PDA

View Full Version : [TLBB] Share Server TLBB 3.52 Việt Hóa 98% chuẩn không lỗi

Trang : 1 [2] 3 4 5 6

vhmt1101
17-04-15, 12:46 PM
Cho mình hỏi file tlbb.tar.gz thì chỉ down file update mới nhất bêb trên về rồi giải nén hay phải down hết các file rồi giải nén đè vậy? thanks, mem mới hơi gà.

Chỉ cần dơwn tlbb.tar.gz bản mới nhất là oki

vhmt1101
17-04-15, 02:43 PM
Chào ae.
Mình là config và đưa sever bản của Intel lên online rồi.
Anh em dơnload Client về
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu ai đã có Client rồi (Link Intel úp trang 1) thì Download file này Coppy vào Client đè vào vào chạy run.cmd vào game!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một số tài khoản test cho ae:
ID:
vhmt01
vhmt02
vhmt03
vhmt04
vhmt05
vhmt06
vhmt07
Pass: 123456
===>> tất cả mật khẩu là 1 nhé!

vinhnhu
17-04-15, 08:02 PM
trong file Model/axp/all.obj đó bạn

mình đã tìm nhưng không thấy file all.obj trong file Model.axp bạn có thể nói cụ thể giúp mình với

Phamhuys
18-04-15, 12:28 PM
Hà Hoàng ơi bạn có thể hướng dẫn cách dùm XSCRIPT để học tâm pháp cho Quyển thứ 8 các phái và học tâm pháp phái MD DM ko

Mình tìm hiểu hoài mà ko hiểu

Sói Đẹp Trai
18-04-15, 01:15 PM
Khi mở khung tâm pháp b sẽ bắt đc sự kiện nó click chuột phải vào cái nút học. Ở đó send xscript về sv và xử lí thôi

angelk50
18-04-15, 04:05 PM
Mem mới mãi mới cài xong. Cho mình hỏi sao vào game làm mấy nhiệm vụ ở Đại Lý toàn bị lỗi tọa độ NPC không vậy? Muốn tự cày nhiệm vụ giết thời gian thôi. Khi update server mình xóa hệt các mục cũ thì trong folder tlbb có mấy file không xóa được nên mình đổi tên thành tlbb23 rồi mới giải nén tlbb.tar.gz thì có sao không vậy? Với lại chơi 1 lúc là bị thế này là lỗi do máy hay game vậy?

makute7413
18-04-15, 04:37 PM
Mem mới mãi mới cài xong. Cho mình hỏi sao vào game làm mấy nhiệm vụ ở Đại Lý toàn bị lỗi tọa độ NPC không vậy? Muốn tự cày nhiệm vụ giết thời gian thôi. Khi update server mình xóa hệt các mục cũ thì trong folder tlbb có mấy file không xóa được nên mình đổi tên thành tlbb23 rồi mới giải nén tlbb.tar.gz thì có sao không vậy? Với lại chơi 1 lúc là bị thế này là lỗi do máy hay game vậy?

Nhiệm vụ thì chỉ có bản 0.26 và 0.85 là hoàn chỉnh thôi, những version cao hơn do map mới to hơn nên thường sai toạ độ NPC.
WinCSP không xoá được file trên máy ảo là do nó không hỗ trợ font chữ Hoa. Có thể trích xuất WinCSP từ bộ Hidrenboot để hỗ trợ font chữ Hoa tốt hơn, bản này mình đang dùng khá ổn.

boyschoolcm
18-04-15, 06:20 PM
Xin cho mình hỏi ai biết file nào chỉnh exp không bị trừ khi chơi lâu không? :((:((:((

makute7413
18-04-15, 06:31 PM
mình đã tìm nhưng không thấy file all.obj trong file Model.axp bạn có thể nói cụ thể giúp mình với

nếu mà tìm không thấy thì chắc client đã giấu file này, mình không giúp được.

hieuvxdt11
18-04-15, 06:39 PM
SV này được ông bac95 online được 2 ngày xong mất hút :)) . Lỗi nhiều + bị bug + botnet k chịu nên đã chạy #3
PS: Mất on 100k #3

javia
18-04-15, 06:43 PM
cài lại sever trang 19 tui cài vào cũng bị lỗi như cũ ! kiểm tra mật khẩu thì xong rồi (sai mật khẩu thì có thông báo luôn ) , nhưng sau đó đưa ra thông báo " Đang bắt đầu trò chơi, vui lòng đợi giây lát . . . " thì bị đứng tại đó ! đợi khoảng 10 thì thông báo kiểm tra lại đường mạng ! nếu vậy thì tại sao tui đăng nhập được !

akiem9x
18-04-15, 07:05 PM
Xin cho mình hỏi ai biết file nào chỉnh exp không bị trừ khi chơi lâu không? :((:((:((

tlbb\Server\Config\DefaultChar.ini dịch em nó ra là thấy chổ nào và tham khảo mấy souce ko bị mệt mỏi:bz

boyschoolcm
18-04-15, 11:27 PM
tlbb\Server\Config\DefaultChar.ini dịch em nó ra là thấy chổ nào và tham khảo mấy souce ko bị mệt mỏi:bz

Chỉ luôn giúp mình được không nhìn vào có vẻ mình thấy ko liên quan! Cái này là nhân vật mới tạo mà :(

yuusen
19-04-15, 12:29 PM

s2bac95
19-04-15, 12:32 PM
SV này được ông bac95 online được 2 ngày xong mất hút :)) . Lỗi nhiều + bị bug + botnet k chịu nên đã chạy #3
PS: Mất on 100k #3
ông bắc đây :))) fix lên fix xuống max buggggg

vinhthamthao
19-04-15, 12:41 PM

thế bây giờ của chú ra sao.
cố lên . Người Hà Nội
30 charrrrrrrrrrrrrr

Sói Đẹp Trai
19-04-15, 01:20 PM
Trước khi đem đi thương mại bất cứ một cái gì bạn phải biết chắc chắn nó hoạt động như nào. Và cái tối thiểu là phải fix hết sạch lỗi tồn tại và khắc phục các lỗi phát sinh nếu có chứ chưa cần thiết phải phát kiến ra một cái gì mới.

makute7413
19-04-15, 01:32 PM
Thật ra từ server mà HaiChun2006 share thì rất khó mà đem lên online, tự sướng 1 mình thôi. Điêu văn dùng impact với toàn bộ item là điều không chấp nhận được.

angelk50
19-04-15, 03:37 PM
mấy bác cho e hỏi chút giờ chỉnh cái gì để khi giám định mức tăng trưởng Pet ra Toàn Mỹ vậy? hay có thể giám định lại mức tăng trưởng của Pet không vậy? gọi ra mấy con Pet mà giám định toàn sơ cấp thôi. Thanks

Sói Đẹp Trai
19-04-15, 03:49 PM
Biết mỗi Navicat với cả file Pet. Còn lệnh Lua thì chưa xem ko biết có không.

yuusen
19-04-15, 10:35 PM

Intel
20-04-15, 10:04 AM

thần khí có đầy đủ hết nha bạn...bạn chỉnh cần cho nhận Tân Mãng Thần Phù 7 là có thể chế được thần khí theo 3 cấp độ khác nhau bạn nhé

s2bac95
20-04-15, 10:51 AM

tìm ID nó rồi add vào shop và mua thôi .
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

angelk50
20-04-15, 11:50 AM
Em mở file ItemCompound trong Config.axp lên bằng exccel thì bị lỗi font như thế này thì sửa kiểu gì vậy mấy bác? Hay bác nào có cái file full ID của vật phẩm cho mình xin với, cần 1 số vật phẩm mà không tìm ra được, như ở trong shop KNB không có Cao cấp bảo thạch hợp thành phù không nâng cấp ngọc được. Tiện thể cho hỏi cái Băng Phách Thần Châm kiếm đâu vậy bác? Sao không thấy trong shop knb? Thanks.

vhmt1101
20-04-15, 12:17 PM
Em mở file ItemCompound trong Config.axp lên bằng exccel thì bị lỗi font như thế này thì sửa kiểu gì vậy mấy bác? Hay bác nào có cái file full ID của vật phẩm cho mình xin với, cần 1 số vật phẩm mà không tìm ra được, như ở trong shop KNB không có Cao cấp bảo thạch hợp thành phù không nâng cấp ngọc được. Tiện thể cho hỏi cái Băng Phách Thần Châm kiếm đâu vậy bác? Sao không thấy trong shop knb? Thanks.

Tặng bạn 4 file excel da viet hoa sẵnnè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

đầy đủ hết thần khí, thần binh, bác mò ra là ra hết thui à !! Cấp 102, chưa có 120 !

vhmt1101
20-04-15, 03:09 PM
tìm ID nó rồi add vào shop và mua thôi .
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Tui nghỉ k nên cái j cung ađd vào shop hết, nên ađd vao bóss cho ng ta đánh tìm hay hơn.

Bác Intel fĩ đc cái chuông ngoai kính hồ chưa bác..

Sẵn tiện đây cho mjh hỏi làm sao để chỉnh pk nhau rớt vật phẩm hơạc pk nhau rớt đỉêm tặng. Chân thành cám ơn.

hungg
20-04-15, 03:20 PM
Tui nghỉ k nên cái j cung ađd vào shop hết, nên ađd vao bóss cho ng ta đánh tìm hay hơn.

Sẵn tiện đây cho mjh hỏi làm sao để chỉnh pk nhau rớt vật phẩm hơạc pk nhau rớt đỉêm tặng. Chân thành cám ơn.

local ZengDianPerDie = 500
if ZengDian(sceneId,selfId,targetId,3,_) >= ZengDianPerDie then
ZengDian(sceneId,killerId,targetId,1,ZengDianPerDi e)
ZengDian(sceneId,selfId,targetId,1,-ZengDianPerDie)
x888888_ShowNotice( sceneId, killerId, "Nh§n ðßþc "..ZengDianPerDie.." ði¬m t£ng t× ng߶i ch½i này")
LuaFnSendSystemMail(sceneId, GetName(sceneId,killerId), "Nh§n ðßþc #G"..ZengDianPerDie.." ði¬m t£ng #Wt× ng߶i ch½i này")

x888888_ShowNotice( sceneId, selfId, "BÕn b¸ tr× "..ZengDianPerDie.." ði¬m t£ng cho ng߶i hÕ sát bÕn")
LuaFnSendSystemMail(sceneId, GetName(sceneId,selfId), "BÕn b¸ tr× #G"..ZengDianPerDie.." ði¬m t£ng#W cho ng߶i hÕ sát bÕn")
else
x888888_ShowNotice( sceneId, killerId, "Ng߶i này quá nghèo túng r°i, không có gì cho ngß½i cä!")
end
sceneType = LuaFnGetSceneType(sceneId) ;
chèn vào đâu bạn tự biết

vocweb
20-04-15, 05:06 PM

Cái tính năng này của Đại Yến mà, tính copy à :-?:-?:-?:-?

shinno
20-04-15, 05:18 PM
Cái tính năng này của Đại Yến mà, tính copy à :-?:-?:-?:-?

thi hay người ta mới coppy của thím :))

Cái chuông đó nằm trong file lua ở event/....

Sói Đẹp Trai
20-04-15, 06:01 PM
Đánh chết người đc đồ thì cũng dễ thôi. Hàm thao tác nằm trong scene.lua (OnSceneHumanDie)

vhmt1101
20-04-15, 08:13 PM
thi hay người ta mới coppy của thím :))

Cái chuông đó nằm trong file lua ở event/....

bit la trong event ma k bit nam o dau.. kiem may ngay k gap hjc

Lâm Ngọc Huy
20-04-15, 10:38 PM
1 là xunhuan
2 là huodong

Kiếm trong mỗi cái event có mà mục mả

hieuvxdt11
20-04-15, 10:47 PM

Có onl pm face mình nhờ xíu.
30ccharrrrrrrrrrr

shinno
20-04-15, 11:57 PM
bit la trong event ma k bit nam o dau.. kiem may ngay k gap hjc

event/ festival/SpringFestival07
ngồi tìm cho bạn vô tình thấy thớt này thật nguy hiểm share cho người ta mà còn để lại chổ để bug game :)):))
ai mà muốn mở online cẩn thận các nhân vật iViolet, iGreen, iBlue ở bản cuối,
còn mấy bản đầu thi bỏ chữ "i" , :)):)):))

vhmt1101
21-04-15, 12:22 AM
[QUOTE=shinno;936443]event/ festival/SpringFestival07
ngồi tìm cho bạn vô tình thấy thớt này thật nguy hiểm share cho người ta mà còn để lại chổ để bug game :)):))

Kkkk.. nguy hiểm.. fix ngay..
Có face k shino.. add friend dj hj

angelk50
21-04-15, 12:37 AM
Tặng bạn 4 file excel da viet hoa sẵnnè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]
Bác có cái file ID của các vật phẩm linh tinh không cho e xin luôn đi bác hay là nó nằm ở file nào vậy?. Đang muốn tìm cái Id của Cao cấp bảo thạch hợp thành phù mà cái file trang bị ở trên toàn đồ, vũ khí, thú cưỡi thôi.

Sói Đẹp Trai
21-04-15, 08:10 AM
Những cái event đơn giản này b hoàn toàn make đc theo ý mình. Chịu khó đọc và có một chút tư duy lập trình là sẽ làm được ngay.

Intel
21-04-15, 12:16 PM
mình share cho các bạn nghiên cứu chứ có nghĩ là mấy bạn đưa online đâu..còn mấy lỗi bug đó thì các bạn tự mò ra chứ bản thân mình ko thể fix hết đc...mấy ngày nay làm cái vòng quay mà bị lỗi ko khổ ghê :(

shinno
21-04-15, 12:32 PM
mình share cho các bạn nghiên cứu chứ có nghĩ là mấy bạn đưa online đâu..còn mấy lỗi bug đó thì các bạn tự mò ra chứ bản thân mình ko thể fix hết đc...mấy ngày nay làm cái vòng quay mà bị lỗi ko khổ ghê :(

minh thấy bản đầu tên nv đâu có chữ i phía trước,
bản update ghi fix lỗi lại có thêm "i" >:P, mà thôi kệ đồ share là vậy mà :))

Intel
21-04-15, 12:54 PM
minh thấy bản đầu tên nv đâu có chữ i phía trước,
bản update ghi fix lỗi lại có thêm "i" >:P, mà thôi kệ đồ share là vậy mà :))

cám ơn bồ hihi, thực sự là Server mình share trong quá trình làm lại có 3 người lận..hứa trong kỳ update sau sẽ xóa những nhân vật đó đi nha..cám ơn bạn đã báo mình biết :x

alonewjnd
21-04-15, 01:39 PM
update tính năng ngọc thời trang luôn y, add được mà ko hiển thị hiệu ứng

khanhbabe
21-04-15, 01:53 PM
Vẫn bị lỗi "Đang kiểm tra mật mã" .dù đã bật billing .thay bin client khac .các bạn giúp mình vs .tks

VTAngel
21-04-15, 02:24 PM
event/ festival/SpringFestival07

chưa hết đâu, còn nữa đấy =))
chủ sv vào phát là còn hơn cả GM

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

makute7413
21-04-15, 02:28 PM
Giải nén server trên windows, tìm những file .lua được edit gần nhất là thấy thôi.

Sói Đẹp Trai
21-04-15, 03:02 PM
Tiện đây cho hỏi bạn nào biết cái đường dẫn Impact quy định ở file nào không nhỉ (ImpactDerectly.txt không phải)
Ví dụ
3037 3037 1000 yanhua_3 g01_buff普通挂机 脚下光圈点 0 0 0 1 0 Gia t¯c: Gia tång t¯c ðµ di chuy¬n.

Thì cái g01_buff普通挂机 nó quy định ở file nào?

makute7413
21-04-15, 03:10 PM
Tiện đây cho hỏi bạn nào biết cái đường dẫn Impact quy định ở file nào không nhỉ (ImpactDerectly.txt không phải)
Ví dụ
3037 3037 1000 yanhua_3 g01_buff普通挂机 脚下光圈点 0 0 0 1 0 Gia t¯c: Gia tång t¯c ðµ di chuy¬n.

Thì cái g01_buff普通挂机 nó quy định ở file nào?

Effect.axp/all.effect
30 charrrrrrrrrrr

shinno
21-04-15, 03:22 PM
chưa hết đâu, còn nữa đấy =))
chủ sv vào phát là còn hơn cả GM

mới tìm có cái chuông mà thấy quá trời file lua nguy hiểm, mà thôi kệ share lên vậy ai đem mở online chết ráng chịu =D>=D>

Intel
21-04-15, 03:28 PM
Thông báo các thím xíu :big_smile: Mình sẽ update nhanh nhất là tối nay hoặc chậm nhất là ngày mai với thông tin như sau và hứa là sẽ fix hết tất cả lỗi bug theo tên hay bug NPC..

1. Fix boss KH
2. HHV - C5 + DT
3. QTVL – C5 + CCHTP
4. DCDHai – CCYQ + Chuyen Phai + Chuyen Gioi Tinh + DT
5. TNDong – Ky + TT + NLTTrang + DT
6. MNTNguyen – Hon Bang Chau + VH Dich Tuong Dan + LV + VH + Hoc Tap Thuoc Tinh + Chu Van + DT
7. VXHHai – 5 tong + DT
8. Huyen Hai – NL Dieu Van
9. TLH - TMP 7
10. Fix NPC đổi đồ
11. Xoa các nhan vat bug
12. Boss Cóc – CCHTP + DT + NLTuyen
13. Boss BTD – NLTuyen + CCHTP + DT
14. Boss TS - NLTuyen + CCHTP + DT
15. Boss TN - NLTuyen + CCHTP + DT
16. Ac tac + Ac ba – CCYQ + C5 + DT
17. Boss menpai – The hoi vien
18. Boss Tuc Cau – C6 + NLTuyen
19. BOSS Q123 – C5 + CCHTP + DT
20. BOSS QLL - C5 + CCHTP + DT
21. PMP – NL8 + 15 Doa Hoa Mai Khoi + DT
22. BTKT – Nguyen Lieu Danh Hieu
23. YTO – NL8 + Thuoc giai
24. Boss Event YVCM 9 – 5 Tong
25. Boss YVCM Tang 1-9 : Han Bang Tinh Thach + NLTuyen +DT + CCHTP
26. Hu Khong Huyen Canh: DT + The Hoi Vien
27. Quai THDC 1-4 : Huyen Hao Ngoc
28. Fix NPC VH dùng Hon Bang Chau không cố định
29. Fix LV + 1 trong shop
30. Fix Boss Đoạt Bảo Mã Ác Tặc theo drop
31. Xóa kill pet thượng cổ tên kill Hống Phạt gì đó
32. Thêm Event bảo tàng đồ
33. Fix Event đại chiến thông thiên tháp
34. Fix Event Sinh Tử
35. Fix Event Tàng Kinh Các

p/s: mấy bạn có góp ý thì mình sẽ fix theo...hứa danh dự nếu lỗi bug thì sẽ off luôn :x thanks các bạn đã ủng hộ

vhmt1101
21-04-15, 03:31 PM
mới tìm có cái chuông mà thấy quá trời file lua nguy hiểm, mà thôi kệ share lên vậy ai đem mở online chết ráng chịu =D>=D>

Nếu thấy k sài xóa scrip với mónstẻr nó cho lành kkk..

Thông báo các thím xíu :big_smile: Mình sẽ update nhanh nhất là tối nay hoặc chậm nhất là ngày mai với thông tin như sau và hứa là sẽ fix hết tất cả lỗi bug theo tên hay bug NPC..

1. Fix boss KH
2. HHV - C5 + DT
3. QTVL – C5 + CCHTP
6. MNTNguyen – Hon Bang Chau + VH Dich Tuong Dan + LV + VH + Hoc Tap Thuoc Tinh + Chu Van + DT
7. VXHHai – 5 tong + DT
9. TLH - TMP 7
10. Fix NPC đổi đồ
11. Xoa các nhan vat bug
34. Fix Event Sinh Tử

p/s: mấy bạn có góp ý thì mình sẽ fix theo...hứa danh dự nếu lỗi bug thì sẽ off luôn :x thanks các bạn đã ủng hộ

Bác có cần giúp khu j k... nếu cần ll nhe.. Hóng bác..

Intel
21-04-15, 03:36 PM
Nếu thấy k sài xóa scrip với mónstẻr nó cho lành kkk..

Bác có cần giúp khu j k... nếu cần ll nhe.. Hóng bác..

cho mình hỏi cái nha...nếu dùng file việt hóa monsterattable của bạn chỉnh sửa và copy vào Server thì có bị lỗi Font hay không ???
Ví dụ nha: Mộ Dung Phục (bên file việt hóa) khi chỉnh sửa xong copy vào server có bị lỗi font như thế này M? Dung Ph?c không?

vhmt1101
21-04-15, 03:45 PM
cho mình hỏi cái nha...nếu dùng file việt hóa monsterattable của bạn chỉnh sửa và copy vào Server thì có bị lỗi Font hay không ???
Ví dụ nha: Mộ Dung Phục (bên file việt hóa) khi chỉnh sửa xong copy vào server có bị lỗi font như thế này M? Dung Ph?c không?

Bữa có làm thử và không load đc sever! Load bị faul Nên k biết nó hiển thị thế nào nữa

Intel
21-04-15, 03:49 PM
Bữa có làm thử và không load đc sever! Load bị faul Nên k biết nó hiển thị thế nào nữa

um,ko bik dùng file gốc của sv làm sao để nó không bị lỗi dấu ?...cứ chỉnh sửa monster là bị lỗi y như bạn...có ai giải thích được không ta

vhmt1101
21-04-15, 03:55 PM
um,ko bik dùng file gốc của sv làm sao để nó không bị lỗi dấu ?...cứ chỉnh sửa monster là bị lỗi y như bạn...có ai giải thích được không ta

Mở bằng Exel nó chỉ load đc có 266 hay 265 gì à, nhiều hơn là load bị lỗi ngay.
Giờ k biết sao sợ mấy cái thêm bớt quá, mở file bậy mà lưu là load sv k được ngay.
Đang học bác Makute úp cái Client sohu thêm model nè!

À bản này có sẵn model thời trang cấp 2 3 gì của môn phái nè =)) hôm qua vô tích tích hợp vào NPC =)) mặc lên người! Model áo thời trang cũ ! Nghiện áo cái bang!

Intel
21-04-15, 03:57 PM
Mở bằng Exel nó chỉ load đc có 266 hay 265 gì à, nhiều hơn là load bị lỗi ngay.
Giờ k biết sao sợ mấy cái thêm bớt quá, mở file bậy mà lưu là load sv k được ngay.
Đang học bác Makute úp cái Client sohu thêm model nè!

À bản này có sẵn model thời trang cấp 2 3 gì của môn phái nè =)) hôm qua vô tích tích hợp vào NPC =)) mặc lên người! Model áo thời trang cũ ! Nghiện áo cái bang!

mình thì ko có thêm hay xóa monster gì cả chỉ chỉnh sửa máu và dame quái thôi mà vào bị lỗi(sửa trên notepad ++) còn mở trên Excel thì bị lỗi font dấu ? và copy vào server thì lỗi font đó luôn

alonewjnd
21-04-15, 03:58 PM

1. Fix boss KH
2. HHV - C5 + DT
3. QTVL – C5 + CCHTP
7. VXHHai – 5 tong + DT
9. TLH - TMP 7
10. Fix NPC đổi đồ
11. Xoa các nhan vat bug
34. Fix Event Sinh Tử

fix ngọc hiệu ứng thời trang đi Intel, thấy đẹp mà add ko hiện lên. Thanks

vhmt1101
21-04-15, 04:01 PM
mình thì ko có thêm hay xóa monster gì cả chỉ chỉnh sửa máu và dame quái thôi mà vào bị lỗi(sửa trên notepad ++) còn mở trên Excel thì bị lỗi font dấu ? và copy vào server thì lỗi font đó luôn

Ở Excel và NotePad++ bạn mở file có Char set về GB2312 chưa nếu k lưu lại sẽ bị lỗi ngay.

Chỉnh hiện thị trong game thì set về Widown 1252 của Euro

Intel
21-04-15, 04:13 PM
Ở Excel và NotePad++ bạn mở file có Char set về GB2312 chưa nếu k lưu lại sẽ bị lỗi ngay.

Chỉnh hiện thị trong game thì set về Widown 1252 của Euro

là lúc mở file chỉnh trong excel là chuyển ra GB2312 chỉnh xong đưa về Widown 1252 của Euro hả bạn

vhmt1101
21-04-15, 04:27 PM
là lúc mở file chỉnh trong excel là chuyển ra GB2312 chỉnh xong đưa về Widown 1252 của Euro hả bạn

Bác vào đây xem thử coi có gíup gì dc cho bác k <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quanggoku
21-04-15, 05:48 PM
Boss Thiếu thất sơn( Trùng rơi cứ như mưa ý)
Tứ tuyệt trang( ngọc cố định)
Map Đả Mộc nhân hạng( Bên trog có túc cầu 100)
Góp ý vs bác :) Tỷ lệ rớt đồ từng boss vừa phải nữa bác nhé

angelk50
22-04-15, 03:04 PM
Mấy bác cho hỏi làm sao kiếm được Băng Phách Thần Châm thế? Mình đi Yến Tử Ô riết mà không thấy rớt Hàn Băng Tinh Tiết. Hay ID con boss Mộ Dung Phục trong YTO là gì thế? gọi mỗi con boss đó ra đánh có rớt Hàn Băng Tinh Tiết không vậy? Thanks.

vhmt1101
22-04-15, 03:06 PM
Mấy bác cho hỏi làm sao kiếm được Băng Phách Thần Châm thế? Mình đi Yến Tử Ô riết mà không thấy rớt Hàn Băng Tinh Tiết. Hay ID con boss Mộ Dung Phục trong YTO là gì thế? gọi mỗi con boss đó ra đánh có rớt Hàn Băng Tinh Tiết không vậy? Thanks.

Mở comomitem tìm ID chỉnh lệnh GM !!Createitem =ID=1=số lượng
Hoặc add ID vào Box crop của BOSS!

Lót dép hóng update Intel!

alonewjnd
22-04-15, 03:32 PM
bác nào giúp mình lỗi này với

thanks

angelk50
22-04-15, 03:39 PM
Mở comomitem tìm ID chỉnh lệnh GM !!Createitem =ID=1=số lượng
Hoặc add ID vào Box crop của BOSS!

Lót dép hóng update Intel!

thanks bác đã tìm đc. Mà bác cho hỏi luôn là làm sao để 1 người đi được ác tặc tạo phản vậy? Những phụ bản khác chỉ cần lập tổ đội là vô được mà ác tặc nó đòi 3 người.

Vit_Smile_
22-04-15, 06:59 PM
mặc dù đã tìm trong các file như : xunhuan, SpringFestival07 , huodong nhưng ko biết cái event cái chuông nó nằm đâu...các pro chỉ đi...chứ nói biết mà chẳng ai chỉ là sao...keo kiệt quá à...CLB cùng nhau dev game ko hiểu - ko biết thỉ hỏi cái biết rồi hỏi làm gì nữa...mong các pro giúp đỡ :-<

vhmt1101
22-04-15, 07:14 PM
mặc dù đã tìm trong các file như : xunhuan, SpringFestival07 , huodong nhưng ko biết cái event cái chuông nó nằm đâu...các pro chỉ đi...chứ nói biết mà chẳng ai chỉ là sao...keo kiệt quá à...CLB cùng nhau dev game ko hiểu - ko biết thỉ hỏi cái biết rồi hỏi làm gì nữa...mong các pro giúp đỡ :-<

Vit_Smile_
22-04-15, 07:58 PM

lúc mà mình đánh chết nó đưa chuột lên bản đồ mini thì cái tên của mấy cái hộp đó là "Kẹo hỷ thượng hạng" hay "Kẹo hỉ thượng hạng" kiếm trong Commonitem ko thấy. Người biết thì ko chỉ người ngu là ngu riết :))

shinno
22-04-15, 08:05 PM
Drop trong com làm gì có. nó ở file ....die.lua trong 07 đó, dich mấy file lua đó ra, con hok tìm ra thi đợi load server đó lại minh quên tên file rồi

Vit_Smile_
22-04-15, 08:32 PM

ra rồi nè...thấy được con boss đó...nhưng ko biết ID nó :(

anhbendoiem20
22-04-15, 11:08 PM
Có Ai hướng dẫn mình khoa chuc nang npc nhan DT + Cap , trợ giúp :-s (Dành cho những ai đang mở server online)

Khóa chức năng nhận DT + cấp ở lâu lan (Dành cho những ai đang mở server online)

shinno
22-04-15, 11:23 PM
Có Ai hướng dẫn mình khoa chuc nang npc nhan DT + Cap , trợ giúp :-s (Dành cho những ai đang mở server online)

Khóa chức năng nhận DT + cấp ở lâu lan (Dành cho những ai đang mở server online)

cái đó mà làm k dc thi mở online làm gi (:|(:|(:|

Vit_Smile_
23-04-15, 12:14 AM

bản bạn đang chạy lỗi bug tùm lum à

s2bac95
23-04-15, 04:06 PM

Biết mỗi ông Võ lâm sứ giả ở ĐL #3

s2bac95
23-04-15, 04:13 PM
Lấy bản nguyên thủy về dev ít lỗi hơn!

Vit_Smile_
23-04-15, 04:29 PM
nghe nói khuya nay Intel update hóng thôi :D

Sói Đẹp Trai
23-04-15, 04:32 PM
Có tiền thì thuê người ta làm cũng đc mà bạn :D

vhmt1101
23-04-15, 04:36 PM
nghe nói khuya nay Intel update hóng thôi :D

Hóng mổ xẻ của Intel thui ^^! Hóng 2 ngày nay đây :">

angelk50
23-04-15, 10:06 PM
Ngoài đồ Trùng Lâu ra thì còn đò gì ngon vậy các bác? Nhiều con boss mạnh đánh lâu quá.

yuusen
23-04-15, 10:17 PM
Không bjk khj nào sẽ có bg update đây! hehe!

Intel
23-04-15, 11:30 PM
Không bjk khj nào sẽ có bg update đây! hehe!

đang up file + hình +data :)) thím chờ tý :D kỳ này ko làm thất vọng đâu nhé :D

anhbendoiem20
23-04-15, 11:44 PM
Cần trợ giúp phần lồng đèn bay + thảm đỏ o thành đại lý , ai biết hưỡng dẫn minh làm phan nay thank nhe >:P>:P

vhmt1101
23-04-15, 11:44 PM
đang up file + hình +data :)) thím chờ tý :D kỳ này ko làm thất vọng đâu nhé :D

Thức khuya hóng mở hàng. Mong chờ....

Intel
24-04-15, 12:24 AM
Share Server TLBB Phiên Bản Ver3.52 Việt Hóa 98% Chuẩn Fix Lỗi

Lời nói đầu:
- Mình cám ơn tất cả các bạn đã quan tâm và ủng hộ Server mình share.
- Những vấn đề như lỗi bug game và thiếu vật phẩm thì trong mấy ngày nay đã tìm tòi và nghiên cứu ra rất kỹ.
- Những vấn đề như DropBox mình không thể kiểm soát được hết cả Source-Game nên các bạn thông cảm...Như anh Hữu Duyên nói "Để có 1 Server có Drop hợp lý thì cần phải có nhiều người làm". Cám ơn HD vì câu nói trên :D
- Thắc mắc trong quá trình test và dev game thì các bạn cứ nhắn tin qua cho mình, mình sẽ tiếp nhận và giúp đỡ các bạn ngoài trừ kêu đưa online thu lợi mình sẽ không bao giờ trả lời nha.

Thông tin Update 12h00 24-04-2015..

- Fix lỗi bug game : Điểm tặng , điểm môn phái, nhân vật...
- Fix lỗi bug tại NPC Phạm Hoa
- Fix lỗi đăng ký thành thị
- Fix lỗi khảm ngọc thất bại - > 100% thành công ở hợp cấp 5 - 6 và 7
- Fix lỗi BOSS Chuông Kính Hồ :D
- Đổi và nâng cấp ám khí lên Đoạn Hồn Phiêu tại Lâu Lan
- Mở thêm các map mới như Triều Kinh Thành....
- Fix Long Văn trong shop
- Fix NPC Vô Nhai Tử lỗi chỉ cho nâng Hồn Băng Châu cố định và Fix ngược lại
- Add thêm kill tiến cấp và 1 vài vật phẩm cần thiết vào Shop
- Mở 3 Event Sinh Tử + Thông Thiên Tháp + Tàng Kinh Các chuẩn theo chế độ drop game có sẵn
- Fix Exp quái Tuyết Lang Hồ
- Fix NPC đổi đồ giúp tân thủ hành tẩu giang hồ cực phê :))
- Thêm map Hậu Hoa Viên 1 và Hậu Hoa Viên 2

Hệ thống Drop:

- BOSS Hậu Hoa Viên : C5 + CCHTP + Điểm tặng 500
- BOSS Quân Thiên Vương Lăng:
- BOSS Đại Côn Di Hài: Chưởng cự yếu quyết + Chuyển phái - Gioi Tinh + Điểm tặng 500
- BOSS Thủy Nguyệt Động Thiên: Kỵ + Thời Trang + Điểm tặng 500
- BOSS Mạc Nam Thanh Nguyên: Hồn Băng Châu 1-3 + Võ Hồn Dịch Tương Đan + Long Văn + Võ Hồn + Chú Văn
- BOSS Huyền Hải: Nguyên liệu điêu văn
- BOSS Cóc: Cao Cấp Bảo Thạch Tương Khảm Phù + Điểm tặng 1000
- BOSS Thương Sơn + Võ Di + Thảo Nguyên: Cao Cấp Bảo Thạch Tương Khảm Phù + Điểm tặng 1000
- Ác tặc + Ác bá : CCYQ + C5 + Điểm tặng 1000
- BOSS YVCM Tang 1-9 : Han Bang Tinh Thach + NLTuyen +DT + CCHTP
Và còn nhiều nữa mà quên rồi :D

Tải SourceGame:

Client:

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Máy ảo:

Billing:

Hình ảnh demo:

Đặc biệt : :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

minixred
24-04-15, 12:28 AM
Share Server TLBB Phiên Bản Ver3.52 Việt Hóa 98% Chuẩn Fix Lỗi

Lời nói đầu:
- Mình cám ơn tất cả các bạn đã quan tâm và ủng hộ Server mình share.
- Những vấn đề như lỗi bug game và thiếu vật phẩm thì trong mấy ngày nay đã tìm tòi và nghiên cứu ra rất kỹ.
- Những vấn đề như DropBox mình không thể kiểm soát được hết cả Source-Game nên các bạn thông cảm...Như anh Hữu Duyên nói "Để có 1 Server có Drop hợp lý thì cần phải có nhiều người làm". Cám ơn HD vì câu nói trên :D
- Thắc mắc trong quá trình test và dev game thì các bạn cứ nhắn tin qua cho mình, mình sẽ tiếp nhận và giúp đỡ các bạn ngoài trừ kêu đưa online thu lợi mình sẽ không bao giờ trả lời nha.

Thông tin Update 12h00 24-04-2015..

- Fix lỗi bug game : Điểm tặng , điểm môn phái, nhân vật...
- Fix lỗi bug tại NPC Phạm Hoa
- Fix lỗi đăng ký thành thị
- Fix lỗi khảm ngọc thất bại - > 100% thành công ở hợp cấp 5 - 6 và 7
- Fix lỗi BOSS Chuông Kính Hồ :D
- Đổi và nâng cấp ám khí lên Đoạn Hồn Phiêu tại Lâu Lan
- Mở thêm các map mới như Triều Kinh Thành....
- Fix Long Văn trong shop
- Fix NPC Vô Nhai Tử lỗi chỉ cho nâng Hồn Băng Châu cố định và Fix ngược lại
- Add thêm kill tiến cấp và 1 vài vật phẩm cần thiết vào Shop
- Mở 3 Event Sinh Tử + Thông Thiên Tháp + Tàng Kinh Các chuẩn theo chế độ drop game có sẵn
- Fix Exp quái Tuyết Lang Hồ
- Fix NPC đổi đồ giúp tân thủ hành tẩu giang hồ cực phê :))
- Thêm map Hậu Hoa Viên 1 và Hậu Hoa Viên 2

Hệ thống Drop:

- BOSS Hậu Hoa Viên : C5 + CCHTP + Điểm tặng 500
- BOSS Quân Thiên Vương Lăng:
- BOSS Đại Côn Di Hài: Chưởng cự yếu quyết + Chuyển phái - Gioi Tinh + Điểm tặng 500
- BOSS Thủy Nguyệt Động Thiên: Kỵ + Thời Trang + Điểm tặng 500
- BOSS Mạc Nam Thanh Nguyên: Hồn Băng Châu 1-3 + Võ Hồn Dịch Tương Đan + Long Văn + Võ Hồn + Chú Văn
- BOSS Huyền Hải: Nguyên liệu điêu văn
- BOSS Cóc: Cao Cấp Bảo Thạch Tương Khảm Phù + Điểm tặng 1000
- BOSS Thương Sơn + Võ Di + Thảo Nguyên: Cao Cấp Bảo Thạch Tương Khảm Phù + Điểm tặng 1000
- Ác tặc + Ác bá : CCYQ + C5 + Điểm tặng 1000
- BOSS YVCM Tang 1-9 : Han Bang Tinh Thach + NLTuyen +DT + CCHTP
Và còn nhiều nữa mà quên rồi :D

Tải SourceGame:

Client:

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Máy ảo:

Billing:

Hình ảnh demo:

Bóc tem ngay và luôn.Chúc bác 1 ngày tốt lành

Intel
24-04-15, 12:31 AM
Bóc tem ngay và luôn.Chúc bác 1 ngày tốt lành

nhìn cái hình có cái chuông bị fix là thích rồi :D

angelk50
24-04-15, 12:46 AM
Giờ update cái tlbb.tar.gz này lên phải xóa cái cũ hả bác? Nhân vật cũ cũng bị mất luôn ah? Thanks

s2bac95
24-04-15, 12:55 AM
nhìn cái hình có cái chuông bị fix là thích rồi :D

Chị Ly này, hình như bản nguyên thủy ko bị lỗi Chuông.

Intel
24-04-15, 01:02 AM
Giờ update cái tlbb.tar.gz này lên phải xóa cái cũ hả bác? Nhân vật cũ cũng bị mất luôn ah? Thanks

bạn load tlbb.tar.gz về rồi giải nén trên winscp bình thường thôi...nhân vật chỉ mất khi cài lại máy ảo bạn nha

Chị Ly này, hình như bản nguyên thủy ko bị lỗi Chuông.

bản nguyên thủy có 2 cái chuông :))

s2bac95
24-04-15, 01:11 AM
Có cái này cũng hay nè :D

quanggoku
Hóng từ tôi hôm kia nhé #8 Cám ơn bác :)

angelk50
dùng WinSCP giải nén có cần xóa mục tlbb cũ không hay giải nén đè lên vậy bác?

Intel
24-04-15, 01:23 AM
dùng WinSCP giải nén có cần xóa mục tlbb cũ không hay giải nén đè lên vậy bác?

xóa thư mục cũ giải nén mới bạn nha...rm -rf tlbb

shinno
24-04-15, 12:18 PM
--ÕÅÊÀƽ

-- Script ID
x002076_g_scriptId = 002076
x002076_g_shoptableindex = 33
--Translate by VTAngel (Suong Anh)
function x002076_OnDefaultEvent( sceneId, selfId,targetId )
AddText( sceneId, "#{QZG_80919_1}" )
AddNumText( sceneId, x002076_g_scriptId, "Gi¾i thi®u thß½ng nhân", 11, 1 )
AddNumText( sceneId, x002076_g_scriptId, "M· cØa hàng", 7, 2 )
end

-- Danh sách sñ ki®nÑ¡ÖÐmµt Ïî
function x002076_OnEventRequest( sceneId, selfId, targetId, eventId )
--ÌزúÉ̵ê
if GetNumText() == 1 then
local nStoneId0 = 10100031
c0 = LuaFnGetAvailableItemCount(sceneId, selfId, nStoneId0)
BeginEvent(sceneId)

if c0 >=1 then
BeginEvent( sceneId )
LuaFnDelAvailableItem(sceneId,selfId,10100031,1)--X? V? Ph?
--LuaFnDelAvailableItem(sceneId,selfId,30505932,200)--X? V? Ph?
--LuaFnDelAvailableItem(sceneId,selfId,30505938,2)--X? V? Ph?
local bagpos01 = TryRecieveItem( sceneId, selfId, 39910018, 1)--Nhan Vat Pham
AddMoney( sceneId, selfId, 150000000 )
LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId, selfId, selfId, selfId, 20112, 0)
BeginAddItem(sceneId)
AddItem(sceneId,39999901,20)
AddItem(sceneId,39999902,1)
AddItem(sceneId,39999903,1)
AddItem(sceneId,39999904,1)
AddItem(sceneId,39999905,1)
AddItem(sceneId,39999906,1)
AddItem(sceneId,20500008,50)
AddItem(sceneId,20501008,50)
AddItem(sceneId,20502008,50)
AddItem(sceneId,30505906,1)
EndAddItem(sceneId,selfId)
AddItemListToHuman(sceneId,selfId)
--local szItemTransfer = GetBagItemTransfer( sceneId, selfId, bagpos01 )
x900021_ShowRandomSystemNotice( sceneId, selfId, szItemTransfer )
--strText = "Ho? ?i th?h c?g!"
AddText( sceneId, strText )
EndEvent( sceneId )
DispatchEventList( sceneId, selfId, targetId )
else
BeginEvent( sceneId )
--strText = "Ng?i c? c?1 "..GetItemName(sceneId, nStoneId0).." m? c?th??i"
AddText( sceneId, "#{SHANGREN_JIESHAO_02}" )
--AddText( sceneId, strText )
EndEvent( sceneId )
end

EndEvent(sceneId)
elseif GetNumText() == 2 then
if(LuaFnGetAvailableItemCount(sceneId, selfId, 40002000) == 1 ) then
DispatchShopItem( sceneId, selfId, targetId, x002076_g_shoptableindex )
else
BeginEvent(sceneId)
AddText( sceneId, "Các hÕ không có ngân phiªu cüa thß½ng nhân, giao d¸ch giæa ta và các hÕ làm sao có th¬ thñc hi®n ðßþc?" )
EndEvent(sceneId)
end
end
end
================================================== ================================================== ========
này thi fix bug >:P

vhmt1101
24-04-15, 12:49 PM
Ly ơi, Link này là Client cũ hay Client mới lun zj Ly! Tks

Intel
24-04-15, 04:33 PM
--ÕÅÊÀƽ

-- Script ID
x002076_g_scriptId = 002076
x002076_g_shoptableindex = 33
--Translate by VTAngel (Suong Anh)
function x002076_OnDefaultEvent( sceneId, selfId,targetId )
AddText( sceneId, "#{QZG_80919_1}" )
AddNumText( sceneId, x002076_g_scriptId, "Gi¾i thi®u thß½ng nhân", 11, 1 )
AddNumText( sceneId, x002076_g_scriptId, "M· cØa hàng", 7, 2 )
end

-- Danh sách sñ ki®nÑ¡ÖÐmµt Ïî
function x002076_OnEventRequest( sceneId, selfId, targetId, eventId )
--ÌزúÉ̵ê
if GetNumText() == 1 then
local nStoneId0 = 10100031
c0 = LuaFnGetAvailableItemCount(sceneId, selfId, nStoneId0)
BeginEvent(sceneId)

if c0 >=1 then
BeginEvent( sceneId )
LuaFnDelAvailableItem(sceneId,selfId,10100031,1)--X? V? Ph?
--LuaFnDelAvailableItem(sceneId,selfId,30505932,200)--X? V? Ph?
--LuaFnDelAvailableItem(sceneId,selfId,30505938,2)--X? V? Ph?
local bagpos01 = TryRecieveItem( sceneId, selfId, 39910018, 1)--Nhan Vat Pham
AddMoney( sceneId, selfId, 150000000 )
LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId, selfId, selfId, selfId, 20112, 0)
BeginAddItem(sceneId)
AddItem(sceneId,39999901,20)
AddItem(sceneId,39999902,1)
AddItem(sceneId,39999903,1)
AddItem(sceneId,39999904,1)
AddItem(sceneId,39999905,1)
AddItem(sceneId,39999906,1)
AddItem(sceneId,20500008,50)
AddItem(sceneId,20501008,50)
AddItem(sceneId,20502008,50)
AddItem(sceneId,30505906,1)
EndAddItem(sceneId,selfId)
AddItemListToHuman(sceneId,selfId)
--local szItemTransfer = GetBagItemTransfer( sceneId, selfId, bagpos01 )
x900021_ShowRandomSystemNotice( sceneId, selfId, szItemTransfer )
--strText = "Ho? ?i th?h c?g!"
AddText( sceneId, strText )
EndEvent( sceneId )
else
BeginEvent( sceneId )
--strText = "Ng?i c? c?1 "..GetItemName(sceneId, nStoneId0).." m? c?th??i"
AddText( sceneId, "#{SHANGREN_JIESHAO_02}" )
--AddText( sceneId, strText )
EndEvent( sceneId )
end

EndEvent(sceneId)
elseif GetNumText() == 2 then
if(LuaFnGetAvailableItemCount(sceneId, selfId, 40002000) == 1 ) then
DispatchShopItem( sceneId, selfId, targetId, x002076_g_shoptableindex )
else
BeginEvent(sceneId)
AddText( sceneId, "Các hÕ không có ngân phiªu cüa thß½ng nhân, giao d¸ch giæa ta và các hÕ làm sao có th¬ thñc hi®n ðßþc?" )
EndEvent(sceneId)
end
end
end
================================================== ================================================== ========
này thi fix bug >:P

có lỗi hay gì bạn cứ up lên mình fix...cái này là cái source của nó mấy cái NPC lỗi bug mình sẽ fix hết..bạn kiếm cho mình rồi mình fix dần dần..chứ 1 server 1 mình mình fix thì bảo đảm không bao giờ hết lỗi có cùng nhau fix thì may ra...cám ơn bạn

p/s: bạn cho mình tên NPC đó ở đâu đc ko?

Ly ơi, Link này là Client cũ hay Client mới lun zj Ly! Tks

client cũ Server mới :D

up 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vhmt1101
24-04-15, 05:02 PM

Intel
24-04-15, 05:18 PM

lỗi gì up lên đây xem để biết còn fix cho :D

shinno
24-04-15, 05:26 PM
có lỗi hay gì bạn cứ up lên mình fix...cái này là cái source của nó mấy cái NPC lỗi bug mình sẽ fix hết..bạn kiếm cho mình rồi mình fix dần dần..chứ 1 server 1 mình mình fix thì bảo đảm không bao giờ hết lỗi có cùng nhau fix thì may ra...cám ơn bạn

p/s: bạn cho mình tên NPC đó ở đâu đc ko?

client cũ Server mới :D

up 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Bạn share la 1 điều tốt mà bạn lại thêm code hèn vào cho người khác , bạn chả hay ho gi cả,

code đó là bạn thêm vào đêm qua file chỉnh sửa nó luu lại giờ hết bạn ạ, còn rất nhiều file có code tương tự như thế, bạn cũng rãnh đời lắm=D>
, còn ai mở online thi dựa theo code đó mà xóa đi, còn k bik xóa thi lúc mở online bạn sẽ bik mùi của người share

273365091
24-04-15, 05:41 PM
cho mình xin ID và Pasword của WinSCP bạn ơi

Intel
24-04-15, 05:46 PM
cho mình xin ID và Pasword của WinSCP bạn ơi

id : root
pass: asdfgh

30 charrrrrrrrrrrrrrrrr :D

JokerZone
24-04-15, 05:50 PM
Cho mình hỏi bản này lỗi những gì . ai tét hết chưa ? ,, ai fix hết rồi cho mình xin file tlbb.taz.gz đi !

Intel
24-04-15, 05:51 PM
Bạn share la 1 điều tốt mà bạn lại thêm code hèn vào cho người khác , bạn chả hay ho gi cả,

code đó là bạn thêm vào đêm qua file chỉnh sửa nó luu lại giờ hết bạn ạ, còn rất nhiều file có code tương tự như thế, bạn cũng rãnh đời lắm=D>
, còn ai mở online thi dựa theo code đó mà xóa đi, còn k bik xóa thi lúc mở online bạn sẽ bik mùi của người share

có lỗi thì fix chứ ko cần fai nói nhau thế đâu nhé..còn nhiều dạng chưa share và đang việt hóa...lỗi sourcegame là 1 điều bình thường nên đứng có khích nhau như thế..tối nay mình update bản mới nữa coi bạn tìm ra lỗi bug nữa ko nhé..chứ đừng có nói khích nhau.cám ơn

vhmt1101
24-04-15, 07:14 PM
Những NPC xinh trai đẹp gái...
fengchaoyang
zhangshiping
fanhua
zhufeng

^^

Intel
24-04-15, 07:32 PM
Những NPC xinh trai đẹp gái...
fengchaoyang
zhangshiping
fanhua
zhufeng

^^

thanks nha hihi,fix dc rồi.._Vit Smile phá quá nha,kêu giúp mà thế đó [-(

vhmt1101
24-04-15, 07:34 PM

Kệ zj cho zui.. có cái mò. có cái mổ xẻ =))

Vit_Smile_
24-04-15, 07:35 PM

làm thế để xem bọn trên đây có biết mà fix ko thôi :)) ai dè gặp toàn cao thủ em ới =)) em đưa a fix lại chô =))

Intel
24-04-15, 07:37 PM
làm thế để xem bọn trên đây có biết mà fix ko thôi :)) ai dè gặp toàn cao thủ em ới =)) em đưa a fix lại chô =))

thôi a nghỉ khỏe đi há...toàn phá người khác giúp ko giúp toàn phá,chẳng thèm nhờ nữa đâu

Phamhuys
24-04-15, 07:39 PM
Thật ra thì Intel Share có bug cũng ko sao chẳng ai có quyền nói bạn ấy. Cơ bản là Share để phát triển và một số bạn chơi OFFline chứ đâu phải Intel Share để lên Online mà trách bạn đó

Còn ai muốn lên Online Thương mại thì nếu có trình độ thì fix chứ đem ko Source người ta Share vội vàng lên Online gặp bug thì phải ráng chịu chứ sao trách Intel

Cám ơn Intel đã Share cho mọi người

Cám ơn bạn gì đó đã phát hiện lỗi để mọi người cùng fix

(Ðã Edit - Sory dòng đó viết nhầm dấu ^^ )

Sói Đẹp Trai
24-04-15, 08:38 PM
Xin lỗi mọi người đặc biệt là bạn Intel vì một "con sâu" mà làm loãng topic. Topic tiếp tục. Còn spam tiếp lần này 100% ra đảo. Các bài viết spam làm loãng topic đã bị del kèm theo một cái warning bằng lời.

Bạn PhamHuys edit lại cmt gần nhất ở dòng thứ 2 từ dưới lên nhé :D

Sói Đẹp Trai
24-04-15, 08:55 PM
Cách check lỗi file Lua mình đã inbox bạn Intel tuy nhiên vẫn post lại lên đây dành cho ai không biết. Mới tìm hiểu code mà nó lỗi ko biết dòng nào thì ức chế lắm.
Chú ý là khi bạn ấn vào con NPC nào nó sẽ báo chi tiết trên tab chạy lệnh ./Server (Ai dùng XSHELL sẽ thấy rất rõ) và việc của bạn là check trên cái tab này nó sẽ báo lỗi dòng nào trong file nào nếu code gặp lỗi. Hoặc cách khác là check trong tlbb/Server/Log (Nếu không có thì tạo folder Log ra), khi bạn ấn vào NPC mà lỗi thì nó sẽ ghi ra file tên luaerror.txt trong này, chỉ cần check file đó thôi.
Lưu ý set nhân vật là GM để sau khi sửa nếu ko nhận script thì hãy dùng lệnh !!loadlua =Script_ID để nó đọc Script_ID mới nhất nhé.

vuhuy99v
24-04-15, 09:05 PM
@Intel: Tiếp tục cố gắng nhe, mình đặt gạch áh nhầm đặt dép ngồi chờ bản update típ theo $-)
@Sói: Cho mình xin tool check file lua nhe. Nhiều khi mún viết mà khó quá, vì ko bik cách và hàm :D

Sói Đẹp Trai
24-04-15, 09:12 PM
Tool check là sao bạn. Cái này phải tự make thôi. Căn bản mình code cẩn thận nên ít khi gặp lỗi kiểu cú pháp lắm. Chỉ lỗi giá trị khi chạy game sinh ra thôi :D
Không có trình biên dịch nào khác. Còn làm tool thì mình đang tính code cái tool đơn giản lưu trữ các lệnh TLBB Server nếu cần :D ủng hộ thì mình sẽ làm nhanh thôi :D

PkVoTinhS
24-04-15, 09:12 PM
cái con phượng bay bay lúc mặc định ở nhân vật thì mình xóa ở dâu thế có thể chỉ mình ko?

vs lại mấy cái hiệu ứng nhìn hơi khó chịu bạn có thể chỉ mình cách làm sao mà làm nó thành cái con rồng màu vàng nhạt nhạt chứ xanh đỏ tím vàng nhìn lóa mắt

Sói Đẹp Trai
24-04-15, 09:16 PM
Bạn tìm cái tên là 男主角.obj trong Model/all.obj nhé. Bạn dịch từng dòng chữ tàu ra sẽ có đoạn Phụ thể long... gì đó =》 Đó là cái bạn cần

Intel
24-04-15, 09:28 PM
@Intel: Tiếp tục cố gắng nhe, mình đặt gạch áh nhầm đặt dép ngồi chờ bản update típ theo $-)
@Sói: Cho mình xin tool check file lua nhe. Nhiều khi mún viết mà khó quá, vì ko bik cách và hàm :D

mình đang up link bản update mới nè..có lỗi gì các bạn nói để mình sửa nha..cám ơn nhìu hi :)

vuhuy99v
24-04-15, 09:33 PM
mình đang up link bản update mới nè..có lỗi gì các bạn nói để mình sửa nha..cám ơn nhìu hi :)

OK bạn, dzo dạo này học trên trường bận wá nên ko có nhiù thời gian để dev TLBB típ.
Khi nào rảnh rỗi, mình vào góp tí gió cho vui :D

Intel
24-04-15, 09:39 PM
OK bạn, dzo dạo này học trên trường bận wá nên ko có nhiù thời gian để dev TLBB típ.
Khi nào rảnh rỗi, mình vào góp tí gió cho vui :D

mình cũng còn có 3 tháng nữa là tốt nghiệp rồi :( đang làm báo cáo đồ án để đi thực tập nè cũng khá là bận bịu đó chứ :( học xong chả bik làm gì lun

vuhuy99v
24-04-15, 09:41 PM
mình cũng còn có 3 tháng nữa là tốt nghiệp rồi :( đang làm báo cáo đồ án để đi thực tập nè cũng khá là bận bịu đó chứ :( học xong chả bik làm gì lun
Ghê thế, cố gắng thôi bạn ơi, mình thì mới năm 2 thui nên cũng còn đỡ hơn bạn xíu. :D
P/s: Hy vọng mốt sẽ có dịp gặp bạn hỏi bài :D

boyschoolcm
24-04-15, 09:55 PM
Bác Intel chỉ dạy em cách reset thời gian chơi chia đôi kinh nghiệm rồi hết luôn làm sao được không! Em chơi Lan cùng bạn bè chung xóm thêm npc chuyển sinh nên chơi nhiều mà nó chửi hoài! Xin giúp em với!

Intel
24-04-15, 10:09 PM
đã cập nhật update ở #1 rồi nha.cám ơn các bạn nhiều

Bác Intel chỉ dạy em cách reset thời gian chơi chia đôi kinh nghiệm rồi hết luôn làm sao được không! Em chơi Lan cùng bạn bè chung xóm thêm npc chuyển sinh nên chơi nhiều mà nó chửi hoài! Xin giúp em với!

hình như là cái cột time gì đó trong navicat thì phải.còn ko bạn thử reset server xem :)

tualua2010
24-04-15, 10:25 PM
Ai giúp mình úp link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Update 21h30 24-04-2015..) và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Update 00h00 24-04-2015..) qua fshare hoặc host vn với.
Nhà mình sài vnpt + bị đứt cáp biển nên dơn cả buổi vẫn không được.

yuusen
24-04-15, 11:18 PM
Mình đã add mấy con pet boss vô đây! các bạn tải về rồi coppy vô Cline và SV và dùng lệnh !!createpet = id pet có trong file mới tai(ở dưới cùng, tầm 10 con gì đó!) ok!
Thêm vài cái ảnh!

boyschoolcm
24-04-15, 11:43 PM
đã cập nhật update ở #1 rồi nha.cám ơn các bạn nhiều

hình như là cái cột time gì đó trong navicat thì phải.còn ko bạn thử reset server xem :)

Cám ơn bác đã trả lời nhưng mấy cái time trong navicat mình cũng đã thử sửa hết rồi ko đc bạn ơi, reset server cũng ko đc!! Trong configinfo mình cũng đã mò tới nhưng cũng ko ăn thua!

Intel
25-04-15, 06:42 AM
Cám ơn bác đã trả lời nhưng mấy cái time trong navicat mình cũng đã thử sửa hết rồi ko đc bạn ơi, reset server cũng ko đc!! Trong configinfo mình cũng đã mò tới nhưng cũng ko ăn thua!

bạn pm hỏi anh Sói xem,chứ mình ko có rành hihi

Sói Đẹp Trai
25-04-15, 07:09 AM
Cái này m cũng ko rõ lắm. Cái vụ time này chắc trong Config.ini

akiem9x
25-04-15, 07:39 AM
Cái này m cũng ko rõ lắm. Cái vụ time này chắc trong Config.ini

Nó nằm ở file duy nhất mà mình gợi ý ở topic đã hỏi rồi! Không tin thì chịu thôi bác...hoặc tìm mấy bản web trên CLB share có chức năng rs thời gian ấy vào xem tab nào, cột nào, chỉnh ra sao rồi vào Navicat chỉnh :D
Lề: Rất khâm phục nhiệt tình của bác Inter nha :D

Phamhuys
25-04-15, 07:46 AM
Sói ơi có thể Share file Lua học tâm pháp cuốn thứ 8 và phái MD DM dc ko

Tìm hiểu X_Script hoài mà ko hiểu

Intel
25-04-15, 07:56 AM
Nó nằm ở file duy nhất mà mình gợi ý ở topic đã hỏi rồi! Không tin thì chịu thôi bác...hoặc tìm mấy bản web trên CLB share có chức năng rs thời gian ấy vào xem tab nào, cột nào, chỉnh ra sao rồi vào Navicat chỉnh :D
Lề: Rất khâm phục nhiệt tình của bác Inter nha :D

hihi cám ơn anh, chỉ muốn góp vui cho CLB mình thôi. :-*

boyschoolcm
25-04-15, 08:47 AM

=0 nghĩa là mở chức năng hả bác muốn tắt chỉnh lại 1 à.

Intel
25-04-15, 09:00 AM
=0 nghĩa là mở chức năng hả bác muốn tắt chỉnh lại 1 à.

mình nghĩ là nó bạn thử chuyển về 1 xem :D

boyschoolcm
25-04-15, 09:08 AM
mình nghĩ là nó bạn thử chuyển về 1 xem :D

Báo cáo các bác đã chỉnh về 1 và khởi động lại server nhưng ko thành công!

Raxtinhax
25-04-15, 09:45 AM
Bác nào cho e xin ít thông tin của sv này với
id/pass của máy ảo
id/pass của mysql
db
e là newbie ạ ^:)^

Intel
25-04-15, 09:55 AM
Bác nào cho e xin ít thông tin của sv này với
id/pass của máy ảo
id/pass của mysql
db
e là newbie ạ ^:)^

id/pass máy ảo winscp : root/asdfgh
id/pass của mysql: tlbb/tlbb1234
ip của server 192.168.1.3

còn mà ko có kết quả thì tắt card mạng thật đi mở mạng ảo 192.168.1.33 lên là ngon lành :D

Raxtinhax
25-04-15, 10:20 AM
id/pass máy ảo winscp : root/asdfgh
id/pass của mysql: tlbb/tlbb1234
ip của server 192.168.1.3

còn mà ko có kết quả thì tắt card mạng thật đi mở mạng ảo 192.168.1.33 lên là ngon lành :D
Có phải cháu nó đã làm sai gì đó không ạ :'(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

alonewjnd
25-04-15, 10:51 AM
Có phải cháu nó đã làm sai gì đó không ạ :'(

Cháu nó sai ở chỗ là card mạng thật không tắt đi mà tắt card mạng máy ảo, bật card mạng máo ảo lên, hình như dùng wifi phaỉ ko, nếu dùng wifi thì cũng không cần tắt gì cả

Raxtinhax
25-04-15, 11:09 AM
Cháu nó sai ở chỗ là card mạng thật không tắt đi mà tắt card mạng máy ảo, bật card mạng máo ảo lên, hình như dùng wifi phaỉ ko, nếu dùng wifi thì cũng không cần tắt gì cả
Full HD không che đây ạ, cháu tắt hết trừ mỗi cái card ảo thôi ạ. Lan của cháu nó là Ethernet còn Ethernet 2 là mạng ảo mới tạo, các bác nhìn là biết ạ :(

alonewjnd
25-04-15, 11:15 AM
chụp cái hình config mạng máy ảo đi, chọn card mạng nào, với ip sub là gì

Raxtinhax
25-04-15, 11:24 AM
chụp cái hình config mạng máy ảo đi, chọn card mạng nào, với ip sub là gì
Máy ảo cháu nó config mạng là Bridged còn ip với sub của mạng ảo ở ảnh trên ạ

alonewjnd
25-04-15, 12:03 PM
Máy ảo cháu nó config mạng là Bridged còn ip với sub của mạng ảo ở ảnh trên ạ

chụp lại hình config đặt subnet ip của máy ảo kìa, mở máy ảo lên vô edit ---> Virtual network editor, xong chụp lại

Raxtinhax
25-04-15, 12:24 PM
chụp lại hình config đặt subnet ip của máy ảo kìa, mở máy ảo lên vô edit ---> Virtual network editor, xong chụp lại
Đây bác ơi

boyschoolcm
25-04-15, 03:22 PM
Bác intel cho mình hỏi cái maps săn boss C7 đâu rồi bác, săn C7 ở đâu bây giờ!![-O<

s2bac95
25-04-15, 03:26 PM

Rest thời gian ở navicat ở

Table: t_char
cột : fatigue
giá trị :
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

boyschoolcm
25-04-15, 03:33 PM
Rest thời gian ở navicat ở

Table: t_char
cột : fatigue
giá trị :
00E0E60B00FF0500400001090200000117020000011D020000 0115020000010B02000001120100000113010000011C020000 010F020000011102000001F100000001F60000000113020000 01140100000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000030100000001F8000000010C020000 010D0200000300000000010A02000001210200000120020000 00FFFFFFFF000000000001150000000114020000011E020000 010E02000000FFFFFFFF000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 000000000002CDCC4C3F0007000000FF090200000000000000 010000000076378BAC000100000000000000000001F5E3DF6B 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 000000000000000000000000000000

s2bac95
25-04-15, 03:42 PM

giá trị đúng mà bạn.

lưu ý coppy nó có khoảng trống. hoặc bạn làm cách thủ công là.
lập 1 acc nhỏ coppy cột rồi dán sang cột của nhân vật cần reset

vhmt1101
25-04-15, 04:13 PM
Mới tést xong nè Ly ơi
Bắt đc 2 con sâu trong update mới nhất.

Intel
25-04-15, 07:35 PM
Mới tést xong nè Ly ơi
Bắt đc 2 con sâu trong update mới nhất.

làm gì còn :)) 2 file bạn nói fix lâu rồi mà code bug khóa luôn rồi thì làm gì mà con để bug nữa :))

Raxtinhax
25-04-15, 07:54 PM
Hix, không ai biết lỗi của cháu nó à? :'(

s2bac95
25-04-15, 08:14 PM
Hix, không ai biết lỗi của cháu nó à? :'(

Lỗi gì bạn nhỉ :)
charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr30

Raxtinhax
25-04-15, 09:20 PM
Lỗi gì bạn nhỉ :)
charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr30
Lỗi không ping được 192.168.1.3 :'( mình có minh họa ảnh ở trang 39 đó bạn

Intel
25-04-15, 09:37 PM
bản update đã fix dc lỗi bug rồi nha...ai tìm ra lỗi báo nha mọi người :)

minhthai0
25-04-15, 11:13 PM
đi Sát Tinh được chưa các bác ...
30 char ..............................................

anhbendoiem20
26-04-15, 02:25 PM

bạn nói câu đó ngta khinh bạn , phần này để hỏi đáp mà bạn trả lời câu đó thì cái diễn dàn nay cũng chảng ma nào tất cả có những người như bạn, bạn đã vào đay cung chỉ học hỏi mà nói dọng đó yêu cầu GM diễn dàn xử lý người này vô văn hóa :-|:-|:-|>:P

người này đã không góp sức ma gây rối phòng hỏi đáp chia sẽ X_X

shinno
26-04-15, 04:35 PM
bạn nói câu đó ngta khinh bạn , phần này để hỏi đáp mà bạn trả lời câu đó thì cái diễn dàn nay cũng chảng ma nào tất cả có những người như bạn, bạn đã vào đay cung chỉ học hỏi mà nói dọng đó yêu cầu GM diễn dàn xử lý người này vô văn hóa :-|:-|:-|>:P

Nếu bạn hỏi xóa nhận đó thi còn trả lời, còn bạn hỏi xóa để khi online thi bạn nên xem lại bản thân đi,

makute7413
26-04-15, 04:42 PM

Trên này thì GM không làm gì được bạn ấy đâu :))
Với lại bạn đó nói cũng đúng mà...

vinateam
26-04-15, 05:38 PM
Ai giúp em setup sever này với . loay hoay quài mà ko chạy đc :(( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> FB của e

Raxtinhax
26-04-15, 08:55 PM
Ai giúp cháu nó với.
Cài mạng ảo
Config 192.168.1.33
Tắt hết mạng thật
Bật máy ảo
login máy ảo
Từ máy thật ping 192.168.1.3 => 192.168.1.33 destination host unreachable :'(

javia
26-04-15, 09:56 PM
Sever của intel tui cài bị lỗi phần câu lệnh Login : "ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.100 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380652176)(T0=2015-4-26_22:54:20 T1=648.5970)"
Billing không thấy báo lỗi !
Tui chỉ giải nén sever rồi chạy thôi ! chưa có chỉnh sửa

vinhthamthao
26-04-15, 10:08 PM

SR Mọi Người trong { CLB } mình xin trả lời với người này

Bản Thân Chạy game off còn đéo xong . nhờ người ta nọ kia . khi họ làm xong . thì lại đá xoáy . loại RR như ma sao mà có trình độ onl . chưa đủ tuôi r. còn non và yếu lắm :D

cài of mãi đéo xong còn nhờ người khác giúp . thế mà người ta cài xong cho off . + share sever mới vậy mà còn nói những lời . CMMR :>

người nên xóa là chú . vì đây ko phải là CLB dev game ONline . . nếu chú mà online có thắc mắc . lên đây hỏi . chắc sẽ có người tiếp . còn loại Rr như M . nói vậy thì người xóa chắc sẽ là M . [-X

Intel
26-04-15, 10:20 PM
Sever của intel tui cài bị lỗi phần câu lệnh Login : "ERROR: ConnectBillingServer( ) Pos:0 IP:192.168.1.100 Port:12680 ServerID:2 ...Faile (-1380652176)(T0=2015-4-26_22:54:20 T1=648.5970)"
Billing không thấy báo lỗi !
Tui chỉ giải nén sever rồi chạy thôi ! chưa có chỉnh sửa

bạn chỉnh IP trong ServerInfo lại nha

vtv8
26-04-15, 10:36 PM
4 Năm rồi mới quay lại làm TLBB. Share bản cilent cho bản này . đầy đủ YQ 120, Ngũ Tông, Đường Môn , Mộ Dung + Vòng quay may mắn Hot. Từ trước đến h chưa bản cilent nào pack cả vì 1 TLBB private mà
thấy có ích thì thank cho cái là đc , mừng ngày quay lại

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

Link : ftp://125.253.121.185/tanthanlong.rar

vinhthamthao
26-04-15, 10:39 PM
4 Năm rồi mới quay lại làm TLBB. Share bản cilent cho bản này . đầy đủ YQ 120, Ngũ Tông, Đường Môn , Mộ Dung + Vòng quay may mắn Hot. Từ trước đến h chưa bản cilent nào pack cả vì 1 TLBB private mà

TKS . Chòa Mừng VTV8 trở Lại Đã Lâu Lắm rồi mới thấy Bong Người =D> đầy đủ đường môn

javia
26-04-15, 10:40 PM
SeverInfo.ini
[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=3731
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

[Server1]
ServerID=2
MachineID=0
IP0=192.168.1.3
Port0=3333
IP1=192.168.1.3
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1003
PlayShopSMKey=4003
ItemSerialKey=7003
CommisionShopKey=6003
EnableShareMem=0

chỉnh chỗ nào vậy bạn !

Intel
26-04-15, 10:43 PM

uppppppppppppp 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr :D

Raxtinhax
26-04-15, 10:52 PM
Đã ping được.

vip_2010
26-04-15, 10:53 PM
Ib mình cái đi Thớt ơi hỏi tý ...............................

vinhthamthao
26-04-15, 11:20 PM
bác vtv8 . Cái client . minhg giải nén nó bị lỗi file " Material" mình hỏi xem coppy ở sever của Intel vào có tác dụng không . cảm ơn

angelk50
26-04-15, 11:36 PM
Mấy bác cho hỏi làm sao để đi ác tặc với ác bá vậy? cả cái PMP nữa, toàn đòi 3 người nó mới cho đi thôi.

Sói Đẹp Trai
26-04-15, 11:42 PM
Cao thủ đã trở lại. Welcome u, vtv8. Chắc m hạng ruồi nên bác ko nhớ haha

vip_2010
26-04-15, 11:57 PM
sever này có phái MD và DM không vậy

có cách nào nâng ngọ tính . tỷ lên 100% không các bạn . click mỏi cả tay ko dk #21

bạn có thể giúp mình cài bản này với

Bác nào chỉ em chạy cài bản này với :v

vip_2010
27-04-15, 12:03 AM
ai chỉ em chạy sv này với đc k ạ :/

Intel
27-04-15, 12:32 AM
Mấy bác cho hỏi làm sao để đi ác tặc với ác bá vậy? cả cái PMP nữa, toàn đòi 3 người nó mới cho đi thôi.

muốn chỉnh được đi 1 người thì bạn tìm hiểu tất các file trong mylua vs event là ra thôi.còn ko tìm đúng NPC đó và code lua là xong hihi

bác vtv8 . Cái client . minhg giải nén nó bị lỗi file " Material" mình hỏi xem coppy ở sever của Intel vào có tác dụng không . cảm ơn

câu trả lời là được nha...mấy file này ko có gì phải lo ngại đâu,nếu lỗi thì cứ trôm của client khác qua là oke

Đã ping được.

tắt virus đi bạn ko là nó hiểu nhầm là chương trình virus nên nó autodell ý

Raxtinhax
27-04-15, 01:16 AM
SV chạy ngon lành cành đào rồi, giờ tới client bị đứng ở đoạn đăng nhập, báo đang kết nối.....

vhmt1101
27-04-15, 08:02 AM

vinateam
27-04-15, 08:06 AM
Giúp với . vẫn đang bị cảd mạng hành hôm qua tới giờ ai giúp với

vhmt1101
27-04-15, 08:16 AM
Giúp với . vẫn đang bị cảd mạng hành hôm qua tới giờ ai giúp với

vinateam
27-04-15, 08:29 AM

vhmt1101
27-04-15, 08:44 AM

Giải nén cái này
Ném 3 file ini vào tlbb/Server/Config (Binary)
Ném file txt vào folder Patch ở Client

vinateam
27-04-15, 08:46 AM
Giải nén cái này

Thank Kiều Nii-chan :v em làm đc rùi thank a nhiều :D
lúc trc em cũng thử coppy nhưng em ko để chế độ Binary . vậy mà ko vào đc . hôm nay để thì vào đc :D

vhmt1101
27-04-15, 08:47 AM
Thank Kiều Nii-chan :v em làm đc rùi thank a nhiều :D

Raxtinhax
27-04-15, 08:48 AM
Giải nén cái này
Ủa mà sau bao nhiêu lần update thì vẫn phải cop từ file này à bác?

vhmt1101
27-04-15, 08:51 AM
Ủa mà sau bao nhiêu lần update thì vẫn phải cop từ file này à bác?

Bị vậy mà coppy k thành công là do k để chế độ Binary hoặc chạy Lauch để vào game mới bị !
Chạy Run.cmd vào game nhé!

Phamhuys
27-04-15, 09:12 AM
Server Intel hình như chưa TEST Skill của phái MD và DM 2 phái này skill lỗi tùm lum quá

Ngồi fix cho chuẩn thì hơi khả thi

Không biết bạn nào có Skill chuẩn của MD va DM ko nhỉ

Intel
27-04-15, 09:16 AM
mình thấy đa số mấy bạn bị lỗi là do copy file ko để chế độ nhị phân Binary. Điều quan trọng là phải đặt chế độ Binary trước khi copy hoặc chỉnh sửa 1 file gì đó..

Cái lưu ý nữa là không được chỉnh sửa ngay trên server mà phải copy file đó ra 1 folder máy thật mà chỉnh sửa xong thì mới copy vào lại.Đó là qui tắc để chạy được game mà ko bị lỗi..

Còn các lỗi cơ bản như chưa đúng IP hay config sai hoặc IP Billing sai thì phải kiểm tra ở server và card mạng ảo mình dùng.

LoginInfo thường khi chạy offline nó cấu hình nó thế này:

DBIP=192.168.1.3
DBPort=3306
DBName=tlbbdb
DBUser=tlbb
DBPassword=tlbb1234

ServerInfo các bạn chỉ chú ý ở dòng in đậm sau:

[System]
Desc0=¹¦ÄÜ£ºÅäÖ÷þÎñÆ÷¶Ë³ÌÐò µÄÏà¹ØÇé¿ö£»
Desc1=IP0¡¢Port0Ö¸ÍâÍøµÄµØÖ·ºÍ¶Ë ¿Ú£»
Desc2=IP1¡¢Port1Ö¸ÄÚÍøµÄµØÖ·ºÍ¶Ë ¿Ú£»
Desc3=Type£ºGame=0£»Login=1£»

CurrentServerID=0
ServerNumber=2

EnableEffAudit=0
EffAuditSaveResultInterval=0
EffAuditReportInterval=0

EnableEffAuditSceneID_1ST=0
EnableEffAuditSceneID_2ND=0
EnableEffAuditSceneID_3RD=0
EnableEffAuditSceneID_3RD=0

[Mother]
IP=0.0.0.0
Port=0

[World]
IP=192.168.1.3
Port=777

Number=1
[B]IP0=192.168.1.33 -- Đây là IP card mạng ảo của bạn nó nẵm trong TCP/IPv4
Port0=12680 -- Đây là Port trong propertise của Billing bạn sẽ trỏ đến
IP1=0.0.0.0
Port1=10101
IP2=0.0.0.0
Port2=10101
IP3=0.0.0.0
Port3=10101
IP4=0.0.0.0
Port4=10101

[Proxy]
Proxy0ForCncUser= 0.0.0.0
;Proxy1ForCncUser=0.0.0.0
Proxy0ForCtcUser=0.0.0.0
;Proxy1ForCtcUser=0.0.0.0
Proxy0ForEduUser= 0.0.0.0
;Proxy1ForEduUser=0.0.0.0

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=192.168.1.3 -- Đây là IP của máy ảo và thường mặc định là 192.168.1.3
Port0=3731
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

[Server1]
ServerID=2
MachineID=0
IP0=192.168.1.3 -- Đây là IP của máy ảo và thường mặc định là 192.168.1.3
Port0=7384
IP1=192.168.1.3
Port1=8882
Type=1
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1003
PlayShopSMKey=4003
ItemSerialKey=7003
CommisionShopKey=6003
EnableShareMem=0

ShareMemInfo thường thì nó sẽ mặc định thế này nếu có thay thì thay mỗi cái IP

DBIP=192.168.1.3 ;Êý¾Ý¿âip
DBPort=3306 ;Êý¾Ý¿â¶Ë¿Ú
DBName=tlbbdb ;Êý¾Ý¿âÃû³Æ
DBUser=tlbb ;̞
DBPassword=tlbb1234

những cái ko im đậm thì phải giữ nguyên...Còn config online thì y chang chỉ thay IP 192.168.1.3 thành cái IP Wan và 192.168.1.33 thành IP máy thật là xong.

Tận tình như thế mà mấy bạn không làm được nữa In chào thua lun ớ hi :)

vhmt1101
27-04-15, 09:20 AM
Server Intel hình như chưa TEST Skill của phái MD và DM 2 phái này skill lỗi tùm lum quá

Ngồi fix cho chuẩn thì hơi khả thi

Không biết bạn nào có Skill chuẩn của MD va DM ko nhỉ

qua bên client makute ăn cắp phái mộ dung, qua bên bản sói ăn cắp phái đm

Raxtinhax
27-04-15, 09:22 AM
Bị vậy mà coppy k thành công là do k để chế độ Binary hoặc chạy Lauch để vào game mới bị !
Chạy Run.cmd vào game nhé!
Cháu nó làm đúng hướng dẫn rùi mà :'(

killer20099
27-04-15, 09:31 AM

download mấy file ( LoginInfo / ServerInfo / ShareMemInfo ) coppy vào server chưa ?

coppy loginserver vào patch chưa ?

vinhthamthao
27-04-15, 09:32 AM

tắt tất cả chế độ bảo vệ + kiểm tra lại billing và port

makute7413
27-04-15, 09:36 AM

hiện tại chưa có private nào fix chuẩn bộ skill 2 phái này.

Phamhuys
27-04-15, 09:37 AM

Ăn cắp 2 file SkillData_V1 SkillTemplate_V1 thì quá dễ nhưng ko nói lên dc vấn đề gì

Quan trọng là File StandardImpact.txt nó thể hiện Tính năng của skill. File này nó nằm trong tlbb/Server/Config

Raxtinhax
27-04-15, 09:49 AM
download mấy file ( LoginInfo / ServerInfo / ShareMemInfo ) coppy vào server chưa ?

coppy loginserver vào patch chưa ?

tắt tất cả chế độ bảo vệ + kiểm tra lại billing và port
Cháu nó copy để Binary rồi ạ (Trong cái hình cháu nó có thể hiện rồi đó ạ)
Port billing 12860 trùng port trong file svinfo ạ, vì cháu nó có để ý billing mà sai thì server login và world sẽ báo lỗi, nhưng server chạy ngon lành cành đào ạ

vinhthamthao
27-04-15, 09:52 AM
Cháu nó copy để Binary rồi ạ (Trong cái hình cháu nó có thể hiện rồi đó ạ)
Port billing 12860 trùng port trong file svinfo ạ, vì cháu nó có để ý billing mà sai thì server login và world sẽ báo lỗi, nhưng server chạy ngon lành cành đào ạ

inbox gửi team và pas . hoặc PM yahoo ....

Raxtinhax
27-04-15, 09:56 AM
inbox gửi team và pas . hoặc PM yahoo ....
Cháu nó k dùng Yahoo nên đã inbox bác r đó ạ =D>

javia
27-04-15, 09:59 AM
Sever tui chạy được rồi ! vào game ngon lành ! nhưng khi sửa file configinfo.ini để chỉnh kinh nghiệm rồi chép vào sever thì bị lỗi ở lệnh ./Login !
"Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1379763344)(T0=2015-4-27_10:56:7 T1=184.9660)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1379763344)(T0=2015-4-27_10:56:9 T1=187.1680)
"
tắt máy ảo rồi mở lại mới chép file qua ! đã để chế độ binary !

Intel
27-04-15, 10:03 AM
Sever tui chạy được rồi ! vào game ngon lành ! nhưng khi sửa file configinfo.ini để chỉnh kinh nghiệm rồi chép vào sever thì bị lỗi ở lệnh ./Login !
"Exception: ConnectWorldServer() step : 2 (-1379763344)(T0=2015-4-27_10:56:7 T1=184.9660)
exeption 2ERROR: ConnectWorldServer( ) IP:192.168.1.3 Port:777 ServerID:2,Step: 2 ...Faile (-1379763344)(T0=2015-4-27_10:56:9 T1=187.1680)
"

lỗi quá rõ rồi còn gì, lỗi file kết nối sai IP hoặc IP ko đúng vs server thế thôi

makute7413
27-04-15, 10:04 AM
"

Chỉnh sửa bằng Notepad++ mới được.

javia
27-04-15, 10:11 AM
nào giờ chỉnh bằng Notepad++ mà !
ném file cũ vào thì chạy ngon lành ! chỉnh sửa lại thì lỗi nữa !
Không biết có encode gì không mấy bác !

vinhthamthao
27-04-15, 10:32 AM
Cháu nó k dùng Yahoo nên đã inbox bác r đó ạ =D>

Ok chưa 1000 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Raxtinhax
27-04-15, 10:34 AM
Ok chưa 1000 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Dạ cảm ơn bác nhiều lắm, giờ tới vấn đề tiếp theo, client.

vinhthamthao
27-04-15, 10:35 AM
Dạ cảm ơn bác nhiều lắm, giờ tới vấn đề tiếp theo, client.

thoát tất cả ra . và đăng nhập lại

Raxtinhax
27-04-15, 10:39 AM
thoát tất cả ra . và đăng nhập lại
À mà lỗi SV của cháu nó là lỗi gì vậy bác

makute7413
27-04-15, 10:41 AM
nào giờ chỉnh bằng Notepad++ mà !
ném file cũ vào thì chạy ngon lành ! chỉnh sửa lại thì lỗi nữa !
Không biết có encode gì không mấy bác !

Encoding 1252 và Gb-1232, trước giờ mình chỉ dùng 2 cái này.

vinhthamthao
27-04-15, 10:43 AM
À mà lỗi SV của cháu nó là lỗi gì vậy bác

thử tắt unykey xem sao . còn sever . do ko tắt hết chế độ bảo vệ và port chưa trùng khớp . với client và sever

Raxtinhax
27-04-15, 10:48 AM
thử tắt unykey xem sao . còn sever . do ko tắt hết chế độ bảo vệ và port chưa trùng khớp . với client và sever
Kiểu này còn cám ơn bác dài dài r, k nghĩ tới chạy cùng unikey sẽ lỗi mặc dù Unikey chuyển En r

vinhthamthao
27-04-15, 10:51 AM
Kiểu này còn cám ơn bác dài dài r, k nghĩ tới chạy cùng unikey sẽ lỗi mặc dù Unikey chuyển En r

Nếu Ko . có thể dùng 1 client khác tương thích . + tương ứng sever . chỉ coppy vài thứ quan trong ở Data client gốc

vhmt1101
27-04-15, 11:11 AM
Phái Cái Bang của e gia nhập bấm Alt + s thì nó mất tiêu skill trong quyển 1 2 3. Làm sao để nó hiển thị lại vậy các bác.

Với lại vừa gia nhập phái thì các Skill quyển 7 8 nó đã học sẵn hết skill rồi, làm sao để mua skill học mới hiện ra.

Với lại cho e hỏi để cònfig lại skill cho chuẩn thì ở file SkillDâta phải k ạ.

Ak cái vòng quay của e ađd vào rồi, mini map cung hiện ra rồi, nhưng khi bấm vào nó hiện ra 3s thì dísconec. Mong đc chỉ giáo.

Chân thành cám ơn bác nào gíup đỡ.

Intel
27-04-15, 12:02 PM
Phái Cái Bang của e gia nhập bấm Alt + s thì nó mất tiêu skill trong quyển 1 2 3. Làm sao để nó hiển thị lại vậy các bác.

Với lại vừa gia nhập phái thì các Skill quyển 7 8 nó đã học sẵn hết skill rồi, làm sao để mua skill học mới hiện ra.

Với lại cho e hỏi để cònfig lại skill cho chuẩn thì ở file SkillDâta phải k ạ.

Ak cái vòng quay của e ađd vào rồi, mini map cung hiện ra rồi, nhưng khi bấm vào nó hiện ra 3s thì dísconec. Mong đc chỉ giáo.

Chân thành cám ơn bác nào gíup đỡ.

do lỗi nhân vật 30 charrrrrrrrrrrrr

vhmt1101
27-04-15, 12:13 PM
do lỗi nhân vật 30 charrrrrrrrrrrrr

vinhthamthao
27-04-15, 12:19 PM
MN Cho Hỏi cái lỗi này . login vào ok . bắt đầu hiện hình ảnh của map thì nó báo như hình dưới

javia
27-04-15, 12:26 PM
ai gửi tui cái configinfo.ini với , có chỉnh mấy cái sau :
[Global]
DropParam=10

[Human]
DefaultMoveSpeed=12000

[Exp]
ExpParam=10000.0
tui làm hoài mà đưa file vào chạy không được !
với lại chỉ tui chỉnh bang lên cấp 5 đi ! học kỹ năng sống mà phải vô bang thăng cấp tiếp !
tạo bang mới có lv1 hà !

vhmt1101
28-04-15, 01:02 PM
Mình sử dụng phần mềm AXPPacker.exe để Unpack file Config.AXP . Đó giờ chưa thao tác trên những file ở Client.

Sau khi chỉnh sửa file đã Unpack xong mình bấm vào Add File để chèn file mình vừa chính sửa vào.

Và Save file lại:
- Mình save một cái tên khác thì dung lượng của File Config.axp từ 102MB xuống còn 75MB và không load Client được nữa
- Mình save chồng lên file cũ thì nó hiện lên cái bảng tiếp tàu và bấm Ok thì nó mất cái bảng và vào link bình thường nhưng không thấy gì thay đổi.

Các bác hướng dẫn cho em được không? Cám ơn các bác nhiều!

tavandoan
28-04-15, 01:15 PM
chủ thớt ơi sao ko đi PMP 1 mình được vậy.
bác nào chỉ cho em cách add mới cái map train như thể sv chuyển sinh ấy VD như Thông Thiên Tháp ấy...để add vào sv này
xin cảm ơn trước ạ

angelk50
28-04-15, 02:40 PM
Mình sử dụng cái client của bác vtv8 khi cứ click vào cái vòng quay may mắn thì bị ngắt kết nối giờ sửa sao vậy mấy bác? Thanks.

vhmt1101
28-04-15, 04:50 PM
Cais gióng gì trên sv cũng mò làm đc gìơ bị lỗi Client k pack đc bùn vkl

Mình sử dụng cái client của bác vtv8 khi cứ click vào cái vòng quay may mắn thì bị ngắt kết nối giờ sửa sao vậy mấy bác? Thanks.

Cái Client bác ấy ngon thật hưng đồng bộ với sv Intel thì k bit fĩx thì còn nhiều lỗi lắm bạn ơi

ZZDTZZ
29-04-15, 07:39 AM
Cho mình hỏi là mình đã vào standarimpact để sửa thời gian định thân và phong nguyệt của Trùng của Sever vs public luôn, mà sao lúc vào game vẫn như thế ? các pro cho mình hỏi tại sao dc ko ?

alonewjnd
29-04-15, 10:50 AM
làm sao để có 3 thanh phím tắt để các skill ở giữa và 2 thanh phím tắt ở bên phải vậy, mình chỉnh được ở bên phải 2 thanh thôi. còn 3 thanh ở giữa làm thế nào vậy

makute7413
29-04-15, 05:19 PM
làm sao để có 3 thanh phím tắt để các skill ở giữa và 2 thanh phím tắt ở bên phải vậy, mình chỉnh được ở bên phải 2 thanh thôi. còn 3 thanh ở giữa làm thế nào vậy

Tìm client đã mở mấy thanh kỹ năng này. Copy khai báo ở Config.axp/InterfaceEx.txt và thư mục tương ứng ở Interface.axp/MainMenuBar/

Cho mình hỏi là mình đã vào standarimpact để sửa thời gian định thân và phong nguyệt của Trùng của Sever vs public luôn, mà sao lúc vào game vẫn như thế ? các pro cho mình hỏi tại sao dc ko ?
tlbb/Server/Config/StandardImpact.txt
Bạn đã chỉnh sửa đúng ID của Impact chưa? Đã retart server chưa?

ZZDTZZ
29-04-15, 08:58 PM
tlbb/Server/Config/StandardImpact.txt
Bạn đã chỉnh sửa đúng ID của Impact chưa? Đã retart server chưa?

Mình đã coi trong equipbase , theo ID của trùng giới thì nó là 5954 đã thấy nó ghi 5000 sau đó mình chuyển thành 15000 và đã reset sever

Raxtinhax
29-04-15, 09:41 PM
Các bác cho em hỏi muốn chỉnh sửa item boss rớt thì chỉnh ở đâu ạ.
Server này thấy boss rớt toàn phù hợp ngọc + điểm tặng, em muốn drop như bản gốc của FPT/VNG thì làm thế nào ạ.

makute7413
29-04-15, 10:31 PM
Mình đã coi trong equipbase , theo ID của trùng giới thì nó là 5954 đã thấy nó ghi 5000 sau đó mình chuyển thành 15000 và đã reset sever

Trước tiên bạn phải hiểu rằng hiệu ứng trên equip và hiệu ứng đánh ra là khác nhau. Ở đây khi trang bị Trùng lâu, equip tự nhận impact ở góc phải màn hình. Impact này (Trùng lâu vọng nguyệt) sẽ gọi ra 1 impact khác (Phong huyệt) và gửi qua đối phương khi nhân vật dùng kỹ năng.

Sói Đẹp Trai
30-04-15, 05:57 AM
Đúng rồi đó. Cái đó phụ thuộc stdimpact. Có điều cần biết edit stdimpact thì mới làm đc. Trc tiên dịch ra đã và đọc vài cái impact mẫu b sẽ hiểu

ZZDTZZ
30-04-15, 10:26 AM
Trước tiên bạn phải hiểu rằng hiệu ứng trên equip và hiệu ứng đánh ra là khác nhau. Ở đây khi trang bị Trùng lâu, equip tự nhận impact ở góc phải màn hình. Impact này (Trùng lâu vọng nguyệt) sẽ gọi ra 1 impact khác (Phong huyệt) và gửi qua đối phương khi nhân vật dùng kỹ năng.

Đúng rồi đó. Cái đó phụ thuộc stdimpact. Có điều cần biết edit stdimpact thì mới làm đc. Trc tiên dịch ra đã và đọc vài cái impact mẫu b sẽ hiểu

yuusen
30-04-15, 10:29 AM
Thấy SV Tân thần long gì đó phái đường môn hoạt động chuẩn thật! thèm quá đi!!!:">:">:">

angelk50
30-04-15, 04:42 PM
Giờ làm sao để kiếm mấy item tăng điểm tiềm năng vậy mấy bác? Giống Tiềm Năng Chân Đan đó, hay cái ID của nó là gì vậy?

minixred
30-04-15, 04:57 PM
Giờ làm sao để kiếm mấy item tăng điểm tiềm năng vậy mấy bác? Giống Tiềm Năng Chân Đan đó, hay cái ID của nó là gì vậy?

Bạn qua box script xem lại bài của Sói có code tiềm năng đó.

zacktt
01-05-15, 07:34 AM
Đầu tiên Em xin Cảm ơn chủ thớt đã share server
Sau em xin nhờ mọi người giúp đỡ em 1 chút
Chẳng là e có chạy server để chơi offline ở nhà cho vui
mà e thấy tỷ drop + exp cao quá.
Mới chơi có 1 tuần đã max hết các thứ rồi
E xin phép hỏi 1 số điều sau ạ
1 : em muốn hỏi chỗ sửa để exp giảm đi (nhất là quái ở THDC 4 . em 129 mà đánh quái 8x mà tận 300k exp 1 con quái. chưa nói ở đấy còn có tầm 10 con boss đánh 1 con đc 70m exp luôn "có cách nào xóa mấy con này đi không ạ")
2 : em muốn hỏi chỗ để sửa tỷ lệ drop ạ. Đi săn khó khăn mới hứng thú chứ em chơi có mấy ngày vừa chơi vui vừa khám phá và đã maxx hết cả ngọc rồi (nhất là ở Hậu Hoa Viên và mấy các phụ bản săn ngọc " Thương Sơn, Thảo Nguyên") Và chỗ sửa time để khoảng 3h mới ra 1 lượt boss ạ

Xin phép mọi người Nếu câu hỏi của e hơi gà mờ . tại vì TLBB là đam mê của e . mà e lại không có nhiều kiến thức về IT .Mong mọi người đi qua giúp đỡ để em có thể làm được 1 server để chơi vui vẻ ạ

Cảm ơn

minixred
01-05-15, 01:20 PM
Đầu tiên Em xin Cảm ơn chủ thớt đã share server
Sau em xin nhờ mọi người giúp đỡ em 1 chút
Chẳng là e có chạy server để chơi offline ở nhà cho vui
mà e thấy tỷ drop + exp cao quá.
Mới chơi có 1 tuần đã max hết các thứ rồi
E xin phép hỏi 1 số điều sau ạ
1 : em muốn hỏi chỗ sửa để exp giảm đi (nhất là quái ở THDC 4 . em 129 mà đánh quái 8x mà tận 300k exp 1 con quái. chưa nói ở đấy còn có tầm 10 con boss đánh 1 con đc 70m exp luôn "có cách nào xóa mấy con này đi không ạ")
2 : em muốn hỏi chỗ để sửa tỷ lệ drop ạ. Đi săn khó khăn mới hứng thú chứ em chơi có mấy ngày vừa chơi vui vừa khám phá và đã maxx hết cả ngọc rồi (nhất là ở Hậu Hoa Viên và mấy các phụ bản săn ngọc " Thương Sơn, Thảo Nguyên") Và chỗ sửa time để khoảng 3h mới ra 1 lượt boss ạ

Xin phép mọi người Nếu câu hỏi của e hơi gà mờ . tại vì TLBB là đam mê của e . mà e lại không có nhiều kiến thức về IT .Mong mọi người đi qua giúp đỡ để em có thể làm được 1 server để chơi vui vẻ ạ

Cảm ơn

Tất cả thắc mắc của bạn được trả lời hết trong link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vhmt1101
01-05-15, 10:41 PM
Intel iu dấu của lòng anh. Anh đã add vòng quay thành công và đang quay tay =))

Intel
02-05-15, 09:10 AM
Intel iu dấu của lòng anh. Anh đã add vòng quay thành công và đang quay tay =))

quá dữ =)) đang làm cái event bàn cổ chơi nè :D

vhmt1101
02-05-15, 10:06 AM

Hóng mổ xẻ tình iu.. chứ a add rùi,

nguyentranduy
02-05-15, 01:59 PM

Mấy bạn uiii , cho mình hỏi :
1 cách hợp ngọc 7,8 hjhj
2 phái Mộ dung chơi được chưa , ai cho mình xin Server có mộ dung yyyyy
P/s : mới chơi được 1 2 ngày à hem bik gì hết >:D<

Raxtinhax
02-05-15, 02:22 PM
1. Ngọc 7,8 rảnh thì mua ngọc 6 + đánh boss lấy phù r hợp lên. K rảnh thì set gm r dùng !!createitem để tạo =]] (chi tiết lục tung cái diễn đàn kiểu gì cũng có hoặc google cho nhanh)
2. Tự nghiên cứu add vào hoặc hóng như mình 8->

vinhthamthao
02-05-15, 07:10 PM
Thấy SV Tân thần long gì đó phái đường môn hoạt động chuẩn thật! thèm quá đi!!!:">:">:">

Bạn vào đây xem . có cần những gi không nhé

baby2xu
02-05-15, 08:41 PM
ai teamview sửa giúp m lỗi này với. làm cả cách của Makute mà vẫn bị :(

Raxtinhax
02-05-15, 09:37 PM
ai teamview sửa giúp m lỗi này với. làm cả cách của Makute mà vẫn bị :(
thử file này xem thế nào bạn

baby2xu
02-05-15, 09:40 PM
thử file này xem thế nào bạn

để m thử. tkx bạn................

hoanggiakhoa94
02-05-15, 10:22 PM
Bạn ơi, bạn có thể trả lời mình những nghi vấn của mình không:
Hình như hệ thống " Võ Hồn, pet phụ thể, chân nguyên, kinh mạch" đều không hoạt động được phải ko, Long văn thì không có chỗ tăng cấp thì phải
Đục lỗ 4 thì nó yêu cầu đục nhưng trong shop thì không có đục lỗ.
Mình không biết những điều mình nói là do mình cài không đúng hay là bạn vẫn đang cải tiến.
Mong bạn có thể bớt chút thời gian trả lời dùm mình

Sói Đẹp Trai
02-05-15, 10:31 PM
Hình như hệ thống " Võ Hồn, pet phụ thể, chân nguyên, kinh mạch" đều không hoạt động được phải ko, Long văn thì không có chỗ tăng cấp thì phải
Mình không biết những điều mình nói là do mình cài không đúng hay là bạn vẫn đang cải tiến.

Những thứ đó hoàn toàn là phải tự mod bạn nhé. Game.exe của chúng ta là từ cái thời 0.8x của FPT lúc mới ra ám khí. Mà lúc đó thì chưa hề có mấy cái như bạn vừa nói đâu. :D

hoanggiakhoa94
03-05-15, 12:37 AM
Những thứ đó hoàn toàn là phải tự mod bạn nhé. Game.exe của chúng ta là từ cái thời 0.8x của FPT lúc mới ra ám khí. Mà lúc đó thì chưa hề có mấy cái như bạn vừa nói đâu. :D

Ồ, thanks mod, tại mình thấy trong đó có mấy cái khung đó, tưởng là đã được thêm rồi :D

yoken9x
05-05-15, 01:24 PM

Vào chơi đang ngon lành đc một lát bị disconnect ra xong vào lại báo lỗi như vầy là bị sao các bác

s2bac95
05-05-15, 04:25 PM

Vào chơi đang ngon lành đc một lát bị disconnect ra xong vào lại báo lỗi như vầy là bị sao các bác
chỉnh lại cột settings trong navicat.

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Raxtinhax
05-05-15, 10:01 PM

Mình chỉ nè, bất kì thứ gì liên quan tới item thì bạn nên xem trong file commonitem.txt, geminfo.txt và equipbase.txt (item, ngọc và trang bị)
Bạn muốn item gì không có sẵn thì dùng lệnh !!createitem =x=y=z (x là id item, y là class (giống như là số sao hay sức mạnh item, đại loại vậy) - tạo đồ chế thì ghi 8, item bt thì ghi 1, z là số lượng)
Bằng cách này, bạn có thể xem id của Long văn +9 hay id của item đục lỗ 4 và add vào hòm đồ (chú ý trước đó phải tắt sv, chỉnh GM bằng cách thêm id nhân vật của bạn vào Gmlist.txt)

Tất cả những điều này mình tóm tắt, bạn bỏ chút thời gian học hỏi trong diễn đàn nha, mình cũng đang trong quá trình nghiên cứu sv ^^

Tiện đây tặng bạn file shoptable mình đang dùng để nghịch Lan, đã add ngọc 9, một số item cần để nghịch nhưng không có sẵn trong shop (như item đục lỗ 4), Long văn+9....., đồng thời sửa lại các item trong "Nam bắc kỳ hóa" bản server (hoặc client) này bị lẫn lộn các item trong mục này
Bạn tắt server, mở winscp chọn binary rồi copy đè vào /tlbb/Public/Config nhé

yoken9x
06-05-15, 09:11 AM
Tối qua vẫn chơi ổn thế nhưng sáng nay run gs thì nó báo thế này đây, vào game thì báo sv bão dưỡng ai gặp qua lỗi này chỉ lại mình với 8-|

Cái nữa là ./shm start nó cũng báo error 2 gì đấy nhưng k hiễu lỗi gì.

vocweb
07-05-15, 04:27 PM
1. Quan trọng là lỗi ở ./Server => kiểm tra xem chỗ nào gây ra lỗi. Trước đó có upload file nào lên hay không?
2. Lỗi đó của Sharememory không quan trọng, vẫn chạy phà phà

baby2xu
07-05-15, 05:20 PM
bản này add thêm vòng quay may mắn đc ko nhỉ?

makute7413
07-05-15, 07:17 PM
bản này add thêm vòng quay may mắn đc ko nhỉ?

Được nha bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr!

baby2xu
07-05-15, 07:41 PM
Được nha bạn
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr!

tiện cho mình hỏi luôn. m dùng client đã add sẵn vòng quay nhưng khi vào game ấn vào đó là bị mất kết nối luôn. bạn chỉ cách fix đc ko? Sói có bảo là ở AllowableScriptFunc.txt mà mình ko biết cách sửa.

Raxtinhax
07-05-15, 08:10 PM
Tối qua vẫn chơi ổn thế nhưng sáng nay run gs thì nó báo thế này đây, vào game thì báo sv bão dưỡng ai gặp qua lỗi này chỉ lại mình với 8-|

Cái nữa là ./shm start nó cũng báo error 2 gì đấy nhưng k hiễu lỗi gì.

Nếu k biết chỗ nào thì backup lại database, backup lại các file txt bạn đã edit (nếu bạn nhớ) và làm 1 server mới =]]
(Cách chữa bệnh tốt nhất là thay thế bộ phận hỏng mà =]], không biết cái nào hỏng thì giữ lại bỗ não và thay thế hết) =]]

longnhj1
07-05-15, 11:17 PM
hjc sao mình đánh quái ở vô lượng sơn hoặc kiếm các sao không có bọc nhỉ???

anhbendoiem20
08-05-15, 12:38 AM
up npc tất cả ở đại lý + cả cây thông như cũ cho phiên bản đã sửa lỗi này + Ai làm được clien có npc múa kiếm đại lý và thăm đỏ và lồng đèn bay ở thành , Ai có cho mình xin dadas up hoặc ai biek làm sẽ có chi phí [-([-(

VTAngel
08-05-15, 09:19 AM
hjc sao mình đánh quái ở vô lượng sơn hoặc kiếm các sao không có bọc nhỉ???

Bản này Drop vật phẩm chỉ có ở BOSS, quái phụ bản và 1 số map quy định thôi, ko có drop như fpt đâu
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Raxtinhax
09-05-15, 10:16 AM
Bản này Drop vật phẩm chỉ có ở BOSS, quái phụ bản và 1 số map quy định thôi, ko có drop như fpt đâu
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)