Cách up lên bản 2.81 có item ep4 và kill mới!!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Thành Viên hunterX's Avatar
    Thanks
    0

Cách up lên bản 2.81 có item ep4 và kill mới!!!

Theo yêu cầu của mấy bạn giờ mình gom mấy cái topic lại 1 cái cho anh em dễ bàn luận hơn.Mình vẫn dùng những cái trong 4rum chúng ta share (cụ thể là của pancy90 và kenjidraw).Và mình đã up theo thứ tự riêng.Giờ mình xài được đồ sig,orihandcon,các avatar mới và cũ...các even halowen,xmas...kill tran mới.(vẫn chưa sử dụng đc áo choàng sig và orihandcon).

Nói về server trước:
    Đầu tiên mình lấy OS 4.7 của kenjidraw và cái clien US xài + với cái SQL cài sẵn của pancy90 ==> có cabal off.xài các avatar cũ ok.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau đó pancy90 up bản patch và cập nhật ser mình làm theo
    Mình bỏ bản clien US mình down bản clien của pancy90 share trong link trên.Lúc đó ser của mình là 2.5
    Tiếp tục mình up ser halowen 2.8==>2.8b==>2.81.Link nó đây
    Vậy là xong phần ser từ đầu cho đến 2.81

Nói về phần clien:
    Do cái clien ban đầu là US đã xóa nên coi như mình bắt đầu từ cái EU của pancy90 nha.Mình up theo hướng dẫn và mình xài đc đồ sig +các avatar mới nhưng avatar cũ cái đc cái ko.Lúc đó là ser 2.5.
    Sau đó mình up thế này: cái clien EU ==>up clien halowen==>clien 2.8b==>2.81==>bản patch gì đó ko nhớ down ở ragezone==>bản up patch và cập nhật ser của pancy là cuối cùng (chứ ko fai 2.81 là cuối cùng).Tham khảo thêm ở đây giùm:Trong đó tui có up bản patch tui down ở ragezone và cái ser 2.81b pancy90 share mà link die.
    Lúc này thì đã có các avatar cũ và mới.Đồ sig...ser chạy 2.81.Áo choàng sig lúc có lúc ko.

Cuối cùng là up kill tran:
    Mình theo hướng dẫn của thanhduy ở link này:
    Mình chỉ làm các bước này (cho phép copy nguyên văn nha thanhduy)
    1.Trong folder server có 2 file Skill.scp và world4-npc.scp. Dùng winscp truy cập vào centos và copy file Skill.scp vào folder etc/cabal/data
    +copy file world4-npc.scp vào thư mục etc/cabal/data/dataWorld.
    2.Copy data đè vào thư mục data các bạn cài cabal.
    3.Open ollydbg.exe
    +Open file cabalmain.exe
    +Tổ hợp phím CTRL G sẽ hiện ra 1 bảng, các bạn đánh vào vào 40F4F0 và enter->Double click vào dòng vừa tìm và sửa lại thành CMP EAX,11. Sau đó assemble.
    +CTRL G và đánh vào 40F690 làm y như trên.
    +CTRL G và đánh vào 4E1A0D sửa JNZ SHORT 004E1A3E thành NOP. Sau đó assemble. (chỗ này cabalmain tui đã đúng ko cần sửa)
    +Cuối cùng là lưu lại : right click chọn copy to executable->All modification->copy all->yes->save.
    Mình chỉ làm có vậy thôi.tham khảo thêm ở đây:
    Lúc này mình đã có thể mua kill ở FL bình thường ko bị lỗi.Sử dụng bình thường.Mình đã test hết các lass và kiểm tra lại các even các món avatar và đồ ep4.Hiện tại chưa thấy gì lỗi (Trừ cái áo choàng sig đã die luôn,Bung clien lại vẫn bị).Đây là mình nói những bước mình đã làm từ hồi cài cabal off.Anh em đọc kỹ rồi làm nếu có gì cứ pm mình.Giúp đc mình giúp.Mình cũng gà nên ko biết sao nó đc vậy.Và đây là vài tấm pic cho anh em thưởng thức.Mình muốn làm 1 ser cabal ngon như cabalvn cũ vì có nhiều kỷ niệm.nick YH langtuvotinh_ctvn.Anh em nào có tâm huyết cùng bàn luận nha.
    Khoái nhất là kill Wi và kill BL.Đẹp ve kêu.
    Lần sửa cuối bởi hunterX, ngày 26-09-10 lúc 12:56 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hunterX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Ðề: Cách up lên bản 2.81 có item ep4 và kill mới!!!

Anh em ai cài được hay không,có lỗi gì thì lên tiếng anh em nghiên cứu với.Tui cũng ko có thời gian chơi nhiều trừ lúc khuya nên tạm thời chưa thấy lỗi nào lớn chỉ vài cái vụn vặt chấp nhận đc thôi.Tui đề nghị lập hẳn 1 topic chuyên bàn về các bug trong game để anh em bàn luận và fix có đc ko mấy u?Trong đó chỉ bàn về bug khi đã cài đc game rồi,chứ từng người test cũng ko hết cả cái game đc.

Thành Viên
    Thanks
    0

Học đê,game hoài pa....cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng tampoke86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

tôi vẫn không có skill mua ở PL toàn dis trước khi động vào dòng mua thui ông send cho tôi bản up lên 2.8.1 với link up kia thiếu mất file patch rồi.ông nói có lý đấy đồng ý cả 2 tay + 3 chân
    Lần sửa cuối bởi lalakers1192, ngày 27-09-10 lúc 08:54 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lalakers1192 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Ser thì ông cứ lấy ở đây:
    Còn patch clien thì ở đây:
    Có đủ cả mà.cái halowen là 2.8,cái sửa lỗi thùng đồ là 2.8b,Xmas là 2.81,cái tui ghi ko nhớ nỗi là bản patch data by Lost Spirit (tui mới nhớ ra).Tất cả đã có sẵn hết rồi mà.Có cái ser 2.81b tui up ở trang sau đó (link pancy90 die)
    Ông kiểm tra lại xem chứ tui vẫn mua kill bình thường.Tóm lại ông up theo thứ tự lên đến ser 2.81 xài đc item mới ngon lành cái đã.Sau đó ông chỉ cần chép file kill và world4 vào ser.Xong chép data vào Clien.Xong dùng ollydbg sửa lại chính cái cabalmain của ông.Đừng chép cái cabalmain khác vào.2 hôm nay tui đã test thử thấy chưa có lỗi gì.

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi lalakers1192 [Only registered and activated users can see links. ]
    tôi vẫn không có skill mua ở PL toàn dis trước khi động vào dòng mua thui ông send cho tôi bản up lên 2.8.1 với link up kia thiếu mất file patch rồi.ông nói có lý đấy đồng ý cả 2 tay + 3 chân
    Chuẩn men mua toàn dis thôi còn đồ thì sig hiện lên hết - áo choàng lắp vào cái là lỗi client mà h mình chỉnh file cabalmain h mở toàn mất hút luôn bó tay... Cho mình xin file của bạn thử xem được ko.
    Nếu k chỉnh cabalmain của patch server 2.81 thì mua được skill trans chả hiểu thế nào... Điều đáng nói là khi mua skill sài thì k có hiệu ứng mà chỉ nhảy xong mod chết đơ
    Khách viếng thăm hãy cùng s0ck.mrth4nh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi s0ck.mrth4nh [Only registered and activated users can see links. ]
    Chuẩn men mua toàn dis thôi còn đồ thì sig hiện lên hết - áo choàng lắp vào cái là lỗi client mà h mình chỉnh file cabalmain h mở toàn mất hút luôn bó tay... Cho mình xin file của bạn thử xem được ko.
    Nếu k chỉnh cabalmain của patch server 2.81 thì mua được skill trans chả hiểu thế nào... Điều đáng nói là khi mua skill sài thì k có hiệu ứng mà chỉ nhảy xong mod chết đơ
    Ông biết bị gì ko?Đừng mở bằng star cabal.Không có hiệu ứng là do ông chưa chỉnh cabalmain nên nó vậy.Ông chỉnh mà nó mất hút luôn là giống tui rồi đó.Ông mở notapad lên copy đống này vào và save thành start-cabal.bat là chạy được ah:

@echo off
    start CabalMain.exe breaklee
    exit

Tui đã nói áo choàng lỗi mà.Nếu bị lỗi ông dùng GM tool xóa char mới đeo áo choàng đi là vô lại ko lỗi nữa.Đừng mang áo choàng.có mang mang áo choàng trước thì được nhưng bận áo vô là toi.Hy vọng ông thành công.Nếu ok pm lại cái nha.

Thành Viên
    Thanks
    6

cuối cùng cũng được okie ngon.tk ông nha

send ảnh cho mọi người cố gắng làm .
    Lần sửa cuối bởi lalakers1192, ngày 29-09-10 lúc 07:36 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lalakers1192 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Tặng ông cái này nữa nè lalaker: Map Part 578 1108 (chưa test)

Mấy ông có để ý lúc mới vô có đồ train kiểu mới ko?Nếu muốn lúc tạo nhân vật mà có đồ trainning mới thì làm như vầy:
    Mở cabal.enc tìm <char_make>.Sửa lại thành:
    Code:
    <char_make>
    <make suit_1="105" glove_2="150" boot_3="195" rhand_4="90" lhand_5="" />
    <make suit_1="135" glove_2="180" boot_3="225" rhand_4="45" lhand_5="60" />
    <make suit_1="135" glove_2="180" boot_3="225" rhand_4="15" lhand_5="15" />
    <make suit_1="120" glove_2="165" boot_3="210" rhand_4="30" lhand_5="30" />
    <make suit_1="105" glove_2="150" boot_3="195" rhand_4="60" lhand_5="30" />
    <make suit_1="120" glove_2="165" boot_3="210" rhand_4="45" lhand_5="15" />
    </char_make>
    Vậy là xong lúc chọn nhân vật cũng là đồ trainning luôn (cái này làm chơi cho vui ko quan trọng)

@lalaker: sặc máy nhà ông mạnh vậy cài channel war vô cày hono luôn ah?Nghĩ lại máy mình....
    Lần sửa cuối bởi hunterX, ngày 29-09-10 lúc 01:13 PM.

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi hunterX [Only registered and activated users can see links. ]
    Tặng ông cái này nữa nè lalaker: Map Part 578 1108 (chưa test)

Mấy ông có để ý lúc mới vô có đồ train kiểu mới ko?Nếu muốn lúc tạo nhân vật mà có đồ trainning mới thì làm như vầy:
    Mở cabal.enc tìm <char_make>.Sửa lại thành:
    Code:
    <char_make>
    <make suit_1="105" glove_2="150" boot_3="195" rhand_4="90" lhand_5="" />
    <make suit_1="135" glove_2="180" boot_3="225" rhand_4="45" lhand_5="60" />
    <make suit_1="135" glove_2="180" boot_3="225" rhand_4="15" lhand_5="15" />
    <make suit_1="120" glove_2="165" boot_3="210" rhand_4="30" lhand_5="30" />
    <make suit_1="105" glove_2="150" boot_3="195" rhand_4="60" lhand_5="30" />
    <make suit_1="120" glove_2="165" boot_3="210" rhand_4="45" lhand_5="15" />
    </char_make>
    Vậy là xong lúc chọn nhân vật cũng là đồ trainning luôn (cái này làm chơi cho vui ko quan trọng)

@lalaker: sặc máy nhà ông mạnh vậy cài channel war vô cày hono luôn ah?Nghĩ lại máy mình....
    có tôi cứ tưởng là bên EU nó có ai dè chỉnh được à còn vụ honor dùng cái chumpy và cabalmanager chỉnh honor lên lúc làm nv được honor nó lại về class 10 nên chỉnh luôn chanel war mà ram có 1G à chơi vẫn bị giật giật lúc đầu cho tôi hỏi cái skill của thàng blade và thàng FS của tôi sao đánh cứ đừng yên giúp tôi cách fix với
    Lần sửa cuối bởi lalakers1192, ngày 29-09-10 lúc 05:30 PM.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. vấn đề về bảng kill tầng 2 và cấp độ tu chân
    Bởi vietthol trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-06-11, 11:22 AM
  2. Help!! lỗi kill Côn Lôn Đao ko đánh quái được
    Bởi nh0xjac trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-07-10, 05:56 PM
  3. sao hok rớt item khi kill quái
    Bởi razer trong diễn đàn Chinh Đồ