[JX] Lỗi không đánh được quái !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Thành Viên
    Thanks
    62

Lỗi không đánh được quái !

Mình dùng server của trilap2004 ( AWJX kết hợp TSBD) vào map 3x ( Thanh Loa đảo) không đánh được quái và quái cũng không đánh mình, chỉ chạy vòng vòng trong map thôi. Mong pro chỉ giúp cách fix
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanglinhpt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Ðề: Lỗi không đánh được quái !

kiểm tra xem có đoạn SetFightSate(1) này vào hàm di chuyển ở xa phu khi lên thanh loa đảo chưa, nếu ko có thì thêm vào
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jxvietnam vì bài viết này !

hoanglinhpt (08-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    62

Ah, bạn cho mình hỏi cái này nữa nha.
    Mình chơi con võ đang có skill kiếm phí kình thiên (kiếm 3x) chỉ đánh được bên tay phải, nên mình dùng jxstudio để chỉnh lại cho đánh được cả 2 tay. Sau khi can thiệp vào file skill.txt đó thì skill kiếm phí kình thiên đánh được 2 tay, nhưng những môn phái khác không hiểu bị sao mỗi phái bị mất đi 1 icon skill. Hình bên dưới :
    [Only registered and activated users can see links. ][/url]
    [Only registered and activated users can see links. ][/url]

Trước khi chỉnh thì các ô trống đều hiện skill đầy đủ, không biết là bị sao, mong bạn giúp với.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanglinhpt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Cái này mình cũng ko biết bạn à, chắc do chỉnh bằng tool jxstudio nên lỗi

Trước giờ mình toàn dùng bằng thủ công nên ko thấy lỗi này

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jxvietnam vì bài viết này !

hoanglinhpt (08-06-12)

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

chính xác, hồi trước mình chỉnh = tool cũng bị lỗi này
    chỉnh = tay thì lại không bị
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

hoanglinhpt (08-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    62

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    chính xác, hồi trước mình chỉnh = tool cũng bị lỗi này
    chỉnh = tay thì lại không bị
    Chỉnh bằng tay là mình mở file skill.txt = exel lên chỉnh hã bạn

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi hoanglinhpt [Only registered and activated users can see links. ]
    Chỉnh bằng tay là mình mở file skill.txt = exel lên chỉnh hã bạn
    mở bằng Excel, nếu mà skill.txt đã đc việt hóa có dấu thì phải chuyển ngôn ngữ máy về English(nofont) mới chỉnh đc, nếu để China PRC thì lỗi.

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jxvietnam vì bài viết này !

hoanglinhpt (08-06-12)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me/pump_upp
    Thanks
    57

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    mở bằng Excel, nếu mà skill.txt đã đc việt hóa có dấu thì phải chuyển ngôn ngữ máy về English(nofont) mới chỉnh đc, nếu để China PRC thì lỗi.
    chà cái này khó đây e bật lên bằng Excel server nofont (đã chuyển font máy thành English) toàn tiếng tàu a o e lỗi nhằng nhịt không xem đc có cách nào khác không bác dùng jxstudio rất tốt nhưng hay lỗi mất hình ảnh
    Khách viếng thăm hãy cùng 0kazaki xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi 0kazaki [Only registered and activated users can see links. ]
    chà cái này khó đây e bật lên bằng Excel server nofont (đã chuyển font máy thành English) toàn tiếng tàu a o e lỗi nhằng nhịt không xem đc có cách nào khác không bác dùng jxstudio rất tốt nhưng hay lỗi mất hình ảnh
    nofont thì tui chưa thử bao giờ nên ko dám phán bừa, cách của tui chỉ dùng cho có font

Thành Viên
    Thanks
    62

Mình đã làm như cách 2mod bày là chỉnh = tay thì thấy ổn không bị lỗi . Vấn đề của 0kazaki thì mình thì cũng thấy vậy á, nhưng tạm khắc phục = cách là mở Jxstudio lên xem việt hóa. rồi mở excel lên chỉnh. hơi mất công tí

Nhân tiện Mod cho mình hỏi là sao vấn đề này : Quái map 8x của server mình chơi mà đánh toàn rớt ra đồ cấp thấp 1x 2x 3x. Quái map 10x thì rớt ra đồ cấp cao 8x ( như Đại phong đao đồ á). Mình thấy vậy nên chỉnh lại đường dẫn droprate của quái map 8x thành đường dẫn droprate của quái 10x để rơi ra đồ cấp cao giống quái 10x. Nhưng vào chơi thì thấy đánh quái 8x vẫn toàn rớt ra đồ cấp thấp, không biết vấn đề này làm sao để khắc phục.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối