PDA

View Full Version : [New] Hướng dẫn chi tiết cài Mir of Legend(giao diện KT...)

Trang : [1] 2 3

phien-nhatrang
16-01-11, 03:27 PM
Tình hình là cái video guide của mấy thằng cha china nó có 1 bước khó đỡ, nó bắt mình up file tự tạo của mình lên host của nó nhưng nó đếch share ID và pass sau 1 ngày hôm wa mày mò kiếm đc ;)) (dùng từ này cho nó giản dị) WCX_FTP.INI và đã mã hóa đc cái pass up đc cái file tối hôm wa share cho ae xem, nhưng giờ thì chẳng cần đến những thứ đó làm gì vì tụi china mới share ra 1 cái patch chẳng cần crack vào game dể như ăn cháo nên ae vức đi cái server và cái guide của china lúc trước share đi là vừa.

Xin đính chính lại:ko nối mạng vẫn có thể vào game vì patch đã độc lập với máy chủ china
Đầu tiên là server + patch:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
guide là cái server version cũ, còn cái down là cái mới nên db no' nằm trong Mud2 đó các bạn, ko cần gom gì cả cứ trỏ đường dẫn vào
Client:
Trang chủ:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc link MF:
+ Đây là Client của bạn natureboys05 up
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Video guide <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DBC:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass down: clbgamesvn.com

supperr
16-01-11, 03:40 PM
cái này ram 1gb của laptop chạy nổi ko dzị Mấy pro

jxvietnam
16-01-11, 03:59 PM
topic "Hướng dẫn chi tiết cài Mir" mà :D

Tiến Đạt
16-01-11, 04:02 PM
topic "Hướng dẫn chi tiết cài Mir" mà :D

Chưa viết xong chứ sao :T TÍ Up tiếp:D

Čħīċķėň
16-01-11, 04:05 PM
Tết này vui rùi ;))

quangphong0904
16-01-11, 04:09 PM
cái này mà việt hoá xong chắc ăn đứt kiếm thế nhỉ :D

phien-nhatrang
16-01-11, 04:10 PM
đang up = 3G ae thông cảm cho :D

quangphong0904
16-01-11, 04:16 PM
hi, phien-nhatrang cứ thông thả, k cần gấp đâu, chỉ muốn xem cái game này việt hoá khó hay dể thôi.

jxvietnam
16-01-11, 04:28 PM
Sever này có việt hoá đc quest,item,npc .... không ?:)

quangphong0904
16-01-11, 04:30 PM
chắc là có Q, gam server mà k có Q thì khác gì Mini game với thân xác to lớn mà rẻ tiền, pk?

jxvietnam
16-01-11, 04:33 PM

phien-nhatrang
16-01-11, 04:34 PM
ae down test thử .

jxvietnam
16-01-11, 04:54 PM
Thank nha:D
Sao video hd có 2 cái vậy ??

phien-nhatrang
16-01-11, 04:58 PM
mình up cái đầu tiên nhưng mới đi ra ngoài vô lại thấy 100% chẳng biết là có lỗi ko nữa nên up cái thứ 2, cái đầu tiến vức phí paste luôn ;))

phien-nhatrang
16-01-11, 05:32 PM
ae test xong vào cm cho vui sao im ru vậy ;))

thanhdiemsadec
16-01-11, 05:39 PM
thanks a rat nhieu de e ze tét thử cám ơn a ăn tết zui zẻ nhaz a hihi có quay vsv gì hok a ????

supperr
16-01-11, 06:53 PM

giúp mình dzới :(( .

quangphong0904
16-01-11, 07:15 PM
hihi, cuối cùng củng có video GUIDE rồi, nhưng phải bật modem mới kết nối dc thì chán chết

quangphong0904
16-01-11, 07:16 PM
hi, tớ k hiểu rỏ nên comment nhầm. Sr

quangphong0904
16-01-11, 07:16 PM

giúp mình dzới :(( .

dư sức, mấy game này củng giống JX thôi

supperr
16-01-11, 08:27 PM

dư sức, mấy game này củng giống JX thôi

nhẹ thế à :| /

duongvandat
16-01-11, 08:50 PM
chủ topic cho hỏi sao mình cài xong vào game thì click vào NPC không thấy phản ứng gì,và không thấy một con quái nào là sao vậy?

zake100
16-01-11, 09:18 PM
chủ topic cho hỏi sao mình cài xong vào game thì click vào NPC không thấy phản ứng gì,và không thấy một con quái nào là sao vậy?
là do chưa cài font trung quốc cài vào sẽ không bị thế nữa

Sir.THÀNH™
16-01-11, 09:26 PM
cái trò cù nhể này đòi ăn kiếm thế à =))
@ chủ pic : đã chơi đc chưa :(

phien-nhatrang
16-01-11, 09:44 PM
ko vào đc game thì lập guide làm gì :|

Sir.THÀNH™
16-01-11, 09:47 PM
ko vào đc game thì lập guide làm gì :|

oh yeh .phien-nhatrang trông Home2 vậy mà ghê nha .thanks for share nhé

Sir.THÀNH™
16-01-11, 09:47 PM
mà việt hóa nó có dễ không cậu phiền :( .

phien-nhatrang
16-01-11, 09:52 PM
trông Home2
nghĩa là sao trong nhà a', mà nghĩa là gì nhỉ ;))
tớ tên Phiên ;)) vh trong server thì dể còn trong file pak thì phải nhờ đến unpacker trong box jx
Theo mình thì nso cũng khá hay, làm quest giống kt khác hẳn với Mir thông thường

Sir.THÀNH™
16-01-11, 09:54 PM
nghĩa là sao trong nhà a', mà nghĩa là gì nhỉ ;))
tớ tên Phiên ;)) vh trong server thì dể còn trong file pak thì phải nhờ đến unpacker trong box jx
Theo mình thì nso cũng khá hay, làm quest giống kt khác hẳn với Mir thông thường

tét skill chưa, nhà chuẩn bị dùng mạng gói ,giờ vẫn lưu lượng,chưa down đc,úp hộ mấy tấm demo skill ,chứ nhìn kiểu kiểu chinh đồ đánh chán phèo,ghét nhất game đánh có DELAY :(

goder2910
16-01-11, 10:00 PM
Mấy bạn cho hỏi Kiếm Thế kết hợp là sao vậy ? Có gióng Kiếm Thế ko ?
Sorry mình gà khoản này ^^

Oack123
16-01-11, 10:04 PM
Cám ơn ông bạn
Show hàng :|
Max cấp đó, ghi mấy chữ ở hình ko lại kêu là lấy bên TQ. Mai ngồi việt hóa :))
Ngại chụp đc 1 cái mọi người xem :))

Oack123
16-01-11, 10:06 PM
Quên còn cái launch đợi vài hôm nữa lấy bên TQ share cho anh em vs cả các port :D

Sir.THÀNH™
16-01-11, 10:31 PM
very very good. 4rum lại có thềm 1 SV triển vọng, cố lên .
Launch để khởi động nhanh vào game ý hả ,lấy từ client online đc ko

duongvandat
17-01-11, 02:04 AM
ai có thể chỉ mình cách cài font china được không mình đã cài font china bằng đĩa win rồi,chon china PRC rồi mà vào game vẫn không thấy monster và không thể giao tiếp với các NPC là sao vậy? hay ai rảnh PM YM: keraobanmattrang_1992 cài hộ mình qua teamwere với thank nhiều!!!!!!!!

Oack123
17-01-11, 08:47 AM
very very good. 4rum lại có thềm 1 SV triển vọng, cố lên .
Launch để khởi động nhanh vào game ý hả ,lấy từ client online đc ko

Tình hình là ko được đâu xếp :D. Cái này có phần mềm tạo luanch luôn :)) chứ hex cái này khó lắm.

phien-nhatrang
17-01-11, 09:03 AM
giờ thì chẳng cần launch nưẫe VH thoải mái ko sợ ko vào đc game vì cái patch đã độc lập, ko cần phải kết nối internet mới vào đc

bala05
17-01-11, 09:11 AM
Tình hình là cái video guide của mấy thằng cha china nó có 1 bước khó đỡ, nó bắt mình up file tự tạo của mình lên host của nó nhưng nó đếch share ID và pass sau 1 ngày hôm wa mày mò kiếm đc ;)) (dùng từ này cho nó giản dị) WCX_FTP.INI và đã mã hóa đc cái pass up đc cái file tối hôm wa share cho ae xem, nhưng giờ thì chẳng cần đến những thứ đó làm gì vì tụi china mới share ra 1 cái patch chẳng cần crack(thấy chó chit ko ;)) ) vào game dể như ăn cháo nên ae vức đi cái server và cái guide của china lúc trước share đi là vừa.

Xin đính chính lại:ko nối mạng vẫn có thể vào game vì patch đã độc lập với máy chủ china
Đầu tiên là server + patch:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Video guide:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vide play game:vì dung BB FlashBack Pro Recorder lúc setup nó có vấn đề nền ko thể quay đc lúc đang play và đây là video play game để ae ko khép tội fake ;))

Phiên Nha Trang cho xin luôn cái link của toan bộ Game này dc ko cái link trên 85 MB ko fải là toan bộ game dung ko?

Oack123
17-01-11, 09:20 AM
Tí show hàng việt hóa cho anh em coi :)) Việt hóa hết lệnh rồi .......

thaihoa91
17-01-11, 10:11 AM
Tí show hàng việt hóa cho anh em coi :)) Việt hóa hết lệnh rồi .......

VH có dấu dc hem anh em ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Oack123
17-01-11, 10:21 AM
VH có dấu dc hem anh em ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Không được ^^! Bác thaihoa91 dùng 30 charrrrrrrrrrr nha. Anh em bôi den cái dòng bac thaihoa91 mà xem :))

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
17-01-11, 10:23 AM
Thấy cũng hay đó mà không biết kill đánh ra có giống kiếm thế không bạn

Oack123
17-01-11, 10:27 AM
Show hàng:
Việt hóa đc chút ít, còn cưới nhau, giao dịch, bang hội có 1 người làm ko đc :))

Oack123
17-01-11, 10:27 AM
Thấy cũng hay đó mà không biết kill đánh ra có giống kiếm thế không bạn

Không được giống bạn à, nhưng skill cũng nhìn được ^^!

duongkhanh
17-01-11, 10:44 AM
bạn ơi! hướng dẫn lại mình cái bước cài đặt ODBC o trong guide hình như hướng dẫn có đoạn bạn vào control panel -> BDE Adiministrator ! cái đấy là gì! mình tìm trong control mà không có! bạn hướng dẫn lại xem ! mình mới vào clb lên còn chưa biết nhiều !

Oack123
17-01-11, 10:46 AM
bạn ơi! hướng dẫn lại mình cái bước cài đặt ODBC o trong guide hình như hướng dẫn có đoạn bạn vào control panel -> BDE Adiministrator ! cái đấy là gì! mình tìm trong control mà không có! bạn hướng dẫn lại xem ! mình mới vào clb lên còn chưa biết nhiều !

:)) Bạn phải downlaod về mới có chứ. Nếu cài đặt rồi mà ko thấy thì chắc là CP để chế độ khác.
Bạn ấn vào: Switch to Classic Wiew

phien-nhatrang
17-01-11, 10:46 AM
sở trường của bác oạch là GM nhìn item cool thật =P~

Sir.THÀNH™
17-01-11, 10:50 AM
client của game ở đâu ta :) .

Oack123
17-01-11, 10:56 AM
Vào trang chủ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , kéo xuống dưới:
Làm như hình....

zake100
17-01-11, 11:06 AM
hiện đã có web game flash "legend of mir"(giống allure) và hướng dẫn đầy đủ cả có cài chưa test được vì máy gặp sự cố
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thuoclano12
17-01-11, 11:10 AM
Ak mà sao không lập thêm 1 thư mục chuyên dành nguyên về game này?

khue110
17-01-11, 11:13 AM
SV này cần cái font k ... ???
Việt hóa thì vào chổ nào .. ???
cái này onl hay off thế ???

thuoclano12
17-01-11, 11:15 AM
Cái này cài font Chinese PRC.
Việt hoá thì hỏi Phiên vậy, vụ này mình không chuyên.
Game này là offline, không cần cài mạng cũng chơi được.

Oack123
17-01-11, 11:16 AM
Có cần cài đó ko cài ko load đc các file đâu :)
Việt hóa thì vào Mir200 ở server đó.
Mà game này là game off :| chứ onl share server làm gì

thuoclano12
17-01-11, 11:17 AM
Vào trang chủ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , kéo xuống dưới:
Làm như hình....

Phiên ơi tui đow client 1.04G rồi, có cần đow thêm 2 cái trên không vậy?

phien-nhatrang
17-01-11, 11:17 AM
Cái này cài font Chinese PRC.
Việt hoá thì hỏi Phiên vậy, vụ này mình không chuyên.

VH trong file pak thì phải hỏi những unpacker box võ lâm, mình ko thạo lắm

phien-nhatrang
17-01-11, 11:19 AM
Phiên ơi tui đow client 1.04G rồi, có cần đow thêm 2 cái trên không vậy?

down thêm cái 200mb nữa setup xong server thì patch nó vào, rồi vào server patch thêm cái patch trong đó nữa

Oack123
17-01-11, 11:19 AM
VH trong file pak thì phải hỏi những unpacker box võ lâm, mình ko thạo lắm

;)) file pak ko đáng bao nhiêu đâu chủ yếu là ở server vs mấy file .wil trong client đó

thuoclano12
17-01-11, 11:23 AM
Có cần dow thêm cái 744KB không?
Cho xin cái link dow cái patch 204 MB với

phien-nhatrang
17-01-11, 11:27 AM
cái đấy ko cần dùng 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thuoclano12
17-01-11, 11:29 AM
Cho xin cái link patch 204MB kia với, tôi vào trang chủ không thấy link

thuoclano12
17-01-11, 11:33 AM
Ak thấy ròi, thanks bạn nhé( vì bạn làm được nó off)

phien-nhatrang
17-01-11, 11:33 AM
thôi cái 200mb ko cần phải down cũng đc, có mấy file monter.pak ko cần thiết lắm

Oack123
17-01-11, 11:35 AM
Uk đúng đó mình vẫn chạy mà đâu cần patch ;))

Oack123
17-01-11, 11:50 AM
Up cho anh em xem mấy hình skill:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ('<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>')
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ('<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>')

nhoc_kute_blog
17-01-11, 12:35 PM
TRông đc đấy!!!!!!Đã có hàng rôi@

quangphong0904
17-01-11, 12:38 PM
tối nay sẻ test và việt hoá :))
các bạn chờ tớ việt hoá nha

bala05
17-01-11, 12:41 PM
Uả phiên Nha Trang cho hỏi là cai phân BDE Administrator mình down load cai nào dê cài vậy ?

quangphong0904
17-01-11, 12:45 PM
cài bình thường rồi làm như hình

Minh Phụng
17-01-11, 12:55 PM
google,cài xong nó ở control panel

nhoc_kute_blog
17-01-11, 01:06 PM
Cố việt hoá nha! cc1 pạn
Cố lên!!!!!!!!!!!1

bala05
17-01-11, 01:11 PM
google,cài xong nó ở control panel

Ban cho link down load dc không ?
Có cân phai cài Borland Delphi 5 ko vậy ?
HD cách cài BDE Administrator luôn đi ,....

33ali33
17-01-11, 01:39 PM
game này onl đc ko nhỉ....
onl đc thì vh . mà k thì tớ lại quay về mấy game cũ :D

supperr
17-01-11, 01:47 PM
game này onl đc ko nhỉ....
onl đc thì vh . mà k thì tớ lại quay về mấy game cũ :D

bác này tên Lâm phải h0k .=))

natureboys
17-01-11, 02:00 PM
Ai down cái Patch 204 Mb của nó rùi thì có thể up lên MF đc ko ??? Chứ vào trang chủ của nó ko thấy link down x-(

Ah thui ko cần, tui tìm thấy link rùi :d

33ali33
17-01-11, 02:02 PM
bác này tên Lâm phải h0k .=))
ai thế có quen k nhỉ 39 cgarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thientruongdx
17-01-11, 02:42 PM
Cái game này đồ hoạ quá xấu. Ko hiểu sao mọi người cứ lao vào làm gì

33ali33
17-01-11, 02:44 PM
Cái game này đồ hoạ quá xấu. Ko hiểu sao mọi người cứ lao vào làm gì
chuẩn vãi....
test rồi mới biết uổng công download......

phien-nhatrang
17-01-11, 03:40 PM
cái này với KKAH là 2 game đc tụi china dev nhìu nhất, từ từ rồi ae sẽ thấy cái hay của nó thôi \m/

Anh2SiTinh
17-01-11, 04:32 PM
chuẩn vãi....
test rồi mới biết uổng công download......

Mỗi người có mắt thẩm mỹ riêng. Biết đâu đối với bạn là xấu.. nhưng đối với người khác đẹp thì sao. Không tham gia cũng đừng làm nản làng chiến sỹ chứ.

natureboys
17-01-11, 04:42 PM
Ai biết cách chỉnh tiền để mua đồ trong Kì Trân Các thì chỉ dùm với :D

33ali33
17-01-11, 05:09 PM
Mỗi người có mắt thẩm mỹ riêng. Biết đâu đối với bạn là xấu.. nhưng đối với người khác đẹp thì sao. Không tham gia cũng đừng làm nản làng chiến sỹ chứ.
thì test rồi nói lên cảm nghĩ thôi.
có vấn đề gì à ??

Oack123
17-01-11, 05:12 PM
cái này với KKAH là 2 game đc tụi china dev nhìu nhất, từ từ rồi ae sẽ thấy cái hay của nó thôi \m/

Game này là game số 1 của hãng SDO đó mọi người. Mặc dù game KKAh đồ hoạ đẹp hơn gấp vạn nhưng vẫn đứng sau game này
===> Chuyển từ KKAH sang đây sinh sống.

Còn ông nào vừa bảo có onl đc ko thì onl tốt chứ :D

phien-nhatrang
17-01-11, 05:18 PM
bác oạch nói đúng đó, đâu phải dể j đứng trong top dev của china

natureboys
17-01-11, 05:20 PM
Ai biết cách chỉnh tiền để mua đồ trong Kì Trân Các thì chỉ dùm với :D

Có ai giúp dùm ko mấy bác :(, nhìn vô toàn tiếng TQ ko bít đường nào mà mò lun :((

Oack123
17-01-11, 05:22 PM
Có ai giúp dùm ko mấy bác :(, nhìn vô toàn tiếng TQ ko bít đường nào mà mò lun :((

Giúp thế nào được. Đây cũng là lần đầu tiên anh em động vào mà ;))

natureboys
17-01-11, 05:25 PM
Sao tui nghe mọi ng nói game này cũng giống KKAH mà nên tui nghĩ có ng bít rùi chứ, tui đã wa box KKAH tìm cách chỉnh tiền rùi mà cũng ko có

Oack123
17-01-11, 05:34 PM
Chỉnh tiền làm gì add max knb dễ ợt. Muốn chỉnh tiền ShopItemList.txt ( D:\MirServer\Mir200\Envir )thì vào shop.txt
Thích chỉnh linh tinh gì thì chỉnh :|

natureboys
17-01-11, 06:22 PM
Thua lun, nãy giờ ngồi mò file để add tiền trực tiếp vô Char mà chả thấy :(

thanhdiemsadec
17-01-11, 06:35 PM
có quay bách bảo rương với uy danh săn hải tặt hem za

Oack123
17-01-11, 07:02 PM
có quay bách bảo rương với uy danh săn hải tặt hem za

Quay bảo rương thì có còn sò thì mình chưa thấy.

Thua lun, nãy giờ ngồi mò file để add tiền trực tiếp vô Char mà chả thấy :(

Vào AdminList.txt để add GM. Rồi vào game như thường rồi sử dụng đc lệnh GM thôi.
( Bảng lệnh của mình việt hóa rồi nó mới thế :D )

natureboys
17-01-11, 07:09 PM
Thanks bác, ngồi mò nãy giờ ko vào đc game lun rùi =)). Giờ ngồi cài lại :P. Ai việt hoá đc file nào thì share cho ae đê :D

quangphong0904
17-01-11, 07:18 PM
đang việt hoá, mệt vãi ;))
ai phụ việt hoá thư mục Envir cái đí

bala05
17-01-11, 07:35 PM
đang việt hoá, mệt vãi ;))
ai phụ việt hoá thư mục Envir cái đí
Hướng dẫn đi tôi Việt Hóa cho, hiện vấn chưa tim dc thư muc của cân Việt Hòa nữa

natureboys
17-01-11, 07:44 PM
Nếu cần ng giúp VH thì tui sẵn sàng nhưng kẹt cái tui ko có soft để VH :(, với lại tui còn gà lắm :D

nhoc_kute_blog
17-01-11, 07:46 PM
Ko có thì xin các pro share cho!!!!

khue110
17-01-11, 07:55 PM
ai rãnh thì VH item vs quai di ;))
2 cái đó là dễ điên nhất ... phần NV thì tui đang chuẩn bị làm ai VH đc gì cứ share lên cho A E nha .. tui cài font lại cái :)) mới ghót cái máy

natureboys
17-01-11, 07:57 PM
Ai có soft VH thì share lên cho ae đê, với lại cho xin cái YH để hướng dẫn tui VH cái :D

Oack123
17-01-11, 08:05 PM
Links trên có đủ tool rồi mà bạn :|

Oack123
17-01-11, 08:06 PM
Hướng dẫn đi tôi Việt Hóa cho, hiện vấn chưa tim dc thư muc của cân Việt Hòa nữa

Dễ lắm có gì đâu :) Cứ google mà phang vs cả ai chơi qua KKAh của hexpor rồi chắc việt hoá sẽ ok ngay ;)

phien-nhatrang
17-01-11, 08:19 PM
hay lắm ae cùng nhau VH đi tết này xem như có cái mới để vọc

Oack123
17-01-11, 08:20 PM
hay lắm ae cùng nhau VH đi tết này xem như có cái mới để vọc

=)) Chuẩn ko cần chỉnh ai có nhu cầu việt hóa game cùng xin pm nick mình nha ^^!

natureboys
17-01-11, 08:22 PM
Hix, bác Oack123 chỉ cách set acc GM cho tui đê, làm theo bác hướng dẫn rùi mà vào game ko thấy gì hết :((

Oack123
17-01-11, 08:22 PM
Mình đang việt hóa item vs quái vật. Nhiều dữ luôn nhìn hoa cả mắt ^^!

Oack123
17-01-11, 08:24 PM
Hix, bác Oack123 chỉ cách set acc GM cho tui đê, làm theo bác hướng dẫn rùi mà vào game ko thấy gì hết :((

PM nick mình thì mới giúp đc chứ :| chẳng có thông tin gì giúp sao đc :(

natureboys
17-01-11, 08:29 PM
PM nick mình thì mới giúp đc chứ :| chẳng có thông tin gì giúp sao đc :(

PM bác wa nick YH hả...... ??????

supperr
17-01-11, 08:52 PM
chúc mấy pác may mắn nhé nhìn mà mún vọc tiếc là máy tui ko có quyền admin nên ko cài font china mà vọc =))

Čħīċķėň
17-01-11, 09:56 PM
có ai cho link down BDE Admin ko :((

Minh Phụng
17-01-11, 10:02 PM
google,mà hình như cái bài viết HD cài KKAH bên bõx KKAH còn link đó,cái bài em viết đó

Minh Phụng
17-01-11, 10:04 PM
sr double post,nhưng link DBC cho ai cần:

minhhung999
17-01-11, 10:16 PM
sao minh giai nén bị lỗi vậy chủ thớt. giúp minh voi

phien-nhatrang
17-01-11, 10:26 PM
nếu bạn giải nén lỗi thì repair ko biết cách repair file winrar thì search gg, còn ko nữa thì do lúc down bị lỗi bạn nên down lại

doiphieubat
17-01-11, 10:30 PM
ko co cài được font china thi chuyển sv qua nofont...bưã nào rảnh chuyển qua dùm cho...hy vọng là được

khue110
17-01-11, 11:05 PM

phien-nhatrang
17-01-11, 11:11 PM

goder2910
17-01-11, 11:14 PM
Đúng là có lỗi ko nói chuyện với NPC được thật. Mình download bản client của Oack sau đó update lên legend of mir 2, sau đó chép patch vào, và vào game bị lỗi như trên và ko có quái luôn mặc dù đã chỉnh font là Chinese PRC.Cái này có thể là lỗi ko tương thix client, theo mình là vậy.

haluyen
18-01-11, 01:26 AM
Việt hóa nhanh các bạn ơi, vô chơi toàn tiếng tàu nên ko biết chơi ra sao cả.

khue110
18-01-11, 08:44 AM
Mã Pháp Truyền Kỳ ... tên của game đó .... trao đổi trong đây chắc k hiệu quả đâu ... xin 1 chổ để trao đổi đi

bala05
18-01-11, 09:03 AM
Mã Pháp Truyền Kỳ ... tên của game đó .... trao đổi trong đây chắc k hiệu quả đâu ... xin 1 chổ để trao đổi đi

Đâu bạn ghi tên tiêng TQ ra luôn xem sao ?

Anh em nào có thể sửa lỗi dc . Sau khi open thì nó không hiện ra bản đang ký acc

Oack123
18-01-11, 09:34 AM

Anh em nào có thể sửa lỗi dc . Sau khi open thì nó không hiện ra bản đang ký acc

Kết nối tới data ko đc :D...........

bala05
18-01-11, 09:41 AM
Như vậy làm sao mới dc tôi sử dung ODBE trial 6.6 có chỉnh toi C:/ Mir nhưng ko hiểu tai sao bi như ậy có thê do cái ODBC ko ăn khi kêt nối vi tôi ẽit nó trước khi open Gamecenter
Ban có cai bản crack cai BDE admin ( HD tạo dât alias) ko vậy?

Oack123
18-01-11, 09:56 AM
Như vậy làm sao mới dc tôi sử dung ODBE trial 6.6 có chỉnh toi C:/ Mir nhưng ko hiểu tai sao bi như ậy có thê do cái ODBC ko ăn khi kêt nối vi tôi ẽit nó trước khi open Gamecenter
Ban có cai bản crack cai BDE admin ( HD tạo dât alias) ko vậy?

Đường dẫn là : D:/Mir..... để sang ổ D thử xem.

bala05
18-01-11, 10:16 AM
Đường dẫn là : D:/Mir..... để sang ổ D thử xem.

Bạn có thể hướng dẫn tạo CSDL alias băng trial BDE admin 6.6 dc ko ?

phien-nhatrang
18-01-11, 10:21 AM
server nằm ở ổ D bỏ vào C ko chạy đc đâu, nó đã cấu hình sẵn như vậy

thaihoa91
18-01-11, 10:26 AM
mình nghĩ có 2 trường hợp :

Trường hợp 1 : Do thư mục server là tên TQ mà máy chưa cài font nên ko hỉu dc tiếng China ! Nên chỉnh đường dẫn vào DB thông wa 1 tên china thì nó ko load dc do ko hỉu tên TQ --> Cách khắc phục là cài font China !

Trường hợp 2 : Trong phần cài đặt thì hướng dẫn mặc định đường dẫn là ổ D, nhưng bạn cài ổ C, có thể do set sai đường dẫn, phần chạy server config là D:\ mà bạn thì C:\ nên chạy ko dc !

natureboys
18-01-11, 10:28 AM
Bác phien-nhatrang chỉ tui cách chỉnh tiền mua đồ trong kì trân các dùm đê

bala05
18-01-11, 10:31 AM
mình nghĩ có 2 trường hợp :

Trường hợp 1 : Do thư mục server là tên TQ mà máy chưa cài font nên ko hỉu dc tiếng China ! Nên chỉnh đường dẫn vào DB thông wa 1 tên china thì nó ko load dc do ko hỉu tên TQ --> Cách khắc phục là cài font China !

Trường hợp 2 : Trong phần cài đặt thì hướng dẫn mặc định đường dẫn là ổ D, nhưng bạn cài ổ C, có thể do set sai đường dẫn, phần chạy server config là D:\ mà bạn thì C:\ nên chạy ko dc !

Có thể là Trương hợp 2 như vậy la cái MirServe đê ở ổ D thì dúng , con cai client 1,04 Gb cài ô ở C hay ổ D ?
Vì hiện tôi cai Client ( 1,04 Gb ) ơ ổ C

phien-nhatrang
18-01-11, 10:33 AM
chỉnh tiền thì phải set acc GM, cái này tui ko dám múa rìu wa mặt oạch :)) , bạn pm ổng lúc trước ổng có làm GM KKAH nên rành vụ này

natureboys
18-01-11, 10:37 AM
Hôm wa ổng chỉ tui cách set rùi nhưng tui làm theo mà có đc đâu :(, ổng kiu pm ổng mà ko bít sao để pm nữa đây :((

Oack123
18-01-11, 10:51 AM
Hôm wa ổng chỉ tui cách set rùi nhưng tui làm theo mà có đc đâu :(, ổng kiu pm ổng mà ko bít sao để pm nữa đây :((

:| Mình có thấy ai pm đâu .............

natureboys
18-01-11, 11:00 AM
:| Mình có thấy ai pm đâu .............

Thì bác cho tui xin cái YH để tui pm đê, hôm wa giờ ngồi vọc cài đi cài lại 4,5 lần rùi :))

khue110
18-01-11, 11:00 AM
oack123 share cái bảng lệnh đi 30charrrrrrrrrrrrrrrrr
ông phien vs oack cho tui YH 2 ông đi có gì trao đổi cho dễ ..

Oack123
18-01-11, 11:04 AM
Thì bác cho tui xin cái YH để tui pm đê, hôm wa giờ ngồi vọc cài đi cài lại 4,5 lần rùi :))

Yahoo nè bạn: mr_vvlinh
.............................

natureboys
18-01-11, 11:07 AM
Tui pm nick YH bác rùi đó mà sao ko thấy ai trả lời hết ^:)^

natureboys
18-01-11, 11:54 AM
4rum bảo trì hay sao mà nãy h ko vô đc vậy nè ???????:(

thuoclano12
18-01-11, 12:00 PM
Đã cài font Chinese RPG và vào được game.
Lỗi trên là gì thế. :((
Ram của tui là: 786MB
CPU: 2.6GB

quangphong0904
18-01-11, 12:02 PM
cấu hình màn hình lại cho nó, ở cái Lauch có đấy

quangphong0904
18-01-11, 12:05 PM

Chưa cài Font ChinaPRC cha nội ơi

thuoclano12
18-01-11, 12:06 PM
Cấu hình lại như nào, của tớ không có, chỉ có 16bit, độ phân giải 600*800 gì đó, Cạc VIA...( không nhớ)
THế thui

Sir.THÀNH™
18-01-11, 12:08 PM
cái link down client trò này ở đâu ấy nhỉ

natureboys
18-01-11, 12:09 PM
Mở bảng log game đó, cái bảng ở dưới bên tay trái là chỉnh lại cấu hình :D

thuoclano12
18-01-11, 12:10 PM
Mở bảng log game đó, cái bảng ở dưới bên tay trái là chỉnh lại cấu hình :D

Bạn cho mình xem bằng ảnh được không?

natureboys
18-01-11, 12:18 PM
Đây nè

thuoclano12
18-01-11, 12:18 PM
Của tớ chỉ có 1 cái( VD như 16bit thì chỉ có 16 bit chứ không có thêm) :((

bala05
18-01-11, 01:23 PM
Chưa cài Font ChinaPRC cha nội ơi

font cai rôi , cai tư hôi cái game khuynh thành lận ( ví chưa cài font nó ko chạy tới đó đâu)
Có cai là duong dẫn tơi CSDL thi nó ko dan dc do BDE Admin no ko dân toi vi bản trial ko co chưc năng đo hay sao?
Bạn có bạn crack hay full BDE Adminítrator ko vậy up len MF hộ 1 cái
Cai chô D:/MiServer/db mơi dúng mà trong tạo ten acc CSDL no ko có chô dân Patch tới thư muc db
Mà có phai tao herodb là pass là muôn như thê nao cũng dc dúgn ko có theo trong sỏuce ko
tim trên google hoài vân ko thây chỗ download xuống

Čħīċķėň
18-01-11, 04:12 PM
chán thiệt mở quài ko lên client có ai bị giống tui hem :(

sau khi click vào thì im ru :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Oack123
18-01-11, 04:36 PM
oack123 share cái bảng lệnh đi 30charrrrrrrrrrrrrrrrr
ông phien vs oack cho tui YH 2 ông đi có gì trao đổi cho dễ ..

Nick tui là: mr_vvlinh ở thông tin cá nhân trong forum có mà :|

Oack123
18-01-11, 04:47 PM
Đang cố gắng làm cái launch :D

Čħīċķėň
18-01-11, 04:54 PM
^
mình down client ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và dùng với patch như hướng dẫn sao hok khởi động đc client :(

phien-nhatrang
18-01-11, 05:00 PM
^
mình down client ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và dùng với patch như hướng dẫn sao hok khởi động đc client :(

Máy tính mỗi người mỗi kiểu, lỗi do máy thì bó cách ;))

bala05
18-01-11, 05:01 PM
^

Chạy rồi giao diện cũng Ok nhưng cũng dc dó nêu anh em nào chưa chạy thì pm hay add yahoo tôi
sẽ HD chi tiết cho moi nguoi

ngocduc1995_td
18-01-11, 05:36 PM
Bác nào rãnh mở online cho em chơi với nào, cài cái này rắc rối lắm. Hôm trước tập cài JX mất nguyên cả ngày CN :((

quangphong0904
18-01-11, 05:40 PM
Tớ đã post cách sửa lổi đó cho các bạn rồi, vào mà đọc nha :D

Čħīċķėň
18-01-11, 09:35 PM
Muốn có 1 client hoàn chỉnh thì sao vậy mấy bác :(

khue110
18-01-11, 10:09 PM
ông phiên cho cái YH ... còn ông oack tui add YH k thấy add lại gì hết PM im ru

phien-nhatrang
18-01-11, 10:12 PM
yahoo: cabal_mu_offline ngày mai bắt đầu nghỉ tết tha hồ vọc =P~

khue110
18-01-11, 10:58 PM
cái này cần cài SQL k ta 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
đâu rồi phiên team giúp tui cái

nhoc_kute_blog
18-01-11, 11:35 PM
Có hướng dẫn mà bạn
Xem hd đi

Oack123
19-01-11, 08:53 AM
ông phiên cho cái YH ... còn ông oack tui add YH k thấy add lại gì hết PM im ru

Yahoo nhà bị virus lỗi hỏng rồi ;)) Chat web ko à muốn add thì phải chat trước rồi mới ấn ADD nha ;)

khue110
19-01-11, 09:07 AM
oack VH đc đến đâu ròi .... share tui cái bảng mã lệnh GM đi

Oack123
19-01-11, 09:23 AM
oack VH đc đến đâu ròi .... share tui cái bảng mã lệnh GM đi

Bảng lệnh GM của mình chỉ việt hóa những lệnh cần thiết thôi những lệnh nào ko cần mình ko việt hóa:
Việt hóa mỗi con NPC di chuyển mà lâu quá :|
Nhớ thanks nha ;))

khue110
19-01-11, 09:43 AM
tks cho 1 cái ;))

bala05
19-01-11, 09:48 AM
ủa không biêt có anh em nào biêt tiêng TQ giỏi giỏi xem dùm cai hinh này xem cái nhiệm vụ là cái gì vậy

Oack123
19-01-11, 10:09 AM
tks cho 1 cái ;))

Trước làm GM KKAH rồi nên tui biết. Cũng dùng google tham khảo thôi :D

Oack123
19-01-11, 10:27 AM

Cho anh em chiêm ngưỡng :))

Oack123
19-01-11, 10:33 AM
Quay tiền nè =P~ vãi chưởng ^^!

khue110
19-01-11, 10:35 AM

phien-nhatrang
19-01-11, 10:36 AM
quay tiền nè =p~ vãi chưởng ^^!

=p~ .

Oack123
19-01-11, 10:37 AM

Add yahoo tui vào đi cho nhanh. :D

khue110
19-01-11, 10:41 AM
rồi đó YH tui là d0jv0d0j93 đó ;)) add hôm qua h mới add lại >"<
đang tìm chổ VH cái bảng hệ thống đồ đó

vokilanok
19-01-11, 11:15 AM
Bảng lệnh GM của mình chỉ việt hóa những lệnh cần thiết thôi những lệnh nào ko cần mình ko việt hóa:
Việt hóa mỗi con NPC di chuyển mà lâu quá :|
Nhớ thanks nha ;))

patch vao dau vay
huong dan dum minh di

khue110
19-01-11, 11:30 AM

phongcaithe
19-01-11, 03:09 PM
bác oack ơi bạn chỉ mình cách làm gm đi mình mò hoài hem ra

Čħīċķėň
19-01-11, 03:37 PM
ko chạy đc cái client mới hài :((

Oack123
19-01-11, 05:17 PM
Bạn vào: Adminlist.txt trong "D:\MirServer\Mir200\Envir"
Gõ như sau:
* [Ấn TAB] <Tên nhân vật của bạn>
Ví dụ: * Admin

......Đây nè bạn xem đi nha :D

khue110
19-01-11, 10:31 PM

phien-nhatrang
19-01-11, 10:36 PM
tiếp tục đi anh em

khue110
19-01-11, 10:40 PM
=)) .. đúng đó ... tui thấy cái hay từ từ đang bắt đâu thú vị :))
bên client tui tìm nát bét k thấy file để VH hết .. toàn bên SV ;))
ông phiên làm đến đâu ròi .. =P~

phongcaithe
20-01-11, 12:56 AM
oack ơi trong bản chỉ lệnh gm mình chỉ làm được mấy lệnh ak còn lệnh add knb hay vàng hay point mình đánh hoài nó ko ra

Sir.THÀNH™
20-01-11, 01:24 AM
ý, cái này có coreclient không nhỉ :(
tên của Trò này là NEW MAFA LEGEND (99uc.net) .

Oack123
20-01-11, 08:24 AM

String.ini Việt hóa 100% ngay từ buổi đầu rồi cơ :))

Oack123
20-01-11, 08:27 AM
oack ơi trong bản chỉ lệnh gm mình chỉ làm được mấy lệnh ak còn lệnh add knb hay vàng hay point mình đánh hoài nó ko ra

Cậu bạn ko biết đánh rồi để đánh lệnh vàng gõ như sau:
@Vang <cách> <tên nhân vật> <cách> <Số vàng đánh vừa thôi tham nó quá hạn :))>
Kim nguyên bảo gõ như sau:
@KNB <cách><Tên nhân vật><cách><chỉ số tăng giảm ( +,-,= )<cách>< số knb hình như ko quá 200tr >

phongcaithe
20-01-11, 08:59 AM
thanks oack nha.hình như yh của cậu hem có onl luôn hả mình pm hoài mà hem có thấy bạn trả lời

bala05
20-01-11, 09:27 AM
Cậu bạn ko biết đánh rồi để đánh lệnh vàng gõ như sau:
@Vang <cách> <tên nhân vật> <cách> <Số vàng đánh vừa thôi tham nó quá hạn :))>
Kim nguyên bảo gõ như sau:
@KNB <cách><Tên nhân vật><cách><chỉ số tăng giảm ( +,-,= )<cách>< số knb hình như ko quá 200tr >

ủa như vậy là cái vang hay KNB là ghi băng tiêng việt hay tiêng TQ vậy bạn oack

phongcaithe
20-01-11, 09:57 AM
oack ơi cho mình hỏi sao khi ép vũ khí mình hem thấy chỗ nào bán vũ khí để ép vậy ak mà còn cái này nữa bạn chỉ mình cách khách phục khi bị quái giết không rớt hết đồ hem vậy

sangpronhat
20-01-11, 10:21 AM
Game nhìn phê chưỡng ;))

Mẹ ơi nhìn xuất chiu =p~

Down ngay down ngay :))

khue110
20-01-11, 10:23 AM
Đồ Đạt Kiếm Sao Oack

Oack123
20-01-11, 10:30 AM
oack ơi cho mình hỏi sao khi ép vũ khí mình hem thấy chỗ nào bán vũ khí để ép vậy ak mà còn cái này nữa bạn chỉ mình cách khách phục khi bị quái giết không rớt hết đồ hem vậy

Mình chưa động đếnn những thứ đó bạn à :D Đang chú tâm việt hóa vs tìm item khủng để add thôi.
Bên TQ đánh nhau là rớt đồ ở thùng đồ mà, PK đỏ bị đánh là bung đồ đang đeo.
Để thế mới hay chứ ;)

Oack123
20-01-11, 10:31 AM
Đồ Đạt Kiếm Sao Oack

Bạn vào xa phu trên dòng chữ màu vàng hình như chọn dòng thứ 4 hoặc thứ 5 là sẽ tới nơi bán bí kíp

khue110
20-01-11, 10:36 AM
co onl YH k zi tui PM k thay trã lời

Oack123
20-01-11, 10:47 AM
Hjx cái mir kiếm thế này bị cắt giảm item :(

khue110
20-01-11, 10:50 AM
Hjx cái mir kiếm thế này bị cắt giảm item :(
ông có onl YH k zi Oack

Oack123
20-01-11, 11:04 AM
ông có onl YH k zi Oack

Vẫn onl mà :D Item khủng nó bỏ hết đi rồi đang add thêm item vào chơi cho sướng đây :D

khue110
20-01-11, 11:07 AM
sao tui PM ông k dc ta :(
biết cách add item thì chỉ tui vs nha ;))

Oack123
20-01-11, 11:07 AM
sao tui PM ông k dc ta :(
biết cách add item thì chỉ tui vs nha ;))

Tui hướng dẫn mấy lần rồi mà :|

khue110
20-01-11, 11:10 AM
đâu >"< ti k thấy :((
ông VH mấy cái lời nói NPC ở đâu zi ... vô chổ nào VH

bala05
20-01-11, 11:18 AM
Vẫn onl mà :D Item khủng nó bỏ hết đi rồi đang add thêm item vào chơi cho sướng đây :D

ủa làm sao biêt tên item mà add vậy bạn Oack123, ít ra cũng có chô dê dựa vào dúng ko ?

Oack123
20-01-11, 11:33 AM
ủa làm sao biêt tên item mà add vậy bạn Oack123, ít ra cũng có chô dê dựa vào dúng ko ?

Vào ở trong cái 87 MB đó có tool vào data đó vào data mà coppy tên ^^!

khue110
20-01-11, 11:36 AM
chỉ tui cái lệnh add item đi Oack

Oack123
20-01-11, 11:44 AM
chỉ tui cái lệnh add item đi Oack

Add GM rồi.

AdminClbGames
20-01-11, 11:46 AM
Bác phien-nhatrang cho mình hỏi : cái ô chứa f1 .f2 ...... f8 thì mình đặt cái gì vô đó vậy ?

khue110
20-01-11, 11:51 AM
Add GM rồi.
tks nhiu` ^^.....................
tui lam` xong cai string rôi :)) có gì tui show cho xem h đi hoc cái đã

AdminClbGames
20-01-11, 11:52 AM
Đã có ai thử VH game này chưa thế? và có thành công k vậy?

Oack123
20-01-11, 12:05 PM
các ô đó để đặt skill. kéo các skill vào rồi FFFFFF thế là xong :))

AdminClbGames
20-01-11, 12:07 PM
các ô đó để đặt skill. kéo các skill vào rồi FFFFFF thế là xong :))

Vậy các ô số ( 1,2,3 .... ) k đặt đc Skill như là Kiếm thế à bạn? Nếu k đặt đc thì việc gì phải làm nhiều như vậy chứ?

phongcaithe
20-01-11, 02:12 PM
Vậy các ô số ( 1,2,3 .... ) k đặt đc Skill như là Kiếm thế à bạn? Nếu k đặt đc thì việc gì phải làm nhiều như vậy chứ?
đặt được hết đó bạn. oack ơi bạn bít thu phục pet ở đâu hem tui thấy kỳ trân các có bán dây thừng chăc có lẽ là có pet.

khue110
20-01-11, 04:03 PM

AdminClbGames
20-01-11, 04:14 PM
Mấy bác cho tớ hỏi chút
1: SKill oánh có giống Kiếm thế k?
2: nếu SKill giống KT thì cái skill 90 của cái bang nó có dí k :D:D
3: Các phái của nó thế nào? Có mấy môn phái thế ??

AdminClbGames
20-01-11, 04:20 PM
Bác Phiện - Nhà Tràng ơi
Cái này ngỏm củ tỏi rồi , tớ dùng IDM mà k bắt đc link down :(

Sir.THÀNH™
20-01-11, 05:58 PM
sao cái link lại không còn nữa nhỉ
link sv + patch ấy :( .
Cậu Phien coi thế nào ,tìm lại link hoặc cho lên MF đi

bala05
20-01-11, 07:58 PM
sao cái link lại không còn nữa nhỉ
link sv + patch ấy :( .
Cậu Phien coi thế nào ,tìm lại link hoặc cho lên MF đi

Link gôc nè anh em

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (88 MB)
Chú ý : sau khi vao trang nay rôi thi tìm cai dong chữ

点这里下载 → 双线下载地址
Click vào dê down load
Nhớ Thanks nha mây huynh

Client:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoac link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Video guide <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DBC:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sir.THÀNH™
20-01-11, 08:03 PM
đã down đc bằng link double .

khue110
20-01-11, 10:12 PM
Oack onl YH PM tui hỏi cái nào

phien-nhatrang
20-01-11, 10:24 PM
đã check lại link 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

phongcaithe
20-01-11, 10:32 PM
oack ơi cho mình hỏi mua cánh ở đâu vậy mình thấy nó có đeo cánh.vh cai quest khó quá

khue110
20-01-11, 11:29 PM
=)) cuối cùng cũng làm xong cái string ;)) .. rất chuẩn... trên cã tuyệt vời ;))

Sir.THÀNH™
21-01-11, 01:15 AM
đặt được hết đó bạn. oack ơi bạn bít thu phục pet ở đâu hem tui thấy kỳ trân các có bán dây thừng chăc có lẽ là có pet.
éc. dây thừng là ngựa đó =))
KIẾM THẾ NO PET

Oack123
21-01-11, 09:13 AM
oack ơi cho mình hỏi mua cánh ở đâu vậy mình thấy nó có đeo cánh.vh cai quest khó quá

Bản này đã bị cắt giảm rồi bạn à.
Chắc là mất cánh vs thú cưỡi :D

boyholidays
21-01-11, 09:16 AM
ai co file viet hoa thi share cho anh em di> cam on truoc!

khue110
21-01-11, 09:53 AM
Từ nay mình ko dev game này nữa :)
Nhưng mình sẽ chuyển sang server gốc của nó chứ ko dùng mod kiếm thế này nữa đồ đạc bị cắt giảm chẳng ra sao cả.
Cánh, thú cưỡi, item xin đã bị mất hết.
Ai có nhu cầu dùng bản gốc như mình thì hãng thắc mắc nha ^^!
bản gốc đâu Oack ;)) share vọc thữ cái nào ;)) ... tui thấy game này cũng hấp dẫn mà sao ông k dev nữa ;))
Onl YH PM tui có chuyện tí Oack

Oack123
21-01-11, 10:07 AM
bản gốc đâu Oack ;)) share vọc thữ cái nào ;)) ... tui thấy game này cũng hấp dẫn mà sao ông k dev nữa ;))
Onl YH PM tui có chuyện tí Oack

Tui đang làm cái launch vào game đã nó share server mà ko share launch :(

khue110
21-01-11, 10:23 AM
Tui đang làm cái launch vào game đã nó share server mà ko share launch :(

chừng nào có bản gốc share cho tui cái nha ;)) rãnh vọc trong tết chứ .. bác Phiên dạo này im ru ... k biết vọc đến đâu rồi

phien-nhatrang
21-01-11, 10:33 AM
Từ nay mình ko dev game này nữa :)

Lại thêm 1 game nữa, tính ra cũng hơn 2 ngày rồi nhỉ, mấy bữa nay tui đang chời đến khi nào thì ông hết dev ;)) .
Hồi bữa ai to tiếng " tôi quyết định rồi sẽ dev game này" =)) \:D/

khue110
21-01-11, 10:37 AM
thôi cứ dev :)) thiếu chổ nào ta đấp chổ đó ;)) con 2 cái trên trang chủ mình chưa down kìa cái 700MB vs 200MB đó ... dow về xem thữ .. phiên làm đến đâu ròi

phien-nhatrang
21-01-11, 10:39 AM
thôi cứ dev :)) thiếu chổ nào ta đấp chổ đó ;)) con 2 cái trên trang chủ mình chưa down kìa cái 700MB vs 200MB đó ... dow về xem thữ .. phiên làm đến đâu ròi

cái j 700mb với 200mb bạn :-? nó mới update tiếp ah, mình đang tim cách vh item

khue110
21-01-11, 10:43 AM
uk .. zi tui làm cái map .. ông Oack share hết các file ông VH cho tui đi ;)) ông k dev nữa thì share cho tui nha :D để tui dev vs ông Phiên cho hoàn chỉnh :D

Oack123
21-01-11, 10:46 AM
Lại thêm 1 game nữa, tính ra cũng hơn 2 ngày rồi nhỉ, mấy bữa nay tui đang chời đến khi nào thì ông hết dev ;)) .
Hồi bữa ai to tiếng " tôi quyết định rồi sẽ dev game này" =)) \:D/

Thì nó vẫn là game này mà. Ông nói thế thì thôi tôi lại quay về dev tiếp =))

Oack123
21-01-11, 10:50 AM
item bựa thế này có khi phải chỉnh chỉ số cho cao lên mới đc :|

khue110
21-01-11, 10:53 AM
Share vài cái file ông VH rồi lên đi Oack ơi :(

Sir.THÀNH™
21-01-11, 11:04 AM
sắc, game này chơi chán lắm,skill như Tây Du Kí. đc cái Tự sướng huyền tinh với cả giống kiếm thế ,
nhân vật giống chinh đồ,tóm lại : Chán .Nghỉ DEV đi thôi.

khue110
21-01-11, 11:05 AM
tui chơi rồi..ông thấy chán vì ông k thích nó thôi...chứ tui thấy nó thú vị ;)) hệ thống cưới hỏi , LM , PK thì vô cùng phong phú

Sir.THÀNH™
21-01-11, 11:09 AM
tui chơi rồi..ông thấy chán vì ông k thích nó thôi...chứ tui thấy nó thú vị ;)) hệ thống cưới hỏi , LM , PK thì vô cùng phong phú
hôm qua vừa cài đc, SERVER cấu trúc khác JX , SKILL thì nhàm ,xấu .
ĐC cái QUEST khá ổn .

phien-nhatrang
21-01-11, 11:11 AM
Mấy người ko biết từ dev là gì, chỉ biết từ chơi thì vào game toàn tiếng china ko kêu chán mới lạ

khue110
21-01-11, 11:12 AM
Mấy người ko biết từ dev là gi, chỉ biết từ chơi thì vao game toàn tiến china ko kêu chán mới lạ

9 xác =)) ... kiu ông Oack share vài file VH mà ổng im ru :( chán chết đi được

Sir.THÀNH™
21-01-11, 11:17 AM
9 xác =)) ... kiu ông Oack share vài file VH mà ổng im ru :( chán chết đi được

sắc, Việt Hóa game này thì có lẽ dễ hơn cả JX
các FILE .ini với cả .txt đều có trong SV ,chỉ cần GOOGLE hoặc LẠc Việt là đc
chán ở đây chính là đồ họa và SKILL
cộng với không có tương lai sau này với sự hấp dẫn
chứ còn tiếng Trung không là vấn đề lớn

khue110
21-01-11, 11:18 AM
Phiên! ông có cái patch 204MB vs 744MB k share tui vs...

phien-nhatrang
21-01-11, 11:21 AM

Pro nhỉ, thử vh chừng 1 cái tên item tui xem :|

phien-nhatrang
21-01-11, 11:22 AM
Phiên! ông có cái patch 204MB vs 744MB k share tui vs...

cái 200mb thì có, có link trên trang chủ down còn nhanh hơn cả MF, còn cái 744mb ?? chỉ có cái 744 kb thôi, mà 2 cái này ko quan trọng nên ko cần down chỉ, down về patch linh tinh ko vào đc server đâu

khue110
21-01-11, 11:23 AM

Sir.THÀNH™
21-01-11, 11:23 AM
Pro nhỉ, thử vh chừng 1 cái tên item tui xem :|
gì thế ,tớ chỉ bảo có lẽ thôi;))
ITEM nó không giống như JX ,mà là khai báo đường dẫn đến file.txt nào đó ,ở 1 nơi nào đó

khue110
21-01-11, 11:27 AM
tìm đc cái này ;)) dich ra rồi vào thích vọc cái nào thì voc ;)) nó chỉ chổ nào quan trong luôn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bala05
21-01-11, 01:40 PM

:)):)) Hỏi thật bạn Việt Hóa dc có dâu chưa vây ?
Tôi thây Game này rât khó khăn đê Việt Hóa nó khó hơn Mu hay VLTK

Čħīċķėň
21-01-11, 03:13 PM
Mấy cái game TQ này nó code với môi trường tiếng TQ nên vấn đề Việt Hoá có dấu có lẽ vẫn còn là giấc mơ :(

accelan006
21-01-11, 03:56 PM
các đồng chí cho hỏi vài vấn đề với

1. cái này có thể online bằng lan hoặc wan không

2. máy có cần cài font tiếng trung không

3. nhờ các pác up file lên mediafire hộ với :D

phien-nhatrang
21-01-11, 04:00 PM
Đến khi nào thì Thế giới có định nghĩa "Cài font Viet nam" nhỉ B-)

AdminClbGames
21-01-11, 04:32 PM
Đến khi nào thì Thế giới có định nghĩa "Cài font Viet nam" nhỉ B-)

Có đó bác =]] Đĩa win vẫn có chế độ Fons VN nhưng nó lại hiển thị tiếng ... ANh 8-}
2` , Fons VN k có thế mà bọn microsoft lại tạo ra bản Việt Hóa win 8-}
Thế đểu =]]

boyholidays
21-01-11, 04:49 PM
ai co cai patch 204mb gi do ko tren trang chu ko dow duoc.

Oack123
21-01-11, 05:32 PM
tìm đc cái này ;)) dich ra rồi vào thích vọc cái nào thì voc ;)) nó chỉ chổ nào quan trong luôn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này được đó mình thanks :D

khue110
21-01-11, 06:22 PM
Cái này được đó mình thanks :D
...tui tks lại cho 1 cái nak` ;))
share cho tui đi Oack :(( send wa YH tui đi :(( hjx hjx

Oack123
21-01-11, 07:06 PM
Nghiên cứu đi nha :D ..... Đã việt hóa full tên NPC mai sẽ tiến hành VH map tiếp :|

khue110
21-01-11, 07:19 PM
làm xong cái map tân thủ thôn ... h đang làm cái giao típ + mua đồ được ... chứ h chỉ VH đc tên NPC mà k có chức năng cũng như 0 :))