[JX] Xin hỏi mọi người về quy định độc sát nội và độc sát ngoại công
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 41
    Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Xin hỏi mọi người về quy định độc sát nội và độc sát ngoại công

Mấy bạn có kiến thức về phần skill cho mình hỏi 1 xíu !
    Hiện tại thì mình thấy ở trên Bảng skill của Jx Linux là có 1 quy định là Độc sát
    là chỉ số : poisondamage_v
    Nhưng mà trên các vũ khí tì mình thấy có 2 loại quy định là độc sát nội công và độc sát nội công

Vậy mọi người cho mình hỏi cái quy định chỉ số độc sát ngoại công là gì với ạ !
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên KangGary's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    175

Ðề: Xin hỏi mọi người về quy định độc sát nội và độc sát ngoại công

Độc sát ngoại công hình như là cầm vk đánh nó ra độc, còn nội thì có hay không vk thì vẫn đánh ra độc.
    Khách viếng thăm hãy cùng KangGary xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Xem trong server1\settings\magicdesc.ini có đầy đủ tên các thuộc tính, bạn so sánh với script skill môn phái và opt của vũ khí là ra nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to vipbk For This Useful Post:

bthhhz (28-03-16), keo_ngot1418 (28-03-16)

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Bổ xung xíu ý cò . Ngoại là đao nội là chưởng thì phải.
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi ztviet [Only registered and activated users can see links. ]
    Bổ xung xíu ý cò . Ngoại là đao nội là chưởng thì phải.
    cái này mình biết rồi . mình đang tìm hiểu cái quy định giữa nội công và ngoại công bạn à

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    Xem trong server1\settings\magicdesc.ini có đầy đủ tên các thuộc tính, bạn so sánh với script skill môn phái và opt của vũ khí là ra nhé
    Cảm ơn anh . Em tìm thấy rồi .
    Anh cho em hỏi thêm 1 vấn đề
    Nếu hiện tại cái Vô hình độc nó có chỉ số là poisondamage_v thì nếu mình thay bằng addpoisondamage_v Liệu nó có hy hữu rằng việc tăng nội công thì vô hình độc sẽ không tăng dagame lên nữa ko anh nhỉ, Nhưng mà nó vẫn giữ được lượng dagame khi chạy ngang qua quái .

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này mình biết rồi . mình đang tìm hiểu cái quy định giữa nội công và ngoại công bạn à

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cảm ơn anh . Em tìm thấy rồi .
    Anh cho em hỏi thêm 1 vấn đề
    Nếu hiện tại cái Vô hình độc nó có chỉ số là poisondamage_v thì nếu mình thay bằng addpoisondamage_v Liệu nó có hy hữu rằng việc tăng nội công thì vô hình độc sẽ không tăng dagame lên nữa ko anh nhỉ, Nhưng mà nó vẫn giữ được lượng dagame khi chạy ngang qua quái .
    Cho mình hỏi ké tí
    nếu giờ mình thay poisondamage_v = băng sát hay hỏa sát thì lướt qua quái nó có dính dame ko nhỉ?
    Khách viếng thăm hãy cùng cabato xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Cái skill vô hình độc này vui lắm, chỉ cần buff 2 cái bùa xong chạy vòng vòng là săn boss hoàng kim không mất giọt máu, có điều hơi lâu, vng phải bỏ vì skill quá bá, nhất là khoản săn event.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái skill vô hình độc này vui lắm, chỉ cần buff 2 cái bùa xong chạy vòng vòng là săn boss hoàng kim không mất giọt máu, có điều hơi lâu, vng phải bỏ vì skill quá bá, nhất là khoản săn event.
    nhưng mà mình thấy nó ko sóc dagame . và mình muốn không coh chiêu vô hình độc tăng nội công lên lực tay nên đang tìm hiểu cái này

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

cái nội công này không quan trọng đâu. khi c quy định cái cột skill là nội hay ngoại ở bên bảng của file skills.txt nó mới có tác dụng. khi bên skills.txt quy định nó là ngoại công thì nó mới là ngoại công và tăng nội công ko tăng dame. tuy nhiên thì nó sẽ chỉ hưởng thêm độc sát ngoại công chứ không còn hưởng độc sát nội công từ ngũ độc chưởng pháp cũng như vũ khí độc sát nội công cũng không tăng cho nó nữa
    Keep Moving Forward

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    cái nội công này không quan trọng đâu. khi c quy định cái cột skill là nội hay ngoại ở bên bảng của file skills.txt nó mới có tác dụng. khi bên skills.txt quy định nó là ngoại công thì nó mới là ngoại công và tăng nội công ko tăng dame. tuy nhiên thì nó sẽ chỉ hưởng thêm độc sát ngoại công chứ không còn hưởng độc sát nội công từ ngũ độc chưởng pháp cũng như vũ khí độc sát nội công cũng không tăng cho nó nữa
    Mình cũng hiểu vấn đề này .
    Nhưng linux là bản tăng nội công lên lực tay .
    nếu mà chỉnh lại cho nó Không lên lực tay khi tăng nội công hoặc tăng sức mạnh như ngoại công thì hay quá .
    Mà tìm hủm rài chưa thấy.
    Bởi nếu theo bản CTC của VNG thì năm độc dồn dagame rất đáng sợ.
    nhưng bản linux share này năm độc tăng nội công cứ chạy vòng vòng là die . nhìn giống như kiểu hận đời vô đối ấy

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Không cho ném đồ ra ngoài
    Bởi Rest In Peace trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-05-14, 01:27 PM
  2. [JX] Một câu hỏi ngoài lề
    Bởi jxonline94 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-10-12, 05:35 PM
  3. [JX] Hình ảnh vật phẩm rơi ra Ngoài
    Bởi TheHades trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 13-09-12, 07:16 PM
  4. Ngoài lề jx
    Bởi kakalot1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-08-11, 08:05 PM
  5. bật sv onl người ngoài vào được máy chủ ko vào được?
    Bởi KingZ trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-09-10, 11:27 PM