bác nào pro giúp em
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: bác nào pro giúp em

Thành Viên mathien02's Avatar
    Thanks
    32

Icon3 bác nào pro giúp em

giờ các chỉ em cách add thú và đồ item vào jx y em tk nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng mathien02 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: bác nào pro giúp em

Bạn cần down ebook học cách viết code cơ bản : [Only registered and activated users can see links. ]

Sau đó học hàm AddItem để add !

AddItem(nItemClass,nDetailType,nParticualrType,nLe vel,nSeries,nLuckn,nItemLevel)

nItemClass : Hạng mục item, hiện tại có những giá trị sau :

0 : vật dụng mang trên người(vũ khí, áo, mũ...)
    1 : vật dùng hồi sức(máu, mana...)
    4 : vật phẩm nhiệm vụ
    5 : thổ địa phù

nDetailType : loại item giá trị từ 0 đến 10 tuơng tứng với [Vũ khí gần, Vũ khí xa, Áo, Nhẫn, Dây chuyền, Giày, Thắt lưng, Mũ, Bao tay, Ngọc bội, Ngựa]
    nParticualrType : các item trong loại đó, ví dụ vũ khí gần sẽ có kiếm, đao, côn... Tùy vào loại item sẽ có nhiều hay ít item
    nLevel : đẳng cấp món đồ 1 - 10
    nSeries : thuộc tính ngũ hành 0 - 4 tương ứng Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ
    nLuckn : chỉ số may mắn cái này nên để là 0, vì theo mình được biết, cái này càng nhỏ, may mắn càn cao
    nItemLevel : đẳng cấp phép thuật của món đồ, giá trị từ 1 - 10, số càng cao, dòng trên món đồ càng xịn

Ví dụ : muốn thêm một thanh đao vip cấp 10 cho nhân vật

AddItem(0,0,1,10,2,0,10)
    Sẽ được 1 thanh đao có hút sinh lực, nội lực, tốc độ đánh, băng sát..
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    32

đó là đoạn code giờ mình muốn có code rồi giờ add vào thư mục nào? add thẳng lun hay tạo file mới add vô ?

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi mathien02 [Only registered and activated users can see links. ]
    đó là đoạn code giờ mình muốn có code rồi giờ add vào thư mục nào? add thẳng lun hay tạo file mới add vô ?
    Bạn ko đọc ebook để hỉu file nào làm gì thì bạn ko thể add code dc ! Ko fải chỉ cần ghi hàm additem đó là khi click vào có đối thoại đâu ! 1 câu đối thoại dc viết như sau :

function main()
    Say("Day la vi du",0)
    end;

Mới ra dc 1 câu đối thoại trong game !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi mathien02 [Only registered and activated users can see links. ]
    giờ các chỉ em cách add thú và đồ item vào jx y em tk nhìu
    Chắc chắn là bạn phải xem 2 cái ebook 2.0 và 3.0 để làm rồi đấy nếu bạn chưa biết gì
    Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cần down ebook học cách viết code cơ bản : [Only registered and activated users can see links. ]

Sau đó học hàm AddItem để add !
    @Hòa em hay đưa ebook 3.0 nhỉ Thấy cũng nên đưa thêm ebook 2.0 nữa ý, chắc cũng ít newbie xem tới dòng "Tổng hợp ebook" trong ebook 3.0 đâu .. Avatar gớm wá

@mathien02: Bạn tạo file *.lua (để đâu tùy thích, khuyến cáo bạn chưa biết gì thì nên tạo mới để khỏi ảnh hưởng các file có sẵn, hoặc backup file có sẵn rùi chỉnh sửa cũng đc, tùy bạn) trong đó có code do bạn viết hoặc copy từ đâu đó (nói chung sao cũng đc), rồi cho con NPC nào đó đọc file *.lua này. Còn cách viết code bạn tự tìm hiểu ebook nhé, chỉ từ đầu thì k biết khi nào luôn @@

- Add thú thì học về phần khai báo Res trong server, và chép các file *.spr được khai báo bên Server qua client\spr\ (thú thì để vào \client\spr\npcres\man hoặc woman -- cái này là file *.spr hành động, còn icon để \client\spr\thucuoi (đây chỉ là ví dụ) )
    - Add item thì để các file icon dạng *.spr bên \client\spr\... để đâu cũng được vì chỉ là icon, chỉ cần khai đúng cột trong các file *.txt (ví dụ armor.txt) bên Server
    - Script thì tự học trong ebook bạn nhé
    Lần sửa cuối bởi kidcrazy187, ngày 28-02-11 lúc 12:14 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kidcrazy187 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    32

chài đọc hok hỉu gì hết trơn hoặc bác nào add giùm em với @@

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

chài đọc hok hỉu gì hết trơn hoặc bác nào add giùm em với @@
    Mình không biết bạn có đọc gì trong ebook k nữa. Mình cũng từng chả biết gì hết, toàn là mò k thôi. Mở mấy file có sẵn rồi ngồi ngâm cứu thôi. Bạn làm tới bước nào k đc thì post lên đây.
    - Add Res cứ coi bên box share res ô kim mấy trang sau a Trung có chỉ.
    - Add Item thì học code.
    Khách viếng thăm hãy cùng kidcrazy187 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!