Host Myvnc.com!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Host Myvnc.com!

Thành Viên
    Thanks
    36

Host Myvnc.com!

Anh HD oi! Sao Anh Lay Google Lam Launch.ini dc Vay. Co The Chi? Em Dc ko?

Voi lai sau em thay nhiu` server dung` ten mien *.myvnc.com vay. Hay do ls host free!

Lam on chi jup.

Regard!
    Khách viếng thăm hãy cùng 3z3z3z xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Ðề: Host Myvnc.com!

Đầu tiên bạn phải có tài khoản google. Cụ thể là tớ hay xài Gmail .
    Đăng nhập vào gmail. Nếu giao diện tiếng việt :
    Hướng dẫn tạo site của web:
    Thêm -> Sites -> tạo trang web mới -> tiêu đề trang web ( gõ gì cũng đc ) -> Trang web của bạn sẽ được đặt tại URL này ( gõ tên mà mình muốn trỏ tới ) ví dụ 3z3z3z Sau này sẽ có link dạng [Only registered and activated users can see links. ] -> nhập mã hiển thị ->
    Hướng dẫn up Launch hoặc các file lên :
    Sau khi tạo xong hoặc đăng nhập xong -> Chỉnh sửa thanh bên -> Tài liệu đính kèm ->Tải lên -> Để nguyên và tải lên ( như vậy file sẽ được up tại root )
    Cách lấy file để sử dụng :
    1. Vào link của mình : [Only registered and activated users can see links. ] file vừa up bao gồm đuôi.
    2. Trong tài liệu đính kèm thấy chữ tải xuống chỉ vào đó coppy link . https xóa chữ s thành http. Mấy cái sau coppy đến đúng file vừa up còn nữa bỏ.
    Chúc thành công !
    Không có gì là không thể

Thành Viên
    Thanks
    36

cụ thể hơn đi bạn ơi. tui còn mơ hồ về bước này

Hướng dẫn up Launch hoặc các file lên :
    Sau khi tạo xong hoặc đăng nhập xong -> Chỉnh sửa thanh bên -> Tài liệu đính kèm ->Tải lên -> Để nguyên và tải lên ( như vậy file sẽ được up tại root )
    Cách lấy file để sử dụng :
    1. Vào link của mình : [Only registered and activated users can see links. ] file vừa up bao gồm đuôi.
    2. Trong tài liệu đính kèm thấy chữ tải xuống chỉ vào đó coppy link . https xóa chữ s thành http. Mấy cái sau coppy đến đúng file vừa up còn nữa bỏ.
    Chúc thành công !
    Khách viếng thăm hãy cùng 3z3z3z xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Business Monitoring Chiritokaji's Avatar
    Đang ở
    Heaven
    Thanks
    13

Tạo host cá nhân tại nhà bằng No-ip
    ( nếu cảm thấy bổ ích thì mong các bác YAN Tech cho sticky hén để anh em có dịp để thưởng thức món ăn tinh thần lí thú này )
    Thấy có nhiều người phải khó khăn khi phải tìm kiếm host để share và host lại die bất tử, hôm nay tớ làm cái thread này để chia sẽ kinh nghiệm làm 1 cái host cá nhân tại nhà. Nếu ai chưa có khái niệm về nó thì nghe tớ giải thích nhé, thay vì phải đăng ký host trên mạng thông qua một số nhà cung cấp host miễn phí, thông thường dung lượng họ cho mình vào khoảng 10 MB – vài trăm MB, bandwith thì giới hạn cực kỳ, chẳng đủ để mình share gì cả… nhưng nếu làm cách này thì bạn có thể sở hữu 1 cái host free, dung lượng vài chục GB (vì nó phụ thuộc vào dung lượng ổ cứng của bạn mà ), bandwidth thì unlimited, nghe đến đây đã đủ hấp dẫn rồi phải không… chưa hết, nó còn có nhiều cái thú vị mà mình sẽ từ từ bàn tiếp nhá
    Nguyên liệu cho cái host này là gì, rất đơn giản, chỉ cần 1 cái domain free, 1 cái modem ADSL loại bèo bèo, cỡ như cái ZyXEL Prestige 600 mà mình đang xài cũng được rồi (hay nếu có 1 cái router xịn thì càng tốt), 1 card mạng, 1 PC nối mạng, khuyến khích chơi ADSL thôi nha, Dial-up thì tớ ko bảo đảm , và cuối cùng là PC đó phải có cài đặt 1 cái Web Server (Apache hay IIS cũng được)
    Sau khi đã chuẩn bị đầy đủ nguyên liệu thì hãy bắt tay vào chế biến.
    - Domain free các bạn vào [Only registered and activated users can see links. ] rồi đăng ký cho mình 1 cái account. Sau đó vào tạo 1 cái domain cho mình, có rất nhiều đuôi tên miền ở trong đó các cậu cứ việc chọn cho mình 1 cái ưng ý, vd : abc.hopto.org. Sau khi đã có nó rồi thì bà con nhớ down cái soft nho nhỏ là DUC về, để làm gì ư ? để làm chức năng cập nhật IP lên no-ip. Bởi vì các dịch vụ ADSL hiện nay thường cấp cho chúng ta mỗi người 1 cái dynamic IP (IP động), mỗi lần bật modem lên nó sẽ nhận tín hiệu từ nhà cung cấp và nhà cung cấp sẽ cấp cho bạn 1 ip thông qua DHCP. IP đó tạm gọi là global ip đi nhé, vd cũa tớ là : 58.186.1.234, đồng thời với mỗi card mạng thì chúng ta sẽ có thêm 1 cái local ip nữa, vd: 192.168.1.33
    - Nhiệm vụ cũa chúng ta là làm sao cho người ở ngoài Internet có thể liên lạc với mình thông qua cái domain free kia (abc.hopto.org => 192.168.1.33). Sau khi cài đặt phần mềm DUC, chúng ta chờ vài phút để chương trình làm nhiệm vụ cập nhật IP lên no-ip, khi hoàn tất thì cái domain abc.hopto.org kia sẽ có ip là 58.186.1.234, coi như các bạn đã thành công bước đầu tiên rồi đấy.
    * Nhưng lúc này khi gõ abc.hopto.org thì tín hiệu chỉ mới đi tới Modem ADSL mà thôi, giống như chỉ mới tới cổng trước nhà mà chưa vào trong nhà vậy. Nhiệm vụ kết tiếp là tạo 1 đường hầm để người ta vào nhà mình.
    Như thế nào ? đợi tớ ăn cơm nốt rồi type tiếp , đói bụng dã man
    Hệ Thống Chống Spam Bài !
    Tạo domain :

sau khi bạn đã đăng ký được 1 acc tại no-ip, hãy đăng nhập vào, sẽ có một số lựa chọn miễn phí cho bạn. Vào phần :
    Host / Redirects -> Add
    điền vào
    + Host name : là tên của domain, vi du : abc. Chọn trong drop down list những tên domain mà mình mong muốn. có rất nhiều, tha hồ mà chọn nha bà con , chú ý : nên đặt tên host name ngắn gọn, đừng quá nhiều ký tự, không được dùng các ký tự đặc biệt, vì sẽ ảnh hưởng 1 phần nào đó đến quá trình phân giải tên miền….. phải tuân thủ nguyên tắt đặt tên cho domain
    + Host Type : chọn phần đầu tiên. DNS host (A), dùng để tạo 1 tên miền.
    + IP : điền vào global ip của bạn. Vào [Only registered and activated users can see links. ] để check global ip của mình. Sau này ip này sẽ được cập nhật tự động bởi chương trình DUC.

phần còn lại để nguyên.
    Như vậy bạn đã tạo được cho mình 1 domain free, và sẽ được redirect về máy của mình khi có ai đó truy cập vào.
    -= Follow The Rules =-
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Cậu pm yahoo dưới chữ ký tớ giúp cho . Đang close server
    Không có gì là không thể

Các Chủ đề tương tự

1. cần xài chung host hoặc mua host làm webmu
    Bởi tyemday trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13