Newbie cần giúp đỡ!!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    12

Newbie cần giúp đỡ!!!

Mình thấy mấy cái phi phong đẹp quá nhưng không biết cách add vào áo thế nào? các bác pro có thể hướng dẫn rõ giúp với, mình đã đọc hết mấy các ebook nhưng không thấy cái nào hướng dẫn cả....thank các bác trước nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng tuansantos xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Newbine cần giúp đỡ!!!

Đọc 2 bài về Res, hỉu dc 2 bài này mới làm fifong nổi

+ Những điều cần biết về NpcRes : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Mask (mặt nạ) toàn tập : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

tuansantos (23-02-11)

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đọc 2 bài về Res, hỉu dc 2 bài này mới làm fifong nổi

+ Những điều cần biết về NpcRes : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Mask (mặt nạ) toàn tập : [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn bạn hòa nhưng bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình thì làm sao làm nổi phi phong, có điều bác trung shear cái phi phong nữ thấy đẹp nên muốn add vào nhưng không biết cách làm, chỉ bít copy file dow về rồi chép vào file NpcRes....theo hướng dẫn còn add áo thì mình ko bít làm thế nào, bạn có thể hướng dẫn cách làm cụ thể dùm mình không???? thank bạn trước
    Khách viếng thăm hãy cùng tuansantos xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi tuansantos [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn bạn hòa nhưng bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình thì làm sao làm nổi phi phong, có điều bác trung shear cái phi phong nữ thấy đẹp nên muốn add vào nhưng không biết cách làm, chỉ bít copy file dow về rồi chép vào file NpcRes....theo hướng dẫn còn add áo thì mình ko bít làm thế nào, bạn có thể hướng dẫn cách làm cụ thể dùm mình không???? thank bạn trước
    Fần fân loại tất nhiên bạn sẽ ko thể làm nổi nhưng ông Trung chỉ share file spr ! Bạn fải tự gán vào, ổng đã rename với cái tên dễ hiểu, nhiệm vụ của bạn là hỉu file nào gán vào, và hành động của từng cột là gì để gán cho đúng !

Bạn ko bít res cơ bản thì ko thể nào đưa file có sẵn vào dc !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

tuansantos (23-02-11)

Thành Viên
    Thanks
    12

hông làm được, dù sao cũng thank hòa nhé!!! ^.^

Thành Viên
    Thanks
    187

Ðề: Newbie cần giúp đỡ!!!

mình ko bik nhiều nhưng chỉ sơ sơ nha cũng dễ lắm, đầu tiên bạn coi áo mà bạn muốn add phi phong vào coi nó là số mấy. vd áo bạn muốn add là 10, bạn vào phần res phi phong ah trung đưa bạn down đó mấy file tiếng tàu đó nha. rồi bạn kéo xuống số 10 xong bạn thấy các file MA_SH_010..... bạn muốn nhanh thì mở = notepad đó bạn vào edit ==> replace xog bạn nhấn find what010replace withFF1 hoặc FF2 .... tuỳ bạn nhưng bạn chỉ đổi ở ô số 10 thôi nha xong bạn vào kiếm cái áo mà bạn mới add phi phong rồi đeo vào ( xog) bạn nhớ chép file SPR vào spr\npcres\man ( cho nam )woman( cho nử nha ) chúc bạn thành công à bạn muốn add cho nam thì vào file 男主角肩膀 còn nữ thì vào file 女主角肩膀 ( sry vì bài hơi màu mè hehe ) có j bạn pm nick concabach rảnh mình sẽ giúp bạn thân ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng concabach xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến concabach vì bài viết này !

tuansantos (25-02-11)

Thành Viên
    Thanks
    12

Ðề: Newbie cần giúp đỡ!!!

Trích dẫn Gửi bởi concabach [Only registered and activated users can see links. ]
    mình ko bik nhiều nhưng chỉ sơ sơ nha cũng dễ lắm, đầu tiên bạn coi áo mà bạn muốn add phi phong vào coi nó là số mấy. vd áo bạn muốn add là 10, bạn vào phần res phi phong ah trung đưa bạn down đó mấy file tiếng tàu đó nha. rồi bạn kéo xuống số 10 xong bạn thấy các file MA_SH_010..... bạn muốn nhanh thì mở = notepad đó bạn vào edit ==> replace xog bạn nhấn find what010replace withFF1 hoặc FF2 .... tuỳ bạn nhưng bạn chỉ đổi ở ô số 10 thôi nha xong bạn vào kiếm cái áo mà bạn mới add phi phong rồi đeo vào ( xog) bạn nhớ chép file SPR vào spr\npcres\man ( cho nam )woman( cho nử nha ) chúc bạn thành công à bạn muốn add cho nam thì vào file 男主角肩膀 còn nữ thì vào file 女主角肩膀 ( sry vì bài hơi màu mè hehe ) có j bạn pm nick concabach rảnh mình sẽ giúp bạn thân ^^
    thank bạn nha, để mình thử xem thế nào ^.^

Các Chủ đề tương tự

1. giúp mình với!
    Bởi DoReMon2509 trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-12-10, 07:05 PM
  2. Anh em giúp giùm phát :D
    Bởi Mr.Cuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-12-10, 09:22 AM
  3. Trợ giúp về Web
    Bởi khoctham2201 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0