[JX] Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support] - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 14 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 319
    Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support]

Mình làm ở quán net thì nó chạy vèo vèo. Nhưng làm ở nhà thì cứ Connect DB Error hoài. Bạn nào biết cách sửa lỗi MAC hoặc Config IP không? Ở quán net mình làm thế này. Mình Cài SQL >> ATTACH dữ liệu. Xong xuôi vào SGTY chạy JXStartup rất ngon lành. Sau đó Copy Patch vào Client VLTK. Nhưng ở nhà thì cứ chạy tới đoạn Startup là bị lỗi Connect DB. Mac mình nhấn nút tìm cả trăm lần nó vẫn ra 1 số ấy. Bạn nào giúp mình sửa lỗi này với.
    Khách viếng thăm hãy cùng phongvan1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♣—»»ßå†çå2†å¥««•—♣ Tiến Đạt's Avatar
    Đang ở
    WwW.ClbGamesVn.Com ®
    Thanks
    19

^
    ^
    Bạn thử để Ip ở nhà là 192.168.1.2 xem

[SP]192.168.1.2
    255.255.255.0
    192.168.1.1
    ------------
    192.168.1.1[/SP]

Bạn thử xem đc k ( nếu nhà bạn có mạng là IP động thì thửu cách của mình nhé - k cần tắt mạng vẫn chơi đc )
    Khách viếng thăm hãy cùng Tiến Đạt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

Trích dẫn Gửi bởi phongvan1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình làm ở quán net thì nó chạy vèo vèo. Nhưng làm ở nhà thì cứ Connect DB Error hoài. Bạn nào biết cách sửa lỗi MAC hoặc Config IP không? Ở quán net mình làm thế này. Mình Cài SQL >> ATTACH dữ liệu. Xong xuôi vào SGTY chạy JXStartup rất ngon lành. Sau đó Copy Patch vào Client VLTK. Nhưng ở nhà thì cứ chạy tới đoạn Startup là bị lỗi Connect DB. Mac mình nhấn nút tìm cả trăm lần nó vẫn ra 1 số ấy. Bạn nào giúp mình sửa lỗi này với.
    đả team ngoài net cho mấy lần rồi , về nhà cài thêm car mạng thì vào
    run gỏ cmd xong gỏ configip/all
    xem ip Mac nhiu quay ra santuppro sửa lại cho giống lưu tiến trình chạy bảo đảm không bị

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến [B.M.W]Sports vì bài viết này !

phongvan1 (31-12-10)

Thành Viên
    Thanks
    3

Cảm ơn các bác em đã chạy được Startup. Nhưng vào game tạo nhân vật load vào game ban đầu nó bảo Server bị gián đoạn. Sau đó em cài Font TQ và đã Reset lại máy thì vào nó lại bảo kết nối đến server thất bại. Bác nào hướng dẫn em việc này với ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng phongvan1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

cài font china xong chưa chắc được đâu , bạn phải chuyển qua font china (RFC) nửa xem cách chuyển qua ở ebook 2.0 , xem Map đả mở chưa ? in ebook 2.0

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

Thành Viên
    Thanks
    0

mình có cài EncryptPE V2.2006.7.10 nhưng quên chỉnh time về 2007 giờ làm sao đây mình để ID lại mod làm ơn rack dùm mình với

machine ID AF1513022CB6CCC4D349333B
    Khách viếng thăm hãy cùng awachitohtvt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    WwW.ClbGamesVn.Com ®
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi awachitohtvt [Only registered and activated users can see links. ]
    mình có cài EncryptPE V2.2006.7.10 nhưng quên chỉnh time về 2007 giờ làm sao đây mình để ID lại mod làm ơn rack dùm mình với

machine ID AF1513022CB6CCC4D349333B
    Bạn ơi bây h k ai sử dụng gameServer cần Crack nữa đâu , mà cug~ k ai xài sv cũ đó nữa bạn à
    banj có thể down các sv trong clb về để chơi , hầu như các sv này có nhìu Even và đồ cug~ khá nhìu.

Thành Viên
    Thanks
    0

à mình muốn cài sever của bạn thì phải làm sao đây cho mình ít hướng dẩn + cái yh nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng awachitohtvt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    WwW.ClbGamesVn.Com ®
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi awachitohtvt [Only registered and activated users can see links. ]
    à mình muốn cài sever của bạn thì phải làm sao đây cho mình ít hướng dẩn + cái yh nhé
    Bạn chỉ cần down Sv và pach về cài Bt thôi bạn à, nếu bạn đã cài đc sv cũ thì bạn chỉ cần xóa hết sv đó đi , sau đó giải nén sv SGTY vô rùi alltask lại là xong , nhớ chép pach vô bản clien VNG mới nhất

Thành Viên
    Thanks
    0

tình hình là mình chưa cài dc cái sever nào nên cần 1 chúc hướng dẩn , lúc trước cài mà phải càn có cái kia nhưng giờ không sài nửa thấy nó là lạ không quen + lâu quá rồi giúp mình tý cho mình cái YH nhé

Trang 4 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 14 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Support Quà Noen Của NhoxYeuNhac92
    Bởi greentears trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 26-07-12, 10:16 AM
  2. Nơi dành cho những newbie [Installation Support]
    Bởi mrvu058 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 10-07-11, 09:57 AM
  3. Nhận Support cho những bạn cài TT Offline
    Bởi DevTT trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-03-11, 08:26 AM
  4. ai support mình với
    Bởi o0od4tjnho0o trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu