PDA

View Full Version : XAJH - Tiếu Ngạo Giang Hồ - 笑傲江湖OL

Trang : 1 [2] 3 4 5

MU_TITA
24-08-15, 04:32 PM
mình set ram 4gb nó chạy xong hết rồi, vào game được nhưng như mình vào vạn thú cốc ko được :(

bạn vừa bấm vào để di chuyển vào map VTC xem bên SCRT Scene ấy bao nhiêu rồi làm như mình chỉ ở trên xem được không :D

tuanduonghp
24-08-15, 04:43 PM
bạn vừa bấm vào để di chuyển vào map VTC xem bên SCRT Scene ấy bao nhiêu rồi làm như mình chỉ ở trên xem được không :D

dính quả 204 rồi ko login đc :v đang mò cách chữa ko đc là thôi cài lại sv :v

MU_TITA
24-08-15, 04:47 PM
dính quả 204 rồi ko login đc :v đang mò cách chữa ko đc là thôi cài lại sv :v

bạn xài 1 cái gs.conf luc mới cài sv thôi, rồi nó bị lỗi nv hay map,
scene truyền tống ko được thì làm chư mình chỉ ngay trên gs đó chứ đừng đi cop rồi paste gs khác vào dễ bi lỗ 204,205,15... linh tinh lắm chỉ măc công xóa rồi cài lại thôi :D

tuanduonghp
24-08-15, 04:51 PM
bạn xài 1 cái gs.conf luc mới cài sv thôi, rồi nó bị lỗi nv hay map,
scene truyền tống ko được thì làm chư mình chỉ ngay trên gs đó chứ đừng đi cop rồi paste gs khác vào dễ bi lỗ 204,205,15... linh tinh lắm chỉ măc công xóa rồi cài lại thôi :D

máy mình ram 6gb liệu mở full map đc không vậy? nếu được cậu rảnh thì teamview giúp tớ đc không?

MU_TITA
24-08-15, 04:55 PM
máy mình ram 6gb liệu mở full map đc không vậy? nếu được cậu rảnh thì teamview giúp tớ đc không?

chắc là không mở full được đâu, lap tui cũng 6G thôi đẻ Cent 2g5 còn lại chay client đang lag lắm :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuanduonghp
24-08-15, 05:01 PM
chắc là không mở full được đâu, lap tui cũng 6G thôi đẻ Cent 2g5 còn lại chay client đang lag lắm :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình để ram 4gb còn lại chơi ko thấy lag nên mới tính mở full map xem tn ~_~

MU_TITA
24-08-15, 05:06 PM
mình để ram 4gb còn lại chơi ko thấy lag nên mới tính mở full map xem tn ~_~

nếu đã vây bạn thử vào trong file gs của mình đã chạy đựoc vào game, rồi kéo xuống dưới cứ cái nào mà support_server = 2 thì sửa lại là 1 hết tức la open full rồi :D
thử xem xem sao :Db-)

ochohieucac123
24-08-15, 09:37 PM
ram 4g giật tung màn hình ..... càng chơi càng giật............. chạy như rùa.... nếu chơi tới cùng thì đầu tư máy mới thôi...............:-s

thím có card màn hình k ( choi nhớ tắt cái wincps đi k bít fai~ máy tui bị vius hay k mà nó chiếm cpu ảo diệu vl )

cavalli95
24-08-15, 09:42 PM
tieungaoviet.com có nhiều thú cưỡi mới với thời trang mới có cách nào lấy nguyên cái shop của nó qua được ko mấy bạn

tuananh1998
24-08-15, 10:32 PM
ae ai có file gs nào full map cho xin vs add toàn bị lỗi ko à :(
ram 8gb có chạy full map dc ko :(

nghichtu91
24-08-15, 11:55 PM
ae ai có file gs nào full map cho xin vs add toàn bị lỗi ko à :(
ram 8gb có chạy full map dc ko :(

2gs sẽ full ............................................... :'"

::H[2]T::
25-08-15, 11:28 PM
Qua forum.ragezone.com thấy cái iWeb để chỉnh character to database cài chạy rồi mà không chỉnh được
Bạn nào thử cài chưa
Link bài đó đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn đây là mình cài thử

nghichtu91
26-08-15, 12:14 AM
T::;1005875']Qua forum.ragezone.com thấy cái iWeb để chỉnh character to database cài chạy rồi mà không chỉnh được
Bạn nào thử cài chưa
Link bài đó đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn đây là mình cài thử

cái đó hình như không hỗ trợ cho bản v130

ochohieucac123
26-08-15, 12:16 AM
........................... cuối cùng cũng dc ( tự hỏi bản thân thức khuya để làm gì rãnh rỗi hay là đam mê )

Hàng mới mấy cưng ơi

Phó bản . hoat dong 1 người.... shop full tuyệt hoc ... full viet hoa

Đã update trên trang 1 .
Chúc các bác thoả mãn niềm đam mê ... sẽ ko dừng lại ở đây và sẽ bay xa hơn

toantuanh
26-08-15, 11:34 AM
có ai biết cách chỉnh time hồi skill chưa chỉ hộ với ghiền cái skill giáng long mà 10p mới hồi.... tlbb thì rành mà bơi qua đây nghịch nên chịu...chưa có time mò

26-08-15, 12:04 PM
........................... cuối cùng cũng dc ( tự hỏi bản thân thức khuya để làm gì rãnh rỗi hay là đam mê )

Hàng mới mấy cưng ơi

Đã update trên trang 1 .

Vẫn còn xót cái phó bản này yêu cầu 4 người này bạn \m/

ochohieucac123
26-08-15, 12:11 PM
T::;1006134']Vẫn còn xót cái phó bản này yêu cầu 4 người này bạn \m/

chỉ xót 1 cái đó hay còn cái nào k ... bùn ngủ qa chiều tính sau :))

26-08-15, 12:40 PM
chỉ xót 1 cái đó hay còn cái nào k ... bùn ngủ qa chiều tính sau :))

Bị lỗi không lên level khi đủ nữa bạn nhá
Kinh nghiệm thì đầy rồi mà không lên cấp gì thế

kimhd1989
26-08-15, 01:19 PM
có ai rảnh cài hộ mình game này với mình ko biết cài có hậu tạ :(

cavalli95
26-08-15, 01:30 PM
giải nén cái TNGH 130 là giải nén vào client hả mấy bạn, rồi chạy file nào nó update vậy chỉ mình với :-s

ochohieucac123
26-08-15, 01:53 PM
T::;1006152']Bị lỗi không lên level khi đủ nữa bạn nhá
Kinh nghiệm thì đầy rồi mà không lên cấp gì thế

do mình ko có thời gian nhùi để test mới cấp 5 hihi . do exp client vs sever k đồng bộ mới hiện như thế chứ vẫn lên bt

26-08-15, 02:01 PM
do mình ko có thời gian nhùi để test mới cấp 5 hihi . do exp client vs sever k đồng bộ mới hiện như thế chứ vẫn lên bt

Vậy giờ fix kiểu gì đây
Mình làm treo auto đánh quái mãi có thế lên đc level mới đâu

--- Chế độ gộp bài viết ---

giải nén cái TNGH 130 là giải nén vào client hả mấy bạn, rồi chạy file nào nó update vậy chỉ mình với :-s

Giải nén file 130 đó ra rồi copy vào Client xong vào thư mục patcher chạy file patcher.exe rồi đợi nó update mới của tiếu ngạo việt

Wind1302
26-08-15, 02:01 PM
có ai rảnh cài hộ mình game này với mình ko biết cài có hậu tạ :(
Cài được chưa, chưa thì tối rãnh tui cài cho giờ đang đi làm rồi.

kimhd1989
26-08-15, 02:13 PM
Cài được chưa, chưa thì tối rãnh tui cài cho giờ đang đi làm rồi.

vẫn chưa cài đc ông à :(. ai cài hộ pm sdt 0966890686 dùm mình nhé

cavalli95
26-08-15, 02:44 PM
vậy update xong có cần copy mấy file trong folder Nhi lúc trước vào client ko bạn ơi

26-08-15, 04:37 PM
vậy update xong có cần copy mấy file trong folder Nhi lúc trước vào client ko bạn ơi

Copy ở trong bản mới TNGH 130 + HD-thanhvy thôi là xong

Ai biết lệnh gm hay vật phẩm gì tăng cái tư chất còn lại trong tâm pháp không

cavalli95
26-08-15, 04:39 PM
à mình làm dc r, :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tuananh1998
26-08-15, 06:02 PM

Hàng mới mấy cưng ơi

Đã update trên trang 1 .

mấy cái tên item npc chưa vh hả thím

toantuanh
26-08-15, 06:18 PM
mấy cái tên item npc chưa vh hả thím
giải nén update 130 vào client rồi vào patcher chạy patcher.exe để cập nhật bản mới nhất của TN việt
sau đó copy data.pck vào package mới VH hết nha bạn
à quên copy thêm cái server list vào lại nhá.......

cavalli95
26-08-15, 07:15 PM
sao mình mua đồ trong shop nó báo lỗi ko thể mua là sao vậy các bạn, có ai bị ko giúp mình với
làm sao để dừng sv lúc ko chơi nữa vậy mấy bạn, sv đang chạy mình đánh lệnh ./stop ko thấy nó dừng

kimhd1989
26-08-15, 07:22 PM
ai onl cho mình xin file GM chạy . bat với mình vào Nhi với Bin mà ko có file đó :(

nhoccon1011
26-08-15, 08:25 PM
Hình như bị lỗi shop nhiều vật phẩm không mua đc thì phải. Mong bạn fix lỗi này

tinhdoi1986
26-08-15, 09:16 PM
mình dùng client tiếng anh dc ko ?

ochohieucac123
26-08-15, 09:42 PM
Hình như bị lỗi shop nhiều vật phẩm không mua đc thì phải. Mong bạn fix lỗi này

cụ thể ........................

26-08-15, 09:54 PM
Tổng cộng có 3 phó bản vẫn phải 4 người mới vào được nhé

Chủ thớt xem fix lại cho a e dùng
K thì chỉ mình cách fix cũng đc

cavalli95
26-08-15, 10:40 PM
cụ thể ........................

toantuanh
26-08-15, 10:41 PM

copy cái folder data vào server như HD chưa v bạn

ochohieucac123
26-08-15, 10:46 PM

minh đã test mua dc hết nhé do bận làm sai thôi
thú dẹp vãi

ndbl1992
26-08-15, 10:56 PM
Lỗi EXP chủ thớt fix được chưa ? Hóng mãi :D

cavalli95
26-08-15, 11:01 PM
minh đã test mua dc hết nhé do bận làm sai thôi
thú dẹp vãi

copy cái folder data vào server như HD chưa v bạn

rồi mình chép rồi bạn ơi , 30 charrrrrr

ochohieucac123
26-08-15, 11:01 PM

xoá server cài từ đầu xem ............

cavalli95
26-08-15, 11:11 PM
xoá server cài từ đầu xem ............

xài client VGG phải ko bạn, mà nếu chỉ chạy cái TNGH130 mà ko chép cái folder Nhi thì đầu có file GM chay.bat hay r_launch.cmd để vào game phải ko bạn :(

ochohieucac123
26-08-15, 11:26 PM
xài client VGG phải ko bạn, mà nếu chỉ chạy cái TNGH130 mà ko chép cái folder Nhi thì đầu có file GM chay.bat hay r_launch.cmd để vào game phải ko bạn :(

VGG > Nhi > update lên 1.06 > chép file data vào client > foder data vào sevrer > xong

ko nhất thiết phải chạy file gm làm như này

cavalli95
26-08-15, 11:37 PM
VGG > Nhi > update lên 1.06 > chép file data > foder data vào sevrer > xong

ko nhất thiết phải chạy file gm làm như này

sao nó báo lỗi như này là sao vậy bạn :(

26-08-15, 11:56 PM
sao nó báo lỗi như này là sao vậy bạn :(

Copy vào dòng Target nhé =))
Sau .exe vào cách nó ra [space] đó

ochohieucac123
27-08-15, 12:07 AM

cavalli95
27-08-15, 12:23 AM
mình vẫn bị lỗi đó :(( vậy do server hay client vậy

ochohieucac123
27-08-15, 12:27 AM
team đi tui cài cho .. 30cccccccccccccccccc

cavalli95
27-08-15, 12:31 AM
262 111 181

nè bạn ơi 30charrrrrr

27-08-15, 01:52 AM
@echo off
cls
start "" xajh.exe game:cpw console:1
exit

lưu thành gm.bat cóp vào thư mục bin trong client tngh

tinhdoi1986
27-08-15, 02:51 AM
bạn nào hướng dẫn hộ mình cái , bật ubuntu roi nhung ko conect vao dc là sao vậy , ping cũng ko dc luôn

Wind1302
27-08-15, 08:11 AM
bạn nào hướng dẫn hộ mình cái , bật ubuntu roi nhung ko conect vao dc là sao vậy , ping cũng ko dc luôn

Có chỉnh card ảo sang ip 192.168.200.0 chưa?

MU_TITA
27-08-15, 10:08 AM
bạn nào giúp mình fix lỗi nầy , chơi được vài lần lại bị cái lỗi nầy khi login vào game ko được >:P

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

27-08-15, 11:00 AM
Chủ thớt cho bài này lên trang 1 cho a e dễ xem

Hướng dẫn sơ sơ :
Giải nén ra cái 1AJH130-MySQL-Ubuntu ra ( lỗi giải nén thì dùng 7-zip)
Bật vmware Vào virtual network editor xong edit lại card vmnet nào đó cho nó là 192.168.200.0
Xong rồi edit lại Network adapter như hình ( nếu card chọn vmnet để chỉnh ip là 192.168.200.0 khác mình thì cứ custom nó theo cái card vmnet bạn chọn là đc )
Chỉnh lượng ram nếu có nhiều ram còn không cứ để đấy.
Rồi bật máy ảo lên chọn I moved it...
Start đợi đến khi có login sau đó dung WinSCP login vao IP server 192.168.200.100 user root pass: 123456
Giải nén file TNGH 130 + HD ở trang 1
copy toàn bộ file từ thư mục đã down “TNGH 130 + HD\data” vào thư mục bên server “gamed\config”
copy file data.pck vào client TieuNgao\package
giải nén TieuNgao1.30 update.rar cópy hết vào trong client TieuNgao\patcher chạy patcher.exe đợi nó update
chép đè file gs.conf tải ở trang 1
thoát WinSCP
restart lại server
đến khi có login thì dùng SecureCRT vào IP 192.168.200.100 đánh root pass: 123456
đánh lệnh ./qd
Lúc nào SecureCRT server chạy đến dòng như này mới vào đc game
Chạy file “GM Chay.bat” trong thư mục “\TieuNgao\bin” trên máy thật.
chưa có thì tạo 1 file .bat vs nội dung như sau

@echo off
cls
exit
Copy server list vào TieuNgao\userdata\server để vào game {Bạn có thể edit lại cũng đc nó đơn giản mà}
Vậy là vào game.
Để đăng ký acc chơi game khi đã chạy server vào địa chỉ 192.168.200.100/xa

Các tool trong bài viết
Link WinSCP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File Tiếng Việt WinSCP <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link SecureCRT <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

benhur0610
27-08-15, 11:06 AM
Bác ::H[2]T:: còn thiếu phần copy file server list vào client nữa.

27-08-15, 11:19 AM
Bác ::H[2]T:: còn thiếu phần copy file server list vào client nữa.

Sót =))
Mà edit lại file đó cũng đc mà =))
Đơn giản 1 nốt nhạc

nhoccon1011
27-08-15, 11:27 AM
Sao mình bị lỗi có nhiều vật phẩm trong shôp k mua đc nhỉ. Toàn báo mua thất bại. Ai biết chỉ cái !

cavalli95
27-08-15, 01:30 PM
Sao mình bị lỗi có nhiều vật phẩm trong shôp k mua đc nhỉ. Toàn báo mua thất bại. Ai biết chỉ cái !

mình cũng bị như bạn xong chạy sv bằng cái secure ấy đừng đánh lệnh trực tiếp thì ko bị nữa

tuanduonghp
27-08-15, 03:45 PM
nhìn bản mới thèm quá mà thấy mấy post kêu lỗi này nọ sợ quá không dám up ~_~ cái giới hạn 1 người chỉ trong phó bản thôi à? mấy hoạt động cũng đòi 3 người đó có fix được không vậy các bợn.

tinhdoi1986
27-08-15, 04:32 PM
có set ram ảo để mở full map dc ko add . máy mình 4gb ram .

6558503
27-08-15, 05:08 PM
Anh em pro hướng dẫn cách chỉnh tỉ lệ rơi đồ cần đồng bộ file nào trong client và server .

nhoccon1011
27-08-15, 05:35 PM
Cavally95 ơi, bạn sửa đc lỗi mua đồ trong shop r thì team qua coi cho mình cái nhé. Mình chạy bằng SecureCRT r mà vẫn lỗi.

cuongat7
27-08-15, 09:12 PM
mình muốn chơi mạng LAN thì làm sao mọi người ? 1 máy chạy Server , 1 máy chơi , game nặng quá

ochohieucac123
27-08-15, 11:29 PM
ai bị lỗi shop team mình giúp cho

namqwer16
28-08-15, 12:23 AM
file gs.conf copy vào đâu vậy mấy bác

sayngoc
28-08-15, 02:57 AM
Mình gặp lỗi tên NPC với Item chưa VH. Làm sao fix thế mọi người.

Đã copy file data.pck mới vào rồi mà vẫn không hiện việt hóa NPC với tên Item còn lại hiện tiếng việt bình thường

ochohieucac123
28-08-15, 05:43 AM
mình cũng bị như bạn xong chạy sv bằng cái secure ấy đừng đánh lệnh trực tiếp thì ko bị nữa

CRT k liên quan j đến cái vụ đó nhé. có thể làm sai zì đấy thôi ... ai chưa fix dc team t làm cho

kimhd1989
28-08-15, 08:22 AM
mấy hôm test thấy 2 lỗi : 1 là nguyên liệu rớt 1 số không hiện item trên mặt đất 2 là client tiếu ngạo việt nhận bàn phím rất chập chờn mong anh chủ topic fix cho ae chơi hoàn chỉnh :)

toantuanh
28-08-15, 09:05 AM
mấy hôm test thấy 2 lỗi : 1 là nguyên liệu rớt 1 số không hiện item trên mặt đất 2 là client tiếu ngạo việt nhận bàn phím rất chập chờn mong anh chủ topic fix cho ae chơi hoàn chỉnh :)
đây là diễn đàn chia sẽ kinh nghiệm cùng nhau dev game bạn ơi...không phải server private oL nên bắt chủ topic làm nhiều thứ vậy hơi quá....

Mình gặp lỗi tên NPC với Item chưa VH. Làm sao fix thế mọi người.

Đã copy file data.pck mới vào rồi mà vẫn không hiện việt hóa NPC với tên Item còn lại hiện tiếng việt bình thường
bạn chạy update cua TN viet xong rồi hãy chép data.pck vào nhé

mình muốn chơi mạng LAN thì làm sao mọi người ? 1 máy chạy Server , 1 máy chơi , game nặng quá
bạn chỉnh card mạng ảo qua briged
sửa ip máy thành 192.168.200.x
máy khác 192.168.200.x
2 cái x không trùng nhau điều này chắc bạn cũng biết ..
nối dây Lan ...xong
vấn đề là làm v không có mạng..nếu muốn có mạng phải set ip động..

ochohieucac123
28-08-15, 09:08 AM

Ke dii ............. cu nhan R la lum het

ochohieucac123
28-08-15, 09:19 AM
Hôm nay trời đẹp Mát VHoá vài cái nữa là xong .kkk

>>> Viên này tha hồ bay nhảy <<<

nhoccon1011
28-08-15, 09:36 AM
Bạn biết làm cách nào nhận full skill k. Chứ chạy làm nv mệt quá !

Wind1302
28-08-15, 09:56 AM
Bạn biết làm cách nào nhận full skill k. Chứ chạy làm nv mệt quá !

Lệnh add skill
d_cmd 2024 38xxx

xxx thì tự dò giùm mình vì mình toàn làm nv chứ ko sài add thế này

VD: Thiếu Lâm 1x: 38004-->38009
2x: 38175-->38185
.....
P/S: Nhớ là thỏa mãn level và phái mới add skill của phái đó được nhé.

daohuutuan
28-08-15, 11:03 AM
Hôm nay trời đẹp Mát VHoá vài cái nữa là xong .kkk

gõ có dấu nó lổi hả bạn sao mình thấy không dấu vậy

6558503
28-08-15, 11:59 AM
Bạn chỉ cách chỉnh tỉ lệ rớt đồ cần đồng bộ file nào. Mình tìm mãi mà ko ra

tuanduonghp
28-08-15, 01:54 PM
bạn nào biết có thể hướng dẫn tớ edit số người yêu cầu khi lập bang, đi phụ bản, hoạt động được không? minh đang rất cần mà mò mãi không ra. xin chân thành cảm ơn

tinhdoi1986
28-08-15, 05:24 PM
ram ít quá set ram ảo để chạy mượt hơn dc ko add

cuongat7
28-08-15, 06:44 PM
ai hướng dẩn mình sữa lỗi ko mua đồ trong shop . Tks

tinhdoi1986
29-08-15, 12:03 AM
tại sao lagg vậy . ping 300ms . có ai bị như mình ko

namqwer16
29-08-15, 12:18 AM
mình vào cái vạn thú cốc thì nó ghi là bản đồ tạm thời k thể phục vụ, cái này chỉnh sao mấy bác chứ cái phần pet vip ở ông bán pet e k mua đc nó ghi là k thể sử dụng kỹ năng NPC này
phụ bản 32 cao nó vẫn y/c 4 người nữa ạ

ochohieucac123
29-08-15, 12:04 PM
Update Video HD trang 1 nhé
+++ Shop : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass : thanhvy
Ai chưa làm dc thì xem

toantuanh
29-08-15, 12:34 PM
Update Video HD trang 1 nhé

Ai chưa làm dc thì xem
xin id ngọc hồi thể lực di add bằng lệnh console

29-08-15, 05:13 PM
xin id ngọc hồi thể lực di add bằng lệnh console

d_c2scmd 2001 89897 =))
.
.
.
.
.
.
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

SPOGame
29-08-15, 05:26 PM
Iweb full chức năng tự code cho Tiếu Ngạo Giang Hồ....

Hàng mang tính show ( không share public)

6558503
29-08-15, 06:09 PM
cho mình xin cái tool Edit file elements . mấy file share mình dùng toàn bị lỗi .

tieungao466
29-08-15, 07:12 PM
cho mình xin cái tool Edit file elements . mấy file share mình dùng toàn bị lỗi .

lỗi thì tất nhiên nhưng k có lỗi nào ngiêm trọng ... eexp đầy thì xài lệnh cho nó lên 1 2 cấp là về bt chỉ còn mỗi lỗi vài item ko hiện ở đất thôi chứ k thấy lỗi j nhùi . ns chung off chơi ỗn

nhoccon1011
29-08-15, 07:28 PM
Ae biết chỉnh full skill khi vào phái giống Tiếu ngạo việt k nhỉ. Làm nv cực quá !!

29-08-15, 08:37 PM
lỗi thì tất nhiên nhưng k có lỗi nào ngiêm trọng ... eexp đầy thì xài lệnh cho nó lên 1 2 cấp là về bt chỉ còn mỗi lỗi vài item ko hiện ở đất thôi chứ k thấy lỗi j nhùi . ns chung off chơi ỗn

Item rơi toàn đồ cùi =))
Mình săn bao nhiêu con boss mà chẳng được đồ ngon toàn xài lệnh cho nhanh

Ae biết chỉnh full skill khi vào phái giống Tiếu ngạo việt k nhỉ. Làm nv cực quá !!

Mình đang làm nhưng lỗi quá chưa đc

Mới Truyền Công cho em Môn Đồ lên cấp 10
Khá là gian nan =))
Chơi của VGG chắc nản lắm mới lên đc

cavalli95
29-08-15, 08:38 PM
T::;1006821']Chủ thớt cho bài này lên trang 1 cho a e dễ xem

Hướng dẫn sơ sơ :
Giải nén ra cái 1AJH130-MySQL-Ubuntu ra ( lỗi giải nén thì dùng 7-zip)
Bật vmware Vào virtual network editor xong edit lại card vmnet nào đó cho nó là 192.168.200.0
Xong rồi edit lại Network adapter như hình ( nếu card chọn vmnet để chỉnh ip là 192.168.200.0 khác mình thì cứ custom nó theo cái card vmnet bạn chọn là đc )
Chỉnh lượng ram nếu có nhiều ram còn không cứ để đấy.
Rồi bật máy ảo lên chọn I moved it...
Start đợi đến khi có login sau đó dung WinSCP login vao IP server 192.168.200.100 user root pass: 123456
Giải nén file TNGH 130 + HD ở trang 1
copy toàn bộ file từ thư mục đã down “TNGH 130 + HD\data” vào thư mục bên server “gamed\config”
copy file data.pck vào client TieuNgao\package
giải nén TieuNgao1.30 update.rar cópy hết vào trong client TieuNgao\patcher chạy patcher.exe đợi nó update
chép đè file gs.conf tải ở trang 1
thoát WinSCP
restart lại server
đến khi có login thì dùng SecureCRT vào IP 192.168.200.100 đánh root pass: 123456
đánh lệnh ./qd
Lúc nào SecureCRT server chạy đến dòng như này mới vào đc game
Chạy file “GM Chay.bat” trong thư mục “\TieuNgao\bin” trên máy thật.
chưa có thì tạo 1 file .bat vs nội dung như sau

@echo off
cls
exit
Copy server list vào TieuNgao\userdata\server để vào game {Bạn có thể edit lại cũng đc nó đơn giản mà}
Vậy là vào game.
Để đăng ký acc chơi game khi đã chạy server vào địa chỉ 192.168.200.100/xa

Các tool trong bài viết
Link WinSCP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File Tiếng Việt WinSCP <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link SecureCRT <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đã chỉnh VMnet giống như bạn nhưng mà khi chạy máy ảo thì ping ko tới dc hay WinSCP ko kết nối được tới 192.168.200.100 thì là lỗi do gì vậy bạn

29-08-15, 08:41 PM
đã chỉnh VMnet giống như bạn nhưng mà khi chạy máy ảo thì ping ko tới dc hay WinSCP ko kết nối được tới 192.168.200.100 thì là lỗi do gì vậy bạn

Bạn xem Video hướng dẫn ở trang 1 đi
K đc mình team cho
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

cavalli95
29-08-15, 09:02 PM
T::;1008129']Bạn xem Video hướng dẫn ở trang 1 đi
K đc mình team cho
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

phiền bạn giúp mình với , team của mình
262 111 181
7763

tinhdoi1986
29-08-15, 09:48 PM
máy mình ram 4gb thi set cho máy ảo bao nhiêu gb . lagg tung trảo . làm nv nhận skill lagg thôi rồi

ochohieucac123
30-08-15, 07:04 AM

kiepdoden
30-08-15, 08:14 AM
dùng cmd heal tha hồ mà kill :)) boss đại thế giới hơn cả boss minh chủ trong phụ bản nữa :))

daohuutuan
30-08-15, 09:37 AM

bắn vào trym nó :"> .

hongphongh2011
30-08-15, 11:14 AM
:him: Bonus thêm cho các bạn cái danh hiệu :Độc Cô Cầu Bại[81360] = "Lễ bao này tự mở, có thể được 1 tháng xưng hiệu [Độc Cô Cầu Bại]"

d_c2scmd 2001 81360 \:D/

30-08-15, 11:21 AM

Con này dùng lệnh gọi phát 2 con
Con này chưa phải con trâu nhất :-t

ochohieucac123
30-08-15, 12:25 PM
mình vào cái vạn thú cốc thì nó ghi là bản đồ tạm thời k thể phục vụ, cái này chỉnh sao mấy bác chứ cái phần pet vip ở ông bán pet e k mua đc nó ghi là k thể sử dụng kỹ năng NPC này
phụ bản 32 cao nó vẫn y/c 4 người nữa ạ

Cái khó ở đây là lần đầu tiên mò game này chả có tí EXP vs lại ng` làm đếm trên đầu ngón tay tool thì ...

matrixvn
30-08-15, 12:36 PM
Cái khó ở đây là lần đầu tiên mò game này chả có tí EXP vs lại ng` làm đếm trên đầu ngón tay tool thì ...

Share cho mình cái shop ^^, chơi lại lun cái ^^

6558503
30-08-15, 12:44 PM

Mình muốn dev game này nhưng các tool bị lỗi lên chả làm gì đc. Xin mấy bạn thì phán câu dùng lệnh GM thì chịu rồi. Chơi phải cày cuốc nhạt đồ rồi chế tác mới thích.

tuananh1998
30-08-15, 01:02 PM

bac fix dc loi ẽp roi à chỉ vs :D

ochohieucac123
30-08-15, 01:20 PM
mấy bác Quote vãi thế 8-}8-}8-}8-}8-}

matrixvn
30-08-15, 01:27 PM
mấy bác Quote vãi thế 8-}8-}8-}8-}8-}

Cho nó dài hoành tráng ^^, bác upload dùm mình cái shop mới hen, hôm nay phá sao tự nhiên nó lại báo : Sever đang khởi động, ko biết lổi gì nữa. Dò lại mệt quá >:P

30-08-15, 02:58 PM
:Laluot_196: Một số tool dev đây
PCK Unpacker (pack unpack file data.pck)
Shop Editor (chỉnh sửa shop file malldata)
Element Editor (chỉnh sửa file element.data)
NPC Editor
Send items tools
Config cho máy ram 2Gb
ID vật phẩm, Thú cưỡi,....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!C4EUFLaJ!owQsN25SVtzn2F-VNBMramjx9m3DJdGjWin4ncKgW6s

Về tự mày mò nhé các bạn
:Laluot_127::Laluot_127::Laluot_127::Laluot_127::L aluot_127::Laluot_127::Laluot_127::Laluot_127:

ochohieucac123
30-08-15, 03:00 PM
Xong rùi mệt vãi akaka .............

cuongat7
30-08-15, 05:05 PM
Cái lổi shop sau khi sữa xong, thì khởi động Sever 3~4 lần mới vào game dc, còn lổi hiển thị ống kinh nghiệm thì tui thấy lên lv 4x thì nó hết bị. Vãi game !!!

tinhdoi1986
30-08-15, 05:44 PM
mình ram 4gb . lấy gs của chủ thớt set máy ảo 1gb thì ko bị lagg . vào map nv thì phải chờ 1 lúc . xin hỏi mình tìm id item ở đâu

tieungao466
30-08-15, 05:50 PM
Cái lổi shop sau khi sữa xong, thì khởi động Sever 3~4 lần mới vào game dc, còn lổi hiển thị ống kinh nghiệm thì tui thấy lên lv 4x thì nó hết bị. Vãi game !!!

Hình như mấy ng` có điều kiện máy ngon thì tỷ lệ ngịch với não thì phải 8-x ~X(:Laluot_229:

SPOGame
30-08-15, 06:23 PM
Cứ tình hình này sắp tới lại tha hồ có server private TNGH :)). Cố lên anh em. Đế chế private của Tiếu Ngạo Việt sắp bị ae phá bỏ rồi >.<

matrixvn
30-08-15, 06:24 PM
Chán quá, lấy gs bạn Nhi dùng ( trang 1 á ) thì load kiểu gì server nó cũng nói đang khởi động dù mình tặng cho nó thành 2GB rồ, trong khi chủ thớt set có 1GB, khó hiểu thiệt, dùng cái gs ban đầu thì phải mở thủ công từng map, khổ quá.
Vào được thì không tạo được nhân vật.
Trời ơi là trời >:P, giờ phải làm sao đây, client thì update mới nhất rùi, chắc ko phải sửa nữa.
Mà mình có thắc mắc là tại sao khởi động cái server thì có lúc dc có lúc không ? Đâu có thay đổi gì đâu ta

SPOGame
30-08-15, 06:26 PM
Chán quá, lấy gs bạn Nhi dùng ( trang 1 á ) thì load kiểu gì server nó cũng nói đang khởi động dù mình tặng cho nó thành 2GB rồ, trong khi chủ thớt set có 1GB, khó hiểu thiệt, dùng cái gs ban đầu thì phải mở thủ công từng map, khổ quá.
Trời ơi là trời >:P, giờ phải làm sao đây, client thì update mới nhất rùi, chắc ko phải sửa nữa.

Bạn nên xem lại log của cái gs xem là nó báo lỗi gì thì mới biết cách mà sửa. Cứ tù mù chạy rồi lỗi chả biết đằng nào mà lần.

matrixvn
30-08-15, 08:01 PM
Bạn nên xem lại log của cái gs xem là nó báo lỗi gì thì mới biết cách mà sửa. Cứ tù mù chạy rồi lỗi chả biết đằng nào mà lần.

Mình nãy giờ mò cái log server xem nó lỗi chỗ nào mà không biết nó ghi log khúc nào luôn , bạn chỉ cho mình xem nó để đâu nhé, mệt thiệt =((.
Cám ơn bạn.

SPOGame
30-08-15, 08:24 PM
Mình nãy giờ mò cái log server xem nó lỗi chỗ nào mà không biết nó ghi log khúc nào luôn , bạn chỉ cho mình xem nó để đâu nhé, mệt thiệt =((.
Cám ơn bạn.

Bạn post cái file qd trong thư mục root lên mình xem cho bạn

ochohieucac123
30-08-15, 08:29 PM
Mà mình có thắc mắc là tại sao khởi động cái server thì có lúc dc có lúc không ? Đâu có thay đổi gì đâu ta

lại bố có ngịch j ấy thì lúc chạy server để ý kĩ file mình chỉnh sữa vd như elemendata xem có báo lỗi error hay maldata đấy. thấy dòng error là khởi cần đợi nữa chạy nữa đâu mà đợi ...

matrixvn
30-08-15, 09:11 PM
lại bố có ngịch j ấy thì lúc chạy server để ý kĩ file mình chỉnh sữa vd như elemendata xem có báo lỗi error hay maldata đấy. thấy dòng error là khởi cần đợi nữa chạy nữa đâu mà đợi ...

Nó chạy tới cuối cùng luôn mà. Đang tìm đọc file log xem nó bị sao nè
Download cái Shop của bác với cái gs á, copy vào server thì nó cứ bảo : Server đang khởi động mà chả biết lỗi chỗ nào, nãy mò dc 1 cái là map ID 86 nó báo lỗi, tắt map 86 đi vẫn bị.

Bạn post cái file qd trong thư mục root lên mình xem cho bạn

Nó nè bạn :

#!/bin/sh
cd /root/xa/zxauthd
./authd &
sleep 1
cd /root/xa/logservice
./logservice logservice.conf &
sleep 2
cd /root/xa/uniquenamed
./uniquenamed gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/gdeliveryd
./gdeliveryd gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/gacd
./gacd gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/ghubd
./ghubd gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/gamedbd
./gamedbd gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/glinkd
./glinkd --ccs gamesys.conf &
./glinkd --cls -i 1 gamesys.conf &
sleep 5
cd /root/xa/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf config/gsalias1.conf &
sleep 5

benhur0610
30-08-15, 09:11 PM
ID map bang là bao nhiêu vậy mấy bác. Lập bang nhưng ko vào đựoc map

30-08-15, 09:57 PM
ID map bang là bao nhiêu vậy mấy bác. Lập bang nhưng ko vào đựoc map

Lập bang kiểu gì đấy bạn
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

benhur0610
30-08-15, 10:02 PM
T::;1008702']Lập bang kiểu gì đấy bạn

hic mình chạy 4 acc để lập như bình thường mà.
Cho 4 con cấp 35 có độ hảo hữu trên 150 thì phải, tổ đội rùi đi lập bang. làm nv khiêu chiến 10 phái chỉ cần khiêu chiến 5 phái là được rùi

SPOGame
30-08-15, 10:03 PM
Nó chạy tới cuối cùng luôn mà. Đang tìm đọc file log xem nó bị sao nè
Download cái Shop của bác với cái gs á, copy vào server thì nó cứ bảo : Server đang khởi động mà chả biết lỗi chỗ nào, nãy mò dc 1 cái là map ID 86 nó báo lỗi, tắt map 86 đi vẫn bị.

Nó nè bạn :

File qd của bạn ko có lưu ra log. Mình sẽ giúp bạn làm cái để lưu log nhé. Bạn coppy toàn bộ cái code dưới đây rồi paste vào file qd bạn đang dùng nhé.

#!/bin/sh
home=/root/xa
logs=/root/xa/logs
if [ ! -d $home/logs ]; then
mkdir $home/logs
fi
cd /root/xa/zxauthd
./authd &
sleep 1
cd /root/xa/logservice
./logservice logservice.conf &
sleep 2
cd /root/xa/uniquenamed
./uniquenamed gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/gdeliveryd
./gdeliveryd gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/gacd
./gacd gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/ghubd
./ghubd gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/gamedbd
./gamedbd gamesys.conf &
sleep 3
cd /root/xa/glinkd
./glinkd --ccs gamesys.conf &
./glinkd --cls -i 1 gamesys.conf &
sleep 5
cd /root/xa/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf config/gsalias1.conf > /root/xa/logs/gs.log 2>&1 &
echo "gsalias1 loading..."
sleep 5

Sau khi chạy nó sẽ lưu log ở /root/xa/logs/ mở file gs.log ra để xem nó báo lỗi gì rồi post cái log đó lên đây mọi người sẽ giúp bạn.

30-08-15, 10:04 PM
hic mình chạy 4 acc để lập như bình thường mà.
Cho 4 con cấp 35 có độ hảo hữu trên 150 thì phải, tổ đội rùi đi lập bang. làm nv khiêu chiến 10 phái chỉ cần khiêu chiến 5 phái là được rùi

:Laluot_250: Chơi kiểu bệnh hoạn đó mệt nhỉ :Laluot_250:
Ai biết chỉnh ở element không

benhur0610
30-08-15, 10:10 PM
T::;1008708']:Laluot_250: Chơi kiểu bệnh hoạn đó mệt nhỉ :Laluot_250:
Ai biết chỉnh ở element không

hic lập được rùi nhưng chưa vào được map bang, nên lên đây hỏi mn xem có ai biết ko

30-08-15, 10:16 PM
hic lập được rùi nhưng chưa vào được map bang, nên lên đây hỏi mn xem có ai biết ko

bạn xem map đó đã mở chưa
xem ở CRT xem id map đó lúc bạn k vào đc là bao nhiêu rồi vào gs mà mở

benhur0610
30-08-15, 10:29 PM
T::;1008716']bạn xem map đó đã mở chưa
xem ở CRT xem id map đó lúc bạn k vào đc là bao nhiêu rồi vào gs mà mở

bạn xem giúp mình id map bang có phải là 1247 ko vậy

sayngoc
30-08-15, 10:30 PM
File qd của bạn ko có lưu ra log. Mình sẽ giúp bạn làm cái để lưu log nhé. Bạn coppy toàn bộ cái code dưới đây rồi paste vào file qd bạn đang dùng nhé.
Sau khi chạy nó sẽ lưu log ở /root/xa/logs/ mở file gs.log ra để xem nó báo lỗi gì rồi post cái log đó lên đây mọi người sẽ giúp bạn.

Mình cũng bị lỗi như thế file log của mình đây. Bạn xem dùm mình

服务器开始启动,时间: Sun Aug 30 23:34:43 2015

服务器时区: 8
服务器ID: 1,服务器名称: '线路一',模式:0
加载LUA脚本文件'./config/global_api.lua'
装载并执行lua脚本'config/script/lottery_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/pet_bedge_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/transtargetpos.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/boards_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/produce_svr.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/scene_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/mafiatemplate_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/ai_behaviors_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/flourish.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/campaign_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/tpaward.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/speak_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/instance_gs.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/instance_common.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/battlefield_player_init.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/reward_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/guessgame_server_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/mafia_treasure_advance.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/aptitude_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/clue_data_server_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/player_sev_config_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/res_watchdog_interface.lua'...完成
开始加载策略文件: ./config/policy.data
开始加载职业模板数据: ./config/proflvup.TXT,./config/profadds.TXT,./config/AtkDefModi.txt,./config/proflvup_ex.TXT,./config/profadds_ex.TXT
开始加载地图探索模板数据: ./config/discover.txt
开始加载版面模板数据: ./config/boards.data
正在读取element='./config/elements.data'
加载新手礼包 57 个
load scene:1051 mirror, min_players_count:3000, capacity:80, support_line size:1-(1;)
load scene:68 mirror, min_players_count:0, capacity:400, support_line size:1-(1;)
load scene:70 mirror, min_players_count:0, capacity:80, support_line size:1-(1;)
load scene:4 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:5 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:6 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:18 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:26 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:31 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:42 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:66 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:67 mirror, min_players_count:0, capacity:500, support_line size:1-(1;)
load scene:69 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:71 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:72 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:73 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:74 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:75 mirror, min_players_count:0, capacity:600, support_line size:1-(1;)
load scene:76 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:77 mirror, min_players_count:0, capacity:400, support_line size:1-(1;)
load scene:78 mirror, min_players_count:0, capacity:400, support_line size:1-(1;)
load scene:79 mirror, min_players_count:0, capacity:400, support_line size:1-(1;)
load scene:81 mirror, min_players_count:0, capacity:600, support_line size:1-(1;)
load scene:93 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:94 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:1310 mirror, min_players_count:0, capacity:300, support_line size:1-(1;)
load scene:89 mirror, min_players_count:0, capacity:500, support_line size:1-(1;)
#####line:1 support world:135 (169,858,1251,1252,1253,1254,1255,1256,1257,1258,1 259,1260,1777,1898,1923,1928,1980,2011,2013,2017,2 018,2022,2023,2083,2084,2206,2207,2208,2209,2284,2 465,2466,2467,2477,2479,2480,2481,2484,2535,2571,2 572,2576,2598,2599,2626,2638,2649,2650,2651,2652,2 823,2824,2852,2853,2854,2880,2881,2903,2904,2905,2 908,2962,2963,2965,2996,2997,2998,3001,3002,3003,3 004,3005,3006,3042,3043,3044,3046,3048,3049,3050,3 054,3055,3058,3059,3060,3061,3062,3063,3064,3066,3 289,3303,3304,3305,3306,3307,3308,3309,3314,3380,3 381,3479,3483,3533,3536,3547,3548,3549,3550,3551,3 582,3630,3634,3635,3892,3895,4028,4030,4047,4633,4 689,4690,4691,4719,4795,4796,5897,5900,5922,5923,5 974,5980,6161,6171,6912,)
加载任务:'./config/tasks.data'
task, md5 error! path=./config/tasks.data1
初始化失败,err_code=12,err_msg=加载任务� �统失败

SPOGame
30-08-15, 10:34 PM

服务器开始启动,时间: Sun Aug 30 23:28:35 2015

加载LUA脚本文件'./config/global_api.lua'
装载并执行lua脚本'config/script/lottery_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/pet_bedge_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/transtargetpos.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/boards_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/produce_svr.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/scene_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/mafiatemplate_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/ai_behaviors_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/flourish.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/campaign_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/tpaward.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/speak_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/instance_gs.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/instance_common.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/battlefield_player_init.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/reward_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/guessgame_server_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/mafia_treasure_advance.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/aptitude_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/clue_data_server_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/player_sev_config_interface.lua'...完成
装载并执行lua脚本'config/script/res_watchdog_interface.lua'...完成
开始加载策略文件: ./config/policy.data
开始加载职业模板数据: ./config/proflvup.TXT,./config/profadds.TXT,./config/AtkDefModi.txt,./config/proflvup_ex.TXT,./config/profadds_ex.TXT
开始加载地图探索模板数据: ./config/discover.txt
初始化失败,err_code=10,err_msg=加载版面� �据失败

初始化失败,err_code=10,err_msg=加载版面� �据失败

Lỗi của bạn đây. Nó load tới file boards.data thì bị lỗi. Bạn thử coppy lại file đó từ thư mục data.pck lên xem

ochohieucac123
30-08-15, 10:42 PM
[B][SIZE=3]chạy thì để ý nó tí thì bít thôi cứ tù mù ,... cứ thấy file nào báo err 10 err 13 là hiễu tìm nó sai chỗ nào

sayngoc
30-08-15, 10:46 PM
Lỗi của bạn đây. Nó load tới file boards.data thì bị lỗi. Bạn thử coppy lại file đó từ thư mục data.pck lên xem

Ok rồi thank bạn. Mình đã copy từ bản cũ lên nhưng vẫn bị lỗi đó, Shop mới thì bị lỗi md5 file task.data1 còn cái Shop 130 thì lỗi broad đó chả biết sao mình phải chép cái file task.data1 bên Shop 130 qua chả biết có ảnh hưởng gì k nhưng mà chạy server được rồi :-s

30-08-15, 10:49 PM
bạn xem giúp mình id map bang có phải là 1247 ko vậy

nó hiện server load full gì đó í xong có id map
mà bạn vào map nó báo k vào đc xong ra nhìn ở crt í

加载任务:'./config/tasks.data'
task, md5 error! path=./config/tasks.data1
初始化失败,err_code=12,err_msg=加载任务� �统失败

file task.data kia lỗi kìa
md5 k khớp rồi

ochohieucac123
30-08-15, 10:52 PM
Ok rồi thank bạn. Mình đã copy từ bản cũ lên nhưng vẫn bị lỗi đó, Shop mới thì bị lỗi md5 file task.data1 còn cái Shop 130 thì lỗi broad đó chả biết sao mình phải chép cái file task.data1 bên Shop 130 qua chả biết có ảnh hưởng gì k nhưng mà chạy server được rồi :-s

Chép hết vào server ./. chưa dc nữa thì inpack nó vào data client...... ko dc nữa thì team

matrixvn
30-08-15, 10:55 PM

bạn copy lên xong server phải đóng cái WinSPC lại, cần phải check lại coi nó copy chưa, nhiều khi 100% nhưng cái file đó là 0KB, mình bị hoài mà.
Xong reset lại server.
Mình vào dc rùi.
Cái file gs của ông Nhi bị sao á, mình dùng là ko vào dc. Cho server lên 3GB cũng ko dc. Mà nhìn log nó ko có lỗi.

Chép hết vào server ./. chưa dc nữa thì inpack nó vào data client...... ko dc nữa thì team

Shop mới à bác ?

sayngoc
30-08-15, 11:02 PM

Vẫn vậy àk bác :-s team dùm mình với

525 668 815
6870

ochohieucac123
30-08-15, 11:05 PM
bạn copy lên xong server phải đóng cái WinSPC lại, cần phải check lại coi nó copy chưa, nhiều khi 100% nhưng cái file đó là 0KB, mình bị hoài mà.
Xong reset lại server.
Mình vào dc rùi.
Cái file gs của ông Nhi bị sao á, mình dùng là ko vào dc. Cho server lên 3GB cũng ko dc. Mà nhìn log nó ko có lỗi.

Shop mới à bác ?

B]K có đang có tham vọng lớn hơn...:)) gs tự làm dc mà 恒山 là hằng sơn shushan hoa sơn tang men dường môn...

衡山 là núi hành ... dao 2 lưỡi [/B]

SPOGame
30-08-15, 11:07 PM

Vấn đề shop các bạn phải nhớ những thứ sau đây:
1. Item thêm vào shop phải có ở trong element.data
2. Đồng bộ element.data cả server lẫn client.
3. Không được double items.

File board.data cho bạn nào cần.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!OpkyEAjC!yD3ssickU4YbMnq881WWyaN1AuhDGXn349JJ5s8 JMw0

Nếu bạn dùng Element.data của server V.127 cho server V1.30 thì ok nhưng mà ngược lại thì không được. Vì phiên bản 130 thay đổi cấu trúc file Element khá nhiều. Giống như bạn lấy file của VGG các bạn không thể nào chạy được server lên.
Ngày trước Tiếu Ngạo Việt dùng phiên bản 130 bây giờ nó update lên phiên bản mới hơn rồi vì vậy mình không thể nào dùng được cái file Element.data của nó nữa. Chứ trước file của Tiếu Ngạo Việt dùng rất ngon.

sayngoc
30-08-15, 11:09 PM
B]K có đang có tham vọng lớn hơn...:)) gs tự làm dc mà 恒山 là hằng sơn shushan hoa sơn tang men dường môn...

衡山 là núi hành ... dao 2 lưỡi [/B]

Bạn team dùm mình với mình vẫn bị cái lỗi MD5 file task.data1 :(

525 668 815
6870

ochohieucac123
30-08-15, 11:11 PM
Vấn đề shop các bạn phải nhớ những thứ sau đây:
1. Item thêm vào shop phải có ở trong element.data
2. Đồng bộ element.data cả server lẫn client.
3. Không được double items.

Nếu bạn dùng Element.data của server V.127 cho server V1.30 thì ok nhưng mà ngược lại thì không được. Vì phiên bản 130 thay đổi cấu trúc file Element khá nhiều. Giống như bạn lấy file của VGG các bạn không thể nào chạy được server lên.
Ngày trước Tiếu Ngạo Việt dùng phiên bản 130 bây giờ nó update lên phiên bản mới hơn rồi vì vậy mình không thể nào dùng được cái file Element.data của nó nữa. Chứ trước file của Tiếu Ngạo Việt dùng rất ngon.

chuẫn rùi . sợ nhất khi add maldata sai 1 nút nhỏ xíu thôi cũng hõng hết day phải mò lại mà sữa .....:((:((:((

SPOGame
30-08-15, 11:14 PM
chuẫn rùi . sợ nhất khi add maldata sai 1 nút nhỏ xíu thôi cũng hõng hết day phải mò lại mà sữa .....:((:((:((

Sao phải mò bạn cứ bật log lên rồi nhìn xem nó báo dòng bao nhiêu với id item nào bị lỗi là fix luôn được mà ;)

30-08-15, 11:14 PM
thím nào biết chỉnh để học full skill môn phái không
chạy làm Q lâu mệt

SPOGame
30-08-15, 11:18 PM
T::;1008769']thím nào biết chỉnh để học full skill môn phái không
chạy làm Q lâu mệt

Ý bạn là làm giống của Tiếu Ngạo Việt đang làm hả ?
Nếu đúng như vậy thì khó vì cái đó ở trong file task.data mà file này phải có tools mới mở được. Tools bình thường của TQ share thì ko được mà virust tùm lum.
Cách tốt nhất là liên hệ với Ad của Tiếu Ngạo Việt xin file :P

30-08-15, 11:23 PM
Ý bạn là làm giống của Tiếu Ngạo Việt đang làm hả ?
Nếu đúng như vậy thì khó vì cái đó ở trong file task.data mà file này phải có tools mới mở được. Tools bình thường của TQ share thì ko được mà virust tùm lum.
Cách tốt nhất là liên hệ với Ad của Tiếu Ngạo Việt xin file :P

Học luôn full skill giống TGV đó
Trước có 1 bạn share nhưng k chạy trên sv này đc
Xin đc từ AD TGV có mà *thung thướng*:Laluot_151::Laluot_151:

SPOGame
30-08-15, 11:29 PM
T::;1008778']Học luôn full skill giống TGV đó
Trước có 1 bạn share nhưng k chạy trên sv này đc
Xin đc từ AD TGV có mà *thung thướng*:Laluot_151::Laluot_151:

Bạn post cái mà người ta share lên đây mình sẽ xem giúp bạn. Biết đâu bất ngờ ;)

30-08-15, 11:35 PM
Bạn post cái mà người ta share lên đây mình sẽ xem giúp bạn. Biết đâu bất ngờ ;)

Mình chạy xem log nó báo version error
Link đây bạn tải về xem biết đâu bất cmn ngờ đấy :Laluot_102:
pass giải nén: codeodaumahoi

matrixvn
30-08-15, 11:42 PM
Lỗi này sửa sao bác ?

./config/loot_group.TXT 解析出错:expected <
初始化失败,err_code=34,err_msg=加载 loottable 模板失败

ochohieucac123
30-08-15, 11:42 PM
có ai còn giữ elemendata 130 tnv ko :)):)):))
frum dài sọc mà EXP chẵng có bao nhui :))

team đi mới fix cho ông kia xong nak`

matrixvn
30-08-15, 11:45 PM
có ai còn giữ elemendata 130 tnv ko :)):)):))
frum dài sọc mà EXP chẵng có bao nhui :))

team đi mới fix cho ông kia xong nak`

Ok bác :
707 713 440
6623
bác team sửa dùm mình cái ^^

ochohieucac123
30-08-15, 11:47 PM
Ok bác :
707 713 440
6623
bác team sửa dùm mình cái ^^

khoan còn tô mì dưới nhà nó mà thành thị nở là hết ăn ... ông mò tí di k dc thì t làm

ai rãnh hốt hộ ỗng với

SPOGame
30-08-15, 11:53 PM
Lỗi này sửa sao bác ?

file nó báo đang bị lỗi table loot ( File này chuyên để drop global của server ). Bạn nhớ lại xem có động chạm gì file đó ko? File này để mặc định của nó là tốt nhất nếu bạn ko hiểu nó

SPOGame
31-08-15, 12:01 AM
T::;1008788']Mình chạy xem log nó báo version error
Link đây bạn tải về xem biết đâu bất cmn ngờ đấy :Laluot_102:
pass giải nén: codeodaumahoi

Đã download và test rồi sẽ report cho các bạn.

Đây là diên đàn chuyên note những thứ liên quan đến tiếu ngạo của mình. Ai thực sự muốn dev tiếu ngạo thì join vào đây với mình cùng thảo luận. Ở topic này có nhiều cái muốn viết mà lại thôi :)

31-08-15, 12:04 AM

Đây là diên đàn chuyên note những thứ liên quan đến tiếu ngạo của mình. Ai thực sự muốn dev tiếu ngạo thì join vào đây với mình cùng thảo luận. Ở topic này có nhiều cái muốn viết mà lại thôi :)

Đã reg nick
Có gì trao đổi cùng nhé

SPOGame
31-08-15, 12:07 AM
T::;1008816']Đã reg nick
Có gì trao đổi cùng nhé

Các bạn có vấn đề thì cứ hỏi mình online sẽ trả lời nếu mình biết.

matrixvn
31-08-15, 12:18 AM

file nó báo đang bị lỗi table loot ( File này chuyên để drop global của server ). Bạn nhớ lại xem có động chạm gì file đó ko? File này để mặc định của nó là tốt nhất nếu bạn ko hiểu nó

ochohieucac123
31-08-15, 12:22 AM

GOGO ắt đầu nào .........

ta sẽ kéo cái frum này dài sọc cho bọn nó tốn tài nguyên chơi =) :Laluot_224:

team đâu ?
muốn làm như thế phải tạo thêm 1 cái start.sh ....

31-08-15, 12:23 AM
Các bạn có vấn đề thì cứ hỏi mình online sẽ trả lời nếu mình biết.

Cấp tâm pháp không tăng lên được nữa dù max của nó là 220
Làm sao tăng điểm tư chất còn lại lên được nhiều không

ochohieucac123
31-08-15, 12:30 AM

sao để asian chi zậy bọn nó vào hết ragezone cmnr

cho các thím thữ ..

SPOGame
31-08-15, 12:36 AM
sao để asian chi zậy bọn nó vào hết ragezone cmnr

Domain ko quan trọng bằng nội dung của diễn đàn. ;)

T::;1008827']Cấp tâm pháp không tăng lên được nữa dù max của nó là 220
Làm sao tăng điểm tư chất còn lại lên được nhiều không

Cái này do file element.data của bạn không mở max số tâm pháp.

31-08-15, 12:42 AM
Cái này do file element.data của bạn không mở max số tâm pháp.

vậy nó nằm ở đoạn nào trong element để mình fix

SPOGame
31-08-15, 12:42 AM
Cái này chắc các bạn đang cần ;)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>-8

ochohieucac123
31-08-15, 12:45 AM
mình bít thêm chỗ mở đục 4 lỗ rốn cho item trong elemen này ai cần k :P

quyết tâm kéo frum

31-08-15, 12:46 AM
cho các thím thữ ..

File Nhiệm Vụ đó hả bạn
.
.
.
.
.

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

ochohieucac123
31-08-15, 12:47 AM
T::;1008845']File Nhiệm Vụ đó hả bạn
.
.
.
.
.

tìm dc lâu rùi nhưng chỉnh là dis client nên k up ... h` mấy cha thức khuya quá up xem dc k :))

31-08-15, 12:47 AM

quyết tâm kéo frum

Mở max lỗ đi :">
Có bảo mình

SPOGame
31-08-15, 12:51 AM
tìm dc lâu rùi nhưng chỉnh là dis client nên k up ... h` mấy cha thức khuya quá up xem dc k :))

dis là đúng rồi vì trên server nó vẫn set là 3 người mà. Cái này cũng ở trong file Element.data mai rảnh sẽ ngồi viết cái hướng dẫn đi các phụ bản 1 người trên diễn đàn asia ;)

bosualongthanh
31-08-15, 12:53 AM
ai chỉ mình cách save cái element khi sữa với

tinhdoi1986
31-08-15, 03:57 AM
server này không có vũ khí bạch kim hay hoàng kim hay sao . mình dùng lệnh gm add mãi vào ko dc

hongphongh2011
31-08-15, 08:07 AM
;)) thêm cho các bạn set 8x Hoàng Kim nè :::

Thác Tháp Ngoại
78603 Thác Tháp Hộ Uyển
78613 Thác Tháp Bào
78617 Thác Tháp Cân
78621 Thác Tháp Ủng
78631 Thác Tháp Bội

Hoàng Nhạc Nội
78604 Hoàng Nhạc Hộ Oản
78614 Hoàng Nhạc Bào
78618 Hoàng Nhạc Cân
78622 Hoàng Nhạc Hài
78632 Hoàng Nhạc Bội

Trấn Tháp Ngoại
78605 Trấn Tháp Hộ Uyển
78607 Trấn Tháp Khố
78615 Trấn Tháp Bào
78619 Trấn Tháp Cân
78633 Trấn Tháp Bội

Tung Dương Nội
78606 Tung Dương Hộ Uyển
78608 Tung Dương Khố
78616 Tung Dương Bào
78620 Tung Dương Cân
78634 Tung Dương Bội

Nhân Đồ
78609 Nhân Đồ Khố
78623 Nhân Đồ Ngoa
78627 Nhân Đồ Hạng Liên
Bách Thủ
78610 Bách Thủ Khố
78624 Bách Thủ Hoa
78628 Bách Thủ Hạng Liên

Thấy bổ ích thì like nhé

ochohieucac123
31-08-15, 10:25 AM
full bộ 8x 9x chưa bạn mình add vào shop choi

hongphongh2011
31-08-15, 11:56 AM
chưa bạn oi . mình tìm hoai ko ra 9x

31-08-15, 12:04 PM
ID đồ cấp 10-100
Dùng lệnh gm add là đc

100¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[54994]
item_ext_desc[54995]
item_ext_desc[54996]
item_ext_desc[54997]
item_ext_desc[54998]
item_ext_desc[54999]
item_ext_desc[55000]
item_ext_desc[55001]
item_ext_desc[55002]
item_ext_desc[55003]
item_ext_desc[55024]
item_ext_desc[55025]
item_ext_desc[55026]
item_ext_desc[55027]
item_ext_desc[55028]
item_ext_desc[55029]
item_ext_desc[55030]
item_ext_desc[55031]
item_ext_desc[55032]
item_ext_desc[55033]
item_ext_desc[55034]
item_ext_desc[55035]
item_ext_desc[55036]
item_ext_desc[55037]
item_ext_desc[55038]
item_ext_desc[55039]

90¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[54418]
item_ext_desc[54419]
item_ext_desc[54420]
item_ext_desc[54421]
item_ext_desc[54422]
item_ext_desc[54423]
item_ext_desc[54424]
item_ext_desc[54425]
item_ext_desc[54426]
item_ext_desc[54427]
item_ext_desc[54448]
item_ext_desc[54449]
item_ext_desc[54450]
item_ext_desc[54451]
item_ext_desc[54452]
item_ext_desc[54453]
item_ext_desc[54454]
item_ext_desc[54455]
item_ext_desc[54456]
item_ext_desc[54457]
item_ext_desc[54458]
item_ext_desc[54459]
item_ext_desc[54460]
item_ext_desc[54461]
item_ext_desc[54462]
item_ext_desc[54463]

80¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[53842]
item_ext_desc[53843]
item_ext_desc[53844]
item_ext_desc[53845]
item_ext_desc[53846]
item_ext_desc[53847]
item_ext_desc[53848]
item_ext_desc[53849]
item_ext_desc[53850]
item_ext_desc[53851]
item_ext_desc[53872]
item_ext_desc[53873]
item_ext_desc[53874]
item_ext_desc[53875]
item_ext_desc[53876]
item_ext_desc[53877]
item_ext_desc[53878]
item_ext_desc[53879]
item_ext_desc[53880]
item_ext_desc[53881]
item_ext_desc[53882]
item_ext_desc[53883]
item_ext_desc[53884]
item_ext_desc[53885]
item_ext_desc[53886]
item_ext_desc[53887]

70¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[53266]
item_ext_desc[53267]
item_ext_desc[53268]
item_ext_desc[53269]
item_ext_desc[53270]
item_ext_desc[53271]
item_ext_desc[53272]
item_ext_desc[53273]
item_ext_desc[53274]
item_ext_desc[53275]
item_ext_desc[53296]
item_ext_desc[53297]
item_ext_desc[53298]
item_ext_desc[53299]
item_ext_desc[53300]
item_ext_desc[53301]
item_ext_desc[53302]
item_ext_desc[53303]
item_ext_desc[53304]
item_ext_desc[53305]
item_ext_desc[53306]
item_ext_desc[53307]
item_ext_desc[53308]
item_ext_desc[53309]
item_ext_desc[53310]
item_ext_desc[53311]

60¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[52690]
item_ext_desc[52691]
item_ext_desc[52692]
item_ext_desc[52693]
item_ext_desc[52694]
item_ext_desc[52695]
item_ext_desc[52696]
item_ext_desc[52697]
item_ext_desc[52698]
item_ext_desc[52699]
item_ext_desc[52720]
item_ext_desc[52721]
item_ext_desc[52722]
item_ext_desc[52723]
item_ext_desc[52724]
item_ext_desc[52725]
item_ext_desc[52726]
item_ext_desc[52727]
item_ext_desc[52728]
item_ext_desc[52729]
item_ext_desc[52730]
item_ext_desc[52731]
item_ext_desc[52732]
item_ext_desc[52733]
item_ext_desc[52734]
item_ext_desc[52735]

50¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[52114]
item_ext_desc[52115]
item_ext_desc[52116]
item_ext_desc[52117]
item_ext_desc[52118]
item_ext_desc[52119]
item_ext_desc[52120]
item_ext_desc[52121]
item_ext_desc[52122]
item_ext_desc[52123]
item_ext_desc[52144]
item_ext_desc[52145]
item_ext_desc[52146]
item_ext_desc[52147]
item_ext_desc[52148]
item_ext_desc[52149]
item_ext_desc[52150]
item_ext_desc[52151]
item_ext_desc[52152]
item_ext_desc[52153]
item_ext_desc[52154]
item_ext_desc[52155]
item_ext_desc[52156]
item_ext_desc[52157]
item_ext_desc[52158]
item_ext_desc[52159]

40¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[51538]
item_ext_desc[51539]
item_ext_desc[51540]
item_ext_desc[51541]
item_ext_desc[51542]
item_ext_desc[51543]
item_ext_desc[51544]
item_ext_desc[51545]
item_ext_desc[51546]
item_ext_desc[51547]
item_ext_desc[51568]
item_ext_desc[51569]
item_ext_desc[51570]
item_ext_desc[51571]
item_ext_desc[51572]
item_ext_desc[51573]
item_ext_desc[51574]
item_ext_desc[51575]
item_ext_desc[51576]
item_ext_desc[51577]
item_ext_desc[51578]
item_ext_desc[51579]
item_ext_desc[51580]
item_ext_desc[51581]
item_ext_desc[51582]
item_ext_desc[51583]

30¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[40605]
item_ext_desc[40606]
item_ext_desc[40607]
item_ext_desc[40608]
item_ext_desc[40609]
item_ext_desc[40610]
item_ext_desc[40611]
item_ext_desc[40612]
item_ext_desc[40613]
item_ext_desc[40614]
item_ext_desc[40635]
item_ext_desc[40636]
item_ext_desc[40637]
item_ext_desc[40638]
item_ext_desc[40639]
item_ext_desc[40643]
item_ext_desc[40644]
item_ext_desc[40645]
item_ext_desc[40646]
item_ext_desc[40647]

20¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[40029]
item_ext_desc[40030]
item_ext_desc[40031]
item_ext_desc[40032]
item_ext_desc[40033]
item_ext_desc[40034]
item_ext_desc[40035]
item_ext_desc[40036]
item_ext_desc[40037]
item_ext_desc[40038]
item_ext_desc[40059]
item_ext_desc[40060]
item_ext_desc[40061]
item_ext_desc[40062]
item_ext_desc[40063]
item_ext_desc[40067]
item_ext_desc[40068]
item_ext_desc[40069]
item_ext_desc[40070]
item_ext_desc[40071]

10¼¶±¦¾ß¡ª¡ª
item_ext_desc[39453]
item_ext_desc[39454]
item_ext_desc[39455]
item_ext_desc[39456]
item_ext_desc[39457]
item_ext_desc[39458]
item_ext_desc[39459]
item_ext_desc[39460]
item_ext_desc[39461]
item_ext_desc[39462]
item_ext_desc[39483]
item_ext_desc[39484]
item_ext_desc[39485]
item_ext_desc[39486]
item_ext_desc[39487]
item_ext_desc[39491]
item_ext_desc[39492]
item_ext_desc[39493]
item_ext_desc[39494]
item_ext_desc[39495]

tinhdoi1986
31-08-15, 12:12 PM
;)) thêm cho các bạn set 8x Hoàng Kim nè :::

Thác Tháp Ngoại
78603 Thác Tháp Hộ Uyển
78613 Thác Tháp Bào
78617 Thác Tháp Cân
78621 Thác Tháp Ủng
78631 Thác Tháp Bội

Hoàng Nhạc Nội
78604 Hoàng Nhạc Hộ Oản
78614 Hoàng Nhạc Bào
78618 Hoàng Nhạc Cân
78622 Hoàng Nhạc Hài
78632 Hoàng Nhạc Bội

Trấn Tháp Ngoại
78605 Trấn Tháp Hộ Uyển
78607 Trấn Tháp Khố
78615 Trấn Tháp Bào
78619 Trấn Tháp Cân
78633 Trấn Tháp Bội

Tung Dương Nội
78606 Tung Dương Hộ Uyển
78608 Tung Dương Khố
78616 Tung Dương Bào
78620 Tung Dương Cân
78634 Tung Dương Bội

Nhân Đồ
78609 Nhân Đồ Khố
78623 Nhân Đồ Ngoa
78627 Nhân Đồ Hạng Liên
Bách Thủ
78610 Bách Thủ Khố
78624 Bách Thủ Hoa
78628 Bách Thủ Hạng Liên

Thấy bổ ích thì like nhé

bác có vũ khí hoàng kim hay bạch kim ko bác . mình dùng lệnh gm add vào ko dc. ko có thằng già đổi mảnh vũ khí luôn

tinhdoi1986
31-08-15, 12:39 PM
id vật phẩm đổi lưu ly giới chỉ 83132 . đổi ở npc tết nguyên đán gần giữa thành lạc dương tọa độ 418 18. tinh trần sa 82032

hongphongh2011
31-08-15, 12:40 PM
bác có vũ khí hoàng kim hay bạch kim ko bác . mình dùng lệnh gm add vào ko dc. ko có thằng già đổi mảnh vũ khí luôn
mình chưa tìm ra bạn ak hiện tai vẫn đang mò xem nó thế nào

ochohieucac123
31-08-15, 12:48 PM
lưu ly giới chỉ là CLGT ~~~~~

matrixvn
31-08-15, 01:07 PM

quyết tâm kéo frum

Tình yêu team fix cho mình cái game zới, mà có shop mới thì cho lun nhóe \:D/

707 713 440
1739

Chạy gs của bác Nhi nó bị thế này :

初始化失败,err_code=2,err_msg=加载防沉迷 数据失败
Dịch :

phục vụ khí lúc khu : 8
phục vụ khí ID: 1, phục vụ khí tên : ' đường thẳng một ', mô thức :0
mới bắt đầu hóa thất bại ,err_code=2,err_msg= thêm tái phòng trầm mê số liệu thất bại
Phải cái mall nó bị ko nhỉ, mà sửa sao các bác ?
Mà lạ cái là bỏ file gs vào thôi đó.

namqwer16
31-08-15, 01:45 PM
k hiểu k lần trước mình copy cái Launcher vào để update lên thì nó chạy mà h cài lại sv vs client làm như cũ mà nó k chạy cứ dừng ở bản hiện tại là 1.0.1 đang kiếm tra phiên bản

ochohieucac123
31-08-15, 01:47 PM
k hiểu k lần trước mình copy cái Launcher vào để update lên thì nó chạy mà h cài lại sv vs client làm như cũ mà nó k chạy cứ dừng ở bản hiện tại là 1.0.1 đang kiếm tra phiên bản

tinhdoi1986
31-08-15, 01:59 PM
lưu ly giới bị lỗi ko nâng cấp lên lv 65 dc . server hình như chưa có vũ khí hoàng kim

ochohieucac123
31-08-15, 02:24 PM
Tình yêu team fix cho mình cái game zới, mà có shop mới thì cho lun nhóe \:D/

707 713 440
1739

Chạy gs của bác Nhi nó bị thế này :

Dịch :

Phải cái mall nó bị ko nhỉ, mà sửa sao các bác ?
Mà lạ cái là bỏ file gs vào thôi đó.

not in computer ........

hoc hoi dev gamehoc hoi dev gamehoc hoi dev gamehoc hoi dev gamehoc hoi dev gamehoc hoi dev game

lưu ly giới bị lỗi ko nâng cấp lên lv 65 dc

lưu ly là cái j z cho xem... 65 là giới hạn trong element muốn cao hơn thì vào mà mò nó ...

namqwer16
31-08-15, 02:48 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

matrixvn
31-08-15, 02:59 PM
not in computer ........

hoc hoi dev gamehoc hoi dev gamehoc hoi dev gamehoc hoi dev gamehoc hoi dev gamehoc hoi dev game

lưu ly là cái j z cho xem... 65 là giới hạn trong element muốn cao hơn thì vào mà mò nó ...

Chờ bác lâu quá nãy đi ăn.
707 713 440
1306

Chờ bác lâu quá nãy đi ăn.
707 713 440
1306

Mình đang dùng cái gs ko có bị lỗi ( mở thủ công ), tý bác có fix thì dùng bản full của bác coi sao.

Mà tại sao file gs bác mở thì ko sao mà mình dùng nó lại lỗi là sao nhỉ ?

bosualongthanh
31-08-15, 03:17 PM

chạy file nào z sao lại có 笑傲江湖OL ??

SPOGame
31-08-15, 03:18 PM

Dùng file xajh.exe trong thư mục bin = file patch của TQ đi. Tiếu Ngạo Việt mã hóa file đó rồi nên các bạn ko vào được bằng file đó đâu.

ochohieucac123
31-08-15, 03:20 PM
có thể là do pacht 1.8 của nó mới lên chứ 1.7 vẫn bt ... tại tui k có dieu` kiện chứ k up me cái client đang xài rất ỗn . fuck

ai team thi inbox ...

31-08-15, 05:26 PM
Dùng file xajh.exe trong thư mục bin = file patch của TQ đi. Tiếu Ngạo Việt mã hóa file đó rồi nên các bạn ko vào được bằng file đó đâu.

Xem cái full skill tâm pháp chưa thím

tinhdoi1986
31-08-15, 05:31 PM

[/COLOR]

lưu ly là cái j z cho xem... 65 là giới hạn trong element muốn cao hơn thì vào mà mò nó ...[/QUOTE]

Cái này nè bác

ochohieucac123
31-08-15, 05:49 PM

[/COLOR]

Cái này nè bác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/QUOTE]

ý cái bột màu trắng kia để rèn vũ khí phải k ... có bột s k có vk dc nhĩ

namqwer16
31-08-15, 06:02 PM
chạy file nào z sao lại có 笑傲江湖OL ??

tinhdoi1986
31-08-15, 06:07 PM
Cái này nè bác

ý cái bột màu trắng kia để rèn vũ khí phải k ... có bột s k có vk dc nhĩ[/QUOTE]
cái bột đó để nâng cấp lưu ly giới chỉ . mình có rồi nhưng ko up level 55 - 65 dc . còn vũ khí hoàng kim hay bạch kim server ko có thì phải . dùng lệnh gm ko có đc
chắc tại bản server này chưa có update patch

ochohieucac123
31-08-15, 06:09 PM
1 hồi config cuối cùng cũng về dc giao diện thân thương cái TNV xấu bõ cmn ra :-|

thinthoi_88
31-08-15, 06:35 PM
1 hồi config cuối cùng cũng về dc giao diện thân thương cái TNV xấu bõ cmn ra :-|

bác hướng dẫn mọi người đi ^_^

namqwer16
31-08-15, 08:25 PM
SHIFT + ~ của e k mở đc bảng đánh lệnh bác thớt ơi

521618
31-08-15, 09:29 PM
Hình như thanh exp bị lỗi hay sao lúc nào cũng full hết z..sửa đc không mn ?

namqwer16
01-09-15, 02:03 AM
Hình như thanh exp bị lỗi hay sao lúc nào cũng full hết z..sửa đc không mn ?

dùng lệnh Gm tăng ex lên tầm 2 lv thì thanh exp về bình thường nhé

quang721236
01-09-15, 07:43 AM
Mấy bác cho hỏi cách config để chơi qua LAN không. Minh với bạn mình muốn chơi cùng

kiepdoden
01-09-15, 09:34 AM
Mấy bác cho hỏi cách config để chơi qua LAN không. Minh với bạn mình muốn chơi cùng

tìm đến /etc/network/interfaces sửa ip lại theo IP LAN.
vào VMware : chỉnh chế độ NAT thành bridge.

ochohieucac123
01-09-15, 11:02 AM
Cho chừa cái tội hack còn làm biếng =))=))=))
tìm quài k thấy pet lv 100 chỉ có 65 ak` ~~

521618
01-09-15, 11:52 AM
Mình dùng lệnh trang 1 sao không show id ra được nhỉ

ochohieucac123
01-09-15, 02:09 PM
dùng lệnh Gm tăng ex lên tầm 2 lv thì thanh exp về bình thường nhé

lỡi này mình nghĩ là tồn động từ bên TNV bên nó mới vào cho lên lv 40 ... bên mình thì lên 40 thì hết mình nghĩ là z mình tìm dc file tạo nhân vật lên 40 rùi

namqwer16
01-09-15, 02:50 PM

521618
01-09-15, 03:26 PM

2003 nha bạn...................................

cavalli95
01-09-15, 03:31 PM
lỡi này mình nghĩ là tồn động từ bên TNV bên nó mới vào cho lên lv 40 ... bên mình thì lên 40 thì hết mình nghĩ là z mình tìm dc file tạo nhân vật lên 40 rùi

bạn biết chỉnh tốc độ thú cưỡi ko chỉ mình với

hongphongh2011
01-09-15, 04:32 PM
bạn biết chỉnh tốc độ thú cưỡi ko chỉ mình với

mình chỉ biết chút ít về element thôi . nhưng chỗ này là chỉnh tốc độ (chỗ khoanh đỏ)

521618
01-09-15, 04:39 PM
mình chỉ biết chút ít về element thôi . nhưng chỗ này là chỉnh tốc độ (chỗ khoanh đỏ)
Mà sao mình không mở file ELEditorv0.54 không được vậy

cavalli95
01-09-15, 05:05 PM

chạy bằng quyền admin thử xem bạn, mình chạy thường ko dc nhưng bằng quyền admin thì dc

cavalli95
01-09-15, 06:01 PM

mới vào mình chọn chỗ khoanh đỏ để mở file rồi mình chọn cái mục 166 ( chỗ mình khoanh màu vàng hình 2 ) giống bạn là bị stop working vậy bạn

ochohieucac123
01-09-15, 06:03 PM
Mình sẽ làm 1 shop thật đầy đũ nhưng chưa thoả mãn bạn nào có ID nào ngon thì cứ inbox cho mình hay cmt cũng dc .

01-09-15, 09:11 PM
Mình sẽ làm 1 shop thật đầy đũ nhưng chưa thoả mãn bạn nào có ID nào ngon thì cứ inbox cho mình hay cmt cũng dc .

Share cho mọi người shop rồi update thêm id sau =)):Laluot_229::Laluot_195::Laluot_124:

cuongat7
01-09-15, 09:41 PM
cho mình xin cái ID luyện tinh thạch 1 2 3 4 giùm mình ! Tks

tinhdoi1986
01-09-15, 10:47 PM
Bí kíp thư quyển 81541 , bí kíp thư quyển cao cấp 81542
tinh luyện thạch cấp 9 : 63799 lên phát level 10 luôn

521618
02-09-15, 11:36 AM
Config chơi qua LAN khó quá nhỉ...làm mãi chưa được

ochohieucac123
02-09-15, 11:47 AM
Config chơi qua LAN khó quá nhỉ...làm mãi chưa được

kết nối birdig cắm dây Lan xong ........

521618
02-09-15, 11:52 AM
kết nối birdig cắm dây Lan xong ........
vậy máy client không cần chỉnh ip hả bạn

tututu12
02-09-15, 01:24 PM
như thế này sửa sao ạ

ochohieucac123
02-09-15, 05:39 PM
Nội Công thâm hậu :Laluot_113: ( chưa b giờ bi ... nếu chưa dc team tui xem cho )

02-09-15, 07:53 PM
Thớt biết thì chỉ cho mọi người đi

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hongphongh2011
02-09-15, 08:52 PM
Chạy tất cả = quyền admin hết . nếu có lỗi cc ++

Cài visual C ++ từ 2005 -> 2013 cho chắc ăn

như thế này sửa sao ạ

đơn giản là bạn không xem kĩ video ở trang 1 .

copy theo video đó sẽ ko có lỗi như thế nhé

ko cần chuyển font = ko liên quan

cứ theo đó mà làm

Nói trước là khi bạn update đầy đủ thì cài ID 8x hoàng kim đó mới hiện nhé .

nhoxmap_b7
02-09-15, 10:21 PM

cho mình hỏi lỗi này fix sao vậy.

ochohieucac123
03-09-15, 01:11 PM

của thím đây nâng tâm pháp lên cấp 200 là dc ...

03-09-15, 02:38 PM

của thím đây nâng tâm pháp lên cấp 200 là dc ...

Cái tư chất cơ bản có đc nhiều như thím không đó

ochohieucac123
03-09-15, 02:59 PM
T::;1010622']Cái tư chất cơ bản có đc nhiều như thím không đó

199-200 là có . Tạm thời nghĩ vài ngày tham quan deepweb nếu 1 tuần sau k thấy tui là ngũm rùi nha :Laluot_238:

03-09-15, 03:52 PM
199-200 là có . Tạm thời nghĩ vài ngày tham quan deepweb nếu 1 tuần sau k thấy tui là ngũm rùi nha :Laluot_238:

Có ID đồ Hoàng Kim không send mình

ndbl1992
06-09-15, 12:34 PM
Bác nào team giùm mình với, chạy server đủ các bước rồi, cuối cùng vào game bị lỗi 205 :(

SPOGame
06-09-15, 05:23 PM

Chỉnh drop cho quái ;) chắc các bạn sẽ cần.

06-09-15, 09:31 PM

Chỉnh drop cho quái ;) chắc các bạn sẽ cần.

Cái vấn đề học full skill thím tìm hiểu chưa :Laluot_219:

SPOGame
07-09-15, 05:36 PM
T::;1013194']Cái vấn đề học full skill thím tìm hiểu chưa :Laluot_219:

Đã tìm ra được món này rồi. Sẽ có bản share sau khi chắc chắn hoàn toàn ;)

truongdv04188
07-09-15, 06:33 PM
cho mình cách mở Địa Cung vs! chạy quanh quanh chưa biết làm gì bạn ơi!!

nghonhuclam
08-09-15, 10:01 PM
luôn luôn bị lỗi 205 vì đã copy cái gs mỡi ở trang 1, dùng lại cái gs cũ sever 130 bình thường nhưng hạn chế map vì chưa mỡ, chơi 1 lúc copy lại gs mới trang 1 thì lại không thể làm tiếp nhiệm vụ cốt truyện chắc đã đóng map, và tạo lại nhân vật mới thì lỗi 205, dĩ nhiên copy lại cái gs cũ sever 130 thì bình thường và hạn chế map, :-s

thinthoi_88
09-09-15, 09:06 AM
nghịch tý

ndbl1992
09-09-15, 02:00 PM
luôn luôn bị lỗi 205 vì đã copy cái gs mỡi ở trang 1, dùng lại cái gs cũ sever 130 bình thường nhưng hạn chế map vì chưa mỡ, chơi 1 lúc copy lại gs mới trang 1 thì lại không thể làm tiếp nhiệm vụ cốt truyện chắc đã đóng map, và tạo lại nhân vật mới thì lỗi 205, dĩ nhiên copy lại cái gs cũ sever 130 thì bình thường và hạn chế map, :-s

Bác còn gs cũ không, up cho em với, em xóa mất gs cũ rồi :(, giờ vào game toàn mắc lỗi 205

nghonhuclam
09-09-15, 03:15 PM
Bác còn gs cũ không, up cho em với, em xóa mất gs cũ rồi :(, giờ vào game toàn mắc lỗi 205

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tốt nhất đăng ký lại acc khác chơi 1 lúc lỗi map không phục vụ thì copy cái gs trang 1 vô là hết làm nhiệm vụ cốt truyện lun :-L

cavalli95
09-09-15, 04:36 PM
ai biết cách mở full map chỉ mình với, chỉnh support level limit trong gs xong là toàn bị lỗi 204 :o3

ochohieucac123
09-09-15, 06:00 PM

truongdv04188
09-09-15, 08:10 PM

bác chưa ngỏm à?
Hàng gì đây bác!?

nghonhuclam
10-09-15, 08:56 AM
Cứu dùm mấy bác ơi cài lại game cũng vậy à :Laluot_207: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phuongnguyen90
10-09-15, 02:37 PM
mình bị lỗi này là do đâu vậy mọi người. đã cài theo đúng hướng dẫn chạy server ok mà vào nó toàn báo thế này. mong được giúp đỡ.
Máy mình 4gb ram mình set máy ảo 2gb ram và đã copy gs.conf ở trang 1 vào server nhưng vẫn bị lỗi.
mong mọi người giúp dùm mình. thanks mọi người

nghonhuclam
10-09-15, 03:29 PM
mình bị lỗi này là do đâu vậy mọi người. đã cài theo đúng hướng dẫn chạy server ok mà vào nó toàn báo thế này. mong được giúp đỡ.
Máy mình 4gb ram mình set máy ảo 2gb ram và đã copy gs.conf ở trang 1 vào server nhưng vẫn bị lỗi.
mong mọi người giúp dùm mình. thanks mọi người

Bạn coi cái CRT nó hiện lên cái dòng, ####line1<players trong đó có dòng mem chữ đó là hiện số ram thì không bị lỗi 204 nó không chạy luôn thì cài lại sever lun

ochohieucac123
10-09-15, 06:37 PM
Đẹp zai ghê 8->

521618
10-09-15, 08:20 PM
Đẹp zai ghê 8->

Phải chi bạn share cho....... =D>=D>

ochohieucac123
10-09-15, 09:09 PM
Phải chi bạn share cho....... =D>=D>

swordsmanasia.com ấy bạn 30rr3r3r3r3r3r3r

acma865
10-09-15, 09:56 PM
swordsmanasia.com ấy bạn 30rr3r3r3r3r3r3r

bác cho hỏi sao sao fix cái lỗi chữ ô vuông thế tên skill bị tên thành bị vs tên nhiệm vụ ấy:-s mình cài y như trong hướng dẫn trang 1 ak

kukasubpro
11-09-15, 01:35 AM
Mong được các bác giúp đỡ cài qua team với!
id: 546 673 953
Pass: bác bào giúp vui lòng nt qua: 094 248 5954 em nhắn lại pass cho
Tải về đầy đủ linh ở trang 1
Cài và cập nhật client VGG lên bản mới nhất
Giải nén Sever Và đã cài VM
ngoài ra chưa làm gì thêm>
Mong bác Tốt bụng nào đó rảnh rang giúp đỡ
Cấu hình máy: cpu: i5 (2.5) ram 8G card 610M2G

nghichtu91
11-09-15, 08:47 AM

muốn giúp đỡ mà tự nhiên mất 300đ... thấy sao sao .................................................. .

nghonhuclam
11-09-15, 01:40 PM
Cứu dùm mấy bác ơi cài lại game cũng vậy à :Laluot_207: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không ai biết lỗi này là lỗi gì sao 8-|8-|8-|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là cái gs mặc định sever mình đang dùng tốt không bị lỗi 204,205, mình test nhiệm vụ chính truyện, tới cấp 40 ,1 số nhiệm vụ nó hiện bản đồ chưa phục vụ thì nhấn vào 2 3 lần là hết bị,còn nhiệm vụ từ cấp 39 trỡ lên hay bị lỗi bản đồ không phục vụ phải reset máy tính lại thì hết không biết tại sao, bạn nào cần thì tải về copy vô xài thử xem sao,nếu nó vẫn bị 204 205 là chắc không thể copy,bạn chịu khó để cái gs mặc định của sever cũ rồi mỡ từng map như vậy sẽ không bị lỗi ,mình chĩ test tới đó đang vước lại cái lỗi chữ trung quốc ở trên nên không test tiếp được,

cái gs này chũ yếu cho bạn nào muốn làm nhiệm vụ còn chĩ để chơi và test thì không cần cũng được

ochohieucac123
11-09-15, 02:25 PM
có thể file pack bị lỗi ... :D:D:D

nghonhuclam
11-09-15, 04:30 PM
có thể file pack bị lỗi ... :D:D:D nếu bị file pack, thì lỗi ở file nào? cài lại nguyên cái game cũng vậy không biết xuất phát từ đâu

wenlang
11-09-15, 05:09 PM

Tự nhiên mất 250d ????????????

cuongpzo
11-09-15, 05:20 PM
Tự nhiên mất 250d ????????????
download cái file Sửa lỗi shop + Patch cũ, về giải nén, sẽ thấy các file và folder cần làm giống như video tutorial đã post.

ochohieucac123
11-09-15, 07:21 PM
Thông tin cơ bản VK BK HK set màu đẹp hơn thú cưỡi thời trang full fix lỗi ô vuông :)):))
SHARE KO NHỈ

cavalli95
11-09-15, 07:51 PM
Thông tin cơ bản VK BK HK set màu đẹp hơn thú cưỡi thời trang full fix lỗi ô vuông :)):))
SHARE KO NHỈ

share đê :( 30charrrrrrrrrrrrrrrr

tinhdoi1986
11-09-15, 08:55 PM
up cho xem cai chỉ số đi bạn , nhìn vũ khí hoàng kim xem nào ,

ochohieucac123
11-09-15, 09:01 PM
VGG xem đi mình k vào game bọn TNV khôn quá nó mã hoá file tức quá

tinhdoi1986
12-09-15, 05:37 AM
本帖隐藏的内容

链接:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 密码:dshr
备用:

链接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 密码: 5xcw

bác xem server này có gì mới ko . mình thấy ở một forum TQ