[JX] con nghiện vltk xin bái sư học ngệ mong các tièn bối giúp đỡ - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Thành Viên hvaquang's Avatar
    Thanks
    10

Ðề: con nghiện vltk xin bái sư học ngệ mong các tièn bối giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn rất thẳng thắn, thường những người làm game private chẳng bao giờ cần sư phụ cả. jx bạn cứ lội cho nát cái box jx, cộng với google search nữa, sau đó mỡ online nhiều, vấp váp nhiều, tự khắc sẽ tu thành chính quả, chứ chẳng ai chỉ dạy cái đó đâu, để thời gian đó người ta làm việc khác.
    - Lội nát hết rồi nhưng 1 số lại k hiểu
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng hvaquang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoilamgi45's Avatar
    Thanks
    89

xin hỏi là cái source mình tải trên mạng có dc ko
    Khách viếng thăm hãy cùng hoilamgi45 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi hoilamgi45 [Only registered and activated users can see links. ]
    xin hỏi là cái source mình tải trên mạng có dc ko
    tuỳ thôi. chứ tui test nhìu cái vẫn thường gặp 1 số lỗi Bác Hồ có sống dậy củng k giải quyết được ))
    - Thôi cứ lấy 1 sv share cài rồi test tập tành từ từ :v

Thành Viên hoilamgi45's Avatar
    Thanks
    89

Trích dẫn Gửi bởi hvaquang [Only registered and activated users can see links. ]
    tuỳ thôi. chứ tui test nhìu cái vẫn thường gặp 1 số lỗi Bác Hồ có sống dậy củng k giải quyết được ))
    - Thôi cứ lấy 1 sv share cài rồi test tập tành từ từ :v
    a add fb e cho e xin link tải source jx vs 0905876044
    Khách viếng thăm hãy cùng hoilamgi45 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi killer20099 [Only registered and activated users can see links. ]
    thà là nhờ người ta dạy cài jx rồi cái gì ko biết hỏi chắc có người dạy còn đọc thấy mở 1 sv jx là thôi next
    em muốn mở 1 sever linux trên vps cho xóm pk
    và 1 phần muốn tìm hiểu về jx bác có thể giúp em với đc k
    Khách viếng thăm hãy cùng trongduydn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên taoaccts13's Avatar
    Thanks
    45

Mở sv thì tự thân vận động đi nhé trong forum có nhiều hướng dẫn rồi

Còn muốn build 1 sv jx của riêng mình thì cần phải : đi học C/C++ đi, và học mấy cái khác nữa như SQL chẳng hạn hoặc web nữa để tự làm cái web luôn .

Có gì bí quá muốn thỉnh giáo post bài lên forum, hên xui có cao nhân nào muốn giúp thì ng ta giúp cho

-> Chứ ko ai rãnh đi bày bạn từ đứa ko biết gì mà build ra 1 cái sv đâu nhé ng ta rãnh vậy tự ngồi code cái sv của ng ta còn hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng taoaccts13 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến taoaccts13 vì bài viết này !

ochohieucac123 (29-05-16)

Thành Viên ochohieucac123's Avatar
    Thanks
    60

chưa thành thạo các hàm mà múc lun SRC Mạnh zữ
    Khách viếng thăm hãy cùng ochohieucac123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    230

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái bạn yêu cầu đòi hỏi thời gian 1 đến 2 năm mới làm được, code jx thì học lua, còn nếu muốn build từ source code thì học C/C++, sql, và nhiều kiến thức tổng hợp nữa, không thể ngày 1 ngày 2 là được.
    Bạn nên đăng ký 1 khóa học c/c++ cơ bản, rồi đến nâng cao ở các trung tâm, sau đó tùy mục đích mà tìm hiểu thêm. Google là một ông giáo sư miễn phí tốt nhất mà mình từng biết. Cái gì khó có google.
    bạn cho mình hỏi xíu, patch client hiện tại đang dùng cho jx linux là source c++ build từ jx win ra, hay nó là 1 bản khác riêng biệt vậy bạn ?

Cám ơn bạn !
    Khách viếng thăm hãy cùng emyeusss7 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Các bạn mới làm đừng nên đặt mục tiêu cao quá (Mở Server nạp card dt để hút máu ngay chẳng hạn(, hay bắt đầu từ từ như mình:

Giai đoạn 1: Tìm hiểu chung trên JX Server cài sẵn

1/Chạy thông thạo Server/Client
    Mục đích là tìm hiểu quá trình chạy của Server, kết nối của Client
    Các ứng dụng Server mở
    Các Port mở (Port DB, Port Game, Port chat....vv)
    Cách thực hiện là load máy ảo cài sẵn JX Server về, (tốt nhất là loại 15 in 1 của tuan 565 ấy), load patch client tương ứng
    Chạy thử JX với JXStartup mà tuan565 đã cấu hình sẵn, Chạy Client. Tìm hiểu từng bước chạy, ví dụ các tập ứng dụng như S3Relay, GameServer cái nào chạy trước, nó mở những port nào và cách đổi những port đó. Các tập thư viện dll liên quan
    Có thể cut đi các tập ứng dụng, thư viện và chạy xem lỗi gì để tìm hiểu chức năng của nó

2/Tìm hiểu cấu trúc của Server, Client
    Mục đích là thư mục nào dùng để làm gì, sự tương ứng giữa thư mục tại Server và thư mục tại Client
    Cách thực hiện là cut đi từng thư mục và chạy xem lỗi gì...tiếp đó so sánh các bản JX Server/Client với nhau để thấy sự khác biệt của cấu trúc từng Server, cách bố trí các Script tương ứng để tạo ra các Event

3/Tìm hiểu cấu trúc của các Script
    Mục đích là tìm hiểu về cấu trúc các Script ví dụ những Script nào chính phụ thuộc hoạt động cả Server, những Script nào phụ, chỉ cho 1 sự kiện nhất định. Cách làm là vào từng thư mục từ thư mục to đến thư mục con, mở các file .lua và .txt bằng các ứng dụng đã quy định

Mình đang ở giai đoạn này

Giai đoạn 2: Tự tạo các sự kiện dựa trên JX Server cài sẵn

Sau khi đã am hiểu về cấu trúc Script, bắt đầu học thêm các Script vào, đầu tiên là các Script cho 1 sự kiện nhất định (Ví dụ sự kiện Noel) để tránh ko làm ảnh hưởng đến hoạt động của Server. Dần dần chỉnh sửa những Script chính phụ thuộc hoạt động của cả Server như nhân vật, skill....vv

Dự kiến tìm hiểu trong vòng 6 tháng

Giai đoạn 3: Lập trình JX và đưa Server Online với đầy đủ portal và chức năng

Dự kiến tìm hiểu trong vòng 2 năm

Trên cơ sở source code của JX và kiến thức C++ sẽ biên dịch và chạy thử...
    Khách viếng thăm hãy cùng vietgym xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi vietgym [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn mới làm đừng nên đặt mục tiêu cao quá (Mở Server nạp card dt để hút máu ngay chẳng hạn(, hay bắt đầu từ từ như mình:

Giai đoạn 1: Tìm hiểu chung trên JX Server cài sẵn

1/Chạy thông thạo Server/Client
    Mục đích là tìm hiểu quá trình chạy của Server, kết nối của Client
    Các ứng dụng Server mở
    Các Port mở (Port DB, Port Game, Port chat....vv)
    Cách thực hiện là load máy ảo cài sẵn JX Server về, (tốt nhất là loại 15 in 1 của tuan 565 ấy), load patch client tương ứng
    Chạy thử JX với JXStartup mà tuan565 đã cấu hình sẵn, Chạy Client. Tìm hiểu từng bước chạy, ví dụ các tập ứng dụng như S3Relay, GameServer cái nào chạy trước, nó mở những port nào và cách đổi những port đó. Các tập thư viện dll liên quan
    Có thể cut đi các tập ứng dụng, thư viện và chạy xem lỗi gì để tìm hiểu chức năng của nó

2/Tìm hiểu cấu trúc của Server, Client
    Mục đích là thư mục nào dùng để làm gì, sự tương ứng giữa thư mục tại Server và thư mục tại Client
    Cách thực hiện là cut đi từng thư mục và chạy xem lỗi gì...tiếp đó so sánh các bản JX Server/Client với nhau để thấy sự khác biệt của cấu trúc từng Server, cách bố trí các Script tương ứng để tạo ra các Event

3/Tìm hiểu cấu trúc của các Script
    Mục đích là tìm hiểu về cấu trúc các Script ví dụ những Script nào chính phụ thuộc hoạt động cả Server, những Script nào phụ, chỉ cho 1 sự kiện nhất định. Cách làm là vào từng thư mục từ thư mục to đến thư mục con, mở các file .lua và .txt bằng các ứng dụng đã quy định

Mình đang ở giai đoạn này

Giai đoạn 2: Tự tạo các sự kiện dựa trên JX Server cài sẵn

Sau khi đã am hiểu về cấu trúc Script, bắt đầu học thêm các Script vào, đầu tiên là các Script cho 1 sự kiện nhất định (Ví dụ sự kiện Noel) để tránh ko làm ảnh hưởng đến hoạt động của Server. Dần dần chỉnh sửa những Script chính phụ thuộc hoạt động của cả Server như nhân vật, skill....vv

Dự kiến tìm hiểu trong vòng 6 tháng

Giai đoạn 3: Lập trình JX và đưa Server Online với đầy đủ portal và chức năng

Dự kiến tìm hiểu trong vòng 2 năm

Trên cơ sở source code của JX và kiến thức C++ sẽ biên dịch và chạy thử...
    Bác nói rất hay.. chuân quá rồi

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nghiên cứu source jx win. Mong Được chỉ giáo
    Bởi phongmous96 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-04-16, 06:00 AM
  2. Mong các bạn giàu kinh nghiệm vào hướng dẫn mình với
    Bởi lyxuonghau trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-11-12, 08:54 PM
  3. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 25-08-12, 07:49 PM