PDA

View Full Version : [TLBB] Share Server TLBB 3.52 Việt Hóa 98% chuẩn không lỗi

Trang : 1 2 3 [4] 5 6

Intel
19-06-15, 01:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
heo mi e làm mãi mà vẫn bị ntn ạ :(

IP loginserver và IP configinfo không giống nhau hoặc IP billing chưa được bật...nói chung mạng vẫn chưa bật

hoangquan
19-06-15, 04:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bị như thế này là lỗi gì vậy , ai biết chỉ mình với

HaHuong
19-06-15, 07:03 PM

bị như thế này là lỗi gì vậy , ai biết chỉ mình với

Giải nén ra mới chạy được nhé bạn

hoangquan
20-06-15, 06:25 AM
Giải nén ra mới chạy được nhé bạn

thank bạn nhé mình làm được rồi

phong1807
21-06-15, 01:35 AM
cac bac cho em hoi voi, o bang World no cu bao la
LWNotifyUserHandler...LNOTIFY_BILLING_DISCONNECT received, abandon all prize!
la sao a

Intel
21-06-15, 01:23 PM
la sao a

nó báo chưa kết nối đến billing được..bạn phải bật billing lên khi nào mà hết hiện BILLING_DISCONNECT thì coi như Server đã được kết nối và chờ Serverload thông tin game là vào thôi
lưu ý: nhớ config trong file billing conf đúng với IP trong ServerInfo

athecang
21-06-15, 11:12 PM
la sao a

Config Billing chưa đúng
30 char!!!!

JokerZone
23-06-15, 09:11 PM

Fix xong xui =D> , còn lỗi dịch chuyển thành lạc dương vs vv.vvv !

luandaik
24-06-15, 09:11 AM
Cho hỏi server này ram 2GB đủ chạy không ạ!

akiem9x
24-06-15, 09:16 AM
Cho hỏi server này ram 2GB đủ chạy không ạ!

Là sao? PC bạn ram 2GB hay sao? Máy ảo chạy Server ram 1GB là đủ sài :D hoặc nhít xuống khoảng 500 > 800MB nó load lâu hơn thôi!

luandaik
24-06-15, 11:02 AM
Bác nào cho xin cái yahoo giúp cài server này được không ạ.;))

khungboktvn
24-06-15, 11:02 AM
IP loginserver và IP configinfo không giống nhau hoặc IP billing chưa được bật...nói chung mạng vẫn chưa bật

Bác cho mình hỏi mình phải set 7777 những file nào trong sever để ko bị deniss
Với mình cũng bị như bạn này, vậy biling đc bật nó ntn với chỉnh IP loginserver và IP configinfo ở đâu bác

luandaik
24-06-15, 08:46 PM
Đã fix .

luandaik
25-06-15, 11:33 AM
Đã fix tks for share .

athecang
27-06-15, 12:48 AM
Chắc có lẽ ko dám ra phiên bản mới nữa , có ra người ta không để mình yên hic hic . Thời thế loạn lạc mất rồi tâm huyết bị hạ nhiệt

E hiểu và thích cái suy nghĩ của bác !!!!!!!!

hackervnk
28-06-15, 02:02 PM
cho mình xin cái hướng dẫn cài sv này đi ! thanks nhìu ạ !

athecang
28-06-15, 03:26 PM
cho mình xin cái hướng dẫn cài sv này đi ! thanks nhìu ạ !
Bạn qua topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đến đoạn copy tlbb.tar.gz vào máy ảo thì thay bằng file tlbb.tar.gz của sv này vào, sau đó vào game bằng client 3.52 là ok!

hackervnk
28-06-15, 07:30 PM
ai teamview giúp mình với ! cài xong hết rồi nhưng đăng nhập toàn đang kết nối trò chơi :(

athecang
28-06-15, 09:45 PM
Giải nén cái này
Ném 3 file ini vào tlbb/Server/Config (để chế độ Binary)
Ném file txt vào folder Patch ở Client

Theo Makute.

Xem cái này bạn ơi!
30 chaaarrrrrrr

hipumor1991
05-07-15, 04:26 AM
Giải nén cái này
Ném 3 file ini vào tlbb/Server/Config (Binary)
sau khi copy xong bị lỗi này là sao hả bạn

athecang
05-07-15, 10:24 AM
sau khi copy xong bị lỗi này là sao hả bạn
Bạn copy ko để chế độ binary nên file copy bị lỗi!

hipumor1991
05-07-15, 11:10 AM
Bạn copy ko để chế độ binary nên file copy bị lỗi!
Bạn có thể chỉ mình cách sửa không :( . inbox chỉ minh với hxhx

athecang
05-07-15, 12:55 PM
Bạn có thể chỉ mình cách sửa không :( . inbox chỉ minh với hxhx

Chủ thớt đã up lại file tlbb.tar.gz chuẩn ở trang 1 topic, bạn tải lại file đó, copy và giải nén lại trong máy ảo là chạy ngon!

tlbb0101
05-07-15, 03:20 PM
Clien bị xóa hay lỗi rồi ad share link lại được không ạ ? Thanks ad nhiều !

Shadow_Germany
05-07-15, 07:39 PM
đã thử và thanh công cơ mà sao cái võ hồn ko hoạt động thì phải :-"

athecang
05-07-15, 11:31 PM
Dùng lệnh GM lấy hồn băng châu cố định mới thăng cấp đc!

ck3a19
06-07-15, 09:50 AM
Có ai TV giúp em cài với e cài nhưng bị lỗi phần đăng nhập vào game : Xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại. Nếu như vẫn còn cảm thấy khó khăn trong việc đăng nhập xin bằng hữu thứ lỗi!
E là thành viên mới lập acc tại diễn đàn. Rất mong các anh chị giúp đỡ ạ!

dvphong09
06-07-15, 09:53 AM
Có ai TV giúp em cài với e cài nhưng bị lỗi phần đăng nhập vào game : Xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại. Nếu như vẫn còn cảm thấy khó khăn trong việc đăng nhập xin bằng hữu thứ lỗi!
E là thành viên mới lập acc tại diễn đàn. Rất mong các anh chị giúp đỡ ạ!

Giải nén cái này

Theo Makute.

dvphong09
06-07-15, 10:37 AM

!!createitem = 20310117 = 2 = 1 (Nhân vật phải được set GMlist)
Để lấy item Hổn Băng Châu [cấp 1] Không cố định và thử lại.

Muốn fix lỗi này thì fix lại Script Lua của NPC Võ Hồn đó (WHNPC.lua) Fix ID Hồn Băng Châu cố định thành ->> Hồn Băng Châu ko cố định là OK.

ck3a19
06-07-15, 10:44 AM
Giải nén cái này

Theo Makute.

anh TV giúp em em không biết coppy cái gì luôn anh à!
id: 749576023
bass: 9036

ck3a19
06-07-15, 10:54 AM

Muốn fix lỗi này thì fix lại Script Lua của NPC Võ Hồn đó (WHNPC.lua) Fix ID Hồn Băng Châu cố định thành ->> Hồn Băng Châu ko cố định là OK.

anh dvphong TV giúp em cài với. Thank

--- Chế độ gộp bài viết ---

anh dvphong TV giúp em cài với. Thank

trongbt1990
06-07-15, 01:31 PM
anh TV giúp em em không biết coppy cái gì luôn anh à!

bạn down về xong giải nén ra ( cái này biết chứ )
chép 3 file có đuôi là .ini vào tlbb/Server/Config (để chế độ Binary) ( cứ nhìn thấy cái đuôi nào là ini thì chép ) >> nó hỏi có chép đè ko thì chọn yes all
chép file có đuôi txt vào folder Patch ở Client thế là xong

biglove02
06-07-15, 02:15 PM
Mình down về tất cả các link rồi, nhưng k biết cài đặt như thế nào, ai chỉ cụ thể cho mình với được k, thanks mọi người nhiều!!!!:x:x:x:x:x

biglove02
06-07-15, 02:24 PM
bạn down về xong giải nén ra ( cái này biết chứ )
chép 3 file có đuôi là .ini vào tlbb/Server/Config (để chế độ Binary) ( cứ nhìn thấy cái đuôi nào là ini thì chép ) >> nó hỏi có chép đè ko thì chọn yes all
chép file có đuôi txt vào folder Patch ở Client thế là xong
Có cần down cái server về k bạn 3.35

biglove02
06-07-15, 04:24 PM
Sao chẳng thấy ai giúp hết vậy!!!!
Game dow load cài đặt đã khó, rồi đăng ký tài khoản không biết đăng ký như thế nào nữa
Chán!!

athecang
06-07-15, 06:11 PM
Sao chẳng thấy ai giúp hết vậy!!!!
Game dow load cài đặt đã khó, rồi đăng ký tài khoản không biết đăng ký như thế nào nữa
Chán!!
Dùng navicat dki tài khoản bạn nhé! Đăng kí giống 3.35

trongbt1990
06-07-15, 06:44 PM
Có cần down cái server về k bạn 3.35
bạn down tất cả ở trang 1 , về làm theo hd cụ thể có mà

running_tg
07-07-15, 11:18 AM
ad cgo e xin link huong dan cai dat va dang ky:(:(

dvphong09
08-07-15, 09:31 AM
ad cgo e xin link huong dan cai dat va dang ky:(:(

Hướng dẫn cài đặt:

theo makute.

huyhoangchi
14-07-15, 07:31 PM
sever nầy mình cài chạy tốt.nhưng mình muốn cài thêm hamachi vào đây.máy mình có cài Xshell5 nhưng không biết thêm vào bằng cách nào .có pro nào làm ơn giúp cho em một vé,Xin chân thành cảm ơn nhiều...

mình có down cái nầy về mà không biết làm: tar -xvf LogMeIn-hamachi-2.1.0.139-x86.tgz

cái topic nầy tới 79 trang chắc là quá củ nên không có ai vào đây nữa rồi

shinno
15-07-15, 10:15 AM
sever nầy mình cài chạy tốt.nhưng mình muốn cài thêm hamachi vào đây.máy mình có cài Xshell5 nhưng không biết thêm vào bằng cách nào .có pro nào làm ơn giúp cho em một vé,Xin chân thành cảm ơn nhiều...

mình có down cái nầy về mà không biết làm: tar -xvf LogMeIn-hamachi-2.1.0.139-x86.tgz

cái topic nầy tới 79 trang chắc là quá củ nên không có ai vào đây nữa rồi

không phải không ai vào, mà mấy cái bạn hỏi đó có bài viết rõ hết rùi.

hướng dẫn cài hamachi cũng có rồi,

cài không được thi cũng có người share nguyên máy ảo có cài sẵn hamachi chỉ cần bỏ server vào chỉnh sửa IP tý là xong.

huyhoangchi
15-07-15, 03:12 PM
không phải không ai vào, mà mấy cái bạn hỏi đó có bài viết rõ hết rùi.

hướng dẫn cài hamachi cũng có rồi,

cài không được thi cũng có người share nguyên máy ảo có cài sẵn hamachi chỉ cần bỏ server vào chỉnh sửa IP tý là xong.

Cái máy ảo mà cài sẳn hamachi ,mình làm rồi .sever nầy mình cài chạy ngon lành bỏ vào đó thì nó không chạy, cái đó mình rất thích vì nó có trang đăng ký rất "hot" nhưng bỏ sever nầy vào thì lổi tùm lum không chạy,sever thi giải nén không dươc trong khi cũng lệnh đó thì mình giải nén trong máy ảo của nó lại được mà bỏ vào sever có cài hamachi giải én thì nó cứ báo lổi.hay là nó dùng lênh khác bạn có biết thì giúp giùm
sory vì mình học vẹt không có căn bản cày sever từ nguyên thủy mà vào đây thì ai cũng qua cái đó hết rồi.
nên không nắm rỏ nguyên lý làm sao cày seve tlbb từ thấp tới cao!!!với lại cái game TLBB hình như nó rất là nhạy cảm chỉ cần đánh phát "rắm" gần nó ,thì nó cũng không chịu chạy.những khi bị vậy mình phải bỏ hết ,giài nén lại phần lưu trong máy ,vậy nó mới chịu chạy!!,Thậm chí như cái billing mình cũng chưa biết ,do quá trình cài đặt mà có hay là có phần mềm billing
Giận mình rồi giận ông trời
Sanh chi thằng ngố cho đời tốn cơm!!!

ducthuan
15-07-15, 05:30 PM
Cái máy ảo mà cài sẳn hamachi ,mình làm rồi .sever nầy mình cài chạy ngon lành bỏ vào đó thì nó không chạy, cái đó mình rất thích vì nó có trang đăng ký rất "hot" nhưng bỏ sever nầy vào thì lổi tùm lum không chạy,sever thi giải nén không dươc trong khi cũng lệnh đó thì mình giải nén trong máy ảo của nó lại được mà bỏ vào sever có cài hamachi giải én thì nó cứ báo lổi.hay là nó dùng lênh khác bạn có biết thì giúp giùm
sory vì mình học vẹt không có căn bản cày sever từ nguyên thủy mà vào đây thì ai cũng qua cái đó hết rồi.
nên không nắm rỏ nguyên lý làm sao cày seve tlbb từ thấp tới cao!!!với lại cái game TLBB hình như nó rất là nhạy cảm chỉ cần đánh phát "rắm" gần nó ,thì nó cũng không chịu chạy.những khi bị vậy mình phải bỏ hết ,giài nén lại phần lưu trong máy ,vậy nó mới chịu chạy!!,Thậm chí như cái billing mình cũng chưa biết ,do quá trình cài đặt mà có hay là có phần mềm billing
Giận mình rồi giận ông trời
Sanh chi thằng ngố cho đời tốn cơm!!!

Mình chạy sv này trên bản vm hamachi bình thường mà bạn. Giải nén sv bên ngoài rồi hãy cop vô sv hamachi. Cop kiểu này hơi lâu 1 chút nhưng đảm bảo không có lỗi gì xảy ra.

huyhoangchi
15-07-15, 10:31 PM
Mình chạy sv này trên bản vm hamachi bình thường mà bạn. Giải nén sv bên ngoài rồi hãy cop vô sv hamachi. Cop kiểu này hơi lâu 1 chút nhưng đảm bảo không có lỗi gì xảy ra.
Hình nhu sau khi cop sever khác thì cái web đang ký ac mất luôn phải không bạn

ducthuan
17-07-15, 11:07 AM
Hình nhu sau khi cop sever khác thì cái web đang ký ac mất luôn phải không bạn

Không mất đâu bạn. Web đăng kí không nằm trong thư mục tlbb của sv.

hasuxi
18-07-15, 05:12 PM
Chạy biling toàn bị lỗi này là sao hả các pro ?

ducthuan
18-07-15, 06:48 PM
Chạy biling toàn bị lỗi này là sao hả các pro ?

Xem lại ip config đúng chưa. Hoặc ping được vô máy ảo chưa

hasuxi
18-07-15, 06:55 PM
Xem lại ip config đúng chưa. Hoặc ping được vô máy ảo chưa

bạn rảnh ko giúp tớ với. Coi video làm y chang nó mà :(

khanhmax
19-07-15, 03:56 PM
Cho mình hỏi có khách nào khắc phục lỗi Trân thú tô châu trong shop hok mọi người? Click nó không hiện shop.

VTAngel
19-07-15, 06:20 PM
Cho mình hỏi có khách nào khắc phục lỗi Trân thú tô châu trong shop hok mọi người? Click nó không hiện shop.

Shop đó chưa có đâu bạn

Thêm 1 id shop bán pet nào bạn muốn trong ShopTable.txt rồi lấy id bỏ vào event\prize\yuanbaoshop.lua

khanhmax
19-07-15, 10:16 PM
Cám ơn bạn. Để mình thử làm.30 char tạch tạch tạch

duyhungyt1
20-07-15, 10:42 PM
ái có link máy ảo khác không cái link máy áo kia ko down dc

khanhmax
21-07-15, 02:00 AM
ái có link máy ảo khác không cái link máy áo kia ko down dc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing

cavalli95
22-07-15, 12:14 AM
sao mình cái xong hết rồi tới lúc đăng nhập ko vào game được thì có chép 4 file theo bạn makute chỉ ở trang 3 thì vào game ko thấy NPC đâu hết với bấm vào cửa hàng nguyên bảo nó ko ra gì hết, ai giúp mình với :((

cavalli95
22-07-15, 07:51 AM
mình làm được rồi, thks các bạn

jacklong9217
22-07-15, 07:51 PM
Mình là newbie vừa tải về nghịch sv mà lúc login vào không dc!! và phát hiện lỗi ở biling mà không biết khắc phụ thế nào nhờ mn chỉ giáo giùm nhé!!

ckmaiyeuvk3798
22-07-15, 07:54 PM
Mình là newbie vừa tải về nghịch sv mà lúc login vào không dc!! và phát hiện lỗi ở biling mà không biết khắc phụ thế nào nhờ mn chỉ giáo giùm nhé!!
teamver mình giúp , mình sai teamver 9 hoặc 10 đều đc

jacklong9217
22-07-15, 08:00 PM
ID: 189 892 825
Pass: 6049
tks bạn!!

cavalli95
24-07-15, 10:34 AM
dùng axp packer mở model.axp rồi làm sao mở được file all.obj vậy mấy bạn

hienhoa
24-07-15, 10:37 PM
Mình bị lỗi này, lúc mới vào game thì làm nhiệm vụ bình thường, sau khi gia nhập môn phái thì không vào bảng nhiệm vụ được? Mọi người ai giúp được thì chỉ mình nhé :D

songtu
24-07-15, 11:02 PM
dùng axp packer mở model.axp rồi làm sao mở được file all.obj vậy mấy bạn

tool trong 4rum share đầy rồi mà,

athecang
26-07-15, 04:08 PM
tool trong 4rum share đầy rồi mà,

bác cho e xin cách chỉnh thời gian sinh sản pet, chờ lâu quá!

cavalli95
26-07-15, 08:57 PM
mình chơi offline vài lúc bị kẹt acc rồi tắt server thì ko lưu dữ liệu mà bị rollback, giờ mình phải làm sao để mấy lúc kẹt acc mình vẫn tắt server mà vẫn lưu được dữ liệu :-s

nguyennhuloi
26-07-15, 10:04 PM
các bác cho em hỏi tí. em thấy cái này hay quá tải hết về rồi nhưng không biết làm gì với đống đó để có thể chơi được. rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác :adore::adore::adore:

angelk50
27-07-15, 04:04 PM
các bác cho em hỏi tí. em thấy cái này hay quá tải hết về rồi nhưng không biết làm gì với đống đó để có thể chơi được. rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác :adore::adore::adore:

có teamviewer thì pm FB <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình cài giúp

cavalli95
28-07-15, 06:27 PM
Mình đã add mấy con pet boss vô đây! các bạn tải về rồi coppy vô Cline và SV và dùng lệnh !!createpet = id pet có trong file mới tai(ở dưới cùng, tầm 10 con gì đó!) ok!
Thêm vài cái ảnh!
Chép vào client là cụ thể chỗ nào vậy bạn

NotIAm
29-07-15, 03:48 PM
-bash: ./Login: /lib/ld-linux.so.2: bad ELF interpreter: No such file or directory
-bash: ./World: /lib/ld-linux.so.2: bad ELF interpreter: No such file or directory
-bash: ./Server: /lib/ld-linux.so.2: bad ELF interpreter: No such file or directory
Lỗi này là gì ạ :(

yuusen
30-07-15, 12:07 AM
Chép vào client là cụ thể chỗ nào vậy bạn

chép vào Config giải nén hắn ra, hắn có trong đó ý!!!

nguyennhuloi
30-07-15, 08:36 AM
có teamviewer thì pm FB <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình cài giúp

cảm ơn bạn rất nhiều :haha:! mong rằng diễn đàn có thật nhiều người nhiệt tình như bạn.

phuden
30-07-15, 10:36 AM
mình làm theo hướng dẫn của clip này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để cài đặt, làm đúng theo trình tự các bước hết nhưng vào màn hình đăng nhập game thì cứ báo đang kết nối tới máy chủ miết, mình cũng đã copy mấy file ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà cũng bị tình trạng đó luôn, có ai giúp mình được không :(

makute7413
30-07-15, 05:04 PM
mình làm theo hướng dẫn của clip này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để cài đặt, làm đúng theo trình tự các bước hết nhưng vào màn hình đăng nhập game thì cứ báo đang kết nối tới máy chủ miết, mình cũng đã copy mấy file ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà cũng bị tình trạng đó luôn, có ai giúp mình được không :(

Bạn có restart lại máy ảo chưa?

NotIAm
30-07-15, 06:00 PM
Bạn có restart lại máy ảo chưa?

bạn cho mình hỏi xíu ạ. :(
30chả cá

chinh26031992
30-07-15, 07:03 PM
ai rảnh teamview em ơi #21...................................

phuden
30-07-15, 10:00 PM
mình đã vào được rồi nhưng trong shop không có mấy item trùng lâu như trong hình, hok biết mình chỉnh hư gì nữa :(

chinh26031992
31-07-15, 08:24 AM
mấy bạn cho hỏi lỗi này, kh chạy được lệnh 2 và 3

nguyennhuloi
31-07-15, 11:40 AM
ai làm ơn chỉ mình cách làm hoặc cho mình xin link hướng dẫn fix mấy cái sau với.

1. bỏ hiệu ứng cánh bướm ở nhân vật nữ và phượng hoàng ở nhân vật nam
2. skill minh giáo dame toàn hơn 1k có cũng như không
3. đặt lại exp cho quái

dvphong09
31-07-15, 12:24 PM
mấy bạn cho hỏi lỗi này, kh chạy được lệnh 2 và 3

Sai lệnh nên ko chạy.
kiểm tra lại dòng lệnh nhé !

chinh26031992
31-07-15, 12:48 PM
Sai lệnh nên ko chạy.
kiểm tra lại dòng lệnh nhé !

cho mình xin dòng lệnh của bạn với

dvphong09
31-07-15, 02:39 PM
cho mình xin dòng lệnh của bạn với

Tới khúc cd /home/tlbb/Server thì enter xuống dòng gõ tiếp...

chinh26031992
31-07-15, 02:51 PM

Tới khúc cd /home/tlbb/Server thì enter xuống dòng gõ tiếp...

dvphong09
31-07-15, 03:08 PM

có hình gửi lên chứ mình chưa gặp lỗi này nên ko hình dung được.

chinh26031992
31-07-15, 03:17 PM
có hình gửi lên chứ mình chưa gặp lỗi này nên ko hình dung được.

bạn ơi rảnh teamview cho mình với.
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái patch này cho vào client hay sever vậy bạn
750 335 117
pass 9890

dvphong09
31-07-15, 03:33 PM
bạn ơi rảnh teamview cho mình với.
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái patch này cho vào client hay sever vậy bạn
750 335 117
pass 9890

Patch cho Client. Ở cty nên ko team được.

Hướng dẫn lại cho bạn:

1. Trước mắt là download gồm:

- Client:

- Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Máy ảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Billing:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bỏ vào Client)

- Giải nén cái này

2 .Hướng dẫn Cài đặt thì xem ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Done !. Theo hướng dẫn từ từ kiểu gì củng chơi được :v

chinh26031992
31-07-15, 03:39 PM
Patch cho Client. Ở cty nên ko team được.

Hướng dẫn lại cho bạn:

1. Trước mắt là download gồm:

- Client:

- Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Máy ảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Billing:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bỏ vào Client)

- Giải nén cái này

2 .Hướng dẫn Cài đặt thì xem ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Done !. Theo hướng dẫn từ từ kiểu gì củng chơi được :v
mình thì cài được vào game rồi bạn ơi nhưng mà chuột lúc sài được lúc không ấy, k biết bị lỗi gì đó bạn

anhbendoiem20
31-07-15, 09:51 PM
có Ai đổi dc fonl chữ trong game bản 3.52 này cho minh cai dada de up update nhé thank :-s:-s:-s:-s:-s

VNGameZoneVN
31-07-15, 09:53 PM
cho mình hỏi game này là game gì vậy?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/IMG
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

s2bac95
31-07-15, 10:07 PM
mình thì cài được vào game rồi bạn ơi nhưng mà chuột lúc sài được lúc không ấy, k biết bị lỗi gì đó bạn

Tạo shortcut của game.exe ra rồi chạy dưới quyền admin!

vinhthamthao
31-07-15, 10:10 PM
cho mình hỏi game này là game gì vậy?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/IMG
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TLBB WEB mình đã xem cái đó bên web TQ rồi

chinh26031992
01-08-15, 02:39 AM
Tạo shortcut của game.exe ra rồi chạy dưới quyền admin!

thanks bạn nhiều nha hi hi..............

s2bac95
01-08-15, 06:23 AM
thanks bạn nhiều nha hi hi..............

Có nút thanks mà thím :x :x :x :x

vancothiensau
01-08-15, 07:05 PM
Bác cho em xin link của máy ảo với ạ.
em vào toàn không vào dc
thank bác

makute7413
01-08-15, 08:45 PM
Máy ảo của bạn đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (root/asdfgh)

ochohieucac123
01-08-15, 10:49 PM

kendvo
02-08-15, 03:52 AM
Thớt cho hỏi, sao cái nào chạy cũng ổn nhưng file client tải về là lỗi giải nén vậy?

makute7413
02-08-15, 10:29 AM
Thớt cho hỏi, sao cái nào chạy cũng ổn nhưng file client tải về là lỗi giải nén vậy?

có thể quá trình tải gây lỗi, thử tải lại xem

ochohieucac123
02-08-15, 10:40 AM
có cách nào chỉnh sang camera 3d ko nhỉ.

vancothiensau
02-08-15, 11:22 PM
thớt cho hỏi kái
sao làm như video mà vào đăng nhập toàn kêu lỗi đường truyền ko đăng nhập đc à
kiêm tra ping 192.168.1.3 vẫn có bình thường à
mà tiện cho hỏi làm sao để lập nhiều nicks mà pas khác nhau vậy
thank nha

omasa
03-08-15, 05:18 AM
tlbb.tar.gz loi roi nhe :))

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))

congtk1992
03-08-15, 05:33 AM
mình cài đặt hoàn chỉnh hết rồi, bật billing, chạy server
copy file data đè vào client kimphuongv2 rồi sao kết nối nó báo không vào đươc nhỉ
mình làm theo như video hướng dẫn ở đây

yuusen
03-08-15, 10:09 AM
Chủ thớt cho xin lại Link tlbb.tar.gz đi nó bị lỗi khi giải nén rồi thớt ơi!!!!

vancothiensau
03-08-15, 10:28 AM
omasa
Ðề: Share Server TLBB 3.52 Việt Hóa 98% chuẩn không lỗi

tlbb.tar.gz loi roi nhe

thế bạn cho minh xin file tlbb.tar.gz với dc ko

omasa
03-08-15, 04:24 PM
omasa
Ðề: Share Server TLBB 3.52 Việt Hóa 98% chuẩn không lỗi

tlbb.tar.gz loi roi nhe

thế bạn cho minh xin file tlbb.tar.gz với dc ko

Mình xóa nhầm cái Unbuntu nên giờ cũng đang chờ có ai Up lại lấy 1 ít dữ liệu đây :(

DonVina
03-08-15, 04:46 PM
File Client down từ google về bị lỗi, còn 2 host kia die rồi.
Các bác hảo tâm up lại cho em xin với

leekeni02
07-08-15, 03:17 PM
bác cho e hỏi sever mình có update con Pet này chưa bác

chihochoi
07-08-15, 04:03 PM
Này á

leekeni02
07-08-15, 04:33 PM
sever nào z bạn. chỉ mình vs
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/QUOTE]

hasuxi
07-08-15, 05:53 PM
mình cài đặt hoàn chỉnh hết rồi, bật billing, chạy server
copy file data đè vào client kimphuongv2 rồi sao kết nối nó báo không vào đươc nhỉ
mình làm theo như video hướng dẫn ở đây

thớt cho hỏi kái
sao làm như video mà vào đăng nhập toàn kêu lỗi đường truyền ko đăng nhập đc à
kiêm tra ping 192.168.1.3 vẫn có bình thường à
mà tiện cho hỏi làm sao để lập nhiều nicks mà pas khác nhau vậy
thank nha

mở lại trang 2 xem lại nhé,........

chihochoi
07-08-15, 05:56 PM
Mô mình thấy bạn úp hình nên khoe hàng yhôi chứ server 3.35 mình thêm bớt thôi

ochohieucac123
08-08-15, 05:13 AM
[QUOTE=leekeni02;996064]sever nào z bạn. chỉ mình vs

dùng lệnh gm create pet = 29678 sever 3.52 vẫn có như thường =))

duong098
09-08-15, 01:54 PM
Làm sao để chỉnh lại npc nhận tiền free thành các mục nhỏ như
+Nhận tiền free
-Nhận vàng: 100v
-Nhận knb: 100knb
-....

duongquyet101
10-08-15, 10:57 PM
pass root là gì vậy...:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

honghanh516532
11-08-15, 10:27 AM
skill tiến cấp học báo lỗi chưa đủ đẳng cấp là sao bạn? o:-)

Sadlove123
11-08-15, 04:04 PM
pass root là gì vậy...:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

- Thử cái pas này xem : asdfgh

nguyennhuloi
12-08-15, 07:28 AM
skill tiến cấp học báo lỗi chưa đủ đẳng cấp là sao bạn? o:-)
ghi skill là cấp 100 nhưng 120 mới up đc thì phải bạn thử lại xem

DonVina
12-08-15, 04:44 PM
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

helangel
16-08-15, 04:28 PM

Shadow_Germany
18-08-15, 07:12 AM
ai chỉ em add skill võ hồn với ạ

JaChan
18-08-15, 10:30 PM
Cho mình hỏi , mình download về tất cả cac file cần thiết ở page 1.
Xóa server củ trên máy ảo , rùi chép file tlbb.tar.gz và giải nén vào máy ảo lại , rùi chép 4 file con file của bác Makute và client và lên server trên máy ảo..
Mình tạo nhân vật và login vào game thành công , nhưng ko thấy bât kỳ NPC nào cả. Xin hướng dẫn cách khắc phục cảm ơn .

nguyennhuloi
19-08-15, 08:31 AM
Bản này thì quên cái nhiệm vụ đi bác ơi không làm được đâu

Cho mình hỏi , mình download về tất cả cac file cần thiết ở page 1.
Xóa server củ trên máy ảo , rùi chép file tlbb.tar.gz và giải nén vào máy ảo lại , rùi chép 4 file con file của bác Makute và client và lên server trên máy ảo..
Mình tạo nhân vật và login vào game thành công , nhưng ko thấy bât kỳ NPC nào cả. Xin hướng dẫn cách khắc phục cảm ơn .
cái này chắc là có ích cho bạn đấy

JaChan
19-08-15, 01:37 PM
Lỗi này do bạn chưa giải nén , hoặc chưa xóa server cũ trên máy ảo nhé
Mình confirm đã xóa và chép file mới lên và giải nén
Mình down tlbb.tar.gz 69.66mb ở page 1
Mở vware chọn máy ảo đã down ở page 1, chọn move it, chạy tới login
Dùng winspc login xóa hết tlbb trong home trên máo ảo
Chép tlbb.tar.gz home vào và giản nén bằng tar -xvzf tlbb.tar.gz thành công
Nhưng sao vào game ko thấy
Đã reset lại máy ảo, cũng vậy

duong098
19-08-15, 05:38 PM

Bác Intel hay bác nào biết có thể hướng dẫn mình cách mở khóa để cộng thuộc tính ở chổ đóng khung màu đỏ dc ko :(

Intel
21-08-15, 09:29 AM

Bác Intel hay bác nào biết có thể hướng dẫn mình cách mở khóa để cộng thuộc tính ở chổ đóng khung màu đỏ dc ko :(

bạn muốn mở khóa thì dùng lệnh GM add 5 cuốn sách tu luyện rồi học là xong nhé :D

sắp tới share server 3.57 mới hoàn toàn nhé các bạn :D Server này đi theo kiểu hao hao như VNG nên rất thích hợp các thím nào mở mà để hút máu :)) dạo này chơi bên VNG thấm dần và chỉ ngủ bên đó thôi :))

forgetpain
21-08-15, 11:30 AM
bạn muốn mở khóa thì dùng lệnh GM add 5 cuốn sách tu luyện rồi học là xong nhé :D

sắp tới share server 3.57 mới hoàn toàn nhé các bạn :D Server này đi theo kiểu hao hao như VNG nên rất thích hợp các thím nào mở mà để hút máu :)) dạo này chơi bên VNG thấm dần và chỉ ngủ bên đó thôi :))

Cái bản share hiện tại lỗi điêu văn đó bác :3 :3
Skill cũng lỗi luôn
Em trình bày những lỗi thôi chứ ko có ý chê trách :3

JaChan
22-08-15, 11:55 AM
ban này mình làm quest event nhu ác bá , thủy lao, đánh cờ này nọ được ko vậy , hay ko làm được quest trong bản này ???

peperonipizza
24-08-15, 08:20 AM
bác nào cho em hỏi làm sao để đặt các đồ khác khi chế cũng ra opp đẹp như đồ 9x với, và cho em hỏi thêm chế các đồ 10x trở lên thế nào vậy:D

hkphuong
24-08-15, 09:39 AM
các bác ơi em tải rồi không vào được cácb ác điểu khiển từ xa giúp e dc không tks[-O<[-O<

huangnam2015
24-08-15, 04:56 PM
Đánh không drop đồ
Có ai bị như mình không.

JaChan
24-08-15, 05:40 PM
các bác cho hỏi các nào read file txt bằng excel mà hiển thị được tiếng việt ví dụ như file CommonItem.txt equipbase.txt trong server
mình mở bằng excel luôn lỗi ko được được đúng font chữ
T?ng B?o ?? [ Ph? Kh? ]
B?ch Anh
PS : mình dùng excel 2013

anhhungah12
26-08-15, 08:09 AM
Intel cho mình xin file EquipBase.txt với ItemSegValue.txt fix lỗi disconect khi đeo thần khí 102 với.
mình đeo thần khí vào lúc login game nó thông báo mất kết nối.

Sadlove123
26-08-15, 10:03 AM
Intel cho mình xin file EquipBase.txt với ItemSegValue.txt fix lỗi disconect khi đeo thần khí 102 với.

Cách fix lỗi bị disconnect khi dùng thần khí 102
- Mở file EquipBase.txt
- Tìm các chuỗi sau (cột 22), sửa lại thông tin cho đúng (cột 20)
Cột 22 || Cột 20

Shenqi_13 || 9152
Shenqi_13 || 9152
Shenqi_13 || 9152
Shenqi_9 || 9152
Shenqi_9 || 9152
Shenqi_9 || 9152
Shenqi_14 || 9152
Shenqi_14 || 9152
Shenqi_14 || 9152
Shenqi_12 || 9020
Shenqi_12 || 9020
Shenqi_12 || 9020
Shenqi_6 || 9020
Shenqi_6 || 9020
Shenqi_6 || 9020
Shenqi_7 || 9020
Shenqi_7 || 9020
Shenqi_7 || 9020
Shenqi_8 || 9020
Shenqi_8 || 9020
Shenqi_8 || 9020
Shenqi_10 || 9030
Shenqi_10 || 9030
Shenqi_10 || 9030
Shenqi_11 || 9030
Shenqi_11 || 9030
Shenqi_11 || 9030

anhhungah12
26-08-15, 10:57 AM
Cách fix lỗi bị disconnect khi dùng thần khí 102
- Mở file EquipBase.txt
- Tìm các chuỗi sau (cột 22), sửa lại thông tin cho đúng (cột 20)
Cột 22 || Cột 20

em chỉnh theo cái này rồi.copy vào cả server với client rồi mà khi login vẫn mất kết nối.:(

Sadlove123
26-08-15, 10:59 AM
em chỉnh theo cái này rồi.copy vào cả server với client rồi mà khi login vẫn mất kết nối.:(

- Nên chỉnh bằng tay. Hoặc là dùng Equibase và Itemsegvalue hôm qua mình đưa bạn.

anhhungah12
26-08-15, 11:07 AM
- Nên chỉnh bằng tay. Hoặc là dùng Equibase và Itemsegvalue hôm qua mình đưa bạn.

Shenqi_13 || 9152
Shenqi_13 || 9152
Shenqi_13 || 9152
Shenqi_9 || 9152
Shenqi_9 || 9152
Shenqi_9 || 9152
Shenqi_14 || 9152
Shenqi_14 || 9152
Shenqi_14 || 9152
Shenqi_12 || 9020
Shenqi_12 || 9020
Shenqi_12 || 9020
Shenqi_6 || 9020
Shenqi_6 || 9020
Shenqi_6 || 9020
Shenqi_7 || 9020
Shenqi_7 || 9020
Shenqi_7 || 9020
Shenqi_8 || 9020
Shenqi_8 || 9020
Shenqi_8 || 9020
Shenqi_10 || 9030
Shenqi_10 || 9030
Shenqi_10 || 9030
Shenqi_11 || 9030
Shenqi_11 || 9030
Shenqi_11 || 9030

Sadlove123
26-08-15, 11:12 AM

Shenqi_13 || 9152
Shenqi_13 || 9152
Shenqi_13 || 9152
Shenqi_9 || 9152
Shenqi_9 || 9152
Shenqi_9 || 9152
Shenqi_14 || 9152
Shenqi_14 || 9152
Shenqi_14 || 9152
Shenqi_12 || 9020
Shenqi_12 || 9020
Shenqi_12 || 9020
Shenqi_6 || 9020
Shenqi_6 || 9020
Shenqi_6 || 9020
Shenqi_7 || 9020
Shenqi_7 || 9020
Shenqi_7 || 9020
Shenqi_8 || 9020
Shenqi_8 || 9020
Shenqi_8 || 9020
Shenqi_10 || 9030
Shenqi_10 || 9030
Shenqi_10 || 9030
Shenqi_11 || 9030
Shenqi_11 || 9030
Shenqi_11 || 9030

- Cái này chắc đợi chủ server tư vấn rời. Những item trong cái mình share là ổn. Còn của cái bạn đang dùng thì không rành, chắc edit thiếu thông tin nên xảy ra tình trạng như vậy.

Intel
28-08-15, 01:11 AM

tóm tắt thế này
khi đeo 1 tk vào người tất nhiên nó sẽ truyền từ client về sever sau đó kiểm tra xem trong server vs client nó có giống hoặc có chưa. nếu có thì mặc vào ko bị gì, còn nếu không thì sẽ bị ngắt máy chủ.
chào bạn.còn add vào mà không hiển thị là do chưa có image hay chưa gán cho nó 1 biến để truyền trung gian tới image

kobihoanga
28-08-15, 02:48 AM
tóm tắt thế này
khi đeo 1 tk vào người tất nhiên nó sẽ truyền từ client về sever sau đó kiểm tra xem trong server vs client nó có giống hoặc có chưa. nếu có thì mặc vào ko bị gì, còn nếu không thì sẽ bị ngắt máy chủ.
chào bạn.còn add vào mà không hiển thị là do chưa có image hay chưa gán cho nó 1 biến để truyền trung gian tới image

Cho xin ví dụ về biến trung gian truyền tới image được không bạn

Sadlove123
28-08-15, 03:02 AM
Cho xin ví dụ về biến trung gian truyền tới image được không bạn

- Nếu muôn thay đổi cái icon hiển thị của nó, thì xem lại mấy cột trong Equibase. Dưới này là 2 cột tron Equibase.txt :

Cột T : ID kỹ năng hiệu ứng xuất ra khi đánh. Ví dụ thần khí, trùng lâu
Cột V : icon hiển thị trang bị

peperonipizza
29-08-15, 09:19 PM
có bác nào chỉ em cái này hộ cái em hỏi hơi ngu bởi vì không chơi bản online nên không biết.

Thứ 1 là: em muốn học kỹ năng chế giới chỉ, hộ phù và vài kỹ năng khác nữa nhưng chế phù chỉ học được cấp 5 thôi từ cấp 5 trở lên nó bảo vào bang học mà chức năng bang chưa ai làm cả, vậy còn chỗ nào khác hay cách nào khác để học không, nếu sửa NPC thì mong các bác nói rõ cho em tí.
Kỹ năng chế max là lv 10 vậy em muốn chế đồ 11x thì làm thế nào.

Thứ 2 là: em muốn trồng trọt nhưng chả biết trồng như thế nào kích vào máy thằng bù nhìn nó báo lằng nhằng không thấy chữ

Thứ 3 là: em muốn log nhiều hơn 2 acc thì có làm được không và phải làm như thế nào

Thứ 4 là: em đã fix lại phụ bản trân long kỳ cuộc đi 1 người rồi nhưng mà đúng giờ vào chả có hiện tượng gì chỉ thấy đứng trơ ra trong phòng chờ thôi

Thứ 5 là: Giờ hệ thống sớm hơn giờ mình 1h vậy muốn fix lại cho trùng giờ thực thì làm thế nào

nguyennhuloi
30-08-15, 04:40 PM
Bác Intel cho mình hỏi cái.
Dòng thông báo hội viên online nằm ở file nào thế tìm hết cả hơi rồi không thấy.
chỉ mình luôn cái file chứa các đoạn thông báo khi giết boss nhé

à còn file all.obj bị mã hóa rồi giờ mở làm sao bác ơi?

okokolyoko
31-08-15, 12:56 AM
Mọi người có biết script nào phụ trách tính năng thay đổi tính cách trân thú k???
Mình k chọn đc pet luôn...

makute7413
31-08-15, 06:51 PM
Interface.axp/PetRHD thì phải, hùi trước server của mình cũng lỗi chức năng này.

Bác Intel cho mình hỏi cái.
Dòng thông báo hội viên online nằm ở file nào thế tìm hết cả hơi rồi không thấy.
chỉ mình luôn cái file chứa các đoạn thông báo khi giết boss nhé

à còn file all.obj bị mã hóa rồi giờ mở làm sao bác ơi?

cái all.obj thì cứ dùng của bản 3.35 đó, không thiếu model đâu,

huangnam2015
03-09-15, 05:15 PM
Mình đánh quái không rớt đồ,
bạn nào chia sẻ cách fix với.

llsjllsj
05-09-15, 01:42 PM
hello sir

I want to know how to change the language within the game.

Thanks for you

phuongnguyen90
06-09-15, 10:03 AM
các bạn ơi cho mình hỏi chút mình chạy server ok hết
mình dùng xshell 5 để chạy server
phần cd /home/tlbb/Server
mình chỉ chạy được ./Login - ./World và ./Server còn cái đầu tiên là
./shm start mình chạy thì nó báo là ShareMemory Please Retry
còn mình chạy ./run.sh thì nó báo là ko có file đó
mong các bạn chỉ mình ngay bước này với nha. thanks mọi người

makute7413
06-09-15, 10:33 AM
Bạn restart server đi. Sau đó khởi động source TLBB theo từng câu lệnh với từng tab như trong clip sau nhé.

phuongnguyen90
06-09-15, 10:46 AM
mình làm thành công rồi cám ơn bạn nhiều nha. Àh sẵng tiện cho mình hỏi sao vào game khi vào các thành nó không có chức năng tự tìm đường đến npc hả mở nhiệm vụ lên bấm vào tên npc nào nó cũng nói npc không có ở trong bản đồ hiện tại.

makute7413
06-09-15, 10:53 AM
mình làm thành công rồi cám ơn bạn nhiều nha. Àh sẵng tiện cho mình hỏi sao vào game khi vào các thành nó không có chức năng tự tìm đường đến npc hả mở nhiệm vụ lên bấm vào tên npc nào nó cũng nói npc không có ở trong bản đồ hiện tại.

Hình như Quest không hoạt động, hay do map mới nên NPC không còn ở đúng toạ độ trong Quest. Nhiều lý do lắm.

vietviet030530
06-09-15, 12:52 PM
các bạn ơi cho mình hỏi chút mình chạy server ok hết
mình dùng xshell 5 để chạy server
phần cd /home/tlbb/Server
mình chỉ chạy được ./Login - ./World và ./Server còn cái đầu tiên là
./shm start mình chạy thì nó báo là ShareMemory Please Retry
còn mình chạy ./run.sh thì nó báo là ko có file đó
mong các bạn chỉ mình ngay bước này với nha. thanks mọi người

cái nảy theo mỉnh thì nó bị lổi ở mấy ảo rồi nên tắt hẳn hoặc xóa đi giải nén lại rồi chạy, chắc lúc copy hay sửa bác không để chế độ binary

dcan2507
07-09-15, 10:28 PM
Newbie cần hướng dẫn sơ qua cách mở server :D ai rảnh chỉ sơ dùm tui nha :p

trungkien9989
11-09-15, 02:28 PM
Cho em hỏi tí, sever này có phái đường môn không vậy ạ?

deptrai20cm
11-09-15, 03:31 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=9ea2d3f7c42b63ab71d2b5ae61370234&oe=5662C945&__gda__=1450520928_51e29a2a90257a0c5644d0e86a405b1 a

anhhungah12
11-09-15, 03:39 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=9ea2d3f7c42b63ab71d2b5ae61370234&oe=5662C945&__gda__=1450520928_51e29a2a90257a0c5644d0e86a405b1 a

Bác kiểm tra máy ảo xem ping đc tới máy ảo chưa?
Lỗi kết nối thì phải? :-?
( nếu e dịch tiếng anh chuẩn =)) )

deptrai20cm
12-09-15, 04:26 PM
kiểm tra sao thế bác ới.mới vào nghề :(( e còn non

duong098
12-09-15, 04:50 PM
kiểm tra sao thế bác ới.mới vào nghề :(( e còn non
Nó báo ko có tập tin hay thư mục home/tlbb/Sever kia.
Bác đã giải nén hay up tập tin tlbb.tar.gz lên sever chưa

huyhoangchi
15-09-15, 01:58 PM
thấy có code chuyen sinh ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)mà không biết làm sao thêm vào sever nầy pro nào làm ơn giúp mình 1 clip video ám ơn nhiu ,mấy anh coi npc nào ở khống
cho vô dùm em

hoangquan
15-09-15, 04:55 PM
Ai biết cách chỉnh skill môn phái không bị mất sau khi chết không , ai biết chỉ với :-ss

llsjllsj
15-09-15, 09:15 PM
Who knows how to monster item drop

phamvuong
15-09-15, 10:56 PM

Tình hình là down về mở vmware lên rồi đăng nhập root, đừng chạy start vội
Kết nối winscp xóa hết cái folder tlbb trong máy ảo rồi giải nén tlbb.tar.gz vào thay thế nó
xong phải chuột vào cái tlbb vừa giải nén chọn properties rùi tích hết vào mấy cái ô cho nó lên 7777 rùi ok
xong ra khởi động server là ok

phamvuong
15-09-15, 11:04 PM
Who knows how to monster item drop

Cách chỉnh những item rớt ra khi đánh quái vật

Để tuỳ chỉnh được điều này các bạn cần hiểu biết các thông số trong 3 file sau: DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt

-Đầu tiên: tìm ID của quái vật bạn cần cho rớt đồ khi đánh chết trong MonsterAttrExTable.txt
-MonsterDropBoxs.txt : qui định những loại box được rớt ra khi đánh chết quái theo ID của monster
-DropBoxContent.txt : qui định item của từng loại box

Cách chỉnh là như thế. Để chỉnh được cũng rất là công phu, phức tạp...công việc này không dành cho một người.

Do đó, một server có drop hợp lý là cả một nhóm thực hiện.

*Lưu ý: để chỉnh sửa các file txt cấu hình trong TLBB Server một cách dễ dàng thì các bạn sử dụng Excel 2007. Phiên bản 2003 cũng được nhưng bị lỗi khi số cột nhiều hơn 256.

you can find 3 file : DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt
MonsterAttrExTable.txt: id monster
MonsterDropBoxs.txt: box item drop
DropBoxContent.txt : id item of box drop

Mình đánh quái không rớt đồ,
bạn nào chia sẻ cách fix với.

do lỗi file drop thôi, bạn copy file drop của server khác vào thay là ok

phamvuong
15-09-15, 11:21 PM
có bác nào chỉ em cái này hộ cái em hỏi hơi ngu bởi vì không chơi bản online nên không biết.

Thứ 1 là: em muốn học kỹ năng chế giới chỉ, hộ phù và vài kỹ năng khác nữa nhưng chế phù chỉ học được cấp 5 thôi từ cấp 5 trở lên nó bảo vào bang học mà chức năng bang chưa ai làm cả, vậy còn chỗ nào khác hay cách nào khác để học không, nếu sửa NPC thì mong các bác nói rõ cho em tí.
Kỹ năng chế max là lv 10 vậy em muốn chế đồ 11x thì làm thế nào.

Thứ 2 là: em muốn trồng trọt nhưng chả biết trồng như thế nào kích vào máy thằng bù nhìn nó báo lằng nhằng không thấy chữ

Thứ 3 là: em muốn log nhiều hơn 2 acc thì có làm được không và phải làm như thế nào

Thứ 4 là: em đã fix lại phụ bản trân long kỳ cuộc đi 1 người rồi nhưng mà đúng giờ vào chả có hiện tượng gì chỉ thấy đứng trơ ra trong phòng chờ thôi

Thứ 5 là: Giờ hệ thống sớm hơn giờ mình 1h vậy muốn fix lại cho trùng giờ thực thì làm thế nào

1 kỹ năng cấp 6 trở lên thì phải học ở thành bang phái, nhưng lỗi q bang nên ko up được => dùng lệnh gm mà đúp lên th
!!abilityup =1=100 nấu nướng
!!abilityup =2=100 chế dược
!!abilityup =3=100 khảm
!!abilityup =4=100 đúc
!!abilityup =5=100 may
!!abilityup =6=100 công nghệ
!!abilityup =7=100 khai khoáng
!!abilityup =8=100 hái dược
!!abilityup =9=100 câu cá
!!abilityup =10=100 trồng trọt
!!abilityup =11=100 khai quang (TL)
!!abilityup =12=100 thánh hỏa thuật (MG)
!!abilityup =13=100 nấu rượu (CB)
!!abilityup =14=100 huyền băng thuật (TS)
!!abilityup =15=100 chế cổ (CB)
!!abilityup =16=100 chế độc (TT)
!!abilityup =17=100 chế phù (NM)
!!abilityup =18=100 luyện đan (VD)
!!abilityup =19=100 kỳ môn độn giáp (TD)
!!abilityup =20=100 công trình học
!!abilityup =22=100 đào báu vật
!!abilityup =23=100 bào thương
!!abilityup =24=100 ép giá
!!abilityup =25=100 bán chạy
!!abilityup =26=100 đang thao tác
!!abilityup =27=100 dược lý
!!abilityup =28=100 dưỡng sinh
!!abilityup =29=100 phật pháp (TL)
!!abilityup =30=100 thái hỏa thuật (MG)
!!abilityup =31=100 liên hoa lạc (CB)
!!abilityup =32=100 thái băng thuật (TS)
!!abilityup =33=100 bách quyết kinh mạch (TLong)
!!abilityup =34=100 dẫn trùng thuật (TT)
!!abilityup =35=100 tâm linh thuật (NM)
!!abilityup =36=100 đạo pháp (VD)
!!abilityup =37=100 lục nghệ phong cốt (TD)
!!abilityup =38=100 kỵ thuật
!!abilityup =39=100 chỉ xích thiên nhai
!!abilityup =40=100 hoạt huyết
!!abilityup =41=100 dưỡng khí
!!abilityup =42=100 cường thân
!!abilityup =43=100 kiện thể
!!abilityup =44=100 tu thân
!!abilityup =45=100 tố thể
!!abilityup =46=100 tinh luyện
!!abilityup =47=100 tinh chế
!!abilityup =48=100 tinh công
!!abilityup =49=100 gia công nguyên liệu
!!abilityup =50=100 chi viện triều đình
!!abilityup =51=100 bang hội tuyên chiến đào khoáng
!!abilityup =52=100 ma lệ thuật (MD)
!!abilityup =53=100 bói toán (MD)

2 vấn đề trồng trọt thì lỗi chưa thấy ai sửa trồng xong chả thu hoạch dc j

3 log 2acc thì chạy sanboxie là được, log 1 acc bình thường, 1 acc log qua sanboxie

4 cái phụ bản trân long kỳ cục, ác tặc, ác bá................... nó theo giờ hệ thống, nếu giờ hệ thống không khớp với giờ máy thực thì ............:(

5 fix giờ thì đây
date hiển thị ngày hệ thống (phat tat’ het ud truoc khi doi)
cal 2007 hiển thị lịch năm 2007
date 041217002007.00 thiết lập ngày và giờ - MonthDayhoursMinutesYear.Seconds
clock -w lưu thay đổi ngày trên BIOS

bạn vào winscp copy hết mấy cái file mission*** ra ngoài
xong mở file config ở client ra ném nó vào là được

9khum
21-09-15, 12:48 PM
Link fshare đầu topic bị lỗi 404 rồi. Ai úp link mới dùm đi ^^

rongluatb002
22-09-15, 11:04 PM
Giải nén cái này

Đã ném 3 file ini đó vào rùi và cả file txt nữa. Nhưng nó vẫn bị như vậy chắc pó tay rùi. Ai còn chách nào không help me? thank nhiều?

vjppro753
22-09-15, 11:29 PM
cho mình hỏi là làm cách nào để mình có thể sử dụng mã lệnh của gm được vậy các bạn.

hoangquan
23-09-15, 07:29 AM
cho mình hỏi là làm cách nào để mình có thể sử dụng mã lệnh của gm được vậy các bạn.

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

9khum
23-09-15, 11:35 AM
Link này bị lỗi 404 ai giúp dùm với :'(

tieunhi
24-09-15, 04:28 AM
tình hình là mình get GM xong thì dùng lệnh add tiền thì đc nhưng !!createpet thi k dùng đc ai biết không .Cả sửa lỗi võ hồn nữa 8-|8-|8-|

9khum
24-09-15, 10:35 AM
Ai biết chỉnh đi phó bản 1 người không ? hướng dẫn mình config với

hoangquan
24-09-15, 03:20 PM
Ai biết chỉnh đi phó bản 1 người không ? hướng dẫn mình config với

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

9khum
24-09-15, 10:48 PM

tks bạn. mình là new bie nên chưa biết nhiều.
bạn có thể giúp mình thêm cái này k ?
lệnh add pet là: !!createpet=ID
vậy mình sử dụng ntn
ở root gõ lệnh luôn hay sao.
gõ xog là nó tự add vào tài khoản hay còn phải làm gì nữa.
tks trc ^^

xuanthanhyt
24-09-15, 11:09 PM
Share Server TLBB Phiên Bản Ver3.52 Việt Hóa 98% Chuẩn Fix Lỗi

Tải SourceGame:

Client:

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Máy ảo:

Billing:

Chú Ý phải tải Patch bắt buộc nhé...không là lỗi đừng có la làng à nha hi

Copy vào thư mục Data

Thông Tin Server

- Phiên bản 3.52
- Chức năng Nhuộm màu thời trang
- Chức năng Thời trang phối sức
- Chức năng Mài khắc và Trác Khắc bảo thạch
- Hệ thống tu luyện đã fix hợp lý theo FPT như xưa
- Băng Phách Thần Châm và Đoạn Hồn Phiêu
- Thần Binh Hải Vực cấp 2-3-4
- Nhiệm vụ Q123 - PMP - TTS... chuẩn
- Fix BTKT >= 95 vào được
- Khiêu chiến Tàng Kinh Các - Sinh Tử - Thông Thiên Tháp
- Chế tạo ám khí Băng Phách Thần Châm và Đoạn Hồn Phiêu
- Event NPC Tôn Bát Gia
- Trang bị tối thượng gồm: 5 món Trùng lâu hiệu ứng giảm còn 5s và 3s - Set Sinh Tử 10% huyết - Set Viêm Vũ
- Thẻ VIP và nhận phần thưởng theo ngày
- Chế đồ max 9 sao
- Kỵ và Fashion mới có option
- Danh hiệu Binh Thánh kèm thuộc tính
- NPC đổi đồ câu cá và trồng trọt
- Dropbox đầy đủ Q123,Q-Túc cầu, PMP, Ác tặc ác bá, Boss Dã ngoại....
- Săn Trùng Lâu...
- Điêu văn trang bị
- Long Văn Võ Hồn
- Và nhiều thứ khác...

1 số hình ảnh

Xin lỗi, có ai hướng dẫn giúp mình cách cài cài này được không ạ? xin lỗi vì mình quá gà, cảm ơn các bạn nhiều ạ.

hoangquan
25-09-15, 08:04 AM
tks bạn. mình là new bie nên chưa biết nhiều.
bạn có thể giúp mình thêm cái này k ?
lệnh add pet là: !!createpet=ID
vậy mình sử dụng ntn
ở root gõ lệnh luôn hay sao.
gõ xog là nó tự add vào tài khoản hay còn phải làm gì nữa.
tks trc ^^

Bạn gõ dòng lệnh add pet trực tiếp lên khung chat lun nha, khi bạn gõ xong thì con pet xuất hiện xung quanh nhân vật , bạn chỉ cần bắt nó là xong.

9khum
25-09-15, 10:44 AM
Bạn gõ dòng lệnh add pet trực tiếp lên khung chat lun nha, khi bạn gõ xong thì con pet xuất hiện xung quanh nhân vật , bạn chỉ cần bắt nó là xong.
cám ơn bạn rất nhiều ^^.....
30 charrrrr

9khum
25-09-15, 11:05 AM
Cho mình hỏi map Binh thánh kì trận, tên file là gì trong event vậy. để mình chỉnh đi phó bản 1 người. Ai giúp với. tks ^^

Kunedo
25-09-15, 03:00 PM
Mình copy patch vào rồi sao vào game vẫn không mở shop KNB, mình gà :|

vjppro753
25-09-15, 10:12 PM
các bạn ơi cho mình hỏi làm cách nào để có thể chỉnh sửa lại font chữ của game vậy mình thấy hơi khó nhìn. Cảm ơn nhiều

kimminhtien
27-09-15, 03:49 PM
Pass máy ảo là gì ạ, mình tìm hoài không thấy :(
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tieunhi
28-09-15, 12:49 PM
đã test xong game !

9khum
28-09-15, 11:50 PM
đã test xong game !

cái skill của con pet ( 2 skill đâu add sao vậy ) với lại chỉ số pet kinh thế chỉnh sao chỉ mình với

cái skill của con pet ( 2 skill đâu add sao vậy ) với lại chỉ số pet kinh thế chỉnh sao chỉ mình với

cho xin cái ID của cái mảo tai thỏ với :v
Chỉnh điểm NC TL,.... = công cụ j vậy bạn

tieunhi
29-09-15, 07:31 AM

cho xin cái ID của cái mảo tai thỏ với :v
Chỉnh điểm NC TL,.... = công cụ j vậy bạn

skill pet add vao navicat cho ai cần (up 12 skill minh ngồi nghịch rồi ra thôi :)) ) :00160300170300DB0200CB0200CD0200D904006D0400EB040 0AC04000F0500DD0200B507FFFF00
ID thỏ nhĩ đóa :10253010
Chỉnh điểm NC TL trong naticat>tlbbdb>tchar>...

9khum
29-09-15, 10:00 AM
skill pet add vao navicat cho ai cần (up 12 skill minh ngồi nghịch rồi ra thôi :)) ) :00160300170300DB0200CB0200CD0200D904006D0400EB040 0AC04000F0500DD0200B507FFFF00

tks bạn nha, bạn có id: chinh nam phong thiên ấn k ?

hahattpro
30-09-15, 09:36 PM
Cho mình hỏi tên login và pass của máy ảo là gì vậy ?
và lệnh chạy sever, ip nữa

makute7413
30-09-15, 10:30 PM
Cho mình hỏi tên login và pass của máy ảo là gì vậy ?
và lệnh chạy sever, ip nữa

IP Server: 192.168.1.3
User/Pass: root/asdfgh

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./Login

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Server
./Server

thfire
30-09-15, 11:20 PM
Mình vào game thì nó hiện lên cái khung này k biết làm sao để thay đổi nội dung bên trong hoặc là tắt nó luôn đi, bạn giúp mình với....

athecang
30-09-15, 11:43 PM
Mình vào game thì nó hiện lên cái khung này k biết làm sao để thay đổi nội dung bên trong hoặc là tắt nó luôn đi, bạn giúp mình với....

Mở online hay sao mà phải tắt bảng này?

jayle289
30-09-15, 11:46 PM
Các bạn ơi giúp mình chạy server với, mò chưa ra :((
Mình đã chỉnh các file như này:

[System]
LoginID=2
DBIP=192.168.1.3
DBPort=3306
DBName=tlbbdb
DBUser=tlbb
DBPassword=tlbb1234
ClientVersion=1005
DBConnectCount=10
TurnPlayerCount=100
CryptPwd=0
ProxyConnect=0

EnableLicense=0
ReLoginLimit=0
ReLoginStop=0
ReLoginStopTime=60000
NotifySafeSign = 0

DBIP=192.168.1.3 ;数据库ip
DBPort=3306 ;数据库端口
DBName=tlbbdb ;数据库名称
DBUser=tlbb ;用户名
DBPassword=tlbb1234 ;密码
SMUInterval=1200000 ;world数据存盘时间(毫秒)
DATAInterval=900000 ;Human数据存盘时间(毫秒)
CryptPwd=0 ;密码是否加密

[World]
IP=192.168.1.3
Port=777

[Billing]
Number=1
IP0=192.168.1.33
Port0=12680
IP1=0.0.0.0
Port1=10101
IP2=0.0.0.0
Port2=10101
IP3=0.0.0.0
Port3=10101
IP4=0.0.0.0
Port4=10101

listenIp = 192.168.1.33
listenPort = 12680
dbConnUrl = 192.168.1.3
dbUser = tlbb
dbPassword = tlbb1234
dbName= web

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Dragon Oath,Kim Phß₫ng,1,201,3,1,0,Makute7413,192.168.1.3:3333, 192.168.1.3:3333,192.168.1.3:3333,192.168.1.3:3333 ,2

SERVER_END

athecang
30-09-15, 11:49 PM
Nhiều bạn chưa tắt firewall nên billing ko thể kết nối vào game

jayle289
30-09-15, 11:55 PM
Nhiều bạn chưa tắt firewall nên billing ko thể kết nối vào game

Mình tắt rồi >"<
Cho mình hỏi chỗ "dbName= web" trong conf.properties của biling đúng k?

[Launch]
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
GameExe = Bin\Game.exe
GameConfig = Bin\System.cfg
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FairyResources = Bin\FairyResource.cfg
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và đây là file launch.ini , để vậy đúng ko bạn?

makute7413
01-10-15, 12:24 AM
Mình tắt rồi >"<
Cho mình hỏi chỗ "dbName= web" trong conf.properties của biling đúng k?

[Launch]
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
GameExe = Bin\Game.exe
GameConfig = Bin\System.cfg
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FairyResources = Bin\FairyResource.cfg
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và đây là file launch.ini , để vậy đúng ko bạn?

Thử cái này xem :))))))))))))))

Giải nén cái này

jayle289
01-10-15, 12:30 AM
Thử cái này xem :))))))))))))))

Ah, mình down file này của Mod rồi >"< và làm theo chỉ dẫn dán vào rồi nhưng vẫn ngậm ngùi, Mod giúp với !!!

makute7413
01-10-15, 12:51 AM
Ah, mình down file này của Mod rồi >"< và làm theo chỉ dẫn dán vào rồi nhưng vẫn ngậm ngùi, Mod giúp với !!!

Restart server chưa bạn???????????

jayle289
01-10-15, 01:28 AM
Restart server chưa bạn???????????

file launch.ini có config gì k Mod?

Ah, mà sao cái file Loginserver.txt trong client nó lại tự đổi nữa rồi... không giữ ip 192.168.1.3

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Dragon Oath,Kim Phß₫ng,1,201,3,1,0,Makute7413,113.173.233.55:33 33,113.173.233.55:3333,113.173.233.55:3333,113.173 .233.55:3333,2

SERVER_END

thfire
01-10-15, 06:51 AM
lỗi bạn sửa IP trong loginserver là được, chạy run.cmd đừng đụng tới launcher, chạy launcher là cập nhật launcher mới về đó !

luckystar9707
03-10-15, 06:58 AM
Bạn nào teamview hộ mình với được không ? mình làm nhưng mà tới bước đăng nhập lại không được. :(( ping 192.168.1.3 ngon lành, tắt firewall rồi nhưng tới bước đăng nhập vô game chỉ báo kiểm tra lại đường truyền :( Bạn nào giúp mình teamview với, mình cám ơn nhiều.

luckystar9707
03-10-15, 08:02 AM
Giải nén cái này
ném 3 file ini vào tlbb/Server/Config(Binary) là thông qua lúc mình dùng winscp giải nén phải không bạn, nếu vậy thì mình làm theo rồi nhưng vẫn bị mặc dù ping vẫn đc, tắt pm diệt virus + fire wall rồi. :( bạn có thời gian rảnh không, giúp mình teamview với. Game hồi nhỏ hay chơi giờ muốn chơi lại quá.

lazzyboy9x
03-10-15, 09:11 PM
mình đăng nhập dc vào game, đến đoạn chọn nhân vật cần điền mã kiểm tra, mình điền mã kiểm tra rồi ấn "duyệt" thì ko thấy nó chuyển cảnh (tạo nhân vật hoặc đăng nhập vào game) mà cứ giữ nguyên chỗ chọn nv, thử mấy lần nữa đều không được. ai biết lỗi gì và cách sửa không giúp mình với :(

athecang
03-10-15, 09:21 PM
Chụp ảnh bảng chạy lệnh Server lên xem mới biết đc lỗi gì

lazzyboy9x
03-10-15, 10:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) có 1 chỗ error ở tab server. đoạn chọn nv thì mình chưa có nv dc tạo mà lại thấy 1 đứa đứng chình ình ra =.=

jackdat
04-10-15, 07:26 AM

luckystar9707
04-10-15, 07:39 AM
Mình đã vô được game rồi mà mấy lỗi, một là mình click vô tọa độ để chạy tới NPC thì báo ko nằm trong cùng bản đồ mặc dù đang làm nv ở thành Đại Lý, hai là nhiệm vụ trả lời 5 câu hỏi liên tiếp ấy thì làm không được do font chữ sai từa lưa. Do mình chơi cái game này từ thời lớp 7, giờ mình ĐH rồi xưa mình chơi là max lv mới là 90 thôi chưa có nhiều tính năng như bây giờ. Giờ muốn chơi lại làm nv từ từ lên để hiểu hết tính năng mới của game, chứ ko có đùng 1 phát lên 119 :( nên bạn nào giúp mình mấy cái lỗi này được không ? nhất là vụ sai tọa độ ấy.

luckystar9707
05-10-15, 03:12 PM
Không xây dưng bang để chế đồ 9x được với ai có Auto ko =)) cho e xin phát =))

athecang
06-10-15, 07:17 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) có 1 chỗ error ở tab server. đoạn chọn nv thì mình chưa có nv dc tạo mà lại thấy 1 đứa đứng chình ình ra =.=

Tạo một tài khoản mới bằng navicat rồi vào game vì nhân vật hiện tại là dữ liệu của sv khác

Mình đã vô được game rồi mà mấy lỗi, một là mình click vô tọa độ để chạy tới NPC thì báo ko nằm trong cùng bản đồ mặc dù đang làm nv ở thành Đại Lý, hai là nhiệm vụ trả lời 5 câu hỏi liên tiếp ấy thì làm không được do font chữ sai từa lưa. Do mình chơi cái game này từ thời lớp 7, giờ mình ĐH rồi xưa mình chơi là max lv mới là 90 thôi chưa có nhiều tính năng như bây giờ. Giờ muốn chơi lại làm nv từ từ lên để hiểu hết tính năng mới của game, chứ ko có đùng 1 phát lên 119 :( nên bạn nào giúp mình mấy cái lỗi này được không ? nhất là vụ sai tọa độ ấy.

Vấn đề tọa độ là do file auto search của phiên bản cũ map bé hơn bản mới, muốn chuẩn thì sửa lại tọa độ ở file config.axp/autosearch.txt ở client

luckystar9707
06-10-15, 07:46 PM
Tạo một tài khoản mới bằng navicat rồi vào game vì nhân vật hiện tại là dữ liệu của sv khác

Vấn đề tọa độ là do file auto search của phiên bản cũ map bé hơn bản mới, muốn chuẩn thì sửa lại tọa độ ở file config.axp/autosearch.txt ở client

Bác có file này ko cho em xin phát

leekeni02
06-10-15, 08:18 PM
ai giúp e teamview với, cài đi cài lại cứ bị lỗi kiểm tra mật mã, đã thay mấy file bác makute đưa rồi, và tắt hết firewall mà vẫn ko đc :(

leekeni02
06-10-15, 08:36 PM
bat teamw minh lam cho 3000000000000

bác còn đó ko ạ, zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
teamview :
281 316 920
8609

ttvn92
06-10-15, 08:39 PM
sao mình không thể hợp thành VH nhỉ.click vào npc nhưng chả thấy gì cả .ai biết giúp với

leekeni02
06-10-15, 08:45 PM
ai giúp e teamview vs ạ hoặc cho e hỏi mình có phải thay file login trong folder Bin ko ạ, nều thay thì thay bằng file nào ạ, tại thấy link bác makute dua thì chỉ kêu là thay vào Folder Patch

leekeni02
06-10-15, 09:05 PM
bác nào giúp mình vs :(((((((((((((((((((((((((((((((((

leekeni02
06-10-15, 10:34 PM
ai biết cách fix lỗi này ko ạ, hình nhu day là lí do e vào ko dc game

luckystar9707
07-10-15, 12:02 PM
Có ai biết cách kiếm ngọc thuộc tính kém không nhỉ ? Điêu trác bảo thạch không được:((

luckystar9707
08-10-15, 03:31 PM
Ai chỉ mình cách add item được không, muốn chế mấy đồ 9x-10x mà không kiếm được nguyên liệu hay phối phương chế đồ ? có cách nào nâng trực tiếp các kỹ năng sống lên lv10 không tại vô Bang không nâng được :-?

athecang
08-10-15, 05:42 PM
Ai chỉ mình cách add item được không, muốn chế mấy đồ 9x-10x mà không kiếm được nguyên liệu hay phối phương chế đồ ? có cách nào nâng trực tiếp các kỹ năng sống lên lv10 không tại vô Bang không nâng được :-?
Bạn có thể qua Tô châu Thiết tuơng phố chữ Tam tinh để học chế đồ bằng nguyên liệu ko cần học phối phuơng

luckystar9707
08-10-15, 06:46 PM
Bạn có thể qua Tô châu Thiết tuơng phố chữ Tam tinh để học chế đồ bằng nguyên liệu ko cần học phối phuơng

bác chỉ e cách sử dụng lệnh gm được không, tính vọc mấy con pet cho đã mà tìm trên diễn đàn ko thấy

luckystar9707
08-10-15, 11:01 PM

làm sao để add đc 12 skill thế bạn, add navicat vào chỗ nào :-D cách add item đồ nữa, mình kiếm mãi ko ra đồ :-D

luckystar9707
08-10-15, 11:49 PM
[QUOTE=leekeni02;996064]sever nào z bạn. chỉ mình vs

dùng lệnh gm create pet = 29678 sever 3.52 vẫn có như thường =))

e đang dùng client 3.52 đây nhưng mà dùng cái id pet này không được, bác cho em hỏi có cách nào add vào không ạ ?

luckystar9707
09-10-15, 09:20 AM
[QUOTE=athecang;1025627]Tạo một tài khoản mới bằng navicat rồi vào game vì nhân vật hiện tại là dữ liệu của sv khác[COLOR="Silver"]

Bạn ơi cho mình hỏi tý, mình hình như cũng bị lỗi như vậy, mình chỉnh lại thông số bằng navicat chỗ t_pet xog giờ log in server thì được nhưng tới chỗ điền mã bảo mật để login game thì chờ hoài nó vẫn không vô được. Có cách nào fix lỗi này ko bạn :-D

luckystar9707
09-10-15, 03:58 PM
đã test xong game !

cho mình xin id của giày + hộ uyển + bao tay đi bạn :-D

drabii
12-10-15, 10:50 PM
Cho mình hỏi id với pass để login với nha

drabii
12-10-15, 11:17 PM
File billing virus cả nồi vậy :))

drabii
13-10-15, 10:51 AM
Tình hình là mình đang cài TLBB offline
Máy ảo 1 Ubuntu chạy ok IP : 192.168.1.3
Máy ảo 2 chạy billing start server ok IP 192.168.1.33
Mở game trên máy thật chơi thì lỗi " kiểm tra lại đường truyền " IP 192.168.1.106 ( IP tỉnh )
Cao nhân nào giúp e với :)

luckystar9707
14-10-15, 07:21 AM
Sao thăng cấp mấy skill thượng cổ của pet không được nhỉ ? với lại có chế nào biết cách chỉnh các event để đi 1 mình không ? em làm theo topic này mà vẫn không được :(

tieunhi
15-10-15, 11:54 AM

đổi font china la dc .truoc minh cung bị như vậy !

làm sao để add đc 12 skill thế bạn, add navicat vào chỗ nào :-D cách add item đồ nữa, mình kiếm mãi ko ra đồ :-D

vao naticat>sever TLBB >datbase> tpet >cột skill xong copy code skill của minh vào la ok

ném 3 file ini vào tlbb/Server/Config(Binary) là thông qua lúc mình dùng winscp giải nén phải không bạn, nếu vậy thì mình làm theo rồi nhưng vẫn bị mặc dù ping vẫn đc, tắt pm diệt virus + fire wall rồi. :( bạn có thời gian rảnh không, giúp mình teamview với. Game hồi nhỏ hay chơi giờ muốn chơi lại quá.

đổi font china la dc bạn nhé !

ga1461
16-10-15, 10:11 AM
em là newbie nhớ mấy pro chỉ giúp ,e có đọc qa các cmt rồi ,nhưng mà cho em hỏi là sv này đã update hết rồi hay sao ạ,tại em thấy có mấy bản update ,như thế có cần phải tải update về ko ,e muốn chơi offline thoy ,ko có nhu cầu mở onl, và nếu cần down update ,thì nhờ mấy pro chỉ em cách cài với ,e la dân gà mới làm TLBB lần đầu :D

phipepong
19-10-15, 08:39 AM

thuyhien265
19-10-15, 09:30 PM
Ai có thể giúp mình cách mở khóa nhân vật khi nhân vật bị khóa không ? Mình tìm thử trong Navicat mà không cách nào mở khóa nhân vật được

luckystar9707
19-10-15, 11:21 PM
Ai có thể giúp mình cách mở khóa nhân vật khi nhân vật bị khóa không ? Mình tìm thử trong Navicat mà không cách nào mở khóa nhân vật được

Nếu mình không lầm thì bạn bị khóa nhân vật không cộng điểm được phải không ? nếu thế thì sau khi dùng 5 cuốn tu luyện mở tu luyện Cường Lực, Nội Lực, Trí Lực, Thể Lực, Thân Pháp thì nhân vật mở khóa được nhé

thuyhien265
19-10-15, 11:34 PM
Nếu mình không lầm thì bạn bị khóa nhân vật không cộng điểm được phải không ? nếu thế thì sau khi dùng 5 cuốn tu luyện mở tu luyện Cường Lực, Nội Lực, Trí Lực, Thể Lực, Thân Pháp thì nhân vật mở khóa được nhé

Không phải bạn ạ , nó cứ báo nhân vật sử dụng phần mềm bất hợp pháp nên bị ngừng hoạt động ấy , chơi Sv online thì có web còn mình chơi ofline không biết mở ở đâu ~:>~:>

duong098
20-10-15, 06:20 PM
Không phải bạn ạ , nó cứ báo nhân vật sử dụng phần mềm bất hợp pháp nên bị ngừng hoạt động ấy , chơi Sv online thì có web còn mình chơi ofline không biết mở ở đâu ~:>~:><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hahoiat2
21-10-15, 05:15 PM
mình bị lỗi tự tìm đường ko hiện gì hết. bạn nào giúp mình với

athecang
21-10-15, 06:19 PM
mình bị lỗi tự tìm đường ko hiện gì hết. bạn nào giúp mình với

Chạy bộ đi bạn, lỗi này cao thủ nhất Vịnh Bắc Bộ cũng bó tay nhé :))

supergames
22-10-15, 12:08 AM
Ai Team View cho Mình luôn được không

jickylove
26-10-15, 01:31 PM
mình cài game xong xuôi vào được rồi mà sao lại bị delay + lag nhỉ ( đang chạy bị giật ngược lại, bật shop KNB vài giây sau mới hiện lên ). Mọi người giúp mình với

makute7413
26-10-15, 02:22 PM
mình cài game xong xuôi vào được rồi mà sao lại bị delay + lag nhỉ ( đang chạy bị giật ngược lại, bật shop KNB vài giây sau mới hiện lên ). Mọi người giúp mình với

Xem lại phần cứng của máy bạn :v

PhamNinh
26-10-15, 03:05 PM

máy yếu :D

wail0v3gv
30-10-15, 10:29 PM
Ai giúp mình với
Mình download làm theo mọi hướng dẫn rồi
Nhưng cứ đến đoạn Đăng nhập là lại báo kiểm tra lại đường truyền

kobihoanga
31-10-15, 08:24 PM
sv này bị lỗi dame võ hồn không nâng cấp được :(

thfire
01-11-15, 02:21 AM
link Server die rồi ai Intel up lại đi :D :D :D

duong098
01-11-15, 02:15 PM
Ai giúp mình với
Mình download làm theo mọi hướng dẫn rồi
Nhưng cứ đến đoạn Đăng nhập là lại báo kiểm tra lại đường truyền
Cách khắc phục duy nhất là đọc từ trang 1 đến trang 98, sau khi đọc xong chắc bạn ko còn vấn đề nào để hỏi thêm ngoại trừ cái tiên nhân chỉ lộ ;)

sv này bị lỗi dame võ hồn không nâng cấp được :(
Hình như phải dùng nguyên liệu cố định mới thăng cấp dc

sadase321
01-11-15, 02:35 PM
làm sao để chuyển sinh thế mấy bác

thfire
01-11-15, 07:18 PM
ai còn link sever up lại với :( link die mất rồi :((

Akatsuki1412
01-11-15, 09:02 PM
Ai còn link up hộ mình với :D

Cũng hóng game này lắm, hôm nay bik tới forum

leequyen
06-11-15, 01:00 PM
Cho mình hỏi minh sai ở IP ở đâu vậy,vào game cứ đang kết nối liên tục,mình nghĩ sai ở khúc này.

sonofheaven
09-11-15, 10:29 AM
Xin chào mọi người!
Xin lỗi! Mọi người ai có thể giúp mình re-up lại các link mới được không vậy ạ? Chết hết rầu!:((
Xin cảm ơn trước ạ!

TamCa
09-11-15, 09:07 PM
Link server die rồi. Ai hảo tâm up dùm anh em với. =((=((^:)^

Shadow_Germany
09-11-15, 09:13 PM
Hôm bữa mình đăng rồi bạn, bài bên trên

TamCa
10-11-15, 10:16 PM
Hôm bữa mình đăng rồi bạn, bài bên trên

Thanks bạn. Đã download, cài và chạy tốt. Kaka. Link trên nên cập nhật ở đầu chủ đề cho mọi người dễ biết. (Y)(Y)(Y)

Shadow_Germany
11-11-15, 08:32 AM
nhiều cao thủ dev game nghỉ hết rồi :D

booksho
11-11-15, 02:16 PM
Chào các bạn, mình đang bị lỗi chuột trong game. Mở game lên thì click chuột bình thường, nhưng nếu nhấn 1 phím bất kỳ trên bàn phím thì từ lúc đó chuột bị liệt ko click dc nữa, chỉ bị trong game chứ ngoài windows thì bình thường. đã thử down vài clien khác về nhưng cũng bị lỗi đó.

shinno
11-11-15, 04:51 PM
Chào các bạn, mình đang bị lỗi chuột trong game. Mở game lên thì click chuột bình thường, nhưng nếu nhấn 1 phím bất kỳ trên bàn phím thì từ lúc đó chuột bị liệt ko click dc nữa, chỉ bị trong game chứ ngoài windows thì bình thường. đã thử down vài clien khác về nhưng cũng bị lỗi đó.

Tải game nào thi pm gm nó qua giúp chứ cần gi lên đây đợi chờ

caovanthanh22
14-11-15, 06:09 PM
{ Help} Mình đang chơi bản update trang 34 ngày 24/04/2015 và tlbb.tar.gz trang 59 ngày 01/06/2015.
Mình tính áp thêm NPC chuyển sinh. mình áp hoài mà không được !!!! mình làm như sao:
Tạo file odali_chuyen_sinh.lua . Trong tlbb\Public\Scene\dali_new_monster.ini mình thêm đoạn code:
[monster185]
guid=12293999
type=193
name=Tiên Nhân
title=#GChuyển Sinh
pos_x=282
pos_z=227
dir=27
script_id=002094
respawn_time=1000
group_id=-1
team_id=-1
base_ai=3
ai_file=0
patrol_id=-1
shop0=-1
shop1=-1
shop2=-1
shop3=-1
ReputationID=-1
level=49
Tiếp theo mình vào tlbb/Public/Data/Script.dat thêm code vào khu NPC đại lý 002094=\obj\dali\odali_chuyen_sinh.lua
Sao đó mình vào tlbb/Public/Data/Script/obj/dali/ bỏ odali_chuyen_sinh.lua vào đó
Nội dung của odali_chuyen_sinh.lua là
--Chuyển Sinh
--ID: 002094
--Script by Sói Ðz
--Name = Tiên Nhân

x002094_g_ScriptId = 002094

--*****************************--
--* On Default Event *--
function x002094_OnDefaultEvent(sceneId,selfId,targetId)

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Ta là #GTien Nhan#W.")
AddText(sceneId,"#GChuy?n Sinh#W lÕnh l¨o vô cùng, ai ðã ðªn ðßþc n½i này hÆn dûng khí không h« nhö. Các hÕ ðã ðªn ðây thì ta sÇn sàng tiªp ðón.")
AddText(sceneId,"Chï c¥n các hÕ ðÕt ðªn c¤p ðµ #G120#W thì có th¬ ðªn ch² tÕi hÕ tiªn hành #GCäi lão hoàn ð°ng#W. Sau khi #Gcäi lão hoàn ð°ng#W, t¤t cä thuµc tính #Gkhông thay ð±i#W, các hÕ s¨ tr· v« #Gc¤p 40#W!")
AddText(sceneId,"#GCäi lão hoàn ð°ng#W càng nhi«u l¥n thì s¯ ði¬m thuµc tính càng l¾n!")
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#GCäi lão hoàn ð°ng",2,1)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"Xem s¯ l¥n #GCäi lão hoàn ð°ng",2,2)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"Nh§n danh hi®u",2,3)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"V« #Gcäi lão hoàn ð°ng#W",11,4)
EndEvent(senceId)
DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)

end
--* On Event Request *--
function x002094_OnEventRequest(sceneId,selfId,targetId,eve ntId)
local key = GetNumText()

--*****************--
local num = GetMissionData(sceneId,selfId,MD_ZHUANSHENG)
if key == 1 then

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Sau khi #Gcäi lão hoàn ð°ng#W, các hÕ s¨ tr· v« c¤p ðµ 40!")
AddText(sceneId,"Các hÕ xác nh§n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W?")
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"Cäi lão hoàn ð°ng",2,100)
EndEvent(sceneId)

end
--*****************--
if key == 100 then

if GetLevel(sceneId,selfId) < 120 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chï có th¬ #Gcäi lão hoàn ð°ng#W sau khi ðÕt c¤p #G120#W tr· lên!")
AddText(sceneId,"Hãy ði tu luy®n thêm, khi nào ðÕt #Gc¤p 120#W lÕi ðªn ch² ta tiªn hành #Gcäi lão hoàn ð°ng#W nhé!")
EndEvent(sceneId)
elseif num>200 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chï có th¬ #Gcäi lão hoàn ð°ng#W t¯i ða #G200#W l¥n!")
AddText(sceneId,"Các hÕ ðã #Gcäi lão hoàn ð°ng#W ðÕt ðªn ngßÞng này r°i thì ðã #GThiên hÕ vô ð¸ch#W, không c¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W thêm næa!")
EndEvent(sceneId)
else
SetLevel(sceneId,selfId,40)
num = GetMissionData(sceneId,selfId,MD_ZHUANSHENG)
SetMissionData(sceneId,selfId,MD_ZHUANSHENG,num+1)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ ðã #Gcäi lão hoàn ð°ng#W thành công. C¤p ðµ hi®n tÕi cüa các hÕ là #GC¤p 40#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n các hÕ #Gcäi lão hoàn ð°ng#W tính ðªn hi®n tÕi là #G"..num.." l¥n#W!")
AddText(sceneId,"Hãy ði tu luy®n thêm, khi nào ðÕt #Gc¤p 120#W lÕi ðªn ch² ta tiªn hành #Gcäi lão hoàn ð°ng#W nhé!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--
if key == 2 then

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ tính t¾i hi®n tÕi là: #G"..num.." l¥n#W!")
AddText(sceneId,"T¯i ða còn lÕi "..(200-num).." l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W næa!")
EndEvent(sceneId)

end
--*****************--
if key == 3 then

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Các hÕ mu¯n ð±i danh hi®u nào?")
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#W#bSiêu Phàm Hi Ký",11,5)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#G#bXu¤t Tr¥n Kinh H°ng",11,6)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#G#bLång Tuy®t Vø Änh",11,7)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#c00ff00#bNgñ Không Phùng Hß",11,8)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#c00ff00#bH²n Thiên Tr¤n Nguyên",11,9)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#c00ff00#bS° Phßþng Linh Vû",11,10)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#Y#bTi«m Long Ngâm Uyên",11,11)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#Y#bChí Tôn Truy«n Thuyªt",11,12)
AddNumText(sceneId,x002094_g_ScriptId,"#cFF0000#bVô Song Vß½ng Giä",11,13)
EndEvent(sceneId)

end
--*****************--
if key == 4 then

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Sau khi #Gcäi lão hoàn ð°ng#W, các thuµc tính #Gtâm pháp môn phái#W không thay ð±i!")
AddText(sceneId,"#GCäi lão hoàn ð°ng#W càng nhi«u l¥n, sÑc mÕnh cüa các hÕ càng tång!")
AddText(sceneId,"Sau khi ðÕt mµt s¯ m¯c v« s¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W c¯ ð¸nh, có th¬ lînh nh§n danh hi®u cao quý vô cùng!")
EndEvent(sceneId)

end
--*****************--
if key == 5 then

if num < 1 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"бi danh hi®u #GSiêu Phàm Hi Ký#W c¥n #G1 l¥n#W thành công #Gcäi lão hoàn ð°ng#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ hi®n tÕi là "..num..", vçn chßa ðü #G1 l¥n#W, không th¬ nh§n danh hi®u!")
EndEvent(sceneId)
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#W#bSiêu Phàm Hi Ký")
DispatchAllTitle(sceneId,selfId)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ nh§n thành công danh hi®u #W#bSiêu Phàm Hi Ký#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--
if key == 6 then

if num < 10 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"бi danh hi®u #GXu¤t Tr¥n Kinh H°ng#W c¥n #G10 l¥n#W thành công #Gcäi lão hoàn ð°ng#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ hi®n tÕi là "..num..", vçn chßa ðü #G10 l¥n#W, không th¬ nh§n danh hi®u!")
EndEvent(sceneId)
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#G#bXu¤t Tr¥n Kinh H°ng")
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ nh§n thành công danh hi®u #G#bXu¤t Tr¥n Kinh H°ng#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--
if key == 7 then

if num < 20 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"бi danh hi®u #GLång Tuy®t Vø Änh#W c¥n #G20 l¥n#W thành công #Gcäi lão hoàn ð°ng#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ hi®n tÕi là "..num..", vçn chßa ðü #G20 l¥n#W, không th¬ nh§n danh hi®u!")
EndEvent(sceneId)
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#G#bLång Tuy®t Vø Änh")
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ nh§n thành công danh hi®u #G#bLång Tuy®t Vø Änh#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--
if key == 8 then

if num < 40 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"бi danh hi®u #GNgñ Không Phùng Hß#W c¥n #G40 l¥n#W thành công #Gcäi lão hoàn ð°ng#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ hi®n tÕi là "..num..", vçn chßa ðü #G40 l¥n#W, không th¬ nh§n danh hi®u!")
EndEvent(sceneId)
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#c00ff00#bNgñ Không Phùng Hß")
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ nh§n thành công danh hi®u #c00ff00#bNgñ Không Phùng Hß#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--
if key == 9 then

if num < 60 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"бi danh hi®u #GH²n Thiên Tr¤n Nguyên#W c¥n #G60 l¥n#W thành công #Gcäi lão hoàn ð°ng#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ hi®n tÕi là "..num..", vçn chßa ðü #G60 l¥n#W, không th¬ nh§n danh hi®u!")
EndEvent(sceneId)
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#c00ff00#bH²n Thiên Tr¤n Nguyên")
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ nh§n thành công danh hi®u #c00ff00#bH²n Thiên Tr¤n Nguyên#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--
if key == 10 then

if num < 90 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"бi danh hi®u #GS° Phßþng Linh Vû#W c¥n #G90 l¥n#W thành công #Gcäi lão hoàn ð°ng#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ hi®n tÕi là "..num..", vçn chßa ðü #G90 l¥n#W, không th¬ nh§n danh hi®u!")
EndEvent(sceneId)
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#c00ff00#bS° Phßþng Linh Vû")
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ nh§n thành công danh hi®u #c00ff00#bS° Phßþng Linh Vû#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--
if key == 11 then

if num < 120 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"бi danh hi®u #GTi«m Long Ngâm Uyên#W c¥n #G120 l¥n#W thành công #Gcäi lão hoàn ð°ng#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ hi®n tÕi là "..num..", vçn chßa ðü #G120 l¥n#W, không th¬ nh§n danh hi®u!")
EndEvent(sceneId)
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#Y#bTi«m Long Ngâm Uyên")
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ nh§n thành công danh hi®u #Y#bTi«m Long Ngâm Uyên#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--
if key == 12 then

if num < 150 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"бi danh hi®u #GChí Tôn Truy«n Thuyªt#W c¥n #G150 l¥n#W thành công #Gcäi lão hoàn ð°ng#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ hi®n tÕi là "..num..", vçn chßa ðü #G150 l¥n#W, không th¬ nh§n danh hi®u!")
EndEvent(sceneId)
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#Y#bChí Tôn Truy«n Thuyªt")
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ nh§n thành công danh hi®u #Y#bChí Tôn Truy«n Thuyªt#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--
if key == 13 then

if num < 200 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"бi danh hi®u #GVô Song Vß½ng Giä#W c¥n #G200 l¥n#W thành công #Gcäi lão hoàn ð°ng#W!")
AddText(sceneId,"S¯ l¥n #Gcäi lão hoàn ð°ng#W cüa các hÕ hi®n tÕi là "..num..", vçn chßa ðü #G200 l¥n#W, không th¬ nh§n danh hi®u!")
EndEvent(sceneId)
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#cFF0000#bVô Song Vß½ng Giä")
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng các hÕ nh§n thành công danh hi®u #cFF0000#bVô Song Vß½ng Giä#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
--*****************--

end

Giúp mình với!!! lổi gì thế mấy bác !!! mình dùng WinSCP chỉnh trực tiếp.

Yomost
15-11-15, 02:44 PM

tắt vietkey or unikey đi bạn, mình cũng bị mò mãi mới ra