npc.Rồi vào shopitem Rồi bật thêm cái item.slk.Ở shopitem tab đầu là id món đồ.Tab 2 là id của npc.Tìm trong NPC.slk
Xong rồi các bạn nhìn sẽ hiểu thôi.Muốn kiếm coins.Thì mở cái shop market lên tìm 1 tên item nào đó rồi change thành acient gold coin.Rồi vào item.slk tab value tìm cái ancient gold coin rồi chỉnh thành Tiền bao nhiêu tùy bạn.Thêm 4 số 0 vào.ví dụ.muốn cái coin đó bán 1 coin.Thì chỉnh 10000.:).Giá trị nó khác chút

xuantuan93
11-08-12, 07:23 PM
Ah. Cảm ơn mọi người đã share file và hướng dẫn nhiều nha. Chiều giờ vọc đã tự ép được đồ vào npc. Công nhận tự ngồi chỉnh sửa xong thấy thành công vui thật^^.

bạn copy 2 file này vào folder slk trong gameserver, sau đó, vào game tìm npc Lady Atuka ( cái đứa ở atlantis square, trao đổi zen ấy) là có đủ đồ linh hồn 45-90. Thích bạn có thể mở file ra xem là hiểu ngay.
nâng cấp pet bạn vào file petstrengthen.slk trong slk/pet ấy, chỉnh rate cao lên.
cái gì cũng có trong shop, mạnh quá nên mau chán

Uhm. Biết có sẵn mau chán nhưng sever này không đi phụ bản kiếm đồ được. Mình thắc mắc là sao thằng npc tại Lăng long đế lại không cho đổi đồ linh hồn, làm nhiệm vụ phụ bản lại không có item để đổi

herovn1994
11-08-12, 10:24 PM
sv này là bản nc ngoài.đánh là drop item lh luôn.nếu bạn muốn drop 1 set full thì bạn phải hiểu rõ hơn.Mình có thể chỉnh drop bao nhiêu món cũng dc :)

c0jskull
11-08-12, 10:54 PM
chỉ mình cách nào kiếm coins đc k chứ phi shop thủy tinh cường hóa cao chỉ có 1 coins 1 cái à... mà sao mình mở mấy cái gift kiếm pet Zodiac mà mãi k ra nhỉ

herovn1994
11-08-12, 11:04 PM
Bó tay bọn nước ngoài.nó tìm ra Cách chỉnh GM rồi.lol :)).Sv pri càng ngày càng nhiều đây :))

zendocoro
12-08-12, 11:06 AM
Server win + patch + data + java: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server centOS:

Client(dùng VNG nếu có sẵn): Click (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Còn ko thì down client chuẩn này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

anh ơi sao em không restore dc database vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng

herovn1994
12-08-12, 11:44 AM
Em vào option đánh đáu vào cái đầu tiên là dc :)

zendocoro
12-08-12, 11:53 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> l.png
có đúng như vầy không anh

ah em làm được rồi em cám ơn anh =D>=D>

zendocoro
12-08-12, 11:59 AM

cho em hỏi làm sao logon user sa vậy anh

zendocoro
12-08-12, 01:24 PM
ai cho em hỏi sao chạy server lên thì cái managerserver.exe với cái line.exe nó không chạy được vậy

zendocoro
12-08-12, 02:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png
ai fix được lỗi này không giúp em với :((:((:((:((

8810097
12-08-12, 03:05 PM
Đi phụ bản kiếm đồ lh 60 không giới hạn như thế nào vậy mọi người ?

Tuan565
12-08-12, 03:21 PM
Đi phụ bản kiếm đồ lh 60 không giới hạn như thế nào vậy mọi người ?

GameServer\Script\Ectype\Ectype-kuloudao-Npc-Enter-1908.s

có mấy chỗ >= 3 thì đổi lại thành >= 300 chẳng hạn ( ở gần đó có dòng "has already entered Specter Island 3 times today" )

zendocoro
12-08-12, 04:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png
đại ca biết lỗi này hok đại ca :((:((:((:((

herovn1994
12-08-12, 04:11 PM
ai fix được lỗi này không giúp em với :((:((:((:((
Tắt hết chương trình xóa virus hay firewall đi là được.ko hĩu sao có vài máy nó lại ko tương thích với mấy file đó.e thử xem

zendocoro
12-08-12, 04:28 PM
Nhìn ở Line.exe và cmd xem nó thông báo gì,hay là bị hastop working ???

lỗi line.exe bị hastop working như anh nới fix dc không anh

Tắt hết chương trình xóa virus hay firewall đi là được.ko hĩu sao có vài máy nó lại ko tương thích với mấy file đó.e thử xem

em tắt firewall máy mới cài lại để cài sql nên hem có soft anti nào hết vẫn hem chạy dc :((:((:((

hết thảy 3 lỗi xin nhờ tất cả các các chú các anh các chị các bé chuyên server kiếm tiên dù có là gì là ai đi nữa đều xin cho em ý kiến khắc phục :((:((:((:((:((:((:((:((:((

dhbachkhoa
12-08-12, 04:51 PM
cài trên win xp là tốt nhất, ko thì chuột phải vào line.exe( file chạy ấy) chon properties/compatibility, nhìn xuống dưới, chọn run with xp sp2, tick vào run á administrator

zendocoro
12-08-12, 05:51 PM
cài trên win xp là tốt nhất, ko thì chuột phải vào line.exe( file chạy ấy) chon properties/compatibility, nhìn xuống dưới, chọn run with xp sp2, tick vào run á administrator

zậy là mình cho nó chạy trên nền xp phải không anh

zendocoro
12-08-12, 05:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ss.png

cho em hỏi có anh nào tắt được cái này không vậy ai biết bày cho em với

dhbachkhoa
12-08-12, 06:12 PM
cái này do bạn bật fire wall, tắt đi hoặc allow là đc, chả ảnh hưởng

ween, tắt fire wall từ trước hoặc allow lúc hiện bảng

8810097
12-08-12, 06:18 PM
Chỉnh để dòng nộ khí luôn đầy hoặc là hồi nhanh thì làm thế nào vậy mọi người ?

zendocoro
12-08-12, 06:27 PM
cái này do bạn bật fire wall, tắt đi hoặc allow là đc, chả ảnh hưởng

ween, tắt fire wall từ trước hoặc allow lúc hiện bảng

firewall thì cài win xong em tắt nốt lun khi chạy thì nó hiện bảng đó thì em allow rùi đổi đường dẫn là nó lại ra nữa
không biết tắt như thế nào
còn đây là lỗi gì em cũng chẳng rõ patch zo client rùi sever thì em cũng không biết có ổn định không chỉ mỗi cái line.exe là khọng chịu chạy ai fix được thì giúp em với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

herovn1994
12-08-12, 07:11 PM
E mở sv sẵn đi.rồi send a id với pass team.pm yh ngocbinhcuatoi để lát a team cho.giờ đang rảnh kiếm trò nào nghịch mà ko ai có.buồn ghê

zendocoro
12-08-12, 07:21 PM
E mở sv sẵn đi.rồi send a id với pass team.pm yh ngocbinhcuatoi để lát a team cho.giờ đang rảnh kiếm trò nào nghịch mà ko ai có.buồn ghê

còn rảnh hem anh em add yahoo rùi

hèy chạy đâu rùi, anh ấy ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

rolldaica
12-08-12, 07:41 PM
1.Server Centos + Win

2.Client

3.Video hướng dẫn

Bạn ơi cho mình hỏi, mình chạy 2 win ảo Ping được Ip hết, và đã sửa lai file sever list , nhưng mình chạy game thì nó báo sai Client.Bạn hướng dẫn cách fix giúp mình nhé thanks.Mùng dùng client của VNG lẫn bản Eng mà nó vẫn báo vậy

zin1007
12-08-12, 07:43 PM
con pet nay nhìn hay nhỉ :)) bắt dc cả boss làm pet
chỉ số của kỹ sỹ : thích khách, chiến binh gọi bố :)) :)) :))

dhbachkhoa
12-08-12, 07:59 PM
Zin ơi, dùng client VNG đã chỉnh sửa chưa? Chỉnh rùi thì up ae phát. Hồi kt mới ra, chơi đến 8x rùi bỏ. h tiếng Anh kém chơi làm nv chán, chả hiểu j

herovn1994
12-08-12, 08:47 PM
Client VNG update full mới nhất.chép cái file game.exe vào thư mục bin của BOI nc ngoài.xong.cùng phiên bản và chơi thôi

sobache
12-08-12, 09:11 PM
Client VNG update full mới nhất.chép cái file game.exe vào thư mục bin của BOI nc ngoài.xong.cùng phiên bản và chơi thôi

Bạn hero này bên diễn đàn gamevn làm sever cho anh em chơi,bắt mọi người donate xong ôm tiền donate chuồn luôn,tắt sever luôn.
Bạn còn mặt mũi để qua đây bi bô không thấy nhục à.anh em nào muốn hiểu thì xem clink này.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái thứ lừa đảo không biết nhục:)).tại sao lại có thể gạt tiền mọi người bảo là duy trì sever xong rồi đem con bỏ chợ như thế.
Sao bạn ko quay về diễn đàn gamevn nữa vậy hero,sao bạn không mở sever hero lại donate típ tục đi GM hero:))
Chưa cái nhục nào hơn cái nhục này nha hero:))
yahoo GM:billofsikula :)).mọi người xem có giống cái yahoo bên diễn đàn game vn trang 1 không.
Nhớ trả lời cm này của mình nha GM hero:))
Bạn còn can đảm qua đây để kêu gọi mọi người lập team kiếm tiên+dev à.Ai không muốn mang tiếng lừa đảo thì nên tránh xa bạn này ra=))
post lại cái link phát nửa cho mọi người rỏ bộ mặt của bạn hero:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:D

sockgametk
12-08-12, 09:14 PM
Zin007 làm sao có con pet đó vậy hướng dẫn mình vs

kingkiller
12-08-12, 09:19 PM
dùng client vinagame sai version, sửa làm sao các bác

herovn1994
12-08-12, 09:23 PM
Nhà mình có việc.+ pc host hư rồi.đang làm sv có GM đầy đủ chức năng.Tạo acc được đây :).Chưa muốn show up thôi mà.

sobache
12-08-12, 09:24 PM
Nhà mình có việc.+ pc host hư rồi.đang làm sv có GM đầy đủ chức năng.Tạo acc được đây :).Chưa muốn show up thôi mà.
Lừa đảo tiền anh em xong chuồn rồi bảo pc hư không biết nhục hả bạn:))

btchuong
12-08-12, 09:47 PM
Lừa đảo tiền anh em xong chuồn rồi bảo pc hư không biết nhục hả bạn:))
:))tuy ko phải là nạn nhân nhưng mà có biết topic bên gamevn xg +sẵn có acc nên vào ủng hộ tẩy chay thằng Gm lừa đảo này.
Sau này có mở server khác vip full chức năng thì nhớ link cái topic lừa đảo hay dùng lại cái YH lừa đảo mà donate, ai hỏi thì cứ bảo pc hư để ng ta "thông cảm
mà tiếp tục ủng hộ cho nhé:))"

duongquyet101
12-08-12, 09:58 PM
nếu muốn chơi cùng nhiều người mà không bị lùa thì ol qua hamachi đi, nếu các bạn muốn mình có thế làm, cho các bạn chơi tạm đỡ nghiền, máy mình mở đc 4 kênh, hơi lác, lên chỉ mở 2 kênh 2 và 6, để hoạt động. các bạn muốn sv cày kéo hay chén luôn mình đáp ứng đc nếu nhiều người mình sẽ mớ sv, tuy nhiên sv ko đc ổn định về thời gian mở, nhưng sáng thì cứ thù khoảng 8h đến 11h30' chiều từ 13h đến khoảng 17h30'. nếu thấy ok thì cần 30 tới 50 cái thank, đông người chơi cho vui . . ..
thân chào các bạn . ..

duongquyet101
12-08-12, 10:06 PM
Zin007 làm sao có con pet đó vậy hướng dẫn mình vs

vào gameserver/slk/pet/pet.slk mà tìm...

các bạn không phải cài SQL 2k8 làm gì cả, nặng máy tốn thời gian . . .

sockgametk
13-08-12, 10:25 AM
Mình vào file pet.slk tìm thấy rồi nhưng làm sao add nó vào hả bạn?

duongquyet101
13-08-12, 10:40 AM
Mình vào file pet.slk tìm thấy rồi nhưng làm sao add nó vào hả bạn?

bạn vào theo đường dẫn này \GameServer\Script\Item\PetEgg tìm đến pet_kaola_62562.s sau đó bạn edit nó bằng notepad++

//****************************************
//
// Copyright:PERFECT WORLD
// Modified:2010/6/18
// Author:??
// TaskName:Item-62562.s
// TaskID:????????
//****************************************

function OnUseItem(){

$item = 62562

//???????????
$petmax = GetPetMaxCount( -1 )

//??????????
$count = GetPetCount( -1 )

//?????????????
if $count == $petmax
BC( "screen", "player", -1, "Your pet bar is full." )
return
endif

//??????????
$nfo = SubPlayerInfo( -1 , "item" , $item , 1 )
if $nfo != 0
return
endif

AddPet( -1 , 3091 , 1 , 2 )
AddPet( -1 , 1140 , 1 , 2 )
AddPet( -1 , 3089 , 1 , 2 )
AddPet( -1 , 3094 , 1 , 2 )
AddPet( -1 , 1080 , 1 , 2 )

}
ở mấy cái dòng cuối này bạn thay cái id con pet bạn muốn add vào ví dụ bạn thay 3091 bằng id con pet mà bạn tìm đc, sau nó save lại, rồi bạn vào game và mở túi tân thủ lv 20 thì đc con pet như bạn mong muốn ...
chúc bạn may mắn và thành công. ..

yokitonara
13-08-12, 11:01 AM
Làm sao chỉnh ip card mạng trong máy centos đc , chứ mình làm tới bước ping 192.168.1.88 thì ko ping dc

Maximum
13-08-12, 04:26 PM

Câm cái mồm thối của mày lại đi con T'ró, dkm ko dám online YH cũng chẳng dám vào forum mày sợ nhục à, đm cái Gm TOols dùng cả tháng nay còn tạo account mày cần tao chỉ đưa lên host luôn không ?, dkm cứ tưởng nó mở sv free cho anh em chơi, lúc đầu thì free sau thì ai donate thì chơi tiếp ko donate xóa account, tao ghét vào hack hết account đấy, mày thử online lại 1 phát nữa xem :-q

Bigo92
13-08-12, 07:15 PM
tình hình là em ko tài nào thấy realm chạy ko hiện newgate thì làm thế nào hở các bác #-o

zendocoro
13-08-12, 11:30 PM
sao cái gamesaveserver nó chạy được 1 tí rồi tắt lun zậy mấy anh co ai bi như em không

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> server.png

anh phien-nhatrang có thể team giúp em dc không dính ngay lỗi gamesaveserver khong load hết được

Shame
14-08-12, 06:31 AM
sao cái gamesaveserver nó chạy được 1 tí rồi tắt lun zậy mấy anh co ai bi như em không

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> server.png

anh phien-nhatrang có thể team giúp em dc không dính ngay lỗi gamesaveserver khong load hết được

đơn giản là tắt đi bật lại.. tắt cả centos.. restart máy thì càng tốt.. thử 2chục lần nếu vẫn chưa được thì kêu tiếp bạn nhé (mình thành công ở lần thứ 3 =))

duongquyet101
14-08-12, 08:16 AM

bạn phải kiểm tra chắc chắn rằng cái ManagerServer của bạn có chạy thì cái GameServer nó mới load đc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png[/url]
chúc bạn may mắn . . .

zendocoro
14-08-12, 10:27 AM
đơn giản là tắt đi bật lại.. tắt cả centos.. restart máy thì càng tốt.. thử 2chục lần nếu vẫn chưa được thì kêu tiếp bạn nhé (mình thành công ở lần thứ 3 =))

em cũng đâu kém bác đâu em cho nó chạy suốt đêm tới sáng ấy chứ cứ tắt mở lại rùi tắt mở lại mấy chục lần
server em còn qua tuốt elit lấy về chạy cũng chả dc chẳng biết cái lỗi gì , chán ghê ai cũng chạy dc có mình hem chạy dc :((:((:((:((:((:((:((:((:((

sockgametk
14-08-12, 04:33 PM
Mọi người cho hỏi có cách nào chỉnh độ mạnh của quái khi lên level không? Vì mình chỉnh sv mình max level là 1000 nên phải có quái cấp tầm 1000 đánh mới có kinh nghiệm, mình đã thử chỉnh trong monsteradd nhưng không được. Mấy con quái vẫn dam tầm 210 triệu máu >.<:-?

zendocoro
14-08-12, 10:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> in.png

hày tới cái bước này mà nó vẫn hem chịu chạy chán ghê phải nói thế nào nhỉ tức giai tức tức tức

mà thôi

ai có cao kiến gì cho em xin nào bó tay nó rùi

duongquyet101
15-08-12, 07:15 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> in.png

hày tới cái bước này mà nó vẫn hem chịu chạy chán ghê phải nói thế nào nhỉ tức giai tức tức tức

mà thôi

ai có cao kiến gì cho em xin nào bó tay nó rùi

xóa toàn bộ làm lại từ đầu, hoặc kiểm tra lại xm flie nào bị config quá định mức, thì nó sx không load đc sv . . .
Chúc bạn may mắn . . .

Mọi người cho hỏi có cách nào chỉnh độ mạnh của quái khi lên level không? Vì mình chỉnh sv mình max level là 1000 nên phải có quái cấp tầm 1000 đánh mới có kinh nghiệm, mình đã thử chỉnh trong monsteradd nhưng không được. Mấy con quái vẫn dam tầm 210 triệu máu >.<:-?

bạn vào GameServer\Slk\monster.slk bạn chỉnh lv của quái ở cột E và exp của quái ở cột AM
chúc bạn may mắn và thành công . . .

zendocoro
15-08-12, 08:27 AM
xóa toàn bộ làm lại từ đầu, hoặc kiểm tra lại xm flie nào bị config quá định mức, thì nó sx không load đc sv . . .
Chúc bạn may mắn . . .

èo xoa di là mệt nữa mang di máy khác chạy được về máy này lại lỗi (:|(:|

sockgametk
15-08-12, 09:32 AM
bạn vào GameServer\Slk\monster.slk bạn chỉnh lv của quái ở cột E và exp của quái ở cột AM
chúc bạn may mắn và thành công . . .[/QUOTE]
Chỉnh level của quái thì mình biết chỉnh rồi nhưng chỉnh quái lên level cao thì farm không được vì quái mạnh quá. Mình hỏi để chỉnh lại cho quái nó yếu bớt, mình thừ trong monsteradd mà không được.

zendocoro
15-08-12, 10:05 AM
[QUOTE=duongquyet101;652343]xóa toàn bộ làm lại từ đầu, hoặc kiểm tra lại xm flie nào bị config quá định mức, thì nó sx không load đc sv . . .
Chúc bạn may mắn . . .

/QUOTE]

đã xoá sever và centos bung cái mới ra làm lại từ đầu vẫn bị như thế ai có cao kiến gì cho xin với ghiền quá sắp khùng rùi (:|(:|

zendocoro
15-08-12, 10:28 AM
không biết cái này có là lỗi cuối cùng không nữa
tới cái chỗ này mà nó hok cho mình zô nữa thì thật là kì lạ

dhbachkhoa
15-08-12, 10:56 AM
ở cái lỗi trên, thấy bạn thiếu mất một chương trình chạy, đoán do lỗi ấy. Post gần đây chắc ko phải lỗi mà là khoe nhỉ:>

zendocoro
15-08-12, 12:00 PM
ở cái lỗi trên, thấy bạn thiếu mất một chương trình chạy, đoán do lỗi ấy. Post gần đây chắc ko phải lỗi mà là khoe nhỉ:>
em đâu dám khoe tại nó hok tạo char dc

hem dám khoe

sobache
15-08-12, 02:16 PM
Có anh em nào làm được cái sever private không?
Làm cho anh em chơi với.
bên gamevn chỉ có 2 cái nhưng 1 cái của thằng hero lừa đảo off rồi.
Có bác nào làm đc thì làm 1 cái nha.Mình đang mong mấy cái sever private.Mình có chơi vài cái,đông anh em việt nam mình hóng lắm,nhưng đa số sever VN quá ít nên tập trung đống đô bên mấy sever nước ngoài là nhiều:D
P/s:đừng lừa đảo donate như thằng hero là được:))

Bigo92
16-08-12, 12:25 AM
mod hướng dẫn em đưa lên onl dc ko :-s

zendocoro
16-08-12, 01:46 AM
[/COLOR]

[/COLOR]

Bạn tìm file ManagerServer.cfg > dòng :

cái file ManagerServer.cfg để chỉnh rate exp ở đâu zậy anh ấy

skyangel
16-08-12, 08:50 AM
Có vài item up meso tìm không thấy trong bảng item, vậy cho hỏi muốn có nó thì ta làm thế nào. Tình hình là tạo set 115 mà không up được meso

zendocoro
16-08-12, 09:41 AM
chỉnh rate exp ở đâu zậy mấy anh

thienvinh12312
16-08-12, 10:29 AM
mod hướng dẫn em đưa lên onl dc ko :-s
bạn mở online thì thế này,chỉ cần mở port 30002 thì phải,xong rồi đưa ip wan của mình cho người ta,người ta chỉnh trong serverlist.ini là vào chơi đc thôi.Mình cũng chưa thử,cái này đọc bên web elipt gì gì đó.Mình mới mở thử qua hamachi thỉ chỉ cần cài hamachi rồi đưa ip hamachi,trong server ko cần config lại gì hết

chỉnh rate exp ở đâu zậy mấy anh
cái này gì vào Server\ManagerServer\managerserver.ini
[Default]
LocalIP = 127.0.0.1
OnlineMax=1000
DefWallowOnlineTime = 10800
DefWallowOfflineTime = 18000
LootTimes=1000.0 //cái này là xdrop
ExpTimes=1000 //cái này là xexp

nsquyet
16-08-12, 01:51 PM
các bạn ơi mình vào đc game rùi nhưng mà sao di chuyển nv nó cứ bị kéo lại kiểu như lag ấy nhưng mà ping vẫn xanh mà. hxhx. thử tắt sv đi bật lại hay tạo acc mới mà vẫn bị. ai bít bảo mình với

zendocoro
16-08-12, 02:47 PM
có ai add dc cái platinum coin dc không chỉ em với

zenron
17-08-12, 12:29 AM
có ai biết chỉnh khoa kỹ( điểm khoa kỹ, giới hạn ăn điểm trong ngày...) ở file nào ko? Mình tìm khắp ko đc, chả thấy file nào có craft, create hay technology cả

Có ai biết vấn đề khoa kỹ này với cách chỉnh điểm Guild không? Bạn nào biết xin hướng dẫn dùm.
Thannk!

skyangel
17-08-12, 06:57 AM
Chỉnh sữa item ai biết làm sao chỉnh được không, ví dụ thêm giá trị của món đồ bán được nhiều tiền hay thay đổi tác dụng của nó...ở đây mình ví dụ như cần tăng chỉ số deity khi nuốt các item up meso lên theo ý mình và các item khác nữa pro vào giúp nhé

yoyovn
17-08-12, 07:58 AM
Chỉnh sữa item ai biết làm sao chỉnh được không, ví dụ thêm giá trị của món đồ bán được nhiều tiền hay thay đổi tác dụng của nó...ở đây mình ví dụ như cần tăng chỉ số deity khi nuốt các item up meso lên theo ý mình và các item khác nữa pro vào giúp nhé
Item tăng Deity thì bạn vào GameServer\Script\Item rồi tìm đến tên item đó VD ở đây là item 59267 thì mở file GOD-Item-59267.s rồi chỉnh dòng $God = XXXX .XXXX là số bạn muốn tăng

skyangel
17-08-12, 08:21 AM
Item tăng Deity thì bạn vào GameServer\Script\Item rồi tìm đến tên item đó VD ở đây là item 59267 thì mở file GOD-Item-59267.s rồi chỉnh dòng $God = XXXX .XXXX là số bạn muốn tăng

Thank! Àh bạn cho biết luôn là cái tear of hades item up lên demigod cấp cuối cùng mã là gì

thienvinh12312
17-08-12, 09:17 AM
Thank! Àh bạn cho biết luôn là cái tear of hades item up lên demigod cấp cuối cùng mã là gì
bạn vào slk/script/itemscript tra theo id sẽ có đc địa chỉ của các item có script.

skyangel
17-08-12, 10:14 AM
Ý mình là có ID cho mình. Đã thử nhìu cách mà chưa tìm ra

Maximum
17-08-12, 10:24 AM
Ý mình là có ID cho mình. Đã thử nhìu cách mà chưa tìm ra

12735 Tear Of Hades
Cách tìm GameServer\Slk\GrowthUp GodValue.slk

zendocoro
17-08-12, 10:32 AM
sao chạy client nó cứ giật giật giống như là bị lag vậy có ai bị và khắc phục được hem giúp em với

Maximum
17-08-12, 10:35 AM
sao chạy client nó cứ giật giật giống như là bị lag vậy có ai bị và khắc phục được hem giúp em với

RAM bạn bn G ?

30 BOIIIIIIIIIIIIIII

zendocoro
17-08-12, 11:18 AM
RAM bạn bn G ?

30 BOIIIIIIIIIIIIIII

ram em 4gb lần đầu chạy thấy ổn sao mấy lần sau chạy nó lại giật khó hiểu giống như là mạng yếu vậy đấy

nsquyet
17-08-12, 01:51 PM
:D cho mình hỏi lâu lâu mở cái start lại bị lỗi reqsysvar 2 hoặc lỗi không hiện newgate có ai bjk khắc phục không , cứ tắt mở lại cực quá

nsquyet
17-08-12, 09:00 PM
ram em 4gb lần đầu chạy thấy ổn sao mấy lần sau chạy nó lại giật khó hiểu giống như là mạng yếu vậy đấy

mình cũng bị giật lại như bạn. hxhx. kéo hình đúng k

nsquyet
17-08-12, 09:56 PM
hjc , trước h chơi start bình thường hôm nay bị thêm lỗi này ai giúp với , đag start đến khúc 4600.s thì cái bảng gamesaveserver biến mất :(

zendocoro
17-08-12, 10:25 PM
mình cũng bị giật lại như bạn. hxhx. kéo hình đúng k

đúng rùi chạy cả mét tự nhiện giật lại chỗ cũ chán nhỉ

nsquyet
17-08-12, 10:30 PM
đúng rùi chạy cả mét tự nhiện giật lại chỗ cũ chán nhỉ

zendocoro
17-08-12, 11:16 PM

thì cái socket nó cao quá hok biết khắc phục thế nào nữa bình thường thi socket là 80-89 tưnhien655 bên này nó lên 180k, thấy ghê

nsquyet
17-08-12, 11:28 PM
thì cái socket nó cao quá hok biết khắc phục thế nào nữa bình thường thi socket là 80-89 tưnhien655 bên này nó lên 180k, thấy ghê

hx. nghe k hỉu j sất. khi nào khắc phục đc bảo mềnh với. hx

zendocoro
17-08-12, 11:28 PM
hx. nghe k hỉu j sất. khi nào khắc phục đc bảo mềnh với. hx

mà cậu chạy 2 máy ảo hay sao zậy

sever của tuan565 share (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cậu lấy về giải nén ra chạy trên win lun nhé hình như cũng ỗn ^^

sockgametk
18-08-12, 02:06 AM
hjc , trước h chơi start bình thường hôm nay bị thêm lỗi này ai giúp với , đag start đến khúc 4600.s thì cái bảng gamesaveserver biến mất :(
Cái này là do bạn chỉnh trong gameserver rồi, bạn copy file cũ bỏ vào lại là ok

nsquyet
18-08-12, 07:35 AM
cho mình hỏi cách chỉnh 3 cái sau : Spawn quái + lord .... deity ( chỉnh item ăn vào max cũng đc ) .... hamachi
Tks nhìu

Cái này là do bạn chỉnh trong gameserver rồi, bạn copy file cũ bỏ vào lại là ok

à , mình cài lại luôn rồi , tks bạn nhé

sockgametk
18-08-12, 10:08 AM
cho mình hỏi cách chỉnh 3 cái sau : Spawn quái + lord .... deity ( chỉnh item ăn vào max cũng đc ) .... hamachi
Tks nhìu

à , mình cài lại luôn rồi , tks bạn nhé
Cái spawn quái bạn vào file monster.slk để chỉnh lại ở cột CB,CD :| còn deity thì bạn chỉnh trong slk/growthup/godvalue

nsquyet
18-08-12, 11:07 AM
mà cậu chạy 2 máy ảo hay sao zậy

sever của tuan565 share (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cậu lấy về giải nén ra chạy trên win lun nhé hình như cũng ỗn ^^

cái này dùng phải cài SQL ah bạn. cái đấy mình mù tịt k bít j . với lại hình như bộ cài của nó mấy GB lận nên k mún cài

thienvinh12312
18-08-12, 11:26 AM
không cần cài sql 2008 nha,mình đã thử cài cho mình và 1,2 bạn khác không cài sql 2k8 vẫn chơi đc bt nhé

Cái spawn quái bạn vào file monster.slk để chỉnh lại ở cột CB,CD :| còn deity thì bạn chỉnh trong slk/growthup/godvalue
online pm yahoo tui phát,dạo này sao không thấy ông online thế...

nsquyet
18-08-12, 01:04 PM
[QUOTE=thienvinh12312;653812]không cần cài sql 2008 nha,mình đã thử cài cho mình và 1,2 bạn khác không cài sql 2k8 vẫn chơi đc bt nhé[COLOR="Silver"]

vậy chạy file nào hả bạn. HD mình đc k :)

nsquyet
18-08-12, 02:06 PM
cái equipupgrade chỉnh succesrate thành 10000 rồi mà ép vẫn hụt như thường là sao nhỉ

zendocoro
18-08-12, 03:58 PM
cái này dùng phải cài SQL ah bạn. cái đấy mình mù tịt k bít j . với lại hình như bộ cài của nó mấy GB lận nên k mún cài

thấy hình như đâu cần cài sql gì đâu bung ra chạy lun

nsquyet
18-08-12, 09:20 PM
ai hướng dẫn mình chỉnh cái deity với , chỉnh trong godvalue trong growth up không được:(

Muzic
21-08-12, 02:24 PM
mình chạy server ok hết rồi, ko báo lỗi j.
nhưng sao nó ko hiện realm nào cả, ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp, cám ơn.
Mình chạy GameServer rồi, mà vẫn ko dc

xuantuan93
21-08-12, 03:06 PM
Anh em có ai biết cách chỉnh tất cả phụ bản về 1 kênh không??? Có mấy cái phụ bản o kênh 8 mình không đi được. Mong anh em chỉ giáo^:)^

sockgametk
21-08-12, 03:19 PM
Cái phụ bản thì bạn pm yahoo anhchangdeptraitkqn mình gửi file cho

Muzic
21-08-12, 03:20 PM
Có ai giúp mình cái realm ko? Mình ko thấy realm, mình chạy gameserver roi ma ko dc T_T

xuantuan93
22-08-12, 12:17 AM
Mình vào file EquipUpgrade.slk chỉnh rate thành 10k mà sao đập đồ vẫn xịt như thường nhỉ. Mong mọi người chỉ giáo

leeyongjune
22-08-12, 02:20 PM
thì đây, mắc là ở cái chỗ ko ping được ý, đéo hiếu luôn, card ảo ko đc, thật cũng thế, vửa thử cài lại VMWare xem có được không....

Check IP

# ifconfig -a

eth0 Link encap:Ethernet HWaddr 00:08:C7:10:74:A8

BROADCAST MULTICAST MTU:1500 Metric:1

lo Link encap:Local Loopback

inet addr:127.0.0.1 Mask:255.0.0.0

UP LOOPBACK RUNNING MTU:16436 Metric:1

Sửa lại IP theo ý mình:

# ifconfig eth0 10.0.0.1 netmask 255.255.255.0 up

sockgametk
22-08-12, 03:45 PM
Mình vào file EquipUpgrade.slk chỉnh rate thành 10k mà sao đập đồ vẫn xịt như thường nhỉ. Mong mọi người chỉ giáo
Bạn xem kỹ cái file equipupgrade.slk nó chỉ quy định up bằng essence void, đập ly thánh, thời trang chứ không quy định cường hóa đồ lên. Cái cường hóa lên mình cũng đang tìm mà chưa thấy

nsquyet
23-08-12, 10:34 PM
ai bít cách cho sv onl qua hamachi k vậy? giúp mình với

xuantuan93
23-08-12, 10:42 PM
Ai hướng dẫn giùm mình cách chuyển hết phụ bản qua 1 kênh được không???? Mình đi phụ bản kim tự tháp không được:((

nsquyet
23-08-12, 10:49 PM
ông xuantuan bít cách onl sv qua hamachi k ? bao tui với

sockgametk
24-08-12, 11:47 AM
Thôi up lên mf cho nhanh link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén vào gameserver/script là được, đi tất cả phụ bản kênh nào cũng được

xuantuan93
24-08-12, 01:49 PM
Thôi up lên mf cho nhanh link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén vào gameserver/script là được, đi tất cả phụ bản kênh nào cũng được

Cảm ơn bạn sockgametk nhiều nha. Để test thử:)

xuantuan93
24-08-12, 02:08 PM
Bạn ơi sao mình giả nén rồi đi phụ bản kim tự tháp giza ko được nhỉ?? Nó vẫn bắt phỉa đi ở kênh 7 hoặc 8

KhoaiTayLac
28-08-12, 09:14 PM
tình hình là làm theo hướng dẩn của ae đã làm xog cái sever off roài mà chơi 1 mình thì chán quá nên muốn ? ae cách nào để Config cho sv bằng hamachi đưa lên online cho bạn bè chơi chung ai bik thi chỉ mình dùm nha thanks ae nhìu

duongquyet101
29-08-12, 08:29 AM
tình hình là làm theo hướng dẩn của ae đã làm xog cái sever off roài mà chơi 1 mình thì chán quá nên muốn ? ae cách nào để Config cho sv bằng hamachi đưa lên online cho bạn bè chơi chung ai bik thi chỉ mình dùm nha thanks ae nhìu

online qua hamachi quá dễ luôn
b1: cài đặt hamachi ở máy chủ server và máy client
b2: chạy hamachi trên máy chủ và chỉnh lại ip trong Serverlist.ini của clien kiếm tiên trên máy client theo ip của hamachi
b3: vào chén thôi . . .
Chúc bạn may mắn và thành công

Bạn ơi sao mình giả nén rồi đi phụ bản kim tự tháp giza ko được nhỉ?? Nó vẫn bắt phỉa đi ở kênh 7 hoặc 8

chỉ có mỗi cái kim tự tháp là không chỉnh được, phải đi ở kênh 7 và 8 nên tốt nhất chỉnh hết về kênh 8 và chơi, không thì mở 2 gameserver mà chém . . .
Chúc bạn may mắn và thành công...

Tuan565
29-08-12, 10:13 AM
chính xác là có chỉnh dc. nhưng mà NPC vào map phải chỉnh ở file khác . bạn xài Notepad++ tìm ID của map Hall of all.... gì đó ( map có thằng NPC vào Kim tự tháp ) thì bỏ cái dòng Disabled NPC Option của nó đi là dc

duongquyet101
29-08-12, 11:02 AM
chính xác là có chỉnh dc. nhưng mà NPC vào map phải chỉnh ở file khác . bạn xài Notepad++ tìm ID của map Hall of all.... gì đó ( map có thằng NPC vào Kim tự tháp ) thì bỏ cái dòng Disabled NPC Option của nó đi là dc

ai biết cách connect SQl 2k8 với CentOs không, trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó có hướng dẫn add Gm mà không biết làm thế nàoddeerr connect SQl2k8 với CentOs

herovn1994
29-08-12, 03:09 PM
Down bản repack của thằng kev về.Nó có chỉnh lại để SQL kết nối với Centos.Làm theo hướng dẫn là ok.GM chẳng qua có cái chữ đỏ trên đầu thôi.Chả quan trọng gì.Quan trọng là bỏ pass 123 luôn.nói chung kiếm tiên sv này full rồi.Ko còn gì để dev.

duongquyet101
29-08-12, 05:23 PM
Down bản repack của thằng kev về.Nó có chỉnh lại để SQL kết nối với Centos.Làm theo hướng dẫn là ok.GM chẳng qua có cái chữ đỏ trên đầu thôi.Chả quan trọng gì.Quan trọng là bỏ pass 123 luôn.nói chung kiếm tiên sv này full rồi.Ko còn gì để dev.

thằng kev là thằng nào, cho xin cái link coi, gm nó cũng có cái hay chứ

KhoaiTayLac
30-08-12, 12:14 AM
mình làm xog hết chạy sever ngon lành nhưng reset máy chạy lại thì ko được nữa đã xóa hết file sever + centOSKT giải nén ra cài lại mà ko dc ae ai biết nó bị lổi gì ko

KhoaiTayLac
30-08-12, 12:23 AM
[QUOTE=duongquyet101;659024]online qua hamachi quá dễ luôn
b2: chạy hamachi trên máy chủ và chỉnh lại ip trong Serverlist.ini của clien kiếm tiên trên máy client theo ip của hamachi
Chúc bạn may mắn và thành công[COLOR="Silver"]
Thanks bạn nhìu mình làm chạy online ngon lành = no-ip nhưng reset máy lại thì nó lại bị lổi ko bik sao luôn

KhoaiTayLac
30-08-12, 12:24 AM
online qua hamachi quá dễ luôn
Chúc bạn may mắn và thành công

chỉ có mỗi cái kim tự tháp là không chỉnh được, phải đi ở kênh 7 và 8 nên tốt nhất chỉnh hết về kênh 8 và chơi, không thì mở 2 gameserver mà chém . . .
Chúc bạn may mắn và thành công...

Thanks bạn nhìu mình làm chạy online ngon lành = no-ip nhưng reset máy lại thì nó lại bị lổi ko bik sao luôn

herovn1994
30-08-12, 07:21 AM
Vào Centos bấm ifconfig.vì máy ảo nó đổi ip rồi.Thử xem nào

Maximum
31-08-12, 10:30 PM

Lỗi timeout này bạn tắt GateServer.exe rồi mở lại là ok, nhớ để mấy cái khác ko cần thiết phải Stop.bat

duthli
01-09-12, 12:54 PM
lập topic mới tổng hợp về kiếm tiên nào

hattu03tm
03-09-12, 07:12 AM
mình cần ai đó teamview m cái, đã cài cả chục lần nhưng đều ko chơi được.
ping ...88 lúc được lúc ko, ...77 thì ngon lành cành đào, chẳng hiểu mù tịt gì cả:)):)):))
đăng nhập zô tk vẫn được nhưng lúc chọn máy chủ thì ko có cái nào mà chọn chứ :ar!:ar!:ar!
yahoo m là: changngocngocmaiviem m chỉ On 7h tối thôi, thank all!

Muzic
03-09-12, 05:01 PM
Mình cũng gặp vấn đề tương tự, login vào ok hết, nhưng ko thấy realm nào cả.
Anh em nào có kinh nghiệm, xin chỉ giúp
Cám ơn rất nhiều

KunAven
03-09-12, 10:09 PM
Trước hết thanks các bác đã chia sẽ và hường dẫn nhiệt tình, sẳn đây cho mình hỏi thêm là mình dùng server của tuan565 khi chơi tới lv 31 là nó đứng luôn ko up lv được nửa ...
Xin chỉ giáo ...
Ah tìm ra lổi rồi ... là do chế độ tích trử exp :(

7602119
06-09-12, 03:25 PM
giúp với mình không ping được đến 192.168.1.88 được, mình tắt hết fw voi antivirus rùi .

vincelx
06-09-12, 07:52 PM
có ai biết cách fix tạo char ko? complete mãi ko dc này :(

Maximum
08-09-12, 05:09 AM
có ai biết cách fix tạo char ko? complete mãi ko dc này :(

Bạn xem kĩ các dòng này trong các file config trên linux, phải chính xác thế này nhé : /var/lib/mysql/mysql.sock > ko được thiếu bất kì dấu hay kí tự nào cả.

7602119
08-09-12, 08:18 PM
Bạn xem kĩ các dòng này trong các file config trên linux, phải chính xác thế này nhé : /var/lib/mysql/mysql.sock > ko được thiếu bất kì dấu hay kí tự nào cả.

bạn ơi xem dòng đó ở chỗ nào vậy bạn

7602119
10-09-12, 01:01 PM
cài được rùi ,phải cài font china prc mới được , trong luc khởi động sever thì tắt cai gateserver di doi chung nao game sever chay xong rui mo lai vao mới thấy rea được .

vincelx
10-09-12, 08:51 PM
bạn ơi, mình mở cái đó ra thế nào nhỉ? có cần dùng tools unpack ra ko

Maximum
10-09-12, 09:46 PM
bạn ơi, mình mở cái đó ra thế nào nhỉ? có cần dùng tools unpack ra ko

yokitonara
11-09-12, 07:06 AM
Giảm thời gian meld pet thì chỉnh ở đâu vậy mấy bạn :)

vincelx
11-09-12, 10:58 AM

Tuan565
11-09-12, 11:05 AM

sac. Connect bằng WinSCP mở bằng tool mặc định của nó là dc

vincelx
11-09-12, 11:16 AM
hihix, ko nói sớm, làm mình mún điên luôn, bạn có yahoo ko cho mình xin để hoi thêm vài vấn đề
àh, cho mình hỏi, cái Hostname Username + password là gì thế?

danhbachu
16-09-12, 05:24 PM
mình dùng sever tích sẵn trên máy ảo của bác phiên mà giờ mún add tiền add đồ ko bik phải làm ntn , ai chỉ với = =!

lenguyensi
24-09-12, 04:29 PM
Mấy Bác Làm Game kiếm tiên cho e hói tý: GIờ cài đặt Kiếm tiên chơi OK rồi nhưng vẫn chỉ là check pass 123 thôi,vậy làm thế nào để truy vấn vào cơ sở dữ liệu của Kiếm tiên trong MySQL nhỉ, vì game này cái SSQL chỉ là thừa, ko có tác dụng gi, Ai biết chỉ giáo giùm e, sdt của e:0973647105 hoặc qua yahoo ck_yeu_vk_nhiulam8x thank các bác nhìuo:-)o:-)

Superman
09-10-12, 01:17 PM
Lỗi khi backup data ai giup mình với lỗi thế này là sao

duongquyet101
10-10-12, 10:26 AM
Lỗi khi backup data ai giup mình với lỗi thế này là sao
lỗi này là sai phiên bản, bạn phải cài phiên bản MSSQL trùng với phiên bản của data

Superman
12-10-12, 01:15 AM
lỗi cmd.exe không Find được ai chi minh với vào toàn time out
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lenguyensi
12-10-12, 01:55 PM
khi bạn chạy CentOS kiếm tiên bạn sẽ nhìn thấy có 2 bảng để chọn
moved it hoạc copy it thì bạn phải chọn move mới ping sang đc máy ảo;));))

Superman
12-10-12, 10:38 PM
khi bạn chạy CentOS kiếm tiên bạn sẽ nhìn thấy có 2 bảng để chọn
moved it hoạc copy it thì bạn phải chọn move mới ping sang đc máy ảo;));))
cho minh xin yahoo di cau :-/:-/:-/:-/:-/:-/

kakaknight12
20-10-12, 10:58 AM
link server Centos die rồi.Bạn up lại link hộ mình

Tuan565
20-10-12, 11:15 AM
Link server Centos

hoặc

.......................................

kakaknight12
20-10-12, 12:32 PM
Tuấn cho mình hỏi tại sai Kiếm Tiên này cần thêm cái server win nữa mà ko làm trực tiếp trên win7 mình xài.Game khác chỉ có centos thôi.

Tuan565
20-10-12, 12:34 PM
Tuấn cho mình hỏi tại sai Kiếm Tiên này cần thêm cái server win nữa mà ko làm trực tiếp trên win7 mình xài.Game khác chỉ có centos thôi.

mình cung chịu liền :)) . cấu trúc nó thế chứ ko tự nhiên lại làm rắc rối thế làm gì cả .chắc rồi sẽ có bản tích hợp 1 máy ảo thôi

kakaknight12
20-10-12, 12:37 PM
mình cung chịu liền :)) . cấu trúc nó thế chứ ko tự nhiên lại làm rắc rối thế làm gì cả .chắc rồi sẽ có bản tích hợp 1 máy ảo thôi
Hix pass giai nén centos link fshare là gì vậy Tuấn:(

Tuan565
20-10-12, 12:50 PM
Hix pass giai nén centos link fshare là gì vậy Tuấn:(

tuan565................................

kakaknight12
20-10-12, 12:57 PM
tuan565................................
báo sai pass bạn à.Mình chon "show pass" đánh đúng lun mà sai
Pass win thi đúng pass ko biết link fshare đấy thế nào mà báo sai pas

Tuan565
20-10-12, 04:15 PM
báo sai pass bạn à.Mình chon "show pass" đánh đúng lun mà sai
Pass win thi đúng pass ko biết link fshare đấy thế nào mà báo sai pas

thế thì do download lỗi . pass chuẩn ko sai . nhiều người xài rồi

kakaknight12
20-10-12, 07:05 PM
Mình vào game.exe hiện bảng lên tùm lum nào là eqiplevel,guildskill,pétkill,..rồi bảng error cuối cùng can't find ui frame ID_FRAME_Spread_main rồi tắt lun.Và đây giúp mình sửa với và đã ping ok hết

Lỗi game exe

kakaknight12
21-10-12, 08:53 AM
Mình vào game.exe hiện bảng lên tùm lum nào là eqiplevel,guildskill,pétkill,..rồi bảng error cuối cùng can't find ui frame ID_FRAME_Spread_main rồi tắt lun.Và đây giúp mình sửa với và đã ping ok hết

Lỗi game exe
Tìm dc lỗi rồi đây là lỗi do client trang perfectworld và các bạn ko nên down client này sẽ bị lỗi.Mình down cái mediafile BOI của bác Tuan thì vào dc.

duongquyet101
21-10-12, 03:32 PM

Lỗi game exe

chắc do phiên bản server và client ko phù hợp

kakaknight12
21-10-12, 04:03 PM
bạn nào có patch Việt Hóa cho mình xin nhé.Hiện giờ mình biết chưa VH hoàn toàn nhưng có cũng được dù sao TV cũng dễ chơi hơn

duongquyet101
21-10-12, 05:06 PM
bạn nào có patch Việt Hóa cho mình xin nhé.Hiện giờ mình biết chưa VH hoàn toàn nhưng có cũng được dù sao TV cũng dễ chơi hơn

dùng client vinagame và lấy cái patch mà phiên-nhatrang share

kakaknight12
21-10-12, 09:45 PM
dùng client vinagame và lấy cái patch mà phiên-nhatrang share
Mình cũng tính làm vậy nhưng mình đọc mấy page trước nghe đâu bị lỗi tùm lum ko biết có thật hay ko
bạn nào cho mình xin file shop 0 zen và có bán pack mở ra coin.Mình chỉ có shop 0 zen thoi,coin thì ít nên ép đồ hay hoc skill cũng khó.

luongphuong
22-10-12, 12:40 AM
Tìm dc lỗi rồi đây là lỗi do client trang perfectworld và các bạn ko nên down client này sẽ bị lỗi.Mình down cái mediafile BOI của bác Tuan thì vào dc.

sao em down cái Mediafile BOI của bác tuấn mà ko biết cách cài,bác chỉ e được ko?

boyone32
23-10-12, 12:47 AM
do pc nhà tớ game có 1 gb, nên tớ chạy sv = con laptop tớ mà khổ nổi con laptop tớ card màn hình củ chuối quá chơi xấu vl nên ai có thể giúp tớ làm cho game này chơi mạng lan k :(( ( 2 máy chung 1 modem ) :((

duongquyet101
23-10-12, 12:49 PM
do pc nhà tớ game có 1 gb, nên tớ chạy sv = con laptop tớ mà khổ nổi con laptop tớ card màn hình củ chuối quá chơi xấu vl nên ai có thể giúp tớ làm cho game này chơi mạng lan k :(( ( 2 máy chung 1 modem ) :((

chạy qua hamachi nhá, còn chạy như thế nào thì tự tìm tòi

boyone32
23-10-12, 02:33 PM
chạy qua hamachi nhá, còn chạy như thế nào thì tự tìm tòi
thì tớ tải hâmchi về rùi tạo room , 2 máy vào chung phòng, copy ip của máy sv vào severlist.ini rồi vào game mà chẳng thấy ping =((
àh tớ giả lập 1 cái linux chạy centOs 1 cái win xp chạy sv nên giờ set ip thế nào đây để chơi dc mạng clan :((

cuongpzo
04-11-12, 10:44 AM
Mình cài xong server và chạy nó thành công rồi. Khi đăng nhập thì nó báo Server ko đúng mà phải cập nhật lại là sao.
(Mình copy bản path của Phien vào rồi, nhưng do chạy ko đc nên chỉ copy mỗi file ServerList.INI thôi)

Ai giúp xem chỉnh Version của nó ở chổ nào với. Mà mình thấy trong Video của phien nó cũng chẳng có ver số nào.

popping01
04-11-12, 08:42 PM
Không Ping được centos máy ảo :)) ping Bên may ao kiemtien thì ok mà chạy centos ping Request time out >:)

Tuan565
05-11-12, 10:11 AM
lần đầu chạy server phải chọn I Moved it

ndbl1992
06-11-12, 11:48 AM
Bác nào up lại part 1 với part 4 server centOS được không ? Link 2 part đấy die rồi :(

vanami
05-12-12, 12:07 PM
bac nao up lai ho e cai server centOS voi,no bi dele roi.huhuhu

tdlinh89
09-12-12, 04:31 PM
Bạn có thể dùng centos này của mình cho khỏe, centos config IP là 192.168.1.5 rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 6.2 x86.rar.file
Lúc đăng nhập vào Centos này thì log bằng:
user: root
pass: reverse
Sau đó bật dòng lệnh lên chạy:
cd /home/BOI
./start.sh
chạy 2 dòng lệnh đó là xong
Còn đây là bản BOI của VNG up cho ai không muốn chơi tiếng anh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.001.file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.002.file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.003.file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.004.file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.005.file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.006.file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.006.file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.007.file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.008.file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Copy.rar.009.file
Cần hướng dẫn cài hay gì thì cứ pm YH mình tdlinh89, cần mình sẽ teamview dùm cho bạn

hienteo
11-12-12, 10:53 AM
Bạn có thể dùng centos này của mình cho khỏe, centos config IP là 192.168.1.5 rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 6.2 x86.rar.file
Lúc đăng nhập vào Centos này thì log bằng:
user: root
pass: reverse
Sau đó bật dòng lệnh lên chạy:
cd /home/BOI
./start.sh
chạy 2 dòng lệnh đó là xong
Còn đây là bản BOI của VNG up cho ai không muốn chơi tiếng anh

Cần hướng dẫn cài hay gì thì cứ pm YH mình tdlinh89, cần mình sẽ teamview dùm cho bạn
:)) cái server mình không biết chạy nhưng cái client của bạn khá ngon mình dùng cho server máy ủi của bác tuan565 chạy tôt việt hóa khá khá $-). thanks
à bạn có cái shop nào nhiều đồ ngon với cai file cương hóa thú cưỡi nào 100% thành công không, mình không có office 2010 lên không sửa được, cường hóa 4* toàn xịt

tdlinh89
15-12-12, 12:37 AM
:)) cái server mình không biết chạy nhưng cái client của bạn khá ngon mình dùng cho server máy ủi của bác tuan565 chạy tôt việt hóa khá khá $-). thanks
à bạn có cái shop nào nhiều đồ ngon với cai file cương hóa thú cưỡi nào 100% thành công không, mình không có office 2010 lên không sửa được, cường hóa 4* toàn xịt

pm cái YH hoặc để mail lại cho mình, mình gửi qua cho, cường hóa thú cưới 100%, DH pet đời 2,3 thành công gần 100% ra pet thẳng thắn hoặc pet cường tráng, đôi lúc do xui ko ra cũng có :)) vs nhiều thứ linh tinh quên mất tiêu.
Cái Centos của mình do tụi trên elite share, cái này thì chỉ cần chạy 1 máy ảo nên cần ram thấp hơn cái bác tuan565 và do cái này chạy nên trền máy ảo VM Virtual Box là free nên ko cần crack như bên Wmare, và theo mình thấy config khá đơn giản do cái centos này mình config ổn trước rồi, h config lại chuẩn trên win để chạy sever là đc. À suýt quên, YH mình là tdlinh89 :)

hienteo
15-12-12, 09:10 AM