vấn đề về card mạng khi cài vl v0.3 bằng vmware
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    4

vấn đề về card mạng khi cài vl v0.3 bằng vmware

Mình cài jx bằng vmware làm theo hướng dẫn để config cái card bridge thành card vmnet để chơi ofline , nhưng 1 vấn đề sảy ra là , sau khi cài song mình chạy sever rồi vào game chơi ngon lành rồi .
    .đến lúc mình muốn vào mạng thật thì lại không vào dc , mình dùng win 7 mình đọc hướng dẫn là đổi cái ip của vmnet thành 192.168.1.205 nhưng mình không biết vào đâu để đổi ip đó
    ...khi mình vào "network and sharing center" thì mình thấy có 2 mạng 1 là home networrk cái kia là gì mình không nhớ lắm nhưng cái kia lại có 3 cái adapter mình rối tinh rối mù chẳng hiểu gì .thế là cuối cùng đành uninstal cái vmwere đi thì lại vào dc mạng .

Mình rất muốn dc chơi vl of nhưng không còn cách nào đành phải lên đây nhờ các bạn chợ giúp.
    nếu có hình ảnh hướng dẫn chi tiết thì mình cảm ơn nhiều lắm , các bạn giúp mình nhé
    Thân
    Lần sửa cuối bởi ygtdfbvk, ngày 10-06-11 lúc 08:42 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ygtdfbvk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Ðề: vấn đề về card mạng khi cài vl v0.3 bằng vmware

Bạn thử đổi IP cho cái card mạng "home network" thử xem (đổi trong network and sharing center đó) thành 1 IP xác định xem. (192.168.xxx.xxx ,xxx tùy ý k trùng với cái IP của card còn lại).
    Nếu cách trên k thành công bạn xem cách config card mạng cho VMWare (Vừa vào internet, vừa LAN) :
    [Only registered and activated users can see links. ]

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kidcrazy187 vì bài viết này !

ygtdfbvk (11-06-11)

™ (¯`PhiênVũ™ ´¯)™ phien-nhatrang's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    194

-Nếu bạn có internet thi ko cần tạo card ảo, tạo card ảo sẽ xung khắc 2 card cùng dãy ip 192.168.1.... nên sẽ dis mạng khi card ảo đó hoạt đông.Nên bạn bỏ cái card ảo đi, thay vào đó card thật bạn mặc định ip luôn cho nó:
    chú ý 2 dòng cuối cùng điền giống như vậy mới vào đc internet
    - chỉ máy nào ko có card mạng thật(ko có internet) thì mới dùng đến card ảo thôi.
    Bishop check pass KT
    Source KT online

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến phien-nhatrang vì bài viết này !

ygtdfbvk (11-06-11)

Thành Viên
    Thanks
    4

Phiên-nhatrang: cảm ơn bạn nhé ..mình hiểu rồi .. bh có mạng thì mình dùng card thật ..còn khi mà không có mạng tì mình dùng card ảo để chơi , tối qua ngồi mầy mò tìm ra dc rồi ..thank bạn nhé.

kidcrazy: cái đường link bạn cho thật vô cùng hữu ích ..thank bạn mình đang muốn học về mạng ..còn nhờ các bạn giúp đỡ nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng ygtdfbvk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Cài card mạng ảo ko được giúp mình với các pro ơi
    Bởi DMC.NeZo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 31-03-11, 01:17 PM
  2. Tình Kiếm & Vấn Đề Nạp Card
    Bởi luuthewang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-12-10, 09:07 PM
  3. Lỗi Card mạng ảo
    Bởi sjnhkjd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7