Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] Share Server + Client 3.35 việt hoá 90%

Trang : 1 2 3 [4]

linhquero
10-07-15, 10:14 PM
chưa tks . chưa vứt =)) . làm cho 1 hồi . chẳng có lời cảm ơn . :D

tks bác =)) mai e hậu tạ sau :3

altdiablo
11-07-15, 11:04 AM
Makute ơi , client bị lỗi ko hiện thanh ẩn ,cái thanh phía trên để đặt skill vào F1 F2 F3 v..v.v.v. đó

makute7413
11-07-15, 11:26 AM
Makute ơi , client bị lỗi ko hiện thanh ẩn ,cái thanh phía trên để đặt skill vào F1 F2 F3 v..v.v.v. đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

altdiablo
11-07-15, 11:34 AM
ò , đc rồi Mak , tại mình ko biết dùng, cảm ơn Mak nhiều nhe , h chỉ còn 1 lỗi vặt là thay đổi kiểu tóc thì khi chọn kiểu tóc nó ko hiện tiếng Việt còn toàn tiếng tàu , cái này VH ở đâu vậy Mak

hoanggiakhoa94
11-07-15, 11:56 AM
nâng phần mềm chạy máy ảo lên 10

Cái này không phải đâu, đây là lỗi hình như do xài lap
Thêm 1 đoạn code vào cái cái ubuntu cơ
Hồi xưa bị lỗi này được giúp cơ mà quên r

leekeni02
11-07-15, 05:08 PM
bác makute ơi chừng nào up PET vs thoi trang mới z, hóng 2 tuần rối :D

athecang
15-07-15, 03:21 PM
Có bạn nào đi yến tử ổ Bảo Vệ Tiền Hoành Vũ kích vào ko đc ko?

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

codename
17-07-15, 10:05 PM
Có vài bug mình thấy là:
- Danh sách các kỵ thuật đã học ko hiện ra
- Nhận Q môn phái xong là hết bật nút Q lên dc luôn
- Phụng Minh Trấn không thể dịch chuyển đến đó
- Lập Bang xây thành xong, đi đến thành thì bị dis mặc dù scene.ini đã active=1.

Cho mình hỏi thêm là làm sao đề tắt cái võ hồn khi mới tạo char, mình ko đeo vẫn hiện. Thanks.:D

songtu
17-07-15, 11:27 PM
Có vài bug mình thấy là:
- Danh sách các kỵ thuật đã học ko hiện ra
- Nhận Q môn phái xong là hết bật nút Q lên dc luôn
- Phụng Minh Trấn không thể dịch chuyển đến đó
- Lập Bang xây thành xong, đi đến thành thì bị dis mặc dù scene.ini đã active=1.

Cho mình hỏi thêm là làm sao đề tắt cái võ hồn khi mới tạo char, mình ko đeo vẫn hiện. Thanks.:D

danh sách kỵ thuật ko hiện ra là client ko hiện, bởi vậy vào Ride.lua tìm và sửa là đc
khung Q ko hiện thì xem lại client, phần Quest...lua đại loại thế, thường khi nhấn lần đầu nó sẽ hiện bảng thông báo lỗi, nhìn vào lỗi để sửa....
PMT ko dịch chuyển đc thì map chưa mở,.... minh ko sài sv này nên ko biết...
Lập bang:cái này ko rõ, mà cũng chưa bị bao giờ nên ko rõ

Còn việc tắt võ hồn khi mới tạo char, rất đơn giản : all.obj tìm từ khóa KFs gì đấy là đến chỗ có võ hồn, trong obj của nhân vật nam và nữ.. tắt khai báo là xong ... hoặc có thể khai báo obj của bất cứ cái gì mà bạn muốn!!

Thân!!

--- Chế độ gộp bài viết ---

bác makute ơi chừng nào up PET vs thoi trang mới z, hóng 2 tuần rối :D

Mình cũng hóng lắm bạn ạ!! thớt ra nhanh cho anh em đỡ phải chịu đựng :D

codename
17-07-15, 11:47 PM
danh sách kỵ thuật ko hiện ra là client ko hiện, bởi vậy vào Ride.lua tìm và sửa là đc
khung Q ko hiện thì xem lại client, phần Quest...lua đại loại thế, thường khi nhấn lần đầu nó sẽ hiện bảng thông báo lỗi, nhìn vào lỗi để sửa....
PMT ko dịch chuyển đc thì map chưa mở,.... minh ko sài sv này nên ko biết...
Lập bang:cái này ko rõ, mà cũng chưa bị bao giờ nên ko rõ

Còn việc tắt võ hồn khi mới tạo char, rất đơn giản : all.obj tìm từ khóa KFs gì đấy là đến chỗ có võ hồn, trong obj của nhân vật nam và nữ.. tắt khai báo là xong ... hoặc có thể khai báo obj của bất cứ cái gì mà bạn muốn!!

Thân!![COLOR="Silver"]

Cám bạn đã trả lời mình,

Bạn có thể cho mình xin cái đường dẫn của Ride.lua với all.obj dc ko?

Thân!

songtu
17-07-15, 11:58 PM
Cám bạn đã trả lời mình,

Bạn có thể cho mình xin cái đường dẫn của Ride.lua với all.obj dc ko?

Thân!

Ride.lua trong Interface.axp , all.obj trong model.axp .. thông thường là vậy, còn nhiều ng họ vứt nhiều chỗ dị lắm... :V

codename
18-07-15, 12:41 AM
Ride.lua trong Interface.axp , all.obj trong model.axp .. thông thường là vậy, còn nhiều ng họ vứt nhiều chỗ dị lắm... :V

Cái Q Sư Môn mình nhận xong, bấm Alt+Q nó hiện ra như thế này, sau đó nó khóa nút Q luôn :|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

concac489
18-07-15, 08:55 PM
Chủ thớt ơi ! Cho mìh hỏi , những j update server hay fix bug này nọ đã đc cập nhật lên đầu bài chưa , hay phải mò từng page trong bài để down về v ? Chứ mìh nhìn mấy cái update mà nhức đầu quá :( , down tới down lui mấy cái client với 4shared chắc mòn răng mà k chơi đc :( . Mong chủ thớt tổng hợp lại cái nào chuẩn nhất để ae có thể down vê 1 lần r chơi nha ;) .

makute7413
19-07-15, 06:19 AM
Chủ thớt ơi ! Cho mìh hỏi , những j update server hay fix bug này nọ đã đc cập nhật lên đầu bài chưa , hay phải mò từng page trong bài để down về v ? Chứ mìh nhìn mấy cái update mà nhức đầu quá :( , down tới down lui mấy cái client với 4shared chắc mòn răng mà k chơi đc :( . Mong chủ thớt tổng hợp lại cái nào chuẩn nhất để ae có thể down vê 1 lần r chơi nha ;) .

Download ở #1 là được rồi, update mình đưa lên đó hết.

vnsalone
24-07-15, 09:07 PM
Bạn ơi ! sao mình vào game toàn bị disconnect là sao nhỉ ? giúp mình với :(

prtear27295
28-07-15, 12:49 PM
Server 10 phái, có chức năng tu luyện (đã khoá), điêu văn, có niên thú lôi đình. Pet tương đối đầy đủ, nhiều monster đẹp từ thời TL2 (Hỏa Tông + Huyền Dực). Thời trang + thú cưỡi đầy đủ. Item trang bị không có option khủng. Thần khí 3 màu đầy đủ, bổng bổng đường,... Set trùng lâu đủ tất cả các món, hiệu ứng hình ảnh đầy đủ như Sohu :D
Các NPC với các chức năng thường dùng ở Đại Lý Thành. Vào game cấp 10, nhận KNB + DT + DMP + Vàng + Level + Tâm Pháp miễn phí.

Clip hướng dẫn cài đặt.

Download - Updated

Billing (đã config) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Máy ảo (root/asdfgh) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Source (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Patch client (Giải nén đè vào client/Data là được)

Update gần nhất - Ready to Final
- Hệ thống NPC hoàn chỉnh hơn ở Đại Lý Thành
- Hoàn thiện chức năng điêu văn 17 thuộc tính cho các trang bị chế 9x, trùng lâu, thần khí, ám khí, long văn, võ hồn.
- Thêm chức năng đổi tên, hợp thành long văn, trọng tẩy long văn
- NPC đổi nguyên liệu lấy thần khí, trọng tẩy thần khí.
- Hiệu ứng mới cho cá tính thần khí
- ... như ảnh =))

P/s: mình vẫn tiếp tục fix dần các lỗi nên các bạn cứ thông báo lỗi, mình sẽ chỉnh sửa lại trong khả năng của mình.

loi mat ket noi thi phai lam sao chu thot :(

chihochoi
28-07-15, 01:20 PM
Bạn set GM BỊ MẤT Kết nối hay sao rứa

prtear27295
28-07-15, 04:06 PM
Bạn set GM BỊ MẤT Kết nối hay sao rứa

vừa vô đc game là bị disconet ra k di chuyển nv đc lun :(

makute7413
28-07-15, 05:34 PM
chưa chép patch là bị như vậy đó

Sadlove123
28-07-15, 06:30 PM
Anh Makute cho em hỏi :
• Lổi mang trùng đánh quái nó không hồi sinh fix thế nào anh?
• Em thử chỉnh trong Equibase.txt mà lưu vào nó không có tác dụng.
VD : Thần Khí 102 của Võ Đang : chỉnh dòng AH cho tăng giới hạn máu mà nó không tác dụng.
• Sẵn cho em hỏi câu nữa,chỉnh option trong t_iteminfo thế nào anh?
VD : Muốn nó + 4 dòng thuộc tính(Băng Hỏa Huyền Độc) Cường Nội Thể Trí Thân và Tất cả thuộc tính + >1k điểm thì thế nào anh?

prtear27295
28-07-15, 06:40 PM
chưa chép patch là bị như vậy đó

giờ chép patch trong client vào hay sao thớt :(

hay phải dow cái khác thớt giúp vé với !!!

makute7413
28-07-15, 06:45 PM
Patch trên trang 1 có đó bạn, chép đè vô Client/Data

prtear27295
28-07-15, 07:03 PM
Patch trên trang 1 có đó bạn, chép đè vô Client/Data

2 cái đó mình có chép vào data r thớt ơi :(

prtear27295
28-07-15, 11:58 PM
NÓ VẬY NÈ

s2bac95
30-07-15, 08:32 AM
UPDATE Fix Q YTO
Fix Tiên Hoành Vũ
Fix Hoa Hách Cấn
Cách làm:
Giai nén file Fix YTO.zip
Lôi mấy file vào đúng đường dẫn ở Server:
Public/Data/Script

File Fix: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ochohieucac123
02-08-15, 10:35 AM
mẹ cái 4share dow dc 1 tí là ngũm ức chế vcl

ochohieucac123
02-08-15, 10:43 AM
việt hoá ở đâu 10% còn lại z mabư

makute7413
02-08-15, 10:58 AM
10% còn lại nằm ở khắp nơi trong sv và cả client ;)

hasuxi
02-08-15, 11:03 PM
giúp em cái lỗi này với :

ochohieucac123
02-08-15, 11:29 PM
add backgund client ở âu z mabu
okkkkk rui

boykuki1
03-08-15, 04:50 PM
Ai biết cách chỉnh lại thời gian chân thú sinh san bảo mình với cứ phải đợi 120 phút mới được lấy

nguyennhuloi
04-08-15, 05:51 PM
Ai biết cách chỉnh lại thời gian chân thú sinh san bảo mình với cứ phải đợi 120 phút mới được lấy
1 phút lấy được mà bạn ơi tớ vẫn cho sinh sản suốt mà

makute7413
04-08-15, 05:55 PM
Sao không dùng lệnh !!createpet mà phải đi ss mệt vậy :3

nguyennhuloi
04-08-15, 05:59 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bác nào bị thế này chưa nhỉ? ai có cách khắc phục chỉ em với.

hasuxi
04-08-15, 06:16 PM
giúp em cái lỗi này với :
up....ai giúp em với...........................

makute7413
04-08-15, 06:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bác nào bị thế này chưa nhỉ? ai có cách khắc phục chỉ em với.

tạo lại acc khác đi bạn, cái này do mua shop rồi bán nhiều quá phải không?

Maximum
04-08-15, 06:49 PM

nguyennhuloi
04-08-15, 08:04 PM
tạo lại acc khác đi bạn, cái này do mua shop rồi bán nhiều quá phải không?
chết rồi phải tạo lại à không còn cách nào khác hả bạn.:oh:

longnhj1
04-08-15, 09:18 PM
Nó báo như vầy bạn à

ochohieucac123
04-08-15, 09:52 PM
up....ai giúp em với...........................

giải nến ở máy thật rùi copy qa cung dc mà

nguyennhuloi
04-08-15, 10:34 PM
Nó báo như vầy bạn à
cái này hình như do tạo item mà sv không có thì phải, tạo bất cứ cái gì sv không đồng nhất dữ liệu đều bị hay sao đấy. nếu tạo thật thì bạn xóa đi là hết lỗi

vinhthamthao
04-08-15, 11:40 PM
Nó báo như vầy bạn à

bạn xem lại scenedefineex.txt ở client . nà cần xem thêm Scene ở Sever xem cái map đó ID ra sao không khớp là cũng bị

omasa
06-08-15, 07:46 PM
bạn xem lại scenedefineex.txt ở client . nà cần xem thêm Scene ở Sever xem cái map đó ID ra sao không khớp là cũng bị

Nó báo thiếu file Mes đó thôi mà. Kiếm file đó trong client khác add vào chạy là ok thôi :)

longnhj1
07-08-15, 01:08 PM
Nó báo thiếu file Mes đó thôi mà. Kiếm file đó trong client khác add vào chạy là ok thôi :)
Bạn ơi bạn có file đó ko cho mình với

thien171193
12-08-15, 09:41 PM
cho mình hỏi có cách nào cho nhân vật lên thẳng lvl 120 luôn ko, mình đang sử dụng bản 3.35 update ngày 05-03, cám ơn bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>-form

skythienlong
12-08-15, 10:02 PM
cho mình hỏi có cách nào cho nhân vật lên thẳng lvl 120 luôn ko, mình đang sử dụng bản 3.35 update ngày 05-03, cám ơn bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>-form

bạn chỉnh lv trong file DefaultChar.ini ----Server/Config tạo nv là 120 luôn

thien171193
12-08-15, 10:14 PM
bạn chỉnh lv trong file DefaultChar.ini ----Server/Config tạo nv là 120 luôn

Cám ơn bạn, nhưng bạn chỉ mình rõ hơn file đó nằm ở đâu và cách làm lun dc ko, mới cài game xong lúc nãy, chưa biết phải làm j tiếp theo

pispos
15-08-15, 12:11 PM

vậy là sao vậy em là newbie không biết fix giúp em với, vào lần nào cũng bị

makute7413
15-08-15, 06:15 PM

vậy là sao vậy em là newbie không biết fix giúp em với, vào lần nào cũng bị

Bạn download bản này ở đâu vậy?

lufybeo0923
15-08-15, 07:17 PM
bác makute ơi clien của bác giải nén bị vầy có sao hk

pispos
15-08-15, 07:37 PM
Bạn download bản này ở đâu vậy?

server của bác, dùng client của bác và của bản 3.5 việt hóa 98% đều bị

skythienlong
15-08-15, 07:46 PM
Cám ơn bạn, nhưng bạn chỉ mình rõ hơn file đó nằm ở đâu và cách làm lun dc ko, mới cài game xong lúc nãy, chưa biết phải làm j tiếp theo

thì trong SV đấy tlbb/Server/Config/DefaultChar.ini chỗ level=xx thay là 120

makute7413
15-08-15, 07:54 PM
server của bác, dùng client của bác và của bản 3.5 việt hóa 98% đều bị

Bạn vào trang 1 xem lại nhé, phải ném cái tlbb.tar.gz mới vào mới được. Trong ảnh thấy có mấy cái bông hồng là không đúng rồi.

bác makute ơi clien của bác giải nén bị vầy có sao hk

Download lại đi bạn, ko thì thử repair lại bằng Winrar xem sao.

lufybeo0923
15-08-15, 08:07 PM
Bạn vào trang 1 xem lại nhé, phải ném cái tlbb.tar.gz mới vào mới được. Trong ảnh thấy có mấy cái bông hồng là không đúng rồi.

Download lại đi bạn, ko thì thử repair lại bằng Winrar xem sao.
tks bác mình đang down lại , với lai cái sever bác up mình down về vào winspc thì không xóa dc file tlbb nó báo lổi không cho xóa các file trong đó

makute7413
15-08-15, 09:39 PM
tks bác mình đang down lại , với lai cái sever bác up mình down về vào winspc thì không xóa dc file tlbb nó báo lổi không cho xóa các file trong đó

ko xoá dc thì đổi tên folder đó đi bạn

lufybeo0923
16-08-15, 08:42 PM
ko xoá dc thì đổi tên folder đó đi bạn

tks bác đã xóa dc nhưng khi load startgame thì nó hk chạy bác nhấp cả chục lần
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> khi e chay quyen admin de coi thi như vầy

Sherry
20-08-15, 10:39 AM
Ban cho minh hoi Trong game khong lam Quest duoc la Loi gi vay? thanks!

makute7413
21-08-15, 01:16 PM
Quest ko ổn chút nào nên đừng thử :))

JaChan
22-08-15, 12:00 PM
tất cả các quest đầu ko làm được hay các quest event thì làm được vậy bác như ac bác, đánh cờ , thủy hồ ...

civ113
28-08-15, 02:52 PM
Cho mình sao sao mình vừa vào game là bị ngắt kết nối với máy chủ

makute7413
28-08-15, 10:22 PM
Chép patch vào client đi bạn.

okokolyoko
01-09-15, 05:55 PM
Mẫn ơi... bạn xem giùm mình cái phần Alt+Q để mở bảng nhiệm vụ ý...
Mình mở k có đc... Alt+Q lần đầu bị Crash... về sau ấn thì k có j xảy ra
:(:(:(:(

makute7413
02-09-15, 09:37 AM
Nhận nhiệm vụ môn phái là sẽ gặp lỗi đó:(

phongchanh
02-09-15, 09:49 AM
Mẫn ơi... bạn xem giùm mình cái phần Alt Q để mở bảng nhiệm vụ ý...
Mình mở k có đc... Alt Q lần đầu bị Crash... về sau ấn thì k có j xảy ra
:(:(:(:(

nếu do nhận nhiệm vụ môn phái thì cách khắc phục là kiếm đâu đó 100điểm môn phái và gặp thằng nhận nhiệm vụ môn phái chọn đồng môn tương trợ là ok, điểm môn phái có thể add vào npc tặng quà

tranbinhthuan
02-09-15, 09:52 AM
xshell tải ở đâu anh nhỉ ? 8-}8-}8-}8-}8-}

okokolyoko
02-09-15, 10:17 AM
Nhận nhiệm vụ môn phái là sẽ gặp lỗi đó:(

Mình nhận Q123 ý mà... Mà Q1 bị hỏng thành ra phải hủy nv ms nhận lại đc :(
Nó crash có ghi IdemIDValue = 1 j j đấy mình k nhớ rõ... để mình chụp hình gửi sau
Thêm nữa... cái Dị nhan đan trong shop click mua sẽ bị ngắt kết nối máy chủ... sau vào lại thì đã mua đc nk ko mất mát j về tiền bạc cả :D

tranbinhthuan
02-09-15, 07:06 PM
anh ơi có thể hướng dẫn cho em cách để chỉnh thông số nhân vật theo ý mình được không ạ
À tiện cho em hỏi cách set quyền GM cho 1 ID với a

phongchanh
02-09-15, 07:34 PM
anh ơi có thể hướng dẫn cho em cách để chỉnh thông số nhân vật theo ý mình được không ạ
À tiện cho em hỏi cách set quyền GM cho 1 ID với a

chỉnh thông số nhân vật thì dùng mySQL mở t_char ra tìm acc cần chỉnh rồi chỉnh, các cột tự tìm hiểu nhé

okokolyoko
03-09-15, 11:19 AM

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

vietviet030530
06-09-15, 12:43 PM
bác makute cho e hỏi sever này bác tích hợp sẵn thời trang phối sức trưa nhỉ

makute7413
06-09-15, 03:58 PM
Chưa tích hợp đâu, nhưng bạn có thể tự thêm vào cũng được. Chức năng đó đơn giản mà.

phong92htp
15-09-15, 06:31 PM
thank các pro ạ .. ^^.. hình như cái vòng quay may mắn bị lỗi .. nhấn vào là mất kết nối

athecang
15-09-15, 07:23 PM
mình đang chơi bản này vòng quay ko sao nhé!

thoigian07
21-09-15, 06:40 AM
cho mình hỏi bản nay có vòng quay may mắn ko vay

makute7413
21-09-15, 07:24 AM
cho mình hỏi bản nay có vòng quay may mắn ko vay

Có nha bạn :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

9khum
21-09-15, 03:22 PM
ai chỉ với

thoigian07
21-09-15, 03:25 PM
Có nha bạn :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Sao em đêm cái Vòng quay may mắn qua server khác thì lại bị diss connet nhỉ makute7413 xin giúp với

okokolyoko
21-09-15, 11:48 PM
Mọi ng cho t hỏi cái sao t add NPC vào map đc r mà k giao tiếp đc... click vào NPC k ra cái j cả
Vs lại trong MonsterAttrTable.txt cột thứ mấy quy định NPC/Quái vậy???

9khum
22-09-15, 10:49 AM
Ai giúp mình cách ss pet nhanh đi. dùng lệnh để ra đời cuối thì càng tốt :))

makute7413
22-09-15, 11:51 AM
Ai giúp mình cách ss pet nhanh đi. dùng lệnh để ra đời cuối thì càng tốt :))

Mở PetAttrTable.txt ra, xem ID của mấy con biến dị. Vào game dùng lệnh !!createpet =ID PET

llsjllsj
27-09-15, 05:15 PM
Help !!! ME !!!

how to fix it billing error
Windows IP 192.168.1.100
VMW IP 192.168.1.3

hieudo1991
02-10-15, 04:07 PM
Mọi người ơi chỉ mình với. Mình cài IP theo từ đầu là 192.168.1.33 thì đến lúc ping 192.168.1.3 thì bị time out, ai hướng dẫn mình chỗ này được không ạ. Và mình để là 192.168.1.3 thì ping được nhưng không kết nối với WInscp được ạ. ai có bản Winscp cho mình luôn với ạ. Mình cảm ơn nhiều lắm!

hieudo1991
02-10-15, 08:14 PM
co ai teamview giúp em với ạ, em gà quá. Em không qua được bước 2 ạ.

batigol53
03-10-15, 05:08 PM
co ai teamview giúp em với ạ, em gà quá. Em không qua được bước 2 ạ.
Mình cũng gà như bạn, mà bạn thử tắt hết mấy cái card mạng khác chưa?

mjllaco
07-10-15, 12:41 AM
CHo mình hỏi mình vào đc game r nhưng chưa đc 2 giây là bị mất kết nối...lỗi ở đâu vậy chủ thớt..hx

mjllaco
07-10-15, 05:03 PM
Mình cũng gà như bạn, mà bạn thử tắt hết mấy cái card mạng khác chưa?

bƯỚC 2 là bước nào..có thể ns rõ ra k

ai chỉ với
Đấy là bạn chưa giải nén cái file tlbbb.tar.gz nha ...giải nén ở chế đọ binary
dùng winscrp để coppy dữ liệu và giải nén

hellomoto2508
07-10-15, 08:40 PM
mạn phép hỏi các bạn tí chỗ chỉnh rate exp cho nó thấp xuống chút ở chỗ nào vậy ạ
đọc thì thấy các bạn bảo sửa ở file xxx file yyy nhưng mà mình gà quá không biết file nằm ở đâu, như server win thì cứ vào folder mình để server mà chỉnh nhưng cái này thì chả thấy
mong các bạn hướng dẫn cụ thể cho 1 newbie mới cài thành công server nhé
thank all

thoigian07
07-10-15, 08:48 PM
mạn phép hỏi các bạn tí chỗ chỉnh rate exp cho nó thấp xuống chút ở chỗ nào vậy ạ
đọc thì thấy các bạn bảo sửa ở file xxx file yyy nhưng mà mình gà quá không biết file nằm ở đâu, như server win thì cứ vào folder mình để server mà chỉnh nhưng cái này thì chả thấy
mong các bạn hướng dẫn cụ thể cho 1 newbie mới cài thành công server nhé
thank all
ConfigInfo.ini server/config
[Exp]
ExpParam=100

hellomoto2508
08-10-15, 01:41 PM
ConfigInfo.ini server/config
[Exp]
ExpParam=100

bạn ơi sau khi mình sửa cái ExpParam = 5 thì khởi động server toàn lỗi như này, thử đăng nhập vào game thì nó báo là "không thể kết nối server"
thử chạy lại winscp để nguyên gốc thì vào chơi bình thường mà cứ sửa là lỗi

hellomoto2508
08-10-15, 02:30 PM
bạn sửa cái gì thì ra ngoài máy thật sửa rồi chép vào , đừng sửa trên thừng WSCP

cứ giải nén ra trên win thật rồi sửa rồi copy đè vào thằng WSCP à bạn

thoigian07
08-10-15, 03:06 PM
cứ giải nén ra trên win thật rồi sửa rồi copy đè vào thằng WSCP à bạn

bạn muốn sửa file nào thì chép file đó từ máy ảo ra ngoài desktop ,sữa song chép vào lại máy ảo ,nhớ để chế độ Binary !!

grond
08-10-15, 11:44 PM
những người có thể giúp đỡ để cài đặt các trò chơi? Đây không phải là khó khăn?

makute7413
09-10-15, 02:30 AM
những người có thể giúp đỡ để cài đặt các trò chơi? Đây không phải là khó khăn?

Video hướng dẫn cho bạn đây :)

grond
09-10-15, 02:52 AM
Video hướng dẫn cho bạn đây :)

tiếc là tôi không biết nhiều lưỡi ((cố gắng bản thân mình để làm tất cả mọi thứ, nhưng giết chết các máy chủ đã được gỡ bỏ, tôi không hiểu, và tôi biết trò chơi khác là: Loong 3D and Blood and Soul và bạn không thể nhìn thấy trên màn hình và video, ông tìm thấy rất nhiều, tôi muốn chơi nhưng không biết Điều chỉnh như thế nào.

drabii
13-10-15, 10:38 AM
Tình hình là mình đang cài TLBB offline
Máy ảo 1 Ubuntu chạy ok IP : 192.168.1.3
Máy ảo 2 chạy billing start server ok IP 192.168.1.33
Mở game trên máy thật chơi thì lỗi " kiểm tra lại đường truyền " IP 192.168.1.106 ( IP tỉnh )
Cao nhân nào giúp e với :)

Kim92
13-10-15, 10:47 AM
ai team giúp minh với mình tải đủ cả rồi nhưng lỗi khi vào game
face <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thoigian07
13-10-15, 11:25 AM
Tình hình là mình đang cài TLBB offline
Máy ảo 1 Ubuntu chạy ok IP : 192.168.1.3
Máy ảo 2 chạy billing start server ok IP 192.168.1.33
Mở game trên máy thật chơi thì lỗi " kiểm tra lại đường truyền " IP 192.168.1.106 ( IP tỉnh )
Cao nhân nào giúp e với :)
trên cùng 1 máy mà ,sao ko chạy billing trên máy thật luôn ,cài thêm chí máy ảo nữa cho nó tốn Ram nhỉ
kiểm tra dường truyển bạn xem lại billing bạn chỉnh về ip của máy thật chưa 192.168.1.106 ,tất tường lửa chưa

drabii
13-10-15, 12:11 PM
trên cùng 1 máy mà ,sao ko chạy billing trên máy thật luôn ,cài thêm chí máy ảo nữa cho nó tốn Ram nhỉ
kiểm tra dường truyển bạn xem lại billing bạn chỉnh về ip của máy thật chưa 192.168.1.106 ,tất tường lửa chưa

Nếu chỉnh ip billing về ip máy thật thì không chạy được billing, hình như listenIp phải giống ip của máy đang chạy billing ah

thoigian07
13-10-15, 01:24 PM
Nếu chỉnh ip billing về ip máy thật thì không chạy được billing, hình như listenIp phải giống ip của máy đang chạy billing ah

vậy cái ip này IP 192.168.1.106 đâu có liên quan gì đâu mày nào chạy billing thì sữa lại ip máy đó thôi

laotuufc
14-10-15, 10:06 PM
anh Makute ơi.. em đã tải đầy đủ về rồi mà khi upload file tlbb.tar.gz lại bị lỗi anh team giùm em được không ạ

makute7413
15-10-15, 12:30 AM
anh Makute ơi.. em đã tải đầy đủ về rồi mà khi upload file tlbb.tar.gz lại bị lỗi anh team giùm em được không ạ

Lỗi thì tải lại đi bạn, gần đây 4share cứ hay bị lỗi khi download về

zacktt
26-10-15, 03:34 AM
Ðiêu văn trang bị thôi mà, nhưng là 17 loại chứ không phải 15 như những server khác :D
Sever này hình như bị lỗi cái. Điêu Văn vào cứ tháo ra là tăng cấp.

ví dụ : đv vào lv 1. thì khi tháo ra. tai nản nhận đc 1 cái lv 1. ở trong đồ cũ có 1 cái lv 2

athecang
26-10-15, 07:16 AM
Sever này hình như bị lỗi cái. Điêu Văn vào cứ tháo ra là tăng cấp.

ví dụ : đv vào lv 1. thì khi tháo ra. tai nản nhận đc 1 cái lv 1. ở trong đồ cũ có 1 cái lv 2

Tải file này giải nén rồi chép đè vào thư mục tlbb\Public\Data\Script\MyNew

Akatsuki1412
02-11-15, 08:11 AM
Fatal error: Call to undefined function isCli() in /var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 2
link lỗi hết rùi :3

leequyen
05-11-15, 06:42 PM
Link tải bình thường,game chơi tốt,cảm ơn thớt,mà cho hỏi có đi AT hay Q các loại 1 mình được không ?

kimbiju231
18-11-15, 01:50 AM
tại sao mình cài đặt xong hết rồi mà lại bị lỗi đăng nhập do đường truyền mạng là sao thế ad:-?:-?

caovanthanh22
19-11-15, 08:32 PM
Bạn Makute ơi !!! Bạn có biết cách nào chỉnh % đánh ra quái trưởng thành, biến dị, bảo bảo, của mấy con không pet không!!! đặt biệt là con Hỏa Tông, Huyền Dực !!!
với lại mình add thêm mấy cái trứng vào shop, mà không mở được nó ra hix !!! Bạn làm ơn chỉ cho mình nó ở file nào, cột thứ mấy trong excel nha !!! cám ơn bạn rất nhiều !!!

vinhthamthao
19-11-15, 11:05 PM
Bạn Makute ơi !!! Bạn có biết cách nào chỉnh % đánh ra quái trưởng thành, biến dị, bảo bảo, của mấy con không pet không!!! đặt biệt là con Hỏa Tông, Huyền Dực !!!
với lại mình add thêm mấy cái trứng vào shop, mà không mở được nó ra hix !!! Bạn làm ơn chỉ cho mình nó ở file nào, cột thứ mấy trong excel nha !!! cám ơn bạn rất nhiều !!!

có trưng mà không mở ra được xem file

=>>>>item=>zhenshoudan

PetAttrTable

xem 2 cái này là được

caovanthanh22
20-11-15, 05:25 PM
có trưng mà không mở ra được xem file

=>>>>item=>zhenshoudan

PetAttrTable

xem 2 cái này là được

Thanks U !!! tạm ổn 90% A -> Z trứng được mở !!! Còn cái % rớt pet trưởng thành, bảo bảo, biến dị, kiểm tra chất lượng trân thú toàn mỹ nằm ở đâu vậy bạn !!!
p/s: mấy cái phụ bản mình mở hết trừ cái Binh thánh kì trận dễ nó nằm ở đâu vậy bạn ( 3.52)

makute7413
21-11-15, 05:32 PM
Thanks U !!! tạm ổn 90% A -> Z trứng được mở !!! Còn cái % rớt pet trưởng thành, bảo bảo, biến dị, kiểm tra chất lượng trân thú toàn mỹ nằm ở đâu vậy bạn !!!
p/s: mấy cái phụ bản mình mở hết trừ cái Binh thánh kì trận dễ nó nằm ở đâu vậy bạn ( 3.52)

NPC ở Đại Lý có chức năng kiểm tra thông tin tăng trưởng của pet mà nhỉ?
Phụ bản Binh Thánh Kỳ Trận trong bản này không có, hoặc không hoàn chỉnh, hoặc lỗi...

songokuto123
22-11-15, 12:14 AM
em lam theo huong dan nhung vao game no dung o ngay cho kiem tra mat khau hic hic ko vao dc#-o#-o#-o

songokuto123
22-11-15, 11:49 AM
thớt ơi cho em hỏi là chỉnh sửa nhân vật trong game ở đâu ạ
:x:x

caovanthanh22
24-11-15, 12:35 PM
Bạn Makute7413 ơi!!! Cho mình xin cái hướng dẫn thay con phụng (3.52) bằng cái võ hồn (3.55) của bạn được không !!!
Nâng cao là fix luôn cái võ hồn hjhj !!! Đồ Pet và Phụ Thể !!! phiền bạn ... thân..Thanks for you!!

alonekingzx
28-11-15, 08:39 AM
mình có 1 máy chạy Ubuntu 14.04 thì làm thế nào để cài đặt ngay trên máy chủ mà không cần thông qua máy ảo vậy bạn? :-"

kobihoanga
28-11-15, 08:44 AM
mình có 1 máy chạy Ubuntu 14.04 thì làm thế nào để cài đặt ngay trên máy chủ mà không cần thông qua máy ảo vậy bạn? :-"

bạn cài như bt thôi, thiều thư viện nào thì cài thư viện đó lên là đựoc

alonekingzx
28-11-15, 09:12 AM
bạn cài như bt thôi, thiều thư viện nào thì cài thư viện đó lên là đựoc

Bạn có yahoo hay Facebook gì không? mình inbox hỏi cách cài tí :D vì máy mình là Ubuntu nên muốn tìm hiểu cách cài không cần máy ảo :D

caovanthanh22
30-11-15, 05:09 PM
8-x Thiên long chơi offline như thế này cho đở chán!! anh em nào chơi offline như mình nên quan tâm tới nó #3!!!
Mấy bác biết cách nào cho nó đánh mình em cảm ơn!!!

shinno
30-11-15, 06:27 PM
8-x Thiên long chơi offline như thế này cho đở chán!! anh em nào chơi offline như mình nên quan tâm tới nó #3!!!
Mấy bác biết cách nào cho nó đánh mình em cảm ơn!!!

viết thêm Scripts là đánh k lại nó lun ấy chứ >:)>:)

caovanthanh22
30-11-15, 07:21 PM
viết thêm Scripts là đánh k lại nó lun ấy chứ >:)>:)

Mình viết mấy code đơn giản thì được!!! mấy cái này #3 để lôi về ngâm cứu !!!! #3

caovanthanh22
01-12-15, 02:08 PM
Em cüa ngày hôm qua!!!! #3
Tính năng mới phát hiện đây #3!!!
Chỉnh cột Base_ai cho NPC vừa tạo:
----- = 0,4,5 nó sẽ là chữ đỏ, gặp mình là nó đánh
----- = 2 duy chuyển xung quanh pos_ nhưng không đánh trả
----- = 3 Đứng im (npc)
----- = 6 Không duy chuyển nhưng sẽ đánh trả
----- = quan trong là 1 : duy chuyển xung quanh pos_ và đánh trả.
=>>> Tạo vài em ngoài kính hồ rãnh ra PK cho sướng #3
=>>> anh em nào viết đượ cái cript cho boss đánh skill đầu là mãn nguyện rồi #3

caovanthanh22
05-12-15, 08:41 PM
Ngâm cứu mấy ngày nay. cám ơn Shino =>> Sói.
NPC (boss) đã đánh được skill đầu của môn phái #3!!!
Chỉ thế thôi #3. Hơn nữa thì không chắt #3!!!
Test ====>>>>>>>>>>>

shinno
05-12-15, 09:52 PM
Ngâm cứu mấy ngày nay. cám ơn Shino =>> Sói.
NPC (boss) đã đánh được skill đầu của môn phái #3!!!
Chỉ thế thôi #3. Hơn nữa thì không chắt #3!!!
Test ====>>>>>>>>>>>

nên cám ơn Sói thôi mình chỉ dẫn bài lại thôi,

caovanthanh22
07-12-15, 12:59 PM
Oh my god!!! Cuối cùng thì cũng ok!! nó đánh full skill môn phái được rồi!!!!
Buff tổ đội,.. nhưng cái buf chọn chính mình thì không, chả biết cái code nó như thế nào #3!!!
Quan trọng nhất là cái thanh tâm phổ thiện chú....MISS
Tét====>>>>>>>

taolatao147
12-12-15, 09:32 AM
Lỗi nhiệm vụ thớt ơi. Nhận nv gặp ông châu thiên sư ở lạc dương thì lỗi ko mở bảng nv đc

caovanthanh22
13-12-15, 10:04 PM
Mấy bác xem thế nào ạ!!!
Công sức mày mò mấy hôm nay #3!!! Tưởng không có thành quả #7!!!!
Cuối cùng thì NPC đánh NPC được rùi!!!!!
test=============>>>>>>>>>>>>>
------------------------------------------

Sói Đẹp Trai
13-12-15, 10:28 PM
Mấy bác xem thế nào ạ!!!
Công sức mày mò mấy hôm nay #3!!! Tưởng không có thành quả #7!!!!
Cuối cùng thì NPC đánh NPC được rùi!!!!!
test=============>>>>>>>>>>>>>

Hay đó nhưng mà cái AI code ko có dễ mà chỉ cho dùng skill loạn thì dễ. Mình cũng đang make 1 đống AI có thứ tự dùng skill. Nhưng mà hơi dài. 300 dòng chưa xong võ đang.

caovanthanh22
13-12-15, 10:38 PM
Hay đó nhưng mà cái AI code ko có dễ mà chỉ cho dùng skill loạn thì dễ. Mình cũng đang make 1 đống AI có thứ tự dùng skill. Nhưng mà hơi dài. 300 dòng chưa xong võ đang.

Nhìn nó đánh phát ra mấy chữ, mình cũng thõa mãng tâm huyết từ khi mới tạo con NPC đi lòng vòng trong city!!!!
Người mới như mình cảm thấy như thế là thành công zồi. Đương nhiên càng hoàn thiện thì càng tốt, nhưng thực lực (IQ) của mình có giới hạn !!!! #3

ochohieucac123
13-12-15, 10:44 PM
Nhìn nó đánh phát ra mấy chữ, mình cũng thõa mãng tâm huyết từ khi mới tạo con NPC đi lòng vòng trong city!!!!
Người mới như mình cảm thấy như thế là thành công zồi. Đương nhiên càng hoàn thiện thì càng tốt, nhưng thực lực (IQ) của mình có giới hạn !!!! #3

đông zui thế mình bật pk wanh nó dc hem 8-x

caovanthanh22
13-12-15, 10:56 PM
đông zui thế mình bật pk wanh nó dc hem 8-x
Nếu ai = 1 thì đánh nó thổi máy #3 không cần bật pk !!! nhìn vậy chứ nó có 4 team lận đấy #3!!!

hoanggiakhoa94
17-12-15, 10:08 PM
Mình bị Lỗi " Disconnect khi vào game" ( nhân vật vừa xuất hiện ở map đại lý thì bị dis)
Mong anh em giúp đỡ sửa lỗi.

vinhthamthao
17-12-15, 10:10 PM
Mình bị Lỗi " Disconnect khi vào game" ( nhân vật vừa xuất hiện ở map đại lý thì bị dis)

cho 1 chút demo có lẽ sẽ tìm được cách . còn nói miệng hơi khó hiểu.

makute7413
17-12-15, 10:23 PM

bạn chưa chép patch vào nên mới có tình trạng đó.

Nhân tiện xin phép hạ stick topic này nhé mọi người! Nay mai sẽ share bản mình dev lâu nay, lui về ở ẩn, rút khỏi giang hồ.

vinhthamthao
17-12-15, 10:24 PM

Nhân tiện xin phép hạ stick topic này nhé mọi người! Nay mai sẽ share bản mình dev lâu nay, lui về ở ẩn, rút khỏi giang hồ.

sao thế . Gấu nhà nó cầm à =))

makute7413
17-12-15, 10:33 PM
sao thế . Gấu nhà nó cầm à =))

Sang năm làm đồ án môn học rồi thím ạ, và hung tin là kỳ này mình vừa rớt môn sắp phải làm đồ án đấy luôn.

vinhthamthao
17-12-15, 10:35 PM
Sang năm làm đồ án môn học rồi thím ạ, và hung tin là kỳ này mình vừa rớt môn sắp phải làm đồ án đấy luôn.

ồ . chia buồn 8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

shinno
17-12-15, 10:35 PM

toitinhnhan
18-12-15, 01:08 AM
chủ thớt ơi cho e hỏi cái.... e newbei nên a thông cảm nha.... a làm trình tự theo video của a rùi, đến lúc đăng nhập game đến nhập pass xong là đứng 1 hồi lâu nó báo mất kết nối đường truyền mạng j đó.... lỗi gì thế bác..... e tìm đọc mà k thấy nên hỏi chủ thớt cho lẹ/:)/:)/:)/:) Mong bác giúp e với... cảm ơn đã đọc

alonewjnd
18-12-15, 07:51 AM

Mình đang định vô cmt sao bài viết lại bị hạ xuống thế chứ. Bác mà ở ẩn thì clbgamesvn lại mất đi một nhân tài rồi. Chúc bác vượt qua tất cả các môn để quay lại diễn đàn, không làm game cũng chém gió cho vui

makute7413
18-12-15, 08:59 AM

lôi được model vào khung, mà ko xuất nó ra được!

songtu
18-12-15, 02:42 PM
lôi được model vào khung, mà ko xuất nó ra được!

còn phải quay tay nhiều mới xuất ra đc nhé!!

toitinhnhan
22-12-15, 12:17 AM
AD giúp em lỗi này với... cứ chạy mãi"kiểm tra nhân vật rùi tý krêu tra đường mạng đăng nhập lại..."

caovanthanh22
23-12-15, 05:24 PM
Bản này thì config sẵn, chỉ cần cài IPV4
192.168.1.33
225.225.225.0

Sadlove123
23-12-15, 07:46 PM
AD giúp em lỗi này với... cứ chạy mãi"kiểm tra nhân vật rùi tý krêu tra đường mạng đăng nhập lại..."

- Xem lại Billing đi người đẹp.

caovanthanh22
26-12-15, 10:38 PM
Nên xem, nên xem,.... hiệu ứng cho NPC
--------------------------------------------------------------

Không nhận ra nữa................................

makute7413
26-12-15, 10:59 PM

Rất hay, chỉ việc add con rồng vô khai báo obj của vũ khí. Hay chính xác là thay khai model vũ khí từ all.obj đã có con rồng trên vũ khí.

caovanthanh22
26-12-15, 11:08 PM
Rất hay, chỉ việc add con rồng vô khai báo obj của vũ khí. Hay chính xác là thay khai model vũ khí từ all.obj đã có con rồng trên vũ khí.

nhìn kĩ thì võ hồn cũng có 1 con nhõ tí nữa đó !!!!!

makute7413
26-12-15, 11:38 PM
nhìn kĩ thì võ hồn cũng có 1 con nhõ tí nữa đó !!!!!

Cũng là add cái dòng khai báo con rồng vô obj của võ hồn chứ gì :))

caovanthanh22
26-12-15, 11:43 PM
:shake:
-------------------------------------------------------

kisper
16-01-16, 05:53 PM
mình cài không dk bác có thể nào giúp mình được không :3

helyken
17-01-16, 06:22 PM
Ai giúp em với cài được hết. Đến vào Trong Sever đó nển "Mất kết nói máy chủ" :((:((:(( Tks trước, :((

Sadlove123
17-01-16, 09:43 PM
Ai giúp em với cài được hết. Đến vào Trong Sever đó nển "Mất kết nói máy chủ" :((:((:(( Tks trước, :((

- Client và Server không đồng bộ rồi.

helyken
18-01-16, 11:52 AM
- Client và Server không đồng bộ rồi.

Tks nha em xem lại mấy trang trước có cách khắc phục rồi.... :)

Sadlove123
20-01-16, 11:39 PM
Tks nha em xem lại mấy trang trước có cách khắc phục rồi.... :)

- Không có gì đâu ạ, giúp được giúp hết mình

Metalcore
21-01-16, 08:49 AM
- Không có gì đâu ạ, giúp được giúp hết mình

trong clb này mình thấy có đc 2 người là giúp nhiệt tình nhất và dễ hiểu đó là Sadlove123 với Makute7413 còn máy mod còn lại lợi dụng quyền lực làm mod như Sói thì mình ko thích còn bác huuduyen chưa nói chuyện nên chưa biết bác ấy ra sao ;)

Sadlove123
21-01-16, 09:03 AM
trong clb này mình thấy có đc 2 người là giúp nhiệt tình nhất và dễ hiểu đó là Sadlove123 với Makute7413 còn máy mod còn lại lợi dụng quyền lực làm mod như Sói thì mình ko thích còn bác huuduyen chưa nói chuyện nên chưa biết bác ấy ra sao ;)

- Bạn qua nâng cao mình rồi :) Có muốn tiếp hiểu gì thì qua topic ở chữ ký của mình, mình sẽ tranh thủ chia sẻ lại những gì mình biết.

Kethanglang
21-01-16, 01:41 PM
mình đăng nhập xong nó hiện kiểm tra rồi bào đường truyền có vấn đề .:-s

Sadlove123
21-01-16, 02:22 PM
mình đăng nhập xong nó hiện kiểm tra rồi bào đường truyền có vấn đề .:-s

- Vào cmd gõ ping 192.168.1.3 xem ping chạy không nhé hoặc tắt mở billing xem thế nào. Ở Xshell5 xem chổ chạy lệnh ./World có báo không connect được billing không?

Kethanglang
21-01-16, 03:40 PM
- Vào cmd gõ ping 192.168.1.3 xem ping chạy không nhé hoặc tắt mở billing xem thế nào. Ở Xshell5 xem chổ chạy lệnh ./World có báo không connect được billing không?

Bạn ơi giờ mình tắt hết rồi, bạn rãnh teamview mình với, thanks bạn.:)

Sadlove123
21-01-16, 04:03 PM
Bạn ơi giờ mình tắt hết rồi, bạn rãnh teamview mình với, thanks bạn.:)

- Không được rồi, nói sơ lược lại nè

Bước 1 :
- Để Ping card mạng VMware1 là 192.168.1.3 và tắt các card mạng còn lại.

Bước 2
- Mở VMWare lên → chạy Server TLBB

- Bước 3
- Sau khi chạy VMware xong, mở cmd lên gõ ping : 192.168.1.3
ping chạy được thì mới vào server được.

Bước 4
- Nếu cài sãn tlbb trong Winscp thì vui lòng mở Billing và Xshell5 lên chạy server luôn.
- Gõ lệnh chạy server xem ổn không nếu OKE như video ở #1 thì mở game vào.

Lưu ý : Trường hợp không vào server được, dù chạy lệnh ở Xshell vẫn OKE.
1) Kiểm tra đường mạng, đường truyền.
2) Kiểm tra mật khẩu.

→ Xem lại billing, có thể bật tắt liên tục mới ổn.
→ Xem lại các config ở lauch và login server + billing.
Chúc bạn may mắn :)

Sói Đẹp Trai
21-01-16, 04:42 PM

Tôi có thể cho bạn ra đảo với cái câu nói này luôn đó.
Phương diện khác: Tôi không cần ai phải biết ơn tôi. Tôi đã từng nông nổi một thời, những member mới không bao giờ biết được điều này. Bởi vì gần đây (cũng không gần lắm, khoảng 1 năm rồi) tôi làm tôi không share một thứ gì tôi làm dù tôi muốn lắm và vì thế một vài con sâu chờ ăn sẵn bắt đầu quay ra gạch đá tôi. Tôi như nào thì không cần bạn phải nói. Và tốt nhất là bạn đừng có chông chờ vào bất kỳ ai. Không ai đi lên mà không bỏ công sức ra mày mò đâu. Anh duyên cũng vậy thôi. Vì những con SÂU như BẠN làm chúng tôi thay đổi bản chất hoàn toàn. Và tôi cũng chẳng cần nói nhiều với bạn làm gì. Tôi sẽ chỉ hỗ trợ những câu hỏi hay, khó, mới lạ còn những thứ nhai đi nhai lại liên tục trong diễn đàn nhiều người hỏi và đã có nhiều câu trả lời thích đáng mà không chịu lục lọi tìm, cứ phụ thuộc vào người khác và mãi không chịu bỏ công mày mò thì không bao giờ khá lên được đâu. Kho dữ liệu tôi cùng các tiền bối đời đầu đóng góp ở đây vẫn còn lưu trữ nên hãy vắt tay hỏi mình xem đã đọc chưa? Hay cứ thể hỏi không trả lời thì bảo ABCXYZ?

caovanthanh22
21-01-16, 04:43 PM

Hay hay!!! Chắc tại kiểu chỉ dẫn của mỗi người mỗi khác thôi... ^^! Mình nghĩ mấy bác ấy việc nào giúp được thì giúp... việc nào để lại, thì bác có hỏi gãy cả lưởi cũng là câu... " bác tự tìm hiểu" ^^! ... " mình chỉ nhiu đây thôi" ^^!
Nói chung hỏi thì cũng có giới hạn nào đó... "nói ra thì mất vui"... nói tẹt ra hết CÒN GÌ LÀ BẢN QUYỀN NỮA...
=> Hỏi trả lời được thì mình làm theo... Không trả lời không phải là không mấy bác không giúp, mà mình hỏi trúng những gì thuộc.... nên phải tự tìm hiểu
( Đừng bận tâm gì cả, không giúp được thì cũng đừng nên buồn, vì đâu có cái gì là hoàn mĩ, giàu còn lo làm sao sài cho hết tiền mà ^^!)

Kethanglang
21-01-16, 04:55 PM
Tới kiểm tra mật mã đợi time lâu là mình biết nó dis rồi.:((

caovanthanh22
21-01-16, 04:58 PM
Tới kiểm tra mật mã đợi time lâu là mình biết nó dis rồi.:((

Xem lại cấu hình đúng hết chưa, cái này sao nhìu người mắt phải thế nhĩ...
Quan trọng nhất là cái tường lửa, cho fu2 config chuẩn cở nào, thì nó cũng không cho cái billing hoạt động

Kethanglang
21-01-16, 05:02 PM
Xem lại cấu hình đúng hết chưa, cái này sao nhìu người mắt phải thế nhĩ...
Quan trọng nhất là cái tường lửa, cho fu2 config chuẩn cở nào, thì nó cũng không cho cái billing hoạt động

Mình ko biết Biling có hoạt động ko chỉ chạy nó hiện cái xong rồi tắt à.=;

Sói Đẹp Trai
21-01-16, 05:06 PM

Thế là nó không chạy đc rồi đó bạn ạ. Mở tab chạy World hoặc Login lên sẽ nhìn thấy dòng chữ trắng in hoa báo BILLING DISCONNECTED!. Đa số là do Config IP không khớp với Server.

caovanthanh22
21-01-16, 05:08 PM

Đừng cho nó tắt, đến khi nào bạn đã vào được trong game ( là lúc bạn bạn đang làm gì đó trong game của bạn ai thì mà biết.... ^^)...
Nó giúp bạn login vào game đó...

Kethanglang
21-01-16, 05:14 PM
Thế là nó không chạy đc rồi đó bạn ạ. Mở tab chạy World hoặc Login lên sẽ nhìn thấy dòng chữ trắng in hoa báo BILLING DISCONNECTED!. Đa số là do Config IP không khớp với Server.

Vậy giờ sao hả bác em chịu thua.:-s

Đừng cho nó tắt, đến khi nào bạn đã vào được trong game ( là lúc bạn bạn đang làm gì đó trong game của bạn ai thì mà biết.... ^^)...
Nó giúp bạn login vào game đó...

Nhưng mà mình open nó chỉ hiện cái khung xong nó tắt à ?:-ss

Sói Đẹp Trai
21-01-16, 05:15 PM

Cái billing này bật đầu tiên trước khi run cái shm. Nếu nó ngắt luôn => Do IP => Config lại.
Nếu nó không ngắt mà chạy 1 lúc rồi ngắt => Do tường lửa hoặc windows defender nó block.
Theo dõi tab chạy lệnh World hoặc Login sẽ thấy

caovanthanh22
21-01-16, 05:17 PM

Nhưng mà mình open nó chỉ hiện cái khung xong nó tắt à ?:-ss
Bác mở file
ServerInfo.ini này lên rồi config billing, loginserver.txt và IPV4 như nó, là vào được game.

Kethanglang
21-01-16, 05:40 PM
Bác mở file
ServerInfo.ini này lên rồi config billing, loginserver.txt và IPV4 như nó, là vào được game.

Mở mấy file này ở đâu vậy bạn, bạn làm mình hoang mang quá.:(

caovanthanh22
21-01-16, 05:51 PM
Mở mấy file này ở đâu vậy bạn, bạn làm mình hoang mang quá.:(

tlbb\Server\Config\ServerInfo.ini
Mấy file còn lại là ở billing file conf.properties, Loginserver.txt thì nằm trong patch client, còn IPV4 thì bạn biết rồi
Nếu billing ip là 192.168.1.100 thì IPV4 cũng là 192.168.1.100
Còn loginserver thì chình như bình thường trong file ServerInfo.ini

KangGary
21-01-16, 06:03 PM
Ai chỉ mình vào phái với, toàn kêu phải có "môn phái chuyển hoán lệnh":|

Kethanglang
21-01-16, 06:28 PM
tlbb\Server\Config\ServerInfo.ini
Mấy file còn lại là ở billing file conf.properties, Loginserver.txt thì nằm trong patch client, còn IPV4 thì bạn biết rồi
Nếu billing ip là 192.168.1.100 thì IPV4 cũng là 192.168.1.100
Còn loginserver thì chình như bình thường trong file ServerInfo.ini

Lần này Billing ko đóng mà vẫn bị, ai teamview hộ giúp mình.:Laluot_234:

caovanthanh22
21-01-16, 06:52 PM
Lần này Billing ko đóng mà vẫn bị, ai teamview hộ giúp mình.:Laluot_234:

cái còn lại là port....... cái này cũng cần được chỉnh lại

Sadlove123
21-01-16, 10:17 PM
Ai chỉ mình vào phái với, toàn kêu phải có "môn phái chuyển hoán lệnh":|

- Add item Môn Phái Chuyển Hóa Lệnh vào

tuankhoa1996
04-02-16, 01:32 PM
sao mình tạo nhân vật vào game cái là disconnect vậy?

sevenjunior9x
16-02-16, 04:37 PM
lỗi thì em thấy nhiều lắm thớt ơi:
1. Lỗi tiên nhân chỉ lộ ở thành Đại Lý.
2. Tạo bang hội thành công, mua thành được nhưng vào thành là dis game luôn, lần sau đăng nhập nick cũ coi như vứt luôn, vì khi vào rồi nó lại dis ra.
3. Ctrl + Q không được, tức là mở bảng nhiệm vụ ra không được.
Mấy phần quan trọng mong bác fix cho ae

tiennguyenpn
20-02-16, 06:59 PM
Làm Sao Để Có Đồ Trung Lâu Vậy [-O<

kienmacma
24-02-16, 11:49 PM
Mình làm xong hết các công đoạn rồi.
nhưng cứ Ingame phát là disconnec
ko hiểu vì sao nữa.
vào game là hiện luôn lên dòng chữ
" Mất kết nối có muốn kết nối lại nữa không "
ấn Duyệt là dis.

AD + cao nhân chỉ với

sevenjunior9x
25-02-16, 05:06 PM
Mình làm xong hết các công đoạn rồi.
nhưng cứ Ingame phát là disconnec
ko hiểu vì sao nữa.
vào game là hiện luôn lên dòng chữ
" Mất kết nối có muốn kết nối lại nữa không "
ấn Duyệt là dis.

AD + cao nhân chỉ với

mình chả phải cao nhân, nhưng chạy server thì cũng tạm được. nếu ok thì gửi teamview mình giúp cho. fb: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

docdaodoi1
25-02-16, 08:02 PM
mình bị lỗi không làm được nhiệm vụ (không mở CTRL+Q được), mong bác thớt fix sớm

makute7413
25-02-16, 11:38 PM
Ngoài việc phải chép patch mới ở client, còn phải giải nén source trên sv nữa nha mấy bạn. Mới team cho 1 thím bên trên.

thanhbienc4
26-02-16, 12:02 AM
mình chả phải cao nhân, nhưng chạy server thì cũng tạm được. nếu ok thì gửi teamview mình giúp cho. fb: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn cài qua teamview cho minh đc ko loay hoay mấy hôm nay rồi nản quá bạn à

makute7413
26-02-16, 08:47 PM
Bạn cài qua teamview cho minh đc ko loay hoay mấy hôm nay rồi nản quá bạn à
Liên hệ mình nhé, trong đêm nay nhé.
fb.com/Makute7413

makute7413
05-03-16, 10:25 AM

Tớ khoe hàng nhá :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?efg=eyJpIjoidCJ9

BeeZone
18-03-16, 03:06 PM
Có người hỏi cái này rồi mà không thấy ai trả lời giúp (or mình không tìm thấy). Vấn đề chạy 2 Vmware (1 máy ảo server, 1 máy ảo xp billing)
- Tường lửa tắt (firewall)
- Anti virut off
- Tắt hết card mạng trừ card MS loopback adapter (set ip là 192.168.1.20)
- 2 VMware ảo chọn kiểu kết nối : bridged
- Máy ảo billing set ip 192.168.1.33 (off firewall)
=> Ping thông nhau => Billing OK => Server chạy => OK => Client máy thật ip 1.20 login toàn báo đường truyền thất bại :(

Ai thông não giúp vấn đề này với

p/s: LoginServer.txt

VERSION 1

SERVER_BEGIN
Dragon Oath,Local Server,1,201,3,1,0,Makute7413,192.168.1.3:7384,192 .168.1.3:7384,192.168.1.3:7384,192.168.1.3:7384,2

SERVER_END

Kethanglang
18-03-16, 03:21 PM
Có người hỏi cái này rồi mà không thấy ai trả lời giúp (or mình không tìm thấy). Vấn đề chạy 2 Vmware (1 máy ảo server, 1 máy ảo xp billing)
- Tường lửa tắt (firewall)
- Anti virut off
- Tắt hết card mạng trừ card MS loopback adapter (set ip là 192.168.1.20)
- 2 VMware ảo chọn kiểu kết nối : bridged
- Máy ảo billing set ip 192.168.1.33 (off firewall)
=> Ping thông nhau => Billing OK => Server chạy => OK => Client máy thật ip 1.20 login toàn báo đường truyền thất bại :(

Ai thông não giúp vấn đề này với

lỗi billing rổ
i

.Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

BeeZone
18-03-16, 03:39 PM
lỗi billing rổ
i

.Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

Lỗi billing là sao bạn...Server chạy thấy connect billing .........OK mà :(

bradpitt96
22-03-16, 02:08 AM
bác nào fix giùm cái lỗi map bang hội vs

baobabe1207
13-04-16, 10:12 PM
bác ơi fix lỗi vào nguyên bảo thương điếm sao ạ em vào được ở chỗ minimap mỗi lần vào lại phải về Lạc Dương để vào [-O<

BMK
16-04-16, 01:04 PM
ủa sao giải nén ra có Server và ItemSerial.dat nhỉ ?

boytctn310
19-04-16, 01:36 AM
Share SecureCRT ( Cho ae làm biến bấm tay )

Links: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: nh0xnh0i

Mới tập làm nên có gì sai sót mong mọi người bỏ qua.

a1532
19-04-16, 01:04 PM
mod cho mình hỏi mình làm xog hết rồi... login vào game đến tạo nhân vật thì ko click chuột đc ... ngoài destop thì click bình thường... vào tạo nhân vật nó đơ

a1532
19-04-16, 01:14 PM

p13cks03
03-05-16, 09:37 AM
Tớ khoe hàng nhá :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?efg=eyJpIjoidCJ9

ủa có phụ thể hả bạn sao mình kiếm không thấy

p13cks03
03-05-16, 10:31 AM
Có ai biết chỗ nào sữa hoàn đồng pet lại không, hoàn đồng mãi mà không ra TM

voltron
26-05-16, 01:45 PM
Cho em hỏi, em làm theo video y chóc luôn mà bị lỗi bảo dưỡng máy chủ là sao? ai chỉ giúp với!!!
Copy bằng binary, lỗi ko phải do server chạy chưa xong vì load 5p rồi, máy em core i7 load siêu tốc, vừa bấm vào trò chơi là báo ngay.
Ai chỉ dùm em....

Shadow_Germany
26-05-16, 09:57 PM
Ai chỉ em cách add trang bị pet vs ạ, (createitem ko xài được) or có topic nào hướng dẫn chưa ???

makute7413
30-05-16, 10:23 AM
Trang bị pet là item không tồn tại trong Source Server này, đừng cố gắng vô ích.

banaccsro
30-06-16, 11:53 AM
Chủ thớt giúp mình với, mình đã điền đúng user & pass rồi mà ko login đc
root
asdfgh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=7ea0e30fe8d47e64065222ed06bc4e35&oe=57ED11D1

Metalcore
30-06-16, 12:37 PM
root
asdfgh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=7ea0e30fe8d47e64065222ed06bc4e35&oe=57ED11D1

bạn có thấy nó hiện lên thông báo gì ko ????

banaccsro
30-06-16, 10:24 PM
bạn có thấy nó hiện lên thông báo gì ko ????

Không bạn ạ chả có thông báo gì có mỗi cái bảng bé tin hin đó báo sai pas thôi

shinno
30-06-16, 10:41 PM
dịch câu trên bảng báo lỗi đó ra/:)

giaythuytinh17
01-07-16, 12:15 AM
root
asdfgh

máy ảo chưa có mạng nên máy thật ko kết nối đc tới

banaccsro
01-07-16, 10:44 AM
Mấy bác cho em hỏi thế 2 cái car mạng của vmware có phải set up gì ko ạ, hoặc set up như nào để máy ảo có mạng ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=4a0014c580a4c55eeffc59793a3c85b8&oe=58030F3A

khanhbabe
08-07-16, 03:34 PM
bạn nào rảnh teamview cài giúp mình cái sv này với, xem qua video mà không thành công
mình newbie từ MU qua không hiểu gì cả

khanhbabe
15-07-16, 10:01 AM
mình cài ip trên máy thật thành 192.168.1.33
kết nối Winscp vẫn không được
Help me ^^!

toitinhnhan
27-07-16, 01:21 PM
e lam` y chang trong video ma` van~ bi loi~ biling. ai teamwie minh` voi' , buoi? toi' ai ranh~ teamwie voi',ban nao` teamwie nt trc cho minh` qua so dt 0937689793 de minh mo teamwie va gui pass qua...Cam on nhiu lam

trongduy2002
25-09-16, 12:20 PM
Ai biết chỉ em với, em tạo nhân vật xong vào game thì bị mất kết nối

trieutam010
25-09-16, 12:26 PM
Ai biết chỉ em với, em tạo nhân vật xong vào game thì bị mất kết nối

bật teamview đi bạn, mình xem thử

saocungdc97
15-10-16, 12:59 PM
vừa vào game bị mất kết nối , nguyên nhan do đâu za mấy anh

vitcon1195
15-10-16, 05:06 PM
vừa vào game bị mất kết nối , không bít bị lỗi j lun , ""gà con mới gia nhập :D ""

vinhthamthao
15-10-16, 09:58 PM
vừa vào game bị mất kết nối , không bít bị lỗi j lun , ""gà con mới gia nhập :D ""

có bộ đồng sv + client ko,

30 chả cá

vitcon1195
17-10-16, 09:09 AM
có bộ đồng sv + client ko,

30 chả cá

đồng bộ sao chỉ vs 30 char

zingzingzing
22-10-16, 09:01 PM
bị gì đây mấy thím

skythienlong
04-12-16, 09:03 PM
ai nhớ lỗi ko mở được alt +Q fix kiểu gì ko chỉ giúp với ???????

phamvuong
04-12-16, 10:00 PM
ai nhớ lỗi ko mở được alt +Q fix kiểu gì ko chỉ giúp với ???????

nếu không lầm thì ném cái missiondataonline vất vào srv thì phải

dvb240694
14-06-17, 01:12 AM
bị gì đây mấy thím

Mình cũng bị giống hệt bạn vào game cái mất kết nối tới server luôn :( mong m.n chỉ giúp ai biết nt giúp mình qua teamview với ạ 0987813694

phamvuong
14-06-17, 12:47 PM
Mình cũng bị giống hệt bạn vào game cái mất kết nối tới server luôn :( mong m.n chỉ giúp ai biết nt giúp mình qua teamview với ạ 0987813694

vđề là bạn làm mà nó bị ngắt kết nối hay là ko lf j mà nó tự ngắt

999999999
24-07-17, 05:17 AM
Sao ko dow được file cleant vậy ?

batigol53
06-06-18, 11:58 AM
Server hay nhưng mình thấy có cái lỗi không xếp chồng vật phẩm ( mấy cái Nghiêng sơn đồ, Bát Bảo Tháp, Dạ quang bôi ...) làm cho quá trình train vô cùng phiền hà. Tìm hoài không thấy ai chỉ cách Fix. Mong các cao nhân giúp đỡ để tiểu đệ có chốn cày cuốc. Trân trọng cám ơn ạ !

makute7413
06-06-18, 07:58 PM
Server hay nhưng mình thấy có cái lỗi không xếp chồng vật phẩm ( mấy cái Nghiêng sơn đồ, Bát Bảo Tháp, Dạ quang bôi ...) làm cho quá trình train vô cùng phiền hà. Tìm hoài không thấy ai chỉ cách Fix. Mong các cao nhân giúp đỡ để tiểu đệ có chốn cày cuốc. Trân trọng cám ơn ạ !

Trong CommonItem.txt có cột qui định số lượng vật phẩm xếp chồng, bạn đối chiếu vs item xếp chồng được rồi sửa lại giá trị là được thôi.

sannhago
06-06-18, 09:14 PM
Trong CommonItem.txt có cột qui định số lượng vật phẩm xếp chồng, bạn đối chiếu vs item xếp chồng được rồi sửa lại giá trị là được thôi.

Makute ơi mai tảnh hem teamview mình với mò cả ngày k làm dc lỗi Luc vào game văng ra oops c++

batigol53
10-06-18, 02:25 PM
Bạn makute7413 ơi Server bị lỗi học nghệ yêu cầu cấp 102, với một số nghề không lên điểm thông thạo. Bạn gợi ý mình tự fix đc không ???

phamvuong
10-06-18, 05:06 PM
Makute ơi mai tảnh hem teamview mình với mò cả ngày k làm dc lỗi Luc vào game văng ra oops c++

chỉnh thử ở cột M xem ( mở bằng excel)
tối đa 255
chỉnh mấy cái cần thôi ví dụ kỳ vật, thuỷ lao kỳ vật

sjeugavn
14-11-18, 09:29 AM
Bác Makute chỉ mình cách để xem chính xác text trong mấy file txt với lua của bác được không. Mọi người thì đổi sang windows 1255 rồi chuyển từ VSCII sang unicode thì thấy được mà sao mình thử thì không xem đựoc nhỉ :D

uynuyn
02-12-18, 07:31 PM
Các bác ơi em cứ vào đến trong game thì bị lỗi mất kết nối, còn chạy các thứ khác vẫn ngon lành ạ :<

cheeky1
30-12-18, 12:10 PM
Có bác nào share em xin 1 sever Chuyển Sinh được không?
Muốn kiếm 1 sv chơi offline mà không tìm thấy :(

tranvanhantv
27-04-19, 10:55 AM
Link die hết rồi anh ơi. Cho mình xin link mới với.

thaonet
21-04-20, 07:17 PM

Lỗi này sửa thế nào vậy mn

FeiHung
21-12-20, 10:58 PM
Mọi người cho e hỏi cái bản này có bị giới hạn thời gian chơi k ạ
Kiểu như chơi dc 3h hoặc 6h là đánh quái k dc exp và k rơi bọc ấy