Upload lại server +tool cài đặt PW 1.3.6 - Trang 34
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 34 của 37 Đầu tiênĐầu tiên ... 24 32 33 34 35 36 ... CuốiCuối
Kết quả 331 đến 340 của 370
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Upload lại server +tool cài đặt PW 1.3.6

có bạn nào cài giúp tớ với, tớ cài đi cài lại khi đăng nhập vào game nhấn bắt đầu toàn bị lỗi Link- đường dẫn tới máy chủ bị lỗi, tớ dùng bản Tinh linh chiến ca, patch 1.3.6 không biết có đúng không ! Tớ cám ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng soyoung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi soyoung [Only registered and activated users can see links. ]
    có bạn nào cài giúp tớ với, tớ cài đi cài lại khi đăng nhập vào game nhấn bắt đầu toàn bị lỗi Link- đường dẫn tới máy chủ bị lỗi, tớ dùng bản Tinh linh chiến ca, patch 1.3.6 không biết có đúng không ! Tớ cám ơn
    Bạn đã vào được web để đăng ký chưa ... nếu chưa vào được chắc là bạn config lỗi.
    Có vài điều mà bạn nên để ý là:
    - Bạn phải tắt tường lửa đi (start>control panel>Windows Firewall>chọn Off>Ok)

- Bạn dùng bản Tinh Linh Chiến Ca thì dùng tải patch 1.3.6 cho client dưới đây:
    [Only registered and activated users can see links. ] (pass giải nén: boy9000)
    (Nguồn: [Only registered and activated users can see links. ])
    Tớ cũng dùng patch này cho Tinh Linh Chiến Ca mà ^^!

- Bạn xem video hướng dẫn phần restore database thấy mình không có cái passportB ... bạn tải ở đây:
    Trích dẫn Gửi bởi lamchi_khanh10 [Only registered and activated users can see links. ]
    Các file để Restore or CreateDB có trong này
    [Only registered and activated users can see links. ]
    - Bạn nên làm theo hướng dẫn bằng file word ...

- Đặc biệt chú ý khi config là bạn không chỉ để ý đến phần mà tác giả đánh dấu, bạn nên để ý đến các dòng khác nữa, bởi vì đôi khi tác giả đánh dấu thiếu ... hình như có 1 hay 2 bức hình bị thiếu thôi ...

- Khi run server ... nó thông báo đã khởi động web và server thành công rồi, bạn nên đợi thêm tầm 1 - 2 phút hoặc có thể hơn để server ổn định rồi mới đăng ký hay đăng nhập ...

- Cũng không nhất thiết phải ngắt mạng và tạo card mạng ảo.. nhưng nếu Winscp không kết nối được đến server thì bạn hãy ngắt mạng rồi tạo card mạng ảo thử xem ... chú ý gõ đúng các địa chỉ mạng như trong hướng dẫn ...

- Thực ra lỗi chủ yếu là config chưa đúng ... bạn kiểm tra thật kỹ lưỡng thế nào cũng thành công !
    Khách viếng thăm hãy cùng JillValentine xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tớ cài lại tới lần thứ 5 rùi, vẫn bị lỗi này,tớ cũng làm y như trong word, một số chỗ bị thiếu tớ cũng đã chỉnh sửa.Lần đầu tiên config iweb đăng kí thành công rùi nhưng đến lần này web lại không vào được.Tớ restore database giống phim hướng dẫn chứ không dùng mã 2 đoạn mã MSSQL table không biết có đúng không.Nhưng dù sao tớ cũng cám ơn bạn! Thanks ^.~
    Khách viếng thăm hãy cùng soyoung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    101

mình run server thành công rồi,tạo acc nhưng đến khi vào client thì ko kết nối dc,ai giúp mình với!
    có phải mình dùng client 1.3.9 nên như thế ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng snoxl2009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi snoxl2009 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình run server thành công rồi,tạo acc nhưng đến khi vào client thì ko kết nối dc,ai giúp mình với!
    có phải mình dùng client 1.3.9 nên như thế ko?
    Bạn có thể tải patch client 1.3.6 tại đây:
    Khách viếng thăm hãy cùng JillValentine xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    101

hjc,mình đăng nhập được rồi,nhưng khi tạo nhân vật >>>start thì disgame!làm thế nào bi giờ JillValentine

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi snoxl2009 [Only registered and activated users can see links. ]
    hjc,mình đăng nhập được rồi,nhưng khi tạo nhân vật >>>start thì disgame!làm thế nào bi giờ JillValentine
    Bạn thử kiểm tra xem config đã đúng chưa, có thể bạn config thiếu chỗ nào đó ... (bạn nên đọc qua mấy bài viết mà tớ trích dưới đây).

Các file để Restore or CreateDB có trong này
    - lamchi_khanh -

Trích dẫn Gửi bởi bboyminikool [Only registered and activated users can see links. ]
    Hello!!!!!
    Mình đã làm xong server của flygon(tạo dc acc , chơi dc...)
    (phải ra thanks cho bác ý phát)
    MÌnh có một vài chú ý nho nhỏ cho những bạn chưa cài dc
    1==Tuyệt đối làm đúng những j` ghi trong hướng dẫn.Hướng dẫn của bác flygon chính xác tuyệt đối không có gì phải sửa.
    2==file table.xml các bạn sửa như hướng dẫn nhé đừng sửa cái localhost(theo mình là thế).
    3==Thanks bác boy9000 đã bỏ công giúp sức cho anh em nhưng hình như cái server của bác hem dùng dc(hoặc do mình gà không bik cách dùng)
    4==Các bạn đừng nên chỉnh sửa j vội cứ làm cho server chạy đã tính sau
    5==Chú ý tắt cái filewall nhé
    6==File cài đặt server và tools các bạn down ở trang đầu theo link của flygon , cái ubuntu thì theo link của meohen1989(trang 4) cả file monitor.war cũng ở trang đó nữa.Đừng down cái khác nhé.

Rùi đó thế là đã bõ công tốn gần 50k ra mạng chép server về cài(nhà mình dùng dung lượng hem dám down).
    Trong cái server của flygon có cả tools chỉnh sửa gshop nhưng có cái IP của đồ vật mình không biết lấy đâu ra nên chịu.Bạn nào biết cho mình xin với.Còn nữa có nhất thiết phải dùng client 1.3.6 không?Mình có cái bản DEC 57 mà dùng nó báo bản đồ không tương ứng...Bạn nào có bik cách fix không thế?Tại cái PWsetup33.exe nó tới 2,5GB mà USB mình có 2GB á huhu

À quên còn nữa cái file mà chỉnh exp rate money rate với SP với drop các bạn đừng chỉnh quá 1000 nhé(hình như thế) còn level thì tớ chịu (mà hình như có server level 699 á có khi chỉnh dc lên 699)
    Trích dẫn Gửi bởi meohen1989 [Only registered and activated users can see links. ]
    @bboy : ông xài client bản mới nhất của dec đi rồi chép cái này vô ,chỉnh lại ip là ok [Only registered and activated users can see links. ]
    thằng mediafire dạo này bị điên hay sao á ,chẳng down nổi gì cả

p/s: đang coi cho một ông, xài card thiệt thì ok ,cứ cài card ảo thì lại cóc reg acc ,điên cái đầu
    Ngoài ra khi bạn run server thì nên chờ tầm 1 - 2 phút để server chạy ổn định đã, không nên chỉnh bất cứ thứ gì, để đăng nhập được vào game đã rồi bạn thích chỉnh nhân vật ra sao thì nghiên cứu sau (đừng nghịch cái iweb/role vội).

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    101

hjc hjc,chịu rồi,gần 24h ngồi trong xócẩn thận...sờ mónhưng đôi khi cần phải dòm ngó,mong ước dc chơi như hồi đó thế mà cuối cùng vẫn ...ko có!!!chán wa,hem bjk mình sai ở chỗ nào,mình đọc đi đọc lại cái hd gần cả chục lần,xem xét từng chữ thế mà vẫn ko vào game dc mặc dù đã tạo nhân vật!!!hjc nhưng sao cũng thanks bạn JillValentien đã giúp
    Lần sửa cuối bởi snoxl2009, ngày 03-07-09 lúc 02:58 PM.

Thành Viên
    Thanks
    4

Mình cũng bị lỗi giống bạn nè nhưng không cài lại mà mình tiếp tục config server trong Linnux và đã phát hiện ra nhùi chỗ làm chưa đúng ,dĩ nhiên mình đã config lại và thật may mắn lại xuấ hiện mật khẩu hoặc tài khoảng không đúng thì ra là chua coppy cái di kèm trong HD vào server .Thế là đã vào chơi game được rồi . >>>>>>>>>> Bạn nên xem kĩ phần config
    Khách viếng thăm hãy cùng Nghia123123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    101

ai cũng xong hết,có 1m mình đến jo vẫn còn lay hoay cái vụ config ,rõ ràng là đã xem xét kỹ lưỡng thế mà cũng...

Trang 34 của 37 Đầu tiênĐầu tiên ... 24 32 33 34 35 36 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Release]Bộ Full Tool Musever & Client Tool
    Bởi trungviet2k trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-06-12, 02:48 AM
  2. Tool Chuyển Sinh HKGH :D ( Tool Add ITEM CHARATER)
    Bởi pikhjn trong diễn đàn Release
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 17-12-11, 09:43 PM
  3. [WinZt-Chinh Do]Server và Các Tool
    Bởi evilbaby1 trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 126
    Bài viết cuối: 10-10-10, 09:07 PM
  4. [Share]Server+Web+Tool+... Audition 3.2
    Bởi nghiamt trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 138
    Bài viết cuối: 24-07-10, 04:27 PM