PDA

View Full Version : [TLBB] Share Server + Client 3.35 việt hoá 90%

Trang : [1] 2 3 4

makute7413
01-02-15, 07:13 PM
Server 10 phái, có chức năng tu luyện (đã khoá), điêu văn, có niên thú lôi đình. Pet tương đối đầy đủ, nhiều monster đẹp từ thời TL2 (Hỏa Tông + Huyền Dực). Thời trang + thú cưỡi đầy đủ. Item trang bị không có option khủng. Thần khí 3 màu đầy đủ, bổng bổng đường,... Set trùng lâu đủ tất cả các món, hiệu ứng hình ảnh đầy đủ như Sohu :D
Các NPC với các chức năng thường dùng ở Đại Lý Thành. Vào game cấp 10, nhận KNB + DT + DMP + Vàng + Level + Tâm Pháp miễn phí.

Clip hướng dẫn cài đặt.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download - Updated

Billing (đã config) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Máy ảo (root/asdfgh) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Source (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Patch client (Giải nén đè vào client/Data là được)

Update gần nhất - Ready to Final
- Hệ thống NPC hoàn chỉnh hơn ở Đại Lý Thành
- Hoàn thiện chức năng điêu văn 17 thuộc tính cho các trang bị chế 9x, trùng lâu, thần khí, ám khí, long văn, võ hồn.
- Thêm chức năng đổi tên, hợp thành long văn, trọng tẩy long văn
- NPC đổi nguyên liệu lấy thần khí, trọng tẩy thần khí.
- Hiệu ứng mới cho cá tính thần khí
- ... như ảnh =))

P/s: mình vẫn tiếp tục fix dần các lỗi nên các bạn cứ thông báo lỗi, mình sẽ chỉnh sửa lại trong khả năng của mình.

kobihoanga
01-02-15, 08:07 PM
bạn ơi hưỡng dẫn cài đặt được không tks trước

vinhthamthao
01-02-15, 08:08 PM
cái này mà có thêm skill VH nữa thì ngon
cảm ơn đã share . ko tải nhưng vẫn thank

makute7413
01-02-15, 08:30 PM
bạn ơi hưỡng dẫn cài đặt được không tks trước

Qua topic share server 3.0 của Sói có hướng dẫn đó bạn, giống y nhau thôi.

kobihoanga
01-02-15, 09:13 PM
Qua topic share server 3.0 của Sói có hướng dẫn đó bạn, giống y nhau thôi.

mình dùng biling của sv đó đk ko vì thấy sv của bạn không có file đó
bạn có yh ko team cho mình 1 lần được không

makute7413
01-02-15, 09:21 PM
mình dùng biling của sv đó đk ko vì thấy sv của bạn không có file đó
bạn có yh ko team cho mình 1 lần được không

Được nha bạn.
Chỉ cần dùng Vmware chạy máy ảo, những phần còn lại cứ dùng tool của server 3.0.

kobihoanga
01-02-15, 09:24 PM
Được nha bạn.
Chỉ cần dùng Vmware chạy máy ảo, những phần còn lại cứ dùng tool của server 3.0.

cho xin cái id để đăng nhập winscp vs :3

0939234464
01-02-15, 09:33 PM
Cho xin tài khoản vip 4share đi bạn :3.

makute7413
01-02-15, 10:02 PM
cho xin cái id để đăng nhập winscp vs :3

Máy ảo: root/asdfgh
MySQL: tlbb/tlbb1234

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho xin tài khoản vip 4share đi bạn :3.

qua đây nhờ get link đi bạn, vip 4share mình không có.

Dark.Hades
01-02-15, 10:03 PM
Bác thớt làm 1 bài hd ae new bie học hỏi làm cái Long Văn đc hem :bz
Còn cái võ hồn bác chụp full ảnh ae xem vs, bị cái tooltip che mất mấy dòng rồi, bác đã mod đc cái đó chưa :D

makute7413
01-02-15, 10:12 PM
Bác thớt làm 1 bài hd ae new bie học hỏi làm cái Long Văn đc hem :bz
Còn cái võ hồn bác chụp full ảnh ae xem vs, bị cái tooltip che mất mấy dòng rồi, bác đã mod đc cái đó chưa :D

cái long văn và võ hồn là fake thôi, thêm mấy dòng trong supertooltip.lua. Mở ra thấy ngay, mà mình fake cũng chuối lắm :(

kobihoanga
01-02-15, 10:17 PM
Máy ảo: root/asdfgh
MySQL: tlbb/tlbb1234

qua đây nhờ get link đi bạn, vip 4share mình không có.

sao mình chạy xong rùi mà toàn bị lỗi là dừng ở màn hình đang kiểm tra mật mã thé nhỉ

makute7413
01-02-15, 10:20 PM
sao mình chạy xong rùi mà toàn bị lỗi là dừng ở màn hình đang kiểm tra mật mã thé nhỉ

xem lại billing, tắt và mở lại billing, client.

kobihoanga
01-02-15, 10:27 PM
xem lại billing, tắt và mở lại billing, client.

biling đây bạn team qua xem cho mình được không

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

makute7413
01-02-15, 10:32 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chừa mỗi card mạng ảo chưa bác? Billing bạn vui lòng viết ra dạng text, mình onl bằng đt ko zoom nổi.

kobihoanga
01-02-15, 10:35 PM
chừa mỗi card mạng ảo chưa bác? Billing bạn vui lòng viết ra dạng text, mình onl bằng đt ko zoom nổi.

chừa cạc mạng ảo là như nào thế bác nói rõ hơn được không :v

trongbt1990
02-02-15, 01:09 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bạn vào chỉnh card mạng ở vm1 thành 192.168.1.3 đi ,

bạn vào chỉnh card mạng ở vm1 thành 192.168.1.3 đi , ban đầu bạn đã cài , nhưng khi chạy sever nó hay nhảy sang 1 ip khác nên billing nó bị thế, tắt billing đi và cài lại thành 192.168.1.3 >>> chạy billing lại , mình đã từng bị y chang

kobihoanga
02-02-15, 10:35 AM
bạn vào chỉnh card mạng ở vm1 thành 192.168.1.3 đi ,

ban đầu bạn đã cài , nhưng khi chạy sever nó hay nhảy sang 1 ip khác nên billing nó bị thế, tắt billing đi và cài lại thành 192.168.1.3 >>> chạy billing lại , mình đã từng bị y chang

sao mình chỉnh xong thì còn không bật được biling luôn ý

alonewjnd
02-02-15, 10:47 AM
thank so much for share. Goodluck

makute7413
02-02-15, 10:55 AM
Billing đây, config sẵn rồi nha, billing tự động tắt thì nên xem lại card mạng.

kobihoanga
02-02-15, 11:08 AM
Billing đây, config sẵn rồi nha, billing tự động tắt thì nên xem lại card mạng.

xem lại card mạng là sủa lại như nào bạn chỉ rõ hơn được không [-O< [-O< [-O< [-O< [-O<

alonewjnd
02-02-15, 11:26 AM
quên hỏi máy ảo đã có sv ko cần phải giải nén nữa phải không thớt

makute7413
02-02-15, 11:30 AM
quên hỏi máy ảo đã có sv ko cần phải giải nén nữa phải không thớt

có sẵn Server rồi nha bạn, mở lên và ./run.sh thôi

xem lại card mạng là sủa lại như nào bạn chỉ rõ hơn được không [-O< [-O< [-O< [-O< [-O<

Máy chỉ để enable 1 card mạng ảo với IP 192.168.1.33, còn lại disable hết.

alonewjnd
02-02-15, 12:10 PM
cài xong vô không thấy trùng lâu hay đồ thiên ma nhỉ, hay phải dùng lệnh GM tạo ra vậy thớt. không thấy có những món như trong hình, thời trang, pet......

makute7413
02-02-15, 12:17 PM
cài xong vô không thấy trùng lâu hay đồ thiên ma nhỉ, hay phải dùng lệnh GM tạo ra vậy thớt. không thấy có những món như trong hình, thời trang, pet......

Mình chưa add vô shop, chịu khó dùng lệnh GM đi bạn. Tất cả là set trùng lâu đó bạn, sau này VNG sẽ ra giống y như vậy. Mình lôi trong client VNG ra thôi.

tienanhlxag
02-02-15, 12:37 PM
Có nhiều pet mới không vậy thớt :D
Mà đục lỗ VH,LV ở trong game hết hả bạn

makute7413
02-02-15, 12:42 PM
Có nhiều pet mới không vậy thớt :D
Mà đục lỗ VH,LV ở trong game hết hả bạn

Update đến con Minh Âm Hoa Linh, VH + LV đục lỗ ingame.

alonewjnd
02-02-15, 12:58 PM
mình chưa add vô shop, chịu khó dùng lệnh GM đi bạn

pet và thời trang xem ở file nào thế bạn

makute7413
02-02-15, 01:23 PM
pet và thời trang xem ở file nào thế bạn

PetAttrTable.txt và EquipBase.txt
30 charrrrrrrrrrrrrrr

alonewjnd
02-02-15, 02:34 PM
Em ý đâu rồi nhỉ, dịch chuyển map lâu lan sang đại lý mà mất tiêu, xong dịch chuyển qua tô châu lại vẫn không thấy gì. bị lỗi gì vậy thớt

P/s: làm sao hiển thị tiếng việt khi mở mấy file pet..., Equip... bằng Excel vậy, không biết là dùng font chữ gì, vì đã thử hết unicode, TCVN3, VNI

makute7413
02-02-15, 03:10 PM
Em ý đâu rồi nhỉ, dịch chuyển map lâu lan sang đại lý mà mất tiêu, xong dịch chuyển qua tô châu lại vẫn không thấy gì. bị lỗi gì vậy thớt

P/s: làm sao hiển thị tiếng việt khi mở mấy file pet..., Equip... bằng Excel vậy, không biết là dùng font chữ gì, vì đã thử hết unicode, TCVN3, VNI

mình chưa hiểu lỗi mà bạn nói. Bảng mã thì chọn Vietnamese là được rồi.

alonewjnd
02-02-15, 03:15 PM
mình chưa hiểu lỗi mà bạn nói. Bảng mã thì chọn Vietnamese là được rồi.

nhân vật bị mất hiển thị ở bên ngoài đó, 2 tấm hình đâu thấy em ý đâu.

makute7413
02-02-15, 03:25 PM
nhân vật bị mất hiển thị ở bên ngoài đó, 2 tấm hình đâu thấy em ý đâu.

lạ nhỉ, chưa gặp tình trạng này bao giờ. Mà nó hiển thị ở khung SeflEquip mà bên ngoài ko hiện càng lạ hơn.

trongbt1990
02-02-15, 03:33 PM
bạn cho mình xin file id của item được ko keke thank

alonewjnd
02-02-15, 03:39 PM
lạ nhỉ, chưa gặp tình trạng này bao giờ. Mà nó hiển thị ở khung SeflEquip mà bên ngoài ko hiện càng lạ hơn.

mình cũng bó tay, dịch chuyển qua mấy cái mất tiêu nhân vật luôn, ngay cả avata cũng không còn luôn, chỉ hiển thị trong chỗ trang bị thôi.

Mà ngọc cấp 9 ở chỗ nào thế nhỉ???

alonewjnd
02-02-15, 03:53 PM
bạn cho mình xin file id của item được ko keke thank

dùng tool unpack file config trong client lấy 2 file này ra mà gọi.

PetAttrTable.txt và EquipBase.txt

makute7413
02-02-15, 04:09 PM
mình cũng bó tay, dịch chuyển qua mấy cái mất tiêu nhân vật luôn, ngay cả avata cũng không còn luôn, chỉ hiển thị trong chỗ trang bị thôi.

Mà ngọc cấp 9 ở chỗ nào thế nhỉ???

Bảo thạch, ngọc 9 nằm ở GemInfo.txt. CommonItem.txt chứa các vật phẩm khác.

kobihoanga
02-02-15, 04:23 PM

bạn dịch từ lâu lan thì không biết trong thời gian bạn đứng ở lâu lan bạn có nhận hiệu ứng của danh hiệu Binh Thanh Kỳ Trận không nếu bạn nhận hiệu ứng đó thì mất nhân vật là do cái đó

Mình lại mới bị lỗi này :(

Intel
02-02-15, 06:48 PM
cho mình hỏi billing server này xài sao za???ai chỉ với

makute7413
02-02-15, 07:03 PM
cho mình hỏi billing server này xài sao za???ai chỉ với

Double click vào billing.exe thôi, có gì mới đâu nhỉ?

Intel
02-02-15, 09:21 PM
sao cái ông NPC long văn nhấp vào không hiện gì vậy bạn

makute7413
02-02-15, 10:49 PM
sao cái ông NPC long văn nhấp vào không hiện gì vậy bạn

đang dev dở dang, bạn có thể thêm vào theo ý bạn.

alonewjnd
03-02-15, 08:42 AM
bạn dịch từ lâu lan thì không biết trong thời gian bạn đứng ở lâu lan bạn có nhận hiệu ứng của danh hiệu Binh Thanh Kỳ Trận không nếu bạn nhận hiệu ứng đó thì mất nhân vật là do cái đó

Mình lại mới bị lỗi này :(

chính xác rồi. mình nhận binh thánh kỳ trận mà ko có danh hiệu gì mà mất tiêu nhân vật

kv02301009
03-02-15, 09:44 AM
thank kiu bác , dowload về xem ntn

kobihoanga
03-02-15, 01:26 PM
chính xác rồi. mình nhận binh thánh kỳ trận mà ko có danh hiệu gì mà mất tiêu nhân vật

đó vậy bạn fixx = cách để danh hiệu khác lên là được

Sói Đẹp Trai
03-02-15, 01:33 PM
Nhìn cũng hay đó. Thanks for share :v.
Bạn edit lại bài cho đẹp thêm tý mình stick lên nhé.

makute7413
03-02-15, 03:42 PM
Nhìn cũng hay đó. Thanks for share :v.
Bạn edit lại bài cho đẹp thêm tý mình stick lên nhé.

để tối nha bác, mobile ko edit nhiều được ;))

kobihoanga
03-02-15, 08:57 PM
sao mình add thành khí giống trong ảnh vào mà toàn bị dis nhỉ sao bạn lại add đk nhỉ

Dark.Hades
03-02-15, 09:59 PM
Các bác vào link trong chữ ký e mà getlink 4share nhé :3

trungduy1134
04-02-15, 12:15 AM
sv lỗi không học được skill pet :3
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

makute7413
04-02-15, 05:50 AM
sv lỗi không học được skill pet :3
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

học skill pet ok mà bạn, demo là mấy cái ảnh đó.

makute7413
04-02-15, 05:58 AM
sao mình add thành khí giống trong ảnh vào mà toàn bị dis nhỉ sao bạn lại add đk nhỉ

chú ý cột Impact, Impact chưa khai báo thì...

Intel
04-02-15, 12:07 PM
có ai giúp mình việt hóa cái shop server này ko? cho mình hỏi lun là font chữ trong shop để hiện ra tiếng việt là font gì vậy

trungduy1134
04-02-15, 12:26 PM
học skill pet ok mà bạn, demo là mấy cái ảnh đó.

Mình bấm chọn pet để học skill nhưng không được, kô chọn đc pet

Sói Đẹp Trai
04-02-15, 01:55 PM
Có sv căn bản phải biết dev. Nó lỗi phải biết tự fix nó. Còn cứ chờ người khác thì mãi mãi bạn không bao giờ có thể làm theo ý muốn của mình và rất ít khi thành công.

trungduy1134
04-02-15, 02:44 PM
Xin lỗi bạn í bạn nói mình hả, đừng có kiểu khinh người nhé, mình báo lỗi cho bạn chủ topic , chứ còn bạn k có quyền phát biểu mấy câu đó ở đây.
đừng nghĩ mình tài giỏi mà hống hách, mình theo dõi những bài bạn bình luận đều có kiểu ra vẻ ta đây là hiểu biết là giỏi chê bai ẩn í. nay mình nói thẳng vào mặt bạn có tài mà k có đức thì cũng chỉ là thằng vô dụng.

Các bài viết hỏi đáp mà bạn vào bình luận mình đều để ý và cái kiểu giúp đỡ trả lời của bạn, *** ai ưa.

makute7413
05-02-15, 08:14 AM
Mình bấm chọn pet để học skill nhưng không được, kô chọn đc pet

Mình thì ít dùng pet, add skill mỗi con Minh Âm Hoa Linh lên 7 skill. Sau đó create ra con khác, vào navicat copy data skill sang thôi.
Bạn có thể nói rõ là pet nào không, hay là những con pet có model mới mình lôi ra mới có hả bạn?

makute7413
08-02-15, 05:25 PM
Update ngày 8-2: Cập nhật phái Mộ Dung

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Double.T
08-02-15, 07:20 PM
Cho mình hỏi quest trong server bạn có hoàn chỉnh ko? Vì mình chưa chơi TLBB bao giờ :)

Sói Đẹp Trai
08-02-15, 08:42 PM
À ừ thì có tài vô dụng!
Nói chung là bạn thích nói gì thì nói tôi ko để ý đâu. Tôi nói thế là khuyên chân thành còn nghe hay không là quyền của bạn. Không ưa tốt nhất đừng nên nhìn. Bạn nên nhớ là tôi không ngại giúp bất kỳ ai nếu như thật sự người đó đam mê tìm hiểu, còn không đam mê tìm hiểu thì đừng nói là tôi sẽ giúp.

Dark.Hades
08-02-15, 09:32 PM
À ừ thì có tài vô dụng!
Nói chung là bạn thích nói gì thì nói tôi ko để ý đâu. Tôi nói thế là khuyên chân thành còn nghe hay không là quyền của bạn. Không ưa tốt nhất đừng nên nhìn. Bạn nên nhớ là tôi không ngại giúp bất kỳ ai nếu như thật sự người đó đam mê tìm hiểu, còn không đam mê tìm hiểu thì đừng nói là tôi sẽ giúp.
sorry bác nhưng bác đang có 3333 thanks, em cho nó thành 3334 thanks rồi :))
p/s: thanh niên kia cũng nóng tính quá, người ta góp ý lịch sự thì nói cũng lịch sự đi, mất gì, đi lôi cả tài với đức vào đây, mình thực sự ban đầu cũng chẳng biết gì, cũng chỉ hỏi những thứ vừa khả năng, vì căn bản mình muốn tự mình có thể sửa những lỗi về sau hoặc nhờ người khác support 20-30%, còn lại mình sẽ tự vọc chứ chưa gì đã hỏi người ta những cái cao siêu, vừa mệt bản thân mà mệt cả người support cho mình nữa.
khuyên chân thành bạn cứ vọc server, client rồi thấy những lỗi dễ dễ, tập sửa, nâng trình đọc và code của bản thân lên, hỏi những câu trong phạm vi bản thân có thể hiểu 1 phần logic của lỗi nhưng vẫn chưa fix đc nó chứ đừng vội hỏi những câu mà ngay bản thân cũng ko biết cái file mà người support đề cập đến để sửa.

hjk789456123
09-02-15, 01:50 PM
Bạn ơi cho mình hỏi làm sao điều chỉnh level lúc đầu nhân vật về lv 1 và sao mình chơi cứ lâu lâu nó tặng điểm kinh nghiệm và làm sao để bỏ nó

trungduy1134
11-02-15, 12:17 AM
Đúng cái giọng ra vẻ ta đây, tốt nhất là nên im đi cho trời yên biển lặng, nghĩ lại đi mình là ai trong cái thế giới này, đừng tưởng mình to ở cái forum này mà bày đặt với đời. Nhiều người không cần nói người ta cũng giúp, còn với đứa nào câu nệ ấy , cậy răng cũng **thèm nhờ giúp.

Bày đặt giúp này giúp kia, nhìn xem, những năm trước khi vào đây, lúc là newbie đứa nào chả phải mở mồm ra hỏi, có ai tinh tướng nói mấy câu đó như bạn cmt ở trên chưa, chưa thành ông nọ bà kia đã lên mặt dạy đời.
Giờ bày đặt đam mê, đúng là kiểu cmt luyên thuyên *** biết đang nói cái chủ đề gì mà cũng trõ mõm vào. xong r đam mê , sẵn sàng giúp. chửi cho lại còn tưởng hay ho lắm.

tmapdien
11-02-15, 12:29 AM
mình xài cái máy ảo có sẵn server và client 3.35, chạy ok ngon lành vào game thì cái shop nó hiển thị chữ lăng quăng.
rồi 3 món Trùng Lâu mình xách 3 cái NL đến chỗ đổi thì nhấp vào NPC ko dc, ở Đại Lý con NPC Long Văn cũng ko nhấp dc.

cho hỏi là do client hay do server và cách chữa thế nào

Dark.Hades
11-02-15, 09:02 AM
Mình tiếc là không có mõm như thằng nào đấy để xài những lúc cắn người thế này, nanh cũng sắc đấy, ko biết thiến chưa mà sao có vẻ thích chiến chứ ko thích vờn người nhỉ [-O

shinno
11-02-15, 10:01 AM
Bạn ơi cho mình hỏi làm sao điều chỉnh level lúc đầu nhân vật về lv 1 và sao mình chơi cứ lâu lâu nó tặng điểm kinh nghiệm và làm sao để bỏ nó

Server/Config/DefaultChar.ini

xem đoạn đầu tiên

[baseinfo]
name= ÌìÁú°Ë²¿;½ÇÉ«Ãû³Æ
scene=0 ;Æðʼ³¡¾°
pos_x=160 ;ÆðʼλÖÃX
pos_z=97 ;ÆðʼλÖÃZ
sex=0 ;ÐÔ±ð
hp=999 ;
mp=999 ;
level=20 ; // level khi mới tạo
exp=0 ;
vigor=10 ;»îÁ¦
max_vigor=50 ;»îÁ¦×î´óÖµ
vigor_regenerate=0 ;»îÁ¦»Ö¸´ËÙ¶È
energy=10 ;¾«Á¦
max_energy=50 ;¾«Á¦×î´óÖµ
energy_regenerate=0 ;¾«Á¦»Ö¸´ËÙ¶È
camp=0 ;
menpai=9 ;
money=2000000 ;
actualAge=0 ;ÕæʵÄêÁ䣬¾ö¶¨Êܲ»ÊÜ·À³Á� �� �ÔÏÞÖÆ

còn cái hưởng điểm exp bạn tìm lại 4rum , có lần minh thấy ai chỉ mà giờ không nhớ ở đâu.

Đúng cái giọng ra vẻ ta đây, tốt nhất là nên im đi cho trời yên biển lặng, nghĩ lại đi mình là ai trong cái thế giới này, đừng tưởng mình to ở cái forum này mà bày đặt với đời. Nhiều người không cần nói người ta cũng giúp, còn với đứa nào câu nệ ấy , cậy răng cũng **thèm nhờ giúp.

Bày đặt giúp này giúp kia, nhìn xem, những năm trước khi vào đây, lúc là newbie đứa nào chả phải mở mồm ra hỏi, có ai tinh tướng nói mấy câu đó như bạn cmt ở trên chưa, chưa thành ông nọ bà kia đã lên mặt dạy đời.
Giờ bày đặt đam mê, đúng là kiểu cmt luyên thuyên *** biết đang nói cái chủ đề gì mà cũng trõ mõm vào. xong r đam mê , sẵn sàng giúp. chửi cho lại còn tưởng hay ho lắm.

như thế này muôn đời không ai giúp bạn đâu nhé. Biết viết "nghĩ lại đi mình là ai trong cái thế giới này" vậy sao k xem lại bản thân mà còn nói nhiều thế ?
:-":-":-":-":-":-":-":-"

Cocacola™
11-02-15, 01:18 PM
Nếu đọc mà thấy có thể giúp người ta thì cmt giúp. Còn thấy ngứa mắt thì chịu khó im lặng mà đi ra đi. Chửi nhau trong này chỉ làm topic dài thêm mà lại chẳng có tý đóng góp gì để ng đọc cần đọc cả.

2 con ch.ó cắn qua cắn lại thì đàng nào cũng chết 1 trong 2. Lớn rồi thì ăn nói cho nó ra hồn tý, cứ nghĩ "nó biết mình là ai đâu" mà cứ ngồi chửi um sùm lên thì đâu có được.

trungduy1134
11-02-15, 04:25 PM
ờ,
thế xem lại đi, vì sao người ta phải chửi.
đọc lại cmt đi.

rồi hãy nói nhé. đúng là mấy người hóng chuyện không đầu đuôi.

Sói Đẹp Trai
11-02-15, 09:30 PM
Thôi nhé tôi sẽ stop tại đây. Tôi nói là tôi không chấp nên cũng chẳng việc gì phải anh hùng bàn phím thêm làm gì. Nói gì tùy bạn.
P.s: Mọi người cũng thôi chuyện này đi nhé để nó dài quá mà chả liên quan chỉ khổ thân chủ topic. Đừng để con sâu bỏ dầu nồi canh.
Đang định update thêm cái ev tàng kinh các ko biết có đc ko nhỉ. Vì mình mới chỉ test 1 người ok còn nhiều người thì chưa cộng với ko có map thích hợp nữa.
Mà hình như bên Script ko ai thích nhỉ để nó trống vắng quá. Mình nghĩ test sv mà ko đụng đến code là khá thiệt thòi đó. Như mình minhg chỉ biêtd mỗi câu lệnh gm là loadlua còn lại toàn dùng code để test mọi thứ.

tmapdien
11-02-15, 09:33 PM
Thôi nhé tôi sẽ stop tại đây. Tôi nói là tôi không chấp nên cũng chẳng việc gì phải anh hùng bàn phím thêm làm gì. Nói gì tùy bạn.
P.s: Mọi người cũng thôi chuyện này đi nhé để nó dài quá mà chả liên quan chỉ khổ thân chủ topic. Đừng để con sâu bỏ dầu nồi canh.
Đang định update thêm cái ev tàng kinh các ko biết có đc ko nhỉ. Vì mình mới chỉ test 1 người ok còn nhiều người thì chưa cộng với ko có map thích hợp nữa.
Mà hình như bên Script ko ai thích nhỉ để nó trống vắng quá. Mình nghĩ test sv mà ko đụng đến code là khá thiệt thòi đó. Như mình minhg chỉ biêtd mỗi câu lệnh gm là loadlua còn lại toàn dùng code để test mọi thứ.

nhấn đăng nhập nó hiện "Kiểm tra mật mã" và dừng luôn ở đó
cái này là lỗi ở đâu vậy Sói

vinhthamthao
12-02-15, 06:25 AM
nhấn đăng nhập nó hiện "Kiểm tra mật mã" và dừng luôn ở đó
cái này là lỗi ở đâu vậy Sói

bạn kiểm tra xem load sever xong hết chưa. nếu xong rồi mà vẫn bị hãy kiểm tra billing hoặc thay billing khác

tmapdien
12-02-15, 08:27 AM
bạn kiểm tra xem load sever xong hết chưa. nếu xong rồi mà vẫn bị hãy kiểm tra billing hoặc thay billing khác

ok đã ngon trở lại thank pro
30 charrrrrrrrr

kv02301009
12-02-15, 10:21 AM
em không dùng được XshellPortable thì h dùng cái gì để thay thế nó
thank

ookurooo
12-02-15, 10:32 AM
sao các bác bên box tlbb thích up link 4shared quá xài mạng fpt mà download 4share đúng là 1 cực hình
vào trang get link download đc 4-5 % là ngỏm
muốn download về test mà gặp 4shared là tiếc nuối bước ra :((

skythienlong
12-02-15, 12:18 PM
sao các bác bên box tlbb thích up link 4shared quá xài mạng fpt mà download 4share đúng là 1 cực hình
vào trang get link download đc 4-5 % là ngỏm
muốn download về test mà gặp 4shared là tiếc nuối bước ra :((

theo nhu cầu tải nhiều hơn up mà 4share lại có mấy gói tài khoản vip rẻ bèo 10-15k/ tháng đáp ứng nhu cầu thì dùng thôi. Tìm tài liệu, phần mềm, game host này cũng dễ lại sống thọ

vinhthamthao
12-02-15, 01:14 PM
em không dùng được XshellPortable thì h dùng cái gì để thay thế nó
thank

SecureCRT .................................................. ..................

kv02301009
12-02-15, 01:23 PM
SecureCRT .................................................. ..................

thank bac nhiều........................................... ..

kv02301009
12-02-15, 01:53 PM
xin file ID pet và vật phẩm cái nào
vì em lấy mấy file trong sv ra bật lên thì bị lỗi font hay sao ấy mà có chữ trung quốc nữa
thank all

alonewjnd
12-02-15, 02:19 PM
xin file ID pet và vật phẩm cái nào
vì em lấy mấy file trong sv ra bật lên thì bị lỗi font hay sao ấy mà có chữ trung quốc nữa
thank all

unpack file config trong data của client sẽ xem rõ hơn

makute7413
12-02-15, 05:53 PM
Update tạm các NPC chức năng, Mộ Dung Sơn Trang, và nhiều thứ linh tinh khác. Nhưng chủ yếu vẫn phải dùng lệnh GM để Create Item :D

Cho mình hỏi quest trong server bạn có hoàn chỉnh ko? Vì mình chưa chơi TLBB bao giờ :)

Không hoàn chỉnh nha bạn, nếu bắt đầu chơi thì mình nghĩ nên chọn game của VNG.

mình xài cái máy ảo có sẵn server và client 3.35, chạy ok ngon lành vào game thì cái shop nó hiển thị chữ lăng quăng.
rồi 3 món Trùng Lâu mình xách 3 cái NL đến chỗ đổi thì nhấp vào NPC ko dc, ở Đại Lý con NPC Long Văn cũng ko nhấp dc.

cho hỏi là do client hay do server và cách chữa thế nào

cái này là npc từ bản cũ mà ra, trùng lâu thì bạn nên mở file EquipBase lên xem ID rùi dùng lệnh GM để !!createitem

P/s: do forum chặn IP từ Opera Mini và UC Web nên mình chỉ online khi rảnh rổi ra net thôi :D (Nhà mình không có nối mạng)

kv02301009
12-02-15, 06:03 PM
xin lệnh Gm và ID của các bộ trùng lâu ai có cho em nào thank all

makute7413
12-02-15, 06:30 PM
xin lệnh Gm và ID của các bộ trùng lâu ai có cho em nào thank all

có nhiều comment bên trên đã hướng dẫn lấy ID trùng lâu rồi, mở file EquipBase.txt trong server tlbb.tar.gz/Public/Config là có thôi. Lệnh create item: !!createitem =ID =1 =1

alonewjnd
13-02-15, 09:55 AM
Sao mình update file mở ra thì mất cái shop ??? ấy nhỉ

makute7413
13-02-15, 10:26 AM

Bạn có thể dùng Yuanbaoshop trong interface cũ để hiện đầy đủ shop. Mình sẽ còn update phái Đường Môn nữa nên chắc khi đó sẽ có shop KNB hoàn chỉnh.

tienanhlxag
13-02-15, 11:22 AM

Nếu thớt chưa có shop hoàn chỉnh, bạn có thể dùng chức năng search trong shop KNB

thấy khá đầy đủ những thứ cần thiết

trongbt1990
14-02-15, 08:41 PM
SecureCRT cái này config sao hả bạn , mình dùng 3.0 của sói nó bắt config lại từ đầu , hic ko biết j cả

alangtuz
14-02-15, 09:40 PM
bạn xem lại phần add skill pet nữa với. mình thử add skill pet mà ko được, hình như bị lỗi ko dùng được

makute7413
15-02-15, 01:06 PM
bạn xem lại phần add skill pet nữa với. mình thử add skill pet mà ko được, hình như bị lỗi ko dùng được

bạn có thể nói rõ là pet nào, skill nào ko? Mình test lại vẫn ok mà?

SecureCRT cái này config sao hả bạn , mình dùng 3.0 của sói nó bắt config lại từ đầu , hic ko biết j cả

User: root
Pass: asdfgh

trongbt1990
16-02-15, 09:54 AM
thank để thử xem kekeeeeeeeeeeeeeeeeeee

ookurooo
16-02-15, 02:56 PM
bác fix lại con thú cưỡi 8x của Nga My đc ko ???
với lại bản update sửa shop KNB sao mà mất cái tab thứ 2 rồi chủ thớt

makute7413
16-02-15, 06:00 PM

2 bạn dùng lại Interface này nhé, fix lỗi học skill pet và trả về shop KNB cũ.

alangtuz
16-02-15, 06:43 PM

2 bạn dùng lại Interface này nhé, fix lỗi học skill pet và trả về shop KNB cũ.

bác chủ nhiệt tình gê cám ơn nhìu nhìu nhất là vụ con niên thú lôi đình

trongbt1990
17-02-15, 10:21 AM
lệnh chạy sever thế nào nhỉ bác , keke em config được cái SecureCRT rồi , nhưng ko biết bấm thế nào , bấm ./shm start nó ko thấy j` cả

ookurooo
17-02-15, 10:34 AM
lệnh chạy sever thế nào nhỉ bác , keke em config được cái SecureCRT rồi , nhưng ko biết bấm thế nào , bấm ./shm start nó ko thấy j` cả

cd /home/tlbb <enter>
./run.sh <enter> chạy
./stop.sh <enter> tắt

trongbt1990
17-02-15, 10:36 AM
gõ lệnh đó vào VMware Workstation hay gõ vào SecureCRT hả bạn , sr vì hỏi hơi ngu ^^

ookurooo
17-02-15, 10:38 AM
gõ lệnh đó vào VMware Workstation hay gõ vào SecureCRT hả bạn , sr vì hỏi hơi ngu ^^

SecureCRT hoặc VMware đều đc
VMware thì phải đăng nhập vào rồi mới gõ đc

vinhthamthao
17-02-15, 10:43 AM
thường là gõ vào shelll vs SecureCRT . còn gõ vào VMware ít lắm

trongbt1990
17-02-15, 10:44 AM
SecureCRT hoặc VMware đều đc
VMware thì phải đăng nhập vào rồi mới gõ đc
thank bạn nhiều để chút mình làm , chúc bạn và gia đình năm mới vui vẻ , may mắn , hạnh phúc

0939234464
17-02-15, 12:30 PM

vinhthamthao
17-02-15, 01:38 PM
do ID trùng đó không khớp với sever + client thì phải

0939234464
17-02-15, 03:27 PM
Thế cho mình xin ID của các món trùng lâu đi bạn : ).

ookurooo
17-02-15, 05:34 PM
Thế cho mình xin ID của các món trùng lâu đi bạn : ).

'l o4二oo88~
'l o4二oo89~
'l o4二oo9o~
'l o4二二ol6~
'l o4二二l49~
'l o4二二l5o~
'l o4二三o二4~
'l o4二三o二5~
'l o4二三o二6~
'l o556l ol~
'l o556l o二~
'l o556l o三~
'l o556l o4~
'l o556l o5~
'l o556l o6~
'l o556l o7~
'l o556l o8~
'l o556l o9~
'l o556ll o~
'l o556lll~
'l o556ll二~

đây bạn lấy trong equipbase của client đó test thử nhé. chúc may mắn =))

vinhthamthao
17-02-15, 05:38 PM
'l o4二oo88~
'l o4二oo89~
'l o4二oo9o~
'l o4二二ol6~
'l o4二二l49~
'l o4二二l5o~
'l o4二三o二4~
'l o4二三o二5~
'l o4二三o二6~
'l o556l ol~
'l o556l o二~
'l o556l o三~
'l o556l o4~
'l o556l o5~
'l o556l o6~
'l o556l o7~
'l o556l o8~
'l o556l o9~
'l o556ll o~
'l o556lll~
'l o556ll二~

đây bạn lấy trong equipbase của client đó test thử nhé. chúc may mắn =))

câu trả Lời Quả là Hay =))=))=))=))=))=))=))

makute7413
17-02-15, 10:02 PM

con Lưu Ly Phụng mình vừa fix xong, chắc nay mai sẽ up lên cho bác :D

trongbt1990
18-02-15, 02:16 PM
mình dùng lệnh lấy trùng lâu liên ok>> đeo vào thì mất kết nối máy chủ , còn 1 số trùng khác dùng lệnh phát là mất kết nối , có phải là mấy món đó ko có trong sever không bạn???

makute7413
18-02-15, 06:21 PM

ookurooo
18-02-15, 06:31 PM
kéo 4shared phê lắm

makute7413
18-02-15, 06:36 PM
kéo 4shared phê lắm

nhiều thú cưỡi và thời trang mới nên đành vậy bạn ơi :(

makute7413
18-02-15, 07:00 PM
mình dùng lệnh lấy trùng lâu liên ok>> đeo vào thì mất kết nối máy chủ , còn 1 số trùng khác dùng lệnh phát là mất kết nối , có phải là mấy món đó ko có trong sever không bạn???

thử bản mình vừa up lên xem :)

trongbt1990
18-02-15, 07:15 PM
thử bản mình vừa up lên xem :) bản của bạn có cần update thêm mấy cái mộ dung .... ko?

makute7413
18-02-15, 07:17 PM
bản của bạn có cần update thêm mấy cái mộ dung .... ko?

có Mộ Dung, nhưng bạn nên load lại máy ảo, vì id skill mộ dung có thay đổi, vào game gây dis vs nhân vật có ID skill cũ.

trongbt1990
18-02-15, 07:42 PM
có Mộ Dung, nhưng bạn nên load lại máy ảo, vì id skill mộ dung có thay đổi, vào game gây dis vs nhân vật có ID skill cũ. ok thank bạn , bạn rất nhiệt tình ^^ . chúc năm mới vui vẻ

trongbt1990
18-02-15, 11:36 PM
ok thank bạn , bạn rất nhiệt tình ^^ . chúc năm mới vui vẻ sao mình lấy Trùng liên ra và khi đeo vào vẫn bị dis , mình dung id bản 3.0 của sói . TLL : 10420088 . hay bản này id của nó khác nhỉ bạn , máy mình cài font china nên khi vào file EquipBase.txt không đọc được toàn chữ tàu

makute7413
19-02-15, 05:09 AM
sao mình lấy Trùng liên ra và khi đeo vào vẫn bị dis , mình dung id bản 3.0 của sói . TLL : 10420088 . hay bản này id của nó khác nhỉ bạn , máy mình cài font china nên khi vào file EquipBase.txt không đọc được toàn chữ tàu

vào shop mua đi bạn :|
mình bỏ vô shop cho mấy bác dễ lấy đó :)

minhthai0
19-02-15, 11:03 PM
Tks chủ topic nha, bản này chơi tốt rồi , hehe ... Chúc bạn năm mới nhiều thành công nhé :)>- .

minhnu114
20-02-15, 09:55 AM
Được nha bạn.

ban chỉ mình cách đăng ký acc đc hk vậy mình đăng ký hoài mà hông đc hay cho mình xin mấy acc có trong client hay server ji đó đc hk vậy...mình ghiền chơi lắm rồi..thank...!

alonewjnd
20-02-15, 10:22 AM
vào shop mua đi bạn :|
mình bỏ vô shop cho mấy bác dễ lấy đó :)

Thanks chủ pic nhiều, năm mới nhiều sức khỏe

ban chỉ mình cách đăng ký acc đc hk vậy mình đăng ký hoài mà hông đc hay cho mình xin mấy acc có trong client hay server ji đó đc hk vậy...mình ghiền chơi lắm rồi..thank...!

Pm inbox mình hướng dẫn cho. năm mới phát tài

alonewjnd
20-02-15, 09:47 PM
một số ngọc cấp 9 không hiển thị nha thớt, ^^

makute7413
20-02-15, 10:57 PM

bỏ qua những item-thông báo nha bạn, file GemInfo của VNG. Những item ngọc ko hiển thị là gì vậy bạn?

Intel
21-02-15, 03:18 PM
bạn ơi mình tổng hợp 1 số lỗi sever này nhé...

+ sao mà mấy ông tợ nhuộm tóc mất tiêu hết vậy..mình qua lạc dương chả thấy đâu đi tới chỗ nhuộm là bị lỗi OPP! xong nó chẳng thấy NPC gì cả
+ dịch thánh thú sơn bị dis game
+Nhiều lúc bắt pet là bị dis game
....

sẵn tiện bạn có thể giúp mình thêm chức năng vào NPC Thôi Phùng Cửu đc ko

ý mình là muốn thêm dịch chuyển YVCM - THDC - HHL ... vậy đó bạn có thể hướng dẫn mình được không

makute7413
21-02-15, 04:36 PM

+ sao mà mấy ông tợ nhuộm tóc mất tiêu hết vậy..mình qua lạc dương chả thấy đâu đi tới chỗ nhuộm là bị lỗi OPP! xong nó chẳng thấy NPC gì cả
....

ý mình là muốn thêm dịch chuyển YVCM - THDC - HHL ... vậy đó bạn có thể hướng dẫn mình được không

"ông thợ nhượm tóc"? Bạn nhượm ở đâu vậy?
Dis game khi chuyển map có kèm thông báo Packet Size Error thì mình đã gặp và đang đau đầu vì nó!
Bắt pet dis game thì chưa gặp.

Npc dịch chuyển thì mình không giúp được.

Intel
21-02-15, 05:12 PM
"ông thợ nhượm tóc"? Bạn nhượm ở đâu vậy?
Dis game khi chuyển map có kèm thông báo Packet Size Error thì mình đã gặp và đang đau đầu vì nó!
Bắt pet dis game thì chưa gặp.

Npc dịch chuyển thì mình không giúp được.

mình nhuộm ở lạc duơng đó bạn..chỉ thấy mỗi NPC đổi icon avatar chứ nhuộm tóc thay đổi màu tóc thì ko có.. bạn giúp dùm hi

shinno
21-02-15, 05:55 PM
mình nhuộm ở lạc duơng đó bạn..chỉ thấy mỗi NPC đổi icon avatar chứ nhuộm tóc thay đổi màu tóc thì ko có.. bạn giúp dùm hi

do type mấy NPC đó không có nên nó k hiện, bạn đổi type khác là nó hiện ra thôi

alonewjnd
22-02-15, 07:25 AM

Huyết tinh thạch, một số ngọc khác minh tạo ra ko hiển thị.

....

ko hiieejn npc nhuộm màu tóc nhưng bấm tiên nhân chỉ lộ thì có. ko có nhuộm màu thời trang thôi à

Intel
22-02-15, 07:42 AM
Huyết tinh thạch, một số ngọc khác minh tạo ra ko hiển thị.

ko hiieejn npc nhuộm màu tóc nhưng bấm tiên nhân chỉ lộ thì có. ko có nhuộm màu thời trang thôi à

ko có lun bạn, bấm vào tên NPC thì nó đứng im

do type mấy NPC đó không có nên nó k hiện, bạn đổi type khác là nó hiện ra thôi

là sao bạn, bạn có thể nói rõ được không ? newbie ko hiểu cho lắm :D

lỗi gì đây :-/

makute7413
22-02-15, 05:03 PM
Lỗi gì các bạn góp ý thì nhớ up cho mình cái ảnh nhé :)

Intel
22-02-15, 06:24 PM
Lỗi gì các bạn góp ý thì nhớ up cho mình cái ảnh nhé :)

bạn ơi, bạn hướng dẫn dùm mình cách thêm thuộc tính option vào thời trang và thú cưỡi được không bạn...mình đang tìm hiểu server bạn đó..cám ơn bạn nhiều lắm\:D/

0939234464
22-02-15, 06:54 PM
bạn ơi, bạn hướng dẫn dùm mình cách thêm thuộc tính option vào thời trang và thú cưỡi được không bạn...mình đang tìm hiểu server bạn đó..cám ơn bạn nhiều lắm\:D/
Vào link này nhé bạn.

Intel
23-02-15, 12:32 PM

makute7413
23-02-15, 01:31 PM

Đẳng cấp tối đa 120 thì ko thăng cấp được là hiển nhiên.

catkevin
23-02-15, 08:21 PM

Intel
24-02-15, 03:45 PM
bạn makute ơi, mở port server này là bao nhiêu thế bạn

sẵn tiện bạn hướng dẫn cho mình lên online thử dc ko bạn

alonewjnd
24-02-15, 04:00 PM
Đẳng cấp tối đa 120 thì ko thăng cấp được là hiển nhiên.

Mình thăng cấp 125 bình thường mà ta,

Intel
24-02-15, 05:22 PM
Mình thăng cấp 125 bình thường mà ta,

mình thăng cấp dc rồi...bạn cho mình hỏi port server này là mấy vậy bạn

ookurooo
24-02-15, 06:01 PM
tlbb muốn tăng giới hạn level ở chỗ nào các bác nhỉ
có cần phải tạo thêm cột level exp gì ở đâu ko???

bạn makute ơi, mở port server này là bao nhiêu thế bạn

sẵn tiện bạn hướng dẫn cho mình lên online thử dc ko bạn

online thì thử = máy ảo có hamachi thử xem
port thì vào xem mấy file config để bik thêm

Intel
24-02-15, 07:13 PM
mình hỏi port là mấy thôi mà bạn #21

0939234464
24-02-15, 08:02 PM
Trong Server có port bạn tự mò là ra .#20

Intel
24-02-15, 08:14 PM
Trong Server có port bạn tự mò là ra .#20

ui trời..bạn chỉ luôn là nó nằm ở đâu đi,chứ mình là người mới tham gia làm game lần đầu mà...bạn giúp dùm đi mà :(

makute7413
24-02-15, 10:48 PM
Ngày mai mình sẽ update lại client và server. Update trứng pet, ngọc 9, ngọc 7, nhiệt mại thương phẩm vào shop KNB. Đặc biệt là client hiển thị tốt Thương Hải Long Câu và Xích Luyện Câu.
Mở port onl thì mình không có tí kinh nghiệm nào.

Intel
24-02-15, 11:34 PM
Ngày mai mình sẽ update lại client và server. Update trứng pet, ngọc 9, ngọc 7, nhiệt mại thương phẩm vào shop KNB. Đặc biệt là client hiển thị tốt Thương Hải Long Câu và Xích Luyện Câu.

à à bạn ơi, bạn làm lun dùm mình tròng ngày update này là chế đồ ra full sao đi bạn.mình làm hoài ko dc..dc ko bạn

cho mình hỏi luôn, sao mình dò cái trùng lâu liên ngọc giới trong shop thì thuộc tính cao hơn cái mà mình add từ equipbase là sao...còn nữa sao trùng lâu giáp,khôi... này nọ mình kiếm trong equipbase ko có,hay là tên khác vậy bạn???

ookurooo
24-02-15, 11:54 PM

client update thôi nha bác :)) đừng full nhé

makute7413
25-02-15, 01:11 AM
client update thôi nha bác :)) đừng full nhé

có client soho thì patch update nhẹ nhàng thôi :v

à à bạn ơi, bạn làm lun dùm mình tròng ngày update này là chế đồ ra full sao đi bạn.mình làm hoài ko dc..dc ko bạn

cho mình hỏi luôn, sao mình dò cái trùng lâu liên ngọc giới trong shop thì thuộc tính cao hơn cái mà mình add từ equipbase là sao...còn nữa sao trùng lâu giáp,khôi... này nọ mình kiếm trong equipbase ko có,hay là tên khác vậy bạn???

trùng lâu dò trong equip là item có sẵn, trùng lâu trong shop là do mình kéo từ VNG ra. 2 item khác chỉ số là chuyện bình thường thôi bạn.

Edward_Newgate
25-02-15, 10:43 AM
ui trời..bạn chỉ luôn là nó nằm ở đâu đi,chứ mình là người mới tham gia làm game lần đầu mà...bạn giúp dùm đi mà :(

Có lẽ là mở 2 port 7384 và port billing
Port billing thì tùy bạn đặt là bao nhiêu, thường là 12680 hoặc 15680

trongbt1990
25-02-15, 01:49 PM
hình như sever không có NPC chức năng tăng ngộ tính pet thì phải bạn nhỉ ?? , mặc full bộ trùng + full ngọc 6 , nội công 56k đi chém bos phê vãi ^^

alonewjnd
25-02-15, 02:28 PM
có thú hồn phụ thể nữa chắc ngon =))

makute7413
25-02-15, 02:58 PM
có thú hồn phụ thể nữa chắc ngon =))

phụ thể từ pet hay từ vũ khí, từ vũ khí thì đơn giản :v

Intel
25-02-15, 03:48 PM

Có lẽ là mở 2 port 7384 và port billing
Port billing thì tùy bạn đặt là bao nhiêu, thường là 12680 hoặc 15680

ok thánh :D cám ơn nhìu ;););););)

có client soho thì patch update nhẹ nhàng thôi :v

trùng lâu dò trong equip là item có sẵn, trùng lâu trong shop là do mình kéo từ VNG ra. 2 item khác chỉ số là chuyện bình thường thôi bạn.

vậy muốn tìm những trùng lâu giáp do bạn kéo từ VNG qua thì mình tìm ở đâu bạn

makute7413
25-02-15, 04:04 PM

ok thánh :D cám ơn nhìu ;););););)

vậy muốn tìm những trùng lâu giáp do bạn kéo từ VNG qua thì mình tìm ở đâu bạn

Mở EquipBase lên và search Trùng Lâu Giáp là ra thôi mà?

alonewjnd
25-02-15, 04:24 PM
phụ thể từ pet hay từ vũ khí, từ vũ khí thì đơn giản :v

Nếu vũ khí dễ thì update trước cũng được. Còn thú thì hóng thôi. ^^

makute7413
25-02-15, 05:09 PM
Nếu vũ khí dễ thì update trước cũng được. Còn thú thì hóng thôi. ^^

chắc lần sau sẽ có, đi chung vs hiệu ứng TK

makute7413
25-02-15, 05:16 PM
Update lại client, fix một số lỗi hiển thị linh tinh :))
Thêm chức năng chuyển giới, nhượm màu thời trang. Đưa toàn bộ ngọc 7, ngọc 9, trứng pet, nhiệt mại thương phẩm vào shop KNB.
P/s: phái Thiên Long dame thấp do đâu thì mình chưa biết :(

Đối với bạn nào đã có client Sohu (XTLBB-JD-3.55.2809_GF.exe):
- Giải nén Patch.rar vào thư mục chứa chứa Client của Sohu
- Mở file Update.exp rồi nhấn Repair
- Update xong thì lôi file Scene.axp từ Client cũ ra chép đè vào thư mục Data
- Done!
- P/s: do gấp quá nên mình chưa test thử cái patch này =)), nếu có lỗi thì cứ phang cái full Client ở trên về là chơi được :))

shinno
25-02-15, 05:43 PM
server có ngọc thời trang rồi làm luôn hiệu ứng share đi bạn :-bd

makute7413
25-02-15, 05:48 PM
server có ngọc thời trang rồi làm luôn hiệu ứng share đi bạn :-bd

khảm vào thì dễ, còn để nó hiện hiệu ứng lên thì chưa biết làm sao.

shinno
25-02-15, 05:53 PM
khảm vào thì dễ, còn để nó hiện hiệu ứng lên thì chưa biết làm sao.

cũng đang hóng chờ đợi ai có lòng chỉ hướng đi :x

makute7413
25-02-15, 06:06 PM
cũng đang hóng chờ đợi ai có lòng chỉ hướng đi :x

Nhớ không lầm thì có server 3.51 cho nhận buff hiệu ứng đó

ookurooo
25-02-15, 06:20 PM
update này có fix một số bộ thời trag bị lỗi ko bác

bản 18-8 mình download về cho nhân vật nữ mặc bộ Mộ Dung vào thì bị lỗi ko hiện trang phục mà hiện toàn màu xanh giống như khối 3d vậy
chỉ mới mặc thử bộ đó cho nữ, nam thì chưa test, ko bik còn bộ nào bị nữa không

makute7413
25-02-15, 06:25 PM
update này có fix một số bộ thời trag bị lỗi ko bác

bản 18-8 mình download về cho nhân vật nữ mặc bộ Mộ Dung vào thì bị lỗi ko hiện trang phục mà hiện toàn màu xanh giống như khối 3d vậy
chỉ mới mặc thử bộ đó cho nữ, nam thì chưa test, ko bik còn bộ nào bị nữa không

chưa fix những item đó bạn à, do thời gian của mình hạn chế nên chỉ có thể làm những gì quan trong thôi. Sẽ cố gắng fix trong lần sau cho bác :D

Intel
25-02-15, 07:45 PM
Bạn makute ơi, cột qui định số thuộc tính tối đa trên món đồ là cột nào trong ItemSegValue vậy bạn ?

Sói Đẹp Trai
25-02-15, 08:14 PM
Cái client của thím Hải Xuân có cái hiệu ứng ngọc thời trang cơ mà ko bug đc nó ra. Cay vc

makute7413
25-02-15, 10:28 PM
Bạn makute ơi, cột qui định số thuộc tính tối đa trên món đồ là cột nào trong ItemSegValue vậy bạn ?

số dòng thuộc tính quy định bởi 2 cột phía sau cột ItemSegValue ở EquipBase. Đọc kỹ nhé!

Cái client của thím Hải Xuân có cái hiệu ứng ngọc thời trang cơ mà ko bug đc nó ra. Cay vc

biết nó dính tới SeftEquip, mỗi thế! Mã hoá ác thật ==!

alonewjnd
25-02-15, 10:31 PM
ngon lành cành đào luôn ^^.............

makute7413
25-02-15, 11:13 PM
Có nên mod điêu văn như server Hải Xuân ko mấy thím?

vinhthamthao
26-02-15, 08:43 AM
Có nên mod điêu văn như server Hải Xuân ko mấy thím?

có . chủ thớt. mod đi :) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

trongbt1990
26-02-15, 10:40 AM
bạn ơi , down nguyên client , sever , patch của bạn về là chiến bình thường hả bạn? có cần phải làm thế này ko?Đối với bạn nào đã có client Sohu (XTLBB-JD-3.55.2809_GF.exe):
- Done!

alonewjnd
26-02-15, 11:01 AM
bạn ơi , down nguyên client , sever , patch của bạn về là chiến bình thường hả bạn? có cần phải làm thế này ko?Đối với bạn nào đã có client Sohu (XTLBB-JD-3.55.2809_GF.exe):
- Done!

- Bạn chỉ cần tải Client và server về chạy thôi,patch dành cho các bạn làm biếng tải client.

- Thẻ đổi tên không sử dụng được thớt nhé. À acc của thớt đang chơi hình như không có trong server phải ko,

Sói Đẹp Trai
26-02-15, 11:01 AM
Cái khảm ngọc thời trang chắc ko phải SelfEquip nó quy định đâu. Giả sử cái đó là Model lấy đc bằng lệnh Lua thì tại sao cái võ hồn nó ko làm như thế. Hơi ảo.
Còn điêu văn mod theo thím Hải Xuân thì nó khá tốn bộ nhớ. Nhưng đc cái ko bao giờ bị bug,,

makute7413
26-02-15, 11:27 AM
- Bạn chỉ cần tải Client và server về chạy thôi,patch dành cho các bạn làm biếng tải client.

- Thẻ đổi tên không sử dụng được thớt nhé. À acc của thớt đang chơi hình như không có trong server phải ko,

thẻ đổi tên thì do chưa có npc nên item đó chưa dùng đến.

Cái khảm ngọc thời trang chắc ko phải SelfEquip nó quy định đâu. Giả sử cái đó là Model lấy đc bằng lệnh Lua thì tại sao cái võ hồn nó ko làm như thế. Hơi ảo.
Còn điêu văn mod theo thím Hải Xuân thì nó khá tốn bộ nhớ. Nhưng đc cái ko bao giờ bị bug,,

Mình từng cố gắng việt hoá client của thím ấy, khi thay SelfEquip đã VH vào thì ko còn hiệu ứng phối sức.

alonewjnd
26-02-15, 02:04 PM
share cho mình cái database server của bạn được ko, thanks nhé

makute7413
26-02-15, 03:25 PM
share cho mình cái database server của bạn được ko, thanks nhé

cấu trúc database giống những server khác thôi, có gì khác đâu nhỉ?

ookurooo
26-02-15, 05:14 PM
hình như bác chưa update xog pet pk?
có mấy con mua trong shop ko hiện hình?
hay là do mình cài bị lỗi nhỉ :)

makute7413
26-02-15, 05:30 PM
hình như bác chưa update xog pet pk?
có mấy con mua trong shop ko hiện hình?
hay là do mình cài bị lỗi nhỉ :)

do client soho đã giấu mấy file ActionSet nên ko update được. Chờ VNG có mấy con pet đó thì mình mới update được.

yuusen
26-02-15, 11:31 PM
Thấy bạn là tích cực nhất lun rồi đó! thích sự tích cực của bạn rồi đây!! i love you! kkkkk!;;)

mình xin góp thêm ý kiến cá nhân! chỉ là cá nhân thôi nhé! bạn đừng trách! sv nên có thêm NPC thay đổi màu tóc, k bjk chị ta biến đâu mất tiêu,và hay nhất là giá mà Phái Đường Môn của Bạn hoàn chỉnh thì hay bjk mấy !! kkkkk!

makute7413
27-02-15, 12:01 AM
Thấy bạn là tích cực nhất lun rồi đó! thích sự tích cực của bạn rồi đây!! i love you! kkkkk!;;)

mình xin góp thêm ý kiến cá nhân! chỉ là cá nhân thôi nhé! bạn đừng trách! sv nên có thêm NPC thay đổi màu tóc, k bjk chị ta biến đâu mất tiêu,và hay nhất là giá mà Phái Đường Môn của Bạn hoàn chỉnh thì hay bjk mấy !! kkkkk!

NPC thay đổi màu tóc nằm ở Lạc Dương, chỗ này ai cũng biết mà nhỉ?
Phái Đường Môn thì hiện tại có nhiều cản trở (tư thế cầm vũ khí và hiệu ứng trùng lâu) nên mình chưa cho mở Npc vào phái.

yuusen
27-02-15, 12:17 AM
NPC thay đổi màu tóc nằm ở Lạc Dương, chỗ này ai cũng biết mà nhỉ?
Phái Đường Môn thì hiện tại có nhiều cản trở (tư thế cầm vũ khí và hiệu ứng trùng lâu) nên mình chưa cho mở Npc vào phái.
Không bạn ak! ở Ld chẳng có NPC đổi màu tóc nào hết đó. nên mình mới nói vậy!

yuusen
27-02-15, 12:23 AM
à nel bạn ơi! bạn có cách nào vô chơi game mà khởi động SV nhanh k? chứ mỗi lần chơi mà ấn
回车再回车
cd /home/tlbb/Server
./shm start

克隆会话2
cd /home/tlbb/Server
./Login

克隆会话3
cd /home/tlbb/Server
./World

克隆会话4
cd /home/tlbb/Server
./Server

vinhthamthao
27-02-15, 06:38 AM
à nel bạn ơi! bạn có cách nào vô chơi game mà khởi động SV nhanh k? chứ mỗi lần chơi mà ấn
回车再回车
cd /home/tlbb/Server
./shm start

克隆会话2
cd /home/tlbb/Server
./Login

克隆会话3
cd /home/tlbb/Server
./World

克隆会话4
cd /home/tlbb/Server
./Server

cd /home/tlbb
./run.sh

30 charrrrrrrrrrrrrrr

makute7413
27-02-15, 07:47 AM

cho mình xin cái ảnh đi bạn

alonewjnd
27-02-15, 08:10 AM

Ở lạc dương có nhuộm tóc nha bạn, kề bà nhuộm thời trang đó, bạn dùng client mới update 25/2 nhé, client cũ không có là phải rồi

回车再回车
cd /home/tlbb/Server
./shm start

克隆会话2
cd /home/tlbb/Server
./Login

克隆会话3
cd /home/tlbb/Server
./World

克隆会话4
cd /home/tlbb/Server
./Server

4 lệnh đó là để kiểm tra xem có lỗi gì thôi, nếu mọi thứ ok hết thì chỉ cần gõ
cd /home/tlbb
./run.sh

dừng server thì ./stop.sh là ok thôi.

Mình thấy makute nhiệt tình thiệt.Thanks có cho fb kết bạn làm quen ^^

makute7413
27-02-15, 08:21 AM
Ở lạc dương có nhuộm tóc nha bạn, kề bà nhuộm thời trang đó, bạn dùng client mới update 25/2 nhé, client cũ không có là phải rồi

4 lệnh đó là để kiểm tra xem có lỗi gì thôi, nếu mọi thứ ok hết thì chỉ cần gõ
cd /home/tlbb
./run.sh

dừng server thì ./stop.sh là ok thôi.

Mình thấy makute nhiệt tình thiệt.Thanks có cho fb kết bạn làm quen ^^

dưới chữ ký có sub face đó bạn :v

trongbt1990
27-02-15, 10:11 AM
Hình như NPC đi YTO đi đâu mất tiêu rồi hay sao ấy ,chạy qua không thấy ai

alonewjnd
27-02-15, 10:27 AM
Ân oán với yên tử ô ko đi đc nhỉ, ^^

yuusen
27-02-15, 10:45 AM
Mình nhìn Icon k bjk up hình ntn cả bạn ak, nhưng k bjk sao khj mình chuyển map là nó bị diss al. al bạn nel cho mình hỏi 1 vấn đề nho nhỏ nữa nhé! đó là vể chỉnh lại thời gian của skill, mình chỉnh mà vô chơi game skill đó k xài được luôn, mình nên chỉnh trong SV và lẫn Cline luôn k các bạn hiền!!

dưới chữ ký có sub face đó bạn :v

mình k bjk chữ ký ở đâu hết đó bạn ơi! cho mình xin link face bạn đi, mình xin chỉ giáo với!!!

Intel
27-02-15, 01:01 PM
xin hỏi cách chỉnh sửa NPC gia nhập phái..khi gia nhập phái rồi sao nhấp vào NPC phái khác thì gia nhập vẫn được là sao..mọi người xin cách khắc phục

alonewjnd
27-02-15, 01:33 PM
Mình nhìn Icon k bjk up hình ntn cả bạn ak, nhưng k bjk sao khj mình chuyển map là nó bị diss al. al bạn nel cho mình hỏi 1 vấn đề nho nhỏ nữa nhé! đó là vể chỉnh lại thời gian của skill, mình chỉnh mà vô chơi game skill đó k xài được luôn, mình nên chỉnh trong SV và lẫn Cline luôn k các bạn hiền!!

mình k bjk chữ ký ở đâu hết đó bạn ơi! cho mình xin link face bạn đi, mình xin chỉ giáo với!!!

Mình test máy ở công ty và ở nhà đều chơi ngon lành ko bị gì hết bạn nhé. Bạn thử xóa đi cài lại từ đầu tử xem, tải bản cập nhật 25/2 đó

Sói Đẹp Trai
27-02-15, 01:53 PM
Bắt đầu có nhiều câu hỏi quanh việc làm sao có npc như ý muốn rồi nhỉ. Đã thấy tầm quan trọng của script vậy tại sao ko đọc hướng dẫn để tìm hiểu nó?

Tất cả các câu hỏi của các bạn hoàn toàn giải thích được và làm đc nếu chịu khó đọc

Intel
27-02-15, 02:00 PM
Bắt đầu có nhiều câu hỏi quanh việc làm sao có npc như ý muốn rồi nhỉ. Đã thấy tầm quan trọng của script vậy tại sao ko đọc hướng dẫn để tìm hiểu nó?

Tất cả các câu hỏi của các bạn hoàn toàn giải thích được và làm đc nếu chịu khó đọc

có đọc mà..mà bạn đưa ít hàm quá à mình đọc bên đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nè..

đoạn

if LuaFnGetMenPai(sceneId,selfId) == 9 and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,64)<= 0 then

vậy cho mình hỏi LuaFnGetXinFaLevel là gì vậy...

và sao mà server này gia nhập môn phái xong qua NPC khác gia nhập vẫn được..vậy thì Võ Đang bá rồi còn gì..cho xin cách khắc phục nó đi bạn,cụ thể là đoạn if else nó nằm thuộc điều kiện nào vậy thôi à..

đoạn mã của NPC gia nhập 1 phái cụ thể.mình lấy phái TÍNH TÚC bạn xem dùm mình ở đoạn if key == 6 thẹn nha

--姓i L?New
--ID: 002185
--Script: Edit by S骾 衵
--Name = Ph呓ng Mai
--Class: Tinh T鷆

x002185_g_ScriptId = 002185

--**************************--
--* On Default Event *--
function x002185_OnDefaultEvent(sceneId,selfId,targetId)
local nam = LuaFnGetName(sceneId,selfId)
local Sex = GetSex(sceneId,selfId)

if Sex == 0 then
Sex = "s?mu礽"
else
Sex = "s?甬"
end

BeginEvent(sceneId)
if LuaFnGetMenPai(sceneId,selfId) ~= 5 then
AddText(sceneId,"#G姓i L?Th鄋h#W, ch痭 th鄋h th?ph皀 hoa trong #GThi阯 Long B醫 B?W. "..nam..", c醕 h?c?mu痭 thay 鸨i m鬾 ph醝 sang tu luy畁 ?#GTinh T鷆#W?")
AddNumText(sceneId,x002185_g_ScriptId,"Gia nh #GTinh T鷆#W",2,1)
AddNumText(sceneId,x002185_g_ScriptId,"T靘 hi瑄 v?c鬾g #GTinh T鷆#W",11,2)
elseif LuaFnGetMenPai(sceneId,selfId) == 9 and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,64)<= 0 then
AddText(sceneId,"#G姓i L?Th鄋h#W, ch痭 th鄋h th?ph皀 hoa trong #GThi阯 Long B醫 B?W. "..nam..", c醕 h?c?mu痭 gia nh #GTinh T鷆#W?")
AddNumText(sceneId,x900083_g_ScriptId,"Gia nh #GTinh T鷆#W",2,1)
AddNumText(sceneId,x900074_g_ScriptId,"T靘 hi瑄 v?c鬾g #GTinh T鷆#W",11,2)
else
AddText(sceneId,"#G姓i L?Th鄋h#W, ch痭 th鄋h th?ph皀 hoa trong #GThi阯 Long B醫 B?W. "..nam.." "..Sex..", n猽 nh?"..Sex.." kh鬾g mu痭 v?b鋘 m鬾 tu luy畁 v?疬秐g xa, c?th?皙n t靘 ta, ta s?d誽 "..Sex.." c鬾g phu c黙 b鋘 ph醝.")
AddNumText(sceneId,x002185_g_ScriptId,"H鱟 k?n錸g #GB?t竎h c 35",1,3)
AddNumText(sceneId,x002185_g_ScriptId,"H鱟 k?n錸g #GB?t竎h c 80",1,4)
AddNumText(sceneId,x002185_g_ScriptId,"Nh danh hi畊 穑c bi畉",1,5)
AddNumText(sceneId,x002185_g_ScriptId,"Th錸g c t鈓 ph醦 l阯 #Gc 120",1,6)
AddNumText(sceneId,x002185_g_ScriptId,"Nh th秈 trang cao c m鬾 ph醝",2,7)
end
EndEvent(sceneId)
DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)

end
--* On Event Request *--
function x002185_OnEventRequest(sceneId,selfId,targetId,eve ntId)
local key = GetNumText()
local Sex1 = GetSex(sceneId,selfId)

--*********************--
if Sex == 0 then
Sex = "S?mu礽"
else
Sex = "S?甬"
end
if key == 1 then

LuaFnJoinMenpai(sceneId,selfId, targetId,5)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,31,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,32,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,33,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,34,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,35,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,36,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,60,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,77,10)
LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId,selfId,selfI d,selfId,148,0)

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Ch鷆 m譶g "..Sex.." 疸 l?甬 t?#GTinh T鷆#W!")
EndEvent(sceneId)

end
if key == 5 then

if Sex1 == 0 then
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#cFF0000Li阯 Ch鈛 Th韈h Kh醕h")
else
LuaFnAwardSpouseTitle(sceneId,selfId,"#cFF0000H?Thi T醤 Nh鈔")
end
DispatchAllTitle(sceneId,selfId)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Ch鷆 m譶g "..Sex.." nh th鄋h c鬾g danh hi畊!")
AddText(sceneId,"Danh hi畊 n鄖 ch?v緄 nh鎛g 甬 t?c cao c黙 #GTinh T鷆#W m緄 c?th?鹫t 疬, ch鷆 m譶g "..Sex.." nh?")
EndEvent(sceneId)

end
if key == 3 then

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,""..Sex.." mu痭 h鱟 k?n錸g n鄌?")
EndEvent(sceneId)
AddRadioItemBonus(sceneId,30308016,7)
AddRadioItemBonus(sceneId,30308088,7)
AddRadioItemBonus(sceneId,30308067,7)
DispatchMissionContinueInfo(sceneId,selfId,targetI d,x002185_g_ScriptId,0)

end
if key == 4 then

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,""..Sex.." mu痭 h鱟 k?n錸g n鄌?")
EndEvent(sceneId)
AddRadioItemBonus(sceneId,30308116,4)
AddRadioItemBonus(sceneId,30308126,4)

end
if key == 6 then

if GetLevel(sceneId,selfId) < 30 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,""..Sex.." c 鸬 kh鬾g 瘘 115, h銀 餴 tu luy畁 th阭 餴!")
EndEvent(sceneId)
return
elseif LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,31) == 120
and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,32) == 120
and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,33) == 120
and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,34) == 120
and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,35) == 120
and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,36) == 120
and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,60) == 120
and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,77) == 120 then
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Ch苙g ph鋓 "..Sex.." 疸 鹫t m裞 t鈓 ph醦 #GC 120#W r癷 sao?")
EndEvent(sceneId)
return
else
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,31,120)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,32,120)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,33,120)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,34,120)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,35,120)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,36,120)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,60,120)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,77,120)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Ch鷆 m譶g "..Sex.." n鈔g t鈓 ph醦 th鄋h c鬾g l阯 #GC 120#W!")
EndEvent(sceneId)
end

end
if key == 2 then

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"V?c鬾g ph醝 #GTinh T鷆#W d鵱g 鸬c tr鵱g l鄊 c錸 c?tu luy畁 n礽 l馽. 械c t韓h c黙 鸬c tr鵱g c鄋g cao, n礽 l馽 luy畁 th鄋h c鄋g m課h.")
AddText(sceneId,"V?c鬾g ph醝 #GTinh T鷆#W thi阯 v?c鬾g k韈h #GN礽 C鬾g#W, k?n錸g s?d鴑g #G械c C鬾g K韈h#W.")
EndEvent(sceneId)

end
if key == 7 then

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,""..Sex.." mu痭 nh th秈 trang n鄌?")
EndEvent(sceneId)
AddRadioItemBonus(sceneId,10124014,4)
AddRadioItemBonus(sceneId,10124118,4)
AddRadioItemBonus(sceneId,10124327,4)

end

end
--*****************************--
--* On Mission Submit *--
function x002185_OnMissionSubmit(sceneId,selfId,targetId,mi ssionScriptId,selectRadioId)

--*****************--
if Sex == 0 then
Sex = "s?mu礽"
else
Sex = "s?甬"
end
--*****************--
if LuaFnGetPropertyBagSpace(sceneId,selfId) < 1 then
x002185_NotifyFailTips(sceneId,selfId,""..Sex.." h銀 s x猵 l読 1 ?tr痭g trong ?鹫o c?nh?")
return
end
TryRecieveItem(sceneId,selfId,selectRadioId,1);
LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId,selfId,selfI d,selfId,18,0)
x002185_NotifyFailTips(sceneId,selfId,"Ch鷆 m譶g "..Sex.." nh th叻ng th鄋h c鬾g!")
--*****************--

end
--* Notify Fail Tips *--
function x002185_NotifyFailTips(sceneId,selfId,Tip)

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,Tip)
EndEvent(sceneId)
DispatchMissionTips(sceneId,selfId)

end

Sói Đẹp Trai
27-02-15, 03:57 PM
Theo thím nói thì khả năng là impact. Chỉ impact add vào trang bị mới sờ đến SelfEquip để truyền XScript về sv. Tiếc là ko còn sv của thím ấy

makute7413
27-02-15, 03:57 PM
xin hỏi cách chỉnh sửa NPC gia nhập phái..khi gia nhập phái rồi sao nhấp vào NPC phái khác thì gia nhập vẫn được là sao..mọi người xin cách khắc phục

Theo đúng kịch bản thì nhân vật phải mang theo lệnh bài chuyển hoán lệnh thì mới đổi phái được. Mình nghĩ nó cũng không quá khó đâu, đọc qua 2 bài Lua bên box Script của Sói là có thể code được ngay.

makute7413
27-02-15, 04:04 PM
Theo thím nói thì khả năng là impact. Chỉ impact add vào trang bị mới sờ đến SelfEquip để truyền XScript về sv. Tiếc là ko còn sv của thím ấy

Mình thì còn giữ cả Source và Client, mỗi cái Redhat là xoá rồi.

makute7413
27-02-15, 04:14 PM
@Intel: cái menpai = 9 là qui định cho nhân vật ko có môn phái. Ở những sv cũ hơn ko thể khai báo menpai > 9 nên đành dùng menpai = 9 cho phái Mộ Dung. Vậy làm sao phân biệt nhân vật chưa vào phái hay đang trong phái Mộ Dung, đoạn mà bạn thắc mắc là check xem nhân vật đã học qua bí tịch của Mộ Dung hay chưa.
Riêng sv của mình thì menpai của MD là 10, thay đổi môn phái thì sao Võ Đang bá nhỉ?

Intel
27-02-15, 04:30 PM
mình thì nghĩ sẽ code theo dạng là sẽ cho qui định cấp 30 thì có thể gia nhập đủ loại môn phái nhưng qua cấp 30 thì ko thể gia nhập tùm lum nữa...có ý kiến vậy thôi,chứ đọc 2 bài Lua của anh Sói thì mình cũng có hướng giải quyết đó thôi...

và đọc xong thì mình làm như hướng dẫn + đọc thêm tài liệu bên đây nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng nó ko có cụ thể gì mấy ở chỗ mấy cái điều kiện if else

mình code đoạn này để qui định khi tạo nhân vật là lv 30 rồi thì có thể lựa cho môn phái..nhưng khi gia nhập môn phái và thăng lên cấp 31 thì sẽ ko thể gia nhập phái khác..mấy bạn coi đùng ko nhé.

if key == 1 then
local lev=GetLevel(sceneId,selfId)

if lev < 10 then
BeginEvent(sceneId)
LuaFnJoinMenpai(sceneId,selfId, targetId,6)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,37,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,38,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,39,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,40,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,41,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,42,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,61,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,78,10)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng "..Sex.." đă là đ® tØ #GThiên Long#W!")
EndEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
end

@Intel: cái menpai = 9 là qui định cho nhân vật ko có môn phái. Ở những sv cũ hơn ko thể khai báo menpai > 9 nên đành dùng menpai = 9 cho phái Mộ Dung. Vậy làm sao phân biệt nhân vật chưa vào phái hay đang trong phái Mộ Dung, đoạn mà bạn thắc mắc là check xem nhân vật đã học qua bí tịch của Mộ Dung hay chưa.
Riêng sv của mình thì menpai của MD là 10, thay đổi môn phái thì sao Võ Đang bá nhỉ?

khi thay đổi môn phái thì buff nộ phái cũ ko mất..và như thế nếu VD buff đủ 10 phái ở trạng thái phòng thủ nộ 30% nhận dc thì chỉ có đứng mà nhìn VD bug kill Du Nhân Hữu Dư liên tục bạn nhé

makute7413
27-02-15, 04:45 PM
mình thì nghĩ sẽ code theo dạng là sẽ cho qui định cấp 30 thì có thể gia nhập đủ loại môn phái nhưng qua cấp 30 thì ko thể gia nhập tùm lum nữa...có ý kiến vậy thôi,chứ đọc 2 bài Lua của anh Sói thì mình cũng có hướng giải quyết đó thôi...

và đọc xong thì mình làm như hướng dẫn + đọc thêm tài liệu bên đây nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng nó ko có cụ thể gì mấy ở chỗ mấy cái điều kiện if else

mình code đoạn này để qui định khi tạo nhân vật là lv 30 rồi thì có thể lựa cho môn phái..nhưng khi gia nhập môn phái và thăng lên cấp 31 thì sẽ ko thể gia nhập phái khác..mấy bạn coi đùng ko nhé.

if key == 1 then
local lev=GetLevel(sceneId,selfId)

if lev < 10 then
BeginEvent(sceneId)
LuaFnJoinMenpai(sceneId,selfId, targetId,6)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,37,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,38,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,39,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,40,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,41,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,42,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,61,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,78,10)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng "..Sex.." đă là đ® tØ #GThiên Long#W!")
EndEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
end

khi thay đổi môn phái thì buff nộ phái cũ ko mất..và như thế nếu VD buff đủ 10 phái ở trạng thái phòng thủ nộ 30% nhận dc thì chỉ có đứng mà nhìn VD bug kill Du Nhân Hữu Dư liên tục bạn nhé

Mình chưa chơi VĐ bao giờ nhưng nếu bạn nói vậy thì chỉ cần thêm cái hàm xoá Impact trên người nhân vật khi đổi phái là được rồi

Sói Đẹp Trai
27-02-15, 05:40 PM
Hàm kia nó check lv < 10 thì mới cho vào phái mà bạn Có nhầm lẫn gì ko?

makute7413
27-02-15, 05:41 PM
Đang nói cái này ==!

if LuaFnGetMenPai(sceneId,selfId) == 9 and LuaFnGetXinFaLevel(sceneId,selfId,64)<= 0 then

makute7413
27-02-15, 06:01 PM

Dame cao 1 hit chết con boss. ko vui :))

Intel
27-02-15, 06:02 PM
Hàm kia nó check lv < 10 thì mới cho vào phái mà bạn Có nhầm lẫn gì ko?

ý mình nói là sv này khi tạo nv là lv 30 rồi..thì có 10 npc vào phái..khi vào phái thì ở cấp 30.vì lúc vào ai cũng vào phái liền.cho nên mình để lv = 30 đó.

còn bạn thì bạn có thể hướng dẫn mình cách viết sao mà nó vào phái rồi nhấp vào NPC phái khác thì ko thể vào dc đó.mình chỉ cần vậy thôi pro ơi

makute7413
27-02-15, 06:02 PM
ko có lun bạn, bấm vào tên NPC thì nó đứng im

là sao bạn, bạn có thể nói rõ được không ? newbie ko hiểu cho lắm :D

lỗi gì đây :-/

Ra là bác :3

Intel
27-02-15, 06:03 PM
Đang nói cái này ==!

bạn có thể viết code sao mà khi vào phái ko thể chuyển phái khác dùm mình dc ko

makute7413
27-02-15, 06:08 PM
ý mình nói là sv này khi tạo nv là lv 30 rồi..thì có 10 npc vào phái..khi vào phái thì ở cấp 30.vì lúc vào ai cũng vào phái liền.cho nên mình để lv = 30 đó.

còn bạn thì bạn có thể hướng dẫn mình cách viết sao mà nó vào phái rồi nhấp vào NPC phái khác thì ko thể vào dc đó.mình chỉ cần vậy thôi pro ơi
Thêm 1 dòng If menpai == 9 là được.

Intel
27-02-15, 06:22 PM

ko bik lun á đại ka...bạn viết demo cho mình xem thử đi bạn..để mình bik vị trí nó ở đâu nữa ...gấp nhen

Intel
27-02-15, 06:38 PM

if key == 1 then
if menpai == 9
LuaFnJoinMenpai(sceneId,selfId, targetId,2)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,13,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,14,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,15,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,16,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,17,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,18,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,57,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,74,10)

BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng "..Sex.." đă là đ® tØ #GCái Bang#W!")
EndEvent(sceneId)

end

Intel
27-02-15, 07:23 PM
hay là nó thế này #21

if key == 1 then
local menpai = GetMenPai(sceneId,selfId)
if menpai == 9
LuaFnJoinMenpai(sceneId,selfId, targetId,2)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,13,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,14,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,15,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,16,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,17,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,18,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,57,10)
LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,74,10)
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chúc m×ng "..Sex.." đă là đ® tØ #GCái Bang#W!")
EndEvent(sceneId)
else
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"khong the gia nhap mon phai")
EndEvent(senceId)
end

Intel
27-02-15, 07:33 PM
sao cứ sửa xong là vào nhấp vào NPC là nó đơ ko hiện ra gì cả là sao nhỉ

Sói Đẹp Trai
27-02-15, 08:08 PM
Đang nói cái này ==!

Cái đó là mình làm lúc chưa có MP=10 đó. MP=9 đồng thời quyển tâm pháp thứ nhất của mộ dung không tồn tại thì nó sẽ là tân thủ và ngược lại. Dễ hiểu thôi mà

Cái này dễ. Sử dụng một biến MissionData, khi nhân vật đc khởi tạo thì biến này mặc định ko có giá trị gì, sau khi vào game thao tác chọn phái thì mình sẽ set ngay giá trị cho biến MissionData này là một hằng số cố định và các lần sau NPC chỉ việc check cái MissionData đó của nhân vật có bằng hằng số quy ước không. Nếu bằng nghĩa là nó đã từng vào phái rồi.
Chú ý: MissionData còn gọi là biến toàn cục của sv dùng cho 1 nhân vật xác định.

trongbt1990
27-02-15, 08:16 PM
1................................................. .............

makute7413
27-02-15, 10:23 PM
Cái đó là mình làm lúc chưa có MP=10 đó. MP=9 đồng thời quyển tâm pháp thứ nhất của mộ dung không tồn tại thì nó sẽ là tân thủ và ngược lại. Dễ hiểu thôi mà

Cái này dễ. Sử dụng một biến MissionData, khi nhân vật đc khởi tạo thì biến này mặc định ko có giá trị gì, sau khi vào game thao tác chọn phái thì mình sẽ set ngay giá trị cho biến MissionData này là một hằng số cố định và các lần sau NPC chỉ việc check cái MissionData đó của nhân vật có bằng hằng số quy ước không. Nếu bằng nghĩa là nó đã từng vào phái rồi.
Chú ý: MissionData còn gọi là biến toàn cục của sv dùng cho 1 nhân vật xác định.

Tạo biến cho rườm rà, cứ cho check cái menpai là đủ rồi. MP ~= 9 thì không cho vào phái.

sao cứ sửa xong là vào nhấp vào NPC là nó đơ ko hiện ra gì cả là sao nhỉ

Đã bảo đọc 2 bài Lua, If then là câu lệnh rẽ nhánh ở phổ thông mà? Đâu khó đến mức bạn copy y xì như vậy.

Intel
27-02-15, 11:39 PM
Tạo biến cho rườm rà, cứ cho check cái menpai là đủ rồi. MP ~= 9 thì không cho vào phái.

Đã bảo đọc 2 bài Lua, If then là câu lệnh rẽ nhánh ở phổ thông mà? Đâu khó đến mức bạn copy y xì như vậy.

vậy cái check cái menpai MP ~= 9 là là check chỗ nào bạn...?mình chả hiểu..còn 2 bài lua của sói mình đọc rồi đó thây nhưng hiểu dc có xíu à..cụ thể là đoạn code trên đó...làm 1 NPC rồi upcode demo lên mình xem là dc rồi...chứ bạn nói thế thì chết mình bạn à...:-s

shinno
27-02-15, 11:50 PM
vậy cái check cái menpai MP ~= 9 là là check chỗ nào bạn...?mình chả hiểu..còn 2 bài lua của sói mình đọc rồi đó thây nhưng hiểu dc có xíu à..cụ thể là đoạn code trên đó...làm 1 NPC rồi upcode demo lên mình xem là dc rồi...chứ bạn nói thế thì chết mình bạn à...:-s

Tóm lại bạn không biết gì về code nên nói gì bạn cũng k hiểu.

giờ bạn bỏ hết NPC ở đại lí đi về từng phái gia nhập là như ý bạn .
còn muốn gia nhập ở đại lí thi tự mò,

namqwer16
28-02-15, 03:00 AM
trong sv có acc nào tạo sẵn k e vào đc web đk nhưng k đk đc

Sói Đẹp Trai
28-02-15, 09:05 AM

Cái đó cũng hay đấy. Nhưng nếu biến đổi một chút là mỗi ngày một lần thì phải dùng missiondata thôu

Sói Đẹp Trai
28-02-15, 09:12 AM
Trong bản 3.0 của mình rất nhiều script của npc bạn nên tham khảo nó. Từ thời mình code còn chưa cứng nên nhiều chỗ phải chú thích khá nhiều. Đọc chắc bạn dễ dang hiểu nếu biết lập trình còn ko thì hơi khó đấy bạn nên học qua lập trình ví dụ C++ chẳng hạn để hiểu các khái niệm cơ bản như biến, hàm, lặp, rẽ nhánh, và cái quan trọng mà tất cả lua tlbb đều hay dùng đó là hướng đối tượng. Nên học qua nhé.

Intel
28-02-15, 02:55 PM
Trong bản 3.0 của mình rất nhiều script của npc bạn nên tham khảo nó. Từ thời mình code còn chưa cứng nên nhiều chỗ phải chú thích khá nhiều. Đọc chắc bạn dễ dang hiểu nếu biết lập trình còn ko thì hơi khó đấy bạn nên học qua lập trình ví dụ C++ chẳng hạn để hiểu các khái niệm cơ bản như biến, hàm, lặp, rẽ nhánh, và cái quan trọng mà tất cả lua tlbb đều hay dùng đó là hướng đối tượng. Nên học qua nhé.

nó như lập trình hướng đối tượng :)) cám ơn bạn nhé..đã fix dc rồi

hahaihailc
01-03-15, 10:08 AM
Server 9 phái, không có chức năng gì đặc biệt.
Có chức năng tu luyện, có niên thú lôi đình. Pet tương đối đầy đủ, nhiều monster đẹp từ thời TL2 (Hỏa Tông + Huyền Dực), Thời trang tạm đủ. Item trang bị không có option khủng. Thần khí 3 màu đầy đủ, bổng bổng đường,... Set trùng lâu đủ tất cả các món, hiệu ứng hình ảnh đầy đủ như Sohu :D

Billing
Máy ảo có sẳn game server. root/asdfgh

Update 8-2: (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Update 12-2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Update 18-2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Update 25-2

chán thế tải cái cilent không đc cứ tải 5p là hỏng chán quá .

huhahu92
01-03-15, 10:10 AM
chán thế tải cái cilent không đc cứ tải 5p là hỏng chán quá .
có nhất thiết phải quote cả bài người ta thế kia không ? client nặng thế thì phải có acc vip hay get link nhé, 10k/1 tháng thôi mà :(

makute7413
01-03-15, 06:06 PM

Show vài cái ảnh trước :D

alonewjnd
01-03-15, 09:35 PM

Show vài cái ảnh trước :D

Ngon à nha. Thanks thớt...........

Sói Đẹp Trai
01-03-15, 10:27 PM
Nhét thêm cái hình ảnh điêu văn vào nữa là đủ. Ngon đấy nha :)

makute7413
01-03-15, 11:21 PM
Nhét thêm cái hình ảnh điêu văn vào nữa là đủ. Ngon đấy nha :)

Cái icon điêu văn thì đơn giản thôi.
Giờ code lại SeflEquip cho trang bị 2 impact là cành đào sẽ lại ngon lành :)

trongbt1990
02-03-15, 10:26 AM
Hóng thôi ^^ \:D/ ............................................

Intel
02-03-15, 11:18 PM
lỗi này lỗi gì đây trời...mặc dù xóa sạch data nhân vật cũng như account nhưng nó bị thế này là sao nhỉ các bạn

vinhthamthao
03-03-15, 01:19 PM
lỗi này lỗi gì đây trời...mặc dù xóa sạch data nhân vật cũng như account nhưng nó bị thế này là sao nhỉ các bạn

cái chỗ login txt. client đó. bạn thử xem lại ở đoạn cuối : :1 < :2>
nhớ có lần bị như vậy chỉnh ở login . và thử lại được (:|(:|

alonewjnd
03-03-15, 09:26 PM
Tình hình là mình bị dính lỗi dis game văng ra ngoài khi dịch chuyển từ đại lý sang lạc dương, bữa giờ chơi ko sao tự nhiên hôm nay lại bị, mình đã làm vài lần vẫn bị dis game

P/s: cho mình hỏi chỉnh chỉ số pet ở chỗ nào vậy, dùng navicat chỉnh là đc thôi à

Mong được chỉ giáo

makute7413
03-03-15, 10:21 PM
Tình hình là mình bị dính lỗi dis game văng ra ngoài khi dịch chuyển từ đại lý sang lạc dương, bữa giờ chơi ko sao tự nhiên hôm nay lại bị, mình đã làm vài lần vẫn bị dis game

P/s: cho mình hỏi chỉnh chỉ số pet ở chỗ nào vậy, dùng navicat chỉnh là đc thôi à

Mong được chỉ giáo

Nếu disgame thông báo Packet Size Error thì chờ mình up patch fix lỗi hoặc có thể vào navicat xóa hết impact của char bị dis (t_impact). Nếu ko phải Packet Size Error thì cho mình xin cái ảnh.
Tư chất pet mình ko rõ, nhưng có thể nằm trong MonsterTableEx.txt và PetTableAr...
Chỉnh tư chất pet trong navicat thì vào t_pet, tìm đến con pet muốn chỉnh sửa và sửa thôi, rất đơn giản.

skythienlong
03-03-15, 10:31 PM
chỉ số pet ở trong PetAttrTable nhé.....

KeenEnd
03-03-15, 10:33 PM
makute7413 ơi bạn có yahoo k cho mình xin yahoo mình hỏi tý nhe bạn tk bạn nhìu

makute7413
03-03-15, 10:48 PM
makute7413 ơi bạn có yahoo k cho mình xin yahoo mình hỏi tý nhe bạn tk bạn nhìu

lúc trước có nhưng giờ thì mình ko dùng yahoo được thường xuyên.

KeenEnd
03-03-15, 11:02 PM
cho mình hỏi có cách nào để nc trực tiếp với bạn dc k

makute7413
03-03-15, 11:13 PM
cho mình hỏi có cách nào để nc trực tiếp với bạn dc k

fb.com/Makute7413
mình hay onl trên này nè :v

PkVoTinhS
04-03-15, 03:50 AM

namqwer16
04-03-15, 04:13 AM
cái nv yến tử ô lv 30 k làm đc hả ad , toàn bị 2 con quái biến thành npc k đánh đc

PkVoTinhS
04-03-15, 08:42 AM

skythienlong
04-03-15, 08:52 AM

chưa VH hết, bạn sửa file yuanbaoshop.lua trong Interface nhé

PkVoTinhS
04-03-15, 09:30 AM
chưa VH hết, bạn sửa file yuanbaoshop.lua trong Interface nhé

skythienlong
04-03-15, 10:00 AM

chịu khó dịch 1 tí là được, lôi sv khác nó có 1 shop thôi, khai báo lại khác nhau, sv này 2 shop, shop thứ 2 bị đúng không

alonewjnd
04-03-15, 10:04 AM

Làm gì có dấu ????? nhỉ, bạn tải bản update 25/02 chưa. Tải cả client và server về sẽ không bị nữa

Sói Đẹp Trai
04-03-15, 12:06 PM
Lỗi q kịch tình xem trong file ev tương ứng trong obj. Đơn giản nó ko đánh đc là do cái campid của nó giống ng chơi.

makute7413
04-03-15, 04:01 PM
Lỗi nhiệm vụ thì mình sẽ không fix nhé, chỉ những phụ bản quan trọng thì may ra. Shop KNB thì trong lần update gần nhất đã việt hoá rất đầy đủ rồi.

makute7413
04-03-15, 04:09 PM

Tìm được NPC đó cũng không đổi được trùng lâu, Trùng lâu thì mình đã add sẵn trong shop rồi.

namqwer16
04-03-15, 04:53 PM
giảm lượng exp nhận đc khi giết quái ở đâu vậy , lên lv nhanh quá
cái đục lỗ full ở đại lý bác xem lại dùm e nhé nó cứ bắt nhét vật phẩm vào mà chả cho cái ô nào để nhét cả

makute7413
04-03-15, 05:46 PM
giảm lượng exp nhận đc khi giết quái ở đâu vậy , lên lv nhanh quá
cái đục lỗ full ở đại lý bác xem lại dùm e nhé nó cứ bắt nhét vật phẩm vào mà chả cho cái ô nào để nhét cả

exp thì ở tlbb/Server/Config/ConfigInfo.ini
đục lỗ thì bạn để item cần đục vào ô đầu tiên của túi đạo cụ là được.

KeenEnd
04-03-15, 06:49 PM

cho mình hỏi sever này cài trên IP máy là 192.168.0.3 hay 192.168.1.3

và chạy VMW nào là tốt nhất vậy hd mình với

makute7413
04-03-15, 07:33 PM
cho mình hỏi sever này cài trên IP máy là 192.168.0.3 hay 192.168.1.3

và chạy VMW nào là tốt nhất vậy hd mình với

192.168.1.3
Mình đang dùng VMW 10, ổn! Những bản khác chưa dùng.

KeenEnd
04-03-15, 08:13 PM
192.168.1.3
Mình đang dùng VMW 10, ổn! Những bản khác chưa dùng.

bạn online fb giúp mình tý dc k vì mình phòng nét nên ip nó là 192.168.0.1 oy giúp mình đổi ip nhe

makute7413
04-03-15, 09:17 PM
bạn online fb giúp mình tý dc k vì mình phòng nét nên ip nó là 192.168.0.1 oy giúp mình đổi ip nhe

Phòng net thì IP máy khách là cố định và không thay đổi được.

namqwer16
04-03-15, 10:11 PM

mình sửa xong chạy lại server báo lỗi luôn

KeenEnd
04-03-15, 10:13 PM
Phòng net thì IP máy khách là cố định và không thay đổi được.

k bạn mình cài trên máy chủ nhưng IP máy mình là 192.168.0.100 vậy mình đổi máy ảo thành 192.168.0.1 thay vì 192.168.1.3 dc k bạn, tại lúc trước mình cài như vậy nó k vào sever dc bạn chỉ mình các file cần đổi IP để chơi off nhe

TanThienLong
04-03-15, 11:32 PM
lỗi này là sao hả thớt

Sói Đẹp Trai
05-03-15, 01:25 PM
lỗi này là sao hả thớt

Đấy ko phải là lỗi chỉ đơn giản là một ẻm mã không độc (non-dangerous code) nó báo là ko có kết nối mạng. Kệ nó ko sao còn nếu khó chịu thì dùng các phần mềm diệt virus trừ avira với bk ra thì quét đi đc hết.. Lần sau khỏi gặp lại nó.

makute7413
05-03-15, 05:45 PM
Update_05-03

Fix lỗi Packet Size Error (chưa rõ nhưng đã 2 tuần mình không găp lại nó)
Thêm hiệu ứng cho thần khí các loại.
Add thêm nhiều trang bị điêu văn nhưng chức năng điêu văn qua NPC thì mình chưa làm được, cụ thể cứ xem ảnh sẽ rõ.
Có vài mẹo nhỏ ở EquipBase để fix lỗi full 20 Impact nếu bạn nào muốn mod điêu văn theo cách thay trang bị qua hàm EquipLevelUp của Hải Xuân.

tienanhlxag
05-03-15, 06:07 PM
Lỗi Packet Size Error, cậu thử mang khoảng 20 hiệu ứng (trùng lâu + skill mộ dụng + skill môn phái) rồi dịch chuyển map xem có dis không, không dis là hết rồi đó.

Mà cậu bỏ hiệu ứng TL mini rồi à, sao không thấy trên nhân vật :D