[MU] Trigger chia Server giới hạn theo số lần RS - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 37
    Thành Viên Tâm Huyết lieuthunguyet's Avatar
    Đang ở
    Đảo Đào Hoa
    Thanks
    133

Ðề: Trigger chia Server giới hạn theo số lần RS

Ah thì ra là Character . Tưởng đâu khóa luôn tài khoản .
    Khách viếng thăm hãy cùng lieuthunguyet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Vậy cái này dùng chung với ủy thác của web NBb được không bạn?
    Vì khi ủy thác offline nó sẽ tạm block nhân vật. Nếu như nó vào ủy thác xong cái lại vào sub (Lúc này đang là trạng thái bị block) nó giải block rùi train. train đã xong nó ra web kết thúc ủy thác offline và vẫn nhận được điểm Ủy thác thì sao nhỉ

Không bít có phải không?
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Trích dẫn Gửi bởi khoamamktvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy cái này dùng chung với ủy thác của web NBb được không bạn?
    Vì khi ủy thác offline nó sẽ tạm block nhân vật. Nếu như nó vào ủy thác xong cái lại vào sub (Lúc này đang là trạng thái bị block) nó giải block rùi train. train đã xong nó ra web kết thúc ủy thác offline và vẫn nhận được điểm Ủy thác thì sao nhỉ

Không bít có phải không?
    Mình không hiểu ý bạn lắm.
    mìh không dùng nbb nhưng mình hiểu ủy thác cả OFF và ON đều liên quan tới cái Job (và bạn exec nó đến Proceduce) mà bạn đã tạo cũng như SV bạn cho phép ủy thác on hoặc Off.

Ở Trigger trên nó sẽ có tác dụng khóa nhân vật hoặc giải khóa nhân vật khi bạn bắt đầu insert tài khoản của bạn( nghĩa là JoinServer đó) . Và nó sẽ phụ thuộc vào SV nào mà bạn muốn dùng Trigger...

Và đơn giản 1 điều là Job(sah đó bạn exec nó đến Proceduce) ủy thác OFF hay ON của bạn hoàn toàn không ảnh hưởng tới cái trigger này cũng như ngược lại.

Vì theo mình thì Job sẽ tắt (cái này là do bạn viết Job và bạn exec nó đến Proceduce thôi nhé) khi mà cái điều kiện bạn cho vào thồng thường ví dụ như:

thường bạn dùng job sau đó exec tới proceduce với ủy thác online hoặc ofline bạn có điều kiện nếu như tài khoản đó ở sai server (có thể sai map hoặc tọa độ) không còn online (đối với ủy thác online) hoặc đã online (đối với ủy thác offline) thì sẽ tự động đảo giá trị của colum (cái tên colum này do bạn đặt ví dụ như là Uythac=0 là không đc điểm và Uythac=1 sẽ được điểm) về 0 và 1 ở phút tiếp theo của Job..

Đơn giản vậy thôi bạn nghĩa là không thể có chuyện 2 cái này liên quan tới nhau nếu như bạn không đặt cái điều kiện trùng nhau của cả 2 cái
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhkien1288 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    43

Trích dẫn Gửi bởi vinhkien1288 [Only registered and activated users can see links. ]
    nó chỉ khóa các character có số lần rs cao hơn, sau khi vào đúng thì các character đó tự động được thả
    khong thay anh ol yh nua vay
    e muon bao a cai nay
    Khách viếng thăm hãy cùng phuchungac xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Trích dẫn Gửi bởi phuchungac [Only registered and activated users can see links. ]
    khong thay anh ol yh nua vay
    e muon bao a cai nay
    Anh đang ở công ty em ah , tầm 11h00 đêm anh mới về tới nhà em ah
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhkien1288 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Ủy thác Offline thì lúc đó nhân vật ủy thác sẽ bị block. Để không vào được game.
    Còn triger này thì khi nó vào sai sub sẽ bị block, sang sub kia sẽ giải block.

Vậy so sánh 2 cái thì tức là:
    Gamer sẽ lợi dụng, sử dụng ủy thác off (Thì nhân vật ở tình trạng block) để nhận được điểm ủy thác. Đồng thời, nó sẽ vào game, vào sub bình thường. Thì khi đó nhân vật sẽ được giải block. Vậy là vừa train lên lv, vừa ủy thác lên điểm!

Cậu có yh không? Cho tớ xin hỏi tí việc với
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

YM mình là vinh.kien nhưng mình đang ở công ty làm việc mà ở đây nc ngoài họ không cho sử dụng phần mềm lung tung .
    Bạn đưa cho mình xem cái Proceduce và job exec tới cái đó mình xem qua là giải quyết được ngay thôi

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

đâu có. Cái nì là code NBB viết. Tức là cái block khi ủy thác là code làm chứ k phải là Job. Job ủy thác chỉ là chạy tính thời gian thui. Dạng như khi lên web chọn ủy thác offline. Code web sẽ gọi cái Job lên chạy. Rùi tính từng phút được bao nhiu điểm. CÒn việc block là do code web nó chạy query block nhân vật @@

Thành Viên
    Thanks
    54

Bạn không hiểu ý mình rồi, tất nhiên block 1 nhân vật để ủy thác đương nhiên là do cái web rồi nhưng mình hoàn toàn có thể sửa được cái điều kiện của job đó nên mình muốn xem cái câu lệnh thực thi của Job đó mình sẽ edit lại để tránh hiểu nhầm giữa ủy thác off và cái phân SV thôi bạn ah

I ♥ U Forever™ apple's Avatar
    Đang ở
    Địa Ngục Trần Gian
    Thanks
    130

cậu có thể cho mình cái Trigger ủy thác onl của NBB ko? ý mình là nhân vật đi sai tọa độ thì sẽ tự động dừng ủy thác, khi về đúng tọa độ thì mới bắt đầu ủy thác tiếp, hình như job ko có cái phần này
    - : Y!M
    congtubot_01

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trigger Giới Hạng Số Lần Reset Khi Vào Server Muonline.
    Bởi LHB_LOVE trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 16-05-12, 02:08 PM
  2. Cần Trigger cho server reset thấp
    Bởi accelan006 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-12-10, 01:53 PM
  3. Trigger tạo Server cho nhân vật reset thấp [Hoàn thiện hơn]
    Bởi AntjGjrl trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 24-11-10, 10:55 AM
  4. Chia Sub Server Theo Reset - NonReset ko cần tạo DB MuOnLine1
    Bởi onetheside123 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 21-10-10, 01:50 AM
  5. các bạn muốn chia server theo các cấp độ reset ?
    Bởi dh_notable trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 25-04-10, 10:40 PM