[KT] Lần đầu cài kiếm thế và những câu hỏi (please help) ???
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    8

Lần đầu cài kiếm thế và những câu hỏi (please help) ???

Xin chào các bạn,

Đây là lần đâu tiên mình cài kiếm thế cũng như game nói chung

1. Môi trường chạy server mình không cài vs 2005 mà xài do 1 bro trên forum có post là Vc2005forkt.
    2. Mình xài XAMPP 1.7.4
    3. Mình xài Server kết hợp giữa trang-phanthiet + shinichi do VNGameZoneVN có post ở bài nào đó

Khi bắt đầu cài môi trường Vc2005forkt thì phải đợi 1 lúc nó mới extract, đầu tiên không biết nên cứ click nhiều lần.
    Cài đến XAMPP thì do làm sao đó đã hiện 2 lỗi :
    1. [XAMPP] Apache service not started [-1] - Khắc phục : reset máy
    2. Cannot connect: invalid settings. phpMyAdmin tried to connect to the MySQL server, and the server rejected the connection - Khắc phục : Vào forder C:\xampp\phpMyAdmin tìm config.inc.php thay đổi pw đăng nhập vào phần $cfg['Servers'][$i]['password'] = ‘yourmysqlrootpassword’;

Tiếp đến chạy server, coi như mọi config đã OK nhá, vì thấy nó hiện thế nhưng khi đăng nhập vào trong client, đã login thành công (TK nào cũng đươc - tẹo mình hỏi sau), tạo nhận vật thành công nhưng khi vào thì báo lỗi như này "Kết nỗi bị lỗi, vui lòng xác nhận server đã mở"

--Chưa post được link

Hình ảnh GameServer run :

--Chưa post được link

Hình ảnh GameCenter run :

--Chưa post được link

Ai giúp mình fix hộ lỗi này nhá...

Tiếp theo là các câu hỏi liên quan tiếp :

1. Mình làm theo hướng dẫn của 1 bro gì đó mod trên forum, tạo jxaccount jxcoincard không trong goddess để check tk trong db nhưng khi nào game vẫn log tk nào cũng được ???

2. Server Shinichi mình tìm trong gameserver/servercfg.ini nhưng không tìm được phần [WorldSet] để bỏ cũng như thêm map mới.

Đó là những câu hỏi của mình, các bạn giúp mình. Chúc box kiếm thế ngày càng phát triển.

p/s : Các bạn giúp đỡ cho mình xin luôn yahoo để tiện liên lạc nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng tigker xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Ðề: Lần đầu cài kiếm thế và những câu hỏi (please help) ???

Tiếp đến chạy server, coi như mọi config đã OK nhá, vì thấy nó hiện thế nhưng khi đăng nhập vào trong client, đã login thành công (TK nào cũng đươc - tẹo mình hỏi sau), tạo nhận vật thành công nhưng khi vào thì báo lỗi như này "Kết nỗi bị lỗi, vui lòng xác nhận server đã mở"
    bạn xem lại phần config IP IN-OUT của server, nếu mình nhớ ko lầm thì ông VNGAMEZONEVN share server đó để IP như vầy :
    Code:
    [GameServer]
    ServerID=1
    InAdapterIdx=1
    OutAdapterIdx=1
    InIp=
    OutIp=
    Port=6041
    SendInterval=4
    như vậy client ko kết nối được, bạn phải đổi thành như vầy :
    Code:
    [GameServer]
    ServerID=1
    InAdapterIdx=1
    OutAdapterIdx=1
    InIp=127.0.0.1
    OutIp=127.0.0.1
    Port=6041
    SendInterval=4
    Lúc này tự nhiên sẽ vào được nhân vật thôi

1. Mình làm theo hướng dẫn của 1 bro gì đó mod trên forum, tạo jxaccount và jxcoincard không trong goddess để check tk trong db nhưng khi nào game vẫn log tk nào cũng được ???
    2 data jxaccount và jxcoincard không liên can đến việc check pass của server đâu bạn, bạn cần hiểu 2 file này như sau :
    1./ JXACCOUNT : lưu giữ thông tin cơ bản của user, bao gồm user, password và một số thông tin phụ (nếu bạn viết thêm web cho KT mới cần thêm)
    2./ JXCOINCARD : lưu giữ thông tin thẻ event, tạo code cho nhân vật đến NPC Xứ giả hoạt động nhập vào để nhận ĐỒNG

tuy là jxaccount lưu thông tin user và pass login nhưng trước khi check pass này server phải thông qua thằng cha bishop hay gooddess gì đó trước, một số server không Crack nên nó vào thẳng data với pass bất kỳ mà không cần tìm đến pass trong jxaccount luôn. FIX chuyện này ??? tìm file FIX đã share ở mấy server khác về chép vào chạy thử nhé

2. Server Shinichi mình tìm trong gameserver/servercfg.ini nhưng không tìm được phần [WorldSet] để bỏ cũng như thêm map mới.
    Server shinichi không quy định MAP trong file servercfg.ini mà trong worldset. bạn chỉ cần edit trong worldset, thêm hoặc bỏ MAP hoặc chỉnh MAP đó cho GS nào load. nếu bạn muốn file servercfg.ini như của các server khác thì copy từ mấy ông kia vào thôi, vẫn không bị lỗi đâu bạn

Chúc bạn thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenhophuc87 For This Useful Post:

tigker (22-03-12), tny143 (23-03-12)

Thành Viên
    Thanks
    8

Mình xin cảm ơn nguyenhophuc87 vì tất cả những gì bạn giúp.

Mình đã đổi client và đã sucess rồi, vui quá. Không check tk thì để tìm hiểu sau, cũng ko liên quan đến chơi offline lắm .

Còn về thứ 3 load map trong server shinichi, mình không biết là config map trong wordset của gamecenterhay là gameserver. Mình đoán là gameserver và đã mạnh dạn làm như bạn, là thêm [WordSet] vào bên file servercfg.ini (à mình có xóa mấy wordset trong forder gameserver nhá). Nhưng khi chạy gameserver thì không được.

Không config map gì hết, chạy lại từ đầu thì chạy đến chỗ recv = lost, nhưng khi vào game vẫn bình thường, không biết có liên quan gì không đây.
    Khi vào game và chơi được 1 lúc thì bị thông báo lỗi bug C++, ở đây minh băn khoăn 2 lý do, vì source khi ông GameZone share thì bảo không bug C++ nên mình chột nghĩ là do tại máy mình thiếu ram không còn ghi nổi nữa nên => bug C++ cũng có thể do môi trường chạy game, mình dùng môi trường do 1 bạn share 87 MB gì đó chứ không phải là Visual.

Tóm lại mình xin hỏi thêm về phần config map của server shinichi để tránh load nhiều RAM ==> tránh bug C++ (theo mình nghĩ do full memory) và khi load xong server thì server nhận dữ liệu nhưng khi recv = lost thì có ảnh hưởng gì không ???

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Trích dẫn Gửi bởi tigker [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xin cảm ơn nguyenhophuc87 vì tất cả những gì bạn giúp.

Mình đã đổi client và đã sucess rồi, vui quá. Không check tk thì để tìm hiểu sau, cũng ko liên quan đến chơi offline lắm .

Còn về thứ 3 load map trong server shinichi, mình không biết là config map trong wordset của gamecenterhay là gameserver. Mình đoán là gameserver và đã mạnh dạn làm như bạn, là thêm [WordSet] vào bên file servercfg.ini (à mình có xóa mấy wordset trong forder gameserver nhá). Nhưng khi chạy gameserver thì không được.

Không config map gì hết, chạy lại từ đầu thì chạy đến chỗ recv = lost, nhưng khi vào game vẫn bình thường, không biết có liên quan gì không đây.
    Khi vào game và chơi được 1 lúc thì bị thông báo lỗi bug C++, ở đây minh băn khoăn 2 lý do, vì source khi ông GameZone share thì bảo không bug C++ nên mình chột nghĩ là do tại máy mình thiếu ram không còn ghi nổi nữa nên => bug C++ cũng có thể do môi trường chạy game, mình dùng môi trường do 1 bạn share 87 MB gì đó chứ không phải là Visual.

Tóm lại mình xin hỏi thêm về phần config map của server shinichi để tránh load nhiều RAM ==> tránh bug C++ (theo mình nghĩ do full memory) và khi load xong server thì server nhận dữ liệu nhưng khi recv = lost thì có ảnh hưởng gì không ???
    về việc config MAP của server shinichi thì bạn xem bài viết này : [Only registered and activated users can see links. ]

nhưng xin ghi chú thêm cũng như góp ý cho bạn. BẠN NÊN DÙNG BẢN SERVER GỐC do SHINICHI share chứ đừng dùng bản VNGAMEZONEVN share, bản của shinichi đúng nghĩa ko hiện thông báo lỗi C++ (hình như do disbable debug hoặc bắt ngoại lệ lỗi rồi) còn bản của VNGAMEZONEVN share thì vẫn BUG bình thường. phải làm theo AE góp ý mới hạn chế bug C++ (chứ ko phải hết hoàn toàn, chỉ là chưa gặp thôi và hạn chế bớt thôi). cái mình thấy hay của sv VNGAMEZONEVN là cái player_max được nâng lên 999 trong khi các sv thường là 100 (của shinichi là 1200)
    .
    còn việc recv=lost mà bạn nói có lẻ không sao đâu. vẫn chạy OK.

RAM chỉ làm stop working chứ không ra BUG C++ đâu bạn ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyenhophuc87 vì bài viết này !

tigker (22-03-12)

Thành Viên
    Thanks
    8

Thank bạn tiếp, mình đã chạy được server rồi. Nhưng lỗi C++ thì vẫn diễn ra, thôi ấn ignore đành vậy.

À mình đã chuyển qua server của trantoai223.

Khi run gamecenter thì bị bug C++ là Fail MySQL Querry call proc_jxex_start - mình tạm đoán là do gamecenter nó không tìm được procedure ở đâu để nó run nhưng không biết ở đâu.

Không còn bug C++, vào game test tý thì dùng skill 120 thì bug C++ tiếp là .\fightskill\skillcast.cpp - tạm đoán là do trong file .dll nào đó có có func skillcast nó bắn vào catch, có thể do skill đã bị xào nấu, không đúng format của source gốc.

Khi lên ngựa, tiếp tục lỗi bug C++ là .\knpcattribmodify.cpp - lỗi này chịu không biết cũng chả biết đoán nó là gì.

Bạn biết chỉ mình cách fix mấy lỗi này với nhá.

Bạn chỉ luôn mình cách bỏ luôn skill 120 đi, bỏ pet đồng hành đi như nào nhá, config tại file nào
    Lần sửa cuối bởi tigker, ngày 23-03-12 lúc 10:08 AM.

Thành Viên
    Thanks
    2

Mình cũng newmem chưa biết gì .
    Khách viếng thăm hãy cùng chutichxomtb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi chutichxomtb [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng newmem chưa biết gì .
    Câu cho đủ 1 bài viết để tạo toppic à