[MU] Hỏi cách chỉnh giá item shop game bán = zen
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    54

Hỏi cách chỉnh giá item shop game bán = zen

Hỏi cách chỉnh giá item shop game bán = zen. Các bác tiền bối cho em hỏi chỉnh giá của đồ bán shop game = zen thì chỉnh ơ đâu ạ. có đồ chỉ vào thấy 3 tỉ k mua nổi. mà có đổ thì chỉ vào có mấy trăm triệu mà mua k - zen. em xin cảm ơn các bác
    Khách viếng thăm hãy cùng danhsinh01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    44

Ðề: Hỏi cách chỉnh giá item shop game bán = zen

Trích dẫn Gửi bởi danhsinh01 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hỏi cách chỉnh giá item shop game bán = zen. Các bác tiền bối cho em hỏi chỉnh giá của đồ bán shop game = zen thì chỉnh ơ đâu ạ. có đồ chỉ vào thấy 3 tỉ k mua nổi. mà có đổ thì chỉ vào có mấy trăm triệu mà mua k - zen. em xin cảm ơn các bác
    bạn dùng sv nào, scf hay zteam. zteam thì chỉnh ở itemprice.xml, scf thì minnhf ko rõ, cứ tìm mấy file kiểu itemprice ý. cái này chỉnh giá trị mua thôi nhém còn hiển thị thì ko chỉnh dc, ví dụ game hiển thị là 3 tỷ, nếu bạn thay đổi ở file đó là 3tr zen thì khi mua chỉ mất 3tr zen
    Khách viếng thăm hãy cùng viethung91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Trích dẫn Gửi bởi viethung91 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn dùng sv nào, scf hay zteam. zteam thì chỉnh ở itemprice.xml, scf thì minnhf ko rõ, cứ tìm mấy file kiểu itemprice ý. cái này chỉnh giá trị mua thôi nhém còn hiển thị thì ko chỉnh dc, ví dụ game hiển thị là 3 tỷ, nếu bạn thay đổi ở file đó là 3tr zen thì khi mua chỉ mất 3tr zen
    em dùng scf anh ạ ss6 anh biết file nào chỉ em với ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng danhsinh01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

SCF chỉ có custom chỉnh giá mấy loại ngọc , các item khác thì ko có chỗ chỉnh đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    818

nó có 2 chỗ chỉnh bạn à........

1 là ở file main.exe để hiển thị
    2 là ở server tính toán để trừ zen đi....

vì thế vấn đề này mà muốn làm hoàn hảo 100% thì phải mất rất nhiều công sức để code lại bạn à...chưa tính đến việc đi tìm offset nữa...vi thế khó có câu trả lời 1 phát ăn ngay bây giờ đc
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    108

Số tiền hiển thị do file main, còn trừ thế nào là do server, kể cả hiển thị tỉ lệ xoay đồ cũng nằm ở main, muốn sửa thì phải mò trong main, hình như có người làm đc vụ hiển thị tỉ lệ ép đồ rồi, còn zen shop theo mình là nó tính toán theo đồ, đồ ex, các ops, 380... thì giá trị đồ sẽ khác nhau, muốn tìm offset của những thằng này thì vất vả đấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng skriptank xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi skriptank [Only registered and activated users can see links. ]
    Số tiền hiển thị do file main, còn trừ thế nào là do server, kể cả hiển thị tỉ lệ xoay đồ cũng nằm ở main, muốn sửa thì phải mò trong main, hình như có người làm đc vụ hiển thị tỉ lệ ép đồ rồi, còn zen shop theo mình là nó tính toán theo đồ, đồ ex, các ops, 380... thì giá trị đồ sẽ khác nhau, muốn tìm offset của những thằng này thì vất vả đấy.
    cái này chỉ đúng với đa số 1 số server còn 1 số server thì khác
    Khách viếng thăm hãy cùng gunbound1012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

nhưng các a có biết chỉnh giá item trên sv ở đâu k ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Code add all item season 2 vào shop game !!!
    Bởi bachcotsau trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-05-13, 04:58 PM
  2. [MU] Ai chi em cach add item vao shop trong game voi.
    Bởi anlon trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-11-12, 02:00 AM
  3. [MU] Xin code item ngọc nguyên tố in shop game
    Bởi 0988360058 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-08-12, 02:59 PM
  4. [Help] Xin ID Item Skill của DL + SM add vào shop game
    Bởi bluesky089 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-12-11, 07:53 PM
  5. Tool chỉnh sửa Shop Game - Mu Shop 1.6 Final