PDA

View Full Version : [TLBB] Share Server TLBB 3.52 Việt Hóa 98% chuẩn không lỗi

Trang : 1 2 [3] 4 5 6

VTAngel
09-05-15, 11:33 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vào Server/Config/DroptBoxContent.txt mà chỉnh
trong đó có chú thích rõ ràng boss nào ra cái gì mà
muốn chỉnh lại con nào ra cái gì thì chỉnh cái đó
mỗi sv item nó khác nhau mà, ko dùng chung dc đâu

Raxtinhax
09-05-15, 11:54 AM
vào Server/Config/DroptBoxContent.txt mà chỉnh
trong đó có chú thích rõ ràng boss nào ra cái gì mà
muốn chỉnh lại con nào ra cái gì thì chỉnh cái đó
mỗi sv item nó khác nhau mà, ko dùng chung dc đâu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trongbt1990
09-05-15, 09:21 PM
lệnh chạy có giống bản 3.35 của bạn make share ko hả mấy anh em

vinhthamthao
09-05-15, 09:26 PM
lệnh chạy có giống bản 3.35 của bạn make share ko hả mấy anh em

Giông............................................ ....

ducanhbknic
09-05-15, 09:42 PM
Có bác nào bị giống em ko, chạy ./World toàn bị Eror thành ra lúc vào game chỉ đến đoạn login là bị kiểm tra mật khẩu ko vào tiếp dc. Mong các pro chỉ giáo
Đại khái là cái hình nó bị thế này ạ

vinhthamthao
09-05-15, 09:46 PM
chỉ là lỗi ko save log được thì phải . vậy cái đó vẫn vào game bt mà

Raxtinhax
09-05-15, 10:47 PM
Có bác nào bị giống em ko, chạy ./World toàn bị Eror thành ra lúc vào game chỉ đến đoạn login là bị kiểm tra mật khẩu ko vào tiếp dc. Mong các pro chỉ giáo
Đại khái là cái hình nó bị thế này ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bạn down file này về giải nén, file loginserver thì cho vào patch của client, 2 file còn lại thì cho vào tlbb/server/config của server (nhớ chọn chế độ transfer là binary)
Đề nghị bác chủ thớt thêm phần này vào post đầu chứ không nhiều người bị lỗi quá.
Ngay cả em dùng file ở những post đầu thế vào cũng không được, dùng file này mới được.
P/s: Fun chút, mới thông cặp đôi Intel ở Hàn Ngọc Cốc 8->
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ducanhbknic
10-05-15, 04:10 PM
Em vừa test đêm qua OK. H đăng nhập vào bị như này là sao ạ, mong các pro chỉ giáo

ookurooo
10-05-15, 05:08 PM
Em vừa test đêm qua OK. H đăng nhập vào bị như này là sao ạ, mong các pro chỉ giáo

hack dữ quá bị banned acc rồi =))

ducanhbknic
10-05-15, 05:43 PM
hack dữ quá bị banned acc rồi =))

Bác cứ đùa, e chỉ vào nhận LV + công lực đan thôi mà

ookurooo
10-05-15, 06:07 PM

cái này ko bik sao mà đoán chắc nằm trong table t_char đó vào kiếm sửa lại

hiện tại ko có bật server nên ko bik chắc đc

ducanhbknic
10-05-15, 06:22 PM
bác có thể cho em đường dẫn vào file t_char đó ko ạ

s2bac95
10-05-15, 06:47 PM

sử lại trong navicat cột settings

ducanhbknic
10-05-15, 07:40 PM

Bác nói rõ hơn dc ko ạ. Em tìm đến setting ở trong t_char rồi nhưng k biết làm gì nữa

Raxtinhax
10-05-15, 08:34 PM

Đơn giản thôi, tạo char mới rồi chuyển hết dữ liệu sang :))
Ví dụ id của char bị khóa là 10000009, ID char mới là 10000010
Bạn tìm trong pet và itemifo, thay hết id 10000009 thành 10000010, trong phần char thích thì copy dữ liệu xuống char mới cũng dc nhưng trừ setting ra :))
Vậy là bạn đã chuyển hết data từ char bị khóa sang char mới tạo r.
Nhớ làm việc với navicat phải save sau khi chỉnh + out game trước khi dùng navicat

Settings nó là mã hex đã đành, mỗi char lại còn khác nhau, chả biết chỉnh kiểu gì. -_-
Bác nói như đùa. Mất công gõ vài chữ r thì hướng dẫn người ta newbie tận tình chút bác ạ.

ducanhbknic
10-05-15, 10:15 PM
Đơn giản thôi, tạo char mới rồi chuyển hết dữ liệu sang :))
Ví dụ id của char bị khóa là 10000009, ID char mới là 10000010
Bạn tìm trong pet và itemifo, thay hết id 10000009 thành 10000010, trong phần char thích thì copy dữ liệu xuống char mới cũng dc nhưng trừ setting ra :))
Vậy là bạn đã chuyển hết data từ char bị khóa sang char mới tạo r.
Nhớ làm việc với navicat phải save sau khi chỉnh + out game trước khi dùng navicat

Settings nó là mã hex đã đành, mỗi char lại còn khác nhau, chả biết chỉnh kiểu gì. -_-
Bác nói như đùa. Mất công gõ vài chữ r thì hướng dẫn người ta newbie tận tình chút bác ạ.

Cảm ơn bác, Còn lúc nãy em lại copy nguyên setting ở 1 char mặc định khác vào setting của acc bị khóa lại vào bt ạ :))

vhmt1101
11-05-15, 01:49 AM
Các bác nào có cách nào thay đổi hình nền khi chuyển map hay chuyển cảnh k mấy bác. e định thay vài hình nóng bỏng nhinf cho bắt mắt...

andrew2309
11-05-15, 04:20 PM
Cho mình hỏi nếu muốn xóa mấy cái hiệu ứng cánh bướm với con phượng bay quanh nhân vật với thần khí thì vào đâu nhỉ? =.= nhìn đau mắt quá

Sói Đẹp Trai
11-05-15, 05:52 PM
Ở trong all.obj bạn nhé.
Cụ thể thì tên nó nằm trong obj 男主角.obj và 女主角.obj
File phụ thể con bướm thì là 附体蝴蝶 còn phượng hoàng thì là 附体凤凰...

vhmt1101
11-05-15, 07:56 PM
Ở trong all.obj bạn nhé.

Hóng đại ca Sói share hướng dẫn làm cái Chân Nguyên :">^:)^^:)^^:)^^:)^

andrew2309
11-05-15, 08:41 PM
Ở trong all.obj bạn nhé.

all.obj nằm trong Model.axp đúng không bạn? Sao mình dùng AXP packer mở các file axp trong client đều không được nhỉ? :| nó cứ hiện thế này

Intel
12-05-15, 10:07 AM
all.obj nằm trong Model.axp đúng không bạn? Sao mình dùng AXP packer mở các file axp trong client đều không được nhỉ? :| nó cứ hiện thế này

Mình nghĩ là do cái file Model của bạn bi gì rồi hay là chưa tắt virus ta ...bạn xem lại xem

khoanpm
12-05-15, 01:33 PM
Billing báo lỗi : "Billing.exe has stop working "_ ai giúp mình team fix với

Raxtinhax
12-05-15, 05:31 PM
Billing báo lỗi : "Billing.exe has stop working "_ ai giúp mình team fix với
Billing không kết nối được tới server.
Tắt antivirus, tường lửa và các tiến trình bảo vệ máy chưa?
Thử xóa Billing r giải nén lại xem
Kiểm tra tắt hết card mạng chưa (chỉ để lại 1 card mạng thật hay ảo cũng được nhưng IP Lan là 192.168.1.33), ping 192.168.1.3 xem được không.
Kiểm tra lại port trong conf của billing coi trùng với server chưa.

vhmt1101
13-05-15, 06:11 PM
Hiện còn ai bị lỗi gì mà không giải quyết được không post lên giải quyết luôn 1 thể cho nhanh nào ^^!
Hnay rảnh để hổ trợ các mem mới :D

Khuyến cáo: Sever bị bug rất nhiều chổ nên ae nào mở online hoặc chơi Lan thì nên ktra đầy đủ! Không thì sập sever sớm đấy!
===>> Hổ trợ cả online lẫn Off luôn nhé !!

kjhkjh20112
15-05-15, 06:43 AM
Thê dow hết về roi chơi luôn hã con ạc thi tạo như thế nào

makute7413
15-05-15, 07:03 AM
Thê dow hết về roi chơi luôn hã con ạc thi tạo như thế nào

Của bạn đây

ZZDTZZ
15-05-15, 08:01 AM
Sever này ko biết có con Niên Thú 2 đuôi , đẩu mọc sừng ko nhỉ

makute7413
15-05-15, 08:06 AM
Hình như có đó bạn, mấy bản 3.0 trở lên đều thấy có con này mà.

ZZDTZZ
15-05-15, 08:09 AM
Hình như có đó bạn, mấy bản 3.0 trở lên đều thấy có con này mà.

ừa cảm ơn bạn :> , chắc cũng tên niên thú quá , mình ko nhớ rõ tên nên hỏi cho chắc

30 charrrrrrrr............

yuusen
15-05-15, 09:33 AM
ừa cảm ơn bạn :> , chắc cũng tên niên thú quá , mình ko nhớ rõ tên nên hỏi cho chắc

30 charrrrrrrr............

giwof ai xài mấy con niên thú đó nữa, đầy pet vip và đẹp, add thêm mấy con PET BOSS khủng nữa!!! hehehe!

makute7413
15-05-15, 09:37 AM
giwof ai xài mấy con niên thú đó nữa, đầy pet vip và đẹp, add thêm mấy con PET BOSS khủng nữa!!! hehehe!

mình vẫn nghiện Hoả Tông với Huyền Dực đây :D

trongbt1990
15-05-15, 11:51 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao mình chạy lệnh đầu tiên nó cứ thế này nhỉ các bạn? có phải là cd /home/tlbb/sever
./shm start k?

Intel
15-05-15, 04:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao mình chạy lệnh đầu tiên nó cứ thế này nhỉ các bạn? có phải là cd /home/tlbb/sever
./shm start k?

cd /home/tlbb/Server nhé bạn...đi đúng tên trong file tlbb.tar.gz nha

hungg
15-05-15, 05:47 PM
./shm start k?

liux phân biệt chũ hoa với thường đường dẫn đúng cd /home/tlbb/Sever

trongbt1990
15-05-15, 07:36 PM
thank all nha để tí mình test 30charr

ZZDTZZ
15-05-15, 08:51 PM

1 thời luôn bạn à , con đó mình khoái ko kém pet boss đâu

Huyền dực hỏa tông cũng đẹp

akiem9x
15-05-15, 09:16 PM
1 thời luôn bạn à , con đó mình khoái ko kém pet boss đâu

Huyền dực hỏa tông cũng đẹp

Kích thước ở Model_Parameter.txt trong Config.axp nhé

ZZDTZZ
15-05-15, 09:32 PM
cho mình hỏi luôn là cái all.obj ở đâu vậy bạn

30 charrrrrr.......

akiem9x
15-05-15, 09:57 PM
cho mình hỏi luôn là cái all.obj ở đâu vậy bạn

30 charrrrrr.......

all.obj trong Model.axp, cái file này nhiều người hỏi và trả lời rồi mà??

nvanh2611
15-05-15, 10:26 PM
file standardImpact.txt toàn thấy dấu ?????????????????
chẳng biết đâu mà lần cho mình xin lại file standardImpact.txt được không?

yuusen
15-05-15, 10:54 PM
tìm trong file này rồi mình chỉnh sửa ntn thế mấy bạn! cái này mình mới nghe lần đầu nên rất tò mò!! hjhj!

ZZDTZZ
16-05-15, 07:00 AM
file standardImpact.txt toàn thấy dấu ?????????????????
chẳng biết đâu mà lần cho mình xin lại file standardImpact.txt được không?

bạn tìm nó ở public , config nhé

Intel
16-05-15, 08:06 AM
có bạn nào cho mình hỏi là dùng buff của thương nhân hoặc tào vận khi đi thương-tào có sử dụng pt kéo được không...muốn không cho tổ đội lên kỵ kéo thì qui định thế nào ạ...
p/s: sẵn tiện cho mình ID của buff thương nhân hoặc tào vận trong StandardImpact lun nha...nhiều quá tìm ko xuể :(

Sói Đẹp Trai
16-05-15, 08:15 AM
có bạn nào cho mình hỏi là dùng buff của thương nhân hoặc tào vận khi đi thương-tào có sử dụng pt kéo được không...muốn không cho tổ đội lên kỵ kéo thì qui định thế nào ạ...
p/s: sẵn tiện cho mình ID của buff thương nhân hoặc tào vận trong StandardImpact lun nha...nhiều quá tìm ko xuể :(

ID nó là 4k mấy ấy bạn dịch stdimpact ra là thấy ngay. Còn ko cho tổ đội kéo thì dễ lắm. Khi nó ấn cái nút theo đội thì client nó sẽ truyền về sv 1 cái xscript để nhận dạng. Nếu theo đội thì cancel trạng thái đó luôn.

trongbt1990
16-05-15, 08:33 AM
sao mình Viết hoa rồi mà vẫn lỗi y chang nhỉ các bạn ơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

521618
16-05-15, 10:33 AM
Lên xuống tọa kỵ sao vậy mn..có mak hk sd được

Trangjuma
16-05-15, 12:57 PM
Ai HD mình chạy Sever Này với tks

Trangjuma
16-05-15, 02:40 PM
Ai giúp Mình chạy chơi off với có hậu tạ nhé

Intel
16-05-15, 03:26 PM
ID nó là 4k mấy ấy bạn dịch stdimpact ra là thấy ngay. Còn ko cho tổ đội kéo thì dễ lắm. Khi nó ấn cái nút theo đội thì client nó sẽ truyền về sv 1 cái xscript để nhận dạng. Nếu theo đội thì cancel trạng thái đó luôn.

dạ cám ơn anh :) 30 charrrrrrrrrrrrrr

trongbt1990
16-05-15, 04:23 PM
ai xem lỗi của mình và giúp mình vs

nvanh2611
16-05-15, 04:35 PM
bạn tìm nó ở public , config nhé

thiếu mất skill ngũ tuyệt bạn à! ai có share cho mình ID 5350 - 5351 - 5352 của standerdimpact với.

VTAngel
16-05-15, 04:56 PM
thiếu mất skill ngũ tuyệt bạn à! ai có share cho mình ID 5350 - 5351 - 5352 của standerdimpact với.

5350 Phan Dame 26 STD_IMPACT_026 1 103 -1 103 120 1 0 0 1 0 1 0 0 0 0 0 10000 0 0 0 0 0 0 ¶ÜµÄÉúÃü 0 0 ÎüÊÕÂÊ 0 0 ÃâÒßÂÊ 0 0 ·´ÉäÂÊ 26 0 ·´Éä·¢Éú¼¸ÂÊ 100 0 ·´ÉäÉ˺¦ÉÏÏÞ 20000 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 Àñ¾´ÈçÀ´
5351 Dame TT 3 STD_IMPACT_003 0 119 -1 -1 0 -1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÎïÀí¹¥»÷+ 0 0 ħ·¨¹¥»÷+ 0 0 ±ùϵ¹¥»÷ 4916 1.289.171.071 »ðϵ¹¥»÷ 4916 1.289.171.071 µçϵ¹¥»÷ 4916 1.289.171.071 ¶¾Ïµ¹¥»÷ 4916 1.289.171.071 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 »ð¹¥¼Ó
5352 Dame Vat Ly 3 STD_IMPACT_003 0 110 -1 -1 0 -1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 ÎïÀí¹¥»÷+ 53331 317.492 ħ·¨¹¥»÷+ 53331 317.492 ±ùϵ¹¥»÷ 0 0 »ðϵ¹¥»÷ 0 0 µçϵ¹¥»÷ 0 0 ¶¾Ïµ¹¥»÷ 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 Íâ¹¥¼Ó

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

vinhthamthao
16-05-15, 05:09 PM
ai xem lỗi của mình và giúp mình vs

đấy đâu phải lỗi do Việt Hoá. 30 ký tự

tiennb92
17-05-15, 01:26 AM
Các bác cho em hỏi cách kiếm Hàn Băng Tinh Tiết với ạ??thks!!

trongbt1990
17-05-15, 07:10 AM
đấy đâu phải lỗi do Việt Hoá. 30 ký tự
là sao hả bạn , mình gà nên k hiểu , bạn hd mình chút được k

legendneo
17-05-15, 11:04 AM
em bị lỗi không hiển thị npc nào, nv đang ở đại lý

VTAngel
17-05-15, 07:00 PM
Các bác cho em hỏi cách kiếm Hàn Băng Tinh Tiết với ạ??thks!!

cái đó rớt ở PMP Lý Thu Thủy

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3

vuthaiton
18-05-15, 02:36 PM
các bác làm ơn cho cái Hướng dẫn đầy đủ hộ em với, tìm mờ mắt không thấy. làm mò mệt kinh, trong tlbb/home/sever là chi gì có file run.sh dâu chi có trong tlbb/home thoi
chạy cái shm start ok, cái login thì báo Erôt Bill. lâu em khong cahy giò mún chơi lại mà mà không ra... hix
lamg theo các hướng dẫn trong tưng trang mờ mắt ko đc

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

y0master
18-05-15, 08:02 PM
Ai có thể giúp em cài qua team được không ạ!
Em cài toàn bị dừng ở đây xong báo lỗi "Xin hãy kiểm tra lại đường truyền mạng và đăng nhập lại"

vhmt1101
18-05-15, 08:15 PM
Ai có thể giúp em cài qua team được không ạ!
Em cài toàn bị dừng ở đây xong báo lỗi "Xin hãy kiểm tra lại đường truyền mạng và đăng nhập lại"

Quay lại trang 3 4 của topic này xem đi bạn! Có hướng dẫn đầy đủ!
Các bạn dev game phải kiên trì và chịu khó mới dev được

--- Chế độ gộp bài viết ---

các bác làm ơn cho cái Hướng dẫn đầy đủ hộ em với, tìm mờ mắt không thấy. làm mò mệt kinh, trong tlbb/home/sever là chi gì có file run.sh dâu chi có trong tlbb/home thoi
chạy cái shm start ok, cái login thì báo Erôt Bill. lâu em khong cahy giò mún chơi lại mà mà không ra... hix
lamg theo các hướng dẫn trong tưng trang mờ mắt ko đc

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho xin 500đ ảnh đi bạn ^^ Thêm 1000d ảnh cũng đc ^^!!

hoangnhut1
19-05-15, 05:33 AM
Share Server TLBB Phiên Bản Ver3.52 Việt Hóa 98% Chuẩn Fix Lỗi

Lời nói đầu:
- Mình cám ơn tất cả các bạn đã quan tâm và ủng hộ Server mình share.
- Những vấn đề như lỗi bug game và thiếu vật phẩm thì trong mấy ngày nay đã tìm tòi và nghiên cứu ra rất kỹ.
- Những vấn đề như DropBox mình không thể kiểm soát được hết cả Source-Game nên các bạn thông cảm...Như anh Hữu Duyên nói "Để có 1 Server có Drop hợp lý thì cần phải có nhiều người làm". Cám ơn HD vì câu nói trên :D
- Thắc mắc trong quá trình test và dev game thì các bạn cứ nhắn tin qua cho mình, mình sẽ tiếp nhận và giúp đỡ các bạn ngoài trừ kêu đưa online thu lợi mình sẽ không bao giờ trả lời nha.

Thông tin Update 12h00 24-04-2015..

- Fix lỗi bug game : Điểm tặng , điểm môn phái, nhân vật...
- Fix lỗi bug tại NPC Phạm Hoa
- Fix lỗi đăng ký thành thị
- Fix lỗi khảm ngọc thất bại - > 100% thành công ở hợp cấp 5 - 6 và 7
- Fix lỗi BOSS Chuông Kính Hồ :D
- Đổi và nâng cấp ám khí lên Đoạn Hồn Phiêu tại Lâu Lan
- Mở thêm các map mới như Triều Kinh Thành....
- Fix Long Văn trong shop
- Fix NPC Vô Nhai Tử lỗi chỉ cho nâng Hồn Băng Châu cố định và Fix ngược lại
- Add thêm kill tiến cấp và 1 vài vật phẩm cần thiết vào Shop
- Mở 3 Event Sinh Tử + Thông Thiên Tháp + Tàng Kinh Các chuẩn theo chế độ drop game có sẵn
- Fix Exp quái Tuyết Lang Hồ
- Fix NPC đổi đồ giúp tân thủ hành tẩu giang hồ cực phê :))
- Thêm map Hậu Hoa Viên 1 và Hậu Hoa Viên 2

Hệ thống Drop:

- BOSS Hậu Hoa Viên : C5 + CCHTP + Điểm tặng 500
- BOSS Quân Thiên Vương Lăng:
- BOSS Đại Côn Di Hài: Chưởng cự yếu quyết + Chuyển phái - Gioi Tinh + Điểm tặng 500
- BOSS Thủy Nguyệt Động Thiên: Kỵ + Thời Trang + Điểm tặng 500
- BOSS Mạc Nam Thanh Nguyên: Hồn Băng Châu 1-3 + Võ Hồn Dịch Tương Đan + Long Văn + Võ Hồn + Chú Văn
- BOSS Huyền Hải: Nguyên liệu điêu văn
- BOSS Cóc: Cao Cấp Bảo Thạch Tương Khảm Phù + Điểm tặng 1000
- BOSS Thương Sơn + Võ Di + Thảo Nguyên: Cao Cấp Bảo Thạch Tương Khảm Phù + Điểm tặng 1000
- Ác tặc + Ác bá : CCYQ + C5 + Điểm tặng 1000
- BOSS YVCM Tang 1-9 : Han Bang Tinh Thach + NLTuyen +DT + CCHTP
Và còn nhiều nữa mà quên rồi :D

Tải SourceGame:

Client:

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Máy ảo:

Billing:

Hình ảnh demo:

Đặc biệt : :))

cái này là bản mới nhất hở bác... :)))
Mình vào chơi bình thường bằng cái sever bạn úp chổ #19 á
có cần download cái này đè vào không

tranvannghia1
19-05-15, 06:44 AM
Các bác có thể chỉ em sửa điêu văn đc không.
Điêu văn nó không cộng điểm.
Mong các pro hướng dẫn

zerorain
19-05-15, 10:42 AM
Nó cứ thế này đươch 1 lúc rồi out ra ạ
có bác nào giúp em với ạ
Và lỗi này nữa ạ

thanhluan12a14
19-05-15, 01:43 PM
Nó cứ thế này đươch 1 lúc rồi out ra ạ
có bác nào giúp em với ạ
Và lỗi này nữa ạ

Mình không chắc nhưng có thể do lổi một item có mã (id): 10301199
Làm cho client không thể hiển thị được nên crash.

Cách khắc phục:
Bạn dùng Navicat kết nối vào csdl. rồi xóa cái item có mã đó đi. rồi vào lại là có thể được.

trongbt1990
19-05-15, 03:40 PM
Mình vào game nhưng ko nc được vs NPC là bị làm sao nhỉ

zerorain
19-05-15, 04:29 PM

Cách khắc phục:
Bạn dùng Navicat kết nối vào csdl. rồi xóa cái item có mã đó đi. rồi vào lại là có thể được.

Bác ơi, bác làm ơn chỉ giúp e cái item đó nằm trong thư mục nào được không ạ? E gà quá ko biết

roklin
19-05-15, 05:42 PM
Hình như sv điêu văn k có hiệu ứng thì phải :)]

zerorain
19-05-15, 06:06 PM

Cách khắc phục:

thông báo là e đã làm thử như cách của bác mà vẫn không được ạ
huhu

trongbt1990
19-05-15, 07:57 PM
trong shop không có đục lỗ à các bạn

y0master
19-05-15, 09:55 PM
Có cách nào để chơi game mà ko phải disable card mạng đi ko các bác nhỉ :)

makute7413
19-05-15, 10:13 PM
vào game rồi thì Enable lại thôi

y0master
20-05-15, 12:14 AM
vào game rồi thì Enable lại thôi

bạn cho mình hỏi luôn là chỉnh thế nào để có thể đi phụ bản 1 mình được ko?

hoangnhut1
20-05-15, 04:07 AM
mọi người ơi cái sever mới này bị lỗi cái vụ mà 2 phái thiên long với tiêu dao không có học được ngũ tông
Ai fix rồi hướng dẫn mình với :">

zerorain
20-05-15, 04:52 PM
Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này không ạ?
incomingplayerManager::SaveExtLog open file error
Lần đầu đăng nhập thì được, nhưng sau khi out ra đăng nhập lại thì báo lỗi không kết nối được, kiểm tra đường truyền
Đăng nhập tài khoản mới thì vẫn vô lại bình thường
Bác nào giúp em với ạ

s2bac95
20-05-15, 05:49 PM
bạn cho mình hỏi luôn là chỉnh thế nào để có thể đi phụ bản 1 mình được ko?

vào file quy định phó bản sửa lại thôi, đọc code là ra

Sói Đẹp Trai
20-05-15, 06:33 PM
Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này không ạ?
incomingplayerManager::SaveExtLog open file error
Lần đầu đăng nhập thì được, nhưng sau khi out ra đăng nhập lại thì báo lỗi không kết nối được, kiểm tra đường truyền
Đăng nhập tài khoản mới thì vẫn vô lại bình thường
Bác nào giúp em với ạ

Cái đó ko ảnh hưởng gì nhiều. Chỉ là người dev đã cố tình làm mất cái folder Log đó đi để nó đỡ ghi ra 1 đám file txt nặng sv (Report lỗi trong quá trình chạy).
Thêm vào cái folder Log trong tlbb/Server là hết

hoangnhut1
20-05-15, 07:03 PM
Cái đó ko ảnh hưởng gì nhiều. Chỉ là người dev đã cố tình làm mất cái folder Log đó đi để nó đỡ ghi ra 1 đám file txt nặng sv (Report lỗi trong quá trình chạy).
Thêm vào cái folder Log trong tlbb/Server là hết

Bác sói biết cái lỗi 2 phái thiên long với tiêu dao học ngũ tông không được không vậy ?
Chỉ cho mình fix với
Thanks

y0master
20-05-15, 07:54 PM
vào file quy định phó bản sửa lại thôi, đọc code là ra
vào như nào bạn? nói qua cho mình 1 chút được ko? Mình gà quá :D

trongbt1990
21-05-15, 11:57 AM
bác nào cho xin cái shop có đục lỗ không? hoặc ID để dùng lệnh GM gọi nó ra không , chứ mình ép ngọc ko có đục lỗ hic ^^

Raxtinhax
21-05-15, 08:49 PM
bác nào cho xin cái shop có đục lỗ không? hoặc ID để dùng lệnh GM gọi nó ra không , chứ mình ép ngọc ko có đục lỗ hic ^^
3 lỗ đầu tới NPC đục free k cần gì cả
Lỗ 4 cần item
Bạn dùng file này cho vào máy ảo r vào shop là có item mình add sẵn

s2bac95
21-05-15, 10:26 PM
vào như nào bạn? nói qua cho mình 1 chút được ko? Mình gà quá :D

ib facebook <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ongnoixh
25-05-15, 11:21 AM
AI giúp mình chứ add trứng thứ vào server mà sài nó ghi đạo cụ chưa mỡ là sao giúp mình vs

sazakuna
26-05-15, 11:02 PM
AI giúp mình chứ add trứng thứ vào server mà sài nó ghi đạo cụ chưa mỡ là sao giúp mình vs

Mình cũng gặp lỗi như b.
Mong các cao thủ chỉ giúp...

shinno
26-05-15, 11:29 PM

việc mở không được chắc chưa có script bạn kiểm tra xem, nếu k có thi tim quả trứng nào có script mở ra xem.
cách tìm script trứng.
Trước tiên vào commonItem.txt tìm cái trứng đó vi dụ Trứng Trân Thú: Cùng Kỳ như sau:
30309733 3 3 9 733 Cloth2_12 Trứng Trân Thú: Cùng Kỳ Trứng trân thú quý hiếm, có thể nở ra trân thú bảo bảo: Cùng Kỳ #Gcấp 85#W loại hình #YNgoại#W. #r#c00FF00 (Nhấp chuột phải để sử dụng) 85 4 1 5 1 300027 78 1 -1 -1 -1 0 Trứng trân thú 6 0 2005 -1 1

Giải thích các con số cần thiết:
30309733: ID trong commonItem.txt

300027 : Public\Data\Script\obj\item\zhenshoudan.lua Script ID xử lí việc nhận pet hay monster là vật phẩm trứng thú. Ở đây script này xác định item có id 30309733 .Và trứng thú đó sẽ có ID là bao nhiêu??? Cái này trong script sẽ định nghĩa như sau:
x300027_g_petList[30309733] = {type=1, dataId=22059, level=1}
22059 : Chính là ID của thú trong file MonsterAttrExTable.txt & PetAttrTable.txt

ongnoixh
27-05-15, 11:59 AM
Thanks mình làm dc rroồi nhưng cho mình hỏi làm sao sữa lổi học tâm pháp phái MD vs DM bị dis ra ngoài

thebigsize
27-05-15, 03:22 PM
Mình mới tìm hiểu gà mờ quá ! Cho mình hỏi sao không thấy sql đâu và pass login root là gì thế ?

s2bac95
27-05-15, 04:58 PM
Mình mới tìm hiểu gà mờ quá ! Cho mình hỏi sao không thấy sql đâu và pass login root là gì thế ?

tùy vào Ubuntu của bạn chạy mà người share cấu hình thôi!

Intel
01-06-15, 01:13 AM
Thông tin Update 00h00 01-06-2015..
*** Do dạo này bận nhiều đồ án tốt nghiệp nên không có thời gian online nhiều để giúp newbie thông cảm nha :) Hôm nay mình update 1 số thứ cho các bạn test tiếp và có lỗi gì thì post lỗi để mọi người sữa nha, chứ đừng inbox mình, mình ít khi online lắm...

- Fix NPC Cao Dương (BTKT) cấp độ đi phụ bản
- Fix NPC Sinh Tử giới hạn bản sao
- Thay đổi hiệu ứng buff siêu phàm kèm vòng hào quang
- Cập nhật bộ Trùng Lâu Khôi - Uyển - Hài - Thủ - Quy và Triệu của Server Makute(cái này nó đi kèm theo file
- Fix NPC môn phái mở shop donate = KNB và DT
- Xóa chức năng Spam Boss khi nhặt đồ
- Thêm Event săn Nguyện Linh Tuyền mở túi Thần Tiên tại NPC Tôn Bát Gia
- Add drop Hàn Băng Tinh Tiết Boss Bảo Tàng Động
- Tích hợp toàn bộ NPC chức năng tại đại lý

Link SourceCodeServer: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình Ảnh:

Trong Server có sẵn những món trùng lâu bên Server Makute rồi...nhưng khi mặc vào bị dis ra và vào lại thì nó nằm trong người ai biết chỉ với nhé

với lại có ai hướng dẫn làm sao để thời trang phối sức có hiệu ứng ko?mình nghĩ cái hiệu ứng nó đi theo cục ngọc hiệu ứng thì phải mà trong Inpact nó có hết những Impact thời trang phối sức rồi mà giờ không biết làm sao để nó hiển thị...các bạn giúp vs nhé cám ơn nhìu :)

akiem9x
01-06-15, 09:42 AM
Thông tin Update 00h00 01-06-2015..

[/COLOR]Trong Server có sẵn những món trùng lâu bên Server Makute rồi...nhưng khi mặc vào bị dis ra và vào lại thì nó nằm trong người ai biết chỉ với nhé

với lại có ai hướng dẫn làm sao để thời trang phối sức có hiệu ứng ko?mình nghĩ cái hiệu ứng nó đi theo cục ngọc hiệu ứng thì phải mà trong Inpact nó có hết những Impact thời trang phối sức rồi mà giờ không biết làm sao để nó hiển thị...các bạn giúp vs nhé cám ơn nhìu :)

Trùng hoặc bất cứ item nào khi mặc mà dí ra thì có nghĩa là impact của item đó ko có trong StandardImpact.txt nhé
Còn về hiệu ứng ngọc thường đó thì liên quan đến GemInfo.txt, StandardImpact.txt, ImpactSEData_V1.txt (client) và 1 lua dùng kiểm tra ngọc ở trang bị đó khi đeo vào để add hiệu ứng. Mình nhớ có 1 souce làm điều này mà HDD tẹo rồi nên lười kiếm lại. Để tối pm mình mình kiếm được post file hướng dẫn :))

Intel
01-06-15, 01:28 PM
Trùng hoặc bất cứ item nào khi mặc mà dí ra thì có nghĩa là impact của item đó ko có trong StandardImpact.txt nhé
Còn về hiệu ứng ngọc thường đó thì liên quan đến GemInfo.txt, StandardImpact.txt, ImpactSEData_V1.txt (client) và 1 lua dùng kiểm tra ngọc ở trang bị đó khi đeo vào để add hiệu ứng. Mình nhớ có 1 souce làm điều này mà HDD tẹo rồi nên lười kiếm lại. Để tối pm mình mình kiếm được post file hướng dẫn :))

cám ơn bạn :D hóng bạn nhé :) 30 charrrrrrrrr

fastclient1998
01-06-15, 02:03 PM
Ai có code nhận điểm point hay nhận trên web cho mình xin với :)

Intel
01-06-15, 02:53 PM
Ai có code nhận điểm point hay nhận trên web cho mình xin với :)

code web php thì mình ko có nhưng code NPC thì sẽ có nếu bạn cần :))

Intel
01-06-15, 05:26 PM
Tình hình là đã add thành công trọn bộ set Viêm Vũ
Trang bị lấy ở những sv 3.5(Sói) + 3.35(Makute) nó nằm gộp hết trong đây :))

còn cái hiệu ứng thời trang phối sức ai hướng dẫn dc ko, làm hoài ko ra vs lại cho xin lun cái ID Impact tào vận và giải trừ tào vận luôn nha..cám ơn các thánh nhiều :))

s2bac95
01-06-15, 05:46 PM

Cái này là fake nè chị :P

fastclient1998
01-06-15, 05:52 PM
code web php thì mình ko có nhưng code NPC thì sẽ có nếu bạn cần :))

Vậy cho mình xin code NPC đi bạn :D

Intel
01-06-15, 06:19 PM

Cái này là fake nè chị :P

có gì chị pm wa fb HD chị vs nha #1

Vậy cho mình xin code NPC đi bạn :D

của bạn đây

local RemainPoint = GetPlayerRemainPoints(sceneId, selfId)
RemainPoint = RemainPoint + 5
SetPlayerRemainPoints(sceneId, selfId, RemainPoint)

GetPlayerRemainPoints(sceneId, selfId) : lấy số điểm tiềm năng
SetPlayerRemainPoints(sceneId, selfId, RemainPoint) : set số điểm tiềm năng
RemainPoint = RemainPoint + 5 : +5 point

fastclient1998
01-06-15, 06:47 PM
có gì chị pm wa fb HD chị vs nha #1

của bạn đây

local RemainPoint = GetPlayerRemainPoints(sceneId, selfId)
RemainPoint = RemainPoint + 5
SetPlayerRemainPoints(sceneId, selfId, RemainPoint)

GetPlayerRemainPoints(sceneId, selfId) : lấy số điểm tiềm năng
SetPlayerRemainPoints(sceneId, selfId, RemainPoint) : set số điểm tiềm năng
RemainPoint = RemainPoint + 5 : +5 point

Bạn có thể mình code hoàn chỉnh không? Tại mình không biết về lua :D

Intel
01-06-15, 07:43 PM
Bạn có thể mình code hoàn chỉnh không? Tại mình không biết về lua :D

bạn chịu khó đọc lua basic đi, dev server sẽ không tránh khỏi việc edit NPC hay NPC event đâu bạn à

sylardp
02-06-15, 05:49 AM
cho hỏi sao mình chạy game là bị đứng ở chỗ đang kiểm tra mật mã,mình đã chép mấy file cònig như ở trang 3,4 rồi mà???

ducthuan
02-06-15, 05:53 AM
cho hỏi sao mình chạy game là bị đứng ở chỗ đang kiểm tra mật mã,mình đã chép mấy file cònig như ở trang 3,4 rồi mà???

Bạn kiểm tra lại billing.thường là do billing chưa kết nối được mới xảy ra lỗi này

sylardp
02-06-15, 06:02 AM
Bạn kiểm tra lại billing.thường là do billing chưa kết nối được mới xảy ra lỗi này

cụ thể là kiểm tra ra sao?mình hơi mù vụ này =.=

sylardp
02-06-15, 06:37 AM

check inbox ih zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

alonewjnd
02-06-15, 08:16 AM
có ngọc thời trang phối sức nữa chắc ngon luôn :p

sylardp
02-06-15, 08:32 AM
tình hình là trong cái billing nó ghi như vầy "the requested address is not valid in ít context" phải làm sao hở mấy pác?
p/s đã sửa duoc,nhưng lại bị cái vụ kiểm tra đường mạng mặc dù đã chép file cònig đầy đủ :(

trongbt1990
02-06-15, 12:59 PM
sao nhân vật của bạn phát sáng thế nhỉ , ép ngọc thời trang ak? mình ép đâu có hiệu ứng đâu nhỉ ;)

alonewjnd
02-06-15, 01:06 PM
sao nhân vật của bạn phát sáng thế nhỉ , ép ngọc thời trang ak? mình ép đâu có hiệu ứng đâu nhỉ ;)

hình đó buff siêu phàm đó bạn, ko phải ngọc thời trang đâu

Intel
02-06-15, 06:21 PM
UPDATE FINAL rồi nha...mình làm theo yêu cầu các bạn đã inbox mình...còn lại mấy bạn tự bơi nhé :))

sylardp
02-06-15, 10:02 PM
UPDATE FINAL rồi nha...mình làm theo yêu cầu các bạn đã inbox mình...còn lại mấy bạn tự bơi nhé :))

cái data.rar đó ném vào đâu vậy pác?

mung 10 thang 3 có ai pro phân này add facebook,teamview giúp mình với,chóng mặt quá <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hasuxi
02-06-15, 11:01 PM
làm theo video hướng dẫn, tới đoạn giải nén và khởi động máy ảo thì bị thế này , ai giúp mình với :((

Intel
03-06-15, 09:20 AM
làm theo video hướng dẫn, tới đoạn giải nén và khởi động máy ảo thì bị thế này , ai giúp mình với :((

bạn remove vnware và cài lại rồi nhớ set ram 1g nhé.

dvphong09
03-06-15, 10:42 AM
Các bạn cho mình hỏi phải tải những thứ gì để chạy được sv nhỉ:

- Client của Intel (KimPhuongV2.rar 1.5G)
- Server của Itel tlbb.taz.gz (70M)
- Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (5M)
- Billing:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (5M)
- Máy ảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (512M) (cái này là gì nhỉ)
- Phần mềm VMWare
- Phần mềm Navicat
- Phần mềm WinSCP
- Phần mềm Xshell

Còn cần gì nữa ko nhỉ, xin giúp đỡ !

ducthuan
03-06-15, 09:32 PM
Các bạn cho mình hỏi phải tải những thứ gì để chạy được sv nhỉ:

- Client của Intel (KimPhuongV2.rar 1.5G)
- Server của Itel tlbb.taz.gz (70M)
- Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (5M)
- Billing:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (5M)
- Máy ảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (512M) (cái này là gì nhỉ)
- Phần mềm VMWare
- Phần mềm Navicat
- Phần mềm WinSCP
- Phần mềm Xshell

Còn cần gì nữa ko nhỉ, xin giúp đỡ !

Thế là đủ để chạy được sv rồi bạn ạ

sylardp
04-06-15, 12:10 AM
Thế là đủ để chạy được sv rồi bạn ạ

ducthuan oi cho mình xin fb hay yahoo để liên lạc duoc k?mò hoài ko ra =.=

sylardp
04-06-15, 01:34 AM
ai giúp dùm mình đ,mấy ngày rồi vẫn đứng ở chỗ kiểm tra mật mã,mà thấy trong phần Login nó có cái gì billing díconnect to world

alonewjnd
04-06-15, 06:39 AM
sao add ngọc thời trang lại không có hiệu ứng nhỉ, mình tưởng bác update có luôn chứ :D

Intel
04-06-15, 09:14 AM
sao add ngọc thời trang lại không có hiệu ứng nhỉ, mình tưởng bác update có luôn chứ :D

hiệu ứng ngọc thời trang mình ko hiểu nguyên tắc của nó nên ko bik cách làm...server còn thiếu cái đó nữa thôi à còn lại hình như đầy đủ r

ai giúp dùm mình đ,mấy ngày rồi vẫn đứng ở chỗ kiểm tra mật mã,mà thấy trong phần Login nó có cái gì billing díconnect to world

kiểm tra mật mã riết thì chỉ có billing mà thôi.thế này nha:
bạn mở file serverinfo lên
kiếm dòng [Billing] coi IP0 nó là bao nhiêu thì bên ListenIP của Billing thì phải là IP đó mới dc bạn nhé.

sylardp
04-06-15, 10:19 AM
hiệu ứng ngọc thời trang mình ko hiểu nguyên tắc của nó nên ko bik cách làm...server còn thiếu cái đó nữa thôi à còn lại hình như đầy đủ r

kiểm tra mật mã riết thì chỉ có billing mà thôi.thế này nha:
bạn mở file serverinfo lên
kiếm dòng [Billing] coi IP0 nó là bao nhiêu thì bên ListenIP của Billing thì phải là IP đó mới dc bạn nhé.

2 cái đó của mình đều là 192.168.1.33 mà vẫn bị =.=

makute7413
04-06-15, 11:36 AM
Gợi ý cho hiệu ứng thời trang đây:
Mỗi loại ngọc sẽ có 1 impact và 1 hiệu ứng hình ảnh khai báo ở StandardImpact.txt và ImpactSEData_V1.txt. Khi nhân vật mặc thời trang lên người thì client gửi thông báo lên server (SeflEquip.lua) và server có nhiệm vụ kiểm tra ngọc phối sức có trên thời trang sau đó add impact tương ứng từng loại ngọc.

yuusen
04-06-15, 01:49 PM
Bạn jMakute và intel hợp sức với nhau có lẽ SV này sẽ ngày càng Hoành Tráng hơn!! hjhj!

vuhuy99v
04-06-15, 05:01 PM
Gợi ý cho hiệu ứng thời trang đây:
Mỗi loại ngọc sẽ có 1 impact và 1 hiệu ứng hình ảnh khai báo ở StandardImpact.txt và ImpactSEData_V1.txt. Khi nhân vật mặc thời trang lên người thì client gửi thông báo lên server (SeflEquip.lua) và server có nhiệm vụ kiểm tra ngọc phối sức có trên thời trang sau đó add impact tương ứng từng loại ngọc.

Đơn giản hơn thì chỉ cần viết 1 script để nhận từ NPC :v
Cách đó cần thêm hiệu ứng StandardImpact.txt và ImpactSEData_V1.txt thôi.:-":-"
Cách này chỉ hiện hiệu ứng ngoài, còn mún hiệu ứng hiện trong khung pt or nhân vật thì cần nhiều thứ khác :D

s2bac95
04-06-15, 06:32 PM
Cách này chỉ hiện hiệu ứng ngoài, còn mún hiệu ứng hiện trong khung pt or nhân vật thì cần nhiều thứ khác :D

chuẩn rồi, mình làm chỉ nhìn đc ở bên ngoài :)

Intel
04-06-15, 06:59 PM
chuẩn rồi, mình làm chỉ nhìn đc ở bên ngoài :)

cách này thì nói làm gì nữa trời...muốn là add vào là thấy luôn cần gì nhận :))

LaoDaiPK
04-06-15, 09:22 PM
Cho mình hỏi bản này có bị bug đồ vc pet ko ??

cool10
04-06-15, 09:27 PM
cho hỏi là võ hồn em không tiến cấp được là sao vậy mấy bác

makute7413
04-06-15, 11:27 PM

Đây là hướng để dev chức năng này thôi, còn muốn để đẹp như Sohu thì phải tự thân tìm hiểu thôi :v

Intel
05-06-15, 12:56 AM
Cho mình hỏi bản này có bị bug đồ vc pet ko ??

kèo về mà kiếm đi :)) sạch sẽ đẹp đẽ ... =))

Đây là hướng để dev chức năng này thôi, còn muốn để đẹp như Sohu thì phải tự thân tìm hiểu thôi :v

qua đó thuê 1 thằng về dev 1 file script rồi trả lương nó ko biết nó chịu ko nhỉ :))

cool10
05-06-15, 01:26 AM
kèo về mà kiếm đi :)) sạch sẽ đẹp đẽ ... =))

qua đó thuê 1 thằng về dev 1 file script rồi trả lương nó ko biết nó chịu ko nhỉ :))

bác cho em hỏi trong game chức năng võ hồn tiến cấp bị lỗi có phải không vậy ?

Intel
05-06-15, 07:03 AM
bác cho em hỏi trong game chức năng võ hồn tiến cấp bị lỗi có phải không vậy ?

ko có lỗi bạn nhé, chỉ là code NPC chấp nhận Hồn Băng Châu Cố Định nhưng trong shop vs boss rơi ra toàn là không cố định nên nó không cho thăng cấp đó thôi...chức năng này kèm với shop dropbox đã được fix từ 2 bản cập nhật trước rồi nhé bạn

cool10
05-06-15, 11:08 AM
ko có lỗi bạn nhé, chỉ là code NPC chấp nhận Hồn Băng Châu Cố Định nhưng trong shop vs boss rơi ra toàn là không cố định nên nó không cho thăng cấp đó thôi...chức năng này kèm với shop dropbox đã được fix từ 2 bản cập nhật trước rồi nhé bạn

vậy bác có thể cho em file sửa võ hồn đc k ah

Intel
05-06-15, 01:29 PM
làm xong 24 thuộc tính của 24v ngọc thời trang đầy đủ chuẩn theo thuộc tính in trên ngọc thời trang :))

cụ thể nó đây :)) thời hạn sử dụng 48 tiếng die không mất =))

vậy bác có thể cho em file sửa võ hồn đc k ah

chịu khó đọc code đi thím ơi :))

p/s : tất cả bản update gần đây đều fix rồi

s2bac95
05-06-15, 05:19 PM
Cho em tên file hiệu ừng này đi. Em add mấy hiệu ứng kia nó bé xíu à :)

minhchau0309
05-06-15, 05:55 PM
tớ dùng client của cậu... dùng config của cậu nốt mà khi click vào dịa diểm dể nó tự đi thì báo ko có trong bản đồ. ( đứg đúg map nhé), bấm alt Q dể xem quest thì bug flash C++, bấm chữ Tân cũng vậy. mới vào lv 10 chưa vào phái qua gia nhập nó bảo vào phái rồi (wtf)....
mới với test được vậy á... hog bt tớ có làm gì lỗi hog

Intel
05-06-15, 06:42 PM
tớ dùng client của cậu... dùng config của cậu nốt mà khi click vào dịa diểm dể nó tự đi thì báo ko có trong bản đồ. ( đứg đúg map nhé), bấm alt Q dể xem quest thì bug flash C++, bấm chữ Tân cũng vậy. mới vào lv 10 chưa vào phái qua gia nhập nó bảo vào phái rồi (wtf)....
mới với test được vậy á... hog bt tớ có làm gì lỗi hog

không có lỗi mà do cái client chưa làm xong đang tính trôm đồ của vtv8 đây nè :))

Cho em tên file hiệu ừng này đi. Em add mấy hiệu ứng kia nó bé xíu à :)

mấy cái impact có số trên 1k là vòng nó càng to kinh nghiệm mò 6 tiếng đó em :(

Intel
05-06-15, 09:17 PM
Thế là cũng đã hoàn chỉnh xong Script hiệu ứng thời trang phối sức ...cả ngày #21 thanks akiem nhiều nhé :))

1 vài hình ảnh cho việc chuẩn bị update tới mà chưa bik là khi nào :))

huyhoangchi
05-06-15, 09:30 PM
có ai chạy sever nầy ổn rồi cho xin cái video ghi lại quá trình cài sever đi mấy thím

akiem9x
05-06-15, 09:31 PM
Thế là cũng đã hoàn chỉnh xong Script hiệu ứng thời trang phối sức ...cả ngày #21 thanks akiem nhiều nhé :))

Intel
05-06-15, 09:46 PM

phong cách mới theo hướng mới và 1 NPH mới =)) lên luôn chứ chờ gì nữa :))

sonbaotvk
05-06-15, 09:53 PM
Đã cài được OK hết vào chơi được luôn nhưng khi thoát ra vào lại thì gặp lỗi này , tìm cách sữa hoài vẫn ko được , có ai giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ZW8=w1342-h521

vtv8
05-06-15, 09:59 PM
không có lỗi mà do cái client chưa làm xong đang tính trôm đồ của vtv8 đây nè :)) (
nay có bác Huy xin client lượn qua clb lại thấy nhắc tên
Đừng trôm 2 hôm nữa sẽ share bản cilent hoành tráng luôn , hiệu ứng thời trang chuẩn fpt chứ ko nhận buzz thế kia , các bac voọc đến đâu thì voọc tìm đc cái gì hay thì áp dụng
Đặc biệt có skill tiến cấp 9
Hiệu ứng nó phải thế này

Sói Đẹp Trai
05-06-15, 10:04 PM
Vote tiền bối.
30 char..............................

Intel
06-06-15, 12:23 AM
nay có bác Huy xin client lượn qua clb lại thấy nhắc tên
Đừng trôm 2 hôm nữa sẽ share bản cilent hoành tráng luôn , hiệu ứng thời trang chuẩn fpt chứ ko nhận buzz thế kia , các bac voọc đến đâu thì voọc tìm đc cái gì hay thì áp dụng
Đặc biệt có skill tiến cấp 9
Hiệu ứng nó phải thế này

vậy thôi ko trôm nữa :)) đợi cao nhân share lun :D

yuusen
06-06-15, 11:58 AM
Hóng update mới này của các bạn quá! hehe~~~

Intel
06-06-15, 03:02 PM
Hóng update mới này của các bạn quá! hehe~~~

khungboktvn
06-06-15, 04:14 PM
Có topic hướng dẫn cách cài đặt k mí bác :)

alonewjnd
06-06-15, 06:35 PM

ý bạn ý là hóng update hiệu ứng ngọc add luôn chứ ko phải buff đâu :D

yuusen
06-06-15, 10:23 PM
Hóng cái vòng tròn xoay xung quanh đẹp đẹp ý! mình khoái mấy cái hiệu ứng đó lắm!!!

makute7413
07-06-15, 01:11 PM
Mình cũng hóng cái script kiểm tra ngọc và add hiệu ứng :D

huyhoangchi
07-06-15, 02:21 PM
Bạn nào cài được sever nầy làm ơn teamwier cài dùm mình mình down về hết rồi nhưng vẫn không cài được .Xin cám ơn nhiều

sonbaotvk
07-06-15, 06:39 PM
Bạn nào cài được sever nầy làm ơn teamwier cài dùm mình mình down về hết rồi nhưng vẫn không cài được .Xin cám ơn nhiều
liên lạc với mình đi
30 char ....

vip_2010
07-06-15, 08:35 PM
liên lạc với mình đi
30 char ....

Xin cái liên lạc bác ơi :)) cái nào cũng dow xong mỗi tội mạng ảo chả làm được
có gì liên hệ t có hậu tạ

trongbt1990
07-06-15, 11:59 PM
sao mình vào phụng hoàng cổ trấn ko có boss , gặp NPC thì đòi thiên địa lệnh , tìm trong shop ko có ai biết cách ko

huyhoangchi
08-06-15, 07:37 AM

liên lạc với mình đi
30 char ....
bạn làm ơn giúp hộ mình vé ,xin cảm ơn nhìu.teamwier mình cài rồi,

dvphong09
08-06-15, 11:46 AM
Tks Intel vì sv rất hay (y).

Cho mình hỏi 1 số chỗ với nhé, ai biết xin trả lời hộ mình:

(1). Võ hồn Tăng Cấp yêu cầu Hồn Băng Châu gì đó, nhưng đã mua trong shop nhưng ko được. Có nghe Intel nói là yêu cầu Hồn Băng Châu cố định mới đc, làm sao để fix được cái này.
(2). Điêu văn chỉ sử dụng cho các món Trùng Lâu, ngoài ra ko được...? (dù có ghi là có thể Điêu Văn được các món khác)
(3). Không hiểu sao mình đợi đánh cờ, mà ko đánh được, ko hiện cái "Icon" để dịch chuyển vào phụ bản.
(4). Q 1,2 ,3 ở Lâu Lan hiện tại _g_LimitMembers = 2 thì vào hiển thị thấy "Icon" dịch chuyển và nhận nhiệm vụ, nhưng mình chỉnh _g_LimitMembers = 1 thì vào ko hiển thị gì, vậy làm sao để đi Q1,2,3 Lâu Lan 1 người?
(5). Lâu Lan Tầm Bảo mình đợi đến giờ tới đó nhận nv nhưng chỉ hiện thị 2 dòng nhận nhiệm vụ bấm vào ko có "icon" dịch chuyển?
(6). Nhiệm vụ cấp gặp lỗi gì giữa các ID quái: Khi mình nhận 1 nhiệm vụ đánh quái 0/20, mình đánh hoài mà vẫn 0/20. Tất cả nhiệm vụ kiểu này đều lỗi.
(Ah có 1 lỗi nữa là nhiệm vụ cấp ở Tây Hồ bị lỗi, sau khi nhận nhiệm vụ xong thì bấm Alt+Q để xem nhiệm vụ ko được nữa. Đành xóa nhân vật chơi lại hic )

(7). Chế độ Trồng trọt làm sao nhỉ, bấm vào thì ỨeWffat gì đó mình ko hiểu.
(8). Một điều nữa là 2 phái Mộ Dung và Đường Môn sv này ko có nhỉ? mình ko thấy trong danh sách?

Không ai giúp đỡ :(

dkm123
08-06-15, 02:02 PM
k biết fix skill tiến cấp kiểu gì nó cứ ghi k đủ cấp độ , ai giúp với thích nhất cái đấy lại không học đc ạ :(( . ai giúp với .

Nch93
08-06-15, 04:25 PM
sao mình vào game nhận nhiệm vụ sau đó click đến tọa độ mục tiêu thì nhận được thông báo ''mục tiêu không nằm trong bản đồ này'' và di chuyển đến chỗ mục tiêu thì chả thấy npc đâu vậy...

dvphong09
09-06-15, 08:36 AM
k biết fix skill tiến cấp kiểu gì nó cứ ghi k đủ cấp độ , ai giúp với thích nhất cái đấy lại không học đc ạ :(( . ai giúp với .

Cái này sử dụng bình thường mà, hiện tại nó đã 60 rồi, nên yêu cầu cấp độ bạn phải cao hơn mới học được.

sao mình vào game nhận nhiệm vụ sau đó click đến tọa độ mục tiêu thì nhận được thông báo ''mục tiêu không nằm trong bản đồ này'' và di chuyển đến chỗ mục tiêu thì chả thấy npc đâu vậy...

Cái này thì tùy nhiệm vụ nhé bạn, có những NPC vẫn đúng tọa độ, còn có những NPC đã bị xóa, thay thế hoặc di chuyển đi chỗ khác, nên sẽ có vài nhiệm vụ ko làm đc hoặc đc mà tìm ko ra.

huyhoangchi
09-06-15, 11:42 AM
mính cài xong nhưng khong vào game được vì không biêt chỉnh Ip của loginsever trong cleant nó như vầy pro nào làm ơn chỉnh giúp mình tí

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Kim Phßþng,Kim Phßþng,1,201,3,1,0,Makute7413,123.20.81.78:3333, 123.20.81.78:3333,123.20.81.78:3333,123.20.81.78:3 333,2

SERVER_END

dvphong09
09-06-15, 12:08 PM
mính cài xong nhưng khong vào game được vì không biêt chỉnh Ip của loginsever trong cleant nó như vầy pro nào làm ơn chỉnh giúp mình tí

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Kim Phßþng,Kim Phßþng,1,201,3,1,0,Makute7413,123.20.81.78:3333, 123.20.81.78:3333,123.20.81.78:3333,123.20.81.78:3 333,2

SERVER_END

Giải nén cái này
Ném 3 file ini vào tlbb/Server/Config (Binary)
Ném file txt vào folder Patch ở Client

của bạn makute hướng dẫn nè bạn.

huyhoangchi
09-06-15, 02:20 PM

VERSION 1

SERVER_BEGIN

SERVER_END

Giải nén cái này

của bạn makute hướng dẫn nè bạn.

chạy được rồi.. cảm cậu ,rất...rất là nhiều

huyhoangchi
09-06-15, 03:55 PM
10 baby

TRong phần tạo ac mình muốn tạo thêm ac tên là baby .ô tiếp password toàn là một dãy chữ số , thì mình làm sao đặt pass được xin nhờ mấy anh chỉ cho

dvphong09
09-06-15, 04:01 PM
10 baby

TRong phần tạo ac mình muốn tạo thêm ac tên là baby .ô tiếp password toàn là một dãy chữ số , thì mình làm sao đặt pass được xin nhờ mấy anh chỉ cho

Dãy chữ số đó là mã hóa MD5, bạn có thể lên google tìm trang chuyển pass thường -> MD5 xong paste vào chỗ đó : ví dụ trang: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ví dụ:
pass thường là: 1 -----> thì MD5 là: c4ca4238a0b923820dcc509a6f75849b.

huyhoangchi
09-06-15, 04:41 PM
Dãy chữ số đó là mã hóa MD5, bạn có thể lên google tìm trang chuyển pass thường -> MD5 xong paste vào chỗ đó : ví dụ trang: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ví dụ:
pass thường là: 1 -----> thì MD5 là: c4ca4238a0b923820dcc509a6f75849b.

Cảm ơn cậu đả hướng dẫn cho mình....

Nch93
09-06-15, 06:13 PM
Cái này sử dụng bình thường mà, hiện tại nó đã 60 rồi, nên yêu cầu cấp độ bạn phải cao hơn mới học được.

Cái này thì tùy nhiệm vụ nhé bạn, có những NPC vẫn đúng tọa độ, còn có những NPC đã bị xóa, thay thế hoặc di chuyển đi chỗ khác, nên sẽ có vài nhiệm vụ ko làm đc hoặc đc mà tìm ko ra.

Tìm vs dò mỏi mắt không thấy cái chỗ Niệm Hoa Tự..Hậu hoa viên ở đâu..M tìm Đông Bắc Đại Lý mãi không thấy....
Sao mình bắt quái toàn bị ghi mục tiêu đã bị vô hiệu hóa vậy bạn..

kakashi0503
10-06-15, 10:55 AM

athecang
10-06-15, 10:59 AM
tài khoản login vào ubuntu đây
tk: root
pass: asdfgh

kakashi0503
10-06-15, 11:36 AM
tài khoản login vào ubuntu đây
tk: root
pass: asdfgh

cám ơn, đã vào được !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

athecang
10-06-15, 06:03 PM
cám ơn, đã vào được !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
máy ảo dùng chung với Thread này mà bạn :D

quaden9x1
10-06-15, 08:05 PM
(newbie) cho mình hỏi là mình có làm đủ các bước vào đến đăng nhập toàn đang kết nối

athecang
10-06-15, 10:36 PM
(newbie) cho mình hỏi là mình có làm đủ các bước vào đến đăng nhập toàn đang kết nối

Theo makute hướng dẫn thì tải file này về giải nén rồi copy
- 3 file LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini vào máy ảo thư mục tlbb/Server/Config
- file LoginServer.txt vào thư mục Patch của Client

klzhenyubu
11-06-15, 07:18 PM
Mình muốn vào phụ bản Phiêu Miễu Phong 1 người thì chỉnh làm sao các bác.Giúp em với nó bảo pt phải 3 người mới đi dc mà máy em yếu ko chạy dc 3 acc

vinhthamthao
11-06-15, 07:28 PM
Mình muốn vào phụ bản Phiêu Miễu Phong 1 người thì chỉnh làm sao các bác.Giúp em với nó bảo pt phải 3 người mới đi dc mà máy em yếu ko chạy dc 3 acc

LimitMembers = 3 đổi lại thành LimitMembers = 1

quaden9x1
11-06-15, 08:09 PM

Theo makute hướng dẫn thì tải file này về giải nén rồi copy
- 3 file LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini vào máy ảo thư mục tlbb/Server/Config
- file LoginServer.txt vào thư mục Patch của Client

Mình đã copy vào nhưng lại vào game đứt kết nối là sao

klzhenyubu
11-06-15, 09:08 PM
LimitMembers = 3 đổi lại thành LimitMembers = 1

Cụ thể là chỉnh ở file nào hả bác. Em tìm mòn đít rồi chả thấy LimitMembers đâu cả

Mình đã copy vào nhưng lại vào game đứt kết nối là sao

Trường hợp cảu bác là vào game rồi mới bị đứt kết nối với máy chủ phải không. Bác có thể tham khảo qua bài viết này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có thể máy ảo bị nhầm địa chỉ IP đó

kakashi0503
11-06-15, 09:38 PM
máy ảo dùng chung với Thread này mà bạn :D

tại lần đầu mày mò server tlbb nên gà ^^

sẵn tiện cho mình hỏi luôn, sao sv này lúc làm nv toạ độ nó cứ lung tung sao ấy nhỉ, hay tại mình sai chỗ nào >.< ???

HaHuong
11-06-15, 10:42 PM
[QUOTE=klzhenyubu;966865]Cụ thể là chỉnh ở file nào hả bác. Em tìm mòn đít rồi chả thấy LimitMembers đâu cả[COLOR="Silver"]

Cái này bạn tìm trong server tlbb/Public/Data/Script/event/fuben...... gì đó mình không nhớ rõ. Chỉnh LimitMembers 3 thành 1 là được

klzhenyubu
12-06-15, 12:51 PM
[QUOTE=klzhenyubu;966865]Cụ thể là chỉnh ở file nào hả bác. Em tìm mòn đít rồi chả thấy LimitMembers đâu cả[COLOR="Silver"]

Cái này bạn tìm trong server tlbb/Public/Data/Script/event/fuben...... gì đó mình không nhớ rõ. Chỉnh LimitMembers 3 thành 1 là được

Em tìm rồi mà không thây cai LimitMember đâu mà sửa Ác tặc, Ác bá còn thấy chứ Phiêu Miễu Phong hình như trong file piaomia nó mặc định trong lệnh rồi hay sao ý không còn hiện cái LimitMember ra mà sửa dc nữa. Xin bác nào biết giúp em nha cảm ơn nhiều.

Intel
12-06-15, 03:55 PM
[QUOTE=HaHuong;966945]

Em tìm rồi mà không thây cai LimitMember đâu mà sửa Ác tặc, Ác bá còn thấy chứ Phiêu Miễu Phong hình như trong file piaomia nó mặc định trong lệnh rồi hay sao ý không còn hiện cái LimitMember ra mà sửa dc nữa. Xin bác nào biết giúp em nha cảm ơn nhiều.

mọi thông tin về event tới giờ đều khai báo trong scene và file scene nó sẽ kết nối đến tất cả các file lua trong Public\Data\Script\event

các bạn tham khảo dưới đây:

Public\Data\AIScript\script (0 ~ 264) : script qui định các thông tin tấn công, skill của quái
Public\Data\Script\event\bossgroup\ : qui định thông tin các boss nhóm: Võ Di, Thương Sơn...
Public\Data\Script\event\bus\ : thông tin tuyến đường khi rước kiệu dâu (lễ kết hôn)
Public\Data\Script\event\caoyun\ : thông tin khi đi tàu vận gặp phải, qui định bao gồm các quái cản đường, NPC Hắc Thị Thương Nhân....
Public\Data\Script\event\challenge\ : thông tin lôi đài các thành Đại lý và Lạc Dương
Public\Data\Script\event\city\ : thông tin các nhiệm vu trong thành bang
Public\Data\Script\event\chuansong\ : thông tin dịch chuyển giữa các map
Public\Data\Script\event\dali\ : thông tin các nhiệm vụ ở Đại lý
Public\Data\Script\event\emei\ : nhiệm vụ nhận skill thêm của Nga Mi
Public\Data\Script\event\equip\ : các script liên quan đến trang bị : cường hoá, sửa chữa...
Public\Data\Script\event\EventScript\ : gồm nhiều nhiệm vụ tổng hợp
Public\Data\Script\event\festival\ : thông tin nhiệm vụ lễ hội (trung thu, giáng sinh..)
Public\Data\Script\event\fuben\ : các phụ bản: Kính Hồ, Kỳ Cuộc, Thuỷ Lao...
Public\Data\Script\event\gaibang\ : nhiệm vụ phái cái bang
Public\Data\Script\event\guild\ : thông tin Bang hội
Public\Data\Script\event\huashan\ : Luận Kiếm Hoa Sơn
Public\Data\Script\event\huodong\ : gồm nhiều sự kiện trong game : đánh lén môn phái, tỉ vỏ, đổi tên nv, đổi tên Bang, đổi Long Bài, nhận phần thưởng phu thê, sư đồ...
Public\Data\Script\event\jinghu\ : Boss Kính Hồ
Public\Data\Script\event\juqing\ : script nv kịch tình
Public\Data\Script\event\liveabilityevent\ : các thông tin về kỹ năng sống: khai khoáng, câu cá...
Public\Data\Script\event\luoyang\ : nhiệm vụ ở Lạc Dương
Public\Data\Script\event\menpai\ : thông tin phần thưởng khi gia nhập môn phái
Public\Data\Script\event\mingjiao\ : nhiệm vụ phái MG
Public\Data\Script\event\misc\ : thông tin xoá PK, gửi bán
Public\Data\Script\event\peifang\ : các kỹ năng pha chế
Public\Data\Script\event\pet\ : thông tin script liên quan PET
Public\Data\Script\event\petcompound\ : nâng ngộ tính pet
Public\Data\Script\event\petprocreate\ : sinh sản pet
Public\Data\Script\event\petskill\ : ép skill pet
Public\Data\Script\event\pingpan\ : nhiệm BÌnh định
Public\Data\Script\event\prize\ : script shop KNB
Public\Data\Script\event\quiz\ : nhiệm vụ trả lời câu hỏi
Public\Data\Script\event\relation\ : quan hệ
Public\Data\Script\event\revenge\ : quyết đấu
Public\Data\Script\event\sceneevent\ : các nhiệm vụ đặc biệt
Public\Data\Script\event\shaolin : thiếu lâm phái
Public\Data\Script\event\shimen : nhiệm vụ sư môn
Public\Data\Script\event\signpost : thông tin script của lính gác thành
Public\Data\Script\event\stiletto : đục lỗ trang bị
Public\Data\Script\event\test : test
Public\Data\Script\event\tianlong : thiên long
Public\Data\Script\event\tianshan : thiên sơn
Public\Data\Script\event\wudang : võ đang
Public\Data\Script\event\xiaoyao : tiêu dao
Public\Data\Script\event\xingxiu : tinh túc
Public\Data\Script\event\xunhuan : Q 123, thuỷ lao, script đổi màu, kiểu tóc, mặt, bình tặc, thi cử...
Public\Data\Script\event\yanbei : script đổi đồ tại Nhạn Bắc

và tất cả thông tin về đi mấy người đều nằm trong lua..các bạn chịu khó đọc lua basic thì cỡ code nào cũng giải quyết được hết bạn nhé

alonewjnd
12-06-15, 11:26 PM
bác vtv8 đâu nhỉ, sao kêu 2 bữa nữa share mà gần tuần rồi không thấy đâu hết

vtv8
13-06-15, 01:10 AM
bác vtv8 đâu nhỉ, sao kêu 2 bữa nữa share mà gần tuần rồi không thấy đâu hết
Chắc có lẽ ko dám ra phiên bản mới nữa , có ra người ta không để mình yên hic hic . Thời thế loạn lạc mất rồi tâm huyết bị hạ nhiệt

alonewjnd
13-06-15, 09:07 AM
Sao thế bác, ai dám làm gì bác nói em, em năn nỉ dùm cho :D

nhactre8x
13-06-15, 05:25 PM
ai biết mật khẩu root của ubuntu là gì ko,ko thấy để trên chỗ download

makute7413
13-06-15, 06:30 PM
Ubuntu: root/asdfgh
MySQl: tlbb/tlbb1234

klzhenyubu
14-06-15, 12:59 PM
Hôm nay sau 5 ngày mày mò tìm hiểu lục tung cả mục event cuối cùng cũng tìm và hiểu được cách chỉnh đi Phiêu Miểu Phong 1 người:)). Mình share cho bạn nào không biết nhá, còn ai biết rồi mà không chỉ thì đừng ném đá nha.
Phụ bản Phiêu Miểu Phong không có trong thư mục fuben đâu mà tìm, và cũng chẳng có dong LimiteMember đâu mà sử nhá. Cách sửa như sau:
dòng này nhá :
function x402276_CheckCanEnter( sceneId, selfId, targetId ) Xem tiếp bên dưới.
xem cấu lệnh If thứ 3 từ trên xuống ,đừng sửa mấy cái if bên trên nhá, không là không vào đựoc đó.
if GetTeamSize(sceneId,selfId) < 3 then
return 0, "#{PMF_20080521_04}" Sửa số 3 thành số 1 nhá, (một số server thì chỗ này là số 2)
Đi Tử Chiến Phiêu Miểu Phong cũng làm tương tự ở đường dẫn này :/home/tlbb/Public/Data/Script/event/piaomiaofeng/epiaomiaofeng.lua .Nếu thấy là số 2 cũng sửa thành 1 nhá.
Rồi lưu lại bấm phím Ctrl+S để lưu. và vào game sẽ thấy sự khác biệt. Chúc các bác thành công[-O<
Bổ sung thêm cách đi phụ bản khac 1 mình như di Ác bá, Ác tặc, trân long kỳ cuộc,... thì tham khảo bài viết này nhá :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JokerZone
14-06-15, 01:52 PM
Ai cho em hỏi cái ạ bản này có fix lỗi thời trang phối sức có hiệu ứng cho đồ chưa ạ ? , với lại cái ảnh bên dưới khi em ghi pass vào ko đc xóa đi thì nó tự ghi tùm lum ra hết chả hiểu sao ai chỉ em fix un đi ạ thks cao nhân ^_^ !

klzhenyubu
14-06-15, 02:35 PM
Ai cho em hỏi cái ạ bản này có fix lỗi thời trang phối sức có hiệu ứng cho đồ chưa ạ ? , với lại cái ảnh bên dưới khi em ghi pass vào ko đc xóa đi thì nó tự ghi tùm lum ra hết chả hiểu sao ai chỉ em fix un đi ạ thks cao nhân ^_^ !

Dùng Navicat tao acc mới đừng dùng mấy cái acc lỗi có sẵn đó bạn . còn hiệu ưng thời trang thì phải để anh em tìm hiểu từ từ thôi chứ còn nhiều lỗi mà cứ đòi cao hoài. Đâu phải ai cũng giỏi IT đâu bạn, toàn dân nghiệp dư chưa học dc một cái khóa lập trình nào8-|

Intel
15-06-15, 12:20 PM
lập trình thì cũng lập trình nhưng có ai mà đi lập trình game mà kiếm sống đâu bạn :))

hiệu ứng thời trang thì mình đã làm hoàn chỉnh theo cách nhận buff nhưng còn đang nghiên cứu cái mà khảm ngọc vào là hiển thị luông chứ không cần nhận

cần thì mình share cho cái bản nhận buff theo ngọc thời trang còn ko thì tự mày mò vậy hen ;)

kv02301009
15-06-15, 12:27 PM

Tải SourceGame:

Client:

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Máy ảo:

Billing:

Chú Ý phải tải Patch bắt buộc nhé...không là lỗi đừng có la làng à nha hi

Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Copy vào thư mục Data

Thông Tin Server

- Phiên bản 3.52
- Chức năng Nhuộm màu thời trang
- Chức năng Thời trang phối sức
- Chức năng Mài khắc và Trác Khắc bảo thạch
- Hệ thống tu luyện đã fix hợp lý theo FPT như xưa
- Băng Phách Thần Châm và Đoạn Hồn Phiêu
- Thần Binh Hải Vực cấp 2-3-4
- Nhiệm vụ Q123 - PMP - TTS... chuẩn
- Fix BTKT >= 95 vào được
- Khiêu chiến Tàng Kinh Các - Sinh Tử - Thông Thiên Tháp
- Chế tạo ám khí Băng Phách Thần Châm và Đoạn Hồn Phiêu
- Event NPC Tôn Bát Gia
- Trang bị tối thượng gồm: 5 món Trùng lâu hiệu ứng giảm còn 5s và 3s - Set Sinh Tử 10% huyết - Set Viêm Vũ
- Thẻ VIP và nhận phần thưởng theo ngày
- Chế đồ max 9 sao
- Kỵ và Fashion mới có option
- Danh hiệu Binh Thánh kèm thuộc tính
- NPC đổi đồ câu cá và trồng trọt
- Dropbox đầy đủ Q123,Q-Túc cầu, PMP, Ác tặc ác bá, Boss Dã ngoại....
- Săn Trùng Lâu...
- Điêu văn trang bị
- Long Văn Võ Hồn
- Và nhiều thứ khác...

1 số hình ảnh

sever k có phái MD, và DM, và vong quay à bạn,
và cái phần up lv võ hồn hình như không dk hấy sao ấy
bạn xem lại hộ mk với

vinhthamthao
15-06-15, 12:46 PM
có phái MD và ĐM đấy tự mấy ra mà dùng thôi . còn cái VH vẫn SD BT . chỉ sửa lại chút Item vật phẩm là dk

Intel
15-06-15, 01:03 PM
MD + ĐM là tự make bạn nhé..vòng quay không có nhưng thay vào đó là có hộp mở ra random vật phẩm..vòng quay mình ko add

ivananvi1
15-06-15, 01:23 PM
e sử dụng Client của bác makute7413 đc ko bác

dvphong09
15-06-15, 02:17 PM
Cho mình hỏi 1 số điều với:
- làm sao chỉnh Q 1 2 3 Lâu Lan, Q binh thánh kỳ trận, Đánh cờ đi được 1 người...mình đã mò chỉnh thử, nhưng khi chỉnh Q123 lâu lan từ 2 thành 1 thì vào game ko hiện Icon dịch chuyển luôn, Còn đánh cờ thì chỉnh từ 3->1 xong vào game giờ nào củng ko vào thấy Icon dịch chuyển...
- Yến Tử Ô ở Thái Hồ thì dịch chuyển thành công, nhưng đánh quái thì 0/10 ko hoàn thành được nhiệm vụ để qua cửa 2
- Diệt phỉ Kính Hồ vào là văng ra lại Kính Hồ.
- Điểm Nguyện Vọng ở cây Cổ Thụ ở Thánh Thú Sơn làm sao để có nhỉ. 0 Nguyện Vọng.
- Thiên giáng kỳ thú bấm vào chỉ thấy text ko đi được

Ai biết chỉ giúp mình chỉnh sửa với, đã mò sửa mà gặp lỗi :( cám ơn

dvphong09
15-06-15, 02:22 PM
MD + ĐM là tự make bạn nhé..vòng quay không có nhưng thay vào đó là có hộp mở ra random vật phẩm..vòng quay mình ko add

hộp mở ra random vật phẩm làm sao để nhận được vậy bạn?

dnguyen08147
15-06-15, 02:59 PM

Tải SourceGame:

Client:

Máy ảo:

Billing:

Chú Ý phải tải Patch bắt buộc nhé...không là lỗi đừng có la làng à nha hi

Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Copy vào thư mục Data

Thông Tin Server

- Phiên bản 3.52
- Chức năng Nhuộm màu thời trang
- Chức năng Thời trang phối sức
- Chức năng Mài khắc và Trác Khắc bảo thạch
- Hệ thống tu luyện đã fix hợp lý theo FPT như xưa
- Băng Phách Thần Châm và Đoạn Hồn Phiêu
- Thần Binh Hải Vực cấp 2-3-4
- Nhiệm vụ Q123 - PMP - TTS... chuẩn
- Fix BTKT >= 95 vào được
- Khiêu chiến Tàng Kinh Các - Sinh Tử - Thông Thiên Tháp
- Chế tạo ám khí Băng Phách Thần Châm và Đoạn Hồn Phiêu
- Event NPC Tôn Bát Gia
- Trang bị tối thượng gồm: 5 món Trùng lâu hiệu ứng giảm còn 5s và 3s - Set Sinh Tử 10% huyết - Set Viêm Vũ
- Thẻ VIP và nhận phần thưởng theo ngày
- Chế đồ max 9 sao
- Kỵ và Fashion mới có option
- Danh hiệu Binh Thánh kèm thuộc tính
- NPC đổi đồ câu cá và trồng trọt
- Dropbox đầy đủ Q123,Q-Túc cầu, PMP, Ác tặc ác bá, Boss Dã ngoại....
- Săn Trùng Lâu...
- Điêu văn trang bị
- Long Văn Võ Hồn
- Và nhiều thứ khác...

1 số hình ảnh

A ơi cho e hỏi. Sao e cài xong rồi mà bật e lên nó ko load được. Dùng file cmd chạy vào lúc đăng nhập thì nó lỗi đường truyền. E ping thì ok. Hay phải sửa ping lại trong client

Intel
15-06-15, 03:00 PM
hộp mở ra random vật phẩm làm sao để nhận được vậy bạn?

trong bản ở đầu topic đó bạn...còn kiếm sao thì có NPC tôn bát gia đó bạn

dvphong09
15-06-15, 03:41 PM
trong bản ở đầu topic đó bạn...còn kiếm sao thì có NPC tôn bát gia đó bạn

Hôm nay mới thấy bạn. giúp mình trả lời những câu trên với, chỉ mình chỗ fix củng đc.

- làm sao chỉnh Q binh thánh kỳ trận...chỉnh ở chổ nào nhỉ
- Yến Tử Ô ở Thái Hồ thì dịch chuyển thành công, nhưng đánh quái thì 0/10 ko hoàn thành được nhiệm vụ để qua cửa 2
- Điểm Nguyện Vọng ở cây Cổ Thụ ở Thánh Thú Sơn làm sao để có nhỉ. 0 Nguyện Vọng.

klzhenyubu
15-06-15, 04:33 PM
A ơi cho e hỏi. Sao e cài xong rồi mà bật e lên nó ko load được. Dùng file cmd chạy vào lúc đăng nhập thì nó lỗi đường truyền. E ping thì ok. Hay phải sửa ping lại trong client

Bạn đọc kĩ phần hướng dẫn cài đặt nhé nó giống cách cài đặt như bản này của Makute :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Còn lỗi gì trong toppic này đã hướng dẫn đầy đủ rồi bạn chịu khó đọc nhá

klzhenyubu
15-06-15, 04:38 PM
- làm sao chỉnh Q 1 2 3 Lâu Lan, Q binh thánh kỳ trận, Đánh cờ đi được 1 người...mình đã mò chỉnh thử, nhưng khi chỉnh Q123 lâu lan từ 2 thành 1 thì vào game ko hiện Icon dịch chuyển luôn, Còn đánh cờ thì chỉnh từ 3->1 xong vào game giờ nào củng ko vào thấy Icon dịch chuyển...

Ai biết chỉ giúp mình chỉnh sửa với, đã mò sửa mà gặp lỗi :( cám ơn
hãy đọc cái này :
Hôm nay sau 5 ngày mày mò tìm hiểu lục tung cả mục event cuối cùng cũng tìm và hiểu được cách chỉnh đi Phiêu Miểu Phong 1 người. Mình share cho bạn nào không biết nhá, còn ai biết rồi mà không chỉ thì đừng ném đá nha.
Phụ bản Phiêu Miểu Phong không có trong thư mục fuben đâu mà tìm, và cũng chẳng có dong LimiteMember đâu mà sử nhá. Cách sửa như sau:
Đi Sơ chiến Phiêu Miểu Phong thì vào : /home/tlbb/Public/Data/Script/event/piaomiaofengsmall tìm file có tên là epiaomiaofeng_small.lua mở nó ra tìm đến dòng sau nhớ kéo xuống phía dưới một chút sẽ thấy lệnh điều kiện vào phụ bản, nó nằm trong câu lệnh chứ không phải trong phần khai báo biến như các phụ bản khác..
dòng này nhá :
function x402276_CheckCanEnter( sceneId, selfId, targetId ) Xem tiếp bên dưới.
xem cấu lệnh If thứ 3 từ trên xuống ,đừng sửa mấy cái if bên trên nhá, không là không vào đựoc đó.
if GetTeamSize(sceneId,selfId) < 3 then
return 0, "#{PMF_20080521_04}" Sửa số 3 thành số 1 nhá, (một số server thì chỗ này là số 2)
Đi Tử Chiến Phiêu Miểu Phong cũng làm tương tự ở đường dẫn này :/home/tlbb/Public/Data/Script/event/piaomiaofeng/epiaomiaofeng.lua .Nếu thấy là số 2 cũng sửa thành 1 nhá.
Rồi lưu lại bấm phím Ctrl+S để lưu. và vào game sẽ thấy sự khác biệt. Chúc các bác thành công
Bổ sung thêm cách đi phụ bản khac 1 mình như di Ác bá, Ác tặc, trân long kỳ cuộc,... thì tham khảo bài viết này nhá :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dvphong09
15-06-15, 05:02 PM
hãy đọc cái này :

Tks bạn. Mình đọc rồi và đã fix đc 2 cái Q kia rồi.

Còn 1 vài lỗi dưới thì vẫn chưa biết chỗ sửa, được thì bạn giúp mình nhé:

Intel
15-06-15, 09:14 PM
ko có gì là khó cả chỉ sợ lòng không tim kiếm học hỏi thôi :)

dvphong09
16-06-15, 09:43 AM
ko có gì là khó cả chỉ sợ lòng không tim kiếm học hỏi thôi :)

Xin bạn chỉ giúp chỗ chỉnh sửa...mình cám ơn, có mấy lỗi ko bik đó là gì nên mình kiếm ko ra.

vinhthamthao
16-06-15, 10:03 AM
Xin bạn chỉ giúp chỗ chỉnh sửa...mình cám ơn, có mấy lỗi ko bik đó là gì nên mình kiếm ko ra.

lỗi gi và ntn cứ post lên hỏi xem . có ai mà biết sẽ chỉ giúp

dvphong09
16-06-15, 10:51 AM
lỗi gi và ntn cứ post lên hỏi xem . có ai mà biết sẽ chỉ giúp

Mình post nhiều lần rồi thậm chí có pm mà ko có trả lời, chỉ mình chổ chỉnh thôi củng đc. xin cảm ơn!

vinhthamthao
16-06-15, 11:12 AM
Mình post nhiều lần rồi thậm chí có pm mà ko có trả lời, chỉ mình chổ chỉnh thôi củng đc. xin cảm ơn!

các NPC đó đứng ở đâu . ví dụ ở đại lý thì mở đại lý thì mở dali_new_monster . tìm đúng NPC đó . xem script_id của nó là bao nhiêu . và quay lại Script.dat dò đúng id script đó . mà xem và chỉnh sửa thôi

Intel
16-06-15, 11:26 AM
vãi cả lỗi :)) cái này không phải lỗi mà là bạn không biết cách fix code NPC đó chứ..bạn chịu khó mò là ra thôi à

BTKT là script bingshen thì phải có 2 phần 1 phần bên obj 1 phần bên event chỉ tới đó rồi mà ko bik nữa thì nghĩ bạn nên đọc lại lua thì hơn

minixred
16-06-15, 04:14 PM
Intel cho mình hỏi cái map luoyang_new_snow chỉnh trong config o client rồi mà không thấy đổi sang map lạc dương có tuyết nhi. Thanks

akiem9x
16-06-15, 05:37 PM
Intel cho mình hỏi cái map luoyang_new_snow chỉnh trong config o client rồi mà không thấy đổi sang map lạc dương có tuyết nhi. Thanks

Muốn có tuyết chỉ cần load ở Client thôi là được cụ thể ở file scenedefineex ID 0

minixred
16-06-15, 06:22 PM
Muốn có tuyết chỉ cần load ở Client thôi là được cụ thể ở file scenedefineex ID 0

Mình sửa lại code như sau:
0 LÕc dß½ng 512 512 luoyang_new_snow.Scene luoyang_new_snow.path luoyang_new_snow.WCollision luoyang_new_snow.jpg 2121 60000 luoyang_new_snow 810 397 810 438 Sign5 MiniMap_Icon2 LuoYang_Normal MiniMap_Icon2 LuoYang_Hover Tân lÕc dß½ng 0.2;0.2
Tuy nhiên vẫn không được mong bạn chỉ dẫn.

huyhoangchi
16-06-15, 08:07 PM
Cho em hỏi sao cái tiên nhân chỉ lộ máp nào cũng có .mà riêng ở tô châu,Đại lý và lạc dương là không có chử mấy anh làm ơn giúp em một vé với...
các map khác thì có chử nè

akiem9x
16-06-15, 09:35 PM
Cho em hỏi sao cái tiên nhân chỉ lộ máp nào cũng có .mà riêng ở tô châu,Đại lý và lạc dương là không có chử mấy anh làm ơn giúp em một vé với...
các map khác thì có chử nè

Bạn fix ở Config.axp file AutoSearch.txt nhé hoặc nhanh hơn là unpack từ Config khác hoàn chỉnh các map cùng tọa độ đem qua là ok ngay

huyhoangchi
16-06-15, 10:41 PM
Bạn fix ở Config.axp file AutoSearch.txt nhé hoặc nhanh hơn là unpack từ Config khác hoàn chỉnh các map cùng tọa độ đem qua là ok ngay
Mình là con gà siêu thịt.tuy làm không được nhưng cũng cảm ơn bạn rất nhiều

Tài hèn trí kém lanh chanh
Làm sao có thể vang danh với đời
Giận mình ,rồi giận ông trời
Sanh chi thằng ngố cho đời tốn cơm!!!

kuchipko
17-06-15, 09:58 AM
tar xzvf tlbb tar gz đúng k mọi người

nhimkon2411
17-06-15, 11:52 AM
Cho mình hỏi chút, chạy cái này cần VMware Workstation phiên bản bao nhiêu vậy? :-/:-/

tunglehuy
17-06-15, 12:58 PM
Bạn nào cho mình xin câu lệnh SQL để tạo user mới với.

nhimkon2411
17-06-15, 01:57 PM
Làm thế nào để chạy được game vậy? Có cần dùng máy ảo không hay chạy cách khác?

huyhoangchi
17-06-15, 02:02 PM
Làm thế nào để chạy được game vậy? Có cần dùng máy ảo không hay chạy cách khác?

Qua đây chat nhanh tui trả lời cho:chatnhanh (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
nếu bạn muốn học chỉnh sữa để biết cài căn bản thì học cách của thớt .còn muốn chơi cấp tốc thì lấy cái nầy mình đả rút gọn cài đặt mì ăn liền có vi deo hướng dẫn ;vao đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing)

trước tiên phải có máy ào nha ,nếu chưa cài thì vào đây lấy máy ảo (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cài ,xong rồi mới cài sever tlbb máy ảo là VMware+10.
nói tiếng là rút gọn mì ăn liền nhưng đối với người mới thì lằng nhằng"không phải vừa đâu nha"

huyhoangchi
17-06-15, 02:38 PM
Bạn nào cho mình xin câu lệnh SQL để tạo user mới với.
sau khi đăt use mới đánh ip 192.168.1.3 tiep theo

tlbb
pas=tlbb1234

tunglehuy
17-06-15, 02:46 PM
Các bạn xem giúp mình lỗi do đâu với!

nhimkon2411
17-06-15, 02:56 PM

vinhthamthao
17-06-15, 03:29 PM

huyhoangchi
17-06-15, 04:15 PM
cũng bản của intel mình fix lại biling của sói rất là dể tạo ac bạn vào đây lấy nguyên bộ cài đ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing)i.tạo ac không bị mã md5, phải đổi mới hết mới đồng bộ nha.vì cái gốc
không có đồng bộ login nên clent không tìm được sever.
Còn nếu bạn tự mò mài làm cái củ được thì bạn mới có kiến thức để up sever lên online

tunglehuy
17-06-15, 04:30 PM
cũng bản của intel mình fix lại biling của sói rất là dể tạo ac bạn vào đây lấy nguyên bộ cài đ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing)i.tạo ac không bị mã md5, phải đổi mới hết mới đồng bộ nha.vì cái gốc
không có đồng bộ login nên clent không tìm được sever

Mình đã đăng nhập được vào game rồi. Lúc trước quên không commit dữ liệu lên. Để tối về test game xem sao. Cảm ơn bạn nhá ;)

nhimkon2411
17-06-15, 04:59 PM
Vậy tại sao Làm hệt các bước nhưng đến phần my sql tao acc lại không được, báo lỗi "Can't collect MySQL sever null" là sao mọi người? :-s

vinhthamthao
17-06-15, 05:03 PM
Vậy tại sao Làm hệt các bước nhưng đến phần my sql tao acc lại không được, báo lỗi "Can't collect MySQL sever null" là sao mọi người? :-s

hình như đây là cài trên VPS à :D :D :D :D

huyhoangchi
17-06-15, 05:39 PM
cái TLBB nó có 1001 cái lỗi chỉ chệch tí xíu thôi là sever không chạy.bạn không nắm vửng nguyên lý của nó thì vào lấy bộ mì ăn liền cài đi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing)có cái video bạn xem thử rất là dể cài so với bản gốc
cái nầy mình fix lại rất dể cài ,còn muốn học thì phải vọc...

nhimkon2411
17-06-15, 05:41 PM
cái TLBB nó có 1001 cái lỗi chỉ chệch tí xíu thôi là sever không chạy.bạn không nắm vửng nguyên lý của nó thì vào lấy bộ mì ăn liền cài đi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing)có cái video bạn xem thử rất là dể cài so với bản gốc
cái nầy mình fix lại rất dể cài ,còn muốn học thì phải vọc...
Mình tải ở đây mà bạn?Có cài trên VPS đâu, chơi off mà... X_X

vinhthamthao
17-06-15, 05:43 PM

chơi off BT cái máy ảo ng ta share thì có sẵn và vào ngon lành sql mà 8-x

huyhoangchi
17-06-15, 06:37 PM

nói một đàng lại hiểu một nẻo, Chả trách sao những người hướng dẫn ở đây làm biếng nói!!!

uchihabeep
17-06-15, 08:46 PM
Cho hỏi user với pass Ubuntu là gì thế ???

kenjidraw
17-06-15, 09:43 PM
Cho hỏi user với pass Ubuntu là gì thế ???

root/asdfgh

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

nhimkon2411
17-06-15, 10:58 PM
nói một đàng lại hiểu một nẻo, Chả trách sao những người hướng dẫn ở đây làm biếng nói!!!

uchihabeep
18-06-15, 12:49 AM
Cài xong xuôi , tạo nhân vật xong vào game thì báo máy chủ bảo dưỡng

Có bác nào biết lỗi này chỉ em với !

huyhoangchi
18-06-15, 08:26 AM
nếu tải từ linh của mình tạo ních lúc bấm số 2 khi chạy billing+start
chứ không cần vào SQL đâu có cái vi deo bạn nên vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing) xem lại đi

quên khi đặt tên và mật khâu xong thì bấm f9 nha

dvphong09
18-06-15, 08:35 AM
Cài xong xuôi , tạo nhân vật xong vào game thì báo máy chủ bảo dưỡng

Có bác nào biết lỗi này chỉ em với !

Giải nén cái này

Theo Makute.

nhimkon2411
18-06-15, 09:37 AM
Mình làm xong các bước, đăng ký account xong rồi, nhưng lúc chạy game,nhập mật khẩu thì báo: Mật khẩu hoặc Tài khoản không đúng...

huyhoangchi
18-06-15, 10:35 AM
Mình làm xong các bước, đăng ký account xong rồi, nhưng lúc chạy game,nhập mật khẩu thì báo: Mật khẩu hoặc Tài khoản không đúng...
láy cái teamwier (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)cài roi cho mat khau tui vào máy bạn kiểm tra và làm cho

vào cái chat nầy dể nói chuyện (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhimkon2411
18-06-15, 10:54 AM
nếu tải từ linh của mình tạo ních lúc bấm số 2 khi chạy billing+start
chứ không cần vào SQL đâu có cái vi deo bạn nên vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing) xem lại đi

quên khi đặt tên và mật khâu xong thì bấm f9 nha

Ok thanks bạn, mình làm được rồi, bạn làm chi tiết quá. Tại lúc đầu mình lại tạo acc test pass tlbb, không để ý failed lish :) Vậy lần sau muốn chơi chỉ cần chạy luôn Bling hay là lại phải chạy từ đầu vậy bạn? :-o

sylardp
18-06-15, 11:40 AM
tình hình là làm hoài mà vẫn bị dính cai kiểm tra mật mã,dính cái disconnected to world hoài,đã chép fie config đầy đủ mà vẫn bị,ai cứu vớt với oa oa oa

huyhoangchi
18-06-15, 12:19 PM
Ok thanks bạn, mình làm được rồi, bạn làm chi tiết quá. Tại lúc đầu mình lại tạo acc test pass tlbb, không để ý failed lish :) Vậy lần sau muốn chơi chỉ cần chạy luôn Bling hay là lại phải chạy từ đầu vậy bạn? :-o
lần nào cũng phải chay sever và billing vì bạn là GM nên sever phải chạy mới chơi được.
trước đó bạn chơi game của người ta bạn chỉ cần mở cleant là chơi,bạn có biết rằng người ta đã chạy sẳn sever 24/24 không

hoangtugame365
18-06-15, 12:46 PM
e lần đầu cài tlbb anh nào cho e xin bài viết hd cài vs ạ tks

huyhoangchi
18-06-15, 01:10 PM
e lần đầu cài tlbb anh nào cho e xin bài viết hd cài vs ạ tks
Vào đây rinh hết cái nầy về máy, xem cái video rồi cài (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing)
Trước tiên phải cài máy ảo VMware nha

hoangtugame365
18-06-15, 01:21 PM
Vào đây rinh hết cái nầy về máy, xem cái video rồi cài (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing)
Trước tiên phải cài máy ảo VMware nha

tks a
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nhimkon2411
18-06-15, 01:47 PM
lần nào cũng phải chay sever và billing vì bạn là GM nên sever phải chạy mới chơi được.
trước đó bạn chơi game của người ta bạn chỉ cần mở cleant là chơi,bạn có biết rằng người ta đã chạy sẳn sever 24/24 không
Không, ý mình là có phải tạo nick không hay cứ thế bật sever và bling chơi luôn? ( ở mục start.cmd ý, chọn 2-3-1, lần sau chơi thì chọn 3-1 hay lại phải chạy lại 2-3-1?)

huyhoangchi
18-06-15, 03:39 PM
Không, ý mình là có phải tạo nick không hay cứ thế bật sever và bling chơi luôn? ( ở mục start.cmd ý, chọn 2-3-1, lần sau chơi thì chọn 3-1 hay lại phải chạy lại 2-3-1?)

chơi ac củ thì không cần tạo lại ,bật máy ảo, bật billing, loát đủ sever là chơi ,2,3,1 là khởi động billin và loat sever ,không chạy biling làm sao loat sever, không loat sever lấy gì mà chơi

phong1807
18-06-15, 05:53 PM
ai cho em xin cái Billing với, hình như link die rồi :-<

vinhthamthao
18-06-15, 05:54 PM
ai cho em xin cái Billing với, hình như link die rồi :-<

vẫn dow bình thường . vậy ko thể nói hình như được(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|

phong1807
18-06-15, 05:59 PM
bác ơi em bị phần mềm diệt virus chặn :3 thử scan thì ntn:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> abca7cba656993/analysis/1434624997/

huyhoangchi
18-06-15, 08:37 PM
tình hình là làm hoài mà vẫn bị dính cai kiểm tra mật mã,dính cái disconnected to world hoài,đã chép fie config đầy đủ mà vẫn bị,ai cứu vớt với oa oa oa
Cài được chưa
nếu chưa thì vào đây rinh hết cái nầy về mình làm cho (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing)cái của bạn cài lỗi tùm lum rồi mình không biết sữa

hoangtugame365
18-06-15, 10:50 PM
heo mi e làm mãi mà vẫn bị ntn ạ :(

sylardp
19-06-15, 12:46 PM
Cài được chưa
nếu chưa thì vào đây rinh hết cái nầy về mình làm cho (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BVGd5YzdYV085UVU2SHJpTDJXbmlzMURhZ0k&usp=sharing)cái của bạn cài lỗi tùm lum rồi mình không biết sữa

thì mình tải từ cái này về mà,mà sửa cái này nó lòi ra cái kia thì phải,giờ billing hết chạy luôn rồi oa oa oa