Webgame - Xnova revolution 5.1 - Tiếng Việt - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 81
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Webgame - Xnova revolution 5.1 - Tiếng Việt

tớ sửa được rồi, căn bản tớ dùng notepad nên không nhận ra được ký tự ansi trong utf-8.
    Chuyển qua notepad ++ rồi save sang utf without bom là được rùi
    Khách viếng thăm hãy cùng maxforummfv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    400

Trích dẫn Gửi bởi maxforummfv [Only registered and activated users can see links. ]
    tớ sửa được rồi, căn bản tớ dùng notepad nên không nhận ra được ký tự ansi trong utf-8.
    Chuyển qua notepad ++ rồi save sang utf without bom là được rùi
    Dùng notepad ++ lưu file public coi chừng lỗi đăng kí đó.
    Cứ xài Dreamweaver cho an toàn. Không có lỗi
    Khách viếng thăm hãy cùng Mi$$_$p@m xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    108

lỗi gì nhỉ.font chữ hả, mình ko thấy có lỗi cái đó, cái này cũng hoạt động tốt, hình như nó thiếu file rồi đấy, bản này ko đc như các bản trước rồi, , hệ thống nhiệm vụ đâu nhỉ ?
    Khách viếng thăm hãy cùng skriptank xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

soft nào lưu theo kiểu utf8 with bom chả bị ( khi ko có thẻ meta )
    khuyên các bạn dùng decimal cho đồng bộ

Trích dẫn Gửi bởi skriptank [Only registered and activated users can see links. ]
    lỗi gì nhỉ.font chữ hả, mình ko thấy có lỗi cái đó, cái này cũng hoạt động tốt, hình như nó thiếu file rồi đấy, bản này ko đc như các bản trước rồi, , hệ thống nhiệm vụ đâu nhỉ ?
    chẳng có source free nào có sẵn nhiệm vụ đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng setsuna2664 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến setsuna2664 vì bài viết này !

skriptank (14-08-11)

Thành Viên
    Thanks
    108

uhm, ra thế, thank bạn nhé , phải code thêm rồi, chưa hiểu lắm về cái này, đang còn rối
    Khách viếng thăm hãy cùng skriptank xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Tớ chép đè folder lang vn vào lang eng của source thì chạy game báo lỗi headers already sent cho tớ xin cách khắc phục này nhé

Cám ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng VnGeneral xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi VnGeneral [Only registered and activated users can see links. ]
    Tớ chép đè folder lang vn vào lang eng của source thì chạy game báo lỗi headers already sent cho tớ xin cách khắc phục này nhé

Cám ơn
    bạn này chứng tỏ chả thèm đọc "e o eo sắc" gì cả =.='
    Tớ vừa mới post cái lỗi và cách sửa thế xong bạn đã chém lại được rồi.

Nguyên nhân là để hiển thị tiếng Việt chuẩn, các file lang này đã lưu dưới dạng Utf-8, nhưng 1 số bản trong bộ tiếng việt này lại chỉ lưu utf-8 thông thường.
    Khi lưu như thế, đại loại cậu có thể hiểu là có 1 số ký tự đặc biệt thuộc dạng ANSI lại lọt vào file Utf-8 khiến nó bị lỗi cái bạn đang nói đấy.

Cách sửa thì theo mềnh có 2 cách:
    1) Thêm thẻ meta (google cho nó chi tiết code), save lại.
    2) Các này đơn giản nhất mà tiện, down cái notepad ++ (miễn phí luôn) về. Dùng nó mở các file việt hoá kia, nhìn thẻ Encoding, cái nào chưa có đánh dấu "Utf-8 without BOM" thì bạn đánh dấu nó vào đấy, save lại bình thường, xong xuôi up lên là sẽ hết lỗi.

Tuy nhiên, bản 5.1 này có vẻ hơi có vấn đề một số chỗ như: ko chấp nhận được đơn xin vào liên minh, các bản dịch cũng mang hướng google traslate nhiều (tớ đang fix lại), được cải nó cải biên nhiều lỗi của phần cũ, đâm ra giờ ko biết xài cái phần nào nữa, hic.
    Khách viếng thăm hãy cùng maxforummfv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Tuy nhiên, bản 5.1 này có vẻ hơi có vấn đề một số chỗ như: ko chấp nhận được đơn xin vào liên minh, các bản dịch cũng mang hướng google traslate nhiều (tớ đang fix lại), được cải nó cải biên nhiều lỗi của phần cũ, đâm ra giờ ko biết xài cái phần nào nữa, hic.
    Bản nào cũng vậy thôi
    Muốn phát triển thì khuyên bạn xài source gốc của nó ( không thêm thắt gì cả ) mới develop lên được
    Đủ khả năng thì rip luôn từ ogame.org
    Khách viếng thăm hãy cùng setsuna2664 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

các bồ tèo sửa được cái lỗi liên minh và mấy cái lỗi linh tinh không, việt hoá ko khó lắm nhưng nói thật là ngại vì lý do là việt hoá cho cái code bị lỗi tùm lum này đưa lên cũng rờn rợn, tớ thì tớ mới sửa qua 1 chút, các bồ coi thử vài chỗ dịch trên [Only registered and activated users can see links. ] xem cái phong cách dịch mới có hợp hơn với các bồ không (chủ yếu các phần giao diện chính, còn chi tiết từng cái tớ chưa làm - thực ra định làm nhưng phát hiện lỗi cái phần liên minh tự nhiên oải ko muốn làm nữa)

Bên cạnh, tớ thấy chúng ta chia 5 sẻ 7 quá, ai cũng muốn dấu hàng của mình, ở thì ai chả muốn dấu những cái độc môn bí truyền, nhưng thực ra với mấy cái open source này, làm chả có lợi nhuận gì, tại sao không hợp tác cùng nhau, thống nhất phát triển như một cộng đồng có phải sẽ rút ngắn thời gian hơn nhiều không?

Tớ thì tớ rất ủng hộ bản chủ 2pic, ko "khắm bựa" (tớ nói thẳng cụm từ này) như vài người chỉ giỏi post lên khoe hàng rồi chẳng thèm chia sẻ hoặc đưa thông tin mù mờ như kiểu kệ mày tìm dc thì tìm.

Thành Viên
    Thanks
    1

@maxforummfv : ăn sẵn thì bao giờ nuốt cũng không trôi đâu bạn hiền . Có 1 câu là " của cho là của ôi " đấy , đừng cảm thấy oải vì open source có bug

P/s : đặt source clone ở .vn thì cẩn thận bóc lịch nhé bro

P/s 2 : Ừ thì "khắm bựa" , nhưng nếu cảm thấy thích thì tôi share vài source cho cậu nhé , tuy nhiên báo trước thì ăn sẵn sẽ không trôi đâu , thích thì download về
    [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]

Tôi đã gặp 1 người có kiểu nói chuyện như cậu rồi , cũng troll , cũng phá hoại tôi bằng 3 cái trò trẻ con , nhưng mở game ra cũng đóng cửa ngay sau đó thôi
    Lần sửa cuối bởi setsuna2664, ngày 15-08-11 lúc 09:18 AM.

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 348
    Bài viết cuối: 09-07-12, 08:18 PM
  2. [Thao Luận] XNova Có thể phát triển map như Ikariam ko?
    Bởi robin007 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-06-11, 09:45 PM

Tag của Chủ đề này