[MU] Nhưng câu hỏi mong được giải đáp
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Thành Viên
    Thanks
    30

Nhưng câu hỏi mong được giải đáp

tình hình em muốn mở 1 muonline tầm 100 người chơi đổ xuống,em cần thuê những gì để hoàn thiện 1 mu vậy ạ,mong mấy anh đi trước tư vấn giúp em,càng tiết kiệm chi phí càng tốt ạ,em muốn từ từ rồi sau này sẽ nâng cấp lên dần,mong sự hướng dẫn nhiệt tình từ các anh,em xin chân thành cảm ơn
    mong mấy anh giúp em chi tiết 1 chút ví dụ VPS phải thuê gói bao nhiêu,domain,có cần phải thuê main không vv.vv,thay vì máy chủ vps dùng máy chủ tại gia cấu hình mạnh được không ??mong sự hướng dẫn,em cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng muserverconfig xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

Ðề: Nhưng câu hỏi mong được giải đáp

xin giúp .
    Khách viếng thăm hãy cùng muserverconfig xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tanlockgvn's Avatar
    Thanks
    161

tầm 100 mem mà càng tiết kiệm chi phí càng tốt ạ .
    1. Thuê VPS: 1 tháng tầm 600k đến 1 triệu.
    2. Thuê Host: tầm 100k/tháng host không giới hạn.
    3. Thuê Antihack: 600k/tháng.
    4. Mua MuServer: tầm 2 triệu đến 3 triệu hoặc cao hơn .
    Khách viếng thăm hãy cùng tanlockgvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to tanlockgvn For This Useful Post:

minh013 (19-07-15), muserverconfig (02-07-15)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Nếu tập làm thì mua 1 cái PC cùi Chip Core 2 dual 4GB ram về cài win server 2003 (giá 1tr5~2tr5) hoặc có điều kiện hơn thì lắp con PC Chip core i3 ram 8GB về chạy win server 2008 (giá 3tr5~4tr5)
    Mạng thì cáp quang Viettel 12mb có 192k/tháng (thừa sức 500 ~1000 mem online nếu không bị tấn công, còn VPS thì bị tấn công cũng rụng chứ ko có cứu được, sau này ko dùng để mở game thì dùng để sài quá ngon và rẻ)
    nếu mở nhỏ thì chắc ko ai động tới, mở để học config để lấy kinh nghiệm, đây là cách tiết kiệm chi phí và tối ưu nhất, còn VPS thuê thì nó chỉ là cái máy ảo được chia sẻ tài nguyên từ máy chủ thật nên nó yếu lắm.

Bây giờ người có kinh nghiệm mở Mu 1 năm, 2 năm còn đang đói dần và bỏ không làm Mu, không biết những người tập mở thì trụ được bao lâu Mu bây giờ sắp tàn rồi chứ ko còn đựoc hưng thịnh như 2~5 năm trước, bây giờ Mu nó nhàn nhàn open nhiều liên tục nên mem chơi tý là bỏ với nhiều lý do ngu xuẩn khác nhau.
    Quay xịt đồ > nghỉ
    Quay xịt cánh > nghỉ
    Kém reset nhiều > nghỉ
    Bị hành nhiều > nghỉ
    Tham gia event GM tổ chức ko được giải > nghỉ
    Mu có lối chơi không hợp ý > nghỉ
    ... bao la
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 3 Users Say Thank You to heroviet2301 For This Useful Post:

hoaitam1990 (02-07-15), muserverconfig (02-07-15), YouTobe (02-07-15)

Vi phạm quy định
    Thanks
    84

Còn có lý do là xin làm adm quản lý cùng
    K dc :^^ nghỉ....
    Khách viếng thăm hãy cùng chicken1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi heroviet2301 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu tập làm thì mua 1 cái PC cùi Chip Core 2 dual 4GB ram về cài win server 2003 (giá 1tr5~2tr5) hoặc có điều kiện hơn thì lắp con PC Chip core i3 ram 8GB về chạy win server 2008 (giá 3tr5~4tr5)
    Mạng thì cáp quang Viettel 12mb có 192k/tháng (thừa sức 500 ~1000 mem online nếu không bị tấn công, còn VPS thì bị tấn công cũng rụng chứ ko có cứu được, sau này ko dùng để mở game thì dùng để sài quá ngon và rẻ)
    nếu mở nhỏ thì chắc ko ai động tới, mở để học config để lấy kinh nghiệm, đây là cách tiết kiệm chi phí và tối ưu nhất, còn VPS thuê thì nó chỉ là cái máy ảo được chia sẻ tài nguyên từ máy chủ thật nên nó yếu lắm.

Bây giờ người có kinh nghiệm mở Mu 1 năm, 2 năm còn đang đói dần và bỏ không làm Mu, không biết những người tập mở thì trụ được bao lâu Mu bây giờ sắp tàn rồi chứ ko còn đựoc hưng thịnh như 2~5 năm trước, bây giờ Mu nó nhàn nhàn open nhiều liên tục nên mem chơi tý là bỏ với nhiều lý do ngu xuẩn khác nhau.
    Quay xịt đồ > nghỉ
    Quay xịt cánh > nghỉ
    Kém reset nhiều > nghỉ
    Bị hành nhiều > nghỉ
    ... bao la
    mình mới đâu từ dàn core 5 thế hệ 3 ram 8gb,mình muốn làm vì đam mê thôi,mục đích kiếm tiền thì cũng có,nhưng cũng không quan trọng,cảm ơn bạn vì bạn nói rất chi tiết,cho mình hỏi thêm,máy mình hiện đang xài win 7 64 bit,giờ mình để win 7 luôn có được không,hay là phải lên win server 2008 64bit mới được à bạn

Moderator YouTobe's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    520

Trích dẫn Gửi bởi heroviet2301 [Only registered and activated users can see links. ]

Quay xịt đồ > nghỉ
    Quay xịt cánh > nghỉ
    Kém reset nhiều > nghỉ
    Bị hành nhiều > nghỉ
    ... bao la
    Làm mu chán phèo,mình bỏ hết rồi. Giờ chuyển sang ghi lô đề ăn phần trăm,ngày kiếm vài trăm sướng hơn làm Mu
    Khách viếng thăm hãy cùng YouTobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tieugiao's Avatar
    Đang ở
    Đang Ở Trần Gian
    Thanks
    52

window nào ma chả chay được bạn quang trọng biết config chạy dc hay ko thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng tieugiao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tanlockgvn's Avatar
    Thanks
    161

1 lý do nữa là thua công thành chiến kéo cả guild nghĩ
    Khách viếng thăm hãy cùng tanlockgvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Trích dẫn Gửi bởi muserverconfig [Only registered and activated users can see links. ]
    mình mới đâu từ dàn core 5 thế hệ 3 ram 8gb,mình muốn làm vì đam mê thôi,mục đích kiếm tiền thì cũng có,nhưng cũng không quan trọng,cảm ơn bạn vì bạn nói rất chi tiết,cho mình hỏi thêm,máy mình hiện đang xài win 7 64 bit,giờ mình để win 7 luôn có được không,hay là phải lên win server 2008 64bit mới được à bạn
    Win 7 64bit nó cũng như Winserver 2008 nhưng Win 7 nó nặng hơn vì để dùng cá nhân là nhiều chứ ko được tối ưu chuyên chạy server như win2008, nên dùng winserver 2008 r2 sp1, khi cài nên update full từ microsoft để vá lỗi bảo mật.

Trích dẫn Gửi bởi YouTobe [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm mu chán phèo,mình bỏ hết rồi. Giờ chuyển sang ghi lô đề ăn phần trăm,ngày kiếm vài trăm sướng hơn làm Mu
    Kiếm được nghề gì khác thì cũng chuyển cmnl cho lành, làm Mu nhức óc giờ kiếm trả được nhiu, chỉ chết tiền quảng cáo

Trích dẫn Gửi bởi tanlockgvn [Only registered and activated users can see links. ]
    1 lý do nữa là thua công thành chiến kéo cả guild nghĩ
    Chuẩn cơm mẹ nấu rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Mong mấy anh giúp em cái map với ạ
    Bởi vuachemgio trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 29-05-13, 01:31 PM
  2. [JX] Thắc mắc mong được giải đáp gấp
    Bởi hoangs2diu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-05-13, 07:24 AM
  3. [KT] Cho Mình hỏi 1 số vấn đề cần thắc mắc mong mọi người giúp đỡ
    Bởi i3oywaytp trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu