PDA

View Full Version : [JX] Update JX Client Version 0.4 By thaihoa91 (17/09/2011)

Trang : [1] 2 3 4 5

thaihoa91
27-07-11, 03:08 PM
Hum nay share cho anh em bộ Update Client cho các bản Server cũ hơn AWJX !

Trong bộ Update này chỉ có thư mục font + represent02.dll (của Thạch Long) để có tv có dấu

CoreClient.dll + game.exe việt hóa tiếng việt có dấu (chuẩn VNG, 1 số còn bị tiếng trung, do đây vẫn còn là bản DEMO)

Nguồn: CyberTeam (thaihoa91 + Mr.Phát + khoamamktvn + NhoxYeuNhac92)

**Một số bạn bảo bị bug ở Server nên mình share bộ file Server (ngoài 3 thư mục maps, script và settings là ko có, còn lại đầy đủ file), giúp cho các bạn ko bị bug khi chạy với bản update client !

**LinkDown file server chạy chuẩn cho các bạn Update Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

**Version 0.4**

**Các bạn có thể xem video của Ver 0.4 để làm theo và test cho dễ !

Thông tin Ver 0.4 (Ngoài các chức năng đã có ở Ver 0.3 thì còn có)

+ Giới hạn 1 bản đồ duy nhất (Ba Lăng huyện), nếu mở hơn 1 bản đồ thì kết nối máy chủ thất bại !
+ Giao diện dạng KingSoft (Chỉ có thể dùng bản Client này mới có thể dùng bộ giao diện KingSoft hoàn chỉnh)
+ Chuột fải item queskey
+ Cho phép bán hoặc giao dịch questkey hay ko (2 cột quy định IsTrade và IsSell ở \Settings\item\questkey với 0 là ko dc giao dịch hoặc bán và 1 là dc giao dịch hoặc bán)
+ Update chân dung người chơi mặc định nam nữ, danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3
+ Update hàm AddDanhVong(số điểm), AddPhucDuyen(số điểm), AddTrungSinh(số điểm), SetTask(103,ID) mở rộng rương (với ID là 0: chưa mở rộng, 1 mở rộng 1, 2 mở rộng 2, 3 hoặc lớn hơn 3 mở rộng 3)
+ Xem tin tức trang bị từ 1 người full (Ctrl + chuột fải vào 1 người rùi chọn tin tức)
+ Chỉ có item Hoàng Kim mới có vòng sáng
+ Fân biệt 3 màu tên item dưới đất (trắng, xanh và vàng)
+ Đánh quái nhảy damage như VNG
+ M lên xún ngựa (có thể còn bug nhưng xài dc)
+ Item Hoàng Kim còn bug ko kích dòng ẩn khi đủ bộ
+ Tên quái fân biệt 3 màu (trắng, xanh và vàng), chỉnh thông số của cột IsBoss (0 là trắng, 1 là xanh, 2 là vàng) ở \Settings\NpcS.txt
+ Tên mô tả NPC (chỉ cho hiện dc khi là NPC Talk nói chuyện), chỉnh cột DescName ở \Settings\NpcS.txt
+ Hàm SetLevel xài bình thường
+ Nút túi đồ (kế bên nút mở Hành trang F3) dùng để mở rương mở rộng

**LinkDown (toàn bộ Server và Patch Client) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

VIDEO DEMO

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

**Version 0.3**

Thông tin Ver 0.3 (Ngoài các chức năng đã có ở Ver 0.2 thì còn có)

+ Sửa lỗi dấu nháy khi gõ tán gẫu hay tài khoản, mật mã...
+ Hiển thị điểm xếp hạng + PK trong bảng F3
+ Góc trái trên cùng hiển thị ngày giờ hệ thống chuẩn
+ Hiển thị Level của Item khi rà chuột vào item
+ Chính thức dùng dc 4 hàm màu mới (<color=DGold>, <color=DGreen>, <color=Purple> và <color=DPurple)
+ Hiển thị bảng F3 + F4 khi mở shop bán đồ !
+ Hiển thị ống % kinh nghiệm có 2 số thập phân dạng 0.00% chuẩn VNG
+ Fix lỗi ống kinh nghiệm bị 100% khi nhân vật từ level 150 trở đi !
+ Hiển thị đúng số tiền dưới đất chuẩn VNG

**LinkDown (đã update game.exe) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

VIDEO DEMO

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

**Version 0.2**

Thông tin Ver 0.2 (Ngoài các chức năng đã có ở Ver 0.1 thì còn có)

+ Hệ thống Set Rank (theo ID Rank của RankSetting.txt) tên danh hiệu dc Set lên phía trên tên nhân vật
+ Hiển thị giá trị vạn lượng trong hành trang F4
+ Hiển thị giá trị vạn lượng trong rương chứa đồ
+ Hiển thị giá trị vạn lượng ở phần giá cả khi bán trang bị, vật phẩm

**LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chi tiết xem Video sẽ rõ tất cả :))

**Version 0.1**

**Chức năng hiện tại của bản version 0.1 này:
+ Tiếng việt có dấu
+ Hiển thị hệ ngũ hành quái như VNG
+ Hiển thị tên Item (mới làm load 1 màu trắng thui) mà ko cần rà chuột !
+ Hiển thị "Ngân lượng" của tiền vàng dưới đất
+ Việt hóa các câu thông báo cơ bản thường dùng trong game chuẩn VNG tiếng việt có dấu !

Tạm thời chỉ có nhiu đây chức năng thui ! Mình sẽ cố làm thêm chữ vạn lượng trong hành trang cũng như Rương Chứa Đồ...., nói chung làm dc cái gì hay nữa thì sẽ share free cho anh em :D

**LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

VIDEO DEMO

Se7eN747
27-07-11, 03:36 PM
Hàng lạ đây rồi :P

f-fantasy
27-07-11, 03:49 PM
Hoà chỉ cách làm sao cho nó hiện ngũ hành như vinagame được ko để mình làm cho server hút hít

thaihoa91
27-07-11, 03:52 PM
Thực ra cái này tui làm từ Source mà ra ! Hiện tui ko có Source của awjx nên ko làm dc cho awjx !

quangken
27-07-11, 03:57 PM
à Hoà ơi có lên xuống ngựa = M đc k :D , hút hít đc k :D

thaihoa91
27-07-11, 04:19 PM
Hiện tại chưa làm dc :D Mình sẽ cố gắng update thêm nhìu chức năng cho hoàn thiện !

Mr.Phát
27-07-11, 05:27 PM
các sv khác skill + đồ đạc không chuẩn như AWJX đâu :)
dùng awjx làm nền thì tốt vì đồ nó chuẩn VNG

a3pick
27-07-11, 05:40 PM
muốn chạy với client build với server awjx thì phải xem lại nhiều đấy :)

khoamamktvn
27-07-11, 08:52 PM
Sẽ còn update dài dài mà :)
hihi.

renoxp
28-07-11, 08:48 AM

Lỗi gì thế nhĩ ?

superjunior
28-07-11, 09:36 AM
core và game.exe này chạy server xuân thu được ko mấy pac ^

thecong
28-07-11, 12:25 PM
Ủng hộ mấy bạn trong team của thaihoa91 có gì là share

ph4mduc4n
28-07-11, 12:44 PM
@ThaiHoa91 : anh này căng thẳng phết nhỉ, định cứu lại các sv cũ ra khỏi cõi chết đây, lần này anh là ân nhân cứu mạng của bao kẻ bỏ công sức ra dev mà gamer của mình thì lại chạy hết đi tìm của lạ đây mà :(

khoamamktvn
28-07-11, 02:36 PM
3h thaihoa sẽ share tiếp ver tiếp theo. Thông tin thaihoa sẽ nói sau nhen:)
Hi vọng sẽ giúp ích cho những bạn có hứng với server cũ.

renoxp
28-07-11, 02:44 PM
@ThaiHoa91 : anh này căng thẳng phết nhỉ, định cứu lại các sv cũ ra khỏi cõi chết đây, lần này anh là ân nhân cứu mạng của bao kẻ bỏ công sức ra dev mà gamer của mình thì lại chạy hết đi tìm của lạ đây mà :(

Có lẽ do Game.exe hơi khác tí .

khoamamktvn
28-07-11, 02:46 PM
core và game.exe này chạy server xuân thu được ko mấy pac ^
Được bạn à!
Chạy với tất cả các server cũ ngoài awjx, tdjx.

icydream35
28-07-11, 02:52 PM
Cho mình hỏi là tất cả những file mà thaihoa share là dùng dc cho sv TSBD và sv HBTH phải hem các bạn.

khoamamktvn
28-07-11, 03:07 PM
Tất nhiên là được!
Chắc phải nói hoà làm hướng dẫn cho mọi người dùng luôn.

thaihoa91
28-07-11, 03:41 PM
Bản Ver 0.2 ra đời ;))

Thông tin Ver 0.2 (Ngoài các chức năng đã có ở Ver 0.1 thì còn có)

+ Hệ thống Set Rank (theo ID Rank của RankSetting.txt) tên danh hiệu dc Set lên phía trên tên nhân vật
+ Hiển thị giá trị vạn lượng trong hành trang F4
+ Hiển thị giá trị vạn lượng trong rương chứa đồ
+ Hiển thị giá trị vạn lượng ở phần giá cả khi bán trang bi, vật phẩm

Chi tiết xem Video sẽ rõ tất cả :))

icydream35
28-07-11, 03:50 PM
Hoà ơi, cho mình hỏi là làm sao để ra cái cửa sổ mua hàng ở các con NPC. Sv TSBD ko có tính năng đó nên mình mún hỏi xem cái đoá làm seo để có. Và ths Hoà lun. hj hj hj

thaihoa91
28-07-11, 04:06 PM
Ông hòa + team share từ từ ấy chứ :)) Mấy cái này ổng với team làm xong lâu rồi.
Cứ giấu, hàng hút hít bọn ổng cũng có rồi, vòng sáng cũng rồi, .v.v. ( vớ vẩn cũng rồi ) chỉ là lâu lâu share 1 ít cho anh em nóng lòng thôi .

@icycream : Cái đó mình cũng tính làm, chắc tối nay về ngâm vụ đó ;))

khoamamktvn
28-07-11, 04:24 PM
Ông hòa + team share từ từ ấy chứ :)) Mấy cái này ổng với team làm xong lâu rồi.
Cứ giấu, hàng hút hít bọn ổng cũng có rồi, vòng sáng cũng rồi, .v.v. ( vớ vẩn cũng rồi ) chỉ là lâu lâu share 1 ít cho anh em nóng lòng thôi .

Không phải đâu bạn!
Thứ nhất: Thaihoa mới đi học quân sự bên trường về và mới bắt tay làm mí hôm nay.
Thứ hai: Tôi trình thấp, nên chưa làm được gì nhiều.

Hiện chắc chỉ có 2 team là làm được những điều bọn ông nói, và họ là team mở game onl, còn bọn mình chỉ là team dev để học hỏi là chính và cùng chia sẽ với mọi người.
Nói team vậy thui chứ thực ra là thaihoa91 làm và tui chỉ góp phần chút ít thui, không đáng kể công vào.:) Cái chính là ae học được nhìu thứ và thấy vui khi có thể làm được điều gì mà trước nay bọn tui "Mơ ước".
Chỉ có vậy thui, chứ không phải là giấu đâu.
Yên chí, sẽ còn hàng mới cho ae dùng.

thecong
28-07-11, 04:34 PM
Tớ là tớ thích cái tinh thần này lắm, học hỏi là chính, cái mong chờ nhất là hệ thống đồ hoàng kim,giống như TKH tiếc là trình lập trình kém nên chẳng biết gì cả

thecong
28-07-11, 04:37 PM
Dùng cái này chỉ cần copy paste qua client thôi hả thaihoa

thaihoa91
28-07-11, 04:41 PM
Dùng cái này chỉ cần copy paste qua client thôi hả thaihoa

Uhm ! Copy mấy file tui share, rùi paste đè vào thư mục Client là dc ;)) Hàng dùng liền ;))

Minh Phụng
28-07-11, 04:46 PM
Uhm ! Copy mấy file tui share, rùi paste đè vào thư mục Client là dc ;)) Hàng dùng liền ;))anh hoà ơi, cho em hỏi ngoài lề xíu, dùng client mới nhất (phong vân tái nạm) của VNG có xài dc cho sv của clb + cái update ver 2 này của anh hok, hay phải dùng client cũ, tại nhà xoá client cũ lun rồi

ferari
28-07-11, 04:48 PM
Hòa ráng ngâm cái hút hít vòng sáng với lại lên xuống ngựa =M thì tuyệt quá.
Thấy cài vạn lượng của Hoà rất chuẩn không giống bên TKH lúc nào cũng có sẵn chữ vạn lượng luôn

khoamamktvn
28-07-11, 04:48 PM
Dùng client mới cũng được.
Nhưng bạn phải làm patch offline, sau đó mí update cái thaihoa vào, tức là client bạn phải chạy offline được rùi mí up cái nì vô

thaihoa91
28-07-11, 04:53 PM
Hòa ráng ngâm cái hút hít vòng sáng với lại lên xuống ngựa =M thì tuyệt quá.
Thấy cài vạn lượng của Hoà rất chuẩn không giống bên TKH lúc nào cũng có sẵn chữ vạn lượng luôn

Hàng mình làm thì chuẩn mình mới share ;))

Minh Phụng
28-07-11, 04:55 PM
Dùng client mới cũng được.
Nhưng bạn phải làm patch offline, sau đó mí update cái thaihoa vào, tức là client bạn phải chạy offline được rùi mí up cái nì vôtại thấy video demo dùng client cũ, h thì patch server nào nó cũng kèm theo, dùng dc mà phải ko

thaihoa91
28-07-11, 04:58 PM
tại thấy video demo dùng client cũ, h thì patch server nào nó cũng kèm theo, dùng dc mà phải ko

Uh ! Miễn là đã có 1 Client chạy game dc thì down về và copy paste đè vào thêm là dc !

SaoThaiBinh72
28-07-11, 06:03 PM
Hàng mình làm thì chuẩn mình mới share ;))

Ông thêm vô sau giá trị của nó đúng không (?!) ;))
Các bạn thử không có đồng nào thì biết :))

p/s đoán thế thôi chứ tôi chưa test :|

thaihoa91
28-07-11, 06:58 PM
Ông thêm vô sau giá trị của nó đúng không (?!) ;))
Các bạn thử không có đồng nào thì biết :))

p/s đoán thế thôi chứ tôi chưa test :|

Thế này nè ! Cái giá trị tiền là 1 biến ! Tạm gọi là TIEN

Muốn nó hiển thị vạn và lượng thì phải tách nó ra 2 biến nhỏ là phần dư và phần nguyên khi chia TIEN cho 10k

Phần vạn là phần số nguyên, phần lượng là phần số dư !

Ví dụ: 123456 lượng thì 123456 chia 10k, phần nguyên sau khi chia là 12 (tức hiển thị 12 vạn) và phần dư là 3456 (tức hiển thị là 3456 lượng)

Sơ sơ là thế :D

SaoThaiBinh72
28-07-11, 06:59 PM
Thế này nè ! Cái giá trị tiền là 1 biến ! Tạm gọi là TIEN

Muốn nó hiển thị vạn và lượng thì phải tách nó ra 2 biến nhỏ là phần dư và phần nguyên khi chia TIEN cho 10k

Phần vạn là phần số nguyên, phần lượng là phần số dư !

Ví dụ: 123456 lượng thì 123456 chia 10k, phần nguyên sau khi chia là 12 (tức hiển thị 12 vạn) và phần dư là 3456 (tức hiển thị là 3456 lượng)

Sơ sơ là thế :D

Cám ơn :) Tôi Đã hiểu .

giangleloi
28-07-11, 11:08 PM
hay quá anh ạ! Thanks dù...JX là dĩ vãng với e rồi :D! Kubin: Team làm tốt quá anh ạ!
Rất có ích! Chúc JX mau chóng lên lên lên nữa :D

khoamamktvn
28-07-11, 11:30 PM
@ giangleloi: Trình độ thuộc mức chỉ là tự học và sinh viên, bập bẹ tìm hỉu về jx. Kèm theo chỉ có 2 người nên chắc cũng khó mà làm được nhiều cái. Chắc cần phải có thời gian. Chủ yếu là thaihoa làm, tui tìm ra chỗ code phân tích chút thui chứ giờ tui cũng đang rất bận.

thecong
28-07-11, 11:47 PM
Cóa ai share cho mình xin cái server ít chức năng, chỉ cần có ngựa mới, trang bị ô kim được ko, thấy thái hòa share cái này hay quá nên muốn vọc thử xem sao, bỏ vl lâu lắm rùi bjo ko biết đằng nào mà lần

thaihoa91
29-07-11, 08:31 AM
Cóa ai share cho mình xin cái server ít chức năng, chỉ cần có ngựa mới, trang bị ô kim được ko, thấy thái hòa share cái này hay quá nên muốn vọc thử xem sao, bỏ vl lâu lắm rùi bjo ko biết đằng nào mà lần

Ít chức năng thì chưa có ! Nhưng tui bít Server TSBD 0.3 có ngựa mới + trang bị ô kim đó ;)) --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KingMax
29-07-11, 08:35 AM
anh Hoà cái Core này sao nhiều người bảo e không connect được SV cũ nhé :)

thaihoa91
29-07-11, 08:53 AM
anh Hoà cái Core này sao nhiều người bảo e không connect được SV cũ nhé :)

Ọc ! CoreClient này connect nền JX 49 dc mà ! Chỉ cần có các .dll .exe bên Server của JX 49 là chạy dc mà !

renoxp
29-07-11, 09:28 AM
File nào thế :-??

Đem qua mấy source cũ thì ngay từ bước mở game đã lỗi, còn coreclient thì cũng lỗi khi vào nhân vật.

SaoThaiBinh72
29-07-11, 09:38 AM
File nào thế :-??

Đem qua mấy source cũ thì ngay từ bước mở game đã lỗi, còn coreclient thì cũng lỗi khi vào nhân vật.

tất cả mấy file dll + exe của clien jx 49 ấy .

thaihoa91
29-07-11, 09:43 AM
tất cả mấy file dll + exe của clien jx 49 ấy .

File bên Server thì dùng của JX 49, còn Client thì dùng bộ Patch Client Full by thaihoa91 --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
29-07-11, 10:15 AM
Một số bạn bảo bị bug ở Server nên mình share bộ file Server (ngoài 3 thư mục maps, script và settings là ko có, còn lại đầy đủ file), giúp cho các bạn ko bị bug khi chạy với bản update client

LinkDown file server chạy chuẩn cho các bạn Update Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thecong
29-07-11, 11:04 AM
Mình chạy server Thái Sơn bắc đẩu 3.0 sao server chạy thành công rùi mà ko kết nỗi được thế nhỉ? chạy server thiện ác, server chưa chạy thành công như chọn được đến đoạn đăng nhập còn thái sơn bắc đẩu thì ko được lun

người share TSBD bảo là ip là 192.168.1.2 mới connect được mình cũng đã chỉnh lại rùi mà ko được, hix hix

f-fantasy
29-07-11, 11:11 AM
anh thecong chỉnh GameServPort=44783 trong config.ini ở client xem

thecong
29-07-11, 12:03 PM
anh thecong chỉnh GameServPort=44783 trong config.ini ở client xem

Ừm thank bạn mình làm được rùi, do mình set ram của máy ảo có 512 nên nó ko đủ chạy server set lên 1G thì lại chạy được

bjo mới vọc lại để viết mấy cái script nhận đồ với cả việt hoá có dấu cái item hix hix, nghịch cho đỡ bùn vậy

f-fantasy
29-07-11, 01:20 PM
thaihoa cho hỏi là tôi dùng tool addnpc xoá hết npc trong 1 map đi để tôi add bằng script nhưng mà sau khi xoá xong thì gameserver lại không load được đủ 5 dòng thành công vậy là làm sao ? Chả lẽ không xoá được NPC có sẵn trong một map à, Hoà có cách nào không chỉ tôi để tôi làm

nametruong00
29-07-11, 04:14 PM
em thấy cái này hay quá nhưng chỉ tội thiếu có cái vòng sáng chạy chạy xung quanh trang bị
thằng anh họ làm bên VINAGAME nó có nói vòng sáng nó làm tổng hợp file trong mấy cái pak . nói zậy em cũng chả hỉu

thecong
29-07-11, 05:09 PM
Hix hix lấy cái path full của thái hoài path vào với cả mấy cái file việt hóa, mà bị lỗi dính số ko biết sửa sao nữa hix hix

SaoThaiBinh72
29-07-11, 05:39 PM
Hix hix lấy cái path full của thái hoài path vào với cả mấy cái file việt hóa, mà bị lỗi dính số ko biết sửa sao nữa hix hix

Ông xoá Ui ở clien đi thử , còn không thì download cái fonts tiếng việt này
về bỏ vô.

pass download :

thaihoa91
29-07-11, 06:57 PM
thaihoa cho hỏi là tôi dùng tool addnpc xoá hết npc trong 1 map đi để tôi add bằng script nhưng mà sau khi xoá xong thì gameserver lại không load được đủ 5 dòng thành công vậy là làm sao ? Chả lẽ không xoá được NPC có sẵn trong một map à, Hoà có cách nào không chỉ tôi để tôi làm

Có 1 số con Npc ko dc xóa trong .dat !

Chỉ có cách là del toàn bộ .dat trong maps thì mới load dc !

khoamamktvn
29-07-11, 08:37 PM
Đang trong thời gian hoàn thành project lên/xuống ngựa bằng "M".
Coming soon....

SaoThaiBinh72
29-07-11, 08:38 PM
ANh em xóa hết dat trong maps đi load sv nhanh lắm ;)) < 1' với máy cùi , đặc biệt là sv awjx máy celeron khởi động cũng chỉ 10s nếu xóa file dat :))
Nhược điểm : Không dành cho người không biết Add NPC = scripts.
Nhược sau khi ADD NPC =scripts : Load muốn lòi con mắt vì lag _ _!
ưu : Sau khi khởi động xong sv , chạy rất ổn ;))

khoamamktvn
29-07-11, 09:05 PM
:))
Nếu add = script thì cũng phải có kỹ năng sáng tạo để script đc gọn và nhẹ hơn chứ :)

SaoThaiBinh72
29-07-11, 09:10 PM
:))
Nếu add = script thì cũng phải có kỹ năng sáng tạo để script đc gọn và nhẹ hơn chứ :)

Nhược điểm : Không dành cho người không biết Add NPC = scripts.

Chắc tôi phải edit thêm _ _! Nhưng dù sao thì cái đó là tùy mọi người.
1 là lag lúc khởi động sv.
2 là lag lúc khởi động gameserver
Chọn 1 trong 2.
Còn nếu muốn không lag thì dell hết xong đừng Add cái gì nữa :)) Vô chụp hình tự sướng

ph4mduc4n
29-07-11, 09:11 PM
Team anh Hòa giỏi đó, ko biết chốt đc cái vòng sáng như VNG ko nữa :U ôi có cái đó + skill hình chuẩn thì VNG hết khách :U, thanks cái team này nhiều :U

thecong
29-07-11, 09:16 PM
hazzzzzzzzz đến phát nản mãi mà ko sửa được cái dính số dù thử đủ mọi cách chán thế ko biết nữa, mà cái dòng hiện ngũ hành làm sao á, cái thì nó hiện đẹp cái thì nó hiện xấu

còn vụ load server nhanh thì chạy 1 map thôi là nhanh ngay ấy mà, server mình load chưa đến 1 phút là xong hết, chỉ cần cái map ba lăng huyện để test chứ cần gì đâu

ai chỉ giúp mình cái fix dính số với,

mình dùng client VNG + Path full thái hoà + path 28/7 vào bị lỗi dính số, dù thử dùng cái của anh thái bình hay dùng font rùi chỉnh UI cũng ko được nản quá

SaoThaiBinh72
29-07-11, 09:19 PM
hazzzzzzzzz đến phát nản mãi mà ko sửa được cái dính số dù thử đủ mọi cách chán thế ko biết nữa, mà cái dòng hiện ngũ hành làm sao á, cái thì nó hiện đẹp cái thì nó hiện xấu

còn vụ load server nhanh thì chạy 1 map thôi là nhanh ngay ấy mà, server mình load chưa đến 1 phút là xong hết, chỉ cần cái map ba lăng huyện để test chứ cần gì đâu

ai chỉ giúp mình cái fix dính số với,

mình dùng client VNG + Path full thái hoà + path 28/7 vào bị lỗi dính số, dù thử dùng cái của anh thái bình hay dùng font rùi chỉnh UI cũng ko được nản quá

Bạn down cái fonts về rồi sửa lại trong file ui ấy, đợi tôi tìm nội dung cái file Up lên cho.
公共.ini

;******************************
; 字体标号列表
[FontList]
Count=5
0=10
1=12
2=13
3=14
4=16
;字体标号对应的字库文件列表
0_File=\Font\gbk_fs10.fnt
1_File=\Font\gbk_fs14.fnt
4_File=\Font\gbk_fs16.fnt
;#n表示与id为n个字体共用一个字库,n� ��须前面已经出现过
2_File=\Font\gbk_fs12.fnt
3_File=\Font\gbk_fs14.fnt

; 物品栏下的半透明阴影色
[ObjContColor]
;各颜色的透明度
Alpha=120
;一般/正常/可用
NormalColor=0,93,57
;不可用/不可装配
NotUseableColor=97,2,0
;特定的不同情况
SpecialColor=101,73,21
;鼠标指针指向的物品
MouseOverColor=3,0,68
;放下物品的位置的颜色
PutdownColor=138,92,25
;标过价用于摆摊的物品底色
PriceMarkedColor=173,181,121

;*********************************************
;**** 鼠标图形 ******
;****目前最多支持16个,如超出16个,� �通知程序员****
;**** 不可随意调整次序!!! ****
;*********************************************
[CursorList]
;0--一般状况
0=\spr\Ui3\鼠标\鼠标正常FOR2000.cur
;1--移到攻击目标上
1=\spr\Ui3\鼠标\攻击FOR2000.cur
;2--移到一般OBJ或NPC上
2=\spr\Ui3\鼠标\NPC对话FOR2000.cur
;3--移到可拾取OBJ上
3=\spr\Ui3\鼠标\拣物品FOR2000.cur
;4--移到可使用增益技能的角色对象身上
4=\spr\Ui3\鼠标\鼠标正常FOR2000.cur
;5--买东西
5=\spr\Ui3\鼠标\买物品FOR2000.cur
;6--卖东西
6=\spr\Ui3\鼠标\卖物品FOR2000.cur
;7--修东西
7=\spr\Ui3\鼠标\修物品FOR2000.cur
;8--看东西
8=\spr\Ui3\鼠标\看objFOR2000.cur
;9--看摆摊东西
9=\spr\Ui3\鼠标\摆摊察看FOR2000.cur
;10--摆摊东西标价
10=\spr\Ui3\鼠标\物品标价FOR2000.cur

[CursorList98]
;0--一般状况
0=\spr\Ui3\鼠标\鼠标正常FOR98.cur
;1--移到攻击目标上
1=\spr\Ui3\鼠标\攻击FOR98.cur
;2--移到一般OBJ或NPC上
2=\spr\Ui3\鼠标\NPC对话FOR98.cur
;3--移到可拾取OBJ上
3=\spr\Ui3\鼠标\拣物品FOR98.cur
;4--移到可使用增益技能的角色对象身上
4=\spr\Ui3\鼠标\鼠标正常FOR98.cur
;5--买东西
5=\spr\Ui3\鼠标\买物品FOR98.cur
;6--卖东西
6=\spr\Ui3\鼠标\卖物品FOR98.cur
;7--修东西
7=\spr\Ui3\鼠标\修物品FOR98.cur
;8--看摆摊东西
8=\spr\Ui3\鼠标\摆摊察看FOR98.cur
;9--摆摊东西标价
9=\spr\Ui3\鼠标\物品标价FOR98.cur

ferari
Coming soon....
Chờ tin của nhóm từng ngày cố gắng lên .....

Zin Kull
Coming soon....
Cố gắng nhé :D
À, sáng mai 8h tớ onl, cậu nhớ onl nhé :D Có nhiều việc muốn nói lắm :D Đã ngâm ra cái vụ hàm new rồi ;))

khoamamktvn
29-07-11, 09:26 PM
Ok. Đang onl nhưng bận nhiều việc quá.
Skill giờ chỉ có cái rồng gí là chưa làm được và một số cái hỗ trợ thì chưa được chuẩn lắm. Còn về hiệu ứng và phân tầng hiệu ứng thì đã ok.

SaoThaiBinh72
29-07-11, 09:28 PM
Skill giờ chỉ có cái rồng gí là chưa làm được và một số cái hỗ trợ thì chưa được chuẩn lắm. Còn về hiệu ứng và phân tầng hiệu ứng thì đã ok.

Tôi lại nhớ lại cái câu cậu nói trên Y!M :)
;))

khoamamktvn
29-07-11, 10:18 PM
Nói cái gì nhỉ?
Vụ "M" hả, giờ tui đâu còn hoạt động trong team kia đâu ông, tui với thaihoa làm chung mà.

phamngochai2
30-07-11, 07:56 AM
cho hỏi update vẻ 2 có xài được server hút hít ko, hoặc trên server thaison3.0update mà jxvietnam mới up có xài được ko. Hết

Zin Kull
30-07-11, 08:03 AM
Giờ tớ còn ngâm cái vụ delitem nữa thôi :D Set time item mà ko del item thì sao đc ;)) Cái vụ đó vẫn chưa khả thi lắm :D Hôm nay cố gắng cho ra :D

Mr.Admin
30-07-11, 09:04 AM
sao ko share lun cái server với cái patch lun....

Zin Kull
30-07-11, 09:18 AM
sao ko share lun cái server với cái patch lun....
haiz, lại một nhân tố *** :| ... đã kêu share update client jx, thì server nào mà chã đc, tùy bạn chọn thôi (trừ mấy server mới như awjx + tdjx ra)

SaoThaiBinh72
30-07-11, 09:40 AM
Nói cái gì nhỉ?
Vụ "M" hả, giờ tui đâu còn hoạt động trong team kia đâu ông, tui với thaihoa làm chung mà.

Không ! M miếc gì , trình ông gà quá :))

2 "con" ( không biết có bị quăng boom không ) gà kết hợp thành 1 con phượng ;))

Giờ tớ còn ngâm cái vụ delitem nữa thôi :D Set time item mà ko del item thì sao đc ;)) Cái vụ đó vẫn chưa khả thi lắm :D Hôm nay cố gắng cho ra :D

Dell item tôi thấy xài bt mà?

khoamamktvn
30-07-11, 09:54 AM
Ẹc! Lại xoáy rùi. Tui đâu có quăng boom đâu. Bọn tui chỉ là tìm hiểu học hỏi chưa bằng ai được cả.

@Zin: Sẽ có hướng dẫn cho ông. :)

Mr.Phát
30-07-11, 09:56 AM
Không ! M miếc gì , trình ông gà quá :))

2 "con" ( không biết có bị quăng boom không ) gà kết hợp thành 1 con phượng ;))

2 con gà kêt hợp ra 1 con gà con :-"

del item ý là kích chuột phải đó a ~~!

SaoThaiBinh72
30-07-11, 09:59 AM
Questkey thì tôi bó chiếu :))

2 con gà kêt hợp ra 1 con gà con

Đầu óc chỉ có vậy thôi sao em _ _!

Zin Kull
30-07-11, 10:01 AM
Del cả item questkey + áo quần :|

SaoThaiBinh72
30-07-11, 10:04 AM
Del cả item questkey + áo quần :|

Quần áo thì xài hàm vẫn xóa được mà ? Còn questkey thì có cái Ui click là mất , có cái click lại không mất, gs thì không load lua sao mà xài _ _! Nhờ mấy Bro phát triển vậy.

Zin Kull
30-07-11, 10:07 AM
Quần áo thì xài hàm vẫn xóa được mà ? Còn questkey thì có cái Ui click là mất , có cái click lại không mất, gs thì không load lua sao mà xài _ _! Nhờ mấy Bro phát triển vậy.
Thì ngâm cái vụ load lua nè :|

SaoThaiBinh72
30-07-11, 10:10 AM
Mấy ông mà nghiên cứu được cái nút m chắc member lại đổ xô về cài sv cũ + mở online.
Lúc đó tha hồ mà support :))

Mr.Phát
30-07-11, 10:13 AM
còn hút hít . skill . vòng sáng nữa :)

thecong
30-07-11, 11:02 AM
Mấy ông mà nghiên cứu được cái nút m chắc member lại đổ xô về cài sv cũ + mở online.
Lúc đó tha hồ mà support :))

Ô ô ko support chứ ai làm được thì làm vì share free mà

SaoThaiBinh72
30-07-11, 11:07 AM
Ô ô ko support chứ ai làm được thì làm vì share free mà

không hỗ trợ mem nó lại bảo Mod box Jx không có trách nhiệm ;))

thecong
30-07-11, 11:32 AM
không hỗ trợ mem nó lại bảo Mod box Jx không có trách nhiệm ;))

Kệ chúng nó chứ hỗ trợ thì hỗ trợ cái liên quan thôi chứ, mà nói chung hàng chuẩn ko cần hỗ trợ cho mem mới

kiencodon
30-07-11, 12:03 PM
Lỗi gì đây vậy mấy bác

hic ko dc

Čħīċķėň
30-07-11, 12:56 PM
Hàng nóng ;))

khoamamktvn
30-07-11, 01:09 PM
Chick lại chém rùi:-<
Hàng ông chắc bọn tui phỏng hết :))

Čħīċķėň
30-07-11, 07:06 PM
Chick lại chém rùi:-<
Hàng ông chắc bọn tui phỏng hết :))

Đại ka cứ nói quá chứ tui thì làm đc gì đâu :D

f-fantasy
30-07-11, 08:17 PM
Hoà ơi cho hỏi làm sao đặt 1 cái trap ở cổng thành để chạy ra ngoài cổng thành là nó thiết đặt SetFightState thành 1, cái map đại lý của tôi chạy ra khỏi thành nó vẫn là 0 nên ko đánh quái được

thaihoa91
30-07-11, 08:26 PM

Ông nên xem thêm bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nh0cal0nt
30-07-11, 08:34 PM
bạn có thể share cho mình cái file serverlist.ini được ko, mình config ip k được, nó báo thiếu file này

thecong
30-07-11, 10:44 PM
bạn có thể share cho mình cái file serverlist.ini được ko, mình config ip k được, nó báo thiếu file này

[List]
RegionCount=1
Region_0=Vo Lam Truyen Ky

[Region_0]
Count=1
0_Title=Giang Ho Tinh Kiem
0_Address=192.168.1.3

Công Quốc
31-07-11, 10:18 AM
tuy chưa việt hóa hết nhưng mà mình thấy làm được như thế này là rất hay rồi, thích nhất là cái việt hóa có dấu với lại cái ngũ hành à thêm cái mỗi khi đánh quái mất máu là cái số damage từ từ chạy lên chứ không chạy lên vù vù như xưa :)

superjunior
31-07-11, 11:27 AM
xài cái này sao tớ chỉ thấy mấy cái vòng hiệu ứng còn khi đánh thì mất máu nhưng ko thấy skill ^

SaoThaiBinh72
31-07-11, 11:40 AM
xài cái này sao tớ chỉ thấy mấy cái vòng hiệu ứng còn khi đánh thì mất máu nhưng ko thấy skill ^

SKil không vượt quá 25 nhé, skill <= 9x mà quá 25 sẽ lỗi k thấy skill đâu

superjunior
31-07-11, 11:54 AM
SKil không vượt quá 25 nhé, skill <= 9x mà quá 25 sẽ lỗi k thấy skill đâu
1 skill cũng ko thấy ^ vậy là do ji vậy pác ^^

Čħīċķėň
31-07-11, 12:18 PM
Thấy trong video vẫn còn cái lỗi | khi nhập kí tự ;))

Fix nó ở "WndEdit"đó anh ;))

tại vì lúc nó out text cái kí tự | của TQ chứ ko phải | từ bàn phím :D

thaihoa91
31-07-11, 02:24 PM
Hum wa anh cũng mò dc rùi ;)) Dù sao cũng thanks em ;))

Ký tự nếu mở dạng no font nó ra là ©¦ (âƯ theo mã TCVN3), nên fix lại thành | là xong ;))

samuon
31-07-11, 04:36 PM
Hum wa anh cũng mò dc rùi ;)) Dù sao cũng thanks em ;))

Ký tự nếu mở dạng no font nó ra là ©¦ (âƯ theo mã TCVN3), nên fix lại thành | là xong ;))

Tức là chỉnh sửa trong game.exe phải không Hoà? find cụm từ "WndEdit" hay "©¦" ? mình kiếm hoài mà không thấy?

khoamamktvn
31-07-11, 11:05 PM
Từ source bạn à.
30 charrrrrrrr

SaoThaiBinh72
31-07-11, 11:24 PM
Từ source bạn à.
30 charrrrrrrr

Từ lúc mới xài cái dll + fonts của tl tôi đã Fix được cái này rồi, việc gì phải tìm trong soucre mới ra.
Không soucre cũng chuyển nó về bt được tuốt :)

thaihoa91
01-08-11, 08:59 AM
Tức là chỉnh sửa trong game.exe phải không Hoà? find cụm từ "WndEdit" hay "©¦" ? mình kiếm hoài mà không thấy?

Nó nằm ở \S3Client\Ui\Elem\WndEdit.cpp

Vào file trên rùi search từ "©¦" (nên để chế độ no font để find cho dễ) :D

jangminh254
01-08-11, 10:28 AM
thái hoà ơi cho mình xin cái ui ...việt hoá của thái hoà.đc hok..ui tiếng việt ..của server TSBD + update hút hít ấy hoà..tks

phamngochai2
01-08-11, 01:09 PM
bao giờ thì hoà mới làm cho server awjx vậy ?

ferari
01-08-11, 01:15 PM
Tình hình phát triển như thế nào rồi Hòa ui! Đag mong chờ bản updata mới ;))

Edward_Newgate
01-08-11, 01:55 PM
Nó nằm ở \S3Client\Ui\Elem\WndEdit.cpp

Vào file trên rùi search từ "©¦" (nên để chế độ no font để find cho dễ) :D
File ý nó ở SV hay client vậy anh Hoà

thaihoa91
01-08-11, 02:28 PM
File ý nó ở SV hay client vậy anh Hoà

nametruong00
01-08-11, 03:18 PM
anh thaihoa ơi cái zụ viền sáng chạy xung quanh item anh làm tới đâu rồi

thaihoa91
01-08-11, 07:11 PM
anh thaihoa ơi cái zụ viền sáng chạy xung quanh item anh làm tới đâu rồi

Vẫn chưa đâu ! Làm cái này ko phải 1 sớm 1 chiều ! Cái Source là cả 1 công ty ng` ta làm ra ! Bây h chỉ có 1 team nhỏ ngâm source thì tất nhiên sẽ khó khăn và chậm hơn là cả 1 công ty làm !

ferari
01-08-11, 07:42 PM
Hiện h phát triển được tới đâu rồi bác Hoà chờ tin tốt lạnh đó ;))

thaihoa91
01-08-11, 07:52 PM
Hiện h phát triển được tới đâu rồi bác Hoà chờ tin tốt lạnh đó ;))

Vài ngày nữa update thêm 1 vài cái nhỏ nữa :D

Edward_Newgate
01-08-11, 08:03 PM
Vài ngày nữa update thêm 1 vài cái nhỏ nữa :D
Một vài cái nhỏ như
Hút hít, lên xuống ngựa = M

Čħīċķėň
01-08-11, 08:05 PM
^
Cái gì vậy anh, tiết lộ đc hok ;))

Mr.Phát
01-08-11, 08:13 PM
cây exp% rõ ra như 00.00% :">
số lượng mua ở shop :D ...v..v :D

thaihoa91
01-08-11, 08:34 PM
1 số như hiển thị PK và Xếp hạng ở Thông tin nhân vật F3, hiển thị bao nhiêu lượng của đống tiền dưới đất giống VNG, hiển thị kinh nghiệm 0.00%, còn lại là đang làm phần thêm bảng F3 và F4 hiện ra khi vô Shop, sửa độ bền trực tiếp ở F3 mà ko cần đem ra F4 để sửa, với khi mua thì ra bảng ghi số lượng cần mua lun 1 lần ;))

ferari
01-08-11, 08:38 PM
1 số như hiển thị PK và Xếp hạng ở Thông tin nhân vật F3, hiển thị bao nhiêu lượng của đống tiền dưới đất giống VNG, hiển thị kinh nghiệm 0.00%, còn lại là đang làm phần thêm bảng F3 và F4 hiện ra khi vô Shop, sửa độ bền trực tiếp ở F3 mà ko cần đem ra F4 để sửa, với khi mua thì ra bảng ghi số lượng cần mua lun 1 lần ;))
Thích ở Hòa nhất là cái chuẩn xác như VNG ;))
Cái 0.00 là khi lên 80 mới hiện ra Hòa nhớ làm cho giống luôn nha \m/

quangken
01-08-11, 08:40 PM
thiếu cái hút hít và lên xuống M là đẹp ý :x:x:x

khoamamktvn
01-08-11, 09:01 PM
Lên xuống ngựa do trình có hạng làm mãi mà nó chưa chịu nhận :))

ferari
02-08-11, 08:58 AM
Cho mình hỏi làm sao fix lỗi dính số khi xài bản patch của Hòa vậy?

quangken
02-08-11, 11:20 AM
Lên xuống ngựa do trình có hạng làm mãi mà nó chưa chịu nhận :))
;)) thôi chúc mấy ôg hoàn thành sớm :-*

renoxp
02-08-11, 02:26 PM
Có lỗi trong việc hiển thị tên cửa sổ game.

Nếu UI trong PAK thì nó không load được tên cửa sổ mà hiển thị là Sword3 Class.

Còn UI để trong thư mục cài game thì bình thường.

Edward_Newgate
02-08-11, 02:43 PM

Mình tưởng là Sword3 Title :|..........

savatage91
02-08-11, 02:53 PM
ôi nhìn tuyệt vời quá cám ơn thaihoa nhưng mà bản này bác chạy trên sever riêng của bác nữa nhìn ngon quá :D

renoxp
02-08-11, 03:34 PM
Mình tưởng là Sword3 Title :|..........

Nhầm tại đang ngồi tìm mấy cái base address của JX =))

thaihoa91
02-08-11, 07:18 PM

Thanks ! Để mình xem sửa lại coi dc ko !

thecong
02-08-11, 07:24 PM
Thanks ! Để mình xem sửa lại coi dc ko !

Mấy cái đó ko quan trọng đâu, chủ yếu là các chức năng khác, cái nút m và cái đồ hoàng kim, hazzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

trưa nay mang cái source 26Mb về làm thử nhưng mà debug bị lỗi tùm lum, fix lỗi này ra lỗi nọ, ko chuyên c++ nên bó chiếu

renoxp
02-08-11, 07:49 PM
Mấy cái đó ko quan trọng đâu, chủ yếu là các chức năng khác, cái nút m và cái đồ hoàng kim, hazzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

trưa nay mang cái source 26Mb về làm thử nhưng mà debug bị lỗi tùm lum, fix lỗi này ra lỗi nọ, ko chuyên c++ nên bó chiếu

Cái nào nhỏ fix được thì hay cái nấy.

Vụ máu & nội lực >33k bị lag fix đc không nhĩ :)

Edward_Newgate
02-08-11, 08:03 PM
Bác nào hảo tâm thì fix lun dùm em cái âƯ server kết hợp của jxvietnam nhé
Hay nói cách làm lên đây anh em tham khảo cũng đc :|
Thanks nhìu

thaihoa91
02-08-11, 08:27 PM
Thanks nhìu

An tâm ! Trong bản 0.3 mà vài ngày tới sẽ share thì có fix âƯ dấu nháy đó ;))

jxvietnam
02-08-11, 08:39 PM
An tâm ! Trong bản 0.3 mà vài ngày tới sẽ share thì có fix âƯ dấu nháy đó ;))
Phải từ source build ra mới fix đc mà ??? AWJX sao mà fix ;))

SaoThaiBinh72
02-08-11, 08:53 PM
Thanks nhìu

Up cái game.exe lên đây tôi Fix cho .

Sâu xiế gì , không sâu không si Fix được hết.
Cái của ohishu tôi cũng fix chứ ai _ _!

Edward_Newgate
02-08-11, 08:53 PM
Phải từ source build ra mới fix đc mà ??? AWJX sao mà fix ;))
Lỗi âƯ là của AWJX mà cậu :|
Fix thì chỉ có dành cho AWJX chứ các sv cũ có bị lỗi thế đâu :|
Sai đừng chém :(

Edward_Newgate
02-08-11, 08:54 PM
Đợi em chút
Hay nhiều tuổi rùi thì ĐỢi cháu chút :))

SaoThaiBinh72
02-08-11, 08:54 PM
Lỗi âƯ là của AWJX mà cậu :|
Fix thì chỉ có dành cho AWJX chứ các sv cũ có bị lỗi thế đâu :|
Sai đừng chém :(

không đọc à?

Thanks nhìu

Sâu xiế gì , không sâu không si Fix được hết.
Cái của ohishu tôi cũng fix chứ ai _ _!

Sv cũ cũng bị, Fix được tuốt .

Edward_Newgate
02-08-11, 08:59 PM
Link đây ùi, nóng hổi
Bác cầm khéo chả bỏng ;))
Mà bác bảo Sâu xiế gì gì là cái gì thế
Em nghe hok hỉu

SaoThaiBinh72
02-08-11, 09:00 PM
Link đây ùi, nóng hổi
Bác cầm khéo chả bỏng ;))
Mà bác bảo Sâu xiế gì gì là cái gì thế
Em nghe hok hỉu

Đợi tôi 30 s

SaoThaiBinh72
02-08-11, 09:03 PM
Đây game.exe Fix của bạn đây cái lỗi âU đã Fix, mình thay * ở MK bằng ()+ :))

Edward_Newgate
02-08-11, 09:07 PM
Đây game.exe Fix của bạn đây cái lỗi âU đã Fix, mình thay * ở MK bằng ()+ :))
Chài bác thay thế làm gì :-s
Thay cái âƯ thành | thui chứ cái pw cứ để dấu * cho đẹp
Up lại cho em cái dấu * đi

SaoThaiBinh72
02-08-11, 09:10 PM
Chài bác thay thế làm gì :-s
Thay cái âƯ thành | thui chứ cái pw cứ để dấu * cho đẹp
Up lại cho em cái dấu * đi

Đã xong

khoamamktvn
02-08-11, 09:21 PM
Đã hoàn thành lên xuống ngựa "M". Hehe.... Mệt đứt hơi.

SaoThaiBinh72
02-08-11, 09:25 PM
Đã hoàn thành lên xuống ngựa "M". Hehe.... Mệt đứt hơi.

Bóc tem , cắn tem nhai ten , cấu xé tem câu này.

Một thời mệt đứt hơi cho các ông đang ở trước mắt =))

quangken
02-08-11, 09:34 PM
thiếu cái Questkey chuột phải thui :x nhỉ :-*

quoctuan2712
02-08-11, 09:37 PM
đã xong rồi ah.... tui làm mà nó nhận được 2s xong là lên ngựa lại...ko biết sai sót chỗ nào

khoamamktvn
02-08-11, 09:42 PM
@Tuan: Bạn làm từ sc hả? Thiếu vài chỗ xem lại thử đi ;)

SaoThaiBinh72
02-08-11, 09:44 PM
Cái lên xuống 1 2s cái hồi coppy cái dll + game.exe của ai tự sướng rồi ấy nhỉ.

quoctuan2712
02-08-11, 09:45 PM
Cái lên xuống 1 2s cái hồi coppy cái dll + game.exe của ai tự sướng rồi ấy nhỉ.
sr nhé...tôi không chơi hàng coppy.

SaoThaiBinh72
02-08-11, 09:51 PM
sr nhé...tôi không chơi hàng coppy.

Ai nói hàng Coppy, xàm làm được thì xài, không được thì thôi .

Hồi cách đây 1 năm tự sướng như vậy là tốt lắm rồi.

ferari
02-08-11, 10:16 PM
Bản ver 3.0 hấp dẫn quá đi :x

khoamamktvn
02-08-11, 11:20 PM
Ai đó tìm dùm driver dòng máy : Laptop HP dv7 - 1050ef, driver card mạng nhen. Realtek RTL8168C(P)/8111C(P) PCI-E Gigabit Ethernet NIC , 1394 Net Adapter . Máy chạy window xp sp3 nhen. Giúp giùm mình để mình fix cho xong cái máy , còn vài việc cần làm nữa :(

P/s: Sory spam! Nhưng kiếm mờ mắt luôn rùi. Help me

khoamamktvn
03-08-11, 02:09 AM
Đã làm hiển thị Level Item trên Tên item thành công. Coming soon....

Kenizzle
03-08-11, 07:23 AM
chà
cố gắng lên các bạn :">
........

Edward_Newgate
03-08-11, 07:42 AM
Thì ra cái lỗi âƯ là ở game.exe
Thế mà bác Hoà bảo nó ở source làm em chả biết đường nào mà lần
Dùng Ultra Edit hex file game.exe là được :)

jangminh254
03-08-11, 07:46 AM
Ultra Edit hex thế nào za bạn vào đó bỏ phần nào..........ah

Edward_Newgate
03-08-11, 08:49 AM
Ultra Edit hex thế nào za bạn vào đó bỏ phần nào..........ah
Mở game.exe = ultra edit
ấn Ctrl + F nhập vào là âƯ
Đánh dấu vào find ASCII
Rùi tim là ra 2 ký tự thì sửa thành dấu | là đc

jangminh254
03-08-11, 09:00 AM
Mở game.exe = ultra edit
ấn Ctrl + F nhập vào là âƯ
Đánh dấu vào find ASCII
Rùi tim là ra 2 ký tự thì sửa thành dấu | là đc
hjc sao tìm ko thấy 2 ký tự ấy nhỉ...có thể gửi cho mình cái game.exe của bác jxVN đã hex xong đc hok..tks bạn nhìu

sitc
03-08-11, 10:27 AM
video sao hết xem được rồi X_X

Edward_Newgate
03-08-11, 10:56 AM
hjc sao tìm ko thấy 2 ký tự ấy nhỉ...có thể gửi cho mình cái game.exe của bác jxVN đã hex xong đc hok..tks bạn nhìu
Link đây
Thanks phải click chứ toàn thank miệng thế :|

khoamamktvn
03-08-11, 11:28 AM
Mình đang cố gắng phát triển thêm cái qui định thời gian lên xuống ngựa để có thể như VNG. "Bạn đang mệt không thể lên xuống ngựa liên tục". Ai rành time trong C++ để lại yh mình cần giúp đỡ xí nhen ;)

renoxp
03-08-11, 12:04 PM
Chờ bản 0.3, fix đc máu >33k thì càng tốt :>

khoamamktvn
03-08-11, 12:50 PM
Máu >33k bị sao bạn?
Mô tả thử nào.

thaihoa91
03-08-11, 03:02 PM
Máu >33k bị sao bạn?
Mô tả thử nào.

À Ý ổng là khi điểm máu trên 33k thì ống máu quay về 0

renoxp
03-08-11, 03:08 PM
Máu & nội lực nếu >33,000 thì tự động nó về 0 hoặc khi máu lớn hơn nữa thì hiển thị 1 con số nào đấy :)

À việt hóa thì cần Core.dll trên server nữa, chỉ coreclient & game.exe trên client thì chưa đủ :)

thaihoa91
03-08-11, 03:11 PM
Máu & nội lực nếu >33,000 thì tự động nó về 0 hoặc khi máu lớn hơn nữa thì hiển thị 1 con số nào đấy :)

À việt hóa thì cần Core.dll trên server nữa, chỉ coreclient & game.exe trên client thì chưa đủ :)

CoreServer hầu như chỉ có chữ Công bố với lúc kiểm tra khi nâng skills ! Còn lại đều nằm ở CoreClient !

ferari
03-08-11, 03:26 PM
Khi nào ra bản 3.0 vậy Hoà :x

thecong
03-08-11, 04:05 PM
Đón chờ phiên bản 3.0, chẳng có chuyên môn nên đành đi ăn lại vậy, hix hix phát nản

ferari
03-08-11, 04:24 PM
Mình thích nghiên cứu cái mới hơn là chơi , chơi chút là chán ah mà tiếc cái không biết gì về mấy cái này hết :(

SaoThaiBinh72
03-08-11, 04:33 PM
Mình đang cố gắng phát triển thêm cái qui định thời gian lên xuống ngựa để có thể như VNG. "Bạn đang mệt không thể lên xuống ngựa liên tục". Ai rành time trong C++ để lại yh mình cần giúp đỡ xí nhen ;)

PM cái ông Soucrecode ấy :))
Siêu nhân mà buil cái ra chức năng ngay ;))

renoxp
03-08-11, 04:39 PM
Thêm cái coreclient này không thể giao dịch hay bán shop vật phẩm questkey.

SaoThaiBinh72
03-08-11, 04:43 PM
Thêm cái coreclient này không thể giao dịch hay bán shop vật phẩm questkey.

Không thể giao dịch vật phẩm questkey thì có chứ 2 cái kia chưa nghe :))

thaihoa91
03-08-11, 05:06 PM
Khi nào ra bản 3.0 vậy Hoà :x

renoxp
03-08-11, 05:07 PM
Không thể giao dịch vật phẩm questkey thì có chứ 2 cái kia chưa nghe :))

Bớt spam đi (:|

SaoThaiBinh72
03-08-11, 05:35 PM
Bớt spam đi (:|

Không biết ai Spam .
mà tôi tra google có nhiều Spam , chả hiểu bạn nói Spam gì.

phamngochai2
03-08-11, 05:41 PM
sao lâu quá mà vẫn chưa có cho server awjx vậy ? Mong các pro cố gắng làm cho server awjx ! cám ơn !!

SaoThaiBinh72
03-08-11, 05:48 PM
sao lâu quá mà vẫn chưa có cho server awjx vậy ? Mong các pro cố gắng làm cho server awjx ! cám ơn !!

Các bạn thì ngồi nói, ngồi chơi, ngồi giục.
Còn thaihoa và khoanam thì ngồi nghĩ, ngồi làm, ngồi test.
uhm, đúng rồi, 2 bạn ấy rảnh lắm nên lâu bạn à.

khoamamktvn
03-08-11, 06:13 PM
Thôi đừng nói như vậy! Không sao đâu STB. hihi
Bọn mình đã hứa là sẽ share cho mọi người ver 0.3 thì sẽ share mà. Nhưng vì muốn hoàn thiện vài cái cho anh em nên tốn chút thời gian và bọn mình cũng chỉ là tự học, tự mò nên hơi lâu chút. Còn được đào tạo trường lớp thì chắc sẽ nhanh hơn.
Mong mọi người bình tĩnh chờ tin ;)
Thân!

SaoThaiBinh72
03-08-11, 06:26 PM
Thôi đừng nói như vậy! Không sao đâu STB. hihi
Bọn mình đã hứa là sẽ share cho mọi người ver 0.3 thì sẽ share mà. Nhưng vì muốn hoàn thiện vài cái cho anh em nên tốn chút thời gian và bọn mình cũng chỉ là tự học, tự mò nên hơi lâu chút. Còn được đào tạo trường lớp thì chắc sẽ nhanh hơn.
Mong mọi người bình tĩnh chờ tin ;)
Thân!

Mình chỉ thấy mấy người chỉ ngồi chờ ăn sẵn mà còn không biết điều, cái người ngồi bỏ công bỏ sức, bỏ thời gian làm cho thì được cái gì? Được cái cám ơn ảo à? Còn những kẻ ngồi hưởng thụ thì suốt ngày kêu ca, la lối
Cái thanks chả là gì cả, quan trọng là cái tâm huyết của người làm ra nó, và cái tinh thần cộng đồng của người đã làm ra nó không giấu đi mà share cho mọi người dùng, fix lội khi mọi người thông báo, thêm chức năng khi mọi người cần, vậy mà vẫn có người không hài lòng, làm như mình là vua vậy, thích là đòi, thích là giục, thích là nói này nói nọ.

Hồi trước thì nói là Ỉm hàng xài 1 mình, đến lúc share thì lại nói share lỗi share thiếu, yêu sách thêm cái này thêm cái kia. các bạn giỏi thì tự đi mà làm mà xài.

Tôi thấy thaihoa với khoanam quá tốt rồi, đã bỏ công nghiên cứu và share cho các bạn, thế mà còn thúc giục, kêu ca này nọ.

JXPVN
03-08-11, 06:28 PM
Mấy bác kia chỉ muốn có sẵn để chơi, vài bữa chơi hết chức năng chán giờ. Điều thú vị khi vào clb này là học hỏi để tự mình dev thì lại không quan tâm cứ chờ người khác share sẵn lấy về chơi thôi cuối cùng cũng chẳng biết tí gì về jxserver , rồi lại chán nản.

ferari
03-08-11, 06:29 PM
Ra lâu nhưng ko lỗi thì chờ lâu 1 chút cũng có sao đâu ;))
Bay giờ mà có a akari thì tốt biết mấy cha đó giỏi lắm, mà chắc lấy vợ nuôi con rồi cỡ 30 mấy tuổi rồi :(

Kenizzle
03-08-11, 07:05 PM
đã nói với mấy bạn ở trên là không có source của awjx nên không làm đc
sao các bạn cứ thắc mắc mãi thế nhỉ :-<
đã không làm đc, chờ share thì lựa lời mà ăn nói một tí
thật là..

renoxp
03-08-11, 07:14 PM
Mấy bác kia chỉ muốn có sẵn để chơi, vài bữa chơi hết chức năng chán giờ. Điều thú vị khi vào clb này là học hỏi để tự mình dev thì lại không quan tâm cứ chờ người khác share sẵn lấy về chơi thôi cuối cùng cũng chẳng biết tí gì về jxserver , rồi lại chán nản.

Source code Game.exe & CoreClient.dll đã có share đâu mà đòi tự DEV.

Giờ chỉ 1 việc duy nhất là chờ release rồi test và báo lỗi để team khắc phục.

thachlong78
03-08-11, 07:27 PM
Không phải tiếc cái Soucode Beta nhưng 4Gz thì up lên bao giờ xong. Mà nên cùng cả CoreServer nữa, râu ông nọ cắm cằm bà kia. Máu lớn hơn 33k muốn fix tốn thời gian lắm. Hút hít thì cần ở Sever là đủ rồi. Còn muốn thêm gì theo kiểu điều khiển thì phải thêm paket ở cả Clien Sever mới được, chú ý cái size, càng nhỏ càng tốt.

Mr.Phát
03-08-11, 07:48 PM
Không phải tiếc cái Soucode Beta nhưng 4Gz thì up lên bao giờ xong. Mà nên cùng cả CoreServer nữa, râu ông nọ cắm cằm bà kia. Máu lớn hơn 33k muốn fix tốn thời gian lắm. Hút hít thì cần ở Sever là đủ rồi. Còn muốn thêm gì theo kiểu điều khiển thì phải thêm paket ở cả Clien Sever mới được, chú ý cái size, càng nhỏ càng tốt.
cái vụ update v2.1 share v2.0 đâu rồi nhỉ =p~

thaihoa91
03-08-11, 07:49 PM

Mỗi ngày dành ra 1 buổi ra net cáp quang up mediafire thì từ từ cũng xong thui ;))

khoamamktvn
03-08-11, 07:53 PM
Tks Thạch Long có góp ý. Sẽ cố gắng viết gọn để tối ưu server.
@All: Thực ra nhóm bọn mình chỉ có 3 người làm với tinh thần tìm hiểu từ từ và học là chính. Những gì bọn mình làm được sẽ share cho các bạn.
Nhiều bạn ở đây có khả năng phát triển Sc nhưng vì hàng này xuất xứ thì các bạn đã biết rùi. Không có uy tín thì không bao giờ được người khác tin tưởng cả nên các bạn hiểu cho.

Mình sẽ cố gắng cái vụ minimaps cho giống VNG, nhưng đọc lui đọc tới còn vướng vài chỗ nên chưa làm được, hiện chỉ đợi thaihoa fix xong cái danh vọng thì sẽ share ver 0.3.
Thân!

renoxp
03-08-11, 08:00 PM
Mỗi ngày dành ra 1 buổi ra net cáp quang up mediafire thì từ từ cũng xong thui ;))

Cáp quang 4GB chuyện nhỏ ;))

ferari
03-08-11, 08:40 PM
Tks Thạch Long có góp ý. Sẽ cố gắng viết gọn để tối ưu server.
@All: Thực ra nhóm bọn mình chỉ có 3 người làm với tinh thần tìm hiểu từ từ và học là chính. Những gì bọn mình làm được sẽ share cho các bạn.
Nhiều bạn ở đây có khả năng phát triển Sc nhưng vì hàng này xuất xứ thì các bạn đã biết rùi. Không có uy tín thì không bao giờ được người khác tin tưởng cả nên các bạn hiểu cho.

Mình sẽ cố gắng cái vụ minimaps cho giống VNG, nhưng đọc lui đọc tới còn vướng vài chỗ nên chưa làm được, hiện chỉ đợi thaihoa fix xong cái danh vọng thì sẽ share ver 0.3.
Thân!
Làm có thể lá cờ đỏ xác định tọa độ hả ông? Nếu vậy hay ah

khoamamktvn
03-08-11, 09:26 PM
Không, cái vụ zoom minimaps thui chứ cái kia tui chưa đủ trình đâu.

thachlong78
03-08-11, 09:29 PM
Không có Share 2.0. Chỉ là trong trường hợp tên chộm Sever sử dụng được bản Sever 2.0 của mình để kiếm lợi, thì sẽ share. Nhưng tới giờ chắc chộm vẫn chưa làm được gì. 2.1 sắp ra rồi, tuần nữa gamer TKH có thể test. Mà chỉ thấy hợi lạ là có clien mà không có phần ở server. Vì theo những gì mình biết làm vậy nếu khi làm tử tế sẽ nảy sinh lỗi, với lại vừa không có lợi cho bạn và những người được share, những người được share thì thiếu phần sever nên chạy với Jx49 tất nhiên chỉ là chạy được, chứ không phải là dùng được, còn với Team của bạn nếu không để mọi người cũng test cả phần Sever thì để làm 1 server mở được sẽ còn 1 quãng đường quá dài, bởi vì bản beta này còn quá nhiều lỗi trong đó không ít lỗi xác xuất, tức là 1 mình thì rất khó gặp. Vậy nên còn cả chặng đường dài phía trước.

quangphong0904
03-08-11, 09:35 PM
lâu ngày k vào rum, dạo này có bước tiến xa quá :D

khoamamktvn
03-08-11, 09:51 PM
Hiện tại những phần hoà làm là nó hiển bị bên client. Chưa làm bên server. hihi
Chỉ có lên xuống ngựa là ở coreclient,coreserver,game.exe,gameserver.exe. Mình đang kẹt phần time lên xuống ngựa. Chưa bít xử lí chỗ đó ra sao. Vì nếu build cái game.exe và GS ra cho mọi người dùng thì chắc sẽ không được như bên Jx49 nên trước mắt bọn mình chỉ share client đã.
Đường dài thì phải cố bước cùng mọi người chứ biết sao đây. Khi ra ver 4.0 chắc sẽ gồm cả phần server nữa.

SaoThaiBinh72
04-08-11, 06:29 AM

Up đến tết ;))
Ông Buil dùm mấy cái liên quan đến Fix máu và mana lớn hơn 33k cho anh em đi . Chơi cho nó đã.

P/s: cái này đừng nghĩ tôi thích mà xúi nhé, giã từ jx rồi :))

thecong
04-08-11, 08:48 AM
Ơ ơ có tên trộm nào lấy được server 2.0 của TKH đấy share đi, he he he, còn cái vụ dùng client kết hợp với jx49 thì tớ làm rùi, ko có dùng được vì server thiếu,

thaihoa91
04-08-11, 12:33 PM
Nguyên buổi sáng vọc thì dc cái viền, tuy chưa ổn lắm nhưng làm dc cái viền nhỏ để test, làm cơ sở để làm vòng sáng HK :D

Ngoài cái viền thì mọi ng` nhìn kỹ sẽ thấy 1 số chức năng nho nhỏ sẽ dc share trong Ver 0.3 đó ;))

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

SaoThaiBinh72
04-08-11, 12:44 PM
Nhìn cái viền trắng xấu quá thaihoa, lại còn có viền trong shop thì _ _!

thecong
04-08-11, 01:06 PM
Tớ nghĩ cái viền này sẽ dùng 1 vài cái thuật toán đồ họa trong C++ ví dụ cái trò ăn rắn ý, lý thuyết thì thế chứ thực hành thì chịu

saochinquankha
04-08-11, 01:19 PM
bác mướp lên đời server tân kiếm hiệp rồi cho bố thí cho anh em cái cũ cũng được, anh trùm quá :D. Chỉ cần anh share 2.0 thì anh em clbgames sẽ đỡ tốn một khoảng thời gian rất là lớn.
Vowis em đề nghị bác tiêu diệt giùm mấy thàng spam chat trong tân kiếm hiệp. Cuws nửa đêm là bắt đầu mấy màn điên khùng của tụi nó :D
Ver mới có phi phong vs trang sức hả bác hoà

thecong
04-08-11, 01:29 PM
bác mướp lên đời server tân kiếm hiệp rồi cho bố thí cho anh em cái cũ cũng được, anh trùm quá :D. Chỉ cần anh share 2.0 thì anh em clbgames sẽ đỡ tốn một khoảng thời gian rất là lớn.
Vowis em đề nghị bác tiêu diệt giùm mấy thàng spam chat trong tân kiếm hiệp. Cuws nửa đêm là bắt đầu mấy màn điên khùng của tụi nó :D
Ver mới có phi phong vs trang sức hả bác hoà

Ngồi đấy mà mơ, phiên bản mới tớ đoán sẽ có PK, danh vọng, xếp hạng, M và viền cho all đồ

khoamamktvn
04-08-11, 02:50 PM
Viền gì mà all đồ.
Đang thêm item hk, load option hoàng kim đàng hoàng. Cấp item hiển thị ngay tên (Không thêm dạng tên item = Đại Phong Đao [Cấp 10] , kiểu thêm sẵn vào Name mà cái nì nó lấy level mà hiển thị ra).....

thecong
04-08-11, 03:27 PM
Viền gì mà all đồ.
Đang thêm item hk, load option hoàng kim đàng hoàng. Cấp item hiển thị ngay tên (Không thêm dạng tên item = Đại Phong Đao [Cấp 10] , kiểu thêm sẵn vào Name mà cái nì nó lấy level mà hiển thị ra).....

He he thì tớ thấy trog hình demo của ông thái hoà thấy đồ trắng đồ xăng cũng có vòng hết mà

thaihoa91
04-08-11, 05:12 PM
He he thì tớ thấy trog hình demo của ông thái hoà thấy đồ trắng đồ xăng cũng có vòng hết mà

Tui show để test thui ! Chỉnh dc chứ bộ ! Ban đầu là loại item nào (dược) cũng có viền, sau đó đổi thành chỉ có item, và chia ra nếu item loại trắng thì viền trắng, item loại xanh viền màu xanh đó chứ ;)) Chủ yếu test hàng viền thui :D

thecong
04-08-11, 06:42 PM
Tui show để test thui ! Chỉnh dc chứ bộ ! Ban đầu là loại item nào (dược) cũng có viền, sau đó đổi thành chỉ có item, và chia ra nếu item loại trắng thì viền trắng, item loại xanh viền màu xanh đó chứ ;)) Chủ yếu test hàng viền thui :D

THế chắc phải viết thêm hàm vễ đường thằng à, nếu như thử áp dụng vài cái thuật toán cho nó chạy được ko nhỉ?

boyganz
05-08-11, 12:49 AM
(*) có bác nào hảo tâm làm cái tut HD cho new mem cài được hem (*)

thaihoa91
05-08-11, 07:52 AM
(*) có bác nào hảo tâm làm cái tut HD cho new mem cài được hem (*)

Đã có rất nhiều bài HD rùi bạn à ! Cả ebook và có cả video hướng dẫn làm nữa ! Bạn chỉ cần chịu khó tìm các bài đó để down video và xem để cài theo thui !

boyganz
05-08-11, 10:34 AM
cho em hỏi Down cái sever v2 và path clent full của anh thái hoà là cái được fai không

thaihoa91
05-08-11, 10:38 AM
cho em hỏi Down cái sever v2 và path clent full của anh thái hoà là cái được fai không

Cả Client VNG bản mới nhất nữa ! Patch Client chỉ là những phần còn thiếu để bổ sung cho Client VNG chạy trên nền offline, chứ ko phải Patch Client là đủ đâu !

boyganz
05-08-11, 10:40 AM
Client thì em Down trên chủ VNG rùi chừ em đag down 2 cái đó

mrgakon
05-08-11, 11:08 PM

khoamamktvn
05-08-11, 11:21 PM
Làm tấm hình... thành quả 4 ngày ni :">
Còn bug kha khá :D

thecong
05-08-11, 11:23 PM
BẮC GHẾ HỎNG UPDATE

tinh thần tự sướng muôn năm :))

Kenizzle
05-08-11, 11:33 PM
lót client hóng update 0.3
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

khoamamktvn
05-08-11, 11:38 PM
Làm điếu thuốc chống xì trét đã rùi mần tiếp nào :D
Sr spam!

renoxp
06-08-11, 05:31 PM
Bug khi level >150 là cột EXP hiện 100% :)

thecong
06-08-11, 05:33 PM
Cái đó do server giới hạn 150cấp mà nhỉ???????

LeHuyetVoHon
06-08-11, 05:58 PM
topic này sôi động mà sao mình không biết nhỉ
mình thấy mấy vấn đề ở trên không mấy khó khăn lắm àm sao các bạn không làm được nhỉ

để vẽ vòng sáng thì cso nhiều cách:nhưng đơn giải nhất thi vẽ 1 hình chữ nhật bao quanh item
với 4 màu phối hợp.nếu muốn nhìn nét vẽ to hơn có thể set pointsize hoặc vẽ thêm 1 hcn liền lề
muốn có màu chạy thì tạo frame đổi màu.

muốn chỉ định thời gian lên suống ngựa, thì tìm cái biến chứa điều kiện lên suống ngựa đó
tạo thêm 1 biến checktime=tiem hiện tại
khi ấn M và cưỡi ngựa->kiểm tra xem tiem hientaij- check time>=5(5000) thí
suống ngựa, checktime=time hien tại. checktiem=gettickcount()...hoặc 1 hàm thời gian nao
đó.
khi ấn M và không cưỡi ngựa->kiểm tra time hiện tại-checktime>=5 giây(hoặc 50000 minisecond) thì mới cho cưỡi ngựa

mình nghĩ cái vấn đề máu,mana >32k hay về 0 ,chắc chỉ có 1 vấn đề xảy ra là do
biến mau,mana vân không sao nhưng cái biến để hiển thị nó có kiểu unsigned short(0-32525).vì vậy khi vượt quá
giới hạn của kiểu số trên nó sẽ về không là đúng
khả năng là như vậy

nếu có gì giúp được xin liên hệ qua số yahoo của mình:lehuyetvohon

khoamamktvn
06-08-11, 06:17 PM
Chà... đã theo dõi cậu đã lâu. Thực ra bọn mình trình còn yếu lắm nên cũng cần bổ sung lực lượng. Pro thì đi đầu quân cho các team lớn cả rùi.
Mình trao đổi sau nhé.

P/s: Hihi... Bonus tấm hình mí xong nà.....

renoxp
06-08-11, 06:40 PM
Cái đó do server giới hạn 150cấp mà nhỉ???????

Dùng coreclient của perfect thì bình thường :)

thaihoa91
06-08-11, 07:30 PM
Bug khi level >150 là cột EXP hiện 100% :)

Ông an tâm ! Bị 100% ở cột EXP khi level > 150 là do CoreClient.dll load max level 150 mà GS lại load max level 200, tui chỉnh rùi, trong bản 0.3 sẽ fix !

khoamamktvn
06-08-11, 09:02 PM
Cho load max 1k level luôn đi =))
Mí hum ni clb cứ chập chờn sao ấy nhỉ

SaoThaiBinh72
06-08-11, 09:18 PM
Ông an tâm ! Bị 100% ở cột EXP khi level > 150 là do CoreClient.dll load max level 150 mà GS lại load max level 200, tui chỉnh rùi, trong bản 0.3 sẽ fix !

Ông buil load max 999 đi :)

thecong
06-08-11, 09:21 PM
CHắc có khi cuốn tuần sau mới có update 0,3 rùi hy hy team thái hòa cố lên nhé

saochinquankha
06-08-11, 09:35 PM
Có hút hít được hem mấy bác ơi, nếu có được thì vứt cái server hút hít luôn, chuyển sang cái này đã hơn. Công nhận anh Hoà vs cubin tâm huyết, ko giữ của riêng như những người khác cảm ơn nhiều.

thecong
06-08-11, 09:46 PM
Có hút hít được hem mấy bác ơi, nếu có được thì vứt cái server hút hít luôn, chuyển sang cái này đã hơn. Công nhận anh Hoà vs cubin tâm huyết, ko giữ của riêng như những người khác cảm ơn nhiều.

Cái hút hít thì chưa có bạn là, còn ý bạn bảo giữ làm của riêng thì tớ hiểu bạn ám chỉ ai, nhưng cũng ko thể nào mà nghĩ xấu cho họ được, thái hòa và cubin làm vì đam mêm dev jx để cho mọi người hưởng thành quả, đây là bước tiến vượt bậc trong jx, cách đây vài tháng thôi khi chưa có source thì việc dev chỉ là dev script và các cái khác, nhưng từ khi có source thì mọi chuyện chuyển biến khá rõ rệt, thái hòa và cubin cũng ko có kiến thức c++ sâu, nên chưa thể bằng những người kia, còn những người kia, thực chất từ đầu đến cuối họ làm chỉ vì muốn kinh doanh dựa trên cái chất xám của họ, mỗi người một chính kiến mà họ cho là đúng, nên ta không thể trách họ được

Mr.Phát
06-08-11, 09:48 PM
trk khi có source thì có đc cái sv awjx là một bước tiến lớn rồi
mà công nhận một điều là từ khi có source box JX nhộn nhịp hẳn :))

KingMax
06-08-11, 09:58 PM
haha , TKH sắp Share Ver 2.0 ròi đấy mọi người ;))

thecong
06-08-11, 10:03 PM
haha , TKH sắp Share Ver 2.0 ròi đấy mọi người ;))

Đợi đến tết nhá, trừ khi tên trộm kia mang đi kiếm lời thì may ra cha thạch long mới share, nhưng thằng cha chộm được đang tính mở server đó là TIên Lữ Kỳ Duyên bên gamevn đang test đó

thecong
07-08-11, 07:56 AM
Thông Tin Server:
+ Vòng Sáng Hoàng Kim
+ Việt Hóa Có Dấu
+ Lên Xuống Ngựa Bằng Phím M
+ chống Hack Nhân Vật Bẳng Cheat Engine
+ Chống Dupe Tiền Vạn = WPE
+ Hiển Thị Option Skill
+ Hỗ Trợ Kỹ Năng Skill Theo Tên
+ Tăng Skill Hỗ Trợ Sẽ Lên Lực Tay
+ Tốc Độ Đánh Nội Công, Ngoại Công Phân Biệt
+ Hút Sinh Lực, Hút Nội Lực
+ Boss Xanh, Vàng, Boss Nhiệm Vụ
+ Ngũ Hành + Tên Quái Giống Vinagame
+ Khi Đánh Máu Quái Mất Lên Chậm
+ Rồng Dí, Bổng Dí, Phong Sương Toái Ảnh
+ Tính Năng Kích Full Option Trang Bị An Bang
+ Ngũ Hành Tương Khắc + Dame SKill 100% Giống Vinagame
+ Chat Có Dấu + Đặt Tên Có Dấu Bằng Cách Dùng Font TCVN3 Ở VietKey
+ Hiển Thị Phúc Duyên, Danh Vọng, PK Ở Bảng F3
+ Chống Hack hack và rollback 99%.

1 clone nick đã ra mặt :)) tên này đang tỏ ra nguy hỉm chăng

thaihoa91
07-08-11, 08:59 AM
Team mình sẽ cố gắng ! Sẵn mình giới thiệu 1 số hàm màu mới mà trong bản 0.3 sẽ share cho các bạn !

Bao gồm 4 hàm màu mới, đó là : Màu vàng đậm (<color=DGold>), màu xanh lá cây đậm (<color=DGreen>), màu tím (<color=Purple>) và màu tím đậm (<color=DPurple>)

thecong
07-08-11, 09:00 AM
Vẫn chưa ngâm ra cái vòng chạy chạy hả hòa, cố lên nhé, tớ chẳng biết làm gì chỉ biết ủng hộ tinh thần :)

SaoThaiBinh72
07-08-11, 09:01 AM
@thaihoa91 :Thế còn bclr ( chả nhớ ro~ nữa - lâu lắm không đụng đến ) có dùng được không?
Vì color bị hạn chế hiện thị ở 1 số nơi ( ví dụ như lúc chat )

lục đục bên gamevn rồi :(
Ok.BeBu đang có trong tay sv TKH , kiểu này thì mướp share sv TKH là chuyện sớm muộn mà thôi :D
Chữ kí của mèo bên gamevn

Các bạn chuẩn bị đón trào bản server TKH 2.0 được share free vào thời điểm bị đánh cắp. Ai cũng có thể sở hữu.

thaihoa91
07-08-11, 09:04 AM
Vẫn chưa ngâm ra cái vòng chạy chạy hả hòa, cố lên nhé, tớ chẳng biết làm gì chỉ biết ủng hộ tinh thần :)

Uh Vẫn đang cố gắng làm vòng sáng :D Thanks ông :D

@SaoThaiBinh: bclr tui chưa test màu mới, nhưng về thử xem sao !

thaihoa91
07-08-11, 09:53 AM
Mà hòa này. Ông viết trên sỏuce hã

Cái hàm <pic=> và hàm <color=>, <blcr=>, <enter> đều dc quy định ở trong source phần build engine.dll đó ông :D

khoamamktvn
07-08-11, 10:39 AM
Nhắc nhở tất cả các bạn đang bàn về chuyện of TKH.
Các bạn có thể bàn ở mục chat chit - tán gẫu. Đây là topic share, dev nên chuyện bên lề đó không nên bàn tán ở đây.
Thân!

LeHuyetVoHon
07-08-11, 12:47 PM
giờ mình mới nhớ 1 cái này
ngày xưa mình có sử dụng lua để vẽ bây giưof thử áp dụng cho jx xem sao

ý tưởng: đôi khi ta muốn thêm 1 số ui vào giao diện nhân vật hay hiện thị 1 ảnh động,1 chuỗi văn bản thì bắt buộc
phải có source để làm nhưng giờ ta có thể viết trực tiếp trong lua mà không cần build lại code rất mất thời gian
cách viết = lua thì cũng không làm cho game chậm hơn so với viết ngay trong source code
+đồng thời không ảnh hưởng đến các server vì no liên quan đến ui chỉ cần build coreclient là đủ

phương thức làm:
+tạo 1 lớp ctexture chứa dữ liệu cac định dạng ảnh thông dụng(jpg,png,bmp,tga,dds...) lớp này không có cũng được
chủ yếu là render nhiều loại ảnh thôi

+tạo 1 lớp drawlua,mỗi 1 obj là 1 hàm vẽ
+tạo 1 lớp drawmgr ,lớp này chứa danh sách các obj trên

class drawlua:public knode
{
private:
int mtype;//loại hình vẽ:line,rect,rectframe,image,spr
cpoint mpos;//vi trí vẽ hình
cpoint msize;//chiều rộng và cao hình vẽ;
dword mcol[4];//4 màu cho 4 đỉnh
bool mvisible;//=true thì hiện hình vẽ
public:
//pos,size,col,type, neu hình vẽ là ảnh thì cần file name là đường dẫn đến ảnh
drawlua(int x,int y,int width,int height,dword *col,int type=0,const char* filename=0);
~drawlua();
void release();
void draw();
};

class drawmgr
{
private:
int m_ncount;//số hàm vẽ
drawlua *mdata;//danh sách các hình vẽ
public:
drawmgr();
~drawmgr;
//thêm 1 hình vẽ mới
int addcontrol(int x,int y,int width,int height,dword *col,int type=0,const char* filename=0);
void release();
void draw();
void step();
};

//hàm lua:
Luadraw(int x,int y,int width,int height,int col1,int col2,int col3,int col4,int type,string filename)
hàm lua: lua_draw(luastate *L)
{
check số tham số<0
//không cần check player vì player sẽ load
//1 biến toàn cuc của lớp drawluamgr g_drawlua;
//check các tham số theo ahmf addcontrol
//(int x,int y,int width,int height,int col1,int col2,int col3,int col4,int type,string filename)

//kiểm tra xem tham số thứ 9(type)
neu nó là dạng ảnh thì mới check có tham số thứ 10 filename và có phải string
//neu thành công:
int zid=g_drawlua.addcontrol(....);//cac tham so
luapushnummer(l,zid);
return 1;//tra về 1 id của hàm vẽ này trogn danh sách mdata
}

//quá trình vận hành:
tạo 1 file lua ở client và load nó khi nhân vật đang nhập game
trong file là các hàm vẽ

//quá trình vẽ:
sau khi load file lua gaem sẽ tiến hành tạo các hình vẽ

trong hàm g_drawlua.draw()
sẽ duyệt danh sách liên kết mdata nếu hình vẽ nào có mvisible=true thì sẽ vẽ
//vì nhân vật di chuyển lien tục nên phần vẽ sẽ tự động cập nhật pos view screen

đối với ảnh động(vòng sáng hay .....) ta thêm 1 số thuộc tính vào phần step để nó lặp
để phần lặp frame ở step sẽ nhanh hơn so với để cùng phần vẽ trong draw

//vẽ với điều kiện như: khi mở bảng f3 sẽ vẽ điểm danh vọng vào vị trí thì cần check trong step phần goto tt;
//để drawtext với dữ liệu động như vẽ pos nhân vật thay đổi liên tục thì cần goto tt;

tt:cái này không nói,tự nghĩ nhé

khi kết thúc game thì g_drawlua sẽ tự động gọi release dọn sạch sẽ dữ liệu mà nó tạo ta

..... tạm thời là vậy.mọi người ngẫm rồi về làm xem
nếu thành công thì mọi thứ trong giao diện game đều có thể sửa được

mình từng test cái này rồi,khá ổn

vanhoctk1
07-08-11, 01:04 PM
Ủa thái hòa ơi share em bản full đi với. thanks anh nhé. em đang cần ạ

thecong
07-08-11, 01:05 PM
Chẳng hiểu gì cả, trình độ cao quá đâm ra ko hiểu, bạn làm demo video cho mọi người xem đi

jxvietnam
07-08-11, 04:45 PM
hàm màu mới của hoà hay nhỉ, nhìn vào cứ tưởng dòng ẩn của đồ :))

khoamamktvn
07-08-11, 05:14 PM
Mình làm dòng ẩn hiện ở cách này đấy :)

cauam.tapiu
07-08-11, 09:26 PM
ngoài lề 1 tí , cái bài poll share TKH ai xóa mất k để lại cái reson thế :(

KingMax
07-08-11, 09:44 PM
chủ topic không trả lời mang con bỏ chợ , DNTmaster Deltopic rồi bạn nhá , toàn spam ngoài lề

thaihoa91
08-08-11, 02:48 PM
Update JX Client Version 0.3

**Chức năng:
+ Sửa lỗi dấu nháy khi gõ tán gẫu hay tài khoản, mật mã...
+ Hiển thị điểm xếp hạng + PK trong bảng F3
+ Góc trái trên cùng hiển thị ngày giờ hệ thống chuẩn
+ Hiển thị Level của Item khi rà chuột vào item
+ Chính thức dùng dc 4 hàm màu mới (<color=DGold>, <color=DGreen>, <color=Purple> và <color=DPurple)
+ Hiển thị bảng F3 + F4 khi mở shop bán đồ !
+ Hiển thị ống % kinh nghiệm có 2 số thập phân dạng 0.00% chuẩn VNG
+ Fix lỗi ống kinh nghiệm bị 100% khi nhân vật từ level 150 trở đi !
+ Hiển thị đúng số tiền dưới đất chuẩn VNG

VIDEO DEMO

renoxp
08-08-11, 02:58 PM
Còn cái giao dịch questkey :-?

thaihoa91
08-08-11, 03:00 PM
Còn cái giao dịch questkey :-?

Giao dịch questkey dễ mà ! Ông mở QuestKey.txt bằng excel, xem cột cuối, nếu để là số 0 thì ko giao dịch dc, còn số 1 thì giao dịch dc :D

ferari
08-08-11, 03:10 PM
Chào mừng ver3.0 Hòa nghiên cứu thêm cái phần gd cho giống với VNG luôn đi ;))
Cái tốc độ nội/ngoại nữa thì quá tuyệt

kidcrazy187
08-08-11, 03:11 PM
Cái : Hiển thị Level của Item khi rà chuột vào item là [cấp 1], [cấp 10] đó hả? Đó giờ cứ tưởng tự sướng trong .*txt ;))
Có luôn mấy dòng màu xanh ở dưới của trang bị Hoàng Kim phải k Hòa :D

thaihoa91
08-08-11, 03:22 PM
Cái : Hiển thị Level của Item khi rà chuột vào item là [cấp 1], [cấp 10] đó hả? Đó giờ cứ tưởng tự sướng trong .*txt ;))
Có luôn mấy dòng màu xanh ở dưới của trang bị Hoàng Kim phải k Hòa :D

Ko có sẵn mấy dòng đó đâu :D Xài dc màu mới thui à :D

kidcrazy187
08-08-11, 03:26 PM
Ko có sẵn mấy dòng đó đâu :D Xài dc màu mới thui à :D
Tại bữa thấy cái video demo mấy màu mới, k nhớ rõ là option item hay dòng xanh item hoàng kim. Tưởng có luôn trong v3 mà ông quên ghi ;))

thaihoa91
08-08-11, 03:27 PM
Tại bữa thấy cái video demo mấy màu mới, k nhớ rõ là option item hay dòng xanh item hoàng kim. Tưởng có luôn trong v3 mà ông quên ghi ;))

Tấm đó làm ví dụ về màu mới thui !

renoxp
08-08-11, 03:28 PM
Giao dịch questkey dễ mà ! Ông mở QuestKey.txt bằng excel, xem cột cuối, nếu để là số 0 thì ko giao dịch dc, còn số 1 thì giao dịch dc :D

100% do coreclient :)

Dùng coreclient của perfect đợt trước Việt hoá (ko dấu) rồi share ấy thì bán shop questkey được.

Còn dùng coreclient mới thì toàn bộ vật phẩm trong questkey đều không thể bán, không thể giao dịch.

Dùng coreclient mới click vào vật phẩm questkey không thấy hiện cái bảng bán vật phẩm khi trong shop.

Click chức năng bán trong shop click vào vật phẩm questkey thì có thông báo này. Thay coreclient cũ vẫn bán hay giao dịch tốt.

ferari
08-08-11, 03:34 PM
Hoà ơi bản up có lỗi mình down về xài thử thì vẫn còn aU chọn nhân vật xong rồi khi vào game bị văng ra :(

PrinceAngell
08-08-11, 03:40 PM
Các anh chỉ giúp em với em chạy đủ 5 IP nhưng vào game tạo nhân vật xong nó báo là Sever đang giãn đoạn ??? giúp em với híc híc :((

icydream35
08-08-11, 03:43 PM
hjx, vậy là bản TSBD v0.3 thì chỉ cần chỉnh trong QuestKey.txt là có thể bán hàng dc hả bạn Hoà. Hem bít Hoà sau này có tiếp tục cover bên sv AWJX hem. Thấy bên đoá mà dc các chức năng của Hoà thêm là đỉnh cao lun á. Hj hj hj, cúi cùn là ths Hoà thêm 1 lần nữa ;)) ;))

thecong
08-08-11, 03:45 PM
hjx, vậy là bản TSBD v0.3 thì chỉ cần chỉnh trong QuestKey.txt là có thể bán hàng dc hả bạn Hoà. Hem bít Hoà sau này có tiếp tục cover bên sv AWJX hem. Thấy bên đoá mà dc các chức năng của Hoà thêm là đỉnh cao lun á. Hj hj hj, cúi cùn là ths Hoà thêm 1 lần nữa ;)) ;))

Đã bảo là ko có source awjx mà bạn, nếu bạn có thì đưa ông ý ông ý làm cho, đỡ khối ý, nếu có thì nói làm gì

PrinceAngell
08-08-11, 03:46 PM
Các anh chỉ giúp em với em chạy đủ 5 IP nhưng vào game tạo nhân vật xong nó báo là Sever đang giãn đoạn ??? giúp em với híc híc :((

kidcrazy187
08-08-11, 03:51 PM
100% do coreclient :)
Còn dùng coreclient mới thì toàn bộ vật phẩm trong questkey đều không thể bán, không thể giao dịch.

Giao dịch là cột cuối questkey.txt mà :| Nút Bán của shop thì chưa thử.

Hoà ơi bản up có lỗi mình down về xài thử thì vẫn còn aU chọn nhân vật xong rồi khi vào game bị văng ra :(
Hòa up thiếu game.exe, đợi up lại đi bạn :D

- Map chưa mở hoặc tạo nhân vật ở map khác ngoài Ba Lăng Huyện.