Đăng nhập

View Full Version : [JX] Update JX Client Version 0.4 By thaihoa91 (17/09/2011)

Trang : 1 [2] 3 4 5

thaihoa91
08-08-11, 03:51 PM
Hoà ơi bản up có lỗi mình down về xài thử thì vẫn còn aU chọn nhân vật xong rồi khi vào game bị văng ra :(

Tui up thiếu game.exe ! Chút nữa up lại :D Thông cảm nha !

ferari
08-08-11, 03:53 PM
Tui up thiếu game.exe ! Chút nữa up lại :D Thông cảm nha !
Không có gì hèn gì vào bị lỗi , mà ver này chưa có lên xuống ngựa hả Hoà :D

thaihoa91
08-08-11, 03:54 PM
Không có gì hèn gì vào bị lỗi , mà ver này chưa có lên xuống ngựa hả Hoà :D

Uhm vẫn chưa có M lên xún ngựa :D

@renoxp : Bản này chưa bán dc questkey trong Shop, nhưng có thể giao dịch dc mà ! Chỉnh như nãy tui nói á !

Edward_Newgate
08-08-11, 04:01 PM
Bác Hoà ơi share em cái ui của bác đi
Nhìn đẹp ghê, thích chơi JX 2 mà
Có ảnh hay pak hay spr kèm theo thì cho lun zô nhá
Thanks bác

renoxp
08-08-11, 04:14 PM
Uhm vẫn chưa có M lên xún ngựa :D

@renoxp : Bản này chưa bán dc questkey trong Shop, nhưng có thể giao dịch dc mà ! Chỉnh như nãy tui nói á !

Cột này à ?

脚本名(参数1)

PrinceAngell
08-08-11, 04:16 PM
Các anh các chị làm ơn giúp em với..Em chơi sever Sóng Gió Tình Yêu off em vào ID PASS nó báo đang kết nối sever xong 1 chút kết nối sever thất bại là sao giúp em với các anh :((

PrinceAngell
08-08-11, 04:21 PM
Các anh các chị làm ơn giúp em với..Em chơi sever Sóng Gió Tình Yêu off em vào ID PASS nó báo đang kết nối sever xong 1 chút kết nối sever thất bại là sao giúp em với các anh :((

thaihoa91
08-08-11, 04:58 PM
Cột này à ?

脚本名(参数1)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LinkDown đã update game.exe : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thecong
08-08-11, 05:16 PM
he he thank ông hòa, mong chờ cái off đồ hoàng kim ở v3 sẽ có nhưng mà khéo lại phải đến v4 v5 rùi, dù thế nào thì vẫn cứ chờ...

renoxp
08-08-11, 05:25 PM
Vụ Hoàng Kim & Bạch Kim chắc sẽ có sau khi xong vòng sáng, mà vòng sáng thì HK & Tím & BK :))

Giờ thì vài cái như:
- Giao dịch questkey (player & shop).
- Mua thuốc có số lượng (giống Tiên Lữ Kỳ Duyên [TLKD]).
- Sửa đồ không cần đem ra ngoài (cũng giống TLKD).

Cố được không nhĩ :-??

thecong
08-08-11, 05:36 PM
Vụ Hoàng Kim & Bạch Kim chắc sẽ có sau khi xong vòng sáng, mà vòng sáng thì HK & Tím & BK :))

Giờ thì vài cái như:
- Giao dịch questkey (player & shop).
- Mua thuốc có số lượng (giống Tiên Lữ Kỳ Duyên [TLKD]).
- Sửa đồ không cần đem ra ngoài (cũng giống TLKD).

Cố được không nhĩ :-??

TIên lữ kỳ duyên tuy là đồ ăn cắp nhưng họ phát triển thêm và fix lại rất chuẩn nhưng cha thạch long ngạo mạn cứ cho mình là nhất

ferari
08-08-11, 05:37 PM
Cái hiện thì % lên 8x cho giống VNG luôn đi Hoà để lv 1 có rồi kìa quá :D

thecong
08-08-11, 05:44 PM
Cái hiện thì % lên 8x cho giống VNG luôn đi Hoà để lv 1 có rồi kìa quá :D

Chắc mấy ông ý định làm thế xong ko được mới để thế đó chứ nhỉ?

ferari
08-08-11, 05:58 PM
Chắc là vậy nhưng mà vậy đẹp rồi :D
Còn nhiều cái để làm ah chắc phải đi học 1 khoá C++ gấp vào team Hoà làm cho vui :))

PrinceAngell
08-08-11, 06:02 PM
Các anh làm ơn chỉ em với em vào game.exe khi đang nhập vào game thì nó disconet ra ngoài màn hình desktop à.Híc đã thữ vào nhìu lần rùi. Chạy đủ 5 IP và chạy đủ chương trình rồi mà :((

khoamamktvn
08-08-11, 06:02 PM
Toàn BY.....:-ss
Mí hum ni làm mệt người quá:(

PrinceAngell
08-08-11, 06:04 PM
Các anh làm ơn chỉ em với em vào game.exe khi đang nhập vào game thì nó disconet ra ngoài màn hình desktop à.Híc đã thữ vào nhìu lần rùi. Chạy đủ 5 IP và chạy đủ chương trình rồi mà :((....

ferari
08-08-11, 06:10 PM
Toàn BY.....:-ss
Mí hum ni làm mệt người quá:(
SV phát triển đến đâu rồi cubin có thêm cái gì mới nữa không mình thích xem những cái mới quá đi có hình đủ rồi không cần down :P

kidcrazy187
08-08-11, 06:26 PM
Chắc k fải đâu, tui nghĩ là dưới 8x nó làm tròn với ý định là : ít exp nên k có số lẻ %, trên 8x thì có số lẻ để người chơi cảm thấy lâu ;))

Các anh làm ơn chỉ em với em vào game.exe khi đang nhập vào game thì nó disconet ra ngoài màn hình desktop à.Híc đã thữ vào nhìu lần rùi. Chạy đủ 5 IP và chạy đủ chương trình rồi mà :((....
Spam kinh thiệt :-ss Sao k lập hẳn 1 topic mục Hỏi đáp rồi hỏi, spam nhiều rồi lỡ trả lời cũng chẳng biết đi topic nào :|
Dis ra ngoài desktop là dis cái gameserver.exe hay dis cái Client game ? Set Ram ảo thêm thử.

LeHuyetVoHon
08-08-11, 06:30 PM
thaihoa có lên mạng không pm tôi đưa cái code vòng sáng,lão cubin đi đâu mà pm mãi không thấy đâu

vòng sáng này tạo= lớp nên có thể tạo nhiều loại màu ,tốc độ chạy và dung lượng sử dụng nhỏ
không gán trực tiếp vào lớp obj

khoamamktvn
08-08-11, 06:34 PM
Tôi mí đi nộp học phí về. Học bên Trung Tâm của Khoa Học Tự Nhiên đấy.
Khai giảng 11-8 nè, anh em nào có hứng và có thời gian thì đi học với tui rùi cùng trao đổi kinh nghiệm ;)

Tính năng mới thì đã có:
_ Lên xuống ngựa (còn bug vài chỗ chắc do chưa khai báo đủ)
_ Item hoàng kim, option này nọ xong rùi, chỉ còn vòng sáng.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thecong
08-08-11, 06:50 PM
giá như có vài bạn biết c++ như bạn lehuyetvohon có phải chúng ta sắp đạt được như tkh rùi ko nhỉ?

LeHuyetVoHon
08-08-11, 06:57 PM
đã tìm ra cách tạo nút m check time cưỡi ngữa rồi

3p tim kiếm ,? tiem fix

SaoThaiBinh72
08-08-11, 06:59 PM
Cái tên soucrecode đâu rồi, vô mà thể hiện đi kìa, đúng là được cái mồm.
@LeHuyetVoHon : Hay 2 là 1 mà 1 là 2 thế ? _ _!

khoamamktvn
08-08-11, 06:59 PM
Cố gắng xem cho kĩ, viết thì cố gắng hạn chế bug xí. Hihi

thachlong78
08-08-11, 07:10 PM
@..: Hàng ăn cắp không Soucode Fix sao được, cái gì gì đó chỉ lả mấy cái trong Game.exe còn toàn bộ Dll phải dữ lại nguyên, với lại hàng của TKH không dùng kiểu đó được dùng sẽ ra lỗi thôi, lỗi nọ đẻ lỗi kia, dis lag là bạn. Mà bạn ngạo mạn bao giờ nhỉ, nói thực cho các là các bạn là kém mà chẳng chịu chấp nhận bao giờ cả. Mình đã nói từ đầu rồi, mức độ khó của Source Jx chỉ ở mức trung bình so với mình, nó là sự thật, chẳng thế Vesion 2.0 mình viết có mất 1 tuần đó thôi. Mình chẳng bao giờ tự cao cả có chăng thấy các bạn kém quá mà suôt ngày lý do này nọ, biết cố gắng là gì đâu. Còn là dân lập trình bạn biết cái gì dễ viết cái gì khó viết, mấy cái hiển thị ra ngoài là dễ viết nhất, cái khó là sự tính toán ở bên trong, các bạn chỉ muốn làm thấy thành quả hiện ra luôn thì khó lắm, cái tính toán bên trong mới là cái quyết định nhiều nhất chất lượng của 1 Server. Đó mới chỉ là Soucode Jx, mọi thứ người ta viết hẳn thành thư viện cho mà dùng rồi.

@thaihoa: Lỗi kinh nghiệm là lỗi kiểu dữ liệu không do level hay gì gì hết, kiểu dữ liệu kinh nghiệm là int (4 byte) tức là giá trị từ khoảng -2 tỷ đến 2 tỷ, lớn hơn 2 tỷ thì nó lại quay lại từ khoảng -2 tỷ. Cách khắc phục là chuyển sang dùng kiểu dữ liệu 8 byte cho kinh nghiệm, đồng nhất clien, server, paket là được.

khoamamktvn
08-08-11, 07:26 PM
À mướp cho mình hỏi luôn. Mình viết cái lên xuống ngựa rùi, đã kiểm tra điều kiện có ngựa hay không ( m_HorseType != 0 , tức là trạng thái không mang ngựa là sai -> đang mang ngựa) Nhưng sao khi chạy, không có ngựa mình vẫn có thể lên ngựa bình thường.
Những cái hiển thị ra từ client thì chỉ viết vài dòng như cái Level item thì mình chỉ vít có 3 dòng trong VC++ 6.0, mỗi dòng ngắn ngủn. Vạn lượng cũng thế chỉ vài dòng. Tại bọn mình còn là dân nghiệp dư cần học hỏi nhiều nên chưa thể làm những cái liên kết từ server và client.
M­ướp có thể gợi ý ra chút về cái phần time được không? Mình nghĩ là dùng thư viện time.h để lấy thời gian nhưng chưa biết viết vào phần nào để lập điều kiện thời gian lên xuống ngựa.

thaihoa91
08-08-11, 07:35 PM
thaihoa có lên mạng không pm tôi đưa cái code vòng sáng,lão cubin đi đâu mà pm mãi không thấy đâu

vòng sáng này tạo= lớp nên có thể tạo nhiều loại màu ,tốc độ chạy và dung lượng sử dụng nhỏ
không gán trực tiếp vào lớp obj

Yahoo tui là thaihoa91 :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

LeHuyetVoHon
08-08-11, 07:37 PM
cubin: tôi bảo ông hôm nọ rồi mà ông chả chịu đọc:
case PA_RIDE:
//khong ngoi thien thi moi check cuoi ngua
if (Npc[Player[CLIENT_PLAYER_INDEX].m_nIndex].m_Doing!=do_sit)
{
//check time neu lon hob 5 giay
if(GetTickCount()-Player[CLIENT_PLAYER_INDEX].m_timecuoingua>=5000)
{ //dao nguoc cuoi ngua hoac khong
Npc[Player[CLIENT_PLAYER_INDEX].m_nIndex].m_bRideHorse=
!Npc[Player[CLIENT_PLAYER_INDEX].m_nIndex].m_bRideHorse;
//lam sao de gui lenh den player
//co le khong can vi day da la client

//Npc[Player[CLIENT_PLAYER_INDEX].m_nIndex].SendCommand();
}
else
{
KSystemMessage Msg;
Msg.byConfirmType = SMCT_CLICK;
Msg.eType = SMT_PLAYER;
Msg.byPriority = 1;
Msg.byParamSize = 0;
strcpy(Msg.szMessage, "ban qua met moi,hay doi 5 giay nua!");
CoreDataChanged(GDCNI_SYSTEM_MESSAGE, (unsigned int)&Msg, 0);

}
}
else//dang ngoi thien,thong bao
{
KSystemMessage Msg;
Msg.byConfirmType = SMCT_CLICK;
Msg.eType = SMT_PLAYER;
Msg.byPriority = 1;
Msg.byParamSize = 0;
strcpy(Msg.szMessage, "ban dang ngoi thien khong the cuoi ngua!");
CoreDataChanged(GDCNI_SYSTEM_MESSAGE, (unsigned int)&Msg, 0);
}
break;

thachlong78
08-08-11, 07:54 PM
Chà xem ra lên xuống ngựa của bạn còn nhiều lỗi, chắc là chỗ Add dòng trang bị vào nhân vật khi lên ngựa và Un dòng ra khi xuống ngựa chưa ổn. Còn kiểm tra có ngựa chưa thì đơn giản này thôi:

int ItemActiveIdx = Player[m_nPlayerIdx].m_ItemList.GetEquipment(itempart_horse);

khoamamktvn
08-08-11, 08:07 PM
Mình nhắc nhở lại lần cúi.
Không spam topic này. Nếu ai còn vi phạm thì sẽ bị ăn thẻ không nương tay!
Đã nhắc 2 lần rồi!

Bàn luận về cách dev hay thông báo các lỗi khi các bạn test chứ không spam

khoamamktvn
08-08-11, 08:13 PM
Ohm.. Hihi.. còn nhìu lỗi chứ. Giờ mình chuyển sang làm cái item hoàng kim. Giờ chỉ còn cái phần vòng sáng, à còn cái op + kĩ năng nữa chứ.
Mình còn phải học thêm nhìu.
Tks

LeHuyetVoHon
08-08-11, 08:31 PM
thach long thông cảm mình chưa động đến core bao giờ vừa tìm có 2 p ngồi check 1 p,moi tìm đến đó thôi con nhiều cái
khác chưa đọc qua.

thach long cho hoi cái:trogn resent 2 ông laod font vni được ,tôi nghĩ trong resent3 chắc cũng được
liệu được không.tôi làm 1 cái font vni = directx trong resent rồi nhưng không biết nó có ổn so với font3 cua jx không
nên đang xem sét

ph4mduc4n
08-08-11, 08:31 PM
Cảm ơn anh ThachLong đã giúp đỡ mọi người theo kiểu gián tiếp nhé :U

cauam.tapiu
08-08-11, 08:33 PM
cho mình hỏi tí
CoreClient và represent có chức năng gì vậy

thuoclano12
08-08-11, 08:54 PM
Mọi người ơi tôi định cài lại server TSBD 0.3, không bít nên chép patch Update JX Client Version 0.3 By thaihoa91 vào client trước hay chép patch client của ohishu vào trước nhỉ :D

thachlong78
08-08-11, 09:01 PM
Quan trọng là Game gọi hàm load font nào, nói chung tui làm chỉ xửa thôi, cố gắng tránh tối đa việc thay đổi cấu trúc của nó, với lại tui làm thử thấy được liền nên không quan tâm đến mấy cái phần font đó, vậy lên ngoài cái xửa cho nó chạy font phần còn lại của font không biết chút gì. Mà nếu làm thì lên làm đồng thời các file cũng 1 lúc như vậy mới hệ thống được, không thì khó lần lắm.

TND.VN
08-08-11, 09:24 PM
Up cái này vào sv TSBD 3.0 thì các item như ô kim hoàn mỹ tinh xảo ko hiện Và không thể giao dịch được

thuoclano12
08-08-11, 09:27 PM
Up cái này vào sv TSBD 3.0 thì các item như ô kim hoàn mỹ tinh xảo ko hiện Và không thể giao dịch được
Thế cái update này chép cho bản nào là ok vậy ???

ph4mduc4n
08-08-11, 09:28 PM
bạn dùng Patch Client Full by ThaiHoa9x full + server đã share ở đầu bài nhé :)

Kyo Công Tử
08-08-11, 09:45 PM
Mình định viết cho các bạn một trang tin tức võ lâm bằng php + css+ html + jquery
mà không biết PHP các bạn có chạy đc không?

thecong
08-08-11, 09:54 PM
Mình định viết cho các bạn một trang tin tức võ lâm bằng php + css+ html + jquery
mà không biết PHP các bạn có chạy đc không?

Cậu cứ up lên cho mọi người xem, có đăng ký acc thì tốt

azng0cnham
09-08-11, 02:22 AM
Thaihoa cho mình hỏi cái này chỉ cần chép đè vào Client mình đang dùng là đc tiếng việt phải không ?

với lại bản này nếu công dụng là vậy thì có xài đc cho Sv TSBD Hút hít không ?

renoxp
09-08-11, 08:31 AM
Dùng coreclient này cái ống máu phần màu đỏ luôn trong tình trạng full dù máu có vơi đi bao nhiêu, phần nội lực thì OK, thể lực cũng ổn.

thaihoa91
09-08-11, 10:12 AM
Dùng coreclient này cái ống máu phần màu đỏ luôn trong tình trạng full dù máu có vơi đi bao nhiêu, phần nội lực thì OK, thể lực cũng ổn.

Ông đồng bộ lại settings của ông xem sao !

@azngocnham : miễn server nào liên quan hút hít M lên xún ngựa đều ko xài dc !

Kyo Công Tử
09-08-11, 10:51 AM
Cậu cứ up lên cho mọi người xem, có đăng ký acc thì tốt
các bạn nói các phần cần thiết cho một site võ lâm nhé
và php có dùng đc hay không?

Edward_Newgate
09-08-11, 11:01 AM
Một số phần cần cho site jx là
Thông báo, đăng ký, đăng nhập(trong này gồm có đổi pass và thông tin, có nạp thẻ thì càng tốt), Kích acc kẹt, xin khoá acc
Mới nghĩ ra mấy cái đó các bác bổ sung cho bạn ý làm web đi :)

SaoThaiBinh72
09-08-11, 11:05 AM

Volam.zing.vn và id.zing.vn thẳng tiến :))
Bạn làm được chức năng "giống" thế thì quá tuyệt vời.

a3pick
09-08-11, 11:10 AM
tôi có thể khoá acc , mở acc đc rồi.web chỉ cần để request yêu cầu thôi :))

renoxp
09-08-11, 11:27 AM
Ông đồng bộ lại settings của ông xem sao !

@azngocnham : miễn server nào liên quan hút hít M lên xún ngựa đều ko xài dc !

Uh để coi lại cái UI .

renoxp
09-08-11, 11:39 AM
ThaiHoa upload bộ UI đang dùng để test được không :D

Còn phần CoreClient thì chỗ Thuộc tính ngũ hành: Thổ thì thêm vào sau chữ thổ 1 khoảng trắng để không bị lỗi dính liền với dòng bên dưới. Cái này bị khi Việt hóa có dấu.

Kenizzle
09-08-11, 01:21 PM
ThaiHoa upload bộ UI đang dùng để test được không :D

Còn phần CoreClient thì chỗ Thuộc tính ngũ hành: Thổ thì thêm vào sau chữ thổ 1 khoảng trắng để không bị lỗi dính liền với dòng bên dưới. Cái này bị khi Việt hóa có dấu.
cái dòng thuộc tính ngũ hành thì bạn dùng ultra edit, mở coreclient lên, tìm đến dòng Thuộc tính ngũ hành: Thổ rồi thêm mã hex A0 là hết

Kyo Công Tử
09-08-11, 04:47 PM
vấn đề của mình là theo mình đc biết JX làm về ngôn ngữ C++
cái mình muốn hỏi chắc chắn là làm bằng PHP có được hay không thì các bạn không trả lời?

renoxp
09-08-11, 05:05 PM
Web nên lập topic khác bàn, topic này dành cho tải tiến CoreClient & Game.exe.

Vấn đề web thì PHP hoặc ASP tác động với MSSQL thôi.

khoamamktvn
09-08-11, 07:03 PM
Nghe cậu Kyo hỏi là biết cậu ấy 1 là chả bít gì 2 là mới tập tành học làm web:-<
Web đâu có liên quan gì tới server này nọ đâu mà sợ không chạy được :-ss

thienhavodich
09-08-11, 07:14 PM
cubin tại sao ko reply tin nhắn vậy
cũng ko online yahoo

thaihoa91
09-08-11, 07:24 PM
cái dòng thuộc tính ngũ hành thì bạn dùng ultra edit, mở coreclient lên, tìm đến dòng Thuộc tính ngũ hành: Thổ rồi thêm mã hex A0 là hết

Tui nhớ là mã hex 0A mới đúng chứ :D

renoxp
09-08-11, 07:52 PM

Xin cái UI dùng trong clip đi :D

UI đang dùng lỗi & lệch mấy cái khung.

JXPVN
09-08-11, 07:58 PM

- Sau Ngũ Hành: Thổ thêm 0A hoặc 20 đều được
- Bạn unpack bộ UI trong file Update99.pak chuẩn không bị lệch.

thuoclano12
09-08-11, 08:09 PM
Phiên ơi cái file lên xuống ngựa là file nào nhỉ, tôi định cài TSBD 0.3 không phải kết hợp hút hít liệu có được hok :D

Kenizzle
09-08-11, 09:20 PM
í lộn :">
0A mới đúng :">
cái này hôm trước anh Hoà chỉ em đấy ;))

thaihoa91
09-08-11, 09:40 PM

Để mai tui share cái Ui đang dùng :D

haidaibang6677
09-08-11, 09:55 PM
Cái bản Update 3.0 này xài dc cho TSBD + hút hít ko hoà.

khoamamktvn
09-08-11, 10:16 PM
Vãi... ông đã share được cái gì chưa mà phát ngôn như vậy?
Nhìn buồn cười thật... chờ trực ăn rùi còn hối này hối nọ, phát bỉu này nọ nữa hã... thấy đến phát nản với mí pa như vậy.
Thôi thì tự làm lấy đi................
Bye! Mệt mỏi vì những người như thế

thaihoa91
10-08-11, 08:04 AM
việc hôm nay chớ để ngày mai, và trong công việc, 2 từ tệ nhất là từ "ngày mai" :U

Sorry ! Tui ko phải share cho bạn dùng, người cần bộ Ui này là renoxp, ổng cần bộ Ui của tui thì tui share thui ! Chứ ko phải tui share public đâu !

Trích lại đoạn của renoxp: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamngochai2
10-08-11, 08:12 AM
à hoà ui, cái file nào trong folder ui quy định bảng f3 vậy, tui xài server TSBD kết hợp(no font) bị lỗi lệch cái bảng giống bạn "renoxp"...

thaihoa91
10-08-11, 08:17 AM
à hoà ui, cái file nào trong folder ui quy định bảng f3 vậy, tui xài server TSBD kết hợp(no font) bị lỗi lệch cái bảng giống bạn "renoxp"...

\Ui\Ui3\玩家装备与人物状态.ini

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ferari
10-08-11, 10:09 AM
Hoà cho mình hỏi muốn thay đổi size chữ thì làm sao vậy?

thaihoa91
10-08-11, 10:16 AM
Hoà cho mình hỏi muốn thay đổi size chữ thì làm sao vậy?

Trong các file .ini của Ui có dòng Font=

Có 3 loại giá trị : Font=12, Font=14 và Font=16

Nhưng nếu dùng bộ font tv có dấu thì hình như có Font=10 nữa hay sao á !

renoxp
10-08-11, 04:19 PM

Khi nào có link UI thế :D

ph4mduc4n
10-08-11, 04:43 PM
Vãi... ông đã share được cái gì chưa mà phát ngôn như vậy?
Nhìn buồn cười thật... chờ trực ăn rùi còn hối này hối nọ, phát bỉu này nọ nữa hã... thấy đến phát nản với mí pa như vậy.
Thôi thì tự làm lấy đi................
Bye! Mệt mỏi vì những người như thế

Thôi em sai rồi, đúng là em trực ăn :( nhưng anh đừng vì những câu nói của em để mà mệt mỏi ko làm tiếp update cho anh em, em xin lỗi nhé , chỉ vì chỉ muốn đùa chút cho vui nhưng ko ngờ lại động chạm đến mọi người !

jxvietnam
10-08-11, 05:39 PM
hoà ơi cho tui hỏi cái !!
mấy cái giao diện của ông đều có 2 phần là có font và no font. Bây giờ tui có UI font rùi, muốn chuyển qua no font thì phải làm thế nào :D

ferari
10-08-11, 06:52 PM

Thanks bác nhé rất nhiệt tình trả lời các mem :D

Edward_Newgate
10-08-11, 07:00 PM
Hình như là
Tìm các file có tên TQ
Copy tên đó vào 1 file txt ở máy có font
Rùi bỏ file đó sang máy no font
Copy cái tên đó thay vào thì phải
Hok bít có đúng k
Sai đừng chém

thaihoa91
10-08-11, 07:28 PM
Khi nào có link UI thế :D

Link đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoà ơi cho tui hỏi cái !!
mấy cái giao diện của ông đều có 2 phần là có font và no font. Bây giờ tui có UI font rùi, muốn chuyển qua no font thì phải làm thế nào :D

Dùng tools convert font sang no font của Cubi mà tui share hùi trước đó !

LeHuyetVoHon
10-08-11, 08:18 PM
hoà này sáng nay tôi runtime lại check memory thì phát hiện dữ liệu bị rò rỉ khá nhiều
khoảng vài mb bộ nhớ không được giải phóng khi thoát game.
vậy nên trước tiên cần sửa cái lỗi này đã rồi mới cần làm đến mấy cái khác

thaihoa91
10-08-11, 08:39 PM
hoà này sáng nay tôi runtime lại check memory thì phát hiện dữ liệu bị rò rỉ khá nhiều
khoảng vài mb bộ nhớ không được giải phóng khi thoát game.
vậy nên trước tiên cần sửa cái lỗi này đã rồi mới cần làm đến mấy cái khác

Uhm ! Sáng mai nếu có onl tui sẽ bàn với ông vụ này :D

ferari
10-08-11, 08:42 PM
Mình đã sửa lại font như chữ vẫn chưa to lên, mình đang xài sv TSBD+ hút hít Hoà có thể sửa lại dùm mình dc không?

thaihoa91
10-08-11, 09:11 PM
Mình đã sửa lại font như chữ vẫn chưa to lên, mình đang xài sv TSBD+ hút hít Hoà có thể sửa lại dùm mình dc không?

Xài bộ Ui này xem coi hết ko : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Edward_Newgate
11-08-11, 08:54 AM
Chỉnh thế nào để nó to lên vậy bác hoà???
Chỉ em với
Bộ Ui của em kết hợp giữa 2 Ui nên giờ dùng của bác thì k biết thế nào
Chỉ em chỗ chỉnh cho font to lên ý

thaihoa91
11-08-11, 09:19 AM

phamngochai2
11-08-11, 01:02 PM
hoà ơi file nào quy định cái này vậy ?

thaihoa91
11-08-11, 07:42 PM
\Ui\Ui3\玩家信息主界面.ini
\Ui\Ui3\工具控制条.ini

jxvietnam
11-08-11, 08:48 PM
hoà ơi cho tui hỏi tí :D
khi ta ấn ESC để thoát thì nó có 1 hàng màu đen giữa Tuỳ Chọn và trở lại nhìn rất khó chịu, bỏ nó đi đc ko :D
còn cái chỗ Tần Số Tán Gẫu, Tần Số Thành Thị là vh trong file nào của UI vậy
thank nhiều lắm :D

thaihoa91
11-08-11, 09:13 PM
hoà ơi cho tui hỏi tí :D
khi ta ấn ESC để thoát thì nó có 1 hàng màu đen giữa Tuỳ Chọn và trở lại nhìn rất khó chịu, bỏ nó đi đc ko :D
còn cái chỗ Tần Số Tán Gẫu, Tần Số Thành Thị là vh trong file nào của UI vậy
thank nhiều lắm :D

Dc ! Nó là cái file ESC<chữ TQ>.ini ! Vào đó xem chỉnh dc ko ! Còn tần số tui ko rõ file nào :D

DirectX
12-08-11, 02:29 PM
anh hòa cố gắng làm thêm cái hút với nút m luôn đi

cho hỏi VS C++ 2008 Build dc ko zậy?

thaihoa91
12-08-11, 03:09 PM
Tùy thuộc vào source nhưng source gốc chỉ build dc trên VC++ 6.0 ! Còn mún build trên VC++ 2k8 chắc sửa lại code mý xài dc !

DirectX
12-08-11, 03:10 PM
sửa sao zậy anh hòa. máy em cài VS 2008!hic....

thaihoa91
12-08-11, 03:11 PM
sửa sao zậy anh hòa. máy em cài VS 2008!hic....

ferari
12-08-11, 05:00 PM
Hoà cho mình hỏi trong file nón cột nào quy định hình ảnh thể hiện ra bện ngoài vậy?
Mình sửa dc cái hình bên trong nhưng mặc vào thì ra loại nón khác :(

DirectX
12-08-11, 05:04 PM
đồng bộ client và server chưa zậy

ferari
12-08-11, 05:15 PM
đồng bộ client và server chưa zậy
Mình chép cái file đó vào client luôn rồi nhưng nó không hiện giống, bạn có thể chỉ mình cách đồng bộ sao cho đúng dc không?
Ah mình đang dùng sv TSBD+hút hít bản update cuối cùng

cauam.tapiu
12-08-11, 06:48 PM
Mình chép cái file đó vào client luôn rồi nhưng nó không hiện giống, bạn có thể chỉ mình cách đồng bộ sao cho đúng dc không?
Ah mình đang dùng sv TSBD+hút hít bản update cuối cùng
chép settings của sv vào client đi
còn lỗi j thì post ảnh lên mới biết mà sù pót chứ :(

thaihoa91
12-08-11, 07:02 PM
Hoà cho mình hỏi trong file nón cột nào quy định hình ảnh thể hiện ra bện ngoài vậy?

2 loại ! 1 là icon item khi để trong F3 hoặc F4, còn thứ 2 là loại res hiển thị nhân vật ! Bạn nên tham khảo các bài nói về res để làm !

SaoThaiBinh72
13-08-11, 02:32 PM

Lí do ra nón khác có thể có 2 lí do:
1: Sửa ID res ở item
2: Thay đổi dòng res ở NPC res.

shanks
13-08-11, 02:54 PM
cho Hỏi Sao mình Copy vào rồi chạy server khi vào game thì vào được nó ghi là đang kết nói với server :-s

jxvietnam
13-08-11, 03:00 PM
đã fix đc :D
hi vọng hoà và cubin làm đc nhiều cái mới hơn :D

Edward_Newgate
13-08-11, 03:24 PM
hoà ơi, ông down file game.exe của tui về rồi hex dùm cái aƯ thành | đc không, tui kiếm hoài chả thấy nó :(
link nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chỉnh xong up dùm lên host dùm luôn nha, thank :D:D
Thế sao ko bảo tui
Trước tui nhờ bác STB hex nhưng bác ý chỉnh cả password thành ()
Nên thử xem có giống MU ko đem ultra ra hex thì đc
Hex cả cái băng độc hôn mê
Nhưng chỉ đc Băg Độc Mê thôi
Link này

ferari
13-08-11, 04:18 PM
Lí do ra nón khác có thể có 2 lí do:
1: Sửa ID res ở item
2: Thay đổi dòng res ở NPC res.
Cái này thì mình thua luôn không rành.
@Hoà không biết team ông làm tới đâu rồi mong quá đi

dammejx
13-08-11, 08:23 PM
hòa ơi. làm được cái M chưa. còn skill rồng dí.

phamngochai2
14-08-11, 07:42 AM
hoà ơi , sao tui add cái icon " bảo vật " của Jx VNG vô mà nó không hiển thị, hoà bày cho tui cách add icon vào được ko ? còn mấy cái icon nữa như là nhiệm vụ, túi hành trang, phòng chat, vs cái khung để chat gần cũng add ko được. Hoà bày cho tui với . Tks !!!!!

TND.VN
14-08-11, 10:19 PM
thái hòa ơi cho hỏi sao dùng với cái tsbd 3.0 thì ko giao dịch đc nhỉ :(

thaihoa91
15-08-11, 07:37 AM
thái hòa ơi cho hỏi sao dùng với cái tsbd 3.0 thì ko giao dịch đc nhỉ :(

Ông dùng Update Client này với bản TSBĐ 3.0 gốc ohishu hay kết hợp awjx ????

hoà ơi , sao tui add cái icon " bảo vật " của Jx VNG vô mà nó không hiển thị, hoà bày cho tui cách add icon vào được ko ? còn mấy cái icon nữa như là nhiệm vụ, túi hành trang, phòng chat, vs cái khung để chat gần cũng add ko được. Hoà bày cho tui với . Tks !!!!!

TND.VN
15-08-11, 09:17 AM
Ông dùng Update Client này với bản TSBĐ 3.0 gốc ohishu hay kết hợp awjx ????

Mình dùng bản TSBD 3.0 client mà của BMW sport share ấy :D

thaihoa91
15-08-11, 09:18 AM
Mình dùng bản TSBD 3.0 client mà của BMW sport share ấy :D

Ko ! Ý tui hỏi ông dùng TSBD 0.3 gốc ohishu hay là 0.3 kết hợp awjx của jxvietnam ???

ppkhoa
15-08-11, 01:20 PM
có dùng đc với cái của jxvietnam ko?

assaa
15-08-11, 01:34 PM
có dùng đc với cái của jxvietnam ko? Không dùng với server của jxvietnam đâu bạn ạ. :))

tututu12
15-08-11, 08:57 PM
sao mình dùng pacth này cho vào client tsbd nhoxpk share mà ko nhận được ip nữa
ảnh đây là mình chưa pacth của thái hoà
đây là sau khi patch vào
nhân tiện mình hỏi lun đây là lỗi ji vậy mình thường xuyên bị như vầy
chủ top đâu rồi sửa giúp mình đi

kutunvg2010
16-08-11, 12:19 PM
đây là sau khi patch vào

ả ả cái ảnh thứ 3 , mình đi dạo chơi những sever thèn bạn mình cũng bị như thế , chơi ngũ độc mình tưởng cho lỗi của trang bị tím , đã bỏ hết trang bị tím mà vẫn bị dis , gặp ở sever free all đấy .

ferari
16-08-11, 04:27 PM
Hoà ơi cho mình xin cái UI tieu ngao giang ho no font đi

thaihoa91
16-08-11, 05:36 PM
Hoà ơi cho mình xin cái UI tieu ngao giang ho no font đi

Ông dùng tools convert font sang no font để convert :D

Edward_Newgate
16-08-11, 05:40 PM
Bác hoà ơi nếu có rảnh convert dùm em cái bộ Ui với
Em làm đúng như trong video của cubin
Tên file và folder đã đổi thành ắựọẹ tất cả rồi mà vào game thì đen xì :(
Nếu đc để em up link :(

vhg2009
16-08-11, 06:30 PM
Hiện mình đang chơi sv Update của jxvietnam mới nhất. Bản này cũng được rồi.., nhưng có vào cái cần được các PRO giúp:
1. Skill 9x: Cần luyện lên cấp nhanh skill 9x ( Đánh 1 phát lên 1 skill -> 30 phát là max)
2. Skill 120: Thì đánh boss Hoàng Kim Môn Phái là rớt ra rồi. Cái này kg cần
3. Trang bị Hoàng Kim, Bạch Kim, Kim Ô, Vũ khí:
3.1: Trang bị: Cần tạo 1 SET full bao gồm: Mũ, bao tay, 2 nhẫn, ngọc bội, áo, đai lưng, dây chuyền, giầy, vũ khí.
3.2: Hiện tại sv Update của jxvietnam thiếu mấy món đồ, đặc biệt là thiếu vũ khí môn phái. Cái vũ khí quan trọng nhất thì lại thiếu, dùng kg được hay. Vì dùng 1 SET full bao giờ cũng thích hơn.

Các PRO giúp mình tạo với nhé.., nếu ai ở HN mình sẽ trả phí. Nếu ai ở xa..., mình sẽ giao dịch qua ATM, ngân hàng, hoặc thẻ game, thẻ điện thoại. Mình rất cảm ơn các bạn.

Ym: aochoangden_pt20001987 ---------- ĐT: 0972 466 025

ferari
16-08-11, 06:35 PM
Khổ ghê mình covert rồi mà vẫn không dc đành làm phiền ông làm giúp quá :(
Cái sv mình cũng làm mà cũng không dc nhờ 1 bạn mới up dùm

vhg2009
16-08-11, 06:37 PM
mastergame95.., ông giúp tôi vụ này âi ông:

Hiện mình đang chơi sv Update 3 bản của jxvietnam (không nhớ rõ là ai Update 3 bản)mới nhất. Bản này cũng được rồi.., nhưng có vào cái cần được các PRO giúp:
1. Skill 9x: Cần luyện lên cấp nhanh skill 9x ( Đánh 1 phát lên 1 skill -> 30 phát là max)
3.1: Trang bị: Cần tạo 1 SET full bao gồm: Mũ, bao tay, 2 nhẫn, ngọc bội, áo, đai lưng, dây chuyền, giầy, vũ khí.
3.2: Hiện tại sv Update của jxvietnam thiếu mấy món đồ, đặc biệt là thiếu vũ khí môn phái. Cái vũ khí quan trọng nhất thì lại thiếu, dùng kg được hay. Vì dùng 1 SET full bao giờ cũng thích hơn.

Các PRO giúp mình tạo với nhé.., nếu ai ở HN mình sẽ trả phí. Nếu ai ở xa..., mình sẽ giao dịch qua ATM, ngân hàng, hoặc thẻ game, thẻ điện thoại. Mình rất cảm ơn các bạn.

kutunvg2010
16-08-11, 06:42 PM
tình hình đi qua bên jx-online.com chơi thì thấy được cái này , ai làm cho TSBĐ có đồ tím như thế này đi

loveyoubaby
16-08-11, 07:13 PM
Chữ màu tím chứ fải viền tím đâu :|

kutunvg2010
16-08-11, 07:15 PM
thấy cũng cần cho đồ tím bên TSBĐ ý :D

vhg2009
16-08-11, 08:09 PM
Hiện mình đang chơi sv Update 3 bản của jxvietnam (không nhớ rõ là ai Update 3 bản)mới nhất. Bản này cũng được rồi.., nhưng có vào cái cần được các PRO giúp:

vhg2009
16-08-11, 08:10 PM
Ai giúp mình với :(( :(( :((

Chỉnh sửa chỗ nào các PRO chỉ giúp mình

JXPVN
16-08-11, 08:18 PM
Ai giúp mình với :(( :(( :((

Chỉnh sửa chỗ nào các PRO chỉ giúp mình

Anh em lên đây chủ yếu học hỏi cách dev thôi bạn ơi, trên thế giới ảo này bạn dùng tiền chưa chắc đã thoả mãn được vấn đề đôi khi còn bị ức chế thêm, tốt nhất bỏ vài ngày ra đọc ebook + thực hành làm, còn không chịu khó học hỏi thêm 1 -2 tháng nữa là làm được thôi, tôi hiểu các bạn chưa làm được thì muốn có đủ thứ các chức năng nhưng một khi đạt được rồi lại mau chán, tốt nhất tự mình học và làm được mới thấy thú vị.

vhg2009
16-08-11, 08:45 PM
Mình chưa biết chán cái game võ lâm này bao giờ. CHơi game này từ khi bản Công ThanhfChien, Đến bây giờ. Bỏ khoảng 3 năm.., giờ lại quay lại... Ý tưởng cài võ lâm off có từ khi mình bước chân vào thế giwois võ lâm. Đến bây giờ mới cài đc là nhờ thaihoa91 cài cho... Game này đối với mình kg biết chán.

tututu12
17-08-11, 04:15 AM
đây là sau khi patch vào
chủ top đâu rồi sửa giúp mình đi

nametruong00
17-08-11, 09:56 AM
thứ 1 trong file Ui có hình ảnh của cái giao diện này thì bạn chỉ đc cái này chỉ cần thay file Ui khác mà có giao diện bạn thích thì copy đè lên thì sẽ có
lỗi C++ thì tải ebook về coi lại đi bạn

dammejx
17-08-11, 07:55 PM
Hòa ơi làm thế nào để đi bộ qua map vậy.. chẳng hạn như long môn trấn qua Mac Cao Quật thì làm sao.

vấn đề skill. ai giai thich dùm minh với.cái server TSBD 0.2. mình muốn đem skill cb rồng của TSBD 0.2 qua TSBD 0.3 kết hợp AWJX thì làm sao. thank

thaihoa91
17-08-11, 08:31 PM
Hòa ơi làm thế nào để đi bộ qua map vậy.. chẳng hạn như long môn trấn qua Mac Cao Quật thì làm sao.

Xem về TRAP : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Edward_Newgate
17-08-11, 08:47 PM
Bác Hoà ơi cho em hỏi
Em convert bộ Ui từ font sang no font
Rùi ok hết nhưng nó bị lệch ở chỗ
Giày + Vũ Khí + Dây Chuyền bị đẩy lên trên
Chỗ đó sửa ở file nào vậy bác :(

thaihoa91
18-08-11, 05:54 PM
Nhớ convert cả thư mục Spr nữa ! Vì file spr cũng có chữ TQ trong đó nữa ! Xài bộ Ui Font này để convert <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Edward_Newgate
18-08-11, 05:59 PM
Nhớ convert cả thư mục Spr nữa ! Vì file spr cũng có chữ TQ trong đó nữa ! Xài bộ Ui Font này để convert <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thank bác :D
Em sửa chỗ info rùi đó :P
Bác gỡ topic kia đi chả ngại lắm :P

lehoang7710
18-08-11, 08:59 PM
Chủ topic ơi cho em hỏi cái, em làm như anh nói rồi đồng bộ sever nhưng mà chạy vẫn bị như vậy nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

em đang xài sever của evillbaby #:-s

thaihoa91
19-08-11, 09:02 AM
Bạn chắc đã copy Patch của bạn vào võ lâm của VNG bản mới nhất chưa ??? Hay bạn chỉ dùng Patch để chạy game ???

lehoang7710
19-08-11, 09:30 AM
mình đã coppy đủ vào thư mục của VNG rồi, đủ data hết. chạy game.exe của sever thì vào dc, nhưng game.exe của client 0.3 thì bị zậy đó.

thaihoa91
19-08-11, 09:31 AM
mình đã coppy đủ vào thư mục của VNG rồi, đủ data hết. chạy game.exe của sever thì vào dc, nhưng game.exe của client 0.3 thì bị zậy đó.

S_eang
19-08-11, 10:21 AM
thaihoa ơi sao mình update rồi mà item có màu nền trắng ya

thaihoa91
19-08-11, 08:11 PM
thaihoa ơi sao mình update rồi mà item có màu nền trắng ya

Down bộ Ui này về giải nén ra --> Copy bị những gì giải nén dc paste đè vào thư mục Client là dc !

Bộ Ui : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Se7eN747
19-08-11, 11:39 PM
Anh Hòa còn bộ giao diện cũ của jx không send em cái. Với lại sao mình convert thành no font thì chữ nó bị lệch đi 1 chút nhỉ :-?

phungtien
20-08-11, 02:09 AM
thaihoa91 ơi cho minh cái yahoo mình hỏi cái này xíu không thì pm cho mình cũng được. YH:super.monkey1102

S_eang
20-08-11, 10:49 AM
Anh có SV nào no fon mà chạy êm hok shear cho em với thank anh trước.(cho em hỏi anh tí nha: SV có fon với no fon cái nào chơi ngon hơn)(máy em thì hơi cùi chạy SV no fon thì rất nhanh còn có fon thì hơi chậm).

tungpro102
20-08-11, 08:44 PM
@ Hòa: Mong cái lên xuống ngựa lâu rùi hix
Update sau cố gắng làm nhé
Chúc CyberTeam luôn vui vẻ hạnh phúc :P

khoamamktvn
20-08-11, 08:51 PM
Thất bại nặng nề... có lẽ đây là dấu chấm hết :(
sr spam..........

tungpro102
20-08-11, 09:28 PM
Thất bại vì cái gì thế Cubin
Thất bại vì lên xuống ngựa à

thaihoa91
23-08-11, 02:26 PM
Thông báo: sau 2 ngày đêm ngâm thì chuột fải item questkey đã thành công :))

Minh Phụng
23-08-11, 02:37 PM
có nghĩa là nuốt bk = tay phải hả anh :|

thaihoa91
23-08-11, 03:27 PM
có nghĩa là nuốt bk = tay phải hả anh :|

Chính xác :)) Kiểu này làm thêm cái Vô Hạn Thần Fù cho đã :))

DirectX
23-08-11, 04:17 PM
anh ngâm thêm cái xếp chồng item nữa. hj hj hút hít nữa là ok lun

ferari
23-08-11, 10:08 PM
Không biết team của Hoà đã ngâm cứu tới phần skill chưa nhỉ, rồng dí bổng dí có vài skill có hút hít nữa

thaihoa91
23-08-11, 10:34 PM
Không biết team của Hoà đã ngâm cứu tới phần skill chưa nhỉ, rồng dí bổng dí có vài skill có hút hít nữa

Chưa bạn ! Hiện tại vẫn đang lo fần item :D

ferari
23-08-11, 11:37 PM
Cứ từ từ cũng dc nhưng mà ko biết khi vào ra ver4 đây ta :D

cauam.tapiu
24-08-11, 09:15 AM
ver 0.4 chắc bùng nổ vs nút M , vòng sáng , queskey hòa nhỉ ;)

thaihoa91
25-08-11, 02:34 PM

Minh Phụng
25-08-11, 02:39 PM
tem, ảnh cuối là về cái j thế anh?

Kyo Công Tử
25-08-11, 02:46 PM
hình cuối có lẽ là các hệ như kim. mộc. thủy .hỏa , thổ sẽ có icon tương ứng thi phải

cauam.tapiu
25-08-11, 02:59 PM
không phải , boss xanh vs bos vàng ấy mà :D chuẩn VNG

thaihoa91
25-08-11, 03:20 PM
tem, ảnh cuối là về cái j thế anh?

Màu tên quái để phân biệt loại quái !

Tên quái màu trắng : quái thường, màu xanh : boss xanh và màu vàng : boss hoàng kim :))

phamngochai2
25-08-11, 03:44 PM

tuyệt, hoà mà làm được thêm cái lên xuống ngựa + hút hít là tui qua server hoà liền ^^. Mê mấy cái hút hít = chuột phải......

ferari
25-08-11, 04:31 PM
Tuyệt cái này thì Tống Kim mình có thể set rank như Tống Binh rồi hiệu uý hay tống lĩnh ở trên đầu như VNG rồi ;))

Edward_Newgate
25-08-11, 04:37 PM
Có source đúng là càng ngày càng phát triển nhỉ :)
Thêm cái hút hít + lên xuống = M thì chỉ có bỏ hết AWJX quay qua TSBD hoặc HBTH thôi :)

cauam.tapiu
25-08-11, 04:42 PM
nếu muốn phát triển online thì phải xem lại cái kênh chat :D
nhìn qua TKH thì hiểu ;))

phamngochai2
25-08-11, 04:42 PM
chẳng biết bao giờ mới có v4 nhỉ ???? hy vọng là sẽ có trong thời gian sớm nhất có thể ......:))

LeHuyetVoHon
25-08-11, 04:55 PM
có nút M rồi anh em,bận quá giờ mới làm được

cauam.tapiu
25-08-11, 05:05 PM
có nút M rồi anh em,bận quá giờ mới làm được
mấy cái đó sẽ có trong 0.4 nhé bác , nếu dc thì tụi em nhảy sang đây liền ah :D

ferari
25-08-11, 10:00 PM
Có M rồi h hút hít phần skill nữa nhiều quá tội có mấy bác trong team thôi ko biết 1 ngày ngồi bao nhiêu tiếng để code nữa :(

nametruong00
25-08-11, 10:08 PM
theo em thấy vấn đề việt hóa có dấu ảnh hưởng đến rất nhìu trong game vd đồ + skill và nói chuyện với NPC

jxvietnam
25-08-11, 10:11 PM
server vẫn xài đc setlevel phải ko nhỉ;))
àh hình như hiện tại team vẫn chưa làm đc phân biệt item hk với item xanh ....

jxonline94
25-08-11, 10:15 PM
Mình cũng đang chờ cái chức năng này, nên phân vân không biết nên làm cái setting/item thế nào 8->

Mà hình như M làm TKH = sv cũ chứ k phải awjx :|

Kenizzle
25-08-11, 10:30 PM
à các bác ơi
có làm được mấy cái item như questkey với máu mana khi bỏ trong hành trang nó trong suốt chứ không phải màu xanh được không

vhg2009
25-08-11, 10:51 PM
Ôi.., cái này thật là tuyệt vơi. Hoà ơi.., em làm sv đến đâu rồi em? Mong cái này quá. Hi hi

LeHuyetVoHon
26-08-11, 06:27 AM
item thì có phân biệt mà
setlevel thì mới làm lại:vừa là hàm taywr tuỷ vừa là hàm chuyển sinh

Mr.Phát
26-08-11, 08:01 AM
cần tuyển 1 đội Unpack data phụ cho team ~~! ai có hứng thú vs thời gian pm YH ! phat.kool nhé !!

thaihoa91
26-08-11, 11:26 AM
à các bác ơi
có làm được mấy cái item như questkey với máu mana khi bỏ trong hành trang nó trong suốt chứ không phải màu xanh được không

Như thế này fải ko ;))

banynavy
26-08-11, 11:53 AM
hình đó thế có hàm setname cho NPc ko za ThaiHoa

Mr.Phát
26-08-11, 12:03 PM
a Hoà nhanh quá ~~! mấy cái cơ bản sơ sơ đã làm ổn hết rồi
@all : tuyển người phụ unpack data cho Team ! ai có khả năng + thời gian pm giúp với nhé !

Zin Kull
26-08-11, 12:10 PM
a Hoà nhanh quá ~~! mấy cái cơ bản sơ sơ đã làm ổn hết rồi
@all : tuyển người phụ unpack data cho Team ! ai có khả năng + thời gian pm giúp với nhé !
=)) Tớ đc ko =)) Lâu rồi mới lên diễn đàn...cũng lâu rồi ko chém vs P nhỉ =))
@thaihoa91: lúc nào onl yahoo thì pm em nhé :D em có mấy điều cần hỏi anh đây :D

Mr.Phát
26-08-11, 12:17 PM
@thaihoa91: lúc nào onl yahoo thì pm em nhé :D em có mấy điều cần hỏi anh đây :D
chém này :))
dạo này sao rồi :D pm nick tui đi

thaihoa91
26-08-11, 12:28 PM

Chiều anh mý onl yahoo dc :D

@banynavy : Hàm set name sẽ làm sao :D

greentears
26-08-11, 12:28 PM
Update Client này sử dụng server nào vậy mấy bác :( newbie nên gà quá hixhix :((

thaihoa91
26-08-11, 12:30 PM
Update Client này sử dụng server nào vậy mấy bác :( newbie nên gà quá hixhix :((

Mình nói kỹ ở đầu trang rùi mà ! Miễn ko liên quan Server nào có hút hít M lên xún ngựa như AWJX và TDJX thì còn lại các Server khác đều ổn !

Mr.Phát
26-08-11, 12:33 PM
Mình nói kỹ ở đầu trang rùi mà ! Miễn ko liên quan Server nào có hút hít M lên xún ngựa như AWJX và TDJX thì còn lại các Server khác đều ổn !
sao anh Hoà ko onl vậy ?
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

ferari
26-08-11, 01:32 PM
Như thế này fải ko ;))

Đúng rồi như vậy giống bên VNG rồi đó mình cũng thích như vậy nè ;))
Có 1 điều là sv ko thể load full map ha, ko biết team Hoà có ngâm cái vụ này chưa ;))

Kenizzle
26-08-11, 03:45 PM
chuẩn rồi đấy a hòa ơi :))
à hình như còn cả hiển thị vạn lượng ở hành trang khi giao dịch nữa ;)
vòng sáng anh cho màu đậm tí nữa là giống ;))

thaihoa91
26-08-11, 04:08 PM
Đúng rồi như vậy giống bên VNG rồi đó mình cũng thích như vậy nè ;))
Có 1 điều là sv ko thể load full map ha, ko biết team Hoà có ngâm cái vụ này chưa ;))

Load full maps thì có 1 biến khai báo load bao nhiu, cái này chỉnh số đó lại là load vô tư lự :))

ferari
26-08-11, 04:21 PM
Nếu như vậy thì có thể phát triển nhiều thứ nhiệm vụ rồi, thích làm mấy cái nv môn phái để lấy skill ;))

thuoclano12
26-08-11, 04:55 PM
Load full maps thì có 1 biến khai báo load bao nhiu, cái này chỉnh số đó lại là load vô tư lự :))
Có thiệt không thế Phiên, nếu như thế clb cùng làm 1 server full thôi, đợi gì nữa :D

jxvietnam
26-08-11, 04:57 PM
mở nhiều map nhưng ko xài đến thì chỉ tốn tài nguyên !
JX ko giống JX của VNG :)

thuoclano12
26-08-11, 05:04 PM
Làm 1 bản full không hay hơn ak, có nhiều map train, và nhiệm vụ cũng nhiều hơn :D

haquocvu
26-08-11, 05:40 PM

Thời buổi bây giờ thì đa số mọi người xài cấu hình máy dư để chạy 80 map.
Nếu có thể set lên để load tầm 150 - 200 map thì dễ phát triển nv môn phái học skill, sẽ làm jx pri hấp dẫn hơn. :)

LeHuyetVoHon
26-08-11, 06:17 PM
muốn chơi ofline mà load nhiều map ko giật thì pause những map ko có player lại
khi vô lại check,mất công chờ khi vô map nhưng mà chạy ngon

banynavy
26-08-11, 08:02 PM
hy vọng sẽ có 1 game võ lâm hoàn thiện và hấp dẫn

Mr.Phát
27-08-11, 07:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hé hé ! đã chọn được nhân vật hệ Kim và vào game ok :D

thaihoa91
27-08-11, 07:43 PM
Video demo về sử dụng dc nữ hệ kim 100% ngay từ lúc tạo nhân vật :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ô

jxvietnam
27-08-11, 08:00 PM
cái đó thì ko có cũng đc, nếu rãnh thì team nên làm thử cái luyện skill hoặc tầng của skill(dưới op của skill có hiện tầng + dame) như TKH thử xem :)

Edward_Newgate
27-08-11, 08:02 PM
cái đó thì ko có cũng đc, nếu rãnh thì team nên làm thử cái luyện skill hoặc tầng của skill(dưới op của skill có hiện tầng + dame) như TKH thử xem :)
Việc này mình nghĩ team có source nên làm cái đó cũng không khó
Vấn đề là thời gian thui :)
Team đang có 1 cao thủ C++ rùi kia mà :D
Thank cho cậu cái :D

thaihoa91
27-08-11, 08:09 PM
Đang chuẩn bị làm 2 cái mà tui nghĩ ai cũng thích ;)) đó là mở rộng rương và kỳ trân các :D

jxvietnam
27-08-11, 08:38 PM
Đang chuẩn bị làm 2 cái mà tui nghĩ ai cũng thích ;)) đó là mở rộng rương và kỳ trân các :D
vậy team định bao giờ share v4 ?
mong quá :(
lên xuống ngựa + kích chuột phải trước cũng đc :(

cauam.tapiu
27-08-11, 08:51 PM

mình mong M + kick chuột phải hơn :-s

thaihoa91
27-08-11, 09:21 PM
mình mong M + kick chuột phải hơn :-s

haquocvu
27-08-11, 09:28 PM

Lỗi này y như lỗi của coreserver KingMax share bên topic lên xuống ngựa:-s

Mà thaihoa ơi cái vụ chỉnh load nhiều map khả thi ko? Nếu đc thì a e dev script nhiệm vụ môn phái trước trong khi đợi share v4 là vừa;))

thaihoa91
28-08-11, 03:47 PM

Mà thaihoa ơi cái vụ chỉnh load nhiều map khả thi ko? Nếu đc thì a e dev script nhiệm vụ môn phái trước trong khi đợi share v4 là vừa;))

Có 1 biến để đổi số lại ! Tui nghĩ là ok :D

ferari
29-08-11, 04:31 PM
Hoà làm thêm cái phần tốc độ nội ngoại luôn đi ;))

KingMax
30-08-11, 12:44 PM

nhiệm vụ môn phái thì jxvietnam viết xong rồi đó , vài bữa nữa ổng úp lên cho :D

haquocvu
30-08-11, 04:48 PM
nhiệm vụ môn phái thì jxvietnam viết xong rồi đó , vài bữa nữa ổng úp lên cho :D

Vậy thì hay wá, mình đỡ tốn thời gian phần này, giờ viết thêm Srcipt nhiệm vụ hoàn kim hoặc thôn làng + thành thị là đủ bộ nhé :D

thaihoa91
31-08-11, 08:15 AM
Phù ! Sau khi mấy ngày trước ức chế vì làm mở rộng rương nhưng đặt item vào thoát game thì mất item trong rương mở rộng + cô chủ nhiệm cũ nhờ gõ văn bản word giúp thì tối hum wa xong xuôi hết công việc mới ngâm dc tiếp và thành quả của 1 đêm thức tới 12h để làm mở rộng rương ;))

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

quoctuan2712
31-08-11, 09:39 AM
ông hoà up cho anh em cái nuts M đi nào

thaihoa91
31-08-11, 09:40 AM
ông hoà up cho anh em cái nuts M đi nào

Code M do VoHon code nên tui cũng chưa nhận code đó từ ông ấy nên ko có :D

ferari
31-08-11, 09:46 AM
HÌnh như Vohon có đưa bên kia để test thử rồi đó, có thể xếp chồng vật phẩm luôn,
Như mà phải chờ bản ver 4 của Hoà cho hoàn chỉnh ;))

vhg2009
31-08-11, 11:17 AM
Hòa ơi..., khi nào mới có kết quả vậy em? Mong cái sever của chú quá..., thấy là đã mê rồi. :D:D:D:D:D

Phù ! Sau khi mấy ngày trước ức chế vì làm mở rộng rương nhưng đặt item vào thoát game thì mất item trong rương mở rộng + cô chủ nhiệm cũ nhờ gõ văn bản word giúp thì tối hum wa xong xuôi hết công việc mới ngâm dc tiếp và thành quả của 1 đêm thức tới 12h để làm mở rộng rương ;))

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dammejx
31-08-11, 02:58 PM
Như thế này fải ko ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh hoà share cho mình cái này dc ko vậy. vs lại a Hoà chỉ mình làm cái vòng sáng cho trang bị lun nha.

thaihoa91
31-08-11, 07:31 PM
Em sẽ cố gắng làm, 5/9 bắt đầu zô học rùi hix :(

Video Demo mở rộng rương

dammejx
03-09-11, 05:34 PM
chừng nào mới có v0.4 vậy hòa. mình sốt ruột quá. thank

thaihoa91
03-09-11, 07:21 PM
Mình cũng chưa bít vì ver 0.4 này nếu share chức năng chuột phải item này nọ thì phải dùng CoreServer.dll build ra chung nhưng CoreServer trong source này bug 1 lỗi rất kinh khủng !

haquocvu
03-09-11, 07:53 PM
Mình cũng chưa bít vì ver 0.4 này nếu share chức năng chuột phải item này nọ thì phải dùng CoreServer.dll build ra chung nhưng CoreServer trong source này bug 1 lỗi rất kinh khủng !

Lỗi này gặp thường xuyên bên server của LeHuyetVoHon share, chẳng lẽ bó tay sao :(

thaihoa91
03-09-11, 09:10 PM
Lỗi này gặp thường xuyên bên server của LeHuyetVoHon share, chẳng lẽ bó tay sao :(

Có 1 cách tạm thời, đó là thay ID skills khác cho nó, dạng như copy nguyên dòng ID skills bị lỗi, paste xuống dòng dưới cùng và đổi ID skills lại cho nó load 1 ID skills khác thì chắc sẽ ko bị ! Đây là kế xài tạm :D

haquocvu
03-09-11, 09:21 PM
Có 1 cách tạm thời, đó là thay ID skills khác cho nó, dạng như copy nguyên dòng ID skills bị lỗi, paste xuống dòng dưới cùng và đổi ID skills lại cho nó load 1 ID skills khác thì chắc sẽ ko bị ! Đây là kế xài tạm :D

Haiz... thế thì phải ngồi test xem ID skill nào lỗi mà chừa nó ra :(

thaihoa91
03-09-11, 09:42 PM
Haiz... thế thì phải ngồi test xem ID skill nào lỗi mà chừa nó ra :(

Đừng test từng ID Skills trong skills.txt, hãy xem code AddMagic của 1 môn phái rùi phân tích ID skills nào bị thì làm :D

doanhungit
03-09-11, 10:12 PM
Hoà nhanh nhanh share code mở rộng rương đi Hoà ơi

mrvu058
03-09-11, 11:33 PM
cái bán hàng bên private mình có chưa nhỉ :D .......

thaihoa91
04-09-11, 07:50 AM
cái bán hàng bên private mình có chưa nhỉ :D .......

Chưa :D Cái này tự code nhưng thì hơi phức tạp 1 xí :D

vanhoctk1
04-09-11, 02:50 PM
hoà ơi bản full này ở đâu đó. mình muốn dùng bản này được ko hoà?

thaihoa91
04-09-11, 05:35 PM
hoà ơi bản full này ở đâu đó. mình muốn dùng bản này được ko hoà?

Miễn là Server cũ hơn awjx (ko có M lên xún ngựa và ko có hút hít) thì đều dùng dc bản của team mình !

Mới làm xong cái này ;)) tối có video :D

jxonline94
04-09-11, 06:59 PM
Thêm cái trùng sinh nhìn sinh động nhỉ :D
Hy vọng team sớm ra mắt 0.4 :-" Luôn ủng hộ Cyber Team :x

p/s : Vào năm học rồi 4rum yên tĩnh quá, không còn những trận cuồng phong =]]

dammejx
04-09-11, 07:00 PM
hòa ơi. chỉ mình cách làm cho queskey với ngựa ko có vòng sáng dc ko. mình thấy cái nào cũng có vòng sóng hết. nhìn nó sao sao ý.

nametruong00
04-09-11, 07:17 PM
sao là sao vì cái nào cũng phải có vì đâu có làm như VNG đc đâu pa nếu đc ổng tung cái vòng item như VNG thì bây giờ xôn sao vấn đề đó

thaihoa91
04-09-11, 07:17 PM
hòa ơi. chỉ mình cách làm cho queskey với ngựa ko có vòng sáng dc ko. mình thấy cái nào cũng có vòng sóng hết. nhìn nó sao sao ý.

@nametruong: phân biệt dc hết mà, tại tui chưa viết code thêm ;)) chứ cái phân biệt loại item nào có vòng sáng hay ko thì dễ mà :D

Cái này do mình chưa code thêm để check là loại item nào có vòng sáng, còn cái nào thì ko có :D

Update danh vọng, phúc duyên, trùng sinh nhân vật, nhảy damage khi đánh quái giống VNG

dammejx
04-09-11, 07:27 PM
làm sao để skill có hạn chế vũ khí vậy Hòa. item có dòng chữ xanh xanh nữa.đang học C++ . mà chưa hỉu gì hết. ai biết giúp giùm. tks

dammejx
04-09-11, 07:28 PM
hay là hòa share cái server mà hòa đang tét cũng được
thank
nói sai gì thì sorry trước nha

thaihoa91
04-09-11, 08:36 PM
Bản của tui còn lỗi item nên để fix cái item rùi có gì tui send mọi ng` test !

Mr.Admin
04-09-11, 08:37 PM
ùm. hòa send đi. thank hòa trước nè. tks

Mr.Admin
04-09-11, 08:38 PM
ngày may send lun nha Hòa. TKs

dammejx
04-09-11, 08:41 PM
ừ. Hòa send sớm sớm nha. mình mong Server này lâu lắm rồi, về tha hồ mà test. tks

thaihoa91
04-09-11, 08:44 PM
Ý tui là fix lỗi C++ của item thui chứ chưa phân loại item :D

dammejx
04-09-11, 08:47 PM
zậy là đủ rùi. chỉ cần queskey ko có vòng sáng là dc rùi. hòa send nha. sớm nha Hòa. tks. mà Hòa làm dc cài skill có hỗ trợ lẫn nhau chưa. mình thấy thích cái đó. Hòa giúp mình dc ko?

thaihoa91
04-09-11, 08:52 PM
zậy là đủ rùi. chỉ cần queskey ko có vòng sáng là dc rùi. hòa send nha. sớm nha Hòa. tks. mà Hòa làm dc cài skill có hỗ trợ lẫn nhau chưa. mình thấy thích cái đó. Hòa giúp mình dc ko?

Còn nhìu thứ chưa làm dc lắm, bây h phải vào học nữa, chắc time sẽ giảm xún !

vipprolc
04-09-11, 08:55 PM
Còn nhìu thứ chưa làm dc lắm, bây h phải vào học nữa, chắc time sẽ giảm xún !
vậy cứ từ từ thong thả không phải gấp lắm đâu

dammejx
04-09-11, 10:31 PM
ừ. thi bây giờ có bao nhiu thì mình xài bao nhiu. gấp thì vấp. cứ thông thã. thank nak

vhg2009
05-09-11, 11:30 AM
Hòa ơi..., em làm sv đến đâu rồi em? Đã chơi đc chưa vậy :D

@nametruong: phân biệt dc hết mà, tại tui chưa viết code thêm ;)) chứ cái phân biệt loại item nào có vòng sáng hay ko thì dễ mà :D

Cái này do mình chưa code thêm để check là loại item nào có vòng sáng, còn cái nào thì ko có :D

Update danh vọng, phúc duyên, trùng sinh nhân vật, nhảy damage khi đánh quái giống VNG

Edward_Newgate
05-09-11, 11:37 AM
Chuẩn bị sẵn sv cũ để test thôi :-"
Không đến lúc ra ver 4 lại nóng hổi ko làm gì đc :))

vhg2009
05-09-11, 11:40 AM
Dạo này ông kg ngâm cứu nữa ah ông nội..., có gì mới kg ông ơi.

thaihoa91
08-09-11, 12:20 PM
Update ;))

kutunvg2010
08-09-11, 12:34 PM
Update ;))

hoàn chỉnh rồi hã anh , chừng nào lên v4 vậy ~X(

thaihoa91
08-09-11, 12:53 PM

jangminh254
08-09-11, 01:04 PM
lỗi gì mà siêu ghê zạ thái hoà :D

vipprolc
08-09-11, 01:45 PM
Update ;))

Kiểu này thì V0.4 sẽ hot lắm đây toàn chức năng chờ đợi bao lâu nay! Cố lên nha thaihoa91 ủng hộ tinh thần tí coi

kemdenny
08-09-11, 01:53 PM
Hoà ơi giúp mình với....mình việt hoá dấu TSBD...nhưng Ram máy có hạng nên mình ngại dùng máy ảo...Mình chuyển wa no font và việt hoá có dấu...mình đã có thử trc với Serverlist.ini để test 1 số kí tự bị dấu (?) Kết quả là vô game vẫn hiện thị đủ...sau đó mình dùng unikey chuyển wa TCVN3(ABC)...sau đó mình chuyển lại font china và đồng bộ server và client...Nhưng khi chạy server thì bị lỗi debug hoặc dis...mình việt hoá hơi nhìu bao gồm copy cả bộ item có dấu đã download và việt hoá script...và bị lỗi dis trên....Hoà bik cách khắc phục cho mình xin nhé....cám ơn...!!

dammejx
08-09-11, 01:57 PM
trời ơi! ko thể tin nỗi. Thaihoa hay quá... thank nhiều nha... vui quá.... thấy cái hình là mừng mún khóc lun...... cố lên nha hòa

dammejx
08-09-11, 01:58 PM
chừng nào có bản v4 vậy hòa.... hjhj

dammejx
08-09-11, 02:04 PM
ủng hộ team của anh Hòa 2 tay lun.. khoảng 1 tuần nữa fix bug hết ko Hòa,... Thank nhiều~~

kutunvg2010
08-09-11, 02:09 PM
thiếu 2 chân rồi damejx ơi 30 charrr

dammejx
08-09-11, 02:09 PM
Hoà ơi giúp mình với....mình việt hoá dấu TSBD...nhưng Ram máy có hạng nên mình ngại dùng máy ảo...Mình chuyển wa no font và việt hoá có dấu...mình đã có thử trc với Serverlist.ini để test 1 số kí tự bị dấu (?) Kết quả là vô game vẫn hiện thị đủ...sau đó mình dùng unikey chuyển wa TCVN3(ABC)...sau đó mình chuyển lại font china và đồng bộ server và client...Nhưng khi chạy server thì bị lỗi debug hoặc dis...mình việt hoá hơi nhìu bao gồm copy cả bộ item có dấu đã download và việt hoá script...và bị lỗi dis trên....Hoà bik cách khắc phục cho mình xin nhé....cám ơn...!!
bạn việt hóa script là bug phải rồi. trong script phải biết chổ nào việt hóa dc chổ nào việt hóa ko đc chứ. vs lại việt hóa trong settinh bạn cũng phải xem kỹ chứ. chứ giờ bạn hỏi vậy ai mà biết cách fix bug của bạn.

dammejx
08-09-11, 02:10 PM
chính xác... tui mới moc thêm 8 tay 8 chân nữa ne.. ủng hộ team của thaihoa91.... 10 tay 10 chân thun.. 30char

kutunvg2010
08-09-11, 02:11 PM
kaka , cố lên nha a hòa 30 charrrrrrrrrrr