GS1.00.88 fix + option - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 82

Chủ đề: GS1.00.88 fix + option

*|* net4viet Team *|* caothuphutho's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Ðề: GS1.00.88 fix + option

Trích dẫn Gửi bởi xom1b [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái GS này good thì good thật nói thực có 1 vài lỗi chuối , phải nói là có nhiều cái chuối nhất trong các sv đc release từ trc' đến giờ (nhưng SS4.5 from webzen fix 1 ít nhưng lại có 1 đống new code từ wz )
    Như các bugs ở trang 1 thì còn vài bug chuối
    Nếu ko có EventServer mới thì PCPoints ko hoạt động . Nhưng có rồi thì chả hiểu vấn đề là config hay procedures trong SQL nữa => ko hoạt động luôn
    Ranking server quá cũ. Nếu để DevilSquare... =1 thì có RankingServer Disconnected
    Chạy SV 1 lúc rồi outgame báo INVALID_SOCKET
    Nếu mới lập nv mà ko train 1 lúc lâu lâu tí thì ko đi Illusion đc (báo là bị tội)
    cái Menu Reload mà cứ reload nhiều thì hết đăng nhập vào sv
    Các ver trc' move GM = command, bản này ko move = gì đc => move = move maker của mu maker
    SS 4.5 nhưng chả hiểu sao vẫn Old Duel System
    mà sao CTPT ko dùng mấy cái JS no-md5 mà chạy, việc gì phải phụ thuộc vào web md5 hay k thế
    hê hê mình đưa Online test thử cho vui thôi. uhm mình vẫn thích dùng MD5 hơn dù sao có MD5 bảo mật vẫn tốt hơn mà. Nói chung BUG là điều không thể tránh khỏi với bất cứ bản Server nào vì phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Mặt khác nhu cầu của Game thủ cũng là một vấn đề có cái với mình okie rồi nhưng với người khác không ok họ lại nghĩ đó là lỗi ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

hô hô ông đưa lên onl rồi à được quá nhỉ server có lag không ông anh em tham gia với dạo này nghỉ hè buồn quá chả có gì chơi
    Khách viếng thăm hãy cùng sonpro9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Khi chép đè GameServer_CS_Fix, GameServer_FIX_Option (link download GS+GS_CS : [Only registered and activated users can see links. ]) vào cái GS, GS_CS cũ rồi đổi tên thành GS, GS_CS
    RUN SV thì nó hiện lỗi thế này

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoi [Only registered and activated users can see links. ]
    Khi chép đè GameServer_CS_Fix, GameServer_FIX_Option (link download GS+GS_CS : [Only registered and activated users can see links. ]) vào cái GS, GS_CS cũ rồi đổi tên thành GS, GS_CS
    RUN SV thì nó hiện lỗi thế này

Bản update bạn đang dùng của mình cũ rồi với lại nó không phù hợp với thư mục Data bạn đang sử dụng (với GS của mình thì thiếu file "RAKALION.dat" nến GS nó báo lỗi). bạn nên dùng FULL file 2.0.1 mà mình Share nhé link download : [Only registered and activated users can see links. ]
    Chúc bạn may mắn !
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn nên dùng FULL file của tôi chứ không nên chép đè qua bản khác sẽ rất dễ gây lỗi
    Mình Download FULL file MUSERVER UPDATE 2.0.1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Lâu lâu hôm nay lại mới có Time fix tiếp cai GS này, A E ai có time thì test cho vui !
    cả GS và GS_CS đều đã fix hết các lỗi cơ bản như mua ngọc trong shop không sử dụng được, lọ máu và mana khi thoát game đăng nhập lại thì trở về 3, +28 Option..v..v. Nói chung tuy tôi Fix nhưng vẫn giữ tính nguyên thủy của GS tôi không thích làm sai lệch nó quá như SCF. GS_CS chưa được add option tuy nhiên sẽ được add ngay nếu chiều nay tôi không bị sếp giao việc ^^!, GS vẫn giữ nguyên số Option hiện tại là 11 sẽ còn Update.
    ;---------------------------------------------------------------------------
    link download GS+GS_CS : [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau đó chép vào MuServer rồi đổi tên GameServer_CS_Fix --->>GameServer, GameServer_FIX_Option --->>GameServer
    Rồi Run SV nó báo lỗi thế đó, giờ đã chép GS update 1.06 vào rồi, tí Run xem sao

Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Mình Download FULL file MUSERVER UPDATE 2.0.1 : [Only registered and activated users can see links. ]

Sau đó chép vào MuServer rồi đổi tên GameServer_CS_Fix --->>GameServer, GameServer_FIX_Option --->>GameServer
    Rồi Run SV nó báo lỗi thế đó, giờ đã chép GS update 1.06 vào rồi, tí Run xem sao
    thế này nhé bạn chỉ cần Download duy nhất 1 file là [Only registered and activated users can see links. ] của mình về và dùng luôn thôi không cần tải bất cứ file nào nữa cả còn cái GS có tên là "GameServer_FIX_Option" nó là bản UPDATE cũ nên tính năng không bằng bản 2.0.1 được nên điều đơn gian là bạn không cần dùng đến nó nữa mà chỉ cài đặt nguyên cái MUSERVER 2.0.1 của mình và dùng thôi ^^!
    Chúc Okie !

ҳ̸Ҳ̸ҳ Mr.Úc Pro™ ҳ̸Ҳ̸ҳ modbibi's Avatar
    Thanks
    118

share luôn cái bộ update 2.0.6 đi anh

Thành Viên
    Thanks
    0

Mu Hoàng Long rồi thôi nha

ҳ̸Ҳ̸ҳ Mr.Úc Pro™ ҳ̸Ҳ̸ҳ modbibi's Avatar
    Thanks
    118

Mu Hoàng Long rồi thôi nha
    hehe,anh em test chung cho vui mà

Thành Viên
    Thanks
    0

MÌnh cũng download về rồi, lười test quá

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Source GS 1.00.18 + Option + DLL
    Bởi cuonglee trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 28-06-16, 10:35 AM
  2. [1.00.16] Hướng dẫn Add Option cho GS
    Bởi cuonglee trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 04-06-12, 07:32 PM
  3. [1.00.16] Hướng dẫn Add Option cho GS
    Bởi cuonglee trong diễn đàn Releases