Đọc chiêu giúp các bạn giảm lag 100% cho Server - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Đọc chiêu giúp các bạn giảm lag 100% cho Server

Một số trường hợp của mấy bạn, host ko kết nối được với csdl của server game, theo em là như thế này các bác thấy sao:

Máy B sẽ kết nối được với máy A nếu như các điều kiện sau thõa mãn:
    - Connection String trên máy B đúng (đúng hostname hoặc IP của máy A, và username/pass để connect vô SQL Server)
    - SQL Server trên máy A đang chạy, và máy A là máy server đúng nghĩa! (SQL Server có thể cài trên máy WinXP/2kPro nhưng lúc đó nó chỉ là bản desktop, không cho phép từ xa connect vào, muốn từ xa connect vào được thì máy A phải là server chạy Win2kServer hoặc Win2k3).
    - Firewall trên máy A cho phép các máy khác từ bên ngoài connect vào port SQL Server trên máy A.
    Khách viếng thăm hãy cùng ghvn121991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nguyên nhân vì sao MS SQL Server 2000 cài trên WinXP SP2 không thể kết nối được từ xa.

Đây là giải thích của đệ tử bác Bill:

When you attempt to open a connection to a computer that is running SQL Server 2000 over a virtual private network (VPN) connection, the attempt may fail with the following error message: SQL Server does not exist or access denied In general, SQL Server does not respond to any new IP addresses that connect to the computer after the SQL Server 2000 service starts. If you stop the SQL Server server and then restart the server after you make the VPN connection, you can successfully connect to the server.

CAUSE

When the SQL Server 2000 service starts, it enumerates all IP connections to the computer. It then binds to the IP addresses directly and, unlike the Microsoft SQL Server 7.0 service, no longer listens on the wildcard IP address 0.0.0.0.

Sau khi cài đặt xong SQL Server. Cần phải download bản SQL Server Service Pack 4 (phiên bản mới nhất đến lúc này).

Sau khi cài đặt xong SP4 cho SQL Server thì phải mở các ports sau đây trong Windows Firewall:

- Port 1433/TCP (SQL Server)

- Port 1434/UDP (giao tiếp với VB,...)

- Port 445/TCP (RPC)

Sau đó trên router cũng phải forward các port này về địa chỉ IP của SQL Server. Tham khảo chi tiết trong các articles sau đây: [Only registered and activated users can see links. ] [Only registered and activated users can see links. ] [Only registered and activated users can see links. ] [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng ghvn121991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

lai mot MU SSIV ra lo day [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng canhphuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

mình chạy rồi nó báo thế này
    PHP Fatal error: Call to a member function Execute() on a non-object in IP WAN\www\mu\includes\muweb.php on line 35
    Khách viếng thăm hãy cùng NXuanVu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

em ko hỉu j` hết ai giúp em lam 1 sever mu online + web dc ko
    hoặc ko lam share cho em 1 ban may bác dang xai + cach edit lun dc ko ???
    Thank Y!M : hacker_vn59
    Khách viếng thăm hãy cùng hackervn4954 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi assataka [Only registered and activated users can see links. ]
    Thông báo cho bác nmh_online chuẩn bị tinh thần:

Nguồn:

mu.gate.vn/Page/News/DetailNews/?ID=1733

cái host của bác đặt ở trong nước hay đặt ở nước ngoài vậy?
    cái link die rùi kìa, link xai hay bài đã bị xóa
    Khách viếng thăm hãy cùng sarangvnsh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

EM cài web nweb 1.12 và 1 số ver khác cua bác netbanbe mà không hiểu sao khi đă ng nhập bị lỗi này
    Ai biết chỉ giúp em :

Fatal error: Call to a member function numrows() on a non-object in C:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 65
    Khách viếng thăm hãy cùng Ba.Duy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

em mới tập.
    Khách viếng thăm hãy cùng ducthanh2603 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

không có ai up lại cái hướng dẫn à haiz
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhvnn00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi Move Server Công thành chiến
    Bởi Rest In Peace trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-06-11, 10:21 PM
  2. cho hỏi server thái sơn bắc đẩu có chiến trường TK liên đấu không
    Bởi ngoquangdang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-06-11, 07:05 AM
  3. Hướng dẫn công thành chiến bản 1.02N
    Bởi blackrose1086 trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ