[MU] Video Hướng Dẫn Cài Đặt và Sử Dụng TDA GameGuard
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Icon3 Video Hướng Dẫn Cài Đặt và Sử Dụng TDA GameGuard

[Only registered and activated users can see links. ]

Thân !

Dạo gần đây phong trào sử dụng TDA GameGuard có vẻ được ủng hộ , tại gamezone đã có khá nhiều bài viết chi tiết bởi em quyen194 . Các guide cũng tương đối kỹ và đầy đủ . Tuy nhiên sau thời gian lướt diễn đàn cuocdoisp thấy vẫn còn 1 số bạn chưa đưa nó đi vào sử dụng được . Vì thế cuocdoisp xin làm 1 cái hướng dẫn bằng video các bước cơ bản để đưa TDA GameGuard đi vào hoạt động . Video cuocdoisp làm với gameserver 11.70.24 lên nếu bạn dùng các gameserver khác sẽ hơi khác 1 chút hoặc sẽ phải thêm 1 bước là hook TDA vào phần gameserver.exe ( việc hook TDA vào gameserver.exe hoặc main.exe cuocdoisp cũng đã có 1 bài hướng dẫn , các bạn vui lòng tìm trong box này nhé ) . Video là chết , các bạn là sống vì thế trong quá trình làm việc và cài đặt nếu có khác 1 chút cũng cố gắng vận dụng nhé . Có thắc mắc hoặc cần giúp đỡ gì các bạn hãy chụp hình lỗi và đăng lên đây hoặc gửi vào box hỏi đáp , ngoài ra có thể pm yahoo cuocdoisp tuy nhiên cuocdoisp ít khi sử dụng yahoo lên có thể sẽ không trả lời sớm được .

Một số nội dung trong video :

1. Việc hook dll vào main.exe và gameserver.exe cuocdoisp đã có hướng dẫn qua ,tại gamezone rồi . Anh em chịu khó tìm nhé
    2. Ở trong phạm vi bài viết này cuocdoisp sẽ hướng dẫn anh em cách đưa TDA vào sử dụng áp dụng với Gameserver đã được hook TDA trước . Nguồn : quyên 194

• Yêu cầu cần có
      • Muserver hoạt động ngon ( offline hoặc online )
      • Hosting hoặc cài xampp trên máy chủ

• cộng việc như sau :
      • download file đính kèm và xả nén ra ta sẽ có 2 thư mục : GS-GSCS_TDAGG và TDA_GameGuard_v3.0.0.1_BETA
      • cuocdoisp làm video với Gameserver 11.70.24 lên sẽ copy file : GameServerV11.70.24 + messages.tda+ TDAMirror.dll vào thư mục muserver/gameserver đã cài sẵn của cuocdoisp ( nếu bạn dùng server khác thì copy tương tự nhé , nhớ phải có 2 file messages.tda+ TDAMirror.dll )
      • Tiếp theo copy mục TDA_GameGuard_v3.0.0.1_BETA\TDAggServer để vào 1 chỗ bất kỳ . tốt nhất để tại muserver cho dễ nhớ và sử dụng . Đến đây ta đã hoàn thành các thao tác cài tại muserver
      • Tiếp theo là hook TDAgg.dll vào Clien . Cuocdoisp sử dụng tool hook Libhook để hook cho nhanh . Lấy file TDAgg.dll tại TDA_GameGuard_v3.0.0.1_BETA\Client bỏ vào Clien mu của bạn nhé
      • Sửa ip tại file TDAgg.dll bằng Hxd ( sửa thành ip máy chủ của bạn : có thể dùng no-ip hoặc ip tĩnh nếu có ) . Đến đây ta đã hoàn thành phần cài đặt tại Clien .
      • Cuối cùng là Test kết quả theo thứ tự sau

Download File :
    Code:

[Only registered and activated users can see links. ]
    Video : ( lên xem ở chế độ 720 p)

Nguồn :
    • TDA Gameguard
    • database antihack : Mugaurd + quyen194
    • Cuocdoisp
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 15 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

alobabyday (01-06-13), BoyGau (21-07-13), devilman1087 (23-07-13), freepro921 (10-04-13), heoan (01-10-14), hunganh393 (28-05-13), kidangel (03-08-13), kingno1 (21-03-13), quancan9x (24-07-13), quyen194 (21-03-13), SnowBlood™ (25-03-13), tdtung93 (21-03-13), thantainho (02-08-13), tonik0y (10-04-13), waoboy8k (21-03-13)

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Ðề: Video Hướng Dẫn Cài Đặt và Sử Dụng TDA GameGuard

Hay a ạ
    Một vote cho anh Đức
    "lên xem ở chế độ 720 p" => "nên xem ở chế độ 720 p"
    Khách viếng thăm hãy cùng quyen194 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến quyen194 vì bài viết này !

devilman1087 (23-07-13)

Thành Viên waoboy8k's Avatar
    Thanks
    189

Hay quá . Ngóng mãi bài này của a . Hehe làm xong rùi . Chạy good quá anh à .Mà cái TDAggServer của anh ko xài được anh à . Em phải lấy cái của bạn Quyên ghép sang thì không thấy báo lỗi giống trong video . Anh check lại đi nhé . Nếu đúng anh up lại cho ae không là những ae sau không bik
    Lần sửa cuối bởi waoboy8k, ngày 21-03-13 lúc 05:59 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng waoboy8k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến waoboy8k vì bài viết này !

devilman1087 (23-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    19

Ai hướng dẫn em chúc đi 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng nockxikeZZ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]Cho mình hỏi khi hook Gameserver xong chạy thử nó báo lỗi như thế này là sao
    mình chạy gameserver 10.07.65
    Lần sửa cuối bởi daishigo1, ngày 06-04-13 lúc 08:02 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng daishigo1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến daishigo1 vì bài viết này !

devilman1087 (23-07-13)

Thành Viên
    Thanks
    100

QUá hay ! em cảm ơn a
    Em đang rất cần cái này ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng tonik0y xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi daishigo1 [Only registered and activated users can see links. ]
    [IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]Cho mình hỏi khi hook Gameserver xong chạy thử nó báo lỗi như thế này là sao
    mình chạy gameserver 10.07.65
    hook dll bị lỗi đó bạn . khổ thân quá đi
    Khách viếng thăm hãy cùng coi1995 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    334

Cám ơn anh nhé thật là tốt bụn
    Khách viếng thăm hãy cùng BoyGau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Link die rồi bạn ơi, fix link gấp
    Khách viếng thăm hãy cùng kidangel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Video Hook TDA GameGuard in Main.exe and Gameserver.exe for noob
    Bởi cuocdoisp trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-04-16, 08:43 PM
  2. [MU] Video Hướng Dẫn Add Soft hack vào TDA GameGuard
    Bởi cuocdoisp trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 31-03-13, 11:11 AM
  3. giúp về gameguard với
    Bởi khanhdl1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12