Hướng Dẫn Cài Một Server No Font Hoàn Chỉnh By Giangleloi - Trang 52
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 52 của 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 42 50 51 52 53 54 62 102 ... CuốiCuối
Kết quả 511 đến 520 của 1048
    Thành Viên
    Thanks
    53

Ðề: Guide cài JX full cho server cubin nofont

server alex chạy client china hở
    Khách viếng thăm hãy cùng nicolai207 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    53

pác có thể send file config với package cho em đc ko
    Khách viếng thăm hãy cùng nicolai207 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi nicolai207 [Only registered and activated users can see links. ]
    pác có thể send file config với package cho em đc ko
    Trong các LinkDown ở trên đã có sẵn file package.ini trong đó rùi ! Quan trọng là package.ini thui ! Config.ini thì ko cần thiết lắm !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

thaihoa oi ! rất cám ơn về cái Client của anh . em vào và tạo nhân vật được rùi . nhưng khi vào chơi thì nó báo không đăng nhập được và server nó báo lỗi này anh làm ơn giúp em với .
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi thienbao32, ngày 13-04-09 lúc 02:39 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienbao32 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi thienbao32 [Only registered and activated users can see links. ]
    thaihoa oi ! rất cám ơn về cái Client của anh . em vào và tạo nhân vật được rùi . nhưng khi vào chơi thì nó báo không đăng nhập được và server nó báo lỗi này anh làm ơn giúp em với .
    GameServer.exe của bạn bị lỗi PlayerDBLoading Failed kìa !

Xem bài này bạn sẽ biết cách sửa lỗi (nhớ đọc kỹ nha) :

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục
    Script, Settingsmaps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :

Trích:
    Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như
    PlayerDBLoading Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục
    Script, Settingsmaps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong
    vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settingsmaps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục
    Script, Settingsmaps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong
    vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crackCoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : [Only registered and activated users can see links. ]

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : [Only registered and activated users can see links. ]

Chúc các bạn thành công ! ^__^

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi trên bạn thực hiện theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak

Có thể bạn đổi maps.pak thành map.pak từ trong thư mục data rùi nhưng bạn chưa đổi lại trong package.ini !

Chúc bạn thành công ^__^
    Anh ThaiHoa ơi làm ơn giúp em cái nữa đi .em bị như thế này và mình cũng đã làm theo hướng dẫn của anh nhưng vẫn ko được, chỉ giúp em cái , Cám ơn A
    Lần sửa cuối bởi thienbao32, ngày 13-04-09 lúc 07:11 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienbao32 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi thienbao32 [Only registered and activated users can see links. ]

Anh ThaiHoa ơi làm ơn giúp em cái nữa đi .em bị như thế này và mình cũng đã làm theo hướng dẫn của anh nhưng vẫn ko được, chỉ giúp em cái , Cám ơn A
    Bạn cho mình xem package.ini của bạn và thư mục data của bạn !

Thành Viên
    Thanks
    7

[quote=thaihoa91;191477]

Bạn bị lỗi Client ! Cách khắc phục là bạn down Patch Client Full về --> Giải nén ra --> Copy tất cả các file đã giải nén --> Paste vào thư mục Client là OK !

LinkDown Patch Client Full (Gồm 3 Part) :

[Only registered and activated users can see links. ] (Die)
    [Only registered and activated users can see links. ] (die)
    ban oi hai cai duoi die roi
    à tiện c ho tui hỏi Cấu hình yêu cầu của VLTK offline như thế nào thì chơi được
    Máy tui P4 ram sài 2 cai 1 cái 128 1 cái 256 cạc màn hình thì tui không bít coi ở đâu (Ai bít coi nó ở đâu thì bảo tui với)
    vậy tui có nên cài VL off không ( tui rất thích chơi VLTK nhưng không có thời gian và Mọney để cày)
    Khách viếng thăm hãy cùng vanvu25011 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    53

thanks pác thaihoa nhìu nhá

Thanks
    662

[quote=vanvu25011;191800]
    Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    ban oi hai cai duoi die roi
    à tiện c ho tui hỏi Cấu hình yêu cầu của VLTK offline như thế nào thì chơi được
    Máy tui P4 ram sài 2 cai 1 cái 128 1 cái 256 cạc màn hình thì tui không bít coi ở đâu (Ai bít coi nó ở đâu thì bảo tui với)
    vậy tui có nên cài VL off không ( tui rất thích chơi VLTK nhưng không có thời gian và Mọney để cày)
    Đã Test và 3 LinkDown đều tốt ! Có thể do giờ cao điểm nên khả năng down dc rất thấp ! Bạn nên tránh down giờ cao điểm !

Nếu có 2 thanh RAM thì gắn nó vào khe của máy ! Cộng lại chắc dc 386 MB ! Máy tui cũng có 386 MB RAM nè !

Cách xem cấu hình máy : Vào Menu Start --> Chọn Run --> Gõ dxdiag --> và nhấn nút OK --> Nếu có bảng thông báo gì đó hiện lên thì cứ bấm Yes là OK !
    Lần sửa cuối bởi thaihoa91, ngày 13-04-09 lúc 08:15 PM.

Trang 52 của 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 42 50 51 52 53 54 62 102 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!!
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 15-07-09, 02:51 PM